Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sis_wanabe
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Event Kỷ niệm 1 năm nhập ngũ 07/03/2012] ♪ Chúng tôi viết về chúng tôi II ♪ Pag

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 5-3-2012 13:41:18 | Chỉ xem của tác giả
pronto gửi lúc 5-3-2012 11:50
Cả nhà mình đang làm gì rùi?  
Đã đọc bài thi và lựa chọn được bài hay nh ...

mỗi lần đọc bài là lại có 1 cảm giác lâng lâng khó tả lắm, đến lúc đọc xong còn ngẩn ngơ đến mức chẳng vote j mà quay ra làm việc khác cho đỡ...xúc động thôi
Nhớ lại năm ngoái hình như em cũng chỉ đắm chìm trong hình ảnh Tửng - Ri thôi, ngày Bin nhập ngũ mới chính là ngày em thấy mình bắt đầu yêu Hyun Bin rồi, mà lúc đó phải nói là Kim Tae Pyung mới đúng chứ
Đúng như chị nói, chắc anh đã phải trăn trở nhiều lắm, vốn lúc nào cũng chỉ cố gắng và cố gắng, rồi lo nghĩ cho mọi người, nên riêng chuyện của bản thân chắc phải suy nghĩ xem làm thế nào mới đúng...
Kỳ lạ là hôm Bin nhập ngũ em lại có 1 sự cảm phục và 1 niềm tin mãnh liệt là chắc chắn anh sẽ bình an trở về, thậm chí trưởng thành hơn, mạnh mẽ hơn, đàn ông hơn, và tiếng tăm vang xa hơn nữa, em cũng ko khóc tí nào, trong lòng chỉ có 1 niềm tin như vậy, cứ mím chặt môi mà nhìn ngắm ảnh anh vẫy tay chào fan thôi...
Tự hỏi 7/3 năm nay anh có suy nghĩ j? có nhìn lại 1 năm đi qua và lại thấy mình còn cần cố gắng hơn nhiều lần nữa ko?
Rồi sau khi xuất ngũ anh sẽ thay đổi như thế nào? lại trở lại là Hyun Bin xưa, hay là 1 Hyun Bin khác? lúc nào em cũng nghĩ trong lòng em chỉ có anh lính Kim Tae Pyung thì phải làm sao đây

Bình luận

Sao à, trong 1 lời nhắn nào đó của Bin, anh nói sau khi vào quân ngũ và xuất ngũ, anh sẽ trở thành 1 người đàn ông trưởng thành và ..... gì đó nữa nhỉ, nấm quen!   Đăng lúc 5-3-2012 09:27 PM
Chỉ biết tin tưởng và chờ đợi thôi e ạ :x :x :x  Đăng lúc 5-3-2012 02:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 5-3-2012 22:40:14 | Chỉ xem của tác giả
Chị mới vừa đọc lại tất cả những bài viết của các cô nhà mình. Từ hôm đầu cuộc thi tới giờ chị vẫn đọc những bài được BTC post mỗi ngày bên nhà lớn nhưng chưa chăm chú lắm vì không được liên tục. Hôm nay thì ngồi đọc một hơi hết trọn 28 bài và cảm nghĩ đầu tiên của chị là..." Wowww!!! Bài nào cũng tuyệt vời như thế này thì mình biết vote cho ai???". Nếu như BTC đã quyết định mỗi người chỉ được vote cho 3 bài thôi thì chị cũng đành phải chấp nhận, nhưng chị muốn nói với cả nhà là những bài viết của các em đều xứng đáng để đoạt giải hết! Những cảm xúc riêng tư trong tâm hồn với nỗi vui nỗi buồn đã được cả nhà  trang trải ra cho nhau như vậy thì còn phần thưởng nào lớn hơn là tình yêu thương quý mến mà nhà ta đã ưu ái dành cho nhau.
Một lần nữa chị hoan hô các em và xin được ôm hôn từng cô em thân thương của chị! {:418:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 5-3-2012 23:15:02 | Chỉ xem của tác giả
nail65 gửi lúc 5-3-2012 22:40
Chị mới vừa đọc lại tất cả những bài viết của các cô nhà mình. T ...

Cảm ơn chị đã quan tâm và lần này còn tài trợ cho cuộc thi của nhà mình nữa. Lúc nào cũng vậy, c luôn luôn lo cho tụi em, mà em chẳng biết làm gì cho chị ngoài việc cứ cảm ơn mãi
E cũng biết vote 3 là làm khó cho cả nhà, ngay cả chính em đây cũng chưa biết chọn bài nào, vì những bài e thích chắc chắn >3 nhiều lắm
Nhưng để tránh tình trạng nhiều bài cùng số vote làm loãng giải, lần này tụi e đã qđ là chỉ vote 3 thôi.
Vậy mong rằng cả nhà sẽ cố gắng đọc kỹ các bài viết rùi lựa chọn đúng bài viết mà mình thích nhé

P/s: Chị đã dự đoán đc tên tác giả bài viết chưa? nếu đc thì c cứ đoán rùi PM cho Sel c nhé. Dự đoán sớm và đúng nhất sẽ đc thưởng tiền đấy ạ ))

Bình luận

Cái này thì chị chịu thua.Cao lắm thì chị đoán được có 5 người thôi!Món tiền thưởng này chắc chị khg có lộc hưởng  Đăng lúc 5-3-2012 11:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 5-3-2012 23:54:50 | Chỉ xem của tác giả
Ngồi đọc tất cả 29 bài dự thi, bài nào cũng hay, giá có 5 vote thì mình đỡ tiếc, thui thì cũng đã chọn ra được 3 bài ưng í nhất :x

không ngờ cái ngày ấy cũng được 1 năm... sao cảm tưởng chỉ mới đây thôi,

chắc có lẽ vì suốt 1 năm qua, xung quanh có quá nhiều thứ thay đổi, bản thân cũng vậy, duy chỉ có tình cảm là chẳng thay đổi chút nào.

Tối qua ngồi mở file Mylove trong điện thoại cái này chứa cái gì chắc ai cũng bít ;))suốt 1 năm qua cop rồi xóa đi ko bít bao cái ảnh,  càng để nhìu ảnh trong máy, cứ lôi ra là lại nhớ thôi :((

Giờ chỉ còn để lại duy nhất 3 tấm hình gần đây nhất của anh, cái ngày lưu nó 24/11, hơn 3 tháng trời rồi còn gì, muốn thay bằng những tấm hình mới hơn, nhưng biết tìm đâu ra :(((

3 tấm hình hiếm hoi đấy, ừ thì công nhận đẹp trai thật, béo trắng ra so với cái ngày ở tiền tuyến, nhưng trong đầu cứ hiện ra câu hỏi :"anh có ổn không??", anh không đen sạm, không còn gầy hóp cả má, nhưng sao ko thấy anh vui anh cười, nụ cười khi lăn lội bùn đất, hành quân mấy chục cây số như trước nữa... hay tại cái thằng quay phim nó lia vào anh nhìu quá nên anh cáu :( thui cứ nghĩ thế cho đỡ lo, chứ nếu vào đơn vị mới anh ko hòa nhập được cuộc sống trong đó thì buồn lắm :(((((

Sắp được 1 năm nhập ngũ, 1 năm chờ đợi, 1 năm nhà mình cũng có nhiều đổi thay, nhưng thật mừng là tình cảm ce vẫn luôn bền chặt, dù ko có thổ lộ ra nhìu nhưng vẫn lun âm ỉ đấy chứ, phải ko, iu nhà mình quá cơ :xx

Bình luận

Chị cũng thế, yêu rất rất nhiều ♥  Đăng lúc 6-3-2012 06:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
 Tác giả| Đăng lúc 6-3-2012 09:17:03 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là đã vote xong và làm xong luôn mục người tình bí ẩn của sel cán chổi,
phang bừa là chủ yếu chứ đoán ko nỗi hết,
cao lắm đc nửa thôi {:438:} xem như là 1 sự cố gắng rồi nhá,
mót hôm nay bị cảm nên dậy sớm từ 8h sáng,
nghỉ ở nhà cả ngày mà nước mũi nó cứ tèm nhem đây khỗ lắm {:402:}
giờ mình đi lội lại nhà cửa tí

PS: bài dự thi của các TS nào có kèm phần des ảnh, làm clip thì bê giúp em vào thread "Khéo tay hay làm" của nhà mình nhé ^^

Yêu cả nhà :X:X:X {:444:}

Bình luận

Để BTC công bố giải thưởng xong thì các tác giả trực tiếp bê sản phẩm của mình vào thread nhá :D  Đăng lúc 6-3-2012 09:44 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 6-3-2012 11:51:41 | Chỉ xem của tác giả
Phù! cuối cùng cũng xong cái mục pm cho quản gia
ngồi đoán bài nhà mình khó thật! ai biết thì biết ngay, còn đúng cái bài ko hiểu là ai thì có mò câu chữ đến mấy cũng.....chịu {:436:}
Hôm nay mình chuyển địa điểm sang đây post bài {:438:}
P/S: trời HN đẹp quá ý
Chúc cả nhà 1 ngày hoạt động hiệu quả nha

Bình luận

Ngoan lắm, post sang đây để câu view cho BTC hử =))))  Đăng lúc 6-3-2012 06:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 6-3-2012 22:58:33 | Chỉ xem của tác giả
Hậu “Chúng tôi viết về chúng tôi”

Một ngày mệt mỏi.

Vì công việc còn chồng chất đấy, số liệu còn ngổn ngang, điện thoại réo gọi liên tục.

Vì cái tin buồn mới nhận được, và vì sợ thờ ơ của mọi người với cái tin đó.

Cảm giác đầu như muốn vỡ tung ra. Thôi thì gác lại vậy.

Chợt muốn login vào nhà, xem mọi người tám với nhau cái gì, xem hôm nay có ai để lại ms cho mình không…

Ngồi đọc bài dự thi của mọi người, thấy xúc động quá. Bài viết nào cũng rất tình cảm, rất chân thành. BTC chỉ cho bình chọn có 3 bài thôi, biết bỏ ai chọn ai bây giờ???

Tự nhiên lại nhớ con bé Siđa thế. Mới chat thôi mà đã nhớ rồi.  Thích cái cách con bé nói chuyện ghê, rất lễ phép nhưng cũng rất hài hước, cái giọng lại tưng tửng nữa chứ. Em nó có cái tên nghe rất mỹ miều nhưng mà mình lại thích gọi là Siđa hơn. Đôi lúc ngẫm lại thấy cũng tội nghiệp cho em nó, người đâu xinh thế mà bị nhà vùi dập đặt cho cái tên nghe đã thấy bệnh tật rồi. Mà nhìn nick của em ý thì mình toàn nghĩ đến truyện “Rừng Na Uy”, không hiểu sao lại vậy.

Đọc hết một lượt, bỗng nhiên mình thấy vui lạ. Vui như cái hồi mới xa nhà đi học, mình có thêm rất nhiều đứa em. Những đứa em sống rất tình cảm, rất biết quan tâm đến những người xung quanh, thi thoảng nhớ nhà quá lại chui vào phòng mình ngồi khóc tu tu, hay những lúc làm bài stress quá lại sang ôm chị một cái, thủ thỉ điều này điều kia rồi lại về làm nốt bài tập. Giờ mình cảm thấy vui vì mình có thêm rất nhiều em gái, lại có thêm cả một người chị luôn quan tâm, chăm sóc đến các em nhỏ nữa. Có lần mình nói với bạn là mình muốn dẫn bọn trẻ đi ăn uống thật linh đình. Rồi khi vào hàng lưu niệm ở trường Y lại muốn mua cho đứa này cái này, đứa kia cái khác làm quà. Cảm giác y như mỗi lần đi công tác xa về có quà cho mọi người trong nhà vậy.

Hà Nội mấy ngày nay trời nồm, ẩm thấp. Ghét cái thời tiết này quá. Chỉ muốn được mặc quần soóc, áo phông phi xe máy ở SG thôi. Lại lên mạng, search vé máy bay giá rẻ HN-SG. Nghỉ quách vài ngày nhỉ, còn nhiều phép thế cơ mà, đằng nào không nghỉ trong tháng 3 thì cũng chả còn gì. Lần này mà vào SG, mình không về “nhà” nữa, sẽ xin Mót ở nhờ 2 tối trên cái lầu hạng sang của Mót. Nhưng nghĩ lại thì con bé Siđa nó đi làm cả ngày, có khi làm ca tối nữa ý chứ. Thế thì một là mình nấu cơm cả 3 bữa, hai là 3 bữa mình ăn mỳ gói. Nghĩ thế thì lại về “nhà” vậy. Rồi mình muốn dẫn hội SG đi ăn gì đó, thèm bánh xèo “Ăn là nghiền” ở NKKN thế, hay bánh tráng trảng bàng Hoàng Ty nhỉ, hoặc lẩu cá kèo cho nó xôm vậy. Rồi buổi tối mình dẫn mấy em đi ăn kem Bud’s nhé, gọi anh giai ra lấy cái thẻ giảm giá 50%, chứ ăn cái kem đó mà phải trả full tiền thì mình bye bye giai luôn đấy. Đến đêm khuya chúng mình sẽ đi ăn cháo ếch nhỉ, cái món cháo mà mình rất ấn tượng vì cái cách gọi của người SG làm mình cứ tưởng cháo ớt. Nói đến ếch lại nhớ cô em Ếch đầu vàng của nhà quá. Nếu mà quen nhau sớm hơn thì hồi tháng 1 có phải chị em gặp nhau rồi đi chơi khắp chốn Đà Lạt rồi không.

Ôi, cứ nghĩ đến được tung tẩy là mình thèm đến phát điên. Đành vớt vát quả đi Hải Phòng thăm em Tồ nhỉ. Đã hỏi cái lũ học sinh ở HP xem những chốn ăn chơi của dân HP nó ở đâu rồi. Chỉ chờ đến ngày là lên đường thôi. Vì người gây ấn tượng nhất với mình trong nhà là em Tồ nên rất muốn gặp em một lần. Muốn mua cho em một ít quà HN gọi là vì em là em gái rất ngoan hiền nhé. Theo cảm nhận của mình thì em đúng là con gái nhà lành, trông thì có vẻ hơi đanh đá thế thôi chứ nếu ra ngoài gặp người lạ chắc ngồi im quá. Riêng cái khoản động vào Bin với chíp thì chắc là không đấu tranh lại rồi. Không hiểu sao lần đi công tác vừa rồi, mình lại bảo với bạn là “Em mua cho anh một chai Tom Ford nhé”, làm giai giật mình hỏi lại “chai gì cơ? Tom Ford chưa nghe bao giờ?”. Haha, chắc có đến mùa quýt cũng không đoán ra tại sao mình lại muốn mua cái chai đó cho giai đâu.

Rồi cái kế hoạch quay lại châu Âu của mình giờ có thêm một địa chỉ nữa. Mình sẽ không chỉ lang thang ở Paris mà sẽ đi thăm chị Hậu. Dù chưa gặp nhau bao giờ nhưng mình luôn cảm nhận được chị là một người chị có tấm lòng rất ấm áp, như cái tên của chị vậy. Thật sự cảm thấy rất vui vì có một người chị, vì đi đâu, ở đâu mình luôn làm chị lớn, nên mình thèm khát cái cảm giác làm em lắm. Và cũng bởi vì cái cảm luôn có người dõi theo, chăm lo cho mình nên làm gì cũng thấy an tâm. Nhất định sẽ phải gặp chị một lần ngoài đời thật.

Rồi lại nghĩ đến em Bow. Em gái là người đầu tiên hỏi mình khi đi off. Lúc đó nghe cái giọng đanh đá thế, nhưng lúc sau nói chuyện đã thích rồi. Mình thích cái tính “hơi nghiêm túc” của Bow, bởi nó gợi lại cho mình cái khoảng thời gian mình đã từng như thế. Nếu mà kinh tế không eo sèo thế này chắc mình cũng hỏi đội team research xem năm nay có tuyển intern không mà xin cho mấy đứa đang học đại học vào làm, vừa học được nhiều thứ khá hay ho (theo đánh giá của mình) lại vừa kiếm được nhiều xiền mà ăn tiêu. Đôi lúc lại nghĩ nếu mình có thể giúp bọn trẻ cái gì thì mình muốn giúp một chút, để mọi thứ trở nên tốt hơn một chút. Dù rằng đây chỉ là cái mạng ảo nhưng những mối quan hệ này là thật, những tình cảm không chỉ riêng mình mà tất cả các em trong nhà này đều thật. Vì thế mình muốn đem những cái thật đó gắn với cuộc sống của mình, để nó trở thành một phần của cuộc sống của mình.

Mình rất thích bọn trẻ vì sự chân thành của các em.

Mình rất yêu cái cách bọn trẻ nói chuyện, tâm sự, chia sẻ mọi chuyện với nhau.

Trên hết, mình thích cái “tinh thần trách nhiệm” có trong mỗi đứa.

Có thể mình chẳng yêu Bin, dù nhiều hay ít, nhưng mình rất thích những đứa em trong nhà này. Nhưng dù sao cũng phải cảm ơn Bin, vì nhờ có giai, có phim giai đóng mà mình mới được làm quen với mọi người thế này.  

Bình luận

:x  Đăng lúc 24-3-2012 09:04 PM
Bow
cứ bài hay là để cuối là sao:(( em mún vote cho chị Táo :((  Đăng lúc 7-3-2012 10:54 PM
:x :x. ước gì em có thể vote cho bài này :x  Đăng lúc 7-3-2012 08:41 PM
chị Tồ có thể xem xét cho bài này đc tham gia thi k ạ?:((  Đăng lúc 7-3-2012 09:57 AM
Huhu, tự nhiên e muốn dành 1vote cho cái bài này c Tồ ơi!!!!! :(((  Đăng lúc 7-3-2012 12:09 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
sis_wanabe + 5 :X:X:X:X

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
 Tác giả| Đăng lúc 7-3-2012 07:00:22 | Chỉ xem của tác giả
redapple gửi lúc 6-3-2012 22:58

Một ngày mệt mỏi.  

Hôm nay là ngày đặc biệt của anh, thế nên em nghĩ sẽ ưu ái cho thread này hơn chút ^^
Nhà mình hoá ra là hay thật, viết bao nhiu bài tình cảm thế, tới khi chốt hạn rồi chỉ làm thêm 1 bài dư âm thôi mà cũng "nghiêng ngả" thế này {:418:}

Chị táo vào SG đi, rồi cả nhà lại hẹn gặp nhau, hôm trước bị lỡ mất 1 lần rồi. Nói thật thì em ko đành lòng "nhồi nhét" chị vào cái biệt thự 5* nhà em đâu ko thì chị khóc thét lên mất {:438:}
Nhưng em có dư thời gian đây, tối chị buồn em sang chở chị đi dạo SG, hóng mát, ăn kem, ăn chân gà nướng... Chị em ta tụ tập hát hò đâu đó, quay clip lại mang vào nhà khoe {:434:}. Sang tháng 8 còn có chị Hậu về nữa, ôi mong đến ngày đó quá... phải chi có cơ hội cả nhà cùng tổ chức đi Đà Lạt chơi, nghỉ hè hay gì gì đấy, thế để cho Ếch nó khõi thui thủi 1 mình trên ấy ^^

Cuối cùng là muốn dành 1 lời chúc đặc biệt đến cho anh nhà mình, sẽ nhanh thôi lại tới ngày anh về, hy vọng rằng thời gian sắp tới mọi việc đều suôn sẻ, anh luôn được khoẻ mạnh, bình an.

Và cũng gửi luôn lời chúc đến toàn thể chị em nhà mình, mai là 8/3 rồi, gửi tặng ko chỉ cả nhà, mà còn dành cho bà, cho mẹ, cho các chị em, bạn bè của mọi người những lời chúc ấm áp nhất trong ngày dành cho phụ nữ.

sis_wanabe đã gửi đến xxx bài hát I lay my love on you với lời nhắn 275 days left....
http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin5.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMC8xMC8zMS8zLzIvInagaMEMzJjYjmUsICyZGQ2Y2QxZTmUsICwYWViMDmUsICyYWNkNDk4YzQxYjUdUngWeBXAzfEkgTGF5IE15IExvInagaMEdmUgT24gWW91fFdlmUsIC3RsaWZlfHwy

Bình luận

Anh đang ngồi toa lét liệu có biết ngoài này Si đa đang gào thét tên anh hay ko =))))))))))))  Đăng lúc 7-3-2012 10:07 AM
tôi tặng chị em nhà này hồi nào, cái này tặng cho anh yêu tôi đấy cô =))))  Đăng lúc 7-3-2012 10:01 AM
xxx???c k có chữ nào khác để gọi ce nhà này sao;))  Đăng lúc 7-3-2012 09:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 7-3-2012 10:06:16 | Chỉ xem của tác giả
redapple gửi lúc 6-3-2012 22:58

Một ngày mệt mỏi.  

Hẳn chị đang rất buồn....
Chỉ mong sao những phiền muộn của chị chóng qua đi {:263:}
Cả đêm qua e ngồi làm giúp chị gái cái báo cáo, mò mẫn tới gần 4h sáng mới đc đi ngủ, ko có thời gian vào nhà
Chẳng biết có phải do mệt mỏi quá ko mà giờ đọc bài chị viết e cứ run lẩy bẩy (((
Có một đêm mà đã thấy nhớ, thấy thiếu thốn, muốn lội page xem chị em nói chuyện gì, cười đùa hay rên rỉ, kể lể chuyện gì thế kia, ...
Dù đã có lúc muốn buông tay, nhưng lại chẳng thể nào làm đc, ko phải vì ai khác, mà chính là vì bản thân mình ko thể mà thôi ((
Thế đấy, e cũng như c, lúc nào cũng thương nhớ nhà mình lắm
Hôm nay là ngày đặc biệt đối với cả nhà ta, cũng là ngày đặc biệt đối với anh lính mà chúng ta thương yêu {:301:}
Trong một năm qua, e luôn cảm thấy thật may mắn vì mình đã ở đây, đã được quen biết cả nhà, được góp chung tình yêu với các chị, các em, cùng dành sự quan tâm cho người mà chúng ta yêu quý, rồi được nhận lại sự yêu thương và quan tâm nhiều như vậy
E chỉ muốn nói rằng: E thực sự rất biết ơn!

Bình luận

anh mà nghe tiếng em thì đạp bung cửa mà ko kịp xé giấy =))))  Đăng lúc 7-3-2012 10:32 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 7-3-2012 10:19:08 | Chỉ xem của tác giả
Hự hự tình hình là em vừa mới vote xong cho 3 bài
Chọn xong 2 bài rồi còn 1 bài nữa thấy phân vân quá{:436:}.7 hay 14?.Bí quá thế là em quay ra hỏi chị ở cùng phòng
"C ơi c thích số nào hơn?7 hay 14?"
"E hỏi làm gì?"
"Có chút việc c ơi"
"C chẳng thích số nào cả"
"C cứ chọn cho em 1 số đi,please!!!!!!!!
"Ừ thì số 7"

Vote xong rồi đúng là thấy nhẹ cả người

Bình luận

ờ đấy =))))))))))))))))))  Đăng lúc 7-3-2012 11:22 AM
Ai vote cho c chắc đều đẹp ng đẹp nết c Tồ nhở;))  Đăng lúc 7-3-2012 11:20 AM
cái gì thế này đồ tồi kia =))))))))))))  Đăng lúc 7-3-2012 10:32 AM
;)) Bà chị ấy đúng là đẹp người đẹp nết e ơi =)))))))))))))))))))))  Đăng lúc 7-3-2012 10:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách