Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sis_wanabe
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[EVENT] ♥ HAPPY BIRTHDAY BINNIE 25/9/2012 ♥LENG KENG LENG KENG!!!!

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 24-9-2012 02:40:13 | Chỉ xem của tác giả
Chào cả nhà Bin,

Tối tối muộn, đang thức khuya làm bài, thế nào lại vào ngay được thread này và đọc được nhiều bài tình cảm quá, làm mình chợt nhớ đến nhiều chuyện, cũ có, mới có, vui có, buồn có tại nhà mình.

Hồi chiều mới tâm sự với 1 người bạn mới, bảo sao ai ai cũng quý Bin, sao news Bin comeback lại lên HOT thread, bảo mong Bin quay về chọn kỹ càng kịch bản nhé, để mãi là ngôi sao đỉnh cao. Thế mà mình cũng trả lời, những câu trả lời đã thành quen thuộc. À, mọi người yêu Bin, quý Bin vì anh đóng phim hay, ít scandal, lại đẹp trai. Fangirl mà yêu Bin rồi thì rất trung thành, chờ đợi 2 năm anh về cũng dám chờ, đợi đến khi anh đóng phim lại cũng ráng trông. Đúng là mọi thứ về Bin đều làm cho chúng ta yêu quý thật.

Nói vài chuyện ngoài lề một chút vào đi vào chủ đề chính đây, Bin và nhà Bin của mình nhé!

Thật sự diễn viên mà mình yêu thích, hâm mộ thì có đếm ra cũng rất nhiều nhưng chưa bao giờ trung thành và đeo đuổi đến tận hơn 2 năm qua như Bin, biết từng "chân tơ kẽ tóc" như Bin và thấy thân thiết như Bin. Điều này thật khó giải thích được. Có thể như hồi xưa mình hay nói, yêu Bin rồi vào nhà Bin, được quen biết nhiều người cùng yêu Bin, rồi tình cảm lớn dần từ đó. Sau đó, vì quen và thân thiết, rồi yêu quý nhà Bin mà đến giờ tình cảm ấy làm mình thấy gắn bó với Hyun Bin nhiều hơn xưa. Tình cảm có lẽ không hề mất đi, nó chỉ chuyển hóa từ dạng này sang dạng khác.

Thật sự những lần đi bụi, dạt nhà, số lượng bạn bè quen biết ngoài nhà Bin cũng khá nhiều, nhưng nơi thật sự cho mình cảm giác như một ngôi nhà, một nơi chốn đi về, chỉ có thể là nhà Bin. Mình hay có những cảm giác rất lạ, chỉ cần là người nhà Bin thì dù ít thân, ít trò chuyện, cũng thấy thân thiết đến lạ. Có thể kể ở đây là trường hợp sau nhiều lần đi bụi, vào nhà chợt thấy nhiều mem mới quá, vậy mà đợt off vừa rồi lại rất có cảm tình và thân thiết với chị Hậu, Táo, em Nấm, em Rô,... Chỉ cần là mem nhà Bin, có thân tình với chị em nhà Bin, là mình lại thấy như chị em của chính mình vậy.

Thật sự thì độ cuồng về Bin đã bị giảm đi rất nhiều, nhiều lắm, kể từ sau khi Bin nhập ngũ. Hai năm đã qua, "vật đổi sao dời", nhiều thứ đã khác xưa, nhưng chúng ta vẫn ở đây, vẫn nói về anh chàng xứ Hàn xa xôi kia, vẫn lo lắng bình an cho anh, chúc mừng sinh nhật anh, nói lời yêu anh... Mỗi lần đọc những tâm sự như thế, tình yêu của mình dành cho Bin như được "cho vào lò vi sóng hâm nóng", bất giác đọc và mỉm cười vì thấy hình bóng của chính mình có trong từng lời văn câu chữ ấy. Một sự đồng cảm đến tuyệt vời, chỉ có fangirl mới thấu hiểu được.

Xét về mặt cuồng nhiệt, điên loạn vì idol thì mình không có rồi, vì mình sẵn sàng tặng lịch Bin cho những ai yêu thích Bin, sẵn sàng làm 1 vật kỷ niệm với Bin tặng cho một fangirl cuồng vì Bin, sẵn sàng ngồi 888 hay sub hàng giờ về Bin và phim Bin, sẵn sàng làm 1 tour xuyên Việt chỉ để off với nhà Bin, sẵn sàng download và ca ngợi về Bin nếu có ai muốn xem phim của Bin, sẵn sàng khóc, cười vì tin Bin... đến mức ấy thì chưa phải là cuồng nhỉ? Vì khi xem Reply 1997 xong, mới phát hiện mình còn thua xa mức fan cuồng. Mà thôi, tạm chấp nhận là fangirl của Bin thôi.

Cuối cùng, xin chúc cho anh Bin yêu dấu, ở phương trời xa, đón 1 sinh nhật thật vui vẻ và đầm ấm bên bạn bè và người thân nhé. Cho dù anh không biết em là ai, nhà Bin ở đâu thì cũng mong anh mãi bình yên và khỏe mạnh anh nghe.

Hẹn gặp lại anh ngày này năm sau nhé!

Bình luận

cuồng:x  Đăng lúc 25-9-2012 02:05 AM
Bow
link utube á c, sao c lại ko xem được nhỉ :(( http://www.youtube.com/watch?v=Y5OInnXa1vw&feature  Đăng lúc 24-9-2012 11:30 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
redapple + 5 :)
sis_wanabe + 5 :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 24-9-2012 19:15:09 | Chỉ xem của tác giả
thấy chị em cảm xúc dạt dào cũng muốn đua đòi
nhưng mà nặn mãi chả ra chữ nào nên lại thôi
làm clip tặng sn Bin vậy :x

Bình luận

Bow
đẹp quá nàng:xx  Đăng lúc 25-9-2012 10:20 PM
hay quá, kẹo giỏi thế^^  Đăng lúc 25-9-2012 02:06 AM
clip thích thế chị ơi :xxxxxxxx  Đăng lúc 24-9-2012 11:47 PM
Nhạc hay, hình đẹp, clip tuyệt vời! Ui chao, bé Kẹo giỏi quá chừng chừng đi, cho chị Hậu ôm hun cái nào...:x:x:x  Đăng lúc 24-9-2012 09:26 PM
ngồi xem mể mẩn luôn, đẹp toá @.@  Đăng lúc 24-9-2012 07:49 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
sis_wanabe + 5 @.@
redapple + 5 chăm chỉ này :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 25-9-2012 00:45:16 | Chỉ xem của tác giả
GAME ĐÊM TIỆC 25.9: CÚP BỒ HOÀN HẢO

Phần 1: Gặp gỡ

Phần này, BTC sẽ cho gợi ý địa điểm hẹn.
Người chơi nhanh chân chạy đến địa điểm hẹn (nơi có 6 tấm hình được đánh số thứ tự 1-1, 2-2, 3-3) và mang tấm hình về post trong thớt.
6 người nhanh nhất mang tấm hình về đầu tiên sẽ được chia làm 3 cặp chơi chính của game.
Những người còn lại đành ngậm ngùi làm kẻ thứ 3 vậy.
Thưởng:
-        Cặp về đầu tiên: 40 xèng
-        Cặp về nhì: 20 xèng
-        Cặp về chót: 10 xèng

Phần 2: vượt qua thử thách
Phần này BTC sẽ đưa ra những câu hỏi dạng tag. Mỗi câu hỏi sẽ dành cho mỗi cặp. Xoay vòng khoảng 3 lượt. Thời gian trả lời: (vd là câu hỏi của cặp 1)

1 phút đầu tiên: cặp 1 và tất cả người thứ 3 phá đám được phép trả lời.

Sau một phút: tất cả (cặp 1, các cặp còn lại, người thứ 3 phá đám) đều được trả lời.

Thưởng:
-       ng phá đám được 20 xèng mỗi câu trả lời đúng.
-        Cặp nào trả lời được nhiều nhất, ít bị người thứ 3 phá đám nhất sẽ thắng vòng này. Cặp nhất : 150 xèng. Cặp nhì: 120 xèng. Cặp ba: 90 xèng

Phần 3: Ngỏ lời
Phần này BTC cho thời gian 30 phút.

Đối với cặp chơi: post bài thể hiện tình cảm đối với đối phương. (2 ng cùng post- bắt buộc)

Đối với ng thứ 3 phá đám: post bài thể hiện tình cảm với một ng nào đó trong 3 cặp mà bạn muốn chia rẽ.

Khuyến khích mọi thể loại độc đáo sáng tạo, thể hiện hết mọi cảm xúc ko giới hạn và những lời văn bựa vô đối.
Sau 30 phút sẽ tiến hành vote chấm điểm, màn tỏ tình nào rung động mọi ng nhất sẽ được giải thưởng.

Thưởng:
Cặp chơi đc vote nhiều nhất: 70 xèng cho mỗi người.
Người thứ 3 được vote nhiều nhất: 70 xèng + 30 xèng được lấy từ tiền thưởng của cặp đôi bị tỏ tình.

Sơ đồ tóm tắt:

p/s 1: ai về trễ có thể làm người thứ 3 xí xớn kiếm tiền nhé. Có khi người thứ 3 mần ăn được hơn ấy.

p/s 2: số cặp và thứ tự câu hỏi cho mỗi cặp là ngẫu nhiên.

p/s 3: do ko xác định được có bao nhiêu "kẻ thứ 3" nên có thể thêm giải thưởng sau. Chỉ thêm, ko bớt ;)))

p/s 3: Mọi thắc mắc về trò chơi vui lòng com tại đây.

GAME CÚP BỒ HOÀN HẢO

Phần 2: Vượt qua thử thách

Câu hỏi dành cho: Cặp đôi

P/s: trả lời bằng comment.
Người thứ 3 được trả lời bất kỳ lúc nào.
2 cặp còn lại được trả lời sau 1 phút.

Bình luận

mình chỉ thắc mắc là sao "người thứ 3" nhìn bựa thế kia =))  Đăng lúc 25-9-2012 09:04 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 25-9-2012 01:02:21 | Chỉ xem của tác giả
E cũng muốn viết 1 cái gì đấy thật hay,thật tình cảm gửi đến anh và cả nhà nhưng hiện tại em k còn tâm trạng để viết gì nữa.Đã qua 12h rồi,thế là anh zai của em đã chính thức bước sang tuổi 30 rồi đấy(nói 30 cho trẻ thôi chứ thực ra như cách tính bênh Hàn thì đã là đã 31{:438:}).Aigooo vậy là e cũng đã đằng đẵng theo anh và cái nhà này đc hơn 1 năm rồi đấy nhỉ.Một năm với thật nhiều niềm vui và một 1 xíu nỗi buồn thôi.Hơn một năm qua không phủ nhận đã có những lúc e nghĩ mình đã bớt thích anh lính Hyun Bin đi 1 tẹo,bớt gắn bó với nhà mình đi ít nhiều chắc cũng bởi vì thời gian onl của e k còn nhiều như trước.Cơ mà bh tất cả đều ổn rồi,e vẫn cực kì yêu ông lính gìa  dù quanh em là biết bao anh idol trẻ đẹp.Em vẫn ngày ngày lượn ra lượn vào nhà mình dù (e xin tự thú) đã có lần đi đk mem nhà khác(cụ thể là nhà QIHM)
Em có món quà nho nhỏ này tặng Bin và nhà mình,mong là Binnie và cả nhà k chê ạ{:303:}.Rất mong là sẽ nhận được thật nhiều rate của các quan lớn quan nhỏ nhà mình{:264:}.Ai k rate là e hận người ấy suốt đời

Bình luận

Đẹp quá Jin ơi.^_^  Đăng lúc 25-9-2012 09:17 AM
đẹp quá:x  Đăng lúc 25-9-2012 01:54 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
sis_wanabe + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 25-9-2012 01:54:52 | Chỉ xem của tác giả
Happy birthday Hyun Bin
Happy birthday Kim Tea Pyung
Happy birthday Hyun Bin
Happy birthday Marine Corps

Chúc ANH của em luôn mạnh khỏe, đẹp zai, thêm tuổi mới nhìu niềm vui hạnh phúc

Chúc ANH nhìu thành công hơn, năm 2013 đang chờ anh tỏa sáng,
riêng trái tim em, ANH mãi mãi tỏa sáng

Vì ko có thời gian chuẩn bị quà cáp kĩ càng, nên em mạo muội cóp py vậy
............OPPA SARANGHAE

*******************HYUN BIN-25-09-2012*************************
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 25-9-2012 01:57:21 | Chỉ xem của tác giả
hôm nay 25 rồi
A chính thức bước sang tuổi 31 rồi nhỉ
lại già thêm 1 tuổi rồi ấy
nhanh nhanh cưới vợ cho em nhờ nhá{:444:}
chúc anh thêm tuổi mới hạnh phúc, bình an sống vui vẻ thôi
l============
Thế là lần thứ 2 e cùng cả nhà mừng sinh nhật anh rồi, năm trước tiệc linh đình, nào là phân công nhân lực bưng trà rót nước mời khách, nào là các trò chơi, hăm dọa cạo đầu bôi vôi đuổi khỏi nhà...
trong năm nay e xin lỗi cả nhà nhiều vì ít khi comt bài, post bài, trò chuyện cùng mọi người, cũng chỉ lượn qua lượn lại cập nhật thông tin cả nhà thôi, vì vậy đã ít nói nay lại càng ít hơn. năm nay thay vì khách tới rộn ràng nhà mình lại tụ họp nhớ tới Anh _người gắn kết tất cả mọi người nơi căn nhà ấm áp này. chúc cả nhà luôn vui vẻ, mạnh khỏe.
iu cả nhà nhiều lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 25-9-2012 04:10:01 | Chỉ xem của tác giả
Còn hai tiếng nữa sẽ sang ngày 25/9, mình tranh thủ viết vài dòng trước khi lại đi.

25/9 luôn là một ngày đặc biệt đối với mình, vì những năm trước là sinh nhật một người bạn thân, giờ đây lại thêm sinh nhật của Bin nữa nên ngày này càng trở nên đặc biệt hơn. Năm nay là năm đầu tiên mình được chia sẻ những niềm vui chúc mừng sinh nhật của một người mình chưa từng gặp mặt bao giờ, cũng chưa chào hỏi nhau lấy một câu. Nhưng không hiểu sao mình vẫn cảm nhận đây như sinh nhật một người bạn của mình. Không những thế, bên cạnh mình lại có bao nhiêu bạn cùng chung một tình cảm....

Trong một ngày đặc biệt này, Chúc Binnie luôn khỏe mạnh, hoàn thành thật xuất sắc nhiệm vụ của mình, mãi mãi đẹp trai như bây giờ và sẽ sớm tìm được hạnh phúc của riêng mình {:418:}

Mong cho nụ cười sẽ mãi lưu lại nơi lán nhỏ này

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 25-9-2012 05:58:16 | Chỉ xem của tác giả
Gửi em gái “tung hoa“,

hôm nay là 25/9 rồi, là sinh nhật của người mà chúng ta đều yêu mến và ngưỡng mộ. Nhưng chị muốn dành những dòng chữ này gửi đến em, người em gái „tung hoa“ chứ không phải gửi đến người ấy. Nếu người ấy có biết, sẽ cũng chẳng hờn trách gì chị cả, chị nghĩ thế.

Biết em từ sau khi kst chiếu SG. Em cùng mọi người từ vườn bí dần dần qua đây chơi nhiều. Nếu không làm sub FOL, có lẽ chị sẽ chỉ vẫn dừng lại nói chuyện bâng quơ mà thôi. Hồi đó, khi làm sub FOL, các em làm sai bị chị mắng té tát, nhưng các em cũng không buồn giận gì cả. Ngày đầu phim FOL ra mắt, mọi người cùng nhau ăn mừng, và em có chiêu „tung hoa“ làm mọi người ấn tượng mãi, có lẽ vì thế trong mắt mọi người em vẫn mãi là con bé Hjp Toét tung hoa hồn nhiên, yêu đời và hơi có chút „quái gở“. Chị còn nhớ ngày sinh nhật chị năm ngoái, chị bị lên ghế nóng, em là đứa đưa cho chị list 100 câu hỏi làm chị toát mồ hôi hột, không biết phải làm sao. Lúc đó, mỗi lần trả lời 1 câu hỏi trong đó, lòng chị thầm rủa „con bé Toét này sao lại gửi cái đống câu hỏi này chứ, chỉ muốn kí đầu cho nó sói trán thôi“. Chị cũng ấn tượng về Toét khi làm TS cho chị, chọn font chữ cũng như màu sắc mang đậm chất „tung hoa“, cái emo mà em vẫn hay dùng, hoa bay phấp phới. Em còn tự nhận Dong Soo là chồng em cơ đấy, chị vẫn nhớ. Ấn tượng của chị về em là như thế đấy, không nhiều nhưng đủ để chị nhớ về Toét.

Từ khi nhà mình dọn sang đây, em có nói với chị là em bận học, em cũng ít vào hơn và chị cũng không nói chuyện với em nhiều như trước. Những em nào vào nhà mình từng nói chuyện với chị, dù bây giờ không còn vào nhà chơi nữa, như Mẩu, hay Toét, chị vẫn nhớ. Với chị, các em vẫn mãi là thành viên của nhà mình.

Hôm nay nghe mọi người bảo em gái em mất, chị thật thấy mình quá vô tâm và hời hợt. Em gái „tung hoa“ à, chị thật xin lỗi vì sự hời hợt của mình. Thấy em thường ghi stt trên yahoo, nhưng lại cho rằng chắc chỉ là tình cảm yêu đương gặp trục trặc thôi, rồi sẽ qua, ngày mới lại đến, chẳng có gì đâu. Cứ nghĩ như thế nên chẳng bao giờ thấy em trên yahoo mà gọi em hỏi thăm cả. Thật xin lỗi! Lời xin lỗi dẫu có muộn màng thì chị vẫn muốn nói ra.

Giờ đây chắc em và gia đình buồn lắm. Chị cũng chẳng thể làm gì khác được ngoài việc nói lời chia buồn cùng gia đình. Mong em và gia đình sớm vượt qua nỗi đau này. Giờ đây em là trụ cột của bố mẹ, hãy gắng sức lên em nhé! Cố lên! Đừng gục ngã! Chị và mọi người luôn đứng sau lưng ủng hộ em, em gái „tung hoa“!

Viết từ nơi xa
Sabina

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
 Tác giả| Đăng lúc 25-9-2012 06:56:48 | Chỉ xem của tác giả
Dành cái post đầu tiên trong ngày để chúc mừng SN Bin
hôm qua đã tính ngồi chờ đúng 12h đêm khuya sẽ post vào chúc rồi cơ mà
tự dưng có chuyện ngoài ý muốn nên lại lỡ mất ^^

Năm nay lại phải đóng SN trong trại lính, hy vọng Bin sẽ có 1 buổi tiệc ấm cúng, thân mật bên đồng đội của mình, đc ăn nhiều thật nhiều chocopie và mau chóng đc đón kỳ nghỉ phép sắp tới với gia đình ^^

Bình luận

ánh mắt:x  Đăng lúc 25-9-2012 01:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 25-9-2012 08:51:47 | Chỉ xem của tác giả
Ghé qua nhà, gửi lời Chúc mừng sinh nhật đến Huyn Bin iu quý!!!
Kim Tea Pyung sắp hoàn thành nghĩa vụ rồi!!
Mong chờ ngày anh trở lại

Bình luận

Cảm ơn bạn :x  Đăng lúc 25-9-2012 12:58 PM
:x  Đăng lúc 25-9-2012 09:21 AM
thanks bạn ^^  Đăng lúc 25-9-2012 08:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách