Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: bmwx1ilu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Drama 2013] Giọt nước rơi | Hồng Đăng, Chi Pu[Link online post 1, ep 12]

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 21-5-2013 10:06:18 | Chỉ xem của tác giả
Nói chung là tớ tìm được ổ phim rồi, search google chán chẳng ra cái diễn đàn nào cả, mới nhớ ra là kites cũng có v-zone, tìm được ổ mừng rớt nước mắt   Không biết là ổ này có được tám nhảm không nhỉ.
Xem 4 tập phim thích lắm, dù lồng tiếng nghe không được thích cho lắm nhưng mà nội dung hơi bị được. Chuyển thể từ tiểu thuyết Việt Nam nên hy vọng phim sẽ càng ngày càng hay :">

Tất nhiên là tình tiết vô lý cũng có nhưng vẫn chấp nhận được, nhân vật Linh đáng yêu dã man, nhí nha nhí nhảnh, còn cái câu Đan mắng Linh "hâm" nữa chứ. Sao mà yêu thế

À, có một chi tiết là sao Đan là sát thủ chuyên nghiệp mà lại không phát hiện ra có người đi theo mình và không phát hiện ra Linh đang đến gần lúc ở hành lang chung cư nhỉ? Có chi tiết này vô lý thôi :">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
 Tác giả| Đăng lúc 21-5-2013 10:15:06 | Chỉ xem của tác giả
koh_ren gửi lúc 21-5-2013 10:06
Nói chung là tớ tìm được ổ phim rồi, search google chán chẳng ra cái diễn đàn nào c ...

Hehe, chào mừng cậu nhé, có mỗi mình mình nhà buồn quá. Vào 8 với mình nhé.
Phim VN thì có tiến bộ nhưng cũng khó tránh khỏi sản, như cái đoạn máu me kinh khủng ở tập 1 ấy.
Mình cũng thích không lồng tiếng @@
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 21-5-2013 10:23:47 | Chỉ xem của tác giả
bmwx1ilu gửi lúc 21-5-2013 10:15
Hehe, chào mừng cậu nhé, có mỗi mình mình nhà buồn quá. Vào 8 với mình nhé.
Phim VN ...

Ô bạn nói tớ mới nhớ, cái đoạn đạn vừa bắn vào xong mà sao máu đã tóe ra tứa lưa thế nhỉ :))
Nhưng mà sạn cũng chẳng tránh được, ví như phim Hàn cũng đầy sạn ý mà :)) Nhưng người ta vẫn mê đấy thôi :))

Nói đến sạn tớ nhớ ra một chi tiết nữa là sao lúc Đan kéo Linh xuống cầu thang, cảnh sau ở ngoài đường, Đan đã đội mũ và Linh có thêm cái bờm thế :)) Tớ nghĩ đang trong lúc kéo đi như thế mà cũng có thể tháo mũ dắt ở quần đội lên thì còn chấp nhận được, nhưng mà Linh có thêm cái bờm thì hơi quá :)) Còn cái ở tập 1 bọn lưu manh có nhìn thấy Linh đâu mà có câu "Con bé này ngon nhỉ" =))

Nhưng mà xem phim vẫn thích dù cho sạn đầy =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
 Tác giả| Đăng lúc 21-5-2013 14:35:48 | Chỉ xem của tác giả
Phỏng vấn Chi Pu của tiin.vn

Xin chào Chi Pu! Được công chúng biết tới với vai trò một hot girl, người mẫu ảnh, MV ca nhạc, Chi Pu có cảm nghĩ thế nào trong lần đầu tiên đi đóng phim?

Xin chào độc giả của Tiin.vn! Thực ra, việc đóng phim cũng đã nằm trong kế hoạch nhằm định hướng hình ảnh của Chi Pu trong thời gian tới. Lần đầu đóng phim, công việc tuy hơi vất vả một chút nhưng rất thú vị và đem lại cho mình nhiều điều mới mẻ.

Được biết, đây không phải là lần đầu tiên Chi được mời đóng phim. Cơ duyên nào đưa Chi tới bộ phim này?

Thực ra ban đầu, Chi đi casting cho một bộ phim khác, không phải là cho Giọt nước rơi. Hôm đó có anh Bùi Quốc Việt (đạo diễn phim Giọt nước rơi) cũng đến xem. Có lẽ do ấn tượng với Chi nên một thời gian sau anh Việt đã liên lạc với Chi để mời vào vai chính trong bộ phim của anh.

Chi nghĩ sao về vai diễn của mình trong phim này?

Vai diễn Linh trong phim thực sự rất giống Chi ngoài đời: Trẻ con, nhí nhảnh và cực kì thích sự lãng mạn. Chi thích nhất ở nhân vật Linh ở chỗ là cô bạn luôn tốt bụng, hoà đồng, trẻ con, hồn nhiên khiến những người xung quanh phải bật cười. Có lẽ vậy nên gần như Chi đã mang hình ảnh của mình ngoài đời vào trong phim.

Chi có gặp nhiều khó khăn khi đóng phim này không?

Vì chưa qua đào tạo diễn xuất nên Chi khá tự ti và căng thẳng trong những ngày quay đầu, nhất là ở những cảnh đòi hỏi tâm trạng buồn và phải khóc. Cũng may là ê kíp rất quan tâm và thường xuyên giúp đỡ, hướng dẫn Chi về chuyên môn nên Chi cũng không cảm thấy quá áp lực. Anh Việt là một đạo diễn cũng khá khó tính nhưng lại không bao giờ mắng mỏ, quát tháo. Còn các anh em trong đoàn rất hay nhí nhố pha trò nên không khí buổi quay thường rất thoải mái vui vẻ.

Chi Pu có kỷ niệm gì ấn tượng khi làm phim không?

Đối với một người không được học qua diễn xuất như Chi thì để diễn được những cảnh tâm trạng, khóc lóc là rất khó. Chi phải rất tập trung thì mới lấy được cảm xúc. Nhiều khi, Chi cảm thấy áp lực quá, sợ mọi người trong đoàn phim thất vọng về khả năng diễn xuất, nên vì chính điều đó mà Chi khóc được trong một số cảnh.

Chi tự "thẩm định" thế nào về khả năng của mình trên phim?

Vì đây là bộ phim đầu tiên Chi đóng nên chắc chắn không thể tránh khỏi việc có nhiều cảnh diễn vẫn chưa được tự nhiên. Nhưng sau vài tập phim đã phát sóng thì Chi nhận được khá nhiều phản hồi tốt từ người xem, nên cũng tự tin hơn về khả năng của mình.

Chi có lấy ai làm hình mẫu để bắt chước diễn xuất không?

Chi không lấy ai làm hình mẫu để bắt chước, diễn xuất theo cả. Chi chỉ xem và để ý cách diễn xuất của các diễn viên khác thôi. Chi vẫn muốn mình có thể tạo dựng được phong cách diễn riêng của mình.

Nếu gặp 1 người con trai nguy hiểm như vai Đan ngoài đời, Chi sẽ làm gì?

Thực ra, ở ngoài đời, Chi là người thường tìm đến sự an toàn và bình yên. Vì thế, nếu gặp những người “nguy hiểm” như thế thì Chi sẽ khó bước tiếp được (cười). Chi thích tuýp người có tính cách mạnh mẽ, cá tính, nhưng vẫn biết chăm sóc và chung thuỷ với người yêu. Nhân vật Đan trong phim khá là khác so với hình mẫu đàn ông của Chi ngoài đời đấy.

Chi có sợ không nếu đóng phim xong thì bị gán ghép với bạn diễn?

Tất nhiên là Chi không sợ rồi, vì rõ ràng đây là công việc làm nghệ thuật của Chi mà.

Làm người mẫu ảnh, đi hát và bây giờ là đóng phim, liệu diễn xuất đã là cái đích tới của Chi chưa, hay chỉ là một bước tiến trong sự nghiệp của bạn?

Đến thời điểm này thì Giọt nước rơi đã phát sóng được một số tập và Chi nhận được phản hồi khá tốt từ khán giả về diễn xuất. Chính vì vậy, Chi càng có thêm động lực để thể hiện ước trở thành diễn viên chuyên nghiệp. Từ bé tới giờ, Chi rất yêu thích điện ảnh nên có lẽ đây sẽ là con đường lâu dài mà Chi chọn. Mong là sự cố gắng của mình sẽ được đền đáp và gặp được nhiều cơ hội lớn hơn nữa.

Vậy hiện tại, Chi Pu thích được gọi với danh hiệu nào nhất: Hot girl, người mẫu, diễn viên, ca sĩ?

Từ thời gian này trở đi thì Chi muốn được biết đến với tư cách diễn viên Chi Pu nhất.

Chi muốn đóng một vai diễn thế nào trong tương lai?

Chi muốn thử sức ở nhiều vai diễn khác nhau, để từ đó xác định được thể loại vai nào là thế mạnh của mình.

Nếu đạo diễn yêu cầu cảnh nóng, Chi có dám hết mình vì nghệ thuật không?

Hiện tại thì Chi sẽ không nhận đóng cảnh nóng vì không phù hợp với hình ảnh của Chi hiện tại. Tuy nhiên, về sau này, khi đã đi sâu vào nghề diễn thì có lẽ Chi sẽ phải cân nhắc sao cho cảnh nóng vẫn giữ được giá trị nghệ thuật và không gây phản cảm.

Hiện tại, nhiều hot girl khác như Chi cũng đi đóng phim nhưng chưa gặt hái nhiều thành công. Chi có tin rằng mình sẽ thành công với bộ phim này không?

Thực sự khó nói, bởi một bộ phim thì chưa thể khẳng định sự thành công của một diễn viên được, nhất là diễn viên mới vào nghề như Chi.

Hãy chia sẻ một chút về những dự định tương lai của Chi!

Trong thời gian tới, Chi Pu vẫn sẽ tiếp tục làm nốt các dự án quảng cáo, đồng thời sẽ tung ra MV "Tiểu Thư Cá Tính". Ngoài ra, Chi sẽ tham gia vào một show truyền hình thực tế vào tháng 8, cùng một số dự án cá nhân khác. Chi luôn muốn gây bất ngờ cho những ai theo dõi mình. Mong là mọi công việc sẽ suôn sẻ và luôn nhận được sự yêu quý ủng hộ từ mọi người.

Cám ơn Chi Pu! Chúc bạn luôn thành công trong thời gian tới.

Sr: http://tiin.vn/chuyen-muc/phim/c ... nhu-trong-phim.html
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
 Tác giả| Đăng lúc 21-5-2013 14:39:18 | Chỉ xem của tác giả

Sr: tiin.vn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
 Tác giả| Đăng lúc 21-5-2013 14:40:26 | Chỉ xem của tác giả

Sr: tiin.vn
Trả lời