Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Michico
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Drama] My Name Is Kim Sam Soon (2005)

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 12-2-2015 22:26:53 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn subteam ạ!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 12-2-2015 22:32:11 | Chỉ xem của tác giả
Michico gửi lúc 18-9-2011 05:00 PM
Các giải thưởng dành cho bộ phim
    * 42ND THE PAEKSANG AWARDS
       - Phim truyền hình ha ...

sociuuu luôn! Rating ngất ngưởng!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 30-6-2016 10:18:28 | Chỉ xem của tác giả
Đúng như có bạn nói, cảm nhận về phim mỗi lần xem 1 khác.
Ngày bé xem chỉ thấy phim này hài hài, rồi thì kết nổ đĩa anh Hyun Bin, zai gì đâu trẻ đẹp dễ thương lại còn má lúm, yêu ko kể xiết
Mấy hôm rồi ngồi cày hết cả bộ Sam soon, vẫn kết anh Hyun Bin như ngày nào nhưng cảm nhận về nhân vật đã có phần khác xưa. Mình thì chả thích được nhân vật của Samsoon, nhưng cũng ko thể ghét được cô ý. Cô ý chỉ dành lại đúng người cô ý yêu, nhưng mình thấy có cảm giác cô ý cuồng zai quá rồi, kiểu như anh ý là chiếc cọc duy nhất nên cô ý cố gắng bám lấy ý. Kiểu nếu có anh nào mà chỉ cần cho cô ý tầm 5s đèn xanh thôi thì cô ý cũng chả cần anh Ji Heon nữa.
Anh JiHeon thì vẫn tưng tửng như trước giờ anh vẫn vậy, Nhưng mình thấy anh ý có phải quá phụ bạc ko??? Anh ý trước giờ vẫn yêu một HeeJin có phần mập mạp, cô ý trở về, ốm đau bệnh tật, gầy gò thì anh ý lại nhớ nhung cô gái mập mạp khác. Rồi khi cô ý trở về, anh vẫn có thể làm tình, vẫn có những việc mà anh và cô ý 3 năm trước vẫn làm cơ mà. Haiz, thế mới nói, khi mà đàn ông đã quá quen thuộc 1 cô gái thì anh ta sẽ rất dễ chán.
Người mà mình cảm thấy đồng cảm và thương nhất là HeeJin. Cô ý 3 năm trước ko muốn là gánh nặng cho anh, Có thể đúng như cô nói, đó là quyết định sai lầm nhất của cuộc đời cô. Nhưng nếu ở trong cảm nhận của người trong cuộc thì mới hiểu được tại sao lúc đó, cô gái trẻ lại quyết định như vậy. Cô mặc cho anh hận cô, mặc cho nỗi nhớ của cô vs anh cũng làm cô đau khổ ko kém, nhưng trong hoàn cảnh như vậy, anh chị của anh thì đã mất, nỗi đau thể xác và tinh thần của anh vẫn đang còn. liệu nếu cô ko chọn xa anh như vậy, cô ở lại trong nước điều trị thì nhỡ có vấn đề xảy ra, liệu anh có chịu đựng được nữa ko. Lúc đó cô hoang mang nhưng được người lớn thúc đẩy (mẹ JiHeon) nên cô mới quyết định như vậy chứ. Khi cô trở về, 1 thân thể yếu đuối, thế rồi ty của anh cho cô cũng chả còn. Đau khổ biết bao nhiêu.
Mà thôi, ko viết nữa. tóm lại mình thấy thương HeeJin quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 2-7-2016 15:48:06 | Chỉ xem của tác giả
con_nhoc_91 gửi lúc 30-6-2016 10:18 AM
Đúng như có bạn nói, cảm nhận về phim mỗi lần xem 1 khác.
Ngày bé xem chỉ thấy phim ...

Tớ ko nghĩ là Samsik phụ bạc Hee Jin vì cô ấy gầy gò yếu đuối. Nói gì thì nói, Hee Jin vẫn có quá nhiều ưu điểm nếu so với Sam Soon vừa béo vừa thô mà. Chỉ là trong 3 năm xa cách, có quá nhiều thứ xảy ra. JiHeon không phải là không thể chờ đợi 3 năm, mà là trong 3 năm ấy, anh ấy cứ nghĩ mình bị phụ bạc nên không có lý do gì để chờ đợi, cũng không có lý do gì để không mở lòng với người con gái khác. Khi Hee Jin trở về là lúc mà Ji Heon đã thích Sam Soon rồi, chỉ là lúc đó anh ấy ko nhận ra, nên vẫn đón nhận Hee Jin trở lại. Nhưng tình cảm không phải là thứ có thể gượng ép được, càng ở bên cạnh người con gái khác, càng dễ nhận ra tình cảm của mình thực sự thuộc về ai.

Hee Jin cũng đáng thương thật, cô ấy hơi quá tự tin vào tình yêu ngày trước. Lỗi cũng chẳng phải do cô ấy nhưng có lẽ chỉ biết đổ cho 1 chữ duyên. Không có duyên với nhau thì đành vậy thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 19-7-2016 22:36:02 | Chỉ xem của tác giả
Aloha!! gửi lúc 2-7-2016 03:48 PM
Tớ ko nghĩ là Samsik phụ bạc Hee Jin vì cô ấy gầy gò yếu đuối. Nói gì thì nói, He ...

trong hoàn cảnh này t vẫn thấy Hee Jin là người có ưu thế ít hơn. Sam Soon có sk là có tất, còn cô ý sức khỏe vẫn ko được đảm bảo. Người ta chả bảo có sức khỏe là có hết tất cả mà. Trong khi tính khí Samsoon lại còn vô duyên nữa, thế mà anh ý vẫn yêu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 30-4-2017 20:04:16 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng thấy trong phim này rất tội cho Hee Jin
Có thể nói cô tự làm tự chịu, nhưng vẫn thấy tội cho cô ấy. Hee Jin có nụ cười vô tư, là 1 cô gái đáng yêu, sống theo tình cảm. Cô ấy đã tin rất nhiều vào tình yêu của JH mà ko nghĩ tới có thể sẽ bị thay thế. Cô ấy có với JH 8 năm hạnh phúc, nếu là mình thì mình cũng ko nghĩ chỉ 3 năm và vài tháng gặp SS mà JH sẽ thay đổi
Thật sự đối với mình, bộ phim đã ko dc trọn vẹn do mình rất rất đồng cảm với Hee Jin, và có 1 chút ko thích nhân vật JH (nhưng do HB đẹp trai quá nên bỏ qua dc)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 30-4-2017 23:18:43 | Chỉ xem của tác giả
sasuke_ango gửi lúc 30-4-2017 08:04 PM
Mình cũng thấy trong phim này rất tội cho Hee Jin
Có thể nói cô tự làm tự chịu, nhưng ...

Bản thân Hae Jin cũng thay đổi rồi, cô ấy đã bắt đầu yêu anh bác sĩ nhưng cô ấy ko nhận ra đấy thôi.
Tình cảm dành cho Jin Hun quá lớn khiến cô ấy cố chấp không nhìn thẳng vào sự thật rằng trái tim đã dần hướng về anh bạn đó tự lúc nào.
Trong câu chuyện tình của Jin Hun và Hae Jin thì Hae Jin đúng là rất tội nghiệp, nhưng số phận cũng mỉm cười với cô ấy khi lúc nào bên cạnh cũng có một người yêu thương và quan tâm hết mực. Hae Jin là một cô gái yếu đuối bệnh tật, nếu ở bên một người như Jin Hun, một gia đình có quá nhiều mất mát đau thương như gia đình của Jin Hun, chắc chắn cô ấy không thể gánh vác và trở thành một nàng dâu tốt, và ngược lại Jin Hun cũng ko thể là người có thể chở che bảo vệ cho cô ấy một cách hoàn hảo như anh bạn bác sĩ kia.

Đây là bộ phim hài hước và vui vẻ nhất mà mình từng xem, dù nhắc tới Hae Jin có một chút buồn, nhưng nỗi buồn đó lại nhanh chóng được thay thế bằng những tia hi vọng khác.  Bản thân mình thì lại thấy bộ phim đã kết thúc vô cùng trọn vẹn và tất cả mn đều có một happy ending.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 28-12-2017 21:25:21 | Chỉ xem của tác giả
ôi trời , thời đó em mới 15 tuổi thôi Oppa, e mê tít cái má lúm đồng tiền của anh, em mê cả gương mặt baby đó của anh <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách