Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1474|Trả lời: 3
Thu gọn cột thông tin

[Oneshot] [Oneshot| K] | Bánh sinh nhật | 1791999 | Kris - Tao| Completed

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 17-9-2014 19:19:29 | Xem tất |Chế độ đọc
BÁNH SINH NHẬT

Author: 1791999

Rating: K

Pairing: Kris – Tao

Category: pink

Disclaimer: Anh là của em, em là của anh, chúng ta là của nhau.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 17-9-2014 20:07:27 | Xem tất
Kris không thích sinh nhật, chính xác là không thích những ngày sinh nhật một mình.

Năm 5 tuổi

Chiếc bánh sinh nhật của Kris chỉ nhỏ như một cái cupcake thậm chí còn không đủ để cắm hai cây nến. Cha mẹ áy náy hát bài ca mừng sinh nhật, Kris mỉm cười nguyện ước ôm cupcake trong lòng hạnh phúc khó tả.

Năm 7 tuổi

Chiếc bánh kem đã to hơn một xíu, khoảng chừng một bát cơm. Kem trên mặt bánh bắt đầu dày hơn, đã có thể cắm đủ hai cây nến. Cha mẹ không những hát mừng sinh nhật mà còn tặng cậu quà. Đó là lần đầu tiên Kris được nhận quà sinh nhật.

Năm 10 tuổi

Bánh kem không những to hơn mà còn đủ để viết hàng chữ “Happy birthday” ý nghĩa. Cha đi công tác nhưng vẫn gửi quà về cho cậu. Hai mẹ con cắt bánh sinh nhật và hát vang bài hát sinh nhật quen thuộc. Kris cảm thấy có chút thiếu thiếu.

Năm 13 tuổi

Chiếc bánh gato phủ socola béo ngậy, trang trí đẹp mắt. Bên trên có ghi “ Happy Birthday Wu Yi Fan”. Cha mẹ đều vắng mặt không quên gửi quà và thiệp. Kris thổi nến một mình, tự hát mừng sinh nhật. Lần đầu tiên trong ngày sinh nhật cậu cảm thấy buồn.

Năm 15 tuổi

Bánh kem càng lúc càng to, nay đã có thêm một tầng nữa. Trang trí bắt mắt, phần kem cũng thơm hơn và phần bánh thì mềm, ngọt. Cắt ba phần bánh Kris từ từ ăn hết tất cả. Cha mẹ vẫn không về, món quà sinh nhật được chuyển tới muộn hơn một ngày.

Năm 17 tuổi

Bánh sinh nhật đã có tầng thứ ba, mỗi tầng một kiểu một màu sắc khác nhau. Độ ngọt thì ngày càng tăng nhưng lại không bù đắp được nỗi đắng chát trong lòng Kris. Cậu không nhận được quà của cha mẹ, phải đến hai tuần sau mẹ mới gọi về chúc mừng sinh nhật. Lại một năm Kris đón sinh nhật một mình.

Năm 18 tuổi

Kris quyết định không ở nhà và đón sinh nhật một mình nữa. Cậu lang thang trên phố và tìm kiếm thứ gì đó có thể làm vơi nỗi cô đơn trong lòng. Cậu tới công viên và gặp một cậu bé. Đứa nhỏ đó tên Huang Zi Tao, mười tuổi, thích gấu trúc. Nó bị mất con gấu trúc bông nên khóc um sùm. Chính Kris đã tìm lại đồ chơi cho nó, nó cười toe bảo sẽ đền ơn cậu. Kris bật cười cậu nhóc có thể làm gì cho cậu...và cậu chợt nghĩ tới hôm nay là sinh nhật mình.

- Em trai em thật sự muốn trả ơn anh chứ?

- Thật! Anh nói đi. – Tao nhìn cậu đôi mắt trong veo nheo lại cười.

- Ưm, vậy thì..hôm nay là sinh nhật anh, em hát chúc mừng anh được không? – Kris đề nghị.

- Oh, sinh nhật anh sao? vậy em sẽ hát...nhưng mà anh chờ em một chút – nói rồi cậu bé chạy vụt đi.

Mười phút sau đứa nhỏ trở lại bên Kris, trên tay có thêm một cái cupcake và một ngọn nến.

- Sinh nhật thì phải có bánh, hát xong còn phải thổi nến...anh mau thắp nến đi! – cậu nhóc giục giã.

Kris hơi ngạc nhiên nhưng cũng thắp nến theo yêu cầu. Tao mỉm cười, bắt đầu hát. Tiếng hát ngọng ngịu có chút dễ thương khiến Kris chợt nhớ về mình những ngày còn nhỏ. Khi cha mẹ không bận rộn, khi kinh tế chưa phát triển và khi cuộc sống chưa quá phức tạp cậu cũng hồn nhiên và ngây ngô như đứa trẻ đó.

Bài hát kết thúc, Kris vỗ tay tán dương. Tao vui vẻ chạy tới giục cậu thổi nến, Kris đã ước rất lâu cậu mới làm điều này, sau đó trực tiếp thổi nến. Chiếc cupcake nhỏ xíu được chia làm hai, rất nhanh chóng bị xử lí. Tao sau đó bị mẹ gọi về, lúc ra về nó còn quay lại làm dấu với Kris. Cậu cười, nụ cười mà rất nhiều năm Kris không có trong mỗi buổi sinh nhật. Cảm ơn em, em trai.

Bình luận

From MOD: Nhãn fic phần thể loại sai, ngoài ra không được sử dụng màu đỏ trong khi viết bài. Sửa lại sớm nhất giúp mình. Thân.  Đăng lúc 24-9-2014 10:21 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-9-2014 12:58:54 | Xem tất
Ủa chuyển tông rồi hử bấy bì, còn tưởng hôm nay được trận cười khỏi ăn cơm nữa chứ
Hmmm, nhưng mà fic này cũng rất hay nha, tuy ngắn và lại ko gay cấn (thực ra giống nhật ký của bạn chẻ Kris hơn) nhưng đọc xong vẫn để lại dư vị ngọt ngào. Tự nhiên lại thấy phảng phất hình ảnh lúc nhỏ của mình trong đây là sao hè

Bình luận

Muốn cười thì sang hậu cung cậu nhé! hihi  Đăng lúc 25-9-2014 08:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-9-2014 01:45:15 | Xem tất
Nhật ký buồn của tuổi thơ, ánh sáng theo tuổi đời biến mất

hy vọng vẫn luôn tồn tại, để có thể biến thành sự thật

do ta một phần, do đời một phần

mạnh mẽ nắm chắc trong tay mọi thứ

tự tin và hài lòng với những gì mình có

đôi lúc chỉ những cảm xúc nhỏ nhoi mà biết nhận lấy, hài lòng

thì cũng xứng đáng gọi bằng hai từ "hạnh phúc"

đã chúc sn nhóc

nhưng ss vẫn chúc thêm một lần nữa nhé ^^

cảm ơn nhóc cho câu chuyện sinh nhật trong đời của trẻ thơ thời hiện đại ^^

Bình luận

Nhưng mà bán rồi sao còn để trong tủ để em tưởng  Đăng lúc 1-10-2014 12:40 PM
hì, thích thì phải đặt trước mà, luôn luôn là thế  Đăng lúc 28-9-2014 09:36 PM
Tự nhiên đi mua bánh em nghĩ ra cái này, vì cái bánh em thích thì có người đặt mất  Đăng lúc 28-9-2014 03:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách