Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: tieu_windy
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Drama] Worlds Within (2008)

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 30-10-2012 16:54:02 | Chỉ xem của tác giả
Ngày hạnh phúc

Là ngày anh ngập ngừng ngỏ lời yêu em thêm lần nữa, anh có biết là em vẫn luôn mong chờ cái giây phút này lắm không???
Đêm nay e cảm giác như có thể với tay chạm được bầu trời, bởi những vì sao cứ lấp lánh quanh hai ta, gần lắm í.
Anh nhớ đấy nhé, kể từ giây phút này chúng mình lại hẹn hò với nhau đấy, anh không được là một tiền bối khó tính suốt ngày quát mắng e nữa đâu đấy!
Joon Young yêu Ji Oh nhiều lắm, yêu rất nhiều Ji Oh của Joon Young à!!!

Bình luận

hixx, đoạn này cảm động đến muốn khóc, cứ thế nhé... hãy nắm chặt tay nhau vào... đừng bao giờ buông tay... JO JY àh.  Đăng lúc 25-4-2013 02:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 16-11-2012 10:37:43 | Chỉ xem của tác giả
Sáng nay ngồi nghe đi nghe lại bài này
Nỗi nhớ lại dâng trào...

Bình luận

Nghe đi nghe lại, cực thích  Đăng lúc 25-4-2013 02:47 PM
hu hu, càng gần đến ngày Bin về lại càng nhớ, thế mới lạ ^^  Đăng lúc 16-11-2012 09:18 PM
nhớ quá c Zo ơi, những tháng ngày hạnh phúc :xxxxxxxxxx  Đăng lúc 16-11-2012 09:11 PM
Đếm từng ngày nên thấy lâu lắm chị ơi, ước gì là ngày mai lun, hí  Đăng lúc 16-11-2012 03:39 PM
Lẹ mà, sau hôm nay là còn 20 ngày nữa thôi ;-)  Đăng lúc 16-11-2012 03:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 24-11-2012 17:47:45 | Chỉ xem của tác giả
Giới hạn của cô ấy

- Em định cứ thế này đến bao giờ? Cứ cau có với anh thế này, cãi lời anh, và cay nghiệt với anh thế đến khi nào? Đến khi nào đây?
- Đừng có ảo tưởng đi. Sau khi chia tay, anh gọi em để hỏi em về nhà an toàn chứ. Rồi hỏi em đi đâu đấy... Chút tình cảm còn vương vấn của anh đấy à? Hay là... chỉ vì em là hậu bối của anh, phải không? Thoạt đầu em cũng không muốn tin là thế, nhưng sau khi suy nghĩ kỹ lại... " À, thì ra với anh ấy, mình chỉ là hậu bối mà thôi". " Một hậu bối không hơn không kém". Em thấy vậy đấy. Giờ thì sao không tin những gì em nói? Em đã nói với anh rồi, phải không? Hôm qua, trong phòng tắm, em đã nói sẽ kết thúc. Và những gì em nói với anh hôm nay không phải là cay nghiệt. Em cũng không có ý cãi lời anh. Càng không phải là do chút tình cảm còn sót lại.
- Vậy rốt cuộc nó là cái khỉ gì chứ? Anh nói cái gì em cũng cãi lại cả!
- Đó không phải là cãi lại. Mà là đưa ra lời khuyên! Đúng là hết chịu nổi anh mà, không thể chịu nổi... Tiền bối! Anh đã nói với em thế nào, cả Yang Soo Kyung, Min Hee, Byung Wook, Chul Hee... Và các đàn em khác nữa? Hãy để phim là đời, đời là phim, phải không nào? Hãy sống như thế đúng không? Anh giảng đạo bài bản lắm còn gì? " Phim đặc biệt ở chỗ nào chứ?" " Lúc nào cũng chú trọng vào những chi tiết tạo rating, cuộc đời đã ở đâu trong đó?". Nghĩ như vậy thì dễ. Nhưng làm mới là khó, mới là cách thuyết phục đúng không? Và thực tế thì anh đã sống như thế nào? Nghĩ về bộ phim hồi sáng thử xem nào. Về sự cô đơn của một cặp trung niên phải không? Dù có thể ta có trong tay tất cả...Nhưng vẫn luôn ám ảnh bởi nỗi cô đơn chứ gì? Vậy thì, mẹ em có vẻ như cũng có tất cả đấy... Nhưng vẫn có cảm giác cô đơn,  phải chưa nào? Những điều như thế anh có hiểu được không? Còn phim mới của anh nữa, thứ gọi là tình yêu đích thực ư? Vượt qua ranh giới của sự sống và cái chết? Ôi! Trong khi chính anh lại là người bỏ rơi bạn gái mình... mà trước đó cũng tự anh đòi quay lại chứ đâu. Chỉ vì cô ấy giàu hơn anh thôi sao? Ôi! Cái gì cũng có giới hạn chứ! Em buồn vì mất một người yêu. Nhưng buồn hơn vì phải cay đắng thừa nhận rằng những lời từ vị tiền bối em hằng kính trọng chỉ là giả dối cả? Em nghĩ em cần thời gian để nguôi ngoai tất cả. Vậy đấy, cho nên, đừng làm phiền em nữa. Được chứ?

Xem đoạn này cảm giác thật là đã, cứ như gãi đúng chỗ ngứa í, he he. Xem đi xem lại mấy tập này đúng là không biết chán. Cái cách mở nút thật là cân đối hài hòa với cách thắt nút. Nhìn ánh mắt của Ji Oh lúc này mình đã dự đoán được một cái kết có hậu rùi. Không hẳn anh bàng hoàng và sốc khi bị Joon Young lật tẩy được tất cả, mà có trong đó cả sự thanh thản, nhẹ nhõm vì cuối cùng anh không phải sống trong sự dằn vặt và khổ sở để che dấu nội tâm thật sự của mình nữa. Thế thì hai người đã quá hiểu về nhau rồi còn gì. Cái giới hạn của sự chịu đựng cả 2 cũng đều đạt đến rồi, vậy thì còn gì có thể ngăn cách được 2 người nữa đây!

Bình luận

đúng là ai đã nghiện thì nghiện nặng, nghiện mà ko đứt ra được... những con người nghiện.  Đăng lúc 25-4-2013 02:49 PM
Và đó cũng là lí do vì sao càng xem lai càng thấm. xem 1 vài lần chắc chắn ko thể đọc kịp lời thoại mà, hí hí  Đăng lúc 24-11-2012 06:57 PM
Thoại đỉnh cao :x WW là bộ phim thoại khó và nhiều thoại vào bậc nhất trong những drama HQ tớ từng xem.  Đăng lúc 24-11-2012 06:45 PM
Hôm nay mát zời thảo nào Si đa thoáng thế, khà khà  Đăng lúc 24-11-2012 06:13 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
sis_wanabe + 5 rõ fan cuồng WW rồi :x:x:x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 24-11-2012 20:03:18 | Chỉ xem của tác giả
zo_zo_zo_zo gửi lúc 24-11-2012 17:47
Giới hạn của cô ấy

Chiều nay em cũng vừa mở xem lại WW c ạ
Em xem tập 5, đoạn Ji Oh đến nhà Joon Young lấy quần áo mang tới trường quay cho nàng í, rồi thấy nhà bừa bộn quá nên anh chịu không nổi, cứ vừa lẩm bẩm than phiền cô nàng ở bẩn quá và dọn dẹp nhà hộ bạn gái. Trời ơi yêu quá đi mất, yêu từ cái mặt phụng phịu cằn nhằn đến cái cách anh ấy tỉ mẩn dọn từng chút một: gấp quần áo chip (đoạn này em vừa xem vừa xúc động nhưng cũng vừa ngại vì trước giờ em nghĩ không muốn cho ai đụng vào đồ này của mình, cả bố hay anh trai cũng thế, chồng thì còn đỡ ngại hơn chứ với bạn trai thì em cách ly hoàn toàn, nhìn cũng không được ) rồi giặt ga trải giường, lau nhà, cọ bồn cầu... Nhìn anh giai to cao vạm vỡ ngồi chà từng cái bậc thang yêu không chịu được {:444:} {:444:} {:444:}
Lúc dọn nhà xong nhìn mặt anh hớn hở, định đi làm cốc cafe thì phát hiện ra sự thật đau đớn là toàn bộ cốc đã được dùng và chưa được rửa {:404:} Trông anh ngồi phịch xuống đất, ức quá không biết làm gì hét lên một tiếng mà đến buồn cười

Bình luận

Đúng là mặt mũi xinh đẹp mà lại ở bẩn.))))))))))))0  Đăng lúc 24-11-2012 10:00 PM
Chị nhớ lúc đó hình như Ji Oh bảo: "mặt mũi cô ấy xinh đẹp để làm gì chứ" =)) Công nhận, mặt xinh mà ở bẩn dễ sợ =)))))))  Đăng lúc 24-11-2012 09:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 24-11-2012 21:13:48 | Chỉ xem của tác giả
the.road.ahead gửi lúc 24-11-2012 20:03
Chiều nay em cũng vừa mở xem lại WW c ạ
Em xem tập 5, đoạn Ji Oh đến nhà Joon Youn ...

Đúng đúng, đoạn đó cũng là một trong những đoạn chị cũng thích xem đi xem lại nhất đấy.
Người đâu mà đáng yêu thế cơ chứ, Joon Young chắc phải tu mấy kiếp mới kiếm được anh chàng như thế.  Vừa đẹp người lẫn đẹp nết {:297:}
Cái cảnh gấp chíp ấy chị và Tồ đã từng thảo luận vô cùng say mê, cho đến tận bây giờ chị vẫn luôn ước ao được gặp Bin một lần để hỏi về cách gấp đấy. Ji Oh chắc sẽ mần luôn cho chị em xem nhưng mà Bin chắc sẽ ngượng nghịu rồi đỏ mặt quay đi vì xấu hổ {:438:}

Bình luận

hả, các c lại còn "thảo luận vô cùng say mê" về cái đoạn nhạy cảm nài xaooooooo =)))))))))))))  Đăng lúc 25-11-2012 11:34 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 15-1-2013 12:54:43 | Chỉ xem của tác giả

...Vẫn cứ mãi ngốc nghếch
Vết thương lòng tan theo những giọt nước mắt
Để em không còn dõi theo anh
Ra đi một cách dễ dàng như thế

Những kỷ niệm ngày xưa và tình yêu đau khổ này
Tất cả đã là quá khứ
Thời gian ah, hãy mang anh đi thật xa, xa mãi
Hãy mỉm cười với nỗi buồn ngày hôm nay.

Bình luận

em thích nhất bài này trong album OST í :x  Đăng lúc 17-1-2013 03:03 PM
"Những giọt nc mắt, những nỗi buồn của em. Để anh ko biết, em đã chôn sâu trong lòng" <3  Đăng lúc 15-1-2013 08:16 PM
clip hay quá............  Đăng lúc 15-1-2013 01:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 18-3-2013 22:42:08 | Chỉ xem của tác giả
Hic,nhân dịp coi "Gió Đông" thấy Jo In Sung và chị Hye Kyo rất tình tứ và đẹp đôi,làm tò mò đến film này,vì cũng từ tình tứ trong film này mà họ thành đôi,ai còn link down ở đâu ko hay coi online cũng được,share cho mình với nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 18-3-2013 23:21:46 | Chỉ xem của tác giả
pinklin gửi lúc 18-3-2013 22:42
Hic,nhân dịp coi "Gió Đông" thấy Jo In Sung và chị Hye Kyo rất tình tứ và đẹp đôi,l ...

Bạn qua thread này down link torrent, mình thấy vẫn có ng giữ seed đấy (chắc là chị Star nhà ta rồi :xxx) http://kites.vn/thread/-kbs-2008 ... d-link-125-1-1.html
Bây giờ down torrent thì chậm lắm, nhưng cứ down khoảng 3-4 tập cùng lúc rồi bỏ quên nó vài ngày, kiểu gì cũng có phim để xem mà.
Nếu ko thì bạn thử ngó xuống mấy link khác xem, nhiều link đc reup rồi đó
Mình tin rằng nếu kiên nhẫn kiểu gì bạn cũng down thành công WW bản HD long lanh luôn
Chúc bạn sớm đc xem phim. WW là bộ phim mình cực kỳ thích, xem tới thuộc lòng rồi mà ko chán :xxx

p/s: Mình đã hứa với Aloha là sẽ gửi quà tết cho mọi người, thế nhưng lại quên mất bạn vì lâu rồi bạn ko vào nhà
Tự nhiên hnay con bé nhắc lại mình mới nhớ :))
Aloha e đừng lo nhé, chị đã gửi tiền cho a ấy rồi nha =))))))))))

Bình luận

zời ạ, giờ mới phát hiện ra cái PS đầy man trá này ở đây =))  Đăng lúc 6-7-2013 08:24 AM
Ko có gì đâu, hi vọng link down còn nguyên vẹn đủ bộ  Đăng lúc 21-3-2013 12:41 AM
Có link fshare,vậy mình down fshare cho lẹ,thankS pronto nhé.  Đăng lúc 20-3-2013 11:52 PM
Ha ha,thankS pronto nhìu,ko bik nói gì nên ko có vào 8,tin tức hình ảnh anh Bin thì fanpage up mỗi ngày rùi.H hứng khi nào là lục film anh Bin khi đó à ^^  Đăng lúc 20-3-2013 11:47 PM
Chết dở phải làm sao đây =)))))  Đăng lúc 19-3-2013 11:25 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 16-4-2013 19:36:41 | Chỉ xem của tác giả
Ha ha, chết mất thôi !!!!
Đang đi lang thang thì vớ được cái ảnh này, Ji Oh đã trở thành ngôi sao thật rồi!!
Anh í vừa có một tour FM mấy nước cơ đấy =))))))))))))))))))))

Bình luận

@binkyo: 2 cái kính khác nhau mà, nhìn cái gọng là biết ngay, hí. Tình cờ trang phục, kính lẫn điệu bộ của Bin lại giống với Ji Oh thuở nào nên tớ đùa đấy ^^   Đăng lúc 25-4-2013 04:34 PM
Sao lại có người đẹp cả người lẫn nết thế này.  Đăng lúc 25-4-2013 04:31 PM
Là sao nhưng lại không hoang phí. chả bù cho mình, cả thèm chóng chán, luôn luôn muốn thay đổi. Bin đáng được học tập theo quá.  Đăng lúc 25-4-2013 04:30 PM
từ năm 2008 đến 2013, 5 năm rồi vậy mà Bin vẫn giứ được cái Kính đấy. Bin đúng là sống tình cảm, lưu giữ những kỉ vật gắn liền với mình.  Đăng lúc 25-4-2013 04:28 PM
@binkyo: đúng rùi đấy, 3 ảnh nhỏ bên trái là ảnh hôm Ji Oh ra sân bay gần đây, còn 3 ảnh bên phải là Ji Oh mơ mộng năm 2008 ^^ (giấc mơ đã thành hiện thực, ka ka)   Đăng lúc 25-4-2013 03:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 4-7-2013 23:30:07 | Chỉ xem của tác giả
Thế giới người ta sống có một cảnh Hyun Bin đón Song Hye Kyo ở trạm xe buýt rất dễ thương. Đây là khởi đầu cho cuộc tỏ tình của cô nữ sinh Jun Young với Ji Oh. Và video là quá trình thực hiện cảnh này ở trường quay.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách