Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: HyunBinHouse
Thu gọn cột thông tin

[Event]MỪNG NGÀY ANH LÍNH KIM TAE PYUNG XUẤT NGŨ ~♥~ 06/12/2012

Đóng [Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 5-12-2012 15:24:17 | Xem tất
5/12/2012
Hà Nội một chiều buồn tê tái...
Còn chưa đến 20 tiếng nữa là anh xuất ngũ rồi, cảm xúc bây h thật khó diễn tả
Nãy quay về nhà cũ, lục lọi những dòng đầu tiên ở nhà lớn, hóa ra lại đúng ngày sinh nhật nhà 12/6
Bỗng ko nhớ nổi mình bắt đầu biết đến nhà là khi nào, ko nhớ mình đã làm SR bao lâu?
Ngày Bin đi mình vẫn lang thang ngoài news, vẫn nhớ rõ trước khi nhập ngũ Bin tặng xe cho Quỹ nhi đồng LHQ, rồi public MV official Can't have you... vẫn nhớ mình đã đọc nhiều, rất nhiều những news như vậy về anh...
Giờ bỗng thấy cay cay, cuối cùng mình cũng chờ được đến ngày anh về, như 1 điều j đó kỳ diệu lắm đang len lỏi vào sâu con tim mình. Chưa bao giờ mình yêu mến một diễn viên, chưa bao giờ mình lại nhìn thấy ảnh chào tạm biệt của anh ấy mà lại khóc như vậy, nhiều lúc tự hỏi, thứ tình cảm này là gì đây?

7/3/2011, hàng ngàn người tiễn anh, chắc hẳn còn hơn trăm ngàn người nữa cũng chỉ đơn thuần nhìn ảnh của anh mà khóc, mà tự an ủi nhau, cùng chờ đợi đến ngày anh về. Tự dưng mình cảm thấy tiếc...sao mình không biết đến nhà Bin sớm hơn, nếu vậy chắc nước mắt cũng sẽ ko rơi lặng lẽ như ngày đó

Aloha!!
khóc như 1 con rồ. Chưa bao giờ nghĩ là mình sẽ buồn như thế. chưa bao giờ nghĩ mình có thể khóc 1 cách không thể kìm chế được như thế này, chưa bao giờ ngờ là sẽ như thế. Cứ xem clip là lại khóc, nhưng không thể không xem. Thực sự muốn có 1 ai đó ở bên cạnh lúc này. Để có thể ôm nhau và cùng khóc.

Chị sabina
Bên chị giờ này là 6h40 sáng, ngủ dậy việc đầu tiên là mở máy vào coi KST, vì biết là Bin nhập ngũ lúc 13h30, cũng sắp tới giờ. Chị coi như là ở bên cạnh em rồi nhé! Chị khg nghĩ là Bin khóc như thế, làm chị cũng... Giá mà Bin cứ cười như tấm hình ban đầu ấy... Để cho những fan của Bin yên tâm... Nhưng mà Bin khóc!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bow
Hôm nay ngôi sao Hyun Bin của mọi ngày thật bình dị, với cái tên Kim tae pyung hòa vào dòng người lên đường nhập ngũ như bao thanh niên Hàn Quốc khác, cúi chào các fan, ngoảnh mặt nuối tiếc nhìn fan có chút áy náy vì tình cảm của mọi người dành cho mình. Nhìn những hình ảnh đấy, đặc biệt là khi chứng kiến những giọt nước mắt đời thường của anh, giọt nước mắt mà từ trước đến giờ mình chỉ nhìn thấy qua 1 Samsik, 1 Tae Woong, Joo Won, tất cả đều làm mình xúc động ko thể ko bật khóc.

Chị Ki
Mong rằng 2 năm Binnie đi nhà mình vẫn rôm rả vào ra như hôm nay. Dành hết tình cảm của 700 ngày mong ngóng để chờ Binnie tái xuất trong ngày 6.12.2012. Hôm qua mình đã để nhắc nhở trong điện thoại rồi. Ko biết đến lúc đó cảm giác của mình sẽ thế nào nhỉ??? Hồi hộp quá. Bắt đầu đếm thôi 1 ngày 2 ngày, 10 ngày , 1 tháng, 2 tháng , 6 tháng, 1 năm , 20 tháng, 21 tháng. 5/12/2012. và ending 6/12/2012. Oppa của chúng em đã trở về

Selly
Nhưng khi nhìn tấm hình Binnie rơi nước mắt, bước đi và quay đầu nhìn lại, mình lại muốn khóc, bao nhiêu nỗi buồn cố gắng đóng kín, giờ chợt mở tung và đè nặng lên cơ thể đã mệt mỏi của mình. Chợt nhận ra ... mình thật yếu đuối....Nhìn nụ cười của Binnie, một niềm hạnh phúc khó tả khi biết chắc chắn rằng mình sẽ đợi được cho đến khi Binnie về...

Khóc thật rồi!
Nhìn ảnh anh cúi chào, anh bỏ mũ, anh quệt nước mắt trên má, anh ngoảnh đầu lại tạm biệt fan... những cảm giác nghẹn lòng ấy như ùa về, 21 tháng rèn luyện quân ngũ, anh có bao h nhớ đến ngày ấy mà khóc không? chắc là không đâu nhỉ? anh của em mạnh mẽ, rắn rỏi và chín chắn lắm, anh sẽ luôn nghĩ đến fan mà cố gắng, mà nỗ lực nhỉ? anh lớn đùng rồi, khóc như vậy xấu lắm! Giai điệu You raise me up lúc nào cũng văng vẳng, giọng trầm ấm của anh, gương mặt gầy gầy của anh, má lúm của anh, mỗi lần nhìn em nhớ lắm, hình nền desktop, điện thoại, rồi lịch, rồi album trong điện thoại nữa... cũng toàn ảnh của anh thôi, chắc em nghiện anh thật rồi >"<

Em đã từng nghĩ rằng, uh rồi anh sẽ trở lại, mạnh khỏe, tươi cười, rắn rỏi hơn nhiều so với cái ngày ấy, nhưng em cũng chưa bao h nghĩ là mình sẽ đợi được anh về. Cảm giác như anh cứ xa xăm như vậy thôi, còn em vẫn ngày ngày ra vào nhà Bin, cầu chúc cho anh bình an và mạnh khỏe, cứ mãi như vậy thôi, hôm nay lại như ngày hôm qua, và ngày mai lại như ngày hôm nay
Không ngờ em cũng chờ được đến ngày anh về, càng gần ngày ấy em lại càng hồi hộp cứ như mai em đón 1 sự kiện quan trọng lắm trong cuộc đời. Nhưng lần này em không đơn độc nữa rồi, em có nhà Bin, em có mọi người ở đây, tất cả đều chờ mong được nhìn thấy anh rạng rỡ tươi cười, chắc tim em sẽ đập thình thịch vì sung sướng cho mà xem. Ở đây, em có 1 gia đình, có những người chị người em mà em rất quý mến, dù anh có đi đâu làm gì, em vẫn có thể dõi theo anh, 1 năm, 2 năm, 3 năm nữa, em đã chờ anh đc 21 tháng rồi cơ đấy, nên chẳng có lý do gì khiến em thôi quý mến anh, thôi khâm phục anh, thôi yêu mến anh cả.

Yêu anh vì chính con người anh, chỉ đơn giản vậy thôi...
Hy vọng em sẽ vẫn ở đây, cùng với gia đình này, 1 năm, 2 năm, 3 năm....lâu hơn nữa :x
Chờ đợi ngày mai, anh cười, và nắng sẽ lên rạng rỡ...

Bình luận

Còn khoảng 15h nữa thôi, thời điểm Bin xuất hiện đã gần lắm rồi. Bồi hồi xúc động quá, khóc đây :(((((  Đăng lúc 5-12-2012 05:23 PM
Bow
cảm động :(( mà cái bài ta viết hồi đó sao chuối thế :((  Đăng lúc 5-12-2012 05:13 PM
đọc bài mà khóc rồi nè, bắt đền Sao đấy:)))))))  Đăng lúc 5-12-2012 05:07 PM
Quá hay Sao à, đọc xong sống mũi cứ cay cay, phải kìm nén kìm nén, chờ ngày mai rồi vỡ òa luôn!  Đăng lúc 5-12-2012 03:52 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
redapple + 5 bùn quá :(
violetrose + 5 Ôi, tấm ảnh ngoái đầu nhìn lại n.
sis_wanabe + 5 :(((((((

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-12-2012 16:05:01 | Xem tất
về thật rồi anh nhỉ?
em cứ có cảm giác lạ lẫm xa xôi thế nào ấy. 21 tháng cơ mà, là gần 2 năm đấy, 21 tháng mà qua nhanh đến thế sao? Cảm giác anh sắp về cứ như mộng, như thực, đến mức em không sao tin nổi, ngày mai, chỉ còn mấy tiếng nữa thôi, anh sẽ thực sự trở về nhà.

Ngày anh ra đi, em ngóng đợi nhiều thứ lắm. Em trông ngóng tới thời khắc anh nhập ngũ, em bùng học chạy về nhà để tiễn anh. Em ngóng từng giây từng phút, từng bức ảnh, từng bài báo. Em tò mò xem hôm nay anh cắt tóc sẽ thế nào. Em lo lắng xem sau mấy ngày nghỉ ngơi, anh có hồng hào, béo tốt lên được lạng nào trc khi nhập ngũ không. Em mong đợi 1 người liệu có tới tiễn anh nhập ngũ. Em thậm chí mơ tới cả ngày anh trở về, anh sẽ comeback hào hùng ra sao, đóng những bộ phim thế nào. Em còn vẽ ra cả 1 giấc mơ hồng về anh và người ấy bên nhau.

21 tháng qua rồi. Mai anh về mà lạ thay em chẳng có mấy điều để trong ngóng. Em chẳng còn mơ màng tới chuyện 1 couple hoàn hảo, em cũng không để tâm nhiều tới tác phẩm comeback của anh. Tất cả, tất cả những gì còn lại trong đầu em là anh, là ngày mai, anh sẽ trở về nhà.

21 tháng qua nhanh thật anh nhỉ. Trước đây em đã từng nghi ngờ liệu em có thể đợi anh hết 2 năm dài đằng đẵng này không. Câu trả lời tới hôm nay đã rõ :). Em đợi được, chẳng những đợi mà còn thấy gắn bó hơn. Em của ngày hôm nay đã không còn là cô bé 2 năm trước khóc nức nở khi anh nhập ngũ. Em giờ đã trưởng thành hơn, đã hiểu anh hơn nhiều để biết trân trọng hơn những gì anh đã làm, đang làm và sẽ làm. Em sẽ không khóc nữa đâu, em sẽ chỉ ở đây, lặng lẽ thôi, nhưng em sẽ luôn ở lại, sẽ là LTCM chết già ở cái nhà này cho anh xem :> :> :>

Welcome home, darling :x :x :x

Bình luận

Chết già.))))))))))))))  Đăng lúc 5-12-2012 09:13 PM
Đúng là vậy đấy, bây giờ chị cũng như em chẳng ao ước gì hơn nữa cả. Anh về là đủ rồi, Kim Tae Pyung của chúng ta về nhà bình an là đủ rồi :X  Đăng lúc 5-12-2012 09:06 PM
Bow
LTCM chết già =)))  Đăng lúc 5-12-2012 05:15 PM
em thì chắc ế già vì Bin rồi chị Ha ạh  Đăng lúc 5-12-2012 05:03 PM
C nguyện chết già cùng em :xxxxxxxxxxxxx  Đăng lúc 5-12-2012 04:18 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
redapple + 5 ế nặng quá ;))
sis_wanabe + 5 :X:X:X
violetrose + 5 Chết vì cái câu chết già của em e.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-12-2012 16:34:51 | Xem tất
Cảm xúc ngày anh về

Binnie oppa, em không muốn làm Nàng tiên cá!!!!!!!!!!!!!!!!

Một: Hyun Bin ssi, hai: oppa, ba: Kim Tae Pyung , bốn: Kim Thái Bình. Phải gọi anh là gì nhỉ, em thích cái tên Thái Bình nhưng như anh đã nói: “tôi muốn khám phá một con người mới trong tôi trong khoảng thời gian quân ngũ. Không phải là diễn viên Hyun Bin, không phải là người có tên Kim Tae Pyung. Tôi chỉ muốn tìm ra phần khác trong con người tôi mà tôi chưa bao giờ cảm nhận trước đó”. Em không chắc anh đã tìm ra phần khác đó hay chưa khi mà chỉ còn duy nhất một ngày nữa thôi là anh xuất ngũ. Chính vì chưa chắc chắn, vì không biết điều này đã tốt nhất chưa nên em mặc cả trước rằng những dòng mà em lải nhải phía trước cũng như phía sau đây anh sẽ được gọi là Binnie oppa, ô kê ???

Binnie oppa, điều một: em chắc chắn rằng đây là lần đầu tiên em viết thư cho người mà em yếu dấu (vì từ khi cha sinh mẹ đẻ đến nay đã yêu đâu mà viết) vì thế anh hãy thay em hạnh phúc khi nhận được bức thư này. Điều hai, em thề em hứa em đảm bảo rằng từng câu từng chữ, từng dấu chấm, dấu phẩy đều là sự vô tình và cố ý từ tận đáy lòng em vì vậy anh đừng có mà kinh ngạc. Điều ba, khi em đang ngồi lảm nhảm những lời lẽ này thì có lẽ anh đang ngủ khì hoặc đang tập luyện hoặc đã ra trại và ở giữa một rừng các em hâm mộ rồi và chắc gì anh đã đọc được nhưng em biết sẽ có những con người nhà Bin đọc nó thay anh như vậy cũng có thể coi như em đã gửi được nó tới anh rồi…

*Chém thế thôi, trời lạnh lắm, gió to thì chết cóng mất, đi thẳng vào vấn đề chính đây*

-        Binnie oppa, anh chịu trách nhiệm đi.
-        Tại sao ??
-        Vì anh đã phạm một tội tày đình, đặc biệt nghiêm trọng: Tội cố ý bạo hành tinh thần gây hậu quả vô phương cứu chữa đối với em và hàng ngàn, hàng triệu phụ nữ cũng như đàn ông, trẻ em cũng như người lớn, người giàu cũng như người nghèo…
-        Có chắc chắn ko?
-        Xin thưa với oppa rằng, em vô cùng, vô cùng chắc chắn. Có muốn em chứng minh không? Dù ko giỏi toán như anh Tae Woong nhưng khoản chứng minh tội phạm thì luật sư Park của lão Tửng chưa chắc đã bằng em và độ điêu toa biến ko thành có của em cũng ko kém cạnh lão Tửng, đừng hòng nhờ lão ấy múa mép.

Oppa, chắc anh ko thể ngờ em lại nói anh phạm tội, nhưng yên tâm đi, dù có đầy đủ căn cứ pháp lý em cũng ko khởi kiện anh đâu. Em chỉ nói ra đây để chúng ta có thể ngồi vào bàn đàm phán, cùng thỏa thuận về 1 đề nghị vô cùng vô cùng bé nhỏ của em mà thôi.
Hành vi phạm tội của anh đó là: Quyết định trở thành anh lính Hải quân lục chiến Kim Tae Pyung mang số hiệu 2101 trong 02 năm (chính xác là 21 tháng kể từ ngày 07/03/2011 đến ngày 06/12/2012) ở đơn vị Hải Quân tuyến đầu nơi gian khổ nhất, nguy hiểm nhất.
    Rạng sáng ngày 01.01.2011 tại lễ trao giải của SBS anh tuyên bố chính thức sẽ nhập ngũ. Anh có biết nhập ngũ được em hiểu là như thế nào ko? Là 21 tháng mòn mỏi ngóng trông dài đằng đẵng; là 21 tháng bất an vì ko biết anh có đủ sức khỏe để vượt qua những khóa huấn luyện khó hơn lên giời; là 21 tháng phải sống trong phấp phỏng lo âu sợ mấy chú Triều Tiên nổi hứng nã đạn, bắn pháo; là 21 tháng hóng tin anh huấn luyện, tin anh nghỉ phép, tin anh thăng cấp, tin anh thi chạy bộ, tin anh debut làm MC…Chính vì suy nghĩ nhiều như vậy đã khiến em vô cùng…vô cùng nhớ anh…thực sự nhớ anh…nhớ anh rất nhiều…đó là hậu quả thứ nhất. Em vô phố Diều reg nick trở thành member nhà Bin với mục đích ban đầu là hóng tin, chôm quần áo nhưng bây giờ đã thành phản xạ mở lap là phải vô nhà Bin lượn lờ, lội pết, tám chuyện; thi thoảng em lại bu đậu nhà khác nói về người ta thì ít PR oppa thì nhiều đó là hậu quả thứ hai. Em đổi tên phây xờ búc thành Binnie’s Yeoja với ý nghĩ mình sẽ là cô gái của Binnie; em đăng ảnh, cập nhật sờ ta tút đều là anh, em tranh luận (thực ra là cãi nhau) vì anh; em bị tụi bạn gọi là hâm, là điên, là dở hơi, là sống ảo tưởng…tất cả đều do anh, tất cả vì nhớ anh quá…đó là hậu quả thứ ba. Còn gì nữa nhỉ….Có muốn em đưa thêm bằng chứng ko? Em nhớ hình ảnh anh lên đường với mái tóc húi cua, những giọt nước mặt cảm động khi cúi đầu chào fan…em bật cười khi thấy anh trong bộ dạng quần đùi đỏ, áo may ô màu đỏ, ruy băng cũng đỏ nốt chạy thi marathon với mấy bà thím. Em nhớ anh binh nhất da nâu đẹp trai, duyên chết người và vô cùng oai phong chững chạc khi lần đầu tiên debut làm MC. Em nhớ anh bộ đội với xì tai sân bay rằn ri ở Incheon chuẩn bị đi Indo. Em nhớ anh đội chiếc mũ nồi màu hồng nở nụ cười thân thiện với mấy anh lính nước bạn. Em nhớ anh trong bộ quân phục hải quân màu trắng giống như hoàng tử . Em đã nhớ phát khóc khi thấy anh tập luyện vất vả: bắn súng, đu dây cáp, mặt mũi tèm lem, bàn chân phồng rộp, vẻ mặt mệt mỏi nhưng vẫn ko quên nở nụ cười…. Nhớ anh mà em gato với cả anh lính chả nhớ mặt rõ tên chỉ vì anh ta nói rằng được nằm ngủ cùng anh, biết anh ăn rất khỏe lại còn được anh hướng dẫn riêng…

Oppa ơi, em đã thành người  bệnh vô phương cứu chữa rồi. Em luôn tự nhủ rằng Chúa chắc hẳn là phụ nữ nên mới tạo ra anh -  một con người hoàn hảo vì thế nên em chấp nhận việc anh bạo hành tinh thần. Dù cho mắt có nổ đom đóm vì suốt ngày ngắm hình anh; cổ có dài ngoằng ngoẵng vì hóng tin anh; dù cho tim có đập thình thình, huyết áp cao vùn vụt vì lúm đồng tiền giết người của anh, tay chân run lẩy bẩy vì giọng nói của anh...thì em vẫn muốn được anh bạo hành. Anh có biết tại sao em lại dở hơi như vậy ko? Là vì em yêu anh mất rồi, oppa àh, chỉ có yêu thì người ta mới có thể chấp nhận bị bạo hành. Em yêu anh vì em mê zai đẹp, vì anh là diễn viên có thực lực, và trên hết vì anh là người đàn ông thực thụ. Anh xung phong vào Hải quân, đơn vị vốn bị coi là hà khắc nhất, nguy hiểm nhất ngay khi ở đỉnh cao sự nghiệp đó là một quyết định dũng cảm. Em biết chắc rằng quyết định này ko phải để đánh bóng tên tuổi vì anh đã chứng minh bằng thực lực của mình: anh xung phong lên tuyến đầu nơi có thể hy sinh bất cứ lúc nào; anh tập luyện chăm chỉ gian khổ thậm chí còn áp lực hơn cả những anh lính khác và kết quả thì sao: xạ kích loại A+ 19/20 phát trúng ban ngày và 10/10 phát trúng ban đêm. Anh đã là người hùng thực sự trong lòng em.

Giờ đây em đã yêu và đang yêu người đàn ông mang tên Hyun Bin. Em biết rằng có những thứ chỉ là sự tồn tại xa xăm nhưng lại sinh ra ảo tưởng, anh giống như những vì sao chói lóa sẽ nhanh chóng biến mất ko còn nhìn thấy nữa. Em đã tỉnh ngộ, đối với em mà nói anh là người xa xăm biết chừng nào, sẽ có một ngày anh biến mất như những người rực rỡ thường làm nhưng anh hãy đến trong giấc mơ của em, hôm nay, ngày mai và cả ngày kia nữa…

Em chắc chắn rằng anh là mối tình đầu của em nhưng lại không đảm bảo được em sẽ yêu anh bao nhiêu năm tháng và cũng ko biết bao giờ anh sẽ biến mất vì thế 21 tháng làm nàng tiên cá là đủ rồi, em ko muốn làm nàng tiên cá tồn tại lặng lẽ và tan biến như bọt biển của anh nữa. Em muốn yêu và được yêu vì thế em chỉ mơ 1 giấc mộng lớn rằng một ngày đẹp trời nào đó anh sẽ xuất hiện trước mặt em để em được yêu một lần… nếu giấc mộng này ko thành hiện thực thì anh phải làm nàng tiên cá của em đấy, biết chưa hả Binnie oppa.

....Ơ, mà em lải  nhải nhiều như vậy anh có hiểu được ko hả trời, 15g nữa thôi là anh sẽ xuất hiện trước mặt em rồi, em muốn vượt biên đi Hàn đón anh lắm nhưng nghĩ đến tương lai ngồi bóc lịch ngắm anh em đã kìm lòng được. Hãy xuất hiện trước mặt em là một chàng trai mạnh mẽ, rắn rỏi, can trường, nụ cười tươi tắn...đừng để em thấy những giọt nước mặt dù cho là vì bất cứ lý do gì đi nữa. Em không muốn anh khóc, hãy để em khóc thay anh, chàng trai đáng kinh ngạc này...

http://mp3.zing.vn/bai-hat/Because-I-Miss-You-by-Jung-Yong-Hwa--female-cover-version-Unknow/IW897BCC.html
----------
P/S; cả nhà có đọc thì cũng đừng cười em nha

Bình luận

chuẩn  Đăng lúc 6-12-2012 10:33 AM
Tồ trao huy hiệu cho em ấy đi nhe. :xxx  Đăng lúc 5-12-2012 10:57 PM
Fan girl chuẩn của nhà Bin đây rùi.^_^  Đăng lúc 5-12-2012 09:12 PM
Lòng mề gan ruột của chị ở đây cả, yêu e quá mất thôi :XXXXX  Đăng lúc 5-12-2012 09:03 PM
Bow
chuẩn fan girl đây rồi :)) cực thích bài của kHùng nhé :xx  Đăng lúc 5-12-2012 05:19 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
redapple + 5 fan girl chính hiệu đây rồi :x
violetrose + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-12-2012 16:48:07 | Xem tất
violetrose gửi lúc 5-12-2012 09:21
Cảm xúc ngày anh về

Em ko biết viết gì nữa... em ko biết nói gì luôn... trời ơi em ko dám vào thớt này... ko dám đọc bài nữa... chắc khóc mất thôi... :(((((((((
Chị em mình bên nhau 2 năm rồi cơ đấy, sao mà nhanh thế này, chờ cùng nhau 2 năm rồi, giờ mai Bin về sao mà hồi hộp quá :(((

Em tặng Bin, tặng cả nhà mình bài thơ con nhái của em nhé :">

Một ngày, một năm lại hai năm
Anh đi em cứ thế trầm ngâm
Rơi nước mắt anh chào từ biệt
In dấu áo xanh ánh mắt hiền
Nào súng nào đạn nào thử thách
Em nghĩ khó quá phải không anh?

Hai năm đủ dài đủ mong manh
Yêu mến anh nên em vẫn để dành
Ước mong sao anh luôn khỏe mạnh
Ngày về nụ cười vẫn tươi xanh

Bin của em lính hải quân dũng cảm
Im lặng, nghiêm trang, vẫn đảm đang
Nấu ăn, may vá hay giúp bạn
Ngọt lửa nghệ thuật cháy ko tàn

Một quãng đường dài đã đi qua
Với em anh chưa là tất cả
Với anh em như người xa lạ
Nhưng là tất cả của "nhà ta"

Bình luận

* ôm ôm* tự nhiên đâu ra văn thơ lai láng thía  Đăng lúc 6-12-2012 10:34 AM
Ôi, cái bài hát ruột của chị này :xxx  Đăng lúc 5-12-2012 10:58 PM
Ôm cái đứa gầy mòn bệnh tật này một cái nào :XXX  Đăng lúc 5-12-2012 09:04 PM
Chị cũng ko dám bước vào thớt này đâu :((  Đăng lúc 5-12-2012 05:21 PM
Bow
sugoiiii :x  Đăng lúc 5-12-2012 05:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-12-2012 21:38:17 | Xem tất
Ngày mai là anh Bin của chúng ta trở về rùi. Cảm xúc thật khó tả. Mình đã mong chờ ngày này lâu lém rùi, tử khi mê đắm sega và biết tin anh nhập ngũ. Suốt cả tuần nay, lúc nào trong lòng mình cũng rạo rực ko yên, cảm xúc cứ như sắp đón người iu trở về zậy. Mình cũng ko biết tại seo mình lại như thế nữa, có lẽ đó chính là tình yêu thực sự. Mình đã thật sự iu anh Bin mất rùi. Một tình iu mù quáng, biết chắc rằng ko bao giờ được đáp lại, nhưng mình vẫn iu. Mình mong mỏi ngày anh về chỉ ví mún biết anh đã mạnh mẽ, cao tráo và đẹp trai hơn xưa bao nhiu. Mình chờ ngày anh về vì mình mún xem ước mơ của mình có thành hiện thực ko. Anh Bin có tiến tới với chị Won ko, và xem tình cảm hai người tiến triển đến đâu. Ngày anh Bin nhập ngũ, chị Won đã ra chào tạm biệt anh, hi vọng ngày anh về cũng sẽ như thế. Chúc anh Bin luôn mạnh khỏe, phong độ, đẹp trai sớm tham gia vai diễn mới và níu có thể thì mong hai anh chị sẽ lại đóng chung với nhau trong một bộ phim còn hấp dẫn và lôi cuốn ko kém gì sega

Bình luận

Mình cũng tình cờ đọc được trên mạng đó bạn, ko bik chính xác ko nữa  Đăng lúc 5-12-2012 10:36 PM
í, ss won nhà mềnh có ra tạm biệt anh Bin hử?? Sao mềnh ko bít nhể?? Thiệt hả bạn?  Đăng lúc 5-12-2012 10:34 PM
mềnh là mình ship zai cho chị Won đấy, nhờ couple này mà mình mới biết và yêu cái người tên Hyun Bin  Đăng lúc 5-12-2012 10:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-12-2012 22:21:48 | Xem tất
còn 10h nữa là a xuất ngũ rồi, 21 tháng đã  gần hết rồi
Không nghĩ là mình có thể còn ở đây để viết những dòng này, bởi lúc đầu cũng nghĩ yêu thích một người qua 1 thời gian rồi sẽ qua đi, nhưng đối với anh dường như tình cảm yêu mến đó k những k mất đi mà còn qua con  người anh, e lại học được nhiều điều ngoài yêu mến 1 thần tượng, 1 diễn viên giờ đây là yêu mến, cảm phục 1 con người mạng tên Hyun Bin _ Kim Tae Pyung.
T3 năm trước khi a nhập ngũ, nhớ lắm hình ảnh anh cuối chào mọi người ngày 7/3/2011, nhớ cả khóa huấn luyện  địa ngục, nhớ hình ảnh người lính vất vả nhưng đầy nhiệt huyết, đầy cố gắng mang số 2101. nhớ mãi người lính thủy quân lục chiến.

Tin Tưởng và chờ đợi 6/12/2012.

Bình luận

:xxxx  Đăng lúc 5-12-2012 10:59 PM
:xxxxxxxxxxxxxxxxx  Đăng lúc 5-12-2012 10:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-12-2012 22:27:01 Từ di động | Xem tất
anh ạ !
Tuy giờ em đang ngồi với chồng sách vở cho mai thi công dân, sinh ngày mai và với đống đề cương toán văn nhưng em vẫn phải ngoi lên viết vài dòng cho anh
giờ đã là ngày 6.12 bên Hàn rồi
ngày hôm nay là anh về rồi
công sức chờ hơn trăm ngày anh về và giờ thì anh đã về thật rồi !!!!
em thật không may mắn khi xem phim và bắtđầu thích anh trong lúc anh đang ở trong quân ngũ
vì vậy em chỉ bồi dưỡng tình cảm của mình được bằng những tấm ảnh cũ, những news hiếm hoi, bằng những câu chuyện 888 với nhà mình.
thực sự em không có tính chờ đợi =.= là đứa cả thèm chóng chán. Thế nhưng đây là lần đầu tiên em ngóng một người lâu dài mà vẫn thấy vui như thế ! Mỗi ngày thấy con số giảm đi 1 đơn vị, một tuần giảm đi 7 đơn vị rồi cứ như thế khiến em thật sự rất vui
và giờ đã là số 0 rồi
anh về hãy lên báo thật nhiều
chụp thật nhiều ảnh
để em đươc ngắm bù anh nhé !!!!!
thôi em lại lóc cóc học bài tiếp đây :(
đúng là đang học toán nên viết lủng củng quá hâu hâu :(

Bình luận

haha cố lên cưng :x  Đăng lúc 5-12-2012 11:09 PM
iu sứt này, học hành chăm chỉ đi nha :x  Đăng lúc 5-12-2012 10:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-12-2012 23:15:22 | Xem tất
CẢM XÚC NGÀY ANH VỀ

Anh lên đường vào một ngày tháng 3 năm 2011...
Chắc chắn ngày đó em không buồn, không khóc cũng không cập nhật tin tức liên tục về anh. Em chỉ biết tin Hyun Bin đã nhập ngũ trong giai đoạn đỉnh cao của sự nghiệp diễn xuất. Suy nghĩ của em lúc đó là thấy anh quyết định có phần "lẩm cẩm" quá vì vừa vụt sáng sau vai CEO Kim Joo Won trong Secret Garden lại bỏ hết phía sau để lên đường nhập ngũ. Phải nói thêm là thời gian đó ấn tượng của em về anh không tốt cho lắm nên sự kiện ngày 7 tháng 3 năm 2011 đó không để lại ấn tượng gì trong em...
Cứ tưởng việc ra đi và trở về của anh sẽ không ảnh hưởng gì đến em, cho đến khi em xem Secret Garden. Sau khi bị anh "hớp hồn", em vừa buồn vừa vui. Buồn vì không biết đến SG sớm hơn để làm người "sinh sau đẻ muộn", nhưng em lại vui vì thời gian trông ngóng anh sẽ ngắn lại rất nhiều. Nếu phải chờ thêm nữa, không biết em có còn đủ kiên nhẫn không!

Ngày anh về- đã đến rồi đó!
Chàng trai Kim Tae Pyung sau 21 tháng vất vả sắp trở về trong vòng tay của người hâm mộ khắp nơi. Bao nhiêu ngày mong mỏi, cầu chúc cho anh có đủ sức khỏe và an toàn nơi đầu sóng ngọn gió đã kết thúc. Em chờ được thấy anh xuất hiện, muốn cảm nhận được sự thay đổi của anh. Còn cảm xúc thì để em dành cho tương lai rất gần nhá, dành cho giây phút em "gặp lại" anh.

Bình luận

C giống em vụ xem SeGa sau mọi người Huyền ơi :xxxxxxx  Đăng lúc 6-12-2012 09:32 AM
chết chửa, e edit liền =(((((((  Đăng lúc 6-12-2012 08:37 AM
anh lên đường tháng 3 năm 2010...hả bạn, lỗi rồi:)))))  Đăng lúc 6-12-2012 01:34 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-12-2012 00:46:40 | Xem tất
TỔNG KẾT PHẦN GAME CÁ ĐỘ

Vào lúc 0h ngày 6/12, nhà lán hiện thời ở page 1620
3 Người chiến thắng phần cá số page:chị Táo, chị Shin và Sao

Số tiền thưởng:
- Tổng số tiền cược: 3940

--> chị Táo, chị Shin mỗi ng  cá 300 --> số tiền thắng= 3940 x 300/(300 + 300 + 100)= 1688 xèng
trừ 30% thuế thu nhập phải nộp cho quỹ HyunBinHouse, còn lại mỗi người được nhận 1181 xèng

--> Sao cá 100 --> số tiền thắng = 3940 x 100/(300 + 300 + 100)= 563 xèng
trừ 30% thuế thu nhập phải nộp cho quỹ HyunBinHouse, còn lại  được nhận 394 xèng

Người chiến thắng phần cá đuôi số page:chị Tím

Số tiền thắng cược: vì có mình chị tím cá đuôi số 0, nên số tiền thắng cược là 2440 xèng
trừ 30% thuế thu nhập phải nộp cho quỹ HyunBinHouse, còn lại  được nhận 1708 xèng

Về phần chị Shin:
Do ko trans ngay tiền cá cược về nick nhà, theo rule sẽ bị hủy kèo cá độ, nhưng BTC có một phần lỗi do ko kiểm tra kỹ lại tiền chuyển về nick nhà dẫn đến sai sót, BTC thành thực xin lỗi.
BTC quyết định sẽ vẫn tính kèo cho chị Shin, nhưng sẽ trừ đi 100 xèng tiền thưởng coi như là tiền phạt và tiền lãi nộp quá hạn

tổng kết lại list nhận tiền cá độ như sau:

redapple: 1181 kite$
shinjiteru: 1081 kite$
zenkyhn: 394 kite$
violetrose: 1708 kite$

Mọi thắc mắc về cách tính tiền thưởng vui lòng rep bài tại đây. BTC sẽ chuyển tiền cho người thắng cuộc khi Kites đã fix được lỗi chuyển tiền. (khi nhận tiền cá cược người ng tự chịu 5% thuế chuyển tiền)
Đề nghị bà con thua độ ko được làm liều và làm bậy

Bình luận

Haha, cám ơn BTC, vớt vát đc số đuôi ^_^  Đăng lúc 7-12-2012 11:49 AM
hic,ta biết ngay ứng cứ viên sáng gía Thị Táo mờ lỵ  Đăng lúc 6-12-2012 10:35 AM
nhìn mà thèm:))))tiếc là ko biết mà cá  Đăng lúc 6-12-2012 01:38 AM
hihihi, ăn gian không được thì bỏ. Vào chúc mừng các em mình thắng cược cái! Ôm hun thắm thiết nè :x:x:x  Đăng lúc 6-12-2012 12:54 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-12-2012 01:46:52 | Xem tất
violetrose gửi lúc 5-12-2012 09:21
Cảm xúc ngày anh về

01g 30p ngày 12.06.2012
ko thể ngủ được, nhắm mắt nằm vật vã cũng ko được, đành tung chắn múa bút viết thơ (thơ con Gà, chống chỉ định: mọi đối tượng)
Đêm nay em không ngủ
Vì rằng anh sắp về
Bao lo âu bộn bề
Khiến lòng em ấm ức

Em căng mắt để thức
Để được hóng tin anh
Để xem mọi người tám
Đẩy pết còn kiếm xèng

Bất chợt em thổn thức
Lỡ anh thức giống em
Như vậy phải làm sao
Mai là xuất hiện rồi