Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: froidgarcon
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Event] Hát cho người phụ nữ tôi yêu ~ Công bố kết quả và trao giải

Đóng [Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 24-10-2012 12:40:05 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng cuộc thi đã kết thúc tốt đẹp và tôn vinh những giọng ca tình cảm nhất!
Một cuộc thi rất ý nghĩa!  

Tks BTC và BGK đã vất vả! {:444:}

Chúc mừng các bạn đã đoạt giải, đặc biệt là em tròn tròn đáng iu của mềnh! {:414:}

Cám ơn các bạn đã tham gia và chia sẻ tình cảm của mình, đặc biệt là em Thủy êu vấu! {:444:}

p.s:  mình đã nhận được xèng dự đoán BGK

Bình luận

Em Cọp cũng thắng xèng sao! :))  Đăng lúc 24-10-2012 02:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 24-10-2012 12:58:55 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng cuộc thi đã kết thúc tốt đẹp và đã tìm ra được người xứng đáng để trao giải
Cảm ơn BTC đã cho mọi người có cơ hội được nghe những bài hát hay và rất ý nghĩa về những người phụ nữ.
Cảm ơn BTC một lần nữa vì đã tạo cho mình cơ hội kiếm được chút xèng, hihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 24-10-2012 13:00:48 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng các bạn và các ss đoạt giải nhé

Cảm ơn BTC tổ chức game này lắm lắm

Lần đầu tiên mình mới có tự tin tham gia vào một cuộc thi như thế này

Không ham hố đoạt giải nhưng thực sự thì sau cuộc thi mình nhận được rất nhiều

Không chỉ là điểm số, vote của mọi người hay xèng tự BTC, lời động viên từ em gái sau khi nghe mình hát và lời động viên từ các ss trong nhà khiến mình rất vui.

Lấn sau có cuộc thi thế này lại hú mình với nhé. Cứ tham gia cho vui thôi, keke

Bình luận

^^ cuối năm chắc có kites idol đấy bạn ;)) nhớ tham gia nhé :x  Đăng lúc 24-10-2012 01:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 24-10-2012 13:28:10 | Chỉ xem của tác giả
Chào mọi người, lại làm phiền mọi người bằng một cái cmt nữa vậy.

P/S: Mình nhắc lại là mình viết cái này vì muốn chia sẻ quan điểm cá nhân, vì sợ k diễn đạt hết ý nên mới làm thành 1 cái comment riêng thế này, không có mục đích tranh cãi với ai hết!

Trước hết là cảm ơn mọi người đã dành thời gian đọc cái comment trước của mình :)

Cái comment này mình muốn trả lời các vấn đề mà bạn @mikochan chia sẻ ngay dưới post trước mình. Hic, mình nói hơi dài dòng, nên nếu rep bạn ở đó sợ không diễn đạt hết ý.

Thân gửi bạn mikochan và những bạn có cùng thắc mắc với bạn:

- Thứ nhất, cái comment của mình không hề có ý miệt thị, mà như mình nói bạn đầu, đó là những suy nghĩ cá nhân mà mình muốn chia sẻ và góp ý với BTC cuộc thi. Kết quả đã được công bố, mình tôn trọng ý kiến của BTC, BGK và khán giả của cuộc thi này. Cái mình trình bày không phải nhằm chê trách việc trao giải như thế là không hợp lý, mà theo mình cuộc thi có những điểm còn thiếu sót mà mình muốn góp sức chỉ ra để mọi người cũng rút kinh nghiệm cho những lần thi sau chỉn chu hơn. Dường như bạn đang hiểu sai mục đích và ý nghĩa những gì mình nói.

- Thứ hai, về vấn đề 50/50 hay 70/30, đó cũng chỉ là tỷ lệ mà bản thân mình đưa ra để mọi người tham khảo. Mình chả bắt được mọi người phải theo ý kiến của mình là 50/50, mình đưa ra như thế, chỉ vì bản thân mình thấy vậy thì hợp lý hơn thôi. Nhắc lại lần nữa, mình trình bày quan điểm hoàn toàn theo ý kiến cá nhân.

- Thứ ba, về vấn đề vote mang tính thiện vị như bạn nói. Con người mà, ai cũng có một chút thiên vị riêng trong mình, khán giả cũng thế mà BGK cũng vậy. Lí do rất đơn giản, vì tất cả đều là con người mang trong mình đầy đủ "hỉ" "nộ" "ái" "ố" hay nói cách khác là "thất tình lục dục", có yêu có ghét riêng. Bạn cho rằng bình chọn của số đông là thiên vị. Có người sẽ cho rằng đánh giá của một số ít người là thiếu xác đáng. Còn bản thân mình nghĩ, con người ta từ lúc hình thành từ thời thượng cổ cho đến nay hầu như luôn trung thành với quy luật số đông. Như bạn nói cái việc các cuộc thi trên truyền hình có rất nhiều khán giả vote cho những người mà họ không thân quen? Điều đó đúng. Nhưng nhìn theo một khía cạnh khác ta sẽ thấy điều đó bị biến chất thành một cách hiểu khác. Người họ vote cho là thần tượng của họ, người họ yêu mến có cảm tình, hoặc là người mang những nét gì đó giống với người mà khán giả đó yêu mến ... có muôn vàn lí do, không phải sao? Và tất cả những lý do đó đều xuất phát từ cái sự "thiên vị" mà ra cả. Bởi vì tình cảm, cảm xúc, nghệ thuật là những thứ không có một thước đo khuôn thước nào cả, đúng không?

Lật lại vấn đề, theo quan điểm cá nhân mình, như mình vừa trình bày ở trên, trong mỗi người dù ít, dù nhiều đều mang những tình cảm thiên vị riêng mà thôi, đây là điều hoàn toàn bình thường và không thể tránh khỏi. Nhưng cớ gì bạn cho rằng số đông thiện vị mà không cho rằng số ít cũng thiên vị? Mình nghĩ, có lẽ cũng vì nghĩ như thế mà hầu hết các cuộc thi đều có 50% quyết định từ BGK và 50% quyết định phụ thuộc và ý kiến của khán giả, người xem. Tức là 50% quyền quyết định thuộc về số đông, và 50% quyết định thuộc về số ít. Con người vốn trung thành với quy định số đông, mà đưa ra quyền quyết định 50/50 chẳng phải đã là một sự nhân nhượng và được suy xét chín chắn hay sao?

- Về việc bạn nói mình mâu thuẫn giữa "chạm tới cảm xúc số đông" và "100 cái lý không bằng một tý cái tình": Vậy mình hỏi bạn "cảm xúc" là gì? "Cảm xúc" chẳng phải cái tình sao? Câu nói "100 cái lý không bằng một tý cái tình" của mình ý là con người đều mang tình trong người thì đều có sự thiên vị nhất định (không nhiều thì ít). Mà người nào "chạm tới cảm xúc số đông" thì lẽ đương nhiên sẽ nhận được nhiều "sự thiên vị" hơn từ số đông. Mình không thấy đây là điều gì mâu thuẫn hết. Có chăng là bạn không hiểu hết ý của mình, mà chỉ nhìn mặt con chữ để phán đoán thôi :)

Tất nhiên, nhưng điều mình chỉ ra ở trên chỉ là cách nhìn của cá nhân mình thôi. Mình nhắc lại lần nữa là mình không hề phản đối kết quả cuộc thi, mình tôn trọng và trân trọng tất thảy các bạn - những nguời dám chia sẻ suy nghĩ và biết yêu thương.

Thân!

Bình luận

mà bạn lại bảo là mình khiến ra cái tranh luận này? ok ko nói nữa nói, bạn đừng rep chỉ khiến ng ta bực mình  Đăng lúc 24-10-2012 01:41 PM
v bạn cmt là muốn 100% ng đồng ý? mình ko muốn tranh cãi hay tranh luận gì đây, trước giờ mình ko đồng ý cái gì là mình luôn nói ra. bạn @ cho mình như thế  Đăng lúc 24-10-2012 01:40 PM
@mikochan: m` nói vì m` muốn chia sẻ qđ cá nhân, vì sợ k diễn đạt hết í nên mới nói ở đây? Tự bạn biến nó thành tranh luận đấy chứ? *thở dài*  Đăng lúc 24-10-2012 01:38 PM
như thế này đâu bạn. mình ko muốn tranh cãi vì mình ko có gì muốn tranh cãi. thanks!  Đăng lúc 24-10-2012 01:36 PM
đối, ý mình chỉ là 50/50 thì MÌNH thấy ko hợp lý mà thôi. mình cũng là thí sinh, ko phải btc, lời nói của mình = lời nói của bạn. ko nhất thiết phải trình bày ở đây   Đăng lúc 24-10-2012 01:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
 Tác giả| Đăng lúc 24-10-2012 13:30:32 | Chỉ xem của tác giả
Mọi việc đã xong, lỗi một phần là do BTC. Mọi người không tranh luận tại thread này, mọi tranh luận sau post này sẽ bị xóa. Mong mọi người hiểu cho.
Thân!

Bình luận

bạn gà là boy hả o.O *sốc*  Đăng lúc 26-10-2012 11:59 AM
@bingo_carot : gì vợi ss :((. e đã bẩu e là boy r` mà :|  Đăng lúc 26-10-2012 11:55 AM
vất vả cho chị quá=)) *chỉ chỉ* xuống dưới =))  Đăng lúc 26-10-2012 08:35 AM
vất vả cho chị quá=)) *chỉ chỉ* xuống dưới =))  Đăng lúc 26-10-2012 08:35 AM
btc vất vả ^^  Đăng lúc 24-10-2012 10:34 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
pearl1010 + 5 haizz vất vả c quá
ngochanh721 + 5 vất vả cho em!!!
pharmcop + 5 vất vả rùi ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 24-10-2012 15:38:12 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn ban tổ chức nhé
Mềnh đã nhận được xèng từ ban tổ chức
Bất ngờ vì mình được đạt giải
Cứ nghĩ out luôn rồi chứ
cách BGK chấm giải thực sự rất hợp lí và công bằng hơn so với tất cả các cuộc thi trước đây
Chúc cho các event tiếp theo luôn thành công rực rỡ
Mình sẽ năng nổ nhiệt tình tham gia nếu có thể  
Cám ơn và mềnh phé

Bình luận

chúc mừng em êu! :* (p.s: hết rết!) :))  Đăng lúc 25-10-2012 11:51 AM
@nhím : cám ơn cưng đã ủng hộ ss nhé :X  Đăng lúc 24-10-2012 11:33 PM
ss hát hay ghê ^^  Đăng lúc 24-10-2012 10:34 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
lananhkh + 5 Giải ba * tung hoa *

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 24-10-2012 21:47:07 | Chỉ xem của tác giả
Thế là đã tìm được người thắng cuộc rồi. Bình thường mình chủ yếu là sr nên chưa đủ điều kiện để vote nữa thật là tiếc. Bạn đoạn giải nhất thực xứng đáng quá đi...
Mình  nghĩ ai cũng hát hay hết cả, nhưng thích mấy bạn hát mộc hơn là xử lý kỹ thuật.
Mà nhìn lại mới thấy mem gác mái thắng cả giải nhất giải nhì à? Nhà này lớn mạnh quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 25-10-2012 08:22:54 | Chỉ xem của tác giả
Đã chuyển cho 2 thí sinh đạt giải giải giọng ca truyền cảm và lời nhắn nhủ, sr vì tối qua mềnh ngủ quên =)
  1. Hành động        Điểm thay đổi        Thông tin        Đổi thời hạn
  2. Chuyển phát        Kite$ -500         đến kissyou Lồng ghép chuyển giap        2012-10-25 08:15
  3. Chuyển phát        Kite$ -500         đến bingo_carot Lồng ghép chuyển giap        2012-10-25 08:14
Sao chép mã

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
froidgarcon + 5 :xxxxxxx
bingo_carot + 5 chụt chụt iem iu ss nhưnj rùi ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 25-10-2012 08:59:47 | Chỉ xem của tác giả
Hình như mình đoán đúng giải nhất và nhì thì phải..hehe...tuy ko quen các bạn ây nhưng cũng đã vote ủng hộ vì các bạn hát rất hay.
Chúc mừng những bạn đoạt giải, chúc mừng cuộc thi thành công tốt đẹp.{:290:}
À và mình cũng đã nhận được xèng từ game dự đoán BGK rùi nhá...cảm ơn BTC nhìu nhìu...{:444:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 25-10-2012 09:57:29 | Chỉ xem của tác giả
chán qua đi, bận quá quên khuấy mất vụ hay hò nay {:285:}
hẹn các bác event lần 2 nha {:295:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách