Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: luckystar_ntqd
Thu gọn cột thông tin

[Drama 2011] Cầu Vồng Tình Yêu | Hồng Đăng, Hồng Diễm

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 31-12-2011 09:33:29 | Xem tất
Lần đầu tiên vào phần phim Việt xem, thấy mọi người khen hay nên vào xem thử
xem xong tập đầu tiên đã thấy giống y hệt phim Hàn, kịch bản y nguyên phim Vinh Quang Gia tộc
Mình đã xem phim này rồi nên thấy rất hay
http://kst.net.vn/thread/-sbs-20 ... ung-he-238-1-1.html
mọi người vào xem đi
rất hay và rất giống phim này nhưng diễn viên Hàn đóng hay hơn nhìu.

Bình luận

mình đã xem Vinh quang gia tộc rồi, nhưng cả 2 bản đều hay mà bạn ^^  Đăng lúc 31-12-2011 12:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-12-2011 12:05:09 | Xem tất
trum117 gửi lúc 31-12-2011 09:33
xem xong  ...

ha. Thì cùng dựa trên kịch bản văn học Ga mun young kwang của tác giả Jung Ji Woo mà bạn. Nhưng được Việt hóa rất thành công. Nhiều bạn dù đã xem bản Hàn vẫn thấy cái hay của bản Việt. Có thời gian hãy thử theo dõi nha bạn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-12-2011 12:25:34 | Xem tất
Mình mới thấy cái này nên đêm vào đây cho bạn nào chưa xem nhá ^^

cre: [email protected]

Mà bạn nào để ý hộ mình ngay cảnh đầu tiên hình như ko phải Minh Khang cả Mộc Miên hay sao ý, nếu ko sao Mk lại cao hơn MM nhiều thế kia ^__^

Bình luận

couple ấy đấy mà ^^~ cảnh này đẹp nhỉ :">  Đăng lúc 1-1-2012 11:00 PM
^^  Đăng lúc 31-12-2011 09:51 PM
Vì MM đi trc nên trông mới cao hơn nhìu thế mừ :">  Đăng lúc 31-12-2011 05:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 31-12-2011 12:28:37 | Xem tất
trum117 gửi lúc 31-12-2011 09:33
xem xong  ...

mình thấy Phim việt Nam và phim Hàn có những bản sắc riêng
phim Vinh quang gia tộc hay, nhưng lần này Việt Nam chuyển thể cũng khá hay
diễn viên trong phim CVTY, đạo diễn cũng đã chọn những diễn viên xink, zai đẹp của Việt Nam rùi
mà zai hàn, gái hàn với zai Việt , gái việt cũng có những nét xink, đẹp khác nhau mà bạn
Nếu bạn tiếp tục xem CVTY có thể sẽ thấy phim này hay như bọn mình :X:X
hơn nữa chuyển thể thì cũng có những tình tiết khác nhau mà bạn, chưa chắc đã giống hoàn toàn đâu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 31-12-2011 12:34:08 | Xem tất
leejjin gửi lúc 31-12-2011 12:25
Mình mới thấy cái này nên đêm vào đây cho bạn nào chưa xem nhá ^^

f97AvNtPRT0[/utube ...

thanks bạn đã mang vid vào theard nhé
mềnh có xem đoạn đầu mà k nhận ra được ai đấy cả, mình nghĩ đó là mộc miên và Minh Khang. Vì trông cô gái đó giống Mộc Miên quá
xem vid này thấy tội Mộc Miên quá, đến lúc Mộc miên với Minh Khang yêu nhau rùi thì lại bị gia đình phản đối kịch liệt, MM xink và tốt như thế sao mẹ MK k chịu chấp nhận nhỉ
với có 1 đoạn mình k hiểu, đó là trong vid có đoạn diễm lệ bảo là ... cái gì mà không thể chấp nhận một cô dâu trưởng k biết sinh nở đó. K phải là diễm Lệ đang có mang sao ? k sinh nở được là như nào nhỉ ?

Bình luận

MM-MK cùng ngắm hoàng hôn và mặt trời mọc ^^ DL phản đối ST kết hôn với NL ấy T_T  Đăng lúc 1-1-2012 11:02 PM
nếu theo đúng bản gốc thì là Ngọc Linh ko sinh con đk, nên chắc bà DL phản đối Sơn tùng vs Ngọc Linh  Đăng lúc 31-12-2011 01:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 31-12-2011 12:59:55 | Xem tất
HẬU TRƯỜNG PHIM CẦU VỒNG TÌNH YÊU

VOL 1:

VOL 2:

VOL 3:

... Continue ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 31-12-2011 13:01:46 | Xem tất
HẬU TRƯỜNG PHIM CẦU VỒNG TÌNH YÊU (tiếp)

VOL 4:

VOL 5:

THE END.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-12-2011 20:05:59 | Xem tất
Thực sự là cũng lâu lắm rồi thì mình mới được xem 1 phim tâm lý tình cảm của Việt Nam mà khiến mình chờ đợi suốt cả tuần như thế này. Nói thì cũng nh` lần rồi, nhưng vẫn rất là cảm ơn bạn lucky chủ thread vì đã lập thread này. Trước kia chưa có thread bên này mình toàn sang bên DAN xem ké link phim, rồi news phim nhưng nói thật đi đâu thì đi thì ở nhà là vẫn hơn. Mình quen ở KST rồi nên đi chỗ khác ko thấy thoải mái nên cũng chẳng đăng ký acc bên đó nữa.

Nói về phim, dù mình chỉ xem được lõm bõm trên TV và chủ yếu là xem thêm phần trên You tube nhưng mình đã rất ấn tượng. Sau này biết là nó được chuyển thể từ Vinh quang gia tộc của HQ mình càng cảm thấy phim này thành công hơn. Đóng lại 1 phim đã rất thành công mà lại của 1 nước có nền công nghiệp phim ảnh nổi tiếng châu Á thực sự là rất khó vì một khi công chiếu khán giả sẽ đánh giá khó hơn so với những phim khác. Đầu tiên khi thấy quảng cáo phim này nh` quá, mình còn nghĩ rằng, chắc hẳn chẳn hay ho gì đâu vì rất nh` phim chuyển thể từ phim Hàn nổi tiếng nhưng chẳng có chút đặc sắc nào cả Nhưng khi xem thì thấy rằng mình đã nhầm to hay hơn nh` so với mong đợi. Hoàn toàn mang hơi hướng dân tộc VN, phong cách Việt, hương vị Việt. Lối diễn tự nhiên, ít cường điệu, chân thật và hợp với con ng` VN ta. Nhân vật ông nội MM là nhân vật gây ấn tượng với mình nhất phim. Ông ko xuất hiện dày đặc nhưng mỗi lần xuất hiện lại khiến mình suy nghĩ nhiều. Ông là biểu hiện của tình yêu thương con cháu, của sự quy củ, nề nếp và gia phong, của ng` con hiếu thảo( khi ông đọc truyện tranh cho ng` cha đã khuất), của ng` trụ cột vững trãi trong gia đình, của ng` ông, ng` bố mẫu mực. Đúng như quảng cáo đã nói, có nh` cảnh làm cho khán giả cười, các cảnh đó chắc chắn ko thể thiếu sự xuất hiện của bà trẻ Hoàng Trung và cậu đệ tử Biển Đông, hay gia đình thú vị nhà ông trọc phú Hào. Cứ đến những đoạn này cả nhà mình lăn ra cười. Nhân vật MM được Hồng Diễm thể hiện cũng rất xuất sắc. Một cô gái nề nếp, có học thức, sống khép mình trg vỏ bọc cứng rắn sau cái chết của ng` chồng sắp cưới. Bên trong con ng` cô, ta nhận thấy được nỗi đau vẫn còn hiện hữu sau bao năm trời, nỗi đau khiễn tâm hồn cô già nua dần như một vùng đất khô cằn ko có hoa cỏ. Còn MK anh lại chưa từng có 1 tình yêu đích thực, cái mà anh yêu nhất là tiền, chỉ tiền mà thôi, nhưng anh ko phải là kẻ máu lạnh chỉ thấy mỗi tiền, vì anh còn rất yêu thương cô em gái nhỏ bé của mình và sau này là cô bạn gái MM của anh. MM giúp MK thay đổi hoàn toàn, nói về sự thay đổi, ng` ta bảo " giang sơn khó đổi, bản tính khó rời" nhưng chỉ có tình yêu là có thể thay đổi nó hoàn toàn, tình yêu đó phải thật sự mạnh liệt mới có thể làm đc. Tùng Sơn- cháu đích tôn trong một gia đinh danh giá, sống ko có tình yêu trong ngần nấy năm trời, luôn cho rằng tình yêu là ko có thật nhưng khi gặp Ngọc Linh anh lại rung động. Hỏi tại sao? Ngọc Linh- cô gái xinh đẹp , chất phác, ham học hỏi nhưng lại có 1 hoàn cảnh khó khăn, trong sáng nhưng lại bị bạn trai phản bội khiến cô không tin vào tình yêu.  Cách hai con ng` cô đơn này gặp nhau rồi nảy sinh tình cảm thật khiến trái tim ng` xem rung độngxx Thế Hiền- ng` cháu trai còn lại trog gia đình, sống theo một cách đặc biệt so với những gì mà nh~ ng` còn lại trong nhà anh sống, che dấu trái tim tổn thương sau khi mẹ mất, che dấu nỗi đau, nỗi ân hận khi vợ anh bỏ đi, che dấu cả sự xót thương đứa con nhỏ dại thiếu tình thương mẹ. Anh che dấu nh` như thế thì có thể sống tốt được ko? Tình yêu của anh với cô công an hung dữ Phương Nam sẽ như thế nào? Thật khiến ng` ta tò mò. Nhân vật của bác Trọng Trinh cũng mang nh` ý nghĩa. Một ng` con trai trưởng gánh vác mọi công việc của gia đình, vợ mất sớm, sống một mình 25 năm trời nuôi con mà ko lấy vợ khác. Rồi cũng đến khi con ng` ta cảm thấy cô đơn và muốn tìm đến hạnh phúc mới, với bác đó là cô trưởng phòng được Diệu Hương thủ vai. Bé Thế Anh là một cậu bé tuyệt vời. Mẹ bỏ đi, sống với bố, thế anh rất thương ông, nggoan ngoãn với mọi ng` trg nhà, nhưng sao cậu ko đau được, thiếu mẹ với một đứa trẻ đng còn tuổi đi học như cậu đâu có dễ. Thế Anh đôi lúc bướng bỉnh với bố nhưng thực sự cậu bé rất yêu bố mình....
Tuy nói thế nhưng cũng có một vài nhân vật khiến mình thấy ko hài lòng lắm. Vai Diễm Lệ là thứ nhất, cứ lúc nào đến mặt cô ấy là mình muốn chuyển ngay sang kênh khác, khá là dị ứng với cái tính cách nhân vật này Cả vai Khánh Lâm của Huỳnh Anh nữa có vẻ cường điệu và quá đáng.
Nói chung, có lẽ đây là phim VN đầu tiên mình có hứng thú nên nói nh` quá, mong mọi người thông cảm Chờ đến thứ 5 xem tiếp thôixxx

Bình luận

1 bài viết rất là tâm huyết với phim. nếu mình đc rate sẽ rate ngay cho bạn. cơ mà mình k làm saff :((  Đăng lúc 31-12-2011 10:47 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
miracle2812 + 1 rate vì cùng chung những điểm khôn.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 31-12-2011 23:04:16 | Xem tất
Vậy là năm cũ sắp qua và một năm mới nữa lại đến.
Thanks tất cả mọi người thời gian qua đã lun đồng hành và ủng hộ mình, ủng hộ theard phim CVTY
chúng ta hãy cùng nhau đồng hành, theo dõi và xây nhà mềnh thêm cao nữa mọi người nhé
Sắp đến năm mới rùi, tuy đây chỉ là tết tây nhưng mình chúc mọi người một năm mới vui vẻ, hạnh phúc, vạn sự như ý. Năm mới với nhiều niềm vui mới nhé mọi người.
Năm mới đến, chúng ta hãy cùng chờ đón những tình tiết hấp dẫn, những pha tình cảm của các cp mà mỗi người yêu thick, chờ đón một cái kết happy ending trong lòng mỗi ng nhé :X:X
iu mọi ng nhìu

♥  HAPPY NEW YEAR  ♥

Bình luận

happy new year!  Đăng lúc 1-1-2012 12:22 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
loveIU93 + 1 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-1-2012 01:01:17 | Xem tất
Phim này hay quá
Mình đang xem trên youtube và mong ngóng tới ngày 5.1 để đc xem tập tiếp theo!

Mình thik nhất Minh Khang và Phan Anh! 2 anh chàng diễn rất chuẩn!
Osin nhà ông Hào cũng hay vô đối!
Lần đầu tiên thấy có hứng với phim Việt Nam như thế này!
Hy vọng sau *Cầu vồng tình yêu* sẽ là hàng loạt Drama thu hút như vậy!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách