Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: HyunBinHouse
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Event]MỪNG NGÀY ANH LÍNH KIM TAE PYUNG XUẤT NGŨ ~♥~ 06/12/2012

Đóng [Lấy địa chỉ]
131#
Đăng lúc 7-12-2012 00:20:36 | Chỉ xem của tác giả
Thế là hết ep 175 rồi nhà
nhà ai có ý định manh nha mò vào acc ut em xem trc 2 tập kia thì quên đi nhé
vì em đã khoá lại rồi =))))))))))))
chỉ ai down trc về thì may ra biết được
giờ cả nhà cho em xin ít phát biểu cảm nghĩ về tập đầu tiên đi
zai nhà ta ngon lành ko nhờ, chứ em là em chết đứ đừ anh này rồi đấy
Mai xem típ nhá ^^

PS: Maya ơi cho chị ngàn lần xin lỗi em, lúc chị làm credit cứ nhớ là đến đoạn nào e làm thì cho tên em vào
chả hỉu sao chị copy cái cre ra 3 ep thì lại quên, thành ra có mỗi tên chị TS, cứ Maya cũng có làm hẳn hoi đấy nhé^^
phải dập đầu tạ tội ngay ko em nó lại ôm gối khóc sướt mướt :">

Bình luận

chị cũng ghi sai tên nó rồi, maya206 chứ ko phải maya =))))  Đăng lúc 7-12-2012 09:22 AM
Sida thiệt là ít có ác quá mà.... nàng biết là sáng nay trời SG mưa dầm dề, tui quỡn hem biết làm gì, nàng nỡ nào khóa acc lại kg cho bà con xem.... hic hic hic...  Đăng lúc 7-12-2012 08:20 AM
^^  Đăng lúc 7-12-2012 12:43 AM
ơ hơ, chị mót này, đang hóng điên đầu đây, cụt hết cả cảm xúc  Đăng lúc 7-12-2012 12:31 AM
thôi lo mà ngủ đi hẹn tối mai 8h nhá =)))))))))  Đăng lúc 7-12-2012 12:27 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

132#
Đăng lúc 7-12-2012 00:27:21 | Chỉ xem của tác giả
Tin vui mừng Bin đã xuất ngũ

Ngày hôm nay quả thật là một ngày cực cực vui của chúng ta, những thành viên của Hyun Bin's House
Để đền đáp công một ngày cả nhà cùng nhau hóng tin của Bin, cùng chia sẻ những cảm xúc về Bin, mình xin tặng những mem nào nhanh chân điểm danh tại post này mỗi người 30 xèng. Thời gian điểm danh tính đến 8h sáng ngày 7/12/2012 thôi nhé ^^

Mọi người trật tự nhé, đừng chen lấn xô đẩy kẻo hỏng mạng nhà mình không chuyển xèng được đâu ;))

Bình luận

sut
12 h em mới về :(( em mới :((  Đăng lúc 7-12-2012 02:22 PM
c táo chơi thâm thế,sáng nay 10h ngta mới dậy:(((((((((  Đăng lúc 7-12-2012 12:08 PM
hớ hớ sao giờ em mới đọc thấy post này ta @@  Đăng lúc 7-12-2012 11:53 AM
phải chi hôm wa trước khi coi Taxi chị tung quà luôn là e hốt rùi :(((( ôi cái số tui  Đăng lúc 7-12-2012 10:26 AM
má ơi @@ ngủ 9h mới dậy :(( chị Táo ơi chị Táo :((  Đăng lúc 7-12-2012 09:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

133#
Đăng lúc 7-12-2012 00:27:33 | Chỉ xem của tác giả
sis_wanabe gửi lúc 7-12-2012 00:20
nhà ai có ý định manh nha mò vào acc ut em xem trc 2 tập kia  ...

Thèm chảy rớt dãi ra rồi đây, làm sao em nỡ :((
Chị có down đc 2 tập đấy đâu, từ hôm qua tới giờ down đc tập 175, nhưng còn chưa có thời gian nào để xem nữa. Mới mở đầu đã đi vào lòng nhau thế, thêm 2 tập nữa chắc hại chết chị em ta mới thỏa mà :((

P/s: Liệu có thể nào sub các tập (những đoạn bị trùng) sẽ khác nhau ko em. Theo trí nhớ của chị thì những tập sau hình như sub khác với tập này 1 chút đó. Ko biết editor đã đồng bộ chưa, hay mỗi ng một mảnh thì bùn ;)

Bình luận

Em xem thử đi, chị cũng kiểm tra kỹ lắm rùi, ko biết còn sót cái nào ko?  Đăng lúc 8-12-2012 07:06 AM
Chị làm time, xem đi xem lại, còn phải so sánh sub E rồi mở từ điển ra xem nghĩa nữa, thế nên chị nhớ rõ lắm. Rất nhiều chỗ khác nhau đấy  Đăng lúc 7-12-2012 12:30 AM
cơ mà có lệch chỗ nào nữa ko thì chịu vì ko check nỗi ^^  Đăng lúc 7-12-2012 12:29 AM
chắc phải đợi xem mới rõ, em cũng tính đường đó nên nhờ chị star check kỹ lại 1 lượt 3 ep để thống nhất, cả em trong quá trình TS cũng edit cho khớp  Đăng lúc 7-12-2012 12:29 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

134#
Đăng lúc 7-12-2012 00:29:42 | Chỉ xem của tác giả
redapple gửi lúc 6-12-2012 23:59
giờ mới có thời gian vào nhà để hóng show Taxi online đây
cái mạng cùi bắp nhà mình ...

e đây chị, vừa mới trans 1 news xong,
ớ ầu, em nghi ngờ là zai Bin mê 1 ss của SISTAR rồi
gì mà sáng nay ảnh cảm ơn
g mấy ss đó lại tweet cảm ơn lại
mà hóa ra zai Bin mời SISTAR tham gia concert nha, ko phải Hải quân mời đâu, cũng chính anh là người đề nghị chụp ảnh chung đấy
ko nghĩ zai nhà mềnh lại mê gái idol,
@@ chị Tồ Tẹt- vợ Bin: thế này phải làm sao đây hả chị Tồ tẹt ơi, Bin yêu gái lạ rồi, bỏ rơi chị em mình rồi

Bình luận

Bin đề nghị mà, vs lại Bin làm MC miễn phí, phía SISTAR thì ok, lẽ nào Hải quân lại ko gật đầu  Đăng lúc 7-12-2012 12:44 AM
ầu nâu, em ko ưng đâu Bin ơi  Đăng lúc 7-12-2012 12:39 AM
hự! no way =; =; =;  Đăng lúc 7-12-2012 12:38 AM
Chị chưa đọc, nhưng chị nghỉ hòa nhạc HQ thì Bin sao có thể tự ý mời ca sĩ mình thích đc. Trong qđội cũng nghiêm lắm chứ, đồn đại thôi  Đăng lúc 7-12-2012 12:36 AM
em quẳng bên K-news rồi đó chị Táo  Đăng lúc 7-12-2012 12:35 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

135#
Đăng lúc 7-12-2012 00:35:08 | Chỉ xem của tác giả
sis_wanabe gửi lúc 7-12-2012 00:20
nhà ai có ý định manh nha mò vào acc ut em xem trc 2 tập kia  ...

em còn chút đoạn cuối chưa xem xong nhưng đành dứt tình đi ngủ đây
đau đầu nhức mắt quá rồi
xem show này xong em thấy Bin nên suy nghĩ tham gia nhiều show vào để mình ms có cơ hội ngắm anh, nghe từng câu từng chữ chân thật của anh chứ :((
2 anh chị MC này đúng là linh hồn của show thật đấy, hài hước dã man, đôi khi còn đẩy Bin vào tròng nữa tóm lại là, Bin nhà mình hiền lành, dễ thương, tốt bụng, thông minh, có khiếu hài hước,...xứng đáng làm người đàn ông vĩ đại trong đời em :xxxxxxx
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

136#
Đăng lúc 7-12-2012 06:22:51 | Chỉ xem của tác giả
Selly gửi lúc 6-12-2012 23:20
ĐÊM TIỆC MỪNG BIN XUẤT NGŨ  

(>◕ ف ◕)>    ~♥~   GAME TAG TỰ DO   ~♥~

Làm 1 phát trước khi đi làm nào :xxx

1. Bạn muốn bộ phim sắp tới của Bin sẽ như thế nào?
Phim cổ trang đi, nhất là phim mấy anh chàng điển trai, tay cầm quạt phe phẩy, khinh công bay vèo vèo, múa kiếm xoen xoét ấy. Đi 1 bước là hoa rơi, liếc mắt 1 cái là vòng tay đón bao nhiêu mỹ nữ. Trời k sợ đất k sợ, bốn bể là nhà.

2. Nếu hôm nay bạn có mặt để đón Bin, đang ngồi trong xe bus thì Bin đến cám ơn, trộm thấy Bin quên kéo khoá quần, bạn sẽ làm gì?
Len lén giơ máy ảnh lên chộp, cơ hội có 1-0-2 mà, sao đó đem về nhà mình bán đấu giá. (Tồ mua k em? =))))

3. Bin kể trong show Taxi lúc bé Bin trốn tập bơi bị mẹ phang vào đầu, nếu bạn ở bên cạnh Bin lúc đó, bạn sẽ mách nước cho Bin trốn thế nào để mẹ Bin ko phát hiện ra?
Trốn trong toilet nữ, tất nhiên người trốn cùng sẽ là mình, hí hí.

4. Bước vào toilet bạn vô tình nhìn thấy cảnh tượng này, bạn sẽ làm gì?
Đè 2 anh này ra hun chứ làm gieee nữa đây? Nhìn sexy k chịu được =))))))

Bình luận

Em mua, e mua, bán máu mua luôn =))))))  Đăng lúc 7-12-2012 03:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

137#
Đăng lúc 7-12-2012 07:40:19 | Chỉ xem của tác giả

Lại vớt vát được màn này xin ít tiền chất chum :P

Chưa nghĩ đến,nhưng nếu được quyền muốn thì muốn Bin đóng thử 1 vai khó khó.Vì bin đóng thể loại nhân vật khá đa dạng rồi,nhưng muốn anh đóng vai phản diện 1 lần:P Anh đóng làm sao để nta ghét ý:p
Nhưng nếu được muốn thêm là muốn anh đóng vai... Papa (mà không có mama) kiểu ga trống nuôi con, muốn xem anh nhập vai làm bố để xem anh khai thác tn:)

2. Nếu hôm nay bạn có mặt để đón Bin, đang ngồi trong xe bus thì Bin đến cám ơn, trộm thấy Bin quên kéo khoá quần, bạn sẽ làm gì?
Nhà mình hay có những câu thế này nhờ.
Nếu shin ở đấy chắc shin ko làm gì đâu,rỉ tai đứa bên cạnh bảo nó khoá quần anh quên cài kìa.Rùi bảo nó làm sao mà cả xe đều biết, làm sao để phóng viên biết,kiểu gì mà để có đứa paparazzi nó phát táng trên mạng cho mấy chị e ngồi nhà update tin đang sụt sùi vì anh khóc lúc nãy bổ mắt và lấy lại sinh khí:)):))
Kiểu gì cũng tỉnh táo,lấy tinh thần lại ngay.
Còn anh thì tất nhiên rồi cũng biết sơ hở,anh se phản ứng thế nào nhỉ???Trên xe bus chắc cũng có 1 màn hay ho:x

3. Bin kể trong show Taxi lúc bé Bin trốn tập bơi bị mẹ phang vào đầu, nếu bạn ở bên cạnh Bin lúc đó, bạn sẽ mách nước cho Bin trốn thế nào để mẹ Bin ko phát hiện ra?

Show taxi shin chưa xem nhưng cứ đặt tình huống như thế thì shin sẽ làm như sau.
Thấy anh lấm lét,hỏi rõ sự tình biết anh muốn giấu mẹ trốn học.
Bảo anh... đưa sịp cho shin,rồi anh thích đi đâu thì đi,trốn học mà,chắc là muốn đi chơi điện tử nhưng bảo anh là anh mà đi lang thang h này chắc dễ bị bắt gặp lắm nên tốt nhất cẩn thận.Trẻ con bị doạ kiểu gì cũng ... ở nhà mình chơi đến hết giờ.
Hết giờ rùi thì bảo anh cứ về bình thường như mọi khi.1 lúc sau đóng vai 1 e khoá sau lớp học bơi mang sịp của anh đến cho mẹ anh,bảo là "anh ý để quên sịp ở chỗ cháu bác ạ" ( ý là chố chúng cháu học bơi ý:P)Thầy bảo cháu mang đến trả anh ko mai anh ko có sịp đi học:p

Mẹ anh sẽ không thể không tin được,thà tin con mình đi học bơi bỏ quên sịp chứ không thể nghĩ là con mình trốn học đến nhà bạn gái chơi và .... bỏ quên sịp để con bé mang đến tận nhà được :P

4. Bước vào toilet bạn vô tình nhìn thấy cảnh tượng này, bạn sẽ làm gì
Kiểu toilet lẫn ăn mặc kiểu này chắc là trong khách sạn hoặc nhà tắm công cộng.Nhìn thấy thế này chắc chắn là đứng hình rồi.
Cả người nhìn lẫn người bị nhìn;)) Đứng hình đến lúc tỉnh táo lại thì lẳng lặng đóng cửa đi ra thôi:))
Đầu óc ko nghĩ được gì nữa :))

Bình luận

ý tưởng vai phản diện :x  Đăng lúc 8-12-2012 09:21 PM
tuy hơi bá đạo nhưng mình thích cái idea "đưa sịp cho Shin" của Shin ghê đó!!!  Đăng lúc 7-12-2012 09:30 PM
Hóa ra c Shin cũng có mặt này sao =))))))))))))))))))  Đăng lúc 7-12-2012 04:36 PM
đưa sịp...cao tay quá chị Shin ơi, lợi cả đôi đường  Đăng lúc 7-12-2012 12:19 PM
Bảo anh... đưa sịp cho shin????!!!! --> đồ tồi tệ, đồ kẻ cướp =))))))))))))))  Đăng lúc 7-12-2012 11:07 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

138#
Đăng lúc 7-12-2012 10:03:37 | Chỉ xem của tác giả

=> Thực ra chưa nghĩ tới vấn đề này nhưng mà... giờ nghĩ =)) trước tiên là ta muốn Bin đóng drama để ngắm cho đã, thử thể loại hành động gián điệp có nhiều cảnh đấm đá oánh nhau tưng bừng ấy, để hắn còn phát huy sở trường võ vẽ chứ :D

=> Máy ảnh cầm tay để làm gì chứ =)) Sau đó kéo Bin lại và nói thầm vào tai, tranh thủ ngắm cận cảnh, có hun trộm đc thì càng tốt :"> chắc lúc đó hắn sẽ đỏ mặt tưng bừng cho coi, hehe

=> Phát hiện ra trước mẹ Bin, sẽ kéo Bin đi ngay "oppa, oppa, ra em bảo cái này, có việc gấp lắm", rồi bảo Bin lần sau giả vờ đi bơi phải làm ướt cả đầu chứ ai lại làm ướt mỗi đằng trước =))

=> đứng hình, "má ơi mình vào nhầm toilet nam sao? mà hình như 2 anh này bị gay àh, tình cảm với nhau vậy? vừa đẹp zai, body lại chuẩn vậy mà, phí quá =))"

Bình luận

Đêm qua chị và chồng cùng chơi game đấy ^^, bài này thường thôi em, he he  Đăng lúc 7-12-2012 11:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

139#
Đăng lúc 7-12-2012 10:35:21 | Chỉ xem của tác giả

Mong đợi lớn nhất là Bin đóng 1 drama để đc ngắm anh nhiều hơn, movie thì chưa thấy cái nào hấp dẫn mình từ trước đến h <xin lỗi Bin> nên nếu anh vào vai cổ trang tướng quân 1 tay nhiều mỹ nữ hoặc dạng mỹ nam lẳng lơ chắc sẽ gây ấn tượng lớn đấy nhỉ =))) hoặc dạng gangster hay vai phản diện nào đó thì cũng mới mẻ

Máy ảnh thì khỏi fai nói vì lúc Bin đến đến lúc Bin về mình sẽ chụp + quay lia lịa cho mà coi ;)) nếu mà thấy anh sơ hở như vậy thì chắc chắn fai cầm áo HyunBin House hay nón lá Việt Nam lao tới che cho Bin, đồng thời thì thầm nháy mắt cho anh nhìn thấy chỗ sơ hở chết người đó, lúc anh khẩn trương kéo lên thì ôm anh thật chặt và kiss mấy phát

Trốn tập bơi thì fai ướt người chứ anh ơi =)))
kéo Bin đi chơi, làm những j cần làm, cuối cùng dắt anh đến bể bơi ủn anh xuống, rồi nhảy xuống kéo anh lên =)) (anh mà ko tình thì hô hấp nhân tạo cũng ko thành vấn đề)
đến gặp mẹ anh đưa chút quà gọi là cảm ơn vì anh đã cứu mình, thấy con trai anh dũng như vậy, lại còn cứu đc mình chắc chắn mẹ ko bắt Bin đi tập bơi nữa :)))
đồng thời có cơ hội gần mẹ chồng tương lai hơn, còn Bin ko biết bơi á? ko xao ko xao, em biết bơi nên em sẽ bảo vệ anh :)))

4. Bước vào toilet bạn vô tình nhìn thấy cảnh tượng này, bạn sẽ làm gì?
*há hốc*
*thỏ thẻ* 2 anh ơi cho em........... dọn toilet, đề nghị 2 anh cởi quần áo trả lại em để em mang đi giặt ủi
Ko em hét gọi bảo vệ vì tội quấy rối nhân viên vệ sinh bây h
<lẳng lặng lấy máy ảnh *tách* >

Bình luận

câu 4 =))  Đăng lúc 8-12-2012 09:22 PM
câu 4 =))  Đăng lúc 8-12-2012 09:22 PM
"Những gì cần làm" là cái gì đây c Sao =))))))))))))))  Đăng lúc 7-12-2012 04:38 PM
Em cứu Bin á =)))))Tưởng tượng cảnh hai thân hình lăn lộn trong bể bơi, cố gắng hết sức trồi lên mặt nước để sinh tồn là đủ thỏa mãn rồi phải ko =))  Đăng lúc 7-12-2012 11:09 AM
má ơi =)) cảnh báo 18+ =)))  Đăng lúc 7-12-2012 10:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

140#
Đăng lúc 7-12-2012 10:40:30 | Chỉ xem của tác giả

Sau 2 năm rèn luyện trong quân  ngũ, giờ đây trông Bin vô cùng rắn rỏi, cơ bắp cuồn cuộn. Và quan trọng thần thái trên gương mặt Bin có 1 sức hút mãnh liệt, khiến ai nhìn vào cũng cảm thấy có thể đặt trọn niềm tin.
Thế nên rất mong bộ phim sắp tới Bin sẽ hóa thân vào 1 nhân vật có tầm ảnh hưởng toàn cầu. Anh mang trong mình những sức mạnh siêu nhiên, 1 trái tim quả cảm, nhưng không một ai hay biết. Cho đến một ngày, người mà anh yêu thương nhất bị một thế lực hắc ám đe dọa đến tính mạng vì tình cờ phát hiện được một bí mật kinh hoàng. Anh buộc lòng phải ra mặt. Để rồi anh nhận ra sứ mệnh của mình chính là bảo vệ loài người, không riêng gì người con gái trong trái tim anh.

Haiz, Bin quên kéo khóa quần ư, chuyện nhỏ! Lần này mình sẽ viết nên một câu chuyện mang tên: Mỹ nhân cứu anh hùng.
Lúc đó mình sẽ dùng toàn lực để lao về phía Bin, hất tung mọi chướng ngại vật. Và trong lúc Bin đang há hốc mồm, trố mắt nhìn vì kinh ngạc thì mình sẽ nắm lấy tay Bin, kéo Bin chạy xuống khỏi xe Bus, rồi lao về phía một lùm cây rậm rạp. Mình chấp nhận làm một nữ nhân si tình, một người mang tiếng là hiếp Bin chỉ để anh nhận ra một điều... anh cần phải kéo khóa quần lên. ^^

Tất nhiên ngay lúc đó phải dùng đến biện pháp tạm thời: giả bệnh. Mình sẽ rỉ tai Bin là cứ ôm bụng và rên rỉ, chắc chắn mẹ Bin sẽ không nỡ bắt Bin phải tập bơi nữa. Nhưng về lâu về dài thì không thể được. Thế nên mình sẽ động viên và thuyết phục Bin bằng mọi giá phải vượt qua được nỗi sợ hãi của bản thân. Bởi một trong những phẩm chất của một người đàn ông chân chính là phải... biết bơi, thậm chí là phải bơi giỏi. Vì nếu vào một ngày nào đó, Bin nhìn thấy một  người không may bị rơi xuống nước nhưng lại không biết bơi, nhìn họ vẫy vùng trong vô vọng mà Bin ko thể nhảy xuống để cứu họ vì ko biết bơi thì chắc chắn anh sẽ phải day dứt và ám ảnh suốt cả cuộc đời.

Bước vào toilet thì đập ngay vào mắt một cảnh tượng rất chi là hay ho. Trước giờ chỉ có Bin là đệ nhất mỹ nam trong lòng, thế mà lúc này đây lại thấy bị hút hồn bởi khuôn ngực của người đứng cạnh Bin kia. Đây là cơ hội có một không hai, mình quyết định sẽ bắn một mũi tên mà trúng được hai đích. Không chần chừ nữa, mình sẽ lao vào ôm chặt lấy anh kia, và 2 cái đích mà mình hướng tới là như thế này đây:
- Mình được thỏa mãn lòng ham muốn đụng chạm vào khuôn ngực đầy ma lực kia ^^
- Bin trước giờ cứ thờ ơ với mình nhưng giờ thì cảm thấy hụt hẫng, như bị mình phản bội vì thấy mình lại đem lòng tơ tưởng đến zai khác. Thế là Bin nghĩ nhiều về mình hơn, vừa ngủ dậy cũng nghĩ đến mình, ăn xong cũng nghĩ đến mình, vào toilet cũng nhớ mình. Rồi đến một ngày Bin chợt nhận ra rằng mình chính là viên ngọc Minh Châu mà trước giờ Bin vẫn đang nhọc công tìm kiếm.
Và thế là có một happy ending, cả nhà HBH sẽ trở thành nhà đằng vợ của Bin ^^.

Bình luận

phim mới ý tưởng to lớn ghê :)  Đăng lúc 8-12-2012 09:25 PM
Chồng nàng Zo nên reg nick vào nhà HBH thôi!!!  Đăng lúc 7-12-2012 09:33 PM
chồng c liệu có ngất khi đọc cái này k =))  Đăng lúc 7-12-2012 07:34 PM
C Zo ơi em phục c rồi, c cứ như biên kịch ấy =)))))))))))  Đăng lúc 7-12-2012 04:44 PM
Ấy ấy, đừng hiểu nhà, chị có tiếng mà ko có miếng ^^  Đăng lúc 7-12-2012 12:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách