Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: thinhtran
Thu gọn cột thông tin

[Discuss] Mẩu người yêu lý tưởng của bạn là gì?

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 12-4-2013 20:22:49 | Xem tất
con gái tóc dài hoặc ít nhất là tóc ngang vai :)) da trắng 1 tí, không make up son phấn nhiều hoặc để mặt mộc càng tốt chỉ make up khi đi tiệc or bla bla... Tính nết thì hơi nghiêng về dịu dàng, hiền lành 1 tí ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-4-2013 15:17:15 | Xem tất
Hôm trước cũng có người hỏi mình câu này nè
Nhưng cũng chưa nghĩ đến nữa
Chắc đầu tiền là phải yêu mình và mình cũng yêu người đó đã nhỉ
Ùi có chí tiến thủ và thoáng 1 tí:))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-4-2013 15:39:02 | Xem tất
Giống như Lee Seung Gi là được^^
Đối xử tốt với tất cả mọi người
Ham học hỏi, luôn luôn cầu tiến
Luôn sống chân thành
Và học hành đàng hoàng như cụ, hihi^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-4-2013 16:13:39 | Xem tất
theo mình một người bạn trai lý tưởng trước tiên phải chu đáo và hiểu chuyện. khi yêu ai cũng trở nên ích kỉ không muốn người yêu mình đi chơi vs người bạn khác giới khác. mình cũng thế nên cũng thông cảm cho bạn trai nhưng người bạn trai cũng nên hiểu cho bạn gái và không nên bắt bạn gái thế này thế khác, đừng quá ích kỉ khắt khe đến mức bạn gái đi chơi vs lớp vs nhóm bạn thân cũng không cho. bạn trai nên ủng hộ bạn gái, quan tâm khi bạn gái buồn hay ốm đau.
sau đó là phải chung thủy. thực ra mình không cần bạn trai quá đẹp trai hay đa tình vì khó giữ. nếu mà yêu mà ngày nào cũng phải lo lắng hay giận hờn thì rất mệt mỏi
thứ ba là phải có chí tiến thủ, luôn ham học hỏi và cố gắng như vậy thì tương lai mới có thể thành công
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-4-2013 21:34:45 | Xem tất
Tiêu chuẩn người yêu lý tưởng của mình trước tiên phải hiếu thảo với ba mẹ, mình là người bận rộn và yêu lần đầu khá trễ nên mình luôn hiểu và thông cảm nếu người yêu quá bận hay ko thể dành cho mình nhiều thời gian, thay vào đó lại giành nhiều thời gian cho gia đình, giúp đỡ người thân... Đó mới là mẫu đàn ông của gia đình và cũng là mẫu người chồng lý tưởng.
Và mình đã may mắn gặp và kết hôn với người ấy.

Cảm ơn tình yêu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-4-2013 17:12:07 | Xem tất
khi đã yêu ròi thì sẽ ko còn cái gọi là mẫu người lí tưởng nữa, vì khi yêu thì sẽ thấy người iu mình là hoàn hảo nhất trong mắt mình :P
nhưng mẫu người lí tưởng thì ai cũng có heheh
mình thích bạn nam chơi thể thao giỏi, ít nói tí vì mình nói rất nhìu, nghe mình nói đc ròi :)))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-5-2013 09:27:23 | Xem tất
Không nhất thiết phải đẹp, chỉ cần dễ nhìn, không quá ăn diện vì sẽ rất tốn thời gian mỗi khi tới nhà rủ đi chơi.
Có thể giàu, hoặc nghèo, không quan trọng, yêu người yêu chứ không phải yêu tiền của người yêu.
Không bắt mình suốt ngày phải chờ đợi. Biết tha thứ lỗi lầm......
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-5-2013 09:36:03 | Xem tất
mẫu người của mình là
thứ nhất : là không cần đẹp trai nhưng dễ nhìn
thứ hai : ít nói vì mình nói rất nhiều nhưng không hiểu sao thích người nghe mình nói hơn là người nói mình nghe
thứ ba : thật thà, chung thủy, chính chắn, biết lo xa nhưng phải ga lăng một chút
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-5-2013 10:13:55 | Xem tất
Mẫu người yêu lý tưởng của mình hả...không nhất thiết phải đẹp trai nhưng cũng không quá xấu,cao hơn mình một tí,hiểu mình,nghề nghiệp ổn định...gì nữa ta..Nói chung là nói zị thui nhưng khi yêu rùi thì ai mà biết được{:180:}{:180:}!!!{:180:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-5-2013 00:37:17 | Xem tất
uhm, yêu cầu của mình không cao lắm :))
đầu tiên, người đó phải là người hòa hợp với mình (cả về bề ngoài lẫn nội tâm). Người đó có thể không giàu có nhưng phải có năng lực để nuôi sống gia đình. Người đó sẽ là người đi cùng mình mãi mãi, dù là khó khăn hay hạnh phúc. Tiếp nữa, người đó phải là người chung thủy - với mình chung thủy chỉ đơn giản là yêu mình và không làm gì có lỗi với mình và gia đình, còn thì ngắm girl xinh hay khen người khác đẹp, dễ thương cũng ko sao (vì mình cũng sẽ ko kiềm chế đc mà liếc zai đẹp, ngắm zai xinh ^^). Người đó có thể không quá mạnh mẽ nhưng phải đủ sức bảo vệ mình. Và quan trọng là đó phải là người không có thói vũ phu, gia trưởng và ham mê tệ nạn.
Đấy, yêu cầu của mình có cao đâu :D , Cơ mà sao mãi chẳng thấy ai phù hợp vậy???? =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách