Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 10165|Trả lời: 21
Thu gọn cột thông tin

[Drama 2000] 비밀 /Secret/Bí Mật Tình Nhân

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 19-9-2011 01:08:15 | Xem tất |Chế độ đọc
SECRET /BÍ MẬT TÌNH NHÂN

Tên tiếng Hàn: 비밀
Đạo diễn: Sa-hyeon Kim
Biên kịch: Yu-jeong Jeong
Đài phát sóng: MBC
Số tập: 18
Thời gian phát sóng: 13/9 - 2/11/ 2000
Ngôn ngữ: Hàn quốc

Giới thiệu:

Vì mâu thuẫn trong cuộc sống, bất đồng tính cách với chồng nên Myng Ae -mẹ của Hee Jung- đã bỏ cô lại với người cha ( Jong Man) khi Hee Jung còn nhỏ để sang nước ngoài sống.
Hận vợ bội bạc ông Jong man bỏ con cho mẹ nuôi dưỡng. Ông cưới vợ mới và có 1 cô con gái là Ji Eun.
Khi bà nội mất đi, HJ bị đưa vào trại trẻ mồ côi.
Ông Jong man đem cô về nhà với danh nghĩa là con nuôi.
Hee Jung rất hiếu thảo với cha và thương yêu em gái, luôn mang ơn vì họ đã chấp nhận mình.
HJ làm nhân viên thiết kế thời trang cho một cửa hàng may mặc nhỏ nhưng cô là một người có tài và rất chăm chỉ.
Ngược lại với chị gái, Ji Eun, lại ko siêng năng, chỉ thích ăn diện và ham chơi. Cô luôn ỷ lại vào chị mình nhưng lại rất ganh tị với tài năng của chị.
Jun Ho là bạn học từ thưở nhỏ với HJ, cũng là con trai của chủ cửa hàng. JH yêu HJ nhưng vì sự do dự nên JH bị JE lôi kéo vào tình yêu của cô ta. Mục đích của JE chỉ là muốn giành người yêu của chị mình.
Young Min là trưởng phòng kinh doanh của cty, nơi bà Myng Ae làm giám đốc.Anh là người lạnh lùng, quyết đoán. Nhưng YM yêu HJ và giúp cô vượt qua những khó khăn trong cuộc sống.
Dù JE tìm mọi cách để chia rẽ 2 người nhưng tình cảm của anh ko thay đổi, anh sẵn sàng từ bỏ địa vị và cuộc sống sung sướng để đi với HC.
Sau một thời gian làm việc ở nước ngoài, Myng Ae trở về HQ làm việc và để tìm lại Hee Jung.
Nhưng do hiểu lầm MA đã ngộ nhận Ji Eun là con mình, Vì oán hận bà nên ông Jong Man đã ko nói ra sự thật.
Ji Eun tưởng mẹ mình là một giám đốc giàu có, cô vội vã bỏ người cha nghèo khó để về sống với mẹ. Nhưng khi biết mình bị nhận lầm, Ji Eun rất đau khổ, cô đã xin ông Lee đừng nói ra sự thật,
Sống bên cạnh người mẹ giàu có, JE luôn lo sợ sự thật sẽ bị vạch trần. Cô tìm mọi cách hại HJ, ko cho cô đến gần mẹ mình. Khi HJ vào làm chung ở cty, JE đã mưu hại chị mình bị đuổi, cô còn thưa kiện để HJ phải bồi thường, với mục đích ép HJ vào đường cùng.
Hee Jung ko biết thân phận mình, cũng ko hiểu tại sao cô em gái mà cô rất thương yêu lại quá nhẫn tâm, luôn hại cô hết lần này đến lần khác.
Cả 3 người đàn ông mà HJ yêu thương là cha, Jun Ho, Young Min, luôn bị JE tìm cách giành lấy.
Điều đáng buồn nhất mà HJ ko biết, là người mẹ ruột của cô lại bênh vực JE, chia rẽ HJvà YM, dù biết JE là người đã mưu hại HJ.
Nhưng trong những ngày buồn thảm đó , Hee Jung đã tìm được người yêu đích thực của mình, Young Min -một người luôn muốn chia xẻ với cô những khó khăn, sẵn sàng bỏ cả sự nghiệp để cùng Hee Jung dựng lại cuộc sống mới, và một người bạn trai thời đi học ,Kim Jun Ho, luôn yêu cô và ở bên cô trong lúc công việc bị trắc trở.
Đó là những điều mà Ji Eun cố tìm cách giành nhưng ko được.

Bà MA bị bệnh ung thư máu. Nhưng máu của JE ko thể truyền được cho bà. JE tìm đến xin HJ truyền máu cho mẹ mình nhưng vẫn ngoan cố che dấu sự thật.
Cuối cùng HJ cũng biết được từ Jun Ho .
Cô đến truyền máu để cứu mẹ nhưng vẫn dấu về lai lịch của mình. Với linh cảm người mẹ, MA biết mình đã lầm, nhưng rất muộn. Vì truyền máu quá trễ nên bệnh của MA ko thể chữa được.
Bà chết trong nỗi ân hận vô cùng vì đã bạc đãi với chính con ruột của mình. Bà chỉ cầu xin HJ tha thứ.
HJ tiếp tục công việc yêu thích của mình, bên cạnh cô luôn có tình yêu của YM, cuộc sống mới rất hạnh phúc, bù đắp lại cho HC những ngày tháng đau khổ vừa qua.
JE ân hận với những chuyện mình gây ra, cô bỏ đi để làm lại từ đầu.

Diễn viên chính:
Kim Min Jong - Jo Young Min
Kim Ha Neul - Lee Hee Jung
Ruy Si Won - Kim Jun Ho
Ha Ji Won - Lee Ji Eun

Byun Hee-Bong - Chan-Sik
Kim Hyo-Jin - Cho Young-Ran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 19-9-2011 01:12:15 | Xem tất

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-9-2011 09:12:58 | Xem tất
Hồi xem phim này thật sự rất tức vì vai diễn của Sky, 1 cô chị gái hiền lành, cam chịu đứa em ngỗ nghịch và hư đốn đến mức "ngu ngốc". Mà hồi đó còn thích vai ngỗ ngược của cô em hơn  thì phải :funk:
Nhưng biết làm sao, hình như thời điểm bấy giờ mẫu nữ chính kiểu này đang là mode trong phim Hàn cho nên mí ông bà biên kịch cứ là xoáy vô đó để khai thác, chỉ khổ người xem :Q
P/S: Nhìn cái pics phim lại nhớ đến anh táo tàu, hồi đó mặt anh vẫn đẹp chứ chưa có dấu hiệu táo tàu nặng như bi giờ :lol
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-12-2011 06:34:35 | Xem tất
Mình có DVD bộ phim này với English sub.  Nếu các bạn muốn làm Việt sub mình có thể upload raw.

Bình luận

bạn ơi, mình đang kiếm engsub của phim này mà vất vả quá, bạn có thể upload lên được ko, pls pls pls *mắt long lanh*  Đăng lúc 13-3-2013 10:57 AM
vậy bạn có bík chỗ nào mà mình có thể download phim này ko?? Mà bạn mua đĩa phim ở đâu thế? chỉ cho mình đc ko?  Đăng lúc 7-8-2012 12:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-12-2011 10:04:42 | Xem tất
eLink gửi lúc 2-12-2011 06:34
Mình có DVD bộ phim này với English sub.  Nếu các bạn muốn làm Việt sub mình có thể up ...

Hiện giờ nhà mình đang hoàn thiện 1 số phim còn dang dở nên không thể có đủ nhân lực để Vietsub cho drama được. Có lẽ trong thời gian tới nhà sẽ chỉ tập trung chủ yếu vào mảng movies.
Hy vọng lúc nhân lực tương đối hơn nhà mình có thể có điều kiện làm bộ này :)

Cảm ơn bạn rất nhiều :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-4-2012 03:50:04 | Xem tất
Đọc nội dung quen lắm cơ, hình như phim này mình xem rồi thì phải.
Xưa đến giờ cứ hay bị nhầm lẫn KHN với HJW mà không biết tại sao.
Hai chị này có nét nào giống nhau không nhỉ?
Giờ mà xem lại chắc lại thik vai cô em hơn cho koi. :">
Vì thik HJW hơn mà. :P
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-4-2012 21:58:32 | Xem tất
ngày xưa xem phim này rất thích anh Kim Min Jong, tính cách của nhân vật Young Min rất hay, rõ ràng trong tình yêu, lúc đó mình xem mà thích vì kiểu nhân vật này khác với mấy anh đong đưa, đắn đo giữa 2 cô gái , thích tình yêu của Young Min dành cho Hee Jung.
nhân vật Jun Ho của Ryu Si Won thì không thích lắm, Ha Ji Won đóng rất đạt vai cô em Ji Eun.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-7-2012 09:42:51 | Xem tất
hóa ra các sao lớn ngày xưa ai cũng từng là đồng nghiệp của ai, phim này giờ mua DVD ko biết được ko =((
xcem xong AGD càng ngày càng cuồng ss Sky, diễn bằng ánh mắt tốt quá :( lại còn xinh
thôi giờ phải tìm lại xem dần vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 13-7-2012 04:33:56 | Xem tất
tabbycat0405 gửi lúc 19-9-2011 09:12
Hồi xem phim này thật sự rất tức vì vai diễn của Sky, 1 cô chị gái hiền lành, cam chị ...

Hồi đó ảnh vẫn là quả táo tàu, nhưng sau khi xem Style, e phát hiện ra ổng đã được phơi làm mứt
Hầu như mấy mỹ nam già của Hàn đều qua tay Sky nhà ta hết rồi, thế mới thấy nàng rất ư là bá đạo {:408:}

Bình luận

he, và giờ là cả mỹ nam trẻ nữa ý :)), nàng Sky quá bá đạo luôn :))  Đăng lúc 7-8-2012 05:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-8-2012 12:24:43 | Xem tất
có ai bík mình có thể down bộ phim này ở đâu ko?? Muốn coi mà ko bík làm sao, còn nếu ko thì chỉ mình có thể mua đĩa phim này ở đâu chứ mình đi tìm hoài mà ko có

Bình luận

mình có tìm đc phim này nhưng chỉ có engsub hoặc thuyết minh tiếng Việt thôi chứ ko có vietsub :D  Đăng lúc 8-11-2012 09:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách