Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sis_wanabe
Thu gọn cột thông tin

[Event Kỷ niệm 1 năm nhập ngũ 07/03/2012] ♪ Chúng tôi viết về chúng tôi II ♪ Pag

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 4-3-2012 15:29:49 | Xem tất
Kỷ niệm 1 năm ngày Hyun Bin nhập ngũ 7/3/2011 - 7/3/2012

CUỘC THI
CHÚNG TÔI VIẾT VỀ CHÚNG TÔI (Lần thứ 2)

Bài dự thi số 16:
TRÍCH TỪ NHẬT KÍ CỦA MỘT NGƯỜI NÀO ĐÓ….

Ngày…tháng…năm…
Hôm nay mình xem được tổng cộng là bao nhiêu trang news ấy nhở? 20 àh? Hay là 30??   Hình như con số này càng ngày càng lớn nhỉ?!… Tất cả là tại anh Hyun Bin đẹp dzai với hội chứng bấn loạn Secret Garden mà ra cả, hứ!

Ngày…tháng…năm…
Tối nay rỗi việc, ngồi mò mẫm trên mạng mãi cũng buồn, từ hôm nọ đến giờ nghiên cứu đến cả mấy trăm trang news để mò mẫm về anh Hyun Bin & Secret Garden rồi, tin tức có vẻ cũng hết rồi thì phải?!… Nhạt nhẽo quá!   Tự nhiên lại có hứng thú chui vào khu K-actor hóng hớt bọn fan-gơ tán phét. Chả hiểu có chuyện gì mà nói nhiều thế cơ chứ? Mấy trăm trang thế này thì xem đến bao giờ không biết?!

Ngày…tháng…năm…
Sặc, mấy cái người này nói chuyện buồn cười quá thể   làm mình đọc như bị thôi miên ấy. Hai vai tê mỏi, cánh tay cũng đau nhức hết cả rồi, tất cả âu cũng chỉ vì cái tội thích hóng hớt. Tốn thời gian, hại sức khỏe quá đi!

Ngày…tháng…năm…
Chính thức bị thích mấy cái bạn này rồi đấy nhớ! Ngày nào cũng vào đây hóng kể ra cũng là một cái thú!!

Ngày…tháng…năm…
Vẫn chưa phân biệt được ai là ai! Cơ mà hay nhỉ, ai cũng có nickname của riêng mình. Không biết tên tuổi mặt mũi ra làm sao, mình tò mò quá thể!

Ngày…tháng…năm…
Hôm nay chính thức nhớ được tên của mấy người nữa rồi. {:311:}  Phát hiện ra nickname của mỗi người cũng dính dáng ít nhiều đến cái nick KST của họ đấy, như kiểu pronto thì là Tồ (nhưng phát hiện ra bà này chả “tồ” tí nào đâu), mà sao không đặt là proton luôn đi? Có phải dễ nhớ dễ hiểu hơn bao nhiêu không? Hay là… bà này bị ngu tiếng Anh nên lúc điền tên bị nhầm nhở??!   Còn cái đứa nào mà đặt tên dài thế không biết? Gõ cả cái tên sis_wanabe của nó ra xong chắc hết muốn nói thêm gì với nó luôn! May mà còn gọi tắt là Si đấy, thế có phải đơn giản hơn nhiều không nào?! Nhưng không hiểu sao nghe cái tên này mình lại cứ nhớ đến nhạc chuông điện thoại “B wanna B wanna U” của con Trang “đụt” lớp mình thế nhỉ?!   Aloha? Hình như là “xin chào” theo tiếng Hawaii thì phải?! Nhớ hồi xưa đọc truyện gì đấy có nói mà.   Thấy chúng nó cứ gọi “chị trùm” làm mình tò mò mãi thôi. Nghe cứ như chị cả của bọn xã hội đen ấy! Thì ra là cái người có nick sabina. Bà chị này có khi nào lại đầu gấu xóm liều thật không nhỉ?!   Cái con bé sieu_nguoi_mau kia không biết bên ngoài trông ra sao, có vẻ tự tin gớm nhểy! Nhưng không hiểu sao cứ thấy cái tên này thì trong đầu mình lại hiện lên một cặp chân dài miên man (hy vọng là ở ngoài đời nó không ngược lại   ). Con bé quản gia tên Selly thì phải? Thấy con bé này có vẻ khá là ẩm ương, lại còn cái gì mà “bỏ nhà đi bụi” nữa chứ? Dzớ dzẩn, ở đây làm gì có ai quản mà bỏ nhà với chả bỏ cửa?!   ... Sợ mấy chị này thật, nói gì mà lắm thế không biết??

Ngày…tháng…năm…
Dạo này dung lượng ổ cứng của mình thật là thảm hại! Ngày nào cũng ra vào cái chốn này để hóng hớt, nhân tiện lại down ảnh với down film nữa, bảo sao cục sắt cà tàng này cứ dăm bữa nửa tháng lại đơ 1 lần như kiểu đặt báo thức cố định í!   Thôi từ mai chả vào đây nữa đâu, hoa mắt chóng mẹt lắm!

Ngày…tháng…năm…
Đã bảo sẽ không vào hóng nữa mà cứ click vào cái khu chết tiệt đấy. Chết thật, nó mà thành thói quen thì bỏ xừ!   ... Thế mà kết quả là vẫn đâm đầu vào hóng hớt đến 2h sáng, pótay!   

Ngày…tháng…năm…
Hôm nay lại có đứa mới gia nhập nữa. Thấy chúng nó nói chuyện cũng thân thiện ra phết. Hay là mình cũng đú nhỉ?   Thôi thôi, ngại lắm, chả biết nói cái gì lại thành ra dzô dziên chết được! {:269:}

Ngày…tháng…năm…

Haha, chết mất với mấy mẹ này! Còn bày đặt thi với chả thố nữa! Đau ruột quá đi mất!!   Đọc mấy cái bản sơ yếu lý lịch thi hoa hậu của chúng nó mà mình không dám cười nữa. Sợ nửa đêm phấn khích cười sằng sặc bị tống ngay vào trại quá!

Ngày…tháng…năm…
Cuộc thi ngày càng gay cấn rồi đây. Càng vào vòng trong càng thấy độ bựa lên cao. Bái phục cái đứa nghĩ ra mấy cái đề thi này! Bái phục cả cái đứa nào đặt cho nó cái nick Quái-Thai-Lai-Quái-Thú nữa!   Mà sao cái con nhỏ tên Si kia toàn để ava hình chị Ha Ji Won thế nhỉ?? Tưởng ở đây tán phét suốt thì phải cuồng anh Bin chứ??   Bình thường cũng thấy hơi bựa, không ngờ là phải tới những lúc như thế này mới biết được là nó… cực kì bựa! Bà Tồ kia còn mang cả đồ thị trưng lên đây nữa, chắc bả học chuyên toán quá!   Cái đứa viết bài “tình yêu mùi cánh” tên là jang_nam_jin phải không nhỉ? Chết mất, dạo này mình càng ngày càng thích mấy cái bừa bựa kiểu như bài dự thi của nó.   Lại còn có đứa vác cả cái bơm xe đạp lên đây nữa. Tuy mình không hiểu cho lắm câu chuyện của chúng nó, nhưng đại loại là mình thích mấy cái bài thi này!   Sao chúng nó văn thơ hay thế nhờ? Chắc hồi xưa đi học toàn 10 phẩy văn mất!
Nếu mình mà đi thi cái này thì không biết mình có bựa được như thế không nhỉ??

Ngày…tháng…năm…
Chẳng biết từ bao giờ mình lại duy trì cái thói quen hóng hớt cao độ thế này? Chẳng hiểu tại sao đã bao đêm rồi cứ phải lặng lẽ ngồi bịt miệng bóp mũi cười thầm khi nghe ngóng người khác tán chuyện như thế này? Chẳng rõ từ lúc nào mà mình lại cực thích thú những câu chuyện mà mình hầu như còn không hiểu hết được nữa? {:288:}  Chẳng hiểu nổi & có lẽ là cũng chẳng cần phải hiểu. Nhưng mình tin chắc là tối mai mình sẽ lại vào hóng. {:313:}

Ngày…tháng…năm…
Nóng mẹt lắm rồi đấy!!! Cái nick hồi trước mình lập là gì ấy nhỉ?? Phải vào chém cho bõ ức! Cứ ngồi hóng thế này cũng không phải là biện pháp.
Áhhh!!! Thử đi thử lại mà vẫn không mò ra cái nick kia! Mình nhớ rõ ràng là đã lập nick thế cơ mà? Còn pass nữa? Phát điên lên mất!!! {:283:} Chời ơi, hông lẽ số mình là chỉ được ngồi hóng chuyện của người khác thôi hay sao??? {:285:}

Ngày…tháng…năm…

Hôm nay thật sự rất ham hố! Muốn tán phét lắm rồi đấy. Trước giờ mình vốn chả tin mấy cái mạng ảo này, bao nhiêu đứa bị lừa cũng từ đây mà ra cả. Hay là thôi nhỉ?? Nhưng mà… thèm quá!! {:402:}  Người ta lên đây giao du được thì tại sao mình lại không được chứ? Haizzz, kệ đi! Mình cũng đâu phải con ngu, tuy không biết lừa người nhưng chắc cũng không đến mức bị bịp đâu. {:304:}
Xem nào… ra mắt thì phải thế nào cho ấn tượng đây nhỉ?

Ngày…tháng…năm…
Phùuuu… cứ sợ người lạ vào đấy sẽ bị kì thị, may quá là mình cũng được 1 số người chào đón.   Đã dự định nếu có bị bơ thì mình cũng đánh bài chuồn luôn rồi, cơ mà… vẫn run quá!   Cứ mỗi lần thấy cái Remind kia nhấp nháy là vui mừng khôn xiết!! Thì ra mình cũng chưa đến mức bị hắt hủi, vẫn còn có giá lắm, khàkhà…

Ngày…tháng…năm…
Nghe nói sắp có web mới. Thôi thì mình cứ tạm thời nằm vùng đã. Để bao giờ sang bên kia thì ra ánh sáng sau, bây giờ thì cứ nhẹ nhàng nghe ngóng xem tình hình thế nào. Với lại… cũng chưa quen ai mấy, vẫn còn hay xí hổ lém!

*Giản lược một cơ số đáng kể*

Ngày…tháng…năm…
Đã nhớ được hết tên của mọi người trong nhà, tuy chưa nhớ hết năm sinh tháng đẻ nhưng về cơ bản thì cũng biết phải gọi ai là chị, nên xưng chị với những ai, hehe. Mấy cái từ chuyên môn như kiểu “lội page”, “ném dép”, “pha cà-phê”… gì gì đó cũng đã hiểu sơ sơ. Cảm thấy đỡ “cua mề” đi một tí, tự tin hơn hẳn, hôhô.

*Lại giản lược*

Ngày…tháng…năm…
Thế mà cũng đã hơn 1 năm rồi, độ hóng hớt của mình vẫn bền bỉ như trước, mà thậm chí còn có phần nhỉnh hơn chút đỉnh nữa là đằng khác, tiến bộ thế là tốt, hờhờ. {:303:}

Ngày…tháng…năm…
Tính sơ sơ cũng đã già nửa năm kể từ cái ngày mình chính thức gia nhập đại gia đình này rồi đấy. Ban đầu là vì dzai mà mò đến, sau là vì rỗi việc thích hóng hớt, tiếp nữa là vì ham hố, nhưng cuối cùng thì lại vì các chị em mà mình đã bám trụ lại nơi này. Bây giờ niềm vui nhỏ bé mỗi ngày của mình là được vào HyunBin’sHouse và t8m chuyện. {:307:}

Ngày…tháng…năm…
Bây giờ 1 ngày mà không được lượn vào nhà lấy vài lần thì cứ như kiểu bị thiếu thuốc ấy. Không lẽ mình bị nghiện mấy ả đàn bà này àh? Chết thật, liệu có nên đi kiểm định lại giới tính không ta?? {:272:}

Ngày…tháng…năm…
Tự nhiên lại nghĩ nhỡ đến 1 ngày nơi này không còn ai nữa   … Thật sự là không muốn đâu, nhưng mình biết rồi cái ngày ấy cũng sẽ tới, đến một lúc nào đó niềm vui nhỏ nhoi này sẽ tan biến… nhưng mình tin rằng nó sẽ không hóa thành bọt biển, vì ít nhất thì mình vẫn luôn lưu lại những dòng này, tới khi đó mình sẽ giở ra xem lại, và đó chính là cái mà người ta vẫn hay gọi là kỉ niệm đấy ♥

Ngày…tháng…năm…
Ngày…tháng…năm…
Ngày…tháng…năm…

Ngày…tháng…năm…

Nếu như cuốn nhật kí này cũng có kì hạn, thì mình hi vọng nó sẽ là 100, àh không, thế thì lâu quá, 80 năm đi. Àh, vẫn không ổn, 80 năm nữa chắc mình cũng ngỏm từ đời nào rồi í! Thôi thì lấy mốc 30 năm nữa đi. Lúc ấy thay vì viết nhật kí, mình sẽ nhấc điện thoại lên bấm số, và… không biết chừng một vụ ọp ẹp nữa sẽ lại diễn ra ấy chứ!! {:286:}  Khi ấy, liệu các chị em nhà mình sẽ pose ảnh như thế nào nhỉ??? {:303:}

BTC: Ừ đấy, ừ thì tôi ngu tiếng Anh đấy, hứ {:422:} {:422:}{:422:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-3-2012 15:31:32 | Xem tất

CUỘC THI

Bài dự thi số 17:
Lạc mất và tìm thấy

Mem: ^^^^^, ^^^^^^

^^Bin iu, cả nhà iu, có lẽ áp lực hay cái kết cục bị cạo đầu đôi khi cũng có tác dụng lớn lao lém, bởi vì 1 đứa môn văn lúc nào cũng 5.0 như em thía này thì viết 1 cái gì đó thành văn quả thực là 1 kì tích.

Đây là bức thư đầu tiên trong cuộc đời em gửi cho 1 người, nhìu người… mà tất cả đó là 1 gia đình. Tính đến hôm nay em chỉ mới trở thành thành viên của 1 gđ lớn BIN’S HOUSE mới đúng 7 ngày, đó là chưa đủ dài với 1 mem, nhưng nó đủ cho 1 thứ cảm xúc mà ai đó gọi là great love.

Chương 1. Lạc mất…………………….. Bin

Ai đó đã nói rằng: “Tình yêu thầm lặng là tình yêu thiêng liêng”, em nghĩ rằng đó chính là ty của em dành cho Bin.

Bin xuất hiện trên tivi khi em còn là 1 con nhóc, chỉ biết học,chơi,và xem tivi, hồi đó korean drama được xem là hot trên khắp kênh truyền hình. Ở vùng quê nghèo đó, em xem “My name is Kim Sam Soon”, nhưng em chắc đó ko phải là năm 2005. Hồi đó em nhìn Bin cũng lướt qua như những gì em nhìn trên tivi lúc đó, bình thường, nhưng ánh mắt đó, nụ cười đó em ko thể nào ko nhớ… em vẫn chưa biết tên thật….Jin Hun….đến tận bi giờ em ko thể quên.

Rồi những năm tháng sau đó, có lẽ cái kí ức của 1 nhóc về 1 diễn viên hàn quốc đẹp trai ấy cũng cất kĩ 1 góc nào đó trong tim, đành vậy thôi bởi những lo toan sắp tới( thi TN cấp 3, ĐH…) quá lớn…. Cho đến khi có “Secret Garden”… có lẽ em đã tìm lại được ty của em bỏ quên trong đó. Bi giờ em vẫn nhớ như in ngày 01/01/2011, kí túc xá  chỉ có 1 mình trong phòng, những người khác tất nhiên là đón năm mới 2011, trong lúc lang thang trên mạng, mình đã nhìn thấy Bin trên poster của “Secret Garden”, thật bất ngờ và quá xúc động, em đã òa khóc, có lẽ đến h em cũng ko thể tin nổi, nghĩ nổi lúc đó tại sao như thế,đó là thứ cảm xúc em nghĩ là em đã tìm lại được.

Lúc đó em cũng chưa bit đến KST, em xem hết 14 tập phim trên 1 trang web phim đến 4h sáng và 1 mình, chưa bộ phim nào cuốn hút em như thế,( có lẽ là vì Bin nhìu hơn), rồi em chờ đợi từng ngày từng ngày để có SG, để gặp Bin. Sau đó thông minh hơn  khi search  tìm thông tin về Bin, về SG, điều mà đáng lẽ em phải làm từ lâu. Em ko thế quên ngày hôm đó, khi em tìm lại Bin, nhìn thấy Bin, dù có thể Bin đã đàn ông hơn, nhưng ánh mắt đó sau 5 năm em vẫn ko quên được. Lẽ nào em đã để kí ức của em về Bin ngủ quá say chăng, hay ty đó chưa đủ lớn để cho em gặp lại Bin.

Em cảm ơn Bin đã đến, cảm ơn My name is Kim Sam Soon, cảm ơn Secret Garden…. Cảm ơn tất cả để em tìm lại…………………

Chương 2.  Tìm Thấy…………………..Tình yêu dành cho Bin’s house

Ngày đó, em tìm thấy 1 website có tên hơi lạ, nó khá ngắn và hay “ KST”. Là 1 đứa khá mù IT, nhưng lội page thì em làm được, em nhìn thấy nhìu cast, singer… của hàn quốc thì em mới bit chữ K trong KST có thể là Korea, ^^.  Một phát hiện vĩ đại đúng ko?

Bất ngờ khi em nhìn thấy nhìu pics hình của Bin, nhìu nhìu nhìu mà em chưa bao h tự tìm thấy, em tỏ ra thích thú lắm, và rất biết ơn các anh chị mod ở KST. Em bắt đầu biết cách down phim, nhìu phim hay em chưa bao h được xem trên tivi ở nhà, và em tìm thấy phim có Bin ( Friend, Our Legend)… cùng nhìu thứ khác….

Nhưng ty của em thực sự trọn vẹn khi em gặp em Sứt, e Hành xinh, em ếch,… bạn Nu, bạn Sao, bạn Sel…. Chị Tồ, chị Si…., nhìu nhìu nữa. Ở đâu, nơi nào mà em có thể tìm thấy tình iu lớn đến vậy, đó là thành công của 1 cuộc tìm kiếm “ Korean Actor> Hyun Bin”………… Em nghĩ chưa bao h em giỏi đến thế khi nghĩ rằng vào đó chỉ là  1 cuộc thử nghiệm(“ vào cho hay, đk cho vui thôi mà ”). không phải thế, suy nghĩ nhanh chóng bị dập tắt khi em chân ướt chân ráo vào HYUN BIN’S HOUSE.  Mới chỉ 1 tuần, nhưng em đã là thành viên của 1 gđ lớn, em vui lắm, em vui khi được 888 với mn, em vui khi được em hành, em sứt, chị Tồ, bạn Nu giải đáp những thắc mắc ngu ngơ của em, em vui khi em luôn đc biết những thông tin mới nhất về Bin về cả nhà, em cảm ơn chị Si, c Tồ… các c thật vất vả ^^ . Em nghĩ rằng trong gia đình mình, ai cũng có những cảm xúc và suy nghĩ như em vậy. Nhờ có CTVVCT mà em mới có dịp trải lòng em với Bin với cả nhà mình, mong rằng sẽ có nhìu cuộc thi hơn nữa để em có thể viết nhìu hơn nữa,bày tỏ nhìu hơn graet love của em dành cho Bin và cho Bin’s house.

KẾT

Khi yêu chúng ta không nên đong đếm tg, ko nên xác đinh điểm bắt đầu và điểm kết thúc, mà hãy nhớ đến những thời điểm, những giây phút quan trọng trong cuộc đời, những lúc đó ta nhận ra ta là ai, ta cần ai, và ta yêu ai…..

Vậy là Bin đã vào quân ngũ sắp 1 năm rùi, 1 năm biết bao sự kiện xảy ra, nhưng  Bin vẫn kiên cường và luôn hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ.

Bin’s house vẫn luôn ồn ào, đông đủ, vui vẻ, mới mẻ…. và lụt lội nữa, hi vọng nhà mình ngày càng đông đủ, phát triển, sung túc hơn( em sẽ đi tìm kiếm nhà tài trợ)
Còn rất nhìu điều em muốn kể, muốn nói nhưng mà, em sợ tạo scandal mất, nên em xin phép dừng lại.
Chào thân ái {:301:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-3-2012 15:33:45 | Xem tất

CUỘC THI

Bài dự thi số 18:
Thời Gian….

Đã vào nhà cũng gần một năm rồi, mới bắt đầu thì chỉ cảm thấy tò mò về vai diễn của anh trong SG sau khi đọc các news, xem các phỏng vấn, clip, fan meeting… rồi lùng lại các phim mà anh tham gia, biết được anh là người hiền, hay ngượng, luôn quan tâm đến mọi người, làm việc rất tích cực, càng đọc càng hiểu thêm một phần con người anh, thì càng cảm phục anh, anh trở thành một người mà mình noi theo lúc nào không hay.

Lúc vào nhà, nhìn mọi người nói chuyện ( chưa dám nói chỉ mới làm SR thôi :D ) thì như thế nào nhỉ? cảm thấy mọi người nói chuyện rất vui, thích cách mọi người quan tâm hỏi han nhau, thích cách cả nhà chọc ghẹo, vui đùa :x:x. Lúc ấy rất muốn tham gia, rất muốn nói chuyện…và rồi cũng dám post bài (cái này là nhờ 1 người nói mà có thêm dũng khí ấy * giống ra trận ghê*) và rồi được chào đón, nhìn thấy remind thì vui lắm, vui vì được chào đón, và rồi trở thành một thành viên của HBH.

Đã cùng cả nhà trải qua rất nhiều chuyện vui có, buồn có, hồi hộp có và nhiều cảm xúc khác nữa. Vào những đêm vừa ngồi vừa nhịn cười khi đọc những dòng com của cả nhà sao mà vui thế không biết, nhớ tới chuyện tình của chị Si, chị Tồ, chị Kiki, nhớ lúc pha cà phê, thi hoa hậu, nhớ lúc cả nhà mặc đồng phục chúc mừng a nhận giải DS … vậy là 1 năm rồi.

Sau này dù có thế nào thì khoảng thời gian sống với nhà mình sẽ là 1 ký ức đẹp trong cuộc đời em. I ♥ HyunBin’s House.

Vậy là a lên đường nhập ngũ cũng đã gần 1 năm rồi, chúc a luôn vui vẻ, luôn mạnh khỏe và hoàn thành tốt nhiệm vụ của mình……………6/12/2012.  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-3-2012 15:35:52 | Xem tất

CUỘC THI

Bài dự thi số 19:
Viết cho Hyun Bin House

Chớp mắt một cái đã được một năm,
đôi khi cùng bàng hoàng vì thời gian trôi nhanh đến thế.
Lần này ko làm thơ, không viết truyện bựa, chỉ xin viết về những người bạn, người chị, người em của tôi....
Tôi sẽ cố lục trí nhớ, ko phải ngày hôm trước, tuần trước, tháng trước, mà là từ một năm trước...
Tôi sẽ chỉ nhớ những chuyện vui,
những chuyện buồn, tôi thả gió trôi đi mất rồi...

Viết cho chị trùm: đại ca chibi
Nhắc đến tên chị trùm có lẽ từ khi làm phim FOL, một lần Chạch vô tình gọi chị sabina là trùm sò, cả nhà từ đó gọi chị sabina là  chị trùm, mới nghe là có cảm giác một cơn gió lạnh sau gáy, một tiếng gầm gừ sau lưng, và nhiều tiếng lên gậy gõ đồm độp trên nền đường. Sau này chị Aloha hai chấm than mới tiết lộ, từ trước đó, ST đã lén lút gọi chị sabina là trùm sò vì độ kỹ tính và thẳng tưng.
Lần đầu com bài chị có lẽ là ở cuộc thi đoán môi, còn xưng bạn mình nữa cơ, cảm giác đầu tiên “ồ, bạn sabina này giỏi và dễ thương ghê”. Cảm giác thứ 2 là “ồ chữ sabina ko viết hoa là Sabina, trông dễ thương ghê”.
Nghĩ đến chị, là em nhớ đến những đại ca chibi trong phim hoạt hình nhật bản, ngầu thật đấy, nhưng đôi lúc rất nhí nhảnh trẻ trung. Trong nhà có nhiều em sợ chị, nhưng em thì cóc sợ, có lẽ, em chỉ nể, chứ ko sợ.
Trong một cuộc xích mích của riêng chị, em đã nóng giận và rồi bị ban nick 3 ngày (thực ra chị em nhà tính bán đứng em để trả thù bên kia í), em cũng bất ngờ với mình, thường em là người gặp chuyện hay ôm cục tức đi kể ng khác hoặc nằm nhà khóc. Nhưng có lẽ cho em lựa chọn lại em vẫn sẽ làm thế, vì em ko muốn ng khác ăn hiếp những ng em yêu quí (nhưng em sẽ theo lời chị Aloha “xử lý” “khéo” hơn)
Cách đây nửa năm, em còn có nhiều thời gian chat đêm, tám chuyện với chị, giờ thì vừa làm vừa học, thời gian chả còn nhiều nữa, chị cũng bận rộn cho việc học và nghiên cứu của mình, những câu chuyện cũng đành lửng lơ dang dở. Thôi đành chờ ngày đẹp trời, chị  em mình rảnh rỗi. Chúc chị năm nay thi thật tốt nhé.

Chị trùm ngày xưa:
Chị trùm bây giờ:
Bài hát khi nghe nhớ chị trùm
(mục này thường là vì lúc chat với chị hay nghe bài này )): Who says – Selena Gomez

Viết cho chị Aloha: người luôn cảm thấy gần gũi

Ấn tượng đầu về chị à “Nụ cười dễ gần” và “mối thù ko chịu tham gia ST FOL”.
Ấn tượng thứ 2: “tên Aloha, nghe thèm kem quá”.
Ấn tượng thứ 3: “người gì mà ham hố giống mình”
Ấn tượng thứ 4: “Khi ta yêu quý và gắn bó với một nơi nào đó, thì ta cũng phải có trách nhiệm với nó”
Ấn tượng thứ 5: “người gì mà manh nha thế”
Một lần ss Aloha lấy sub pv LA ra dụ mình, sau khi làm vài lời khen tâng ss Aloha lên tận mây (kiểu “chị aloha long lanh lồng lộn đòi nợ sub) vẫn chưa đàm phán được thế là đành lôi cái file sub và raw Harry Potter 7.2 ra đàm phán. Ai ngờ chị ý buông câu xanh rờn “ chị có pass của em mà, để chị tự vào lấy”, sợ mình ko tin, còn buông thêm 1 câu “Chỗ chứa raw trong phòng sub nhà E là chỗ nào em?” đúng là không chịu nổi mà...
Điều em thích nhất ở chị, là không bao giờ có cảm giác chị đi bụi. Vì khi trở về, chị ko bao giờ nói “Mình đi bụi đây” và “Mình trở về rồi đây,nhà có ai nhớ mình ko?”. Thực ra đây là 2 câu nói em ghét nhì, sau câu nhất là “Cả nhà bơ em”, vì với em, người bị bỏ lại mới là người đau buồn nhiều hơn. Và chả ai muốn là người bị bỏ lại cả. Sau vài ngày ko onl, chị lại lội và rep một bài xưa lơ xưa lắc, có cảm giác như chị vẫn ở đó thôi, chỉ là ngủ quên trên bàn phím mất rồi.

Chị Aloha ngày xưa:
Chị Aloha bây giờ:
Bài hát khi nghe nhớ chị Aloha:
Aloha

Viết cho chị Tồ: người chị hay lo

Nhắc tên chị em thấy hối hận lắm, hồi trước Bow gọi chị là Pờ Rốn, chị ra yh kêu gào với em, em bảo thôi gọi chị là Tồ cho nó gọn. Ai ngờ đâu cái từ nói nói đúng tính cách của chị thế. Chị Si nhiều lần cũng phải thốt lên” Tồ ơi là Tồ, em nguyện chết vì Tồ” )
Chị bảo với em, chị muốn nói những lời đường hoàng cũng được thôi, nhưng vì chị, muốn chọc mọi người cười, nhưng mà chị ơi, em lo lắm, hình như nó ăn vào máu chị rồi
Cơ mà chị Tồ hay lo lắm, chọc người ta xong toàn sợ ng ta giận, sợ ng ta ko thèm chơi thôi. Tồ hay buồn lắm, Tồ sợ nhà ko ai thương Tồ, ko ai chơi với Tồ.

Hát tặng chị Tồ 1 bài nhé
Có bóng dáng Tồ tung tăng trên đường phố
Những lúc buồn vui vu vơ nào đó
Ánh mắt hồn nhiên vô tư dễ thương á hà
Có tiếng hát hoà thêm nhịp vui cùng gió
Thấp thoáng giọt sương còn trên vòm lá
Tiếng nói đùa vui cùng bao nắng xuân đang về
Và hàng cây gió lay xôn xao tiếng cười hồn ai ngất ngây
Tràn ngập trong gió những chiếc chíp dài thướt tha
Và mùa xuân đến mau mang theo cùng gió những cơn mưa đầu
Làm ướt áo ai trên con đường về
Tình tình tình tính tang tang tang tang
Tình tình tình tính tang
Đừng buồn như những chiếc lá rơi bên ngoài sân
Tình tình tình tính tang tang tang tang
Tình tình tình tính tang
Vui lên đi khi xuân đón chào
chúng ta

Tồ vui vui,  Tồ hát hát
Bao nắng xuân mang về khắp nơi
Tồ nói nói, Tồ cười cười
Mang hạnh phúc đến cho mọi người

Chị Tồ ngày xưa: {:305:}
Chị Tồ bây giờ: {:262:}
Bài hát tặng chị Tồ:
Áo dài ơi.

Viết cho chị Si: người chưa từng đi bụi
Giờ ngẫm lại mới thấy, giao chức mod cho chị Si thật là sáng suốt, bởi lẽ hình như em chưa từng thấy chị Si tự kỷ đi bụi lần nào, có chăng là sa chân vào ngôn tình nên về nhà muộn thôi.
Đối với em, ngày xưa chị Si thế này, còn bây giờ thế này
Có lẽ vào nhà Bin là chị thay đổi ít nhiều đấy
Hồi sự kiện Sờ ti vờ giốp, nhà ai cũng buồn, cũng nản, đến chị Tồ cũng chấp bút đi bụi, em cũng muốn bỏ đi lắm, nhưng mà em chợt nghĩ, em đi rồi, còn mình chị thì chống thế nào, đành tạm gác lại, cùng chị vực tinh thần cả nhà lại, giờ thì nhà mình lại đông đủ, và em cũng quên xừ cái ý định chờ nhà bình thường lại mình sẽ đi bụi.
Ấn tượng của em với chị là đi Off chị nói nhiều thế.
Dù sao, em cũng cảm ơn chị vì những gì chị đã góp sức cho nhà Bin.

Chị Si ngày xưa:
Chị Si bây giờ:
Bài hát khi nghe nhớ chị Si:
LeeSooYoung - Grace

Viết cho Bow: nàng Bow chăm chỉ
Bow vào nhà trước mình cơ, vậy mà giờ vẫn còn chăm chỉ như thuở ban đầu, yêu Bow lắm í.
Bow cũng là người duy nhất khi chat mình xưng cậu tớ, còn vì sao thì có trời mới biết .
Hồi đầu ta ớn Bow lắm, ta chăm lán, Bow chăm nhà lớn, ta chả dám lên nhà lớn post bài, còn Bow cũng hiếm xuống lán tám, còn bảo sao chăm xây lán hơn nhà lớn, ta ngại lắm. Từ dịp chị tồ chị Si bị ủn lên xe hoa, nàng xuống lán tám năng hơn, ta mới bớt ớn. Cơ mà với ta, nàng vẫn lun có vẻ lạnh lùng, bí hiểm, thế nên fanfic ta viết,  nàng ko cưỡi cá mập thì cũng là sát thủ mà thui. Cơ mà ta đoán nàng thích thế, nên ta vẫn sẽ viết thế nhé. Nếu nàng không thích ta đổi sang hình tượng mặc quần tụt kiểu hip hop và bắn rap như TOP giống chị Midory nghĩ đấy.

Bow ngày xưa:
Bow bây giờ:
Bài hát cho Bow:
Giọt sương- Mỹ Tâm

Viết cho chị Tím: cái nồi đun bột của Chip nhà em
Khi nghĩ đến chị Tím là em nghĩ ngay đến cái nồi đun bột của Chip nhà em. Cái nồi bắt nhiệt nhanh, sôi ùng ục luôn, sự nhiệt tình của chị tím vẫn thế. Nhiều lần em lo chị nghĩ ra nhiều trò thế này, nhà ko thực hiện được, chị sẽ buồn mất. Cơ mà hình như nhờ thế, nhà mới phát hiện ra nhiều khả năng tìm ẩn mà mình chưa biết.
Những suy nghĩ chị viết ra, em nghĩ mình hiểu, vì em cũng từng nghĩ như vậy, mong chị luôn làm việc thật tốt, kiếm được một anh thật tốt, một ngày đẹp trời nào đó, lại dừng chân nơi đây, sẽ có người nghe chị ca thán những tật xấu của ông xã chị, hay thằng con chị nghịch cỡ nào. Hãy chỉ nhớ những kỷ niệm đẹp về nhau chị nhé.

Chị tím ngày xưa: {:412:}
Chị tím bây giờ: {:420:}
Bài hát tặng chị Tím:
Through the rain

Viết cho chị Po: người chị nắng mưa của em

Chị Po có lẽ hợp với nghề dự báo thời tiết nhất, vì em thấy tâm tình của chị Po y như thời tiết biển đông, thay đổi đột ngột. Lúc thì vui như bay lên mây, lúc thì chán nản cào cào dưới đất. Nhưng dù gì, em rất quý chị Po ở tính thẳng thắn, thích ai ghét ai, thích gì, ghét gì, phải nói ra mới chịu được.
Ấn tượng đầu của em với chị Po: avatar yh với ngoài khác quá
Ấn tượng thứ 2: nghe giọng chị Po nhớ quê quá

Chị Po ngày xưa:
Chị Po bây giờ:
Bài hát tặng chị Po:
I dont care – 2NE1

Viết cho Ếch: trưởng hội Những người phát cuồng vì người yêu nhỏ của Selly

Nhắc đến Ếch là thấy thương, hồi Ếch vào nhà, chị Si mới cầm đầu băng đảng gây nhau, nên thấy Ếch vào với cái tên kỳ lạ, cứ nghĩ Ếch là của bọn bên kia sang phá, nên đề phòng cảnh giác . Ai ngờ Ếch vào một phát giành luôn giải nhì ĐH Emo, chị em lác cả mắt.
2 miền ọp ẹp, toàn sợ mưa to vì có con bé Ếch nằm đâu đó vừa khóc vừa nghiến răng vì không được đi. Đừng buồn nhé, Đà Lạt đẹp lắm, chị thích Đà Lạt. Chờ đến dịp chị về Phan Rang, đứa lên hoặc đứa xuống, 2 chị em mình đi chơi.
Ếch vào nhà, chỉ chăm chỉ rep bài, ko than chán, ko kêu sinh tố bơ, cảm giác như đứa em dễ thương nào đó đang ngồi góc nhà, chị quý Ếch lắm ấy.

Ếch ngày xưa:
Ếch bây giờ:
Bài hát tặng Ếch
:
blue - Big Bang

Viết cho SR: vì là SR, nên chả biết gọi thế nào, thôi đành là SR thôi.
Đôi khi tự hỏi, có bao nhiêu ng đang nhìn vào cái màn hình này như mình?
Có bao nhiêu người đang đọc hình này như mình?
Có bao nhiêu ng thấy mặt mình trong hình Off dìm hàng?
Mình không biết...
Và mình sẽ chẳng bao giờ biết...

SR ngày xưa:
SR bây giờ:
Bài hát tặng SR:
Cant I have you - Hyun Bin
--------------------
Ôi, ý định là viết cho hết mem nhà cơ, cơ mà dài quá rồi, mắt thì díp lại vì buồn ngủ, thôi mình đành hẹn cuộc thi sang năm, mình viết tiếp vậy. Bài này chả mong giấu danh tính rồi, cơ mà đành chịu, chỉ mong ko bị hắt hủi và đá sang bên vì là ng tỉnh tò trước thế này.

BTC:  E gái hiểu lòng c lắm đấy . Cơ mà e may "những chiếc chíp dài thướt tha" làm gì đây hở giời {:442:} Loại chíp chuyên dụng này chắc kén người dùng lắm nhở ))))) Giáo sư chíp học xin bái phục tài may vá của thợ may chíp vĩ đại
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-3-2012 15:37:16 | Xem tất

CUỘC THI

Bài dự thi số 20:
Mạng ảo và những cảm xúc thật

Mấy hôm ôn thi với chạy sub tùm lum nên cũng chẳng có thời gian nghĩ ngợi cho cuộc thi nhà mình. Nếu có thời gian, em sẽ lại làm 1 clip, với em làm clip tuy hơi mất công nhưng có khi đỡ phải nghĩ ngợi hơn là ngồi viết bài. Em không biết viết thế nào cho thật cảm xúc và ấn tượng, nếu bảo kể lể dông dài, không đầu không cuối thì chắc em làm được, thế nên đừng ai coi đây là bài dự thi nhá, không em xấu hổ lắm (. Phải cảm ơn những cuộc thi thế này, vì nhờ nó, em có thể đọc nhiều bài viết hay và chân thành, biết được tình cảm mọi người dành cho nhà mình nhiều thế nào, và em cũng có cơ hội để thể hiện tình yêu của mình. Hôm nay em cũng sẽ nói lên tất cả những suy nghĩ, những cảm xúc mà em đã có trong suốt thời gian qua, cũng chả mấy khi em làm điều này

Em vào nhà Bin được hơn 1 năm. Vốn thích Bin từ lâu, nhưng em cũng không nghĩ mình reg nick để tham gia hoạt động trên kst, với em trước giờ hoạt động trên diễn đàn là một thứ gì đấy rất mơ hồ. Nhưng khi bắt đầu vào nhà Bin, được nói chuyện với các chị, với những người có cùng tình yêu và sở thích như mình, cảm giác lúc đó chỉ biết diễn tả “tuyệt vời”, nó khiến em thích thú vô cùng, một nơi thú vị thế này không thể không tham gia. Nhưng thời gian đầu, em vẫn luôn giữ khoảng cách giữa mạng ảo và cuộc sống thật. Chỉ nói chuyện trên kst với mọi người, nhưng tuyệt nhiên không bao giờ tiết lộ về em, ngay cả cái nick YH. Đến giờ khi thân thiết với mọi người hơn, những lần off vui vẻ, và mọi người đều không khác gì những người bạn thân thiết, em mới hiểu, có lẽ trước đó em dè dặt vì việc lên đây chi là sự quan tâm về Bin mà thôi, những người bạn em không gặp mặt thì đâu cần phải biết rõ về nhau, suy nghĩ rất ích kỷ đúng không Nhưng càng về sau, khi càng gắn bó với ngôi nhà này, em càng nhận ra, em đang có nhiều hơn mọi thứ, không chỉ là tình yêu với Bin được chia sẻ mà hơn cả em có thêm nhiều người chị, người em, những người bạn, thực sự em rất quý mọi người. Có lẽ tình cảm mà em dành cho mọi người và tình cảm em nhận được gộp lại còn nhiều hơn những gì em có ngoài đời. Em không muốn coi đây là “mạng ảo”. Mỗi khi nghe thấy từ này, có cảm giác chẳng lẽ mình đang mất thời gian vào những việc phù phiếm ?? Rõ ràng mình đã có những tình cảm, tâm huyết, dành cả thời gian và công sức, và tất cả những thứ đó đâu phải là phù phiếm, những tình cảm đều là thật vậy tại sao lại gọi là ảo??

Nhưng có lẽ càng yêu thì càng dễ buồn và dễ ghét. Đầu tiên là về Bin. Em rất yêu quý anh ấy. Cũng như việc không coi trên này là mạng ảo thì em cũng không coi anh ấy là thần tượng, anh ấy là một tấm gương, một hình mẫu, là 1 người chắc có lẽ em không bao giờ gặp nhưng vẫn luôn cổ vũ và yêu thương như một người anh trai, và phải cám ơn anh ấy vì có tình yêu dành cho anh mà em đã có rất nhiều động lực và nhất là niềm vui. Càng yêu Bin thì em lại càng ghét việc người ta nói những điều không đúng không tốt về Bin. Và cũng từ một số chuyện như vậy mà vô tình không có cảm tình với một diễn viên khác, phải nói là vô tình vì có lẽ là em ích kỷ thật, chị ấy chả làm gì sai mà em lại mất thiện cảm với chị ấy. Thế nên em cũng ko thích việc người ta gán ghép với Bin. Đúng là ích kỷ phải không ??, fan Lady Gaga mà thích Bin cũng có thể ship Bin với Lady Gaga cũng được mà Nhưng không hiểu sao, em rất bực nhất là sau này còn biết có nhiều người tin và lấy đâu ra những câu chuyện về Bin và người ấy, buồn vì Bin của em méo mó thế nào với những câu chuyện đó, cảm giác rất xót xa cho tình cảm và niềm tin em dành cho Bin, người ta có thể cũng yêu quý Bin nhưng Bin trong mắt họ không phải là Bin trong mắt em, có cảm giác như họ chưa thực sự tôn trọng anh, dù gì Bin cũng như fan như em vừa mới trải qua một thời điểm nhạy cảm vì chuyện cá nhân trước đó của Bin, em thực sự không muốn Bin bị lôi vào những câu chuyện vô căn cứ như thế. Xin lỗi vì nói chuyện này có lẽ sẽ làm một số người trong nhà mình không vui, nhưng đây cũng là chuyện mà em không thích nhất liên quan đến Bin, sẽ chỉ nói một lần này thôi, và tiếp tục vẫn sẽ làm như em hay làm khi bất đồng với sở thích và niềm tin của người khác, đó là tôn trọng và im lặng.

Đối với nhà Bin, em yêu quý và trân trọng tất cả mọi thứ thuộc về nơi này. Thậm chí đôi lúc nhà mình có vài ý kiến bất đồng, mọi người tranh luận, có khi còn dỗi và giận nhau, nhưng như thế mới biết nhà mình thoải mái và vô tư với nhau thế nào, đôi lúc thấy kiểu giận dỗi thế cũng đáng iu đấy chứ, chị em ở cùng một nhà đôi khi giận nhau cũng là chuyện bình thường Nhưng có những thời điểm em đã rất buồn thậm chí phải khóc vì những chuyện không hay. Em vẫn nhớ lần đầu tiên em phải buồn vì những chuyện trên này, vì những comment làm em bị tổn thương, và hoang mang vì mạng ảo nhưng lại có tác động thực sự đến em, em luôn tự nhận mình là người rất nhạy cảm. Lúc đó em chỉ mới vào nhà mình nên cũng không ngần ngại vào nhà nói em sẽ ra đi. Nhưng cũng chẳng hiểu sao lúc đó em quyết tâm lắm mà vẫn quay về, nghĩ lại nếu lúc đó em ra đi thật, chắc chắn với những gì em đã có như bây giờ, em sẽ phải tiếc nuối rất nhiều. Nhưng lại một lần nữa, rồi 2 lần, 3 lần nhà mình bị chơi xấu, mọi người cũng hoang mang và mất tinh thần, em giận lắm nhưng không làm gì được, những lần sau đó em cũng rất buồn nhưng không chán nản, cũng không nói là em đi bụi vài ngày hay em ra đi, vì khác với lúc trước, đến lúc này em đã dành cho nhà mình quá nhiều tình cảm, em cảm thấy mình có trách nhiệm với tình cảm ấy, mình cần mọi người và những lúc ấy hơn bao giờ hết, mọi người cần phải ở bên nhau.

Em sẽ mãi yêu quý Bin, người đầu tiên khiến em thực sự ngưỡng mộ và dành nhiều tình cảm như vậy, dù sau này em không nhớ về anh ấy nhiều như thế này, có thể sẽ gặp được nhiều người khiến em ngưỡng mộ và yêu thương hơn, nhưng Bin vẫn luôn có một góc nhỏ bé và yêu dấu lắm trong trái tim em. Em sẽ mãi trân trọng khoảng thời gian này khi được ở bên và đóng góp công sức cho nhà mình, bởi em luôn nghĩ có lẽ không đâu có thể cho em niềm vui và sự bình yên thế này như ở bên nhà Bin, khoảng thời gian này sẽ mãi là kỷ niệm đẹp trong những năm tháng tuổi trẻ của em. Yêu Bin và yêu mọi người nhiều.

BTC:  "...Một góc nhỏ bé và yêu dấu lắm..."   {:301:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-3-2012 15:39:37 | Xem tất

CUỘC THI

Bài dự thi số 21:
Gửi người chị lớn của em

Hì, em chào chị Trùm ạ

Em vừa thức dậy sau giấc ngủ trưa chị ạ. Em nhớ mang máng là vừa rồi trong lúc ngủ em có mơ thấy chị Si xong tự dưng lòng thấy buồn buồn; và h chẳng hiểu sao em muốn viết cái gì đó cho chị (hình như mấy cái này chẳng liên quan gì đến nhau hết á )

Chị em mình vốn k nói chuyện nhiều với nhau và cũng không thân thiết, em biết thế.Tính cách của chị thì rất giống 1 đứa bạn từ thời "chuổng cời" của em. Nó cũng thẳng thắn, bộc trực như chị và cái tính cách ấy của nó đã k dung hòa đc với em để rồi dẫn đến cái kết của một tình bạn chị ạ. Nhưng chị ơi tình cảm chị em mình sẽ k "chết yểu" như thế đâu chị nhờ.

Kết thúc phần luyên thuyên em xin phép được chuyển sang chủ đề chính luôn nha. Thú thật là gần đây em mới biết chuyện giữa chị với một số mem cũ nhà mình+một số mem  của kites. Rồi cách đây không lâu em đọc được lời nhắn của chị mà chị Sel post trên face.Trong lời nhắn đó chị có nói sau một tháng chị sẽ quyết định xem mình có ở lại KST nữa hay không. Mọi chuyện đều đã qua hết rồi và em đã nghĩ "Thật tốt vì đến bây giờ mình mới biết mọi chuyện".

Mọi sóng gió đã qua mà bây giờ nghĩ đến em vẫn còn thấy sợ thử hỏi nếu em phải trải qua tất cả những chuyện đấy thì không biết em có nghĩ quẩn không nữa cười nhăn răng. Có một câu nói đại ý là "Phải đến khi mất đi những thứ quan trọng thì con người ta mới biết nâng niu chúng"(hôm nay mình sến khủng>"<.Và theo đó thì có lẽ chị đã trở thành "điều quan trọng" của em rồi hay sao í:">.

Chị không phải là người thích kể lể dài dòng (em nghĩ thế) nên em sẽ lược bớt phần ôn lại kỉ niệm nhé.Tóm sờ lại những điều em muốn nói với chị chỉ có thế này: Dù đã có khoảng thời gian em cứ thấy có remind của chị là lại "giật mình" (cái này thì bắt nguồn từ một lần em đã bị chị nhắc nhở vì dám gọi chị Tồ là Tồ Tẹt) và cũng có đôi lúc chị không hiểu được ý "đùa" của em làm em nhiều khi chẳng dám đùa chị nữa nhưng em vẫn rất quý chị, thật đấy!  

Trời đã về tối (và em phải đi nấu cơm ), bút đã tắc mực em xin phép được dừng bút tại đây

Tặng chị món qùa made-by-chị

999 kít-xừ

Em gái

P/s: Em nghĩ chị của bây giờ đã có chút khác xưa rồi đấy ạ, còn khác ở điểm gì thì...bí mật

BTC: Tác giả bận đi nấu cơm, còn BTC thì bận làm việc rùi {:307:} Tí BTC đi check mail lần nữa, xem hết ngày hôm nay ai chưa nộp thì ... cũng bí mật
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-3-2012 15:42:08 | Xem tất

CUỘC THI

Bài dự thi số 22:
Gửi chị

Duyên phận của con người ta thật kì lạ! Có những người quen nhau bao nhiêu lâu, nhưng vẫn không thông cảm cho nhau, có những người mới vừa gặp nhưng lại rất thân thiết. Chị em chúng ta quen biết nhau chừng được nửa năm nhỉ? Chị cho chúng em cảm giác thân thiết gần gũi như một người chị cả trong gia đình dù chưa được gặp mặt chị. Cách nói chuyện của chị giản dị và thân thiện. Chị hòa đồng và dễ gần với mọi người dù là mới quen nhau trên mạng. Chị cho em cảm giác chị là một người yêu đời, yêu cuộc sống và tin tưởng vào người khác.

Khị gặp mặt chị, em tự nói với mình rằng những cảm giác trước kia của mình về chị hoàn toàn đúng. Chị rất nồng hậu, hiếu khách, hiếu khách với cả một em gái mới quen như em. Chị nói chuyện cũng rất gần gũi y như chị ở trên mạng vậy, ngoài đời thực và trên mạng ảo không khác biệt gì. Tuy tuổi tác chị em mình cách nhau, nhưng có lẽ hoàn cảnh tương đồng, nên có thể ngồi nói chuyện với nhau một cách say sưa như hai người bạn gái với nhau. Nhìn vào gia đình chị, em thật sự ngưỡng mộ, ngưỡng mộ lắm. Có lẽ có ai đó sẽ bảo rằng đây chưa phải là hạnh phúc trọn vẹn, nhưng với em, gia đình chị là hạnh phúc vẹn toàn. Chị à, cuộc sống là chuỗi kết hợp của buồn và vui, của hạnh phúc và bất hạnh, của may mắn và không may. Em hi vọng chị vẫn giữ mãi sự đôn hậu, gần gũi đó, hi vọng chị nhiều sức khỏe và hi vọng gia đình chị cứ mãi mãi hạnh phúc như thế này.

Je pense à toi!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-3-2012 15:43:56 | Xem tất

CUỘC THI

Bài dự thi số 23:
Perhaps love

Thân gửi cả nhà,

Mặc dù đã nhận được lời đe dọa từ Ban tổ chức nhưng em vẫn chưa thể nghĩ ra chủ để đề viết dự thi với nhà mình. Phải cho đến khi quản gia đưa ra hình phạt khủng khíp quá em mới đi mài bút viết bài. Nhưng bút em hỏng ngòi, mực lại hết, ý tứ cứ theo gió mà bay nên em vẫn chưa thể viết được gì.

Thời gian vừa qua, mỗi tối em đều online, lượn vào nhà mình, đọc những câu chuyện của mọi người, tám cùng mọi người và tủm tỉm cười. Bạn em luôn hỏi em một câu: “cái forums đó có gì mà em thích nó thế?” . Em không biết giải thích thế nào với bạn để hiểu về nhà mình. Em chỉ nói rằng: “cứ vào đi rồi biết”.

Ngày hôm nay, khi nghe bản nhạc này, em chợt muốn dùng những hình ảnh thay lời em muốn nói. Và em đã tìm ra lời đáp cho câu hỏi của bạn em, cũng như là những lời chân thành em muốn gửi tới cả nhà mình.

Perhaps love is like a resting place
A shelter from the storm
It exists to give you comfort
It is there to keep you warm
And in those times of trouble
When you are most alone
The memory of love will bring you home
For some a way of living
For some a way to feel
And some say love is holding on
And some say letting go
And some say love is everything
And some say they don't know

BTC: Clip tuyệt vời quá đi mất {:301:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-3-2012 15:45:13 | Xem tất

CUỘC THI

Bài dự thi số 24:
ĐÔI LỜI NHẮN GỬI

24-8-2011, một ngày đối với mình là một ngày để kỉ niệm, không đáng giá, cũng chẳng phải để nhớ nhung gì, chỉ là ngày đầu tiên đặt chân vào HYUNBINHOUSE.
Cũng đã được một khoảng thời gian rồi nhỉ? Quay trở lại những ngày đầu tiên thấy mình cũng giống như bao người khác, lúc đầu tập tạnh làm quen cả nhà, ngồi cả buổi trời mong có ai đó hồi đáp bài viết của mình. Lúc đầu cứ tưởng chỉ mình mình là trải qua cảm giác đó thôi, nhưng hình như ai cũng từng trải qua rồi nhỉ ? .

Muốn viết một chút gì đó cho những người mình yêu thương, không phải thật hay, nhưng chân thực, không phải thật cảm động, nhưng đó là tất cả nhưng suy nghĩ của mình về cả nhà…

Chị Hậu thân mến

Ấn tượng chị để lại cho em là những tác phẩm của mình, chị thích những gam trầm, thích những cái gì xưa, khác với chúng em bây giờ, điều đó làm em cảm giác chị giống như một người mẹ vậy. Chị còn có cả Kiki, chú chó giống thợ săn. Em đã từng nói với chị em thích nó đến thế nào chưa nhỉ? Nếu chưa thì giờ em nói nhé: “Ki ki ơi, tao thích mày lắm lắm í !!!!!”.
Chị thường nói chị thích đọc những comment của nhà mình, mỗi lần đọc nó chị cảm thấy rất vui, em cũng thế đấy, nhưng giá như ngày nào chị cũng vào nhà và nói chuyện với chúng em nhỉ? Như thế sẽ vui hơn nhiều
Tháng 7 này chị về nước, mong rằng 2 chị em mình sẽ có cơ hội gặp nhau, chị nhỉ?

Chị Trùm, người chị cả của nhà

Ngày gần đây em có đọc một truyện ngắn viết về Đức và một người Việt Nam, không hiểu sao em lại nghĩ đến chị nữa. Nhiều khi em cũng suy nghĩ, có phải chị sống lâu ở Đức, nên cũng có tính giống như người bản xứ rồi không? Chị nghiêm khắc, tính khí thẳng như “ruột ngựa”, điều đó đôi khi làm em cảm thấy rất sợ nhưng cũng ngưỡng mộ lắm.
Em nhớ có một lần, chị post nhầm bài trong thớt tám của nhà mình, em phát hiện được, thế là lúc đó làm tới ngồi chọc chị cho bằng được. Lúc đó không hiểu sao thấy chị rất dễ thương và vui tính. Và em cũng nhận ra, đâu phải lúc nào chị cũng thật nghiêm, chị cũng có những cái “trẻ con” như chúng em, cũng dễ gần lắm, điều đó càng làm em muốn gần chị thêm chút nữa

Chị Tồ thân mến

Chị Tồ hiền hậu nhất nhà. Đó là cảm nhận của em lúc mới vào nhà . Em nhớ có lần có ai đã từng khám phá ra, tên chị bắt nguồn từ đâu ấy nhỉ? Chị còn nhớ không? Còn em thì nhớ rõ lắm. Em còn phát hiện ra, tên chị còn là một nhãn hiệu xe nữa, mà không phải xe đạp, xe hơi đàng hoàng đấy! Ước gì có một cái gì đó cũng mang tên em thì hay biết mấy nhờ
Sinh hoạt với nhà mình một hồi mới nhận ra chị Tồ cũng “thú” lắm, cũng có những cái khiến người khác nhớ mãi không quên, chỉ cần nhắc đến là nhớ ngay “Sái Thị Tồ”, nhớ ngay “Giáo sư CHÍP học” .

Aloha, Lão thành cách mạng

Chắc cả nhà mình ai cũng phải ghen tị với cái tên của chị hết nhỉ . Nhưng với em, điều ngưỡng mộ nhất ở chị không chỉ là cái tên mà cả tính cách nữa. Chị Ha học cực giỏi, nhưng cũng khiêm tốn lắm. Lần em biết chị học dược, chị không biết em đã bất ngờ cỡ nào đâu, học dược nhưng vẫn còn thời gian để chia sẽ cùng cả nhà, có dễ không chị nhỉ?

Mót thân yêu của em

Nếu cho em có một câu về Mót thì em sẽ nói: “Cảm ơn Mót nhiều lắm !!!!”. Đâu phải ai cũng làm được như Mót đâu. Ai cũng có cuộc sống riêng của mình, nay Mót phải lo thêm một phần nữa. Nhiều khi em tự hỏi “Như thế có cực không?”, những cũng đủ hiểu để thấy rằng cực lắm chứ! Em khâm phục Mót lắm í, khâm phục nhất là tính cách của Mót, nhanh nhẹn và dí dỏm. Những câu trả lời, những nhận xét của Mót cũng khiến em phì cười. Nhưng thật là lâu lâu cũng có cảm giác hơi sợ Mót đấy, chắc tại Mót là Mót mà )

Gửi Thị Pô yêu quí

Ấn tượng chị trong em là màn đấu bom đạn với Mép tà đạo, nhớ hồi đó cả hai người vác nào là bom, lựu đạn, súng cối toan uýnh nhau . Buồn cười lắm cơ. Nếu để em nói thì chị là người vui tính nhất nhà đấy. Mỗi lần ọp ẹp miền Bắc, chị luôn chuyên trị những trò nhí nhố, còn nhớ không chuyên mục “Mỗi ngày một bức ảnh” của chị Sao, khi chị Hậu nhìn nhầm cặp kính max của chị thành con tôm hùm . Nói về tài thì em cũng hâm mộ chị luôn, chị biết tiếng Trung, thứ tiếng được xếp vào dạng khó nhai nhất nhì. Có dịp chắc em cũng phải học chị mấy câu tiếng Trung để “khè” đám bạn quá .

Chị Bâu thân mến

Nhắc đến chị là nhớ ngay đến chữ “Thộn” . Chả phải chị Thộn gì đâu mà chỉ tại chị Pô Ú thôi nhờ. Còn cả tá cái tên “khó nuốt” mà Thị Pô đặt cho nhà mình nữa, em cũng không ngoại lệ. Nhưng thật là em thấy chị rất dễ thương, tóc xoăn, cao ráo, kính cận đó là bề ngoài, còn cả tá ảnh zai chị post trong nhà lớn nữa, những cái clip, thật sự em cũng phục chị luôn, lại cả vốn tiếng Nhật nữa chứ, lại thêm một thứ tiếng “khó nhai” mà em muốn học nữa…

Gửi chị Sao xẹt

Chủ chuyên mục “Mỗi ngày một tấm ảnh”, hay nói đứng hơn là chuyên mục “Dìm hàng các bựa nhân”, mà nạn nhân xuất hiện nhiều nhất là Tồ Tai Tiếng, không biết đến bao giờ mới có ảnh chị nhỉ?, đừng làm em thất vọng nhé . Mà sao dạo này không thấy “Mỗi ngày một tấm ảnh” nữa nhỉ, chắc phải chuyển tên thành “Lâu lâu một tấm ảnh” mất thôi .

Sel Thị lì, Quản gia yêu dấu của em :x

Em nhớ có lần từng nói với chị có dịp sẽ gửi tặng chị một chậu hoa, mà mãi đến giờ vẫn chưa thực hiện được. Một phần là suy nghĩ tặng chị hoa gì đẹp mà để lâu được dưới đấy, hai là không biết làm sao để chuyển hoa đến tay chị mà không tàn tạ, te tua, tan tát và một phần nữa, có lẽ la do máu LƯỜI của em bẫm sinh hơi cao
Còn cả bé CHIP nữa, có lần chị cho em xem cái clip lắc mông của bé, em nhất quyết đòi mông thật mà mãi chị chưa cho em , em vẫn còn đợi đấy nhé!
Chị Sel ơi, em cũng quý chị nhiều lắm :x

Chị Jin hâm hấp :x

Hai chị em mình có nhiều sở thích chung nhờ, nhất là cùng gu âm nhạc . Không biết nếu đem cả hai chị em đi kiểm tra thì ai cuồng YG hơn nhỉ?
Nhìn thấy mặt chị Jin ngoài đời mới thấy nhà nhận xét đúng, hiền lành, im lặng bên ngoài, còn trên mạng thì là “quái thú bàn phím”
Tính khí của chị đôi khi ngây ngô lắm, mà đôi khi cũng khiến em phải giật mình đấy, mà giật mình cũng có nhiều ý nghĩa lắm nhé .

Chị Miu đại gian :x

Thêm một bựa nhân chuyên chủ trì các trò thác loạn trong các buổi ọp miền Bắc .
Chị Miu tính khí hay lên hay xuống. Em nhớ lần chị lên thớt bên nhà cũ, nghe chị kể về gđ, thấy thương chị dữ lắm :x, nhưng hình như chị Miu vẫn luôn tỏ ra vui vẻ, hoạt bát.
Người ta nói “Cười ngoài mặt, khóc trong lòng”, nhiều khi cứ xả hết ra sẽ tốt hơn rất nhiều đó chị. Em mong chị sẽ mãi vui cười, cả bên ngoài lẫn bên trong nhé :x

Thị Rùa cute :x

Lúc đầu mới vào nhà, Rùa com cho mình cái này, làm mình nhớ mãi
kenrua: e chào chị...ôi nhìn cái áo của chị...hự hự...e vừa xem xong :x  
Chả là lúc đó hình như mình mặc cái áo có cảnh kiss trong phim SOW, thế là Thị Rùa la lên “hự ..hự…”. Tức cười hơn cả là chưa gì đã xưng mình là chị . Rùa ơi, cô nào có biết tôi bằng tuổi cô
Sau này hay chát chít cùng cô trên mạng, thật chứ nhiều lúc không hiểu có chuyện gì mà mình lại nói lắm thế, từ chuyện trường học, rồi nhảy qua đến tận Sherlock Holmes rồi đến cả mật mã Da vinci
Nhiều lúc cùng nhau nói về học hành, trường đại học sau này, dự định của tương lai, mới thấy mình hợp nhau cỡ nào, có khi cũng mong lắm sẽ được đến Hà Nội thăm cô, để cô dẫn đi ăn kem Tràng Tiền nhưng mà sao thấy xa lắm… Có lẽ vẫn phải chờ đến khi mình tự túc được hết cả rồi mình mới có cơ hội gặp nhau nhỉ?

Gửi Thị Mép ham học :x

Chả hiểu sao lúc đấy mình thấy cái nick của Thị Mép củ chuối quá (nhưng so ra thì nick mình vẫn chuối gấp đôi =.=’). Suốt ngày mình toan xưng chị em với Thị, cả đến lúc biết bằng tuổi nhau mà vẫn còn mồm mép chị Mep này, chị Mep nọ
Đúc kết => hồi đấy mình lễ phép đến độ không cần thiết.
Sau này có lần Mep nổi tiếng với phi vụ chim cò, cuộc khẩu chiến với Pô Ú. Nhưng sao dạo này bận học hành, Thị ít lên mạng hơn, cơ hội nhìn Thị tung hoành cũng ít hơn . Đôi lúc nhìn Mep ham học mà thèm lắm , tính mình ỉ lại từ bé nên nhìn Mep siêng năng, máu ham học cũng nổi lên như đồ thị hàm sin, chỉ mong cố gắng học hành, biết đâu sau này mình sẽ gặp được nhau không chừng.

Còn rất nhiều người nữa …
Em muốn nói chị Cà, hỏi dạo này sao không vào nhà thương xuyên nữa…
Muốn nhắn với chị Táo, nói rằng em ấn tượng về chị nhiều lắm đấy
Cho chị Sơ ri mà cả nhà đồn rằng chị xinh cực kì. Cho cả chị Nu nữa…

Cho chị Tím, chị Ason, chị Kiki, chị Mẩu, chị Midory, chị Thủy, Chị Susi, chị Chạch, …,  muốn hỏi thăm rằng dạo này chắc các chị bận lắm, muốn nhắn một câu nhà mình dạo này có nhiều mem mới nên đông vui nhộn nhịp lắm
Muốn viết cho những ai chỉ cần từng đặt dấu chân ở HyunBinHouse này…
Cho những bạn mới vào nhà như Hành, Sứt hay chị Nấm,…

Muốn một lần không nói về Bin, mà muốn nói về tất tần tật những gì liên quan đến Nhà mà mình biết…
Thời gian còn dài lắm, thật sự em không chắc tình yêu của em với Bin sẽ tồn tại bao lâu, nhưng đối với cả nhà, thì thật sự thân thương và gần gũi lắm rồi…
Mong một ngày nào đó, được đến Hà Nội, Hải Phòng, Thái Nguyên, Sài Gòn, đến cả Đức, Pháp để thăm từng người, từng người một…
Thật sự em rất mong có ngày đó…

BTC: Cái khám phá đau đớn ấy e hãy quên đi hộ c với nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-3-2012 15:46:30 | Xem tất

CUỘC THI

Bài dự thi số 25:
Em có một nhà lớn, lại có một nhà lán
                                                  .. và cả một gia đình!!

Bức thư tình đầu tiên
Đỉa chỉ: Nhà lớn Hyun Bin's House
Người nhận: Kim Tae Pyung

Em ko giỏi viết văn, ko viết được những dòng hoa mỹ, ko nói được những lời thật hay, thế nên...anh nghe cho rõ nhé.
Chớp mắt cũng đã 1 năm rồi, em lại thấy như mới mấy tháng trước thôi. Vẫn còn nhớ rất rõ hình ảnh anh chàng đầu đinh, mang giày thể thao, khoác 1 chiếc áo dày xanh nhạt, đứng từ xa cầm mic phát biểu, vừa khóc rồi lại cười, dở hơi thật anh nhỉ

Rồi anh lại về phép, ít ngay anh lại đi, lắm khi thấy anh lén hút thuốc bị chộp ảnh lại, trông xấu thật, nhìn anh đen sạm, gương mặt lại thêm phần xương xẩu, xem ảnh nhìn kỹ hình như còn lởm chởm vài sợi râu... muốn khen cũng ko đc rồi...

Lớn từng này rồi, gần 30 tuổi mới lần đầu tiên đi lính, vào đấy thì lại toàn gặp đàn em nhỏ tuổi hơn mình, chả biết là anh có thấy ngại ko nhỉ. Chắc là có rồi, bình thường đi đóng phim, phỏng vấn, chả phải cứ bị chọc tí là lại ngượng, chỉ biết cười trừ với người ta thôi sao, người ta trai trẻ, còn anh quanh năm chỉ làm diễn viên, thức khuya dậy sớm ôm kịch bản, chắc là chẳng bao giờ tập tành thể thao gì đâu. Trong quân ngũ có ai lập đội đá banh với anh ko nhỉ, mỗi tối đc xem TV, xem mấy bộ phim đang chiếu gần đây, chắc là lại thèm đi đóng phim lắm đây, thấy phim người ta hay, rating cao thì có ghen tỵ ko hả ^^

Mỗi lần về phép là anh cứ im bặt, chắc là trốn giới truyền thông vất vả lắm đây. Người ta đi lính, anh cũng thế, cơ mà còn kiêm luôn cả vai trò ra sách ảnh, làm MC, đi nước ngoài tham gia đối ngoại, công tác là thế, nghệ sĩ nào cũng phải chấp nhận, cơ mà sao đôi nhìn anh, em ko thấy anh vui vậy, cũng ít cười nữa, hay là lại ko thích rồi???

Càng về những ngày sau, anh càng ít cười đi, cái gương mặt cười toe toét mỗi khi ống kinh chiếu đến, cả đôi lúm đồng tiền quen thuộc, đôi mắt rạng rỡ em vẫn thấy, lại đi đâu mất rồi??

Viết từ nãy giờ, tóm lại là em chỉ muốn nói, 1 năm trôi qua, anh đã làm và làm rất tốt, anh nhập ngũ, tham gia huấn luyện, thay đổi công tác... anh đã vất vả rồi. Nói thẳng nhé... em chẳng giúp đựơc gì đâu... quà cáp cho anh thì em ko đủ tiền, gửi thư cho anh em thừa biết đến mùa quýt anh cũng ko nhận được, em lại ko giỏi tiếng Hàn mà tham gia các FC gì đó ủng hộ anh, thế nên.. em làm sao bây giờ?? Vậy em chờ nhé... chờ ngày anh xuất ngũ, ngày anh quay lại, anh lại đóng phim, em thề có chết cũng phải xem ủng hộ, em xem rồi lại đi lôi kéo đứa khác nó xem, nó ko biết anh là ai thì em giới thiệu. Ai đó có kêu gọi vote gì cho anh, dù "ngặt nghèo" thế nào em cũng ráng lên mạng vote cho anh hằng ngày, em vote xong lại đi bắt đứa khác nó vote, nó hỏi anh là anh thì em giới thiệu....

Ừ em chỉ làm được thế này thôi, ko hơn được nữa đâu, vì em có muốn cũng ko biết làm gì nữa vậy.. anh mau về nhé, em nói đc sẽ làm được, chờ thì ko có gì khó cả... thư này em gửi cho anh, anh lính Kim Tae Pyung, vì để tên Hyun Bin em lại sợ nhầm với cô Hyun Bin nào khác. Thư em gửi vào nhà lớn, địa chỉ hẳn hoi, ko chạy đi đâu được... một ngày nào đó nếu gặp được em sẽ lấy ra xem...

PS: Gửi lại cho anh 4 câu thơ mà em rất thích

"Anh giờ đây miệt mài nơi quân ngũ
Vẫn hướng về những viên đá ngày xưa
Tự hỏi lòng anh đã xếp xong chưa
Cứ mãi mỉm cười và ứơc mơ anh nhé..."

BTC: Ôi làm c nhớ anh rùi, sao mà nhớ cái người sáng lấp lánh và xa xăm ấy thế {:301:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách