Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 12274|Trả lời: 61
Thu gọn cột thông tin

[Drama][2011] Bộ Bộ Kinh Tâm / Lưu Thi Thi, Ngô Kỳ Long, Trịnh Gia Dĩnh

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 20-2-2012 20:13:00 | Xem tất |Chế độ đọc

Tên tiếng Trung: 步步惊心
Tên phiên âm: Bu Bu Jing Xin
Tên tiếng Việt: Bộ Bộ Kinh Tâm
Thể loai: Tình cảm cổ trang, xuyên thời gian
Số tập: 40 tập
Nguyên tác: Đồng Hoa
Công ty sản xuất: Công Ty Điện Ảnh Đường Nhân
Nhà sản xuất: Thái Nghệ Nông
Đạo diễn: Lý Quốc Lập
Thời gian khởi quay: 8-12-2010
Thời gian quay: 4 tháng
Ngày công chiếu: 10-9-2011
Ngày ra mắt trên KSTC: 23-9-2011

Diễn Viên :

Lưu Vũ Hân - Minh Ngọc Cách Cách
Lưu Tùng Nhân - Khang Hy

Nội dung :
Bu Bu Jing Xin kể về câu chuyện của một nữ công nhân cổ trắng ở thành phố lớn , người đã vô tình lạc vào một đường hầm thời gian và thấy đang mình ở giữa triều đình nhà Thanh đang hỗn loạn trong những năm cuối của Khang Hy .Mặc dù cô biết mình không nên tham gia vào âm mưu tranh ngôi báu  trong cung đình , cô vô tình trở thành một con rối trong cuộc đấu tranh bởi vì không thể không yêu một ai đó  và những người khác đến với tình yêu của cô

link nhà chính http://kst.net.vn/thread/-2011-bo-bo-kinh-tam-luu-thi-thi-ngo-ky-long-trinh-gia-dinh-ep-16-sd-ep-13-hd-ep-02-1080--1200-1-1.html
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-2-2012 21:44:29 | Xem tất

Cre: facebook ''FC Lưu Thi Thi''
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-2-2012 09:40:34 | Xem tất

nguồn weibo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-2-2012 11:40:26 | Xem tất
BỘ BỘ KINH TÂM – Nhã Nam xuất bản
( 14/2/2012)

Posted by Alex on Feb 15, 2012
BỘ BỘ KINH TÂM – Nhã Nam xuất bản

Sau một thời gian im ắng vì Tết nhất, vì đợi đổi bìa, rồi lại đợi bìa đổi tút tát, Bộ bộ kinh tâm đã được in ấn xong xuôi và phát hành vào hôm qua, 14 tháng Hai 2012. Bộ đầu tiên xuất xưởng là từ hiệu sách của Nhã Nam tại Hà Nội lúc hơn 8 giờ sáng ngày Valentine, trong đai màu sô cô la và nơ hồng nhiều múi. Nơ và đai là công sức suốt từ chiều đến tối trước đó của các biên tập viên Nhã Nam.

Nếu các bạn chú ý thì sẽ thấy cô gái giữa những cánh sen, vì bị dư luận hắt hủi nhiều quá nên buồn bã hơn hẳn dịp trước Tết. Mắt không chải mascara mướt mát, môi không cong lên nũng nịu nữa và ưu tư đến nỗi không còn khóc được.

Chiều 13 tháng Hai, tôi đến Nhã Nam để ký tặng lên sách. Lâu không viết chữ, sách thì ngồn ngộn nên tiến độ khá chậm. May Bụt gửi Hell Angel và Shippochan xuống, hỗ trợ việc cộp triện và đóng gói sách gửi cho bằng hữu của tôi cũng như cho các bạn nhận giải vụ tặng sách. Cảm ơn hai em rất rất rất nhiều :x

Nhân đây cũng vô cùng cảm ơn em Hằng, em Minh và các cán bộ phòng bản quyền dù bận trăm công nghìn việc vẫn đồng ý giúp giữ và giao sách cho các bạn đặt mua theo tiêu chuẩn người dịch. Tôi hành xử hoàn toàn tùy hứng và tùy tiện, vậy mà mọi người ở Nhã Nam vẫn vui vẻ hiệp đồng tác chiến không cằn nhằn một câu.

Mấy hôm trước nghe Cẩm Vân thân muội của Phong đại hiệp nói, vốn không muốn đọc ngôn tình Trung Quốc, nhưng vì thấy chị A hao công tốn của vì Bộ bộ kinh tâm quá nên đọc vậy. Tự nghĩ lại xem mình làm cái gì mà được đánh giá là hao công tốn của, ngó mớ recap, dịch phụ đề clip, lọc tin, mới thấy nhìn từ ngoài vào có vẻ cũng đúng! Dạo trước có người ghé qua đây còn cảm thán, không biết đứa nào mà cuồng thế này!

Thực ra hồi Tru tiên, Côn Luân không có thói quen blog, 360 lại tậm tạch, bằng không đảm bảo tôi sẽ chăm chút chúng không kém cạnh, vì đối với mỗi việc tôi làm, tôi đều cực kỳ trân trọng và chuyên tâm.

Bộ bộ kinh tâm là kỷ niệm cho lần hợp tác đầu tiên của tôi với Nhã Nam, chỗ tôi đã qua lại bòn rút sách vở từ lâu nhưng chưa bao giờ chịu làm gì cả, quá đáng nhất là năm kia giữ quyển Trường An loạn của họ đến hơn nửa năm rồi chạy làng, dù sách mỏng như lưỡi mèo.

Bộ bộ kinh tâm cũng là kỷ niệm cho sự hợp tác của tôi với bạn bè. Thật phấn khởi khi thấy tên mình đứng cùng tên họ trong một cuốn sách! Hồi Côn Luân tôi đã từng nhờ Vi Nhất Tiếu dịch giúp thơ từ, ẻm bảo không làm không công, tôi đề nghị trả tiền thì ẻm nói không lấy tiền bạn bè, nên mong ước bất thành. Mãi tới giờ mới toại nguyện.

Đây là tôi và kết quả của một năm qua: BỘ BỘ KINH TÂM (Nhã Nam xuất bản).

nguồn: http://blog.daobachlien.com/2012 ... nha-nam-xuat-ban-2/
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-2-2012 11:48:37 | Xem tất
Tình hình là mình cũng đang có trong  tay 2 tập của BBKT ròa {:297:} ngay hôm suất bản đã mò ra 59 Đỗ Quang ( đại bản doanh của Nhã Nam ) khuân 2 e về  {:295:} Quả thật đọc truyện thấy mọi thứ chi tiết và rõ ràng hơn nhiều , cả nhà cũng mau đi khuân 2 tập BBKT về nhấm nháp nhá {:308:}

Bình luận

tỷ ra 59 Đỗ Quang mà mua, ở đấy bán sách thật chứ ngoài kia đã có sách giải roài T.T  Đăng lúc 23-2-2012 01:57 PM
sướng nhé...tỷ chưa kịp mua.....  Đăng lúc 22-2-2012 09:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-2-2012 16:26:35 | Xem tất
Ngồi xem lại BBKT đến đoạn NH sảy thai lại thấy đau lòng {:261:} Xem đến đó thôi người lại thấy run lên không dám xem tiếp nữa, sợ phải nhìn thấy kết cục của 2 người rồi lại ám ảnh không dứt ra đc T.T. Đúng là không cái dại nào bằng ngồi xem lại BBKT ((((((((((((((

Bình luận

tỷ vẫn chưa xem lại lần nào nè. chỉ xem những khúc vui thôi.:((  Đăng lúc 22-2-2012 11:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-2-2012 20:58:03 | Xem tất

Bình luận

ui poster đẹp nhá=)) tỷ chưa mua đc sách:(  Đăng lúc 22-2-2012 09:51 PM
ui poster đẹp nhá=)) tỷ chưa mua đc sách:(  Đăng lúc 22-2-2012 09:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-2-2012 15:16:25 | Xem tất

Cre: baidu

Bình luận

hehe , nhìn cái mat của nhựoc hi kìa , rõ rang ko cam tâm mà  Đăng lúc 27-7-2013 02:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-2-2012 15:18:02 | Xem tất

Cre: baidu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-2-2012 22:50:18 | Xem tất
có trọn bộ soundtrack của phim ko
cho mình xin với
tìm ko thấy đâu cả
giúp mình nha
xem phim xong mê thi lun