Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sid
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Diss 1] Cập nhật mới nhất về FT Island đến ngày 31/5/2013

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 4-9-2011 21:16:26 | Chỉ xem của tác giả
Tiếp tục sự nghiệp up vids

Màn giới thiệu rởm của 5 chàng

Màn chào đón của Prims

Lại là fan-cam

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 5-9-2011 00:40:48 | Chỉ xem của tác giả
Bài cảm nhận này cho Dĩn và Kẹo và tất cả Prims trong KST

Đúng là concert không đông người, khoảng từ 100-200 người gì đó thôi
Nhưng thiết nghĩ, đâu cần phải đông người phải không?
Vì nếu mọi người thấy độ "hưng phấn" của Prim thì... 100-200 người cũng như 1000-2000 người vậy

Mình tự nhận mình không phải Prim tốt, vì FT Island diễn lúc 7h45 thì 5g mới vào xem
Có những Prim đứng chờ từ 11h trưa chỉ để giành hàng đầu mà cổ vũ
Ai cũng ướt vì khoảng 4g trời mưa như trút, có cả sấm chớp
Không có ghế ngồi đâu, phải đứng hết đấy
Nhưng nhờ vậy mà khi các chàng biểu diễn mọi người nhảy nhót thật sôi động
Vừa vào sẽ thấy rực cả một màu vàng
Mọi người mặc đồng phục vàng, cầm bong bong vàng, cờ vàng
Ai cũng cổ vũ sôi động cho cả các nhóm nhạc trước
Rồi khi MC hỏi: Tại sao các bạn ở đây hôm nay?
Ai cũng hét lên: Vì FT Island
Rồi thì hỏi đùa: FT Island là ai vậy? Bộ họ hay dữ vậy sao?
Prims hét: Dĩ nhiên rồi! (lại hò reo)
Concert for Japan cũng giống như FT Island Concert vậy
Set up sân khấu khoảng nửa tiếng, thì Prim đã bắt đầu hò hét “FT Island” trong nửa tiếng đó
Đến khi 4D hâm bước ra chỉnh guitar thì cả sân khấu bùng nổ (mình nhớ đứng đó vẫy bong bong la hét nhảy tưng tưng liên tục từ khi 4D xuất hiện cho đến hết chương trình)
Béo, Chê Chin, Lịt với Nấm ra sau. Vừa bước ra thì ai cũng hò hét như điên
Tên Béo ham hố cố nói cho nhiều tiếng Anh, nhưng cuối cùng quá đuối và bảo “Forget it, I speak no English” (cực dễ thương) Sau đấy thì nói toàn tiếng Hàn, nhưng cũng có nhiều Prims hiểu và nói tiếng Hàn nên vẫn hét lên cuồng nhiệt
Nấm ngồi khá xa nên không thấy rõ mặt cũng không nghe rõ tiếng, nhưng chị mình bảo Nấm với Lịt là đẹp trai nhất (trước đó đã khoe tưng bừng là drummer cơ bắp đầy mình)
Chê Chin nhìn mặt khá ngượng ngùng :”) 4D mỗi lần rap là Prims hò reo như điên Lịt khá im ắng không hiểu tại sao, chắc là vì không có màn solo guitar (cứ mong tới màn ấy thôi), còn Béo thì nhảy múa rất sung, lại còn bảo mọi người nhảy twist lúc hát bài Bling Bling Bling
À, không nhớ là lúc hát bài nào, nhưng có cảnh của JongKi (hình như Béo dê bạn Lịt) thì Prims la hét tưng bừng Sau đấy chắc Béo ngại nên không dám bén mảng qua bên Lịt nhiều nhiều nữa (dù cũng có liếc liếc chút đỉnh) mà chuyển sang dê Chê Chin
Prims nhảy tưng tưng và còn hát theo Béo nữa Hò hét điên cuồng, hy vọng là FT Island thấy được tình cảm của Prims dành cho nhóm, cho dù không nhiều người đi nữa thì người nào cũng thật cuồng nhiệt
Nếu Béo biết Prims đã chờ FT Island cả ngày thì Béo sẽ cảm động biết mấy. Hy vọng 5 chàng sẽ không thất vọng vì ít người đi, vì mọi người đã cổ vũ rất nhiệt tình từ khi FT Island chưa xuất hiện. Nếu lên facebook page của Concert for Japan sẽ thấy ai cũng nói về FT Island. Cho dù nhóm chỉ diễn nửa tiếng vào cuối chương trình, mọi người đã rất phấn khích Nhóm nên tự hào vì có những Prims như vậy ở phía bên kia nửa vòng trái đất. Số lượng đâu có quan trọng? Nếu có 2000 người nhưng chỉ vì mưa bão mà họ bỏ về hết thì có phải 200 người nhưng chịu đứng dưới mưa nắng 8 tiếng đồng hồ chỉ để cỗ vũ cho FT Island vẫn hơn không?
Flower Rock đáng lẽ là bài cuối, nhưng khi hát xong, các Prims đồng loạt la to “antue” thế là Béo phải gọi nhóm lại hát thêm 1 bài nữa Và cho dù khi nhóm đã thật sự rời khỏi, mọi người vẫn hét vang FT Island, rồi “đừng đi mà” (kajima). Thế mới biết Prims yêu FT Island đến mức nào, dù nhóm chưa bao giờ đặt chân qua Canada, dù cách nửa vòng trái đất, dù cho có sự cách biệt về ngôn ngữ và văn hóa, và dù ai cũng nhận thức rõ việc FT Island qua đất nước này là “nghìn năm một thuở”.
Hôm qua đi rất vui. Ít người nên có dịp đứng cũng gần, nhìn thấy mặt cũng khá rõ. Có đem máy nhưng quyết định không quay phim chụp hình gì vì thấy rất nhiều người đã làm việc đó rồi. Vả lại chương trình cũng đã quay lại buổi biểu diễn, HD đàng hoàng. Vậy thì thôi, cất máy ảnh, cầm bong bong vàng và tập trung hú hét, nhảy tưng tưng liên tục để cổ vũ tinh thần 5 bạn trẻ.
Yêu FT Island, yêu Béo, yêu Lịt, yêu 4D, yêu Nấm, yêu Chê Chin. Mình yêu tất cả 5 người (dù có yêu Béo hơn chút đỉnh vì thích cái chất giọng khỏe và đầy truyền cảm). Nếu mất một người thì sẽ không còn là FT Island nữa, và mình hy vọng sẽ không ai rời nhóm giống như anh Thiếu Muối (à, nhưng mình có nói mình luôn chào đón Bin trở lại và không ngại đổi tên nhóm thành ST Island chưa?). Hy vọng sẽ được xem Live Concert của nhóm (và tốt nhất là đứng hết chứ đừng có ngồi, vì đứng mới sung).
Hôm qua là một ngày rất, rất, rất tuyệt vời! Cảm ơn FT Island, và cảm ơn Prims Toronto!
PS. Mọi người hóng xem Béo có tweet về buổi diễn không nhé Không dung twitter nên không rành lắm.

Bình luận

@kẹo: uh, có quay cũng đâu có rõ đâu. Người khác đã quay thì ss cổ vũ cho sung, cho trai vui :)  Đăng lúc 6-9-2011 03:41 AM
@iamarecluse: khóc khúc nào vậy em? ;))  Đăng lúc 6-9-2011 03:40 AM
@katy: hehe rồi giai sẽ qua Mỹ thôi :)) mà phải là live concert của riêng FT Island kia :)  Đăng lúc 6-9-2011 03:39 AM
cảm ơn ss về bài viết nhé :x  Đăng lúc 5-9-2011 05:16 PM
huhu yêu ss quá :(( ko cần fancam cũng đc ss ạ, ss tận hưởng hết mình, ghi lại đc hình ảnh zai vào tim và nhớ mãi, đó là fancam tốt nhất rồi ss ạ XD  Đăng lúc 5-9-2011 01:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 5-9-2011 00:48:01 | Chỉ xem của tác giả
Lại là fan-cam nữa nhé (Prims đang up vids liên tục)

PS. Ai thấy trùng vids thì báo để delete bớt nhé :* :* :* Mọi người hãy mong chờ xem chừng nào có HD XD
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 5-9-2011 01:06:28 | Chỉ xem của tác giả
Bây giờ bomb mọi người với hình ảnh nhé Vừa tìm được hình HD, nhìn ai cũng thật đỉnh (Nấm ngồi xa quá nên không thấy =.=)

Credits: sarahalexandraxo@tumblr + fairusopi@hongjaebiased

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 5-9-2011 01:10:36 | Chỉ xem của tác giả
Lại tiếp tục với hình HD Ai chụp thật là hay, hình đẹp ơi là đẹp mà cũng rõ nữa. Người này chắc không nằm trong đám đông đang hò hét rồi

Cre: ftisland baidu + [email protected](re)

x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 5-9-2011 01:16:22 | Chỉ xem của tác giả
Xem như đây làpost cuối cùng về Concert For Japan hôm nay Post tiếp theo về Concert này sẽlà HD performance XD (nếu chưa có ai post)

Credit: pigtoggi@tumblr + lizha@hongjaebiased

x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 5-9-2011 11:12:50 | Chỉ xem của tác giả
Litmus Autumn 2011

Bình luận

ừ ss xl,ss sửa ngay đây @.@  Đăng lúc 5-9-2011 07:01 PM
ss ơi chia nhỏ ảnh ra post chứ tsao bnhiêu ảnh lại dồn hết vào 1 post ntnày đc @_@ e nhắc ss nhiều về vấn đề này r đúng k :)  Đăng lúc 5-9-2011 12:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 5-9-2011 15:59:55 | Chỉ xem của tác giả
SBS Inkykayo September issue (Play FTisland)

Credits: Beansdoudou + fairusopi@hongjaebiased
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 5-9-2011 16:02:24 | Chỉ xem của tác giả
SBS Inkykayo September issue (Play Ftisland)

credit: Beansdoudou + fairusopi@hongjaebiased
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 5-9-2011 17:19:46 | Chỉ xem của tác giả
[Fancam] FTISLAND at Toronto Pearson Airport 20110904

Cre: Uploader@UTB
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách