Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Selly
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Event] Cuộc thi truy tìm huy hiệu Magikarp~ compled!

[Lấy địa chỉ]
11#
 Tác giả| Đăng lúc 8-1-2013 20:24:05 | Chỉ xem của tác giả
Em cũng xin phép được đăng ký tham gia

Link trại đăng ký thăm gia cuộc thi:  http://dragcave.net/user/selly153

Số lượng Shallow Water hiện có (0, 1, >=2): 2

Lý do tham gia cuộc thi: Mong muốn gỡ gạc, kiếm chác lại phần thưởng mình đã đem ra tài trợ  

Bình luận

=))))  Đăng lúc 13-1-2013 02:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 8-1-2013 20:41:36 | Chỉ xem của tác giả
Tui cũng mon men chơi cho biết.... {:149:}

* Trại rồng nhà Solkhin:
http://dragcave.net/user/solkhin

* Số lượng Shallow Water hiện có 00000000000000 => còn chưa biết rõ con nào là con nào nữa nà {:426:}

* Lý do tham gia cuộc thi: thấy quản gia đi PR với lý do "lần đầu tiên" nên mủi lòng, tham gia. Nhưng mục đích "sâu xa" là được tặng mấy con rồng làm vốn {:290:}

Mấy đứa mau mọc cánh để tui còn biết đường mà đặt tên nghen ^_^

Bình luận

rồng trưởng thành chị ko cần tha nó vào post nữa đâu, vậy chị bây h có rảnh thì tạo 1 acc phụ đi, em chuyển rồng qua cho chị  Đăng lúc 8-1-2013 09:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
 Tác giả| Đăng lúc 8-1-2013 20:54:51 | Chỉ xem của tác giả
solkhin gửi lúc 8-1-2013 20:41
Tui cũng mon men chơi cho biết....

* Trại rồng nhà Solkhin:

Chị chờ một lát, em sẽ đưa cho chị 2 em rồng Shallow Water
chị có thể chờ trứng nở rồi báo em để nhận, em sẽ nuôi hộ chị đến lúc đó

hoặc nhận ngay như mấy chị em nhà mình, với điều kiện có acc phụ =))))
acc phụ là như vầy
vì mỗi acc chỉ chứa được 4 trứng, nhưng giới hạn tối đa cho tổng trứng + rồng con là 12
nên mình có thể dùng acc phụ nuôi trứng, khi trứng lớn thành con thì dùng em rồng Magi chuyển về acc chính
vì chị mới tham gia nên ngoài 2 quả trứng Shallow Water em sẽ tặng cho chị thêm vài quả trứng rồng Magi để chị muốn trao đổi với trại bọn em cũng dễ dàng

Muốn chiến thắng trong game này thì phải kiếm càng nhiều Shallow Water càng tốt, như vậy càng nhanh thực hiện 100 lần Splash chị ạ

mà em treo giải có xèng kites mà ko ai ham, toàn ham rồng nhỉ =))))
chị Sol chưa biết nên em tiết lộ Tisel hay Metal là những em rồng quý nhất hiện nay đấy, em vật vã mới kiếm được vài em đớ ;))

Bình luận

Em giàu sẵn *tự sướng* :)))  Đăng lúc 10-1-2013 06:23 PM
mình cũng muốn kiếm nhiều mà acc nào cũng full hết :(( chả lẽ tạo thêm acc nữa hả zời @@  Đăng lúc 8-1-2013 11:38 PM
hí hí hí, gì chứ account phụ thì tui có cả list, để rảnh sẽ tạo vài cái nuôi rồng ;-))).... giờ tui còn đang nghiền ngẫm về các loại rồng đây!  Đăng lúc 8-1-2013 08:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 9-1-2013 00:38:57 | Chỉ xem của tác giả
Chị thấy tin báo từ sáng mà h chị mới có lúc vào nhà mà đăng kí.
Nhưng mà sự tỉ là nhà chị có 2 e, nhưng mà chị cũng splash được 1 ít rồi. Tại cứ lúc nào nhớ ra chị lại cho các e ý làm việc. Thế chị có đủ quyền tham gia không :"> Không lại bảo chị ăn gian vì chị xuất phát trước rùi.
Chị không thấy ghi điều kiện tham gia, hơn nữa chị nghĩ với tốc độ nuôi rồng của cá nhân chị hiện nay chị tăng số lượng nhà chị lên cũng không tốn mấy thời gian, như thế có được coi là công bằng không??? Một là chị cũng có 2,3 acc, thậm chí chị còn nhờ hatch hộ không cần dùng đến red. 2 là chị đi xin cũng đơn giản, trứng lại breed đơn giản. Otoke???/
Tiếp nữa là giải thưởng, chị thấy không được yêu cầu gen, dù chị vẫn ham tinsel và metal, nhưng 1 là nhà chị cũng đã có kha khá, 2 là như thế hơi bất công với những chị e chưa có e nào, 3 là tinsel và metal rất khó ưa, từ khi chị có các e nó đến h, chúng nó mới chịu breed cho chị đúng 1 trứng silver >< vậy thế giải thưởng cũng IOUs hay sao??? Hơn nữa nhưng e offspring của ha với seo, waiting list cũng kín cả nhà mình rồi còn gì :)).
Chị thấy hơi băn khoăn, nhưng dù sao thì chị vẫn đăng kí có được không???=)) =)) =))
Chị đã trình bày hết lí do rồi nhé, nên là giả như sau này có vấn đề gì không được trách chị ăn gian đâu nhé :P Tuy là hiện h nhà chị luôn trong tình trạng full limit vì chị đang chạy 1 lúc nhiều pj. Cả cá nhân lẫn trong DC nên cũng có thể coi là có chút bất lợi bù lại :P
Chị kiêm cả chân tài trợ cũng được nhưng vẫn hơi lo ngại vì độ cứng đầu của mấy đứa kia =))
Tước quyền thì đâu của chị cũng được, chị cũng chơi cùng chị e nhưng không cần tính giải cho chị cũng ko sao.

Đơn đăng kí của chị đây

Link trại đăng ký thăm gia cuộc thi: copy link trại, sau này BTC chỉ căn cứ trên trại này để tính: http://dragcave.net/user/shinjiteru

Số lượng Shallow Water hiện có (0, 1, >=2): hiện tại là 2 nhưng mà chị có thể nhân số này lên rất nhanh, 100% non-inbred :P

Lý do tham gia cuộc thi: Phân thân chơi nhiều pj cho vui, cộng thêm mục đích tăng số lượng tất cả các loại rồng trong scroll. 2 golden fish này chị cũng mới có 1 đôi nên nhân cơ hội này tăng lên cho đỡ thua kém anh chị e trong nhà.

Edit1: Trả lời ha với kẹo: Ok, nhà chị có 4 e rồng nước, vậy chị sẽ breed được 4 trứng cho chị e trong nhà. (mặc định là các đôi sẽ cho ít nhất 1 trứng).
Ưu tiên những ai chưa có/có ít trước nhé ^^. sau cooldown chị lại breed tiếp cho đến khi hết deadline thì thôi. Như vậy tối đa mỗi nhà có thế có 4 trứng  từ 4 cặp unrelated nhà chị, ko lo inbred. Đăng kí trứng, thì quăng còm luôn dưới bài này nhé.
Chị đang full trứng nên lứa này nở chị sẽ breed lứa đầu tiên, nghĩa là ngày mai. Cả nhà nhớ đón trứng sớm để giải phóng chỗ cho nhà chị nhé. Link teleport quăng free trong trại, nên cứ ai nhanh chân thì vợt nhé, tự giác là mỗi lần chỉ được lụm 1 trứng nhé =))

Đi xin hộ thì chị sợ không được vì mấy bạn hay cho chị toàn ko đồng ý regift. Có lần chị full trứng mà bạn ý cho chị, chị để tạm acc phụ mà bạn ý đã hỏi ngay rồi =)) =)). Chị cũng ko muốn đặt vấn đề vì các bạn ý cho chị mà chị lại còn xin thêm để cho người khác nữa chị cũng hơi ngại.

Bình luận

cái đơn này phức tạp quá, nếu đoạt giải thì Shin lấy tiền còn rồng để chị em nuôi, thế là vẹn cả đôi đường ;))  Đăng lúc 10-1-2013 12:07 AM
nếu sợ bất công thì chị đừng đoạt giải nhất =)))))))))))))))))))))))))))))))))))  Đăng lúc 9-1-2013 11:06 PM
đọc xong cái đơn đăng ký thì.... quáng gà rồi :=))))))))))))))))))))))  Đăng lúc 9-1-2013 06:49 PM
trời ơi cái đơn đăng ký =))) chị có nhiều thì phân phát cho bọn em thi, chứ có mỗi 2 em thì có chạy maraton cũng ko kịp deadline kia =)))))))))  Đăng lúc 9-1-2013 10:06 AM
ví dụ giờ em chỉ có 2 em, mà đã breed tất cả các em em có thể breed cho chị em nhà mình. Nên chị có thể xin cho em chẳng hạn =))  Đăng lúc 9-1-2013 09:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
 Tác giả| Đăng lúc 9-1-2013 13:11:13 | Chỉ xem của tác giả
shinjiteru gửi lúc 9-1-2013 00:38
Chị thấy tin báo từ sáng mà h chị mới có lúc vào nhà mà đăng kí.
Nhưng mà sự tỉ  ...

chị suy nghĩ phức tạp quá rồi
em chỉ muốn tổ chức cho vui thôi, để mọi người có event gì đó thêm hứng khởi, chứ tất cả ko chỉ là chuyện thắng thua {:429:}
giải thưởng thật ra với người chơi lâu như chị chả đáng bao nhiêu, nhưng người mới chơi là động lực và mục tiêu hướng tới rồi
chưa biết chắc chắc thời gian tìm được người thắng, nên giải thưởng chắc phải IOUs rồi ))))))))))))))))
lúc ấy ko breed ra thì em sẽ đi xoay cho ra thì thôi
chị cứ tham gia thế nào mà mình cảm thấy vui nhất là được rồi, ko cần nghĩ nhiều vậy đâu {:262:}
em đã add chị vào list rồi nhé

Bình luận

E iu ơi chị hoàn thành nhiệm vụ rùi đấy ^^  Đăng lúc 22-1-2013 09:15 PM
Ok, hiểu rồi.... thks nàng.... nãy giờ đang ngâm kiú về các loại rồng, vừa update whishlist xong ;-)  Đăng lúc 11-1-2013 10:54 PM
đi chơi về rồi à??? hehehe, tui cũng đoán em đen chấm bi đấy... nhưng giờ phải kiếm sách về rồng mà đọc thôi :-)))))))))))))))  Đăng lúc 10-1-2013 10:40 PM
*túm váy* thế này sao màk em giành giải đc  Đăng lúc 10-1-2013 06:27 PM
Thì chị sợ bất công thôi ý,giải thưởng chị cũng ham mà:))  Đăng lúc 9-1-2013 03:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 10-1-2013 19:29:17 | Chỉ xem của tác giả
Selly gửi lúc 8-1-2013 20:24
Em cũng xin phép được đăng ký tham gia  

Link trại đăng ký thăm gia cuộc thi:  ...

Sel úi ùi,

Trong mấy con rồng này, nàng nhìn thử dùm tui con nào nàng đã tặng trứng, để tui biết đường đặng đặt cho em nó 1 cái tên thiệt là đẹp với!

Bình luận

em rồng màu đen có chấm những ngôi sao nhỏ li ti, mẹ tên Lee chae rin CB, bố tên Kwon Ji Yong CB, đích thị là nó đấy chị ạ =)))))))))))))))))))  Đăng lúc 10-1-2013 10:36 PM
chắc là em Nebula thứ 4 chị ơi :))  Đăng lúc 10-1-2013 08:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 11-1-2013 00:34:21 | Chỉ xem của tác giả
Breed 2 cặp thì 1 cặp ra đúng trứng 1 cặp ra rồng nước =)) =))

Tặng chị e quả đầu tiên:
http://dragcave.net/teleport/08149ce451fd29a25ae511b8e30a2dad

Yêu cầu: Chị e tự giác, ai có rồi ưu tiên người chưa có, người có nhiều ưu tiên người có ít.
Nếu đã claim quả này thì quả sau dành phần cho người khác nhé.
Có vẻ dạo này trong nhà mình có trứng đi lạc bất tung tích :-s ngày kia về có thời gian chị sẽ tìm thừ xem. ><
Các chị e nhớ lụm trứng sớm nhé :)

Bình luận

định nhường mọi người mà thấy để mãi ko ai vào lấy nên em xin nhá =))  Đăng lúc 11-1-2013 12:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 11-1-2013 22:44:23 | Chỉ xem của tác giả
Selly gửi lúc 8-1-2013 20:54
Chị chờ một lát, em sẽ đưa cho chị 2 em rồng Shallow Water
chị có thể chờ trứng nở  ...

Sel ơi,

Bên account phụ có 2 em đã nở, làm sao chuyển về account chính được đây? Vì Sk xài chức năng Active Transfer thì không được!

Bình luận

đỡn tốn magi, vì magi 2 ngày chỉ chuyển được 1 lần thôi, khi nào magi nhà chị lớn em sẽ dạy chị cách chuyển ;))  Đăng lúc 11-1-2013 10:51 PM
chị chưa có em trồng magi chưa chuyển được đâu, em sẽ dùng magi nhà em luân chuyển trung gian hộ chị, nhưng đợi 2 quả kia nở nốt đã, chuyển một lần cho  Đăng lúc 11-1-2013 10:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 13-1-2013 12:48:45 | Chỉ xem của tác giả
Tặng chỉ e quả thứ 2 nhé:

http://dragcave.net/teleport/184544afc7793af4f475d7a86c813785

Yêu cầu vẫn như trên. Kẹo đang cooldown nhoá, ko được lỡ tay đâu đấy :))

Breed 5 cặp mà thu được có 2 trứng, cặp thi cho ra rồng nước, cặp thì cho ra magi, được có 2 em cá vàng thôi TT.
Đợi đám bâu xâu lớn sẽ breed tiếp cho chị e :X

Bình luận

chị ơi em có lỡ tay đâu, em chỉ ngứa tay thôi mà =)))))))))  Đăng lúc 13-1-2013 04:47 PM
@ss Zo: nhanh thế, đúng là người tềnh của em mà lị =)))))))))))))))0  Đăng lúc 13-1-2013 01:59 PM
Sel: Người tềnh lấy rồi nhóe!  Đăng lúc 13-1-2013 01:40 PM
em có nên lỡ tay ko đây =)), thôi để em đi kiu người tềnh em vào lấy vậy ;))  Đăng lúc 13-1-2013 01:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 14-1-2013 15:06:43 | Chỉ xem của tác giả
Quả thứ 3 tặng chị e,

http://dragcave.net/lineage/8f2lr

Vác magi sang nhà chị/em đón về cho an toàn nhoá.
Không có magi thì PM để nhận link teleport lun ^^

Chị zo, kẹo đều đang CD nhoá, các chị e còn lại nhanh chân đón e nó về để còn có chỗ breed cặp nữa nào.

***Cá vàng bơi bơi bơi:">***

Bình luận

Đón luôn đi chị, đt cũng đón được mà =)) e send PM rùi đấy  Đăng lúc 14-1-2013 04:02 PM
cho mềnh đi, nhg đang onl bằng đt, chưa nhận ngay đc, để tối về mang magi sang đón nhé ^^  Đăng lúc 14-1-2013 03:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách