Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4704|Trả lời: 21
Thu gọn cột thông tin

[Drama 2013] Chạm tay vào nỗi nhớ | Baggio, Diệp Anh, Tiến Lộc...

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 17-11-2013 19:29:54 | Xem tất |Chế độ đọc
Chạm tay vào nỗi nhớ

Tên phim: Chạm tay vào nỗi nhớ

Đạo diễn: Vũ Hồng Sơn

Thể loại: Tâm lí, tình cảm, hình sự

Thời lượng: 38 tập

Kênh phát sóng: VTV3

Năm sản xuất: 2013

Phát sóng: 21h20 thứ năm, thứ sáu hằng tuần

Nội Dung

"Chạm tay vào nỗi nhớ" là một bộ phim không chỉ khai thác về câu chuyện đời sống sinh viên với tình bạn, thầy trò, tình yêu lãng mạn mà còn mô tả tính chất đặc thù của ngành nghề cảnh sát. Chạm tay vào nỗi nhớ sẽ có những vụ án điều tra điển hình hứa hẹn nhiều kịch tính đan xen suốt phim.

Phim là câu chuyện của nhóm sinh viên năm thứ nhất của Học viện Cảnh sát. Nhân vật chính là Quân – một công tử ngang ngược và cá tính, dựa vào người bố có chức vụ trong ngành cảnh sát nên ngông nghênh, luôn gây khó dễ cho các bạn cùng lớp và thầy cô giáo. Cô bạn học cùng lớp Ngân Hà luôn cảm thấy khó chịu trước những trò phá phách của Quân nhưng chính cô cũng nhận thấy những điểm tốt đẹp ẩn sâu bên trong con người của cậu sinh viên này.

Trong lúc Quân bị hiểu lầm là kẻ đánh người và có nguy cơ bị đuổi học thì Ngân Hà lại là người duy nhất tin tưởng cũng như tìm mọi cách để bảo vệ người bạn của mình tiếp tục được học tại trường. Ngân Hà đã tìm đến sự giúp đỡ của thầy giáo Minh – nguyên là một điều tra viên bị thuyên chuyển công tác về trường làm quản lý học viên sau thất bại ở một vụ án. Thầy Minh đã từng trải qua thời tuổi trẻ sốc nổi, bồng bột và nhận thấy ở Quân và mình có sự đồng cảm là tình yêu với nghề. Sự giúp đỡ của bạn bè, thầy giáo đã khiến Quân lấy lại được niềm tin và có cơ hội thể hiện khí phách, bản lĩnh của mình.

Bên cạnh đó, trải qua nhiều sự việc, nhóm sinh viên bất ngờ phát hiện ra người khiến cho Quân bị hiểu lầm chính là Tài – lớp trưởng, một chàng trai trầm tính, ít nói. Vì bố từng là một cảnh sát viên điều tra nhưng đã hy sinh khi làm nhiệm vụ đã khiến Tài có cái nhìn cực đoan về ngành và bị bọn tội phạm mua chuộc, lợi dụng.
Sau những biến cố, nhóm bạn Quân, Ngân Hà, Tài, Thư đã cùng thầy Minh phá được nhiều vụ án. Sóng gió trôi qua, Minh trở lại làm điều tra viên. Quân thay đổi cách sống và cùng những người bạn tiếp tục học tập để trở thành những chiến sỹ cảnh sát ưu tú.

"Chạm tay vào nỗi nhớ" là đề tài dành cho giới trẻ, chỉ có chút hơi hướng hình sự. Vì vậy sự nhẹ nhàng, dí dỏm, hồn nhiên rất được chú trọng. Ngay từ khâu xây dựng kịch bản, Đạo diễn Vũ Hồng Sơn đã luôn chú ý đến tâm sinh lý của lớp trẻ bây giờ, tránh những gì quá khô cứng, hô khẩu hiệu suông. Bộ phim có sự tham gia diễn xuất của các diễn viên gạo cội như: NSƯT Trần Đức, NSƯT Đỗ Minh Hằng, NSƯT Minh Thảo… Đặc biệt là dàn diễn viên trẻ vào vai chính như Baggio (vai Quân), Diệp Anh (vai Ngân Hà), Tiến Lộc, Thanh Sơn, Huyền Trang…

Về dàn diễn viên của phim, đại đa số là diễn viên không chuyên với kinh nghiệm diễn xuất chưa nhiều, nhưng đó lại là một thế mạnh. Sự chân thật, gần gũi với cuộc sống sẽ đem đến sự tươi trẻ, thuyết phục người xem. Trong phim này, đạo diễn sử dụng cách kể với nhiều thủ pháp. Các mâu thuẫn được giấu và luôn gây bất ngờ.

credit: baoviet

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
namy2206 + 5 Ủng hộ 1 cái!
.Min. + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 17-11-2013 19:34:55 | Xem tất
Link xem online

Tập 1:

Tập 2:

Tập 3:

Tập 4:

Tập 5:

Tập 6:

Bình luận

miền nam giọng chuẩn như này mà :3  Đăng lúc 17-11-2013 11:04 PM
cho nó dễ nghe, nghe tiếng miền Nam khó nghe lắm  Đăng lúc 17-11-2013 08:27 PM
baggio lồng tiếng bắc dở quá =)) lồng tiếng dở ẹt =))  Đăng lúc 17-11-2013 08:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-11-2013 13:04:44 | Xem tất
Phim này xem phải nói là đc ^^ Thích nhất thầy Minh đột phá, vừa đẹp trai vừa nghiêm túc chuẩn mực..kekee. Quân cậu thì mình ko thích lắm vì ngay từ đầu đã ko thích Baggio , lại đóng quả vai hống hách nên càng ko thích. Tài đơ thì hơi đơ nhưng mà cũng đáng yêu đấy chứ..kiki
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 27-11-2013 19:19:26 | Xem tất
thuydoan282 gửi lúc 27-11-2013 13:04
Phim này xem phải nói là đc ^^ Thích nhất thầy Minh đột phá, vừa đẹp trai vừa nghiêm ...

ôi chờ mãi mới có bạn đến bàn phim với mình *chấm nước mắt dạt dào*

nói thế nào nhỉ, lâu lắm rồi mình mới xem phim Việt Nam

hoàn cảnh dẫn đến phim thì cũng khá...củ chuối

Bạn rảnh thì vào đây bàn phim với mình chút nha~ Hoan nghênh ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-11-2013 14:57:59 | Xem tất
Trong phim này thích nhất thầy Minh *tung hoa tung hoa* Rất tò mò về quá khứ của thầy. Thích cả Quân nữa vì đẹp trai {:414:} Nhưng mình không thích nhân vật Ngân Hà, kiểu cứ làm sao ấy, toàn nói những điều giáo điều vớ vẩn {:426:} Nói chung là phim hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-11-2013 17:44:51 | Xem tất
bjmxjnhxjnh gửi lúc 27-11-2013 19:19
ôi chờ mãi mới có bạn đến bàn phim với mình *chấm nước mắt dạt dào*

nói thế n ...

C có xem tập hôm qua ko ^^ khổ thân Quân " cậu" phết đấy chứ. Nhưng t nghĩ là 1 chiêu trò của Thầy Minh thôi ^^ nghe cái câu " Tôi  bỏ cuộc rồi " mà đau lòng quá đi :(( Mà càng tò mò hơn về mối quan hệ giữa Thầy Minh - Quân cậu - Hà canpo , hqua xuất hiện a của Hà nữa rồi. Hơi ảo ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-11-2013 20:47:10 | Xem tất
bạn Bim thời có vẻ kết phim này nhỉ, chắc hay xem nhỉ ^^

bạn có xem tập hôm qua không?

thấy bảo hay lắm ak

bạn kể cho mình nghe đi

Bình luận

mình mà có terebi thì mình đã chả thèm bảo bạn kể naz...xí....:P  Đăng lúc 29-11-2013 08:58 PM
bạn tự xem đi =)))))))))))))))))))) nhà bạn cũng có ti vi truyền hình cáp mà =))))))))))  Đăng lúc 29-11-2013 08:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 29-11-2013 22:38:54 | Xem tất
thuydoan282 gửi lúc 29-11-2013 17:44
C có xem tập hôm qua ko ^^ khổ thân Quân " cậu" phết đấy chứ. Nhưng t nghĩ là 1 chi ...

mối quan hệ của Quân với anh trai Hà có vẻ ảo nhỉ

tò mò ghê á cậu

lại còn liên quan đến ng em đã chết của anh trai Hà, ko nhẽ Quân là thủ phạm???

nếu vậy thì nếu Quân yêu Hà thì có vẻ ngang trái đây

tội nghiệp Quân, bị bạn bè cô lập, còn đâu là Quân ngạo nghễ nữa

lại còn vụ bạo hành của Quân nữa, thấy khó hiểu ghê nhỉ, Quân say như vậy ko thể đấm cậu đánh giày dc rồi, ko nhẽ Quân để quên nhẫn trong lúc đánh bi a rồi có ng khác lấy trộm?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-11-2013 23:13:29 | Xem tất
bjmxjnhxjnh gửi lúc 29-11-2013 22:38
mối quan hệ của Quân với anh trai Hà có vẻ ảo nhỉ

tò mò ghê á cậu

c có để í lúc em làm ở quán để 3 chiếc nhẫn vào cái ly xong để lên giá rượu ko? Xong lúc sau Quân về tr ko thấy đeo nhẫn nữa mà. T đoán là có ng cố ý đổ tội cho Quân  ( chắc nhóm côn đồ kia kìa ). Mà sao lại có ng e đã chết là như nào hả c..thế mặc váy trắng mà thầy Minh cứ tưởng tượng ra ko phải là Hà à ??? Thôi t phải lên youtube xem tập hôm nay đã :)) nãy mải xem anh Tan chưa xem, hihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-12-2013 11:29:52 | Xem tất
thuydoan282 gửi lúc 29-11-2013 23:13
c có để í lúc em làm ở quán để 3 chiếc nhẫn vào cái ly xong để lên giá rượu ko ...

Hà có chị em sinh đôi mà c

nhưng ẻm  ấy chết rồi, ẻm là người yêu của thầy Minh

ngày trước 1 mình ẻm ấy có cái váy trắng đấy nên khi thầy Minh nhìn thấy Thư mặc váy đấy thì tưởng là ẻm người yêu ấy mà :)

Bình luận

ừa mấy tập trc c ko để ý :D hôm nọ xem VTV kết nốt còn đc xem Quân cậu với Hà hôn nhau say đắm nữa cơ :D  Đăng lúc 3-12-2013 06:27 PM
ê dời cũng biết sự khác nhau giữa bình luận và trả lời rồi kìa =)) thông minh phết =))  Đăng lúc 3-12-2013 09:48 AM
k phải xoắn đâu naz....tét cho bi h đấy :p  Đăng lúc 3-12-2013 08:45 AM
cũng đã biết cmt đúng rule rồi đấy =)) có tiến bộ =))  Đăng lúc 2-12-2013 07:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách