Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Nikola3m
Thu gọn cột thông tin

[Drama 2010] Giai Kỳ Như Mộng | Khưu Trạch, Trần Kiều Ân, Phùng Thiệu Phong

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 23-11-2013 10:22:56 | Xem tất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-12-2013 20:56:02 | Xem tất
Cuối cùng thì phim cũng có trọn bộ Tiếng Việt rồi ^^, cũng có bạn up lên rồi vui quá

Nhà mình ai chưa xem thì vào đây xem nhé:

http://phim8.vn/xem-phim-chuyen-hen-ho-103878

Thuyết minh đấy!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-2-2014 15:42:08 | Xem tất
Bạn viết hay quá. Mình cũng rất thích truyện này. Dù đọc đã lâu nhưng hôm nay đọc lại bài của bạn, có cảm giác quay lại ngày hôm đó...Trên tay cầm cuốn sách gập lại nhưng những thổn thức trong làng vẫn không dừng...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-7-2014 16:50:40 | Xem tất
maibui_115 gửi lúc 7-2-2014 03:42 PM
Ban viet hay qua. Minh cung rat thich truyen nay. Du doc da lau nhung hom nay doc lai bai cua ban. C ...

Phải viết tiếng Việt có dấu nhé bạn.
Ko biết là bạn khen ai viết nhưng mình đoán là khen bài của ss cuncon87 rồi.
Chính vai Nguyễn Chính Đông của Trạch đã khiến ss cuncon87 mê anh mà
Mình cũng là fan nghiện ngôn tình nhưng mà rất kị những truyện có SE nên ko dám đọc truyện này, cũng ko dám xem phim này luôn
Có điều anh đóng nhân vật này cũng gây bão lắm. Nhiều fan ruột của truyện thì chê lên chê xuống anh, nhiều fan thì ủng hộ hết mình.
Cũng chẳng hiều sao nữa.
Dù sao bộ phim cũng mát tay khiến Trạch - Ân suýt thành đôi. Dù bây h đã đường ai lấy đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-8-2014 12:57:10 | Xem tất
luctrang gửi lúc 2-7-2014 04:50 PM
Phải viết tiếng Việt có dấu nhé bạn.
Ko biết là bạn khen ai viết nhưng mình đoán l ...

Hì, mình sửa lại rồi. Cám ơn bạn nhé. Phim chuyển thể thì thường là sẽ không hay bằng truyện...đó là mình cảm nhận vậy thôi hà. .
Cá nhân mình không thích khưu trạch lắm. Anh cũng được khen về diễn xuất trong khá nhiều phim...nhưng có lẽ không thuộc tuýp thần tượng của mình chăng.
Nhưng nói chung là truyện hay á, dù hơi buồn. Đọc không uổng phí đâu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-6-2016 01:13:47 | Xem tất
Cảm ơn tác giả bài viết rất nhiều. Lần đầu tiên tôi cảm thấy thỏa mãn sau khi đọc xong bài viết của tác giả. Nhiều người cho rằng bộ phim đã làm khác rất nhiều so với nguyên tác, diễn viên diễn không đạt, không hợp vai, không thích diễn viên này nọ..Nhưng tôi hoàn toàn bị thuyết phục, tôi thích cách diễn biến của bộ phim hơn. Tôi đã tìm đọc truyện nhưng thấy khác nhiều và không cố đọc nữa. Bộ phim rất hay, rất cảm động, buồn da diết..đã lấy đi không ít nước mắt. Diễn xuất của Khưu Trạch và Trần Kiều Ân là tuyệt vời. Tôi nghĩ sẽ không có cặp diễn viên nào thành công hơn họ nữa. Kết cục của phim thực sự rất buồn nhưng như tác giả phân tích, những ai xem đều mong muốn Đông Tử có thể sống bên Giai Kỳ trọn đời nhưng anh đã vĩnh viễn ra đi. Kết cục khiến người xem hụt hẫng, đau đớn..  nhưng không tuyệt vọng. Ít ra thì khi kết thúc vẫn có những người được hạnh phúc bên nhau. Chỉ thương cảm cho Giai Kỳ, nhưng cô đã có được tình yêu trọn vẹn của Đông Tử thế là đủ. Anh mãi đợi cô, cô và anh đã hẹn ước và anh luôn biết cô ở đâu, anh sẽ tìm thấy cô và cô sẽ luôn đợi anh. Họ sẽ mãi bên nhau. Họ sẽ hạnh phúc!
Một lần nữa cảm ơn tác giả đã giải tỏa được những suy nghĩ hỗn độn của tôi khi xem xong bộ phim. Rất hay rất cảm động…

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
chansun + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-6-2016 00:10:11 | Xem tất
nhìn thấy nữ chính ta muốn đi ra luôn...
mà nhìn thấy đoạn xì poi dài phía dưới (công nhận là dài thật, ta đọc được 1/3 cũng biết là hay rồi, để dành lần sau có thời gian nghiền ngẫm lun) thì quyết đinh, đánh dấu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách