Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sis_wanabe
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Event Kỷ niệm 1 năm nhập ngũ 07/03/2012] ♪ Chúng tôi viết về chúng tôi II ♪ Pag

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 7-3-2012 20:15:51 | Chỉ xem của tác giả
Kết thúc 1 ngày 7.3 ko như ý
Lại ngồi và vào mạng, việc đầu tiên bao h cũng thế, log vào nhà mình, chỉ để ngó qua xem hôm nay có bé nào đi học về kêu ca ko? có ai có niềm vui j mới muốn chia sẻ ko? hay đơn giản là cứ để như thế cho đến lúc đi ngủ
Cuộc sống đúng là ko dễ dàng, chỉ là những buồn bực nhỏ nhoi hay những phiền toái, mệt mỏi mà tạm thời chưa nghĩ ra đc cách j để giải quyết, bức bối, khó chịu ................
Mỗi lần như vậy em lại nghĩ đến anh, anh đã vất vả và nỗ lực như thế nào, ý chí kiên cường và khổ luyện ko mệt mỏi như thế nào, và em sẽ ko oán trách bất cứ điều j mà cuộc sống mang lại, em sẽ ko cáu giận vì những chuyện dở hơi, em sẽ quên hết những thứ ko vui và cố gắng hơn! Hôm nay kỷ niệm 1 ngày anh nhập ngũ và ại là 1 ngày em có những suy nghĩ như thế!
Uh thì em lại vào nhà Bin nhé, nhận đc quan tâm từ mọi người em thấy cuộc sống này hạnh phúc hơn, nhiều màu sắc hơn, đáng để cố gắng hơn
Em vào nhà ngó xem có news của Bow hay chị Si ko, có ảnh chị Shin post ko, có thấy chị Po, Miu hay bé Rùa vào kêu ca ko, có thấy Sel, Jin, Ếch hay chị Si tám chuyện Kpop, Cpop j j đó ko, có thấy chị Hậu chị Táo vào com bài nào ko? có thấy chị Tồ với những nỗi niềm da diết về anh hay ko? Có ng bảo trong này có j hay mà cứ vào, mấy đứa bạn nhìn vào lại kêu: "Lại nhà Bin à" nhưng chắc chả ai hiểu ngoài mem nhà Bin ra đâu nhỉ?
Đọc bài của chị Táo tự nhiên có cảm giác nghèn nghẹn trong cổ, vì em đã từng nghĩ rằng liệu 1 ngày nào đó, những tình cảm như thế này có biến mất ko? nếu có thì mong nó hãy đến chậm thôi, thật chậm, thật xa vào, nhưng em cũng ko đành lòng đâu, thật sự ko bao h muốn buôn tay
Em yêu Bin nhiều lắm :)
Em yêu nhà Bin còn hơn thế :)

Bình luận

Yêu Sao lắm :X :X :X  Đăng lúc 8-3-2012 06:04 PM
Ôi bài viết cảm động quá. Cưng bé Sao nhiều nhiều nè!!!^^  Đăng lúc 8-3-2012 04:35 PM
Bow
càng ngày càng iu mọi ng, chỉ mong nhà mình mãi thế này thui :(((  Đăng lúc 7-3-2012 10:57 PM
hn c có ch j k như ý àh.thế thì để e úm ba la xì bùa cho hết nhé:x  Đăng lúc 7-3-2012 09:30 PM
uhm... Sao à, ty mà  Đăng lúc 7-3-2012 09:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 7-3-2012 21:01:07 | Chỉ xem của tác giả
Kỷ niệm 1 năm ngày Hyun Bin nhập ngũ 7/3/2011 - 7/3/2012

THÔNG BÁO TỔNG KẾT CUỘC THI
CHÚNG TÔI VIẾT VỀ CHÚNG TÔI - LẦN THỨ 2

Cả nhà thân yêu !!!
Chắc chắn chị em đang rất mong chờ thông báo từ BTC, tò mò về danh tính tác giả của 29 bài viết tham dự cuộc thi CTVVCT2 cũng như háo hức không biết trong số 29 bài thi đó, bài thi nào nhận được sự yêu thích nhất của cả nhà.
BTC mong cả nhà thông cảm vì sự chậm trễ này.

Dưới đây là danh sách bài thi tuyệt vời và tác giả của chúng:

Chi tiết kết quả bình chọn của cả nhà:

Như vậy:
  • Bài thi số 24 - Đôi lời nhắn gửi của em Ếch đã nhận được nhiều vote nhất
  • Đứng thứ hai về số lượt bình chọn là bài viết số 29 - Hyun Bin house - Những nốt trầm của em Aloha!!
  • Vượt lên trên tất cả cám dỗ, lôi kéo của ngôn tình, tâm trạng hoang mang vì lo tù tội cùng sự đe nẹt của quản gia, em Ú đã xuất sắc nhận được vinh dự về 3 trong cuộc bình chọn này

p/s: bài thi số 7 có cùng lượt bình chọn với bài của Ú, nhưng do tác giả là BTC nên ko được nhận quà )))))
Chi tiết về các giải thưởng BTC sẽ thông báo ngay trong post dưới.

Xin chúc mừng các bạn đoạt giải nha {:308:}

Bình luận

hic, đúng mà, em đoán hok trúng ai, hic, e xl cả nhà,có thể em mới vào, chưa hỉu hết gd mình,e sẽ cô gắng,  Đăng lúc 7-3-2012 09:17 PM
có xèng xài ùi, cám ơn BTC nhìu ^^  Đăng lúc 7-3-2012 09:12 PM
hic, em kiếm 20 xèng ạ :D  Đăng lúc 7-3-2012 09:03 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
DinhDinh + 5 BTC vất vả qá!!!:X:X:X
sis_wanabe + 5 bù đắp cho BTC =)))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 7-3-2012 21:36:35 | Chỉ xem của tác giả

THÔNG BÁO TRAO GIẢI CUỘC THI
CHÚNG TÔI VIẾT VỀ CHÚNG TÔI - LẦN THỨ 2

Loa loa loa loa
Theo như KQ vote của cả nhà, BTC cuộc thi CTVVCT2 xin nhiệt liệt chúc mừng: {:311:} {:292:}  {:290:}

• GIẢI NHẤT: Ếch ộp với bài viết số 24: Đôi lời nhắn gửi.
    Em sẽ nhận được số tiền thưởng là 800Kite$ {:408:}
  • GIẢI NHÌ: Aloha hai chấm than với bài viết số 29: Hyun Bin house - Những nốt trầm
    Giải thưởng mà lão thành CM nhận được là 500 Kite$ {:448:}
  • GIẢI BA: Po Ú với bài viết số 16: Trích từ nhật kí của 1 người nào đó
    Chúc mừng Ú đã vượt lên chính mình thành công, nhận về 300 Kite$ của nhà tài trợ {:412:}
  • Thí sinh có nhiều bài thi nhất tham dự là chị Táo của chúng ta, 3 bài thi của chị đều rất hay và phong phú về thể loại: 4, 23, 26. Chúc mừng chị nhận giải thưởng: 200 Kite$. Cảm ơn chị vì đã luôn nhiệt tình và dành nhiều tình cảm cho nhà ta {:418:}
  • 5 tác giả nộp bài thi sớm nhất là: Miu, quản gia Selly, Nu, chị Táo, Rùa nhỏ, mỗi tác giả nhận được 50 Kite$ {:414:}
  • Ngoài ra BTC còn trao giải khuyến khích trị giá 20 Kite$ cho các bài viết số: 6, 8, 9, 10, 11, 12, 13, 14, 15, 17, 18, 19, 20, 21, 22, 23, 25, 26, 27, 28. Chúc mừng tất cả các tác giả có bài viết trong số thứ tự trên {:410:}

BTC xin chân thành cảm ơn sự tham gia nhiệt tình của cả nhà, để cuộc thi CTVVCT lần 2 này được tổ chức thành công tốt đẹp, có được những bài viết hay nhất dành tặng cho Anh nhân ngày kỷ niệm "Một năm anh nhập ngũ".

Chân thành cảm ơn các nhà tài trợ: Chị Hậu, em Susi, Mod Si đa, Quản gia Sel cán chổi và cựu hoa hậu chuồng bò: Tồ đại gia đã ủng hộ những tài sản lớn cho cuộc thi này.  

Nếu BTC có sự nhầm lẫn nào đó về số vote, về giải thưởng, cả nhà hãy rep trực tiếp tại đây nhé. Hi vọng rằng cuộc thi lần này Tồ ko để xảy ra sai sót nào

Hẹn gặp lại cả nhà vào những cuộc thi tiếp theo {:262:}

BTC: Chi_Bin

Bình luận

Bow
ôi bé Ếch cưng :xxx, bé Po Ú cũng có giải kìa, cả chị Ha iu nữa :X  Đăng lúc 7-3-2012 10:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
 Tác giả| Đăng lúc 7-3-2012 21:41:07 | Chỉ xem của tác giả
pronto gửi lúc 7-3-2012 21:36

sel cán chổi nó đang đi quét sân ở đâu rồi,
ko về trao giải người tình cho em xem nào,
ngó sơ qua DS thấy đi bụi hết hơn nửa rồi
tội cho thân già này, còn cái giải 3 cái tem hôm qua nữa {:438:}
Cảm ơn BTC HH chuồng bò nha, BTC vất vả nhất đấy :X:X:X

Bình luận

C cũng đang hóng cái vụ dự đoán xem ai đoán đúng, ai đoán sai. Quản gia phải post hết lên cho cả nhà xem, cháy nhà ra mặt chuột một thể =))))  Đăng lúc 7-3-2012 09:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 7-3-2012 21:50:08 | Chỉ xem của tác giả

Vâng, xin cảm ơn {:408:}

hoho, thật sự bất ngờ khi vào đọc kết quả hôm nay. Lúc đầu em còn tưởng chị Tồ chốt vote lúc 12h chứ. 1h em mới đi họp ve, vội vàng lao ngay vào vote, may mà lùi lại hạn. Từ giờ xin chừa cái tật nước tới chân mới nhảy {:399:}

Rất cám ơn cả nhà đã ủng hộ cuộc thi, cám ơn BTC đã 1 lần nữa tổ chức cuộc thi này. Đọc hết tất cả 29 bài dự thi lại càng thấy yêu nhà mình lắm lắm. Em đã qua 2 cuộc thi rồi, mỗi lần thi lại 1 lần hiểu về nhà mình hơn và lại càng thấy yêu hơn. Bin à, cám ơn anh đã đưa em đến với 1 gia đình như thế

Bình luận

đã bảo đoạt giải mà ko tin, đúng là Nữ hoàng sến tái xuất =))  Đăng lúc 7-3-2012 10:19 PM
Người đâu mà thi đâu đậu đó. Thấy ghét =))))))))  Đăng lúc 7-3-2012 09:56 PM
già cả rồi sao cứ thi cứ là giành giải với các em nhỏ thế này hà :((((((  Đăng lúc 7-3-2012 09:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 7-3-2012 22:15:24 | Chỉ xem của tác giả
THÔNG BÁO GIẢI DỰ ĐOÁN NGƯỜI TÌNH BÍ ẨN:

Với cặp kính cận 5 đi ốp cùng một số đồ nghề thám tử, Bow nhà ta đã vươn lên giật giải nhất vì đã đoán ra tác giả 22/29 bài{:412:}
Đúng là kinh hoàng mà.{:436:}
Chúc mừng Bow nhận giải thưởng trị giá 100 xèng và chia buồn cho BTC, trong đó có mình.{:437:}

Chi tiết:

Bình luận

c Bow siêu quá. hâm mộ ghê ^^  Đăng lúc 8-3-2012 09:22 AM
huhu về nhì ko có xèng hử quản gia ơi *chấm chấm nước mắt*  Đăng lúc 7-3-2012 11:42 PM
chắc bởi vì nó tầm thường quá, ta viết để lại vốn 50 ấy mà =)))))))))))  Đăng lúc 7-3-2012 11:14 PM
Bow
sao cái "liên khúc em iu nhà em" ko ai nghĩ là Sel nhỉ, kể cũng lạ :)))))))))))  Đăng lúc 7-3-2012 11:12 PM
BTC thích thế =)))))))))))))  Đăng lúc 7-3-2012 11:10 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +9 Thu lại Lý do
DinhDinh + 5 E iêu vất vả qá!!!!:X:X:X
sis_wanabe + 4 xù nợ =)))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 8-3-2012 00:04:34 | Chỉ xem của tác giả
Cũng không muốn post bài làm trôi thông báo đâu, nhưng còn vài phút nữa là hết ngày rồi, thôi thì viết vài dòng ngày kỷ niệm, xuôi theo cảm xúc chị em.
Chị Táo tâm sự, làm cả nhà cũng dạt dào theo làm em nhớ ngày trước, ngày kỷ niệm 1 tháng Bin nhập ngũ.
bạn lanphuong vào nhà thông báo 1 tháng rồi đấy, và nhớ Bin lắm lắm
mọi người cũng tự nhiên mà viết ra cảm xúc của mình, và cuộc thi Nữ Hoàng Sến nhà Bin, kỷ niệm 1 tháng ngày nhập ngũ, ra đời
một cuộc thi mà thí sinh có trước cả BTC
và cuộc thi em tổ chức lần đầu ở nhà Bin
...
em nhớ lanphuong bảo bài bạn ấy ko xứng tham dự
em nhớ Bow bảo ko muốn sến đâu, nhưng sao cũng hơi sến
em nhớ chị Tồ muốn làm thơ, nhưng lại ngại thơ không hay
em nhớ Gấu viết bài, nhưng về BinKyo, gấu ko muốn tranh giải
em nhớ chị Aloha, trông thế thôi, những sến lắm
em nhớ hôm tổng hết phòng mất mạng, phải ôm ra ban công hóng wifi
em nhớ cả việc em cũng viết bài, cơ mà em ko đoạt giải =))
...
em nhớ kỷ niệm 4 năm thành lập nhà, chị em rộn ràng tổ chức, hồi ấy tiệc onl ở kst ít lắm, không như bây giờ
em nhớ hồi ấy, tối tối nhà lại í ới lập room, học làm sub, bàn việc tổ chức, tám chuyện linh tinh, có hôm 888 đến tận 2h sáng
em nhớ đợt cày bừa nông trại làm giàu, vào nhà là thấy nhắc nhau, nhà ai trái chín, nhà ai thu hoạch, voi nhà cụ Nic đẻ chưa, chị Si còn bảo cụ Nic trúng gió rồi, cụ hiền lành com dưới" Mình đây vẫn bình thường"
Rồi ngày cả nhà diện áo FOL đi PR, ngày ra phim, em ngồi ở công ty thực tập mà tủm tỉm cười. Sao tự nhiên vui lạ thường.
em nhớ sự kiện tháng 9, em nhớ cả nhà đã đoàn kết thế nào, đã bên nhau thế nào.
em nhớ nhà ngày xưa, và em nhớ em của ngày xưa.
...
Em của ngày xưa nhớ từng ngày sinh nhật của mem nhà, em của bây giờ không sao nhớ nổi
Em của ngày xưa cần mẫn rep bài từng người vào nhà, mời bánh mời kẹo, em của bây giờ chỉ tặc lưỡi "a, có mem mới"
Em của ngày xưa bóng dáng 1 quản gia chăm chỉ nhắc spam, em của bây giờ chỉ có bóng một người lượn ra lượn vào
em của ngày xưa muốn làm chỗ dựa cho nhà Bin, nhưng em bây giờ chỉ có thể dựa vào nhà Bin
...
Bin à, em xin lỗi vì gần đây em không còn được như xưa nữa
mấy ngày gần đây, trong đầu em chỉ văng vẳng lời hát "...you lost the love i loved the most..."
em muốn thả gió trôi đi, nhưng nó vẫn ương bướng quẩn quanh góc sân nhà em
Đôi lúc em cũng tự hỏi, em bây giờ đọng lại gì trong tim người khác
em của bây giờ trôi về đâu đến ngày tháng 12
...
Bin à, tháng 12 lại về anh nhé,
về để gió thổi qua những nụ cười
để nắng chiếu rạng rỡ góc sân nhà em...

Bình luận

:x  Đăng lúc 24-3-2012 09:07 PM
*chấm nc mắt, sụt sùi* Còn c của bh thì vẫn iêu e như ngày xưa :X :P  Đăng lúc 8-3-2012 01:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 8-3-2012 01:30:09 | Chỉ xem của tác giả

E hèm! Alô alô 1, 2, 3, 4!!! *Thử mic*
Các ce có nge thấy e nói j hok??
E mang thương nhớ gửi vào trong jó {:418:}

Lời đầu tiên e xin đc cảm ơn BTC Sái-Thị-Tồ cùng các nhà tài trợ hào fóng rộng lượng của HBH, đặc biệt cảm ơn màn "cưỡng chế thi thố" của Seo-Thị-Lì & công cuộc vận động hành lang mọi lúc mọi nơi của c Tồ {:306:}
Thật lòng cảm ơn các thí sinh & cổ động viên đã ko quản ngại jan nan vất vả để đến vs cuộc thi
Tiếp theo e xin đc chân thành cảm tạ những người đã vote cho e & cho cả những ng khác nữa {:306:}
Cuối cùng e xin đc gửi tới cả nhà-những ai đã-đang & sẽ đọc đc những dòng này ngàn nụ hôn nồng cháy để gọi là thể hiện tấm lòng biết ơn da diết vì tất cả mọi vc {:418:}

Ngại quá! E muốn viết nhiều lắm nhưng sức lực có hạn, thời jan lại k cho fép nên chỉ có thể viết đc mấy lời bâng quơ thế thôi. K ngờ lại đc jải, ôi, e xúc động nghẹn ngào {:402:}
Vì sự vc xảy ra quá ưh là bất ngờ, e chưa kịp lên kế hoạch sử dụng số xèng đc jải sao cho hợp lí, e nghĩ vẫn nên là kí gửi lại tại quỹ nhà đi thì hơn. Vậy nên e xin fép BTC giúp e chuyển vào quỹ tình thương HyunBin'sHouse 200 Kite$, chuyển tới tài khoản của 2 nhân tố mà e nghĩ có lẽ là vất vả nhất trong cuộc thi này 50 Kite$/người, đó chính là c Tồ & e Seo-Thị-Lì ạh.
Bài fát biểu của e đến đây là hết ạh.
*Nhún gối, cúi đầu*

E xin đc cảm ơn mng 1 lần nữa ạh {:418:}

Bình luận

Ôi ôi BTC xin chân thành cảm ơn tấm lòng bao la trời biển của em. Nhà thấy chưa, Ú đúng là vừa đẹp người, vừa đẹp nết :x :x :X  Đăng lúc 8-3-2012 06:08 PM
còn 200$ để đấy làm gì, tặng mót đi =))))))))  Đăng lúc 8-3-2012 07:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
 Tác giả| Đăng lúc 8-3-2012 07:32:47 | Chỉ xem của tác giả
Selly gửi lúc 8-3-2012 00:04
Cũng không muốn post bài làm trôi thông báo đâu, nhưng còn vài phút nữa là hết ngà ...

Em của ngày xưa may quần áo free... em bây giờ treo giá cắt cổ...
Em của ngày xưa chỉ lấy 20$ 1 quần... bây giờ e lấy 200...
Em ngày xưa rết cho chị 1... bây giờ em đòi lại gấp 5...
Em ngày xưa cứ như thiên thằn.... em bây giờ còn hơn....
Ôi.... tôi nhớ em của ngày xưa....

Bình luận

Mod jàu mà tham qá!! Sug vào qĩ nhà rùi mà, tùy í mod sd thui, cũg coi như là tặg mod :)))  Đăng lúc 8-3-2012 12:03 PM
Vật giá leo thang, đồng tiền mất giá =)))))))))))))  Đăng lúc 8-3-2012 09:04 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 8-3-2012 13:17:13 | Chỉ xem của tác giả
Em vào làm đôi dòng bày tỏ cảm xúc của mình cái
Mấy hôm nay nhà em hư điện(chính xác là 1 ngày), em ngồi ru rú ở nhà, có cảm tưởng tách biệt khỏi thời đại văn mình rồi ấy.
Hôm qua vào nhà làm đôi dòng nhắn gửi, hỏi han nhà dạo này sao rồi, không ngờ lại biết được tin vui là mình đoạt giải, thật là em xúc động không còn gì để nói, quay sang nói với bà chị tin mừng mà khổ nổi bả chả hiểu mình đang nói gì

Lời cảm ơn đầu tiên em không chỉ muốn gửi đến BTC, mà em muốn gửi đến toàn bộ chị em nhà Bin,
đến những người vô hay hữu tình đọc được những bài viết của CTVVCT.
Tối qua em nằm cả đêm nghĩ xem sáng nay sẽ phát biểu những gì, nhưng do tâm trạng còn quá kích động, tay vừa đánh phím vừa run nên không biết nói gì hơn ngoài câu cảm ơn mọi người.
Cảm ơn mọi người vì đã luôn bên cạnh em.
Cảm ơn mọi người vì mỗi khi mở mạng lên e luôn thấy "nhấp nháy" của tin mới.
Cảm ơn mọi người vì đôi lúc khó chịu lắm nhưng chỉ cần mò vào nhà là lại được 1 tràng cười đau ruột, hay đôi khi cũng đủ làm ấm lòng em.

Mỗi lần thấy đâu đó có tên mình thôi cũng đủ làm em hạnh phúc rồi
Bởi thế em muốn gởi gắm đến tất cả mọi người một chút gì đó, nhưng thật là em thấy mình chả xuất sắc gì đâu.
Nhiều khi em muốn quay lại trước đó thật lâu, muốn cùng mọi người thật lâu, cùng trải qua nhiều kỉ niệm hơn nữa.... Nhưng cứ đi tiếp như thế này cũng cảm thấy ấm áp lắm rồi.

Nói đi nói lại, vẫn muốn cảm ơn mọi người,
Em có thể nói chuyện bằng 6 thứ tiếng, những để Cảm ơn mọi người thì chỉ có tiếng mẹ đẻ mới tỏ lòng em ....

Còn về phần giải thưởng, em xin hứa sẽ sử dụng nó vào mục đích thật chính đáng ạ
Ước mơ của em chắc mọi người cũng đoán được, đó là một ngày kia, tung hoành ngang dọc với cái quần đính chữ HYUNBIN HOUSE to tướng
để ai ngắm nhìn cũng phải mò vào xem HyunBinHouse là chốn nào

Em xin hết ạ

Bình luận

C kết cái lời cảm ơn này của e lắm :)))))  Đăng lúc 8-3-2012 10:48 PM
Ếch giỏi lắm, Ếch ngoan lắm, rồi tối BTC chia tiền thưởng cho Ếch nhá :x  Đăng lúc 8-3-2012 06:07 PM
Lời cám ơn dễ thương lắm...,nhưng còn cái vụ nói được tới 6 thứ tiếng kia làm chị nhớ...!!! =))))))  Đăng lúc 8-3-2012 04:39 PM
Hãy chia sẻ đi Ếch ơi,đừng giữ cho riêng mình:))Nghe c,sẻ chia là hạnh phúc;))  Đăng lúc 8-3-2012 02:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách