Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: einna
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Điểm tập trung] DÃ NGOẠI MÙA HÈ {Thủ quỹ về quê. Hẹn các đội tuần 20/8 trao giả

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 30-7-2012 11:00:10 | Chỉ xem của tác giả
Đầu tiên xin chúc mừng các đội đã lọt vào vòng 3! {:311:} * tung bông* * tung hoa*

Thực sự game này quá hại não, gây ra nhiều thiệt hại cho các đội chơi,mất quá nhiều nơ ron thần kinh, sức lực của người chơi.

Cũng rất phục các đội tìm được hết các bãi đỗ. Cái bãi đỗ 3 đội mình chưa ai vào đó bao giờ, ngay cả mình cũng chả biết nó là gì luôn.

Đội “ dã thú thâm sơn” chỉ là có mấy lời giãi bày cho xua tan stress.

Cái số đi tìm kho báu đổi đời của băng đảng “ dã thú thâm sơn” quả thật là lận đận.

Mãi mới tập hợp được đội ngũ anh tài, toàn các quái vật, thủ lĩnh ai ai cũng khiếp sợ . Ấy vậy ở vòng 2, thiên không thời, địa không lợi đã dẫn đến thất bại.

Số là bố Dic lớn của 2 nhân vật Coan lượm, Coan rơi cứ tưởng 2 đứa con đi lạc thì đi tìm cơ, nào ngờ cũng đâm đầu vào 1 đội khác, ham hố đi kiếm xèng. 2 nhân vật “ tuy nhỏ nhưng rất đầu sỏ” trở nên tự kỉ vì bố chả quan tâm đến chúng . Đúng lúc trên đường đang chuẩn bị vào vòng 2, thì mẹ của  hai đứa nhỏ xuất hiện. Lâu ngày xa rời bầu sữa mẹ, lại thêm bị bố bỏ bê, 2 đứa nhỏ không ai bảo ai, nhào tới cắn xé ( cái bọn ác như con tê giác ) . Nhưng mà bú thì phải luân phiên, thế là Coan rơi ( Little Pea) được bú trước. Như nắng hạn gặp mưa rào, chết đuối vớ được cọc, lớ ngớ vớ huân chương, Coan Rơi bú 1 mạch đến giờ xuất phát ( 20h ) thì bụng căng như cái trống trường, lăn quay ra ngủ không biết giời đất gì hết, mẹ nó tiện thể nhốt luôn vào 1 cái nhà kho âm u trong rừng sâu, không biết làm gì ( bị mẹ không cho onl ) .
Thế là giờ đến lượt đứa Coan Lượm. Đứa này được cái tỉnh táo, không bị phê sữa như đứa kia. Nhưng rồi đến 21h30 cũng bị hốt lên chuồng nốt

Trong khi 2 đứa nhỏ mải chạy theo tình cũ, 3 nhân còn lại của đội đành thông cảm, và tiếp tục cuộc chơi. Nào giờ giữa tối mịt, trời sấm chớp đùng đùng, Nhím mặt sẹo, thủ lĩnh của đội bị ngay tiếng sét vào đầu, mặt đen thui luôn ( trời mưa to -> cúp điện ) ngất tại chỗ . Quái vật Shrek cùng Thỏ ma vương được lệnh tiếp tục tìm kiếm, nhưng khổ nỗi, không có thủ lĩnh như rắn mất đầu, lần mò không ra phương hướng giữa đêm tối mịt mùng.
Cũng may gần nửa canh giờ sau, Nhím bà tìm được viên đậu thần, hồi phục lại sinh lực ( có điện ) tiếp tục lãnh đạo đội. Nhưng hỡi ôi, giờ đội đã tan đàn xẻ nghé, mất gần hết tinh thần. Rồi cũng đến lúc sức tàn lực kiệt, nhưng vẫn thoi thóp, quyết tâm không từ bỏ.

Như đã nói ở trên, thiên không thời, địa không lợi. Số là giữa đêm tối, Thỏ ma vương có tin cấp báo từ đàn con ver1 đến verN. Thỏ ma vương đành dời cuộc chơi trong nuối tiếc để quay về chăm sóc cho bọn nhỏ, trên đường đi còn tiện thể giải truyền đơn ( ai có hứng thú đọc tại đây ).

Lại đến nhân vật đại hiệp Shrek . Cũng lúc đó, tiếng gọi nơi hoang dã của các đồng loại, hú hét, lôi kéo Shrek về rừng sâu đi ngủ. Dù nhiệt huyết còn tràn đầy, nhưng không về thì bọn kia nó oánh chít, nên đành ngậm ngùi bỏ dở. Trước khi giã từ, Shrek còn để lại bài hát sau:

"Hôm mai e đến trường, gặp bạn thân, thầy giáo ớ ơ!
Nên em phải đi thôi, Tạm biệt kho báu nhé!
Mong lần sau lại có, Để kiếm xèng mặc quần
Gặp phù thủy giải phép, Cứu thoát nàng Fiona!
"

Ấy vậy là chỉ còn 1 thành viên Nhím già còm cõi giữa đêm khuya, sức lực không đủ, đành phải rút lui…Chỉ còn nước cất lên bài ca giữa đêm vắng : "Ừ, thôi kho báu, ta chia xa nhau từ đây..."

Lời cuối: cảm ơn e Roona và Thỏ đã chiến đấu với ss tới những giây phút cuối cùng. Hi vọng băng đảng của chúng ta có ngày tái ngộ !!!!!!!!!!!!!!!!

Bình luận

ối , cám ơn bạn Porcupine đã ủng hộ ^^ "xúc động" ( cùng tên với mình nè ^^)  Đăng lúc 1-8-2012 11:07 AM
mới 2 hôm căng mắt chơi game mà đã bị đọc ngược rồi hả e? =)) 914 mừ :x  Đăng lúc 30-7-2012 12:04 PM
ôi sớm ngày tái ngộ *chấm chấm nước mắt* cái 914 của ss cứ làm em đọc thành 419 =))  Đăng lúc 30-7-2012 11:53 AM
::xxxx  Đăng lúc 30-7-2012 11:21 AM
^^ hoành tá tràng quá  Đăng lúc 30-7-2012 11:10 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
porcupine_minoz + 5 động viên ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 30-7-2012 11:07:33 | Chỉ xem của tác giả
einna gửi lúc 30-7-2012 10:58
Giải đáp nhanh vị trí Bãi đỗ Xe 03:

Má ơi
thế mà tối qua
Suy đoán ra khu E
Lội tung khu E ko có
Mấy cái mã đó tưởng chỉ dành cho phim Mỹ
Tòa nhà Búp Sen có xuất hiện trong Iron Man
Hơ hơ
Lệch hướng tới sáng

Bình luận

ôi thôi, các đội đều khổ cái MẸT THỊ BÃI 3 này nhỉ, lệch cũng lệch giống nhau mới hay, BTC đúng lừa tềnh mà, may mà đội mình còn có người sáng suốt  Đăng lúc 30-7-2012 12:55 PM
lệch giống mềnh, mềnh còn tìm nhạc rate 20+, phim uncut của kites =)) sai bét tè lè  Đăng lúc 30-7-2012 11:14 AM
chuẩn rầu s ơi e cg~ lội qua E nhg chỉ lội qua 1 tí thôi,vì lậm cái tòa nhà :))))) may sao có cái rate nên đã quay về đúng hướng =)))))  Đăng lúc 30-7-2012 11:10 AM
giống đội em =))  Đăng lúc 30-7-2012 11:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 30-7-2012 11:30:07 | Chỉ xem của tác giả
E sợ BTC QÁ ĐÊ=))))))))
Hại não hại mạng hại lap nhà e=)) hôm qa bãi 3 e phải lội hết cả khu E =))đã thế còn đi tìm post thứ 90 >"< hại đồng đội phải đi lục lại post thứ 91=))Tuy hại não nhưng tìm đc ra đội e rất vui (dù có sự trợ giúp của một số con người VĨ ĐẠI) =))
E xin ý kiến về phần thời gian tổ chức vòng 3 :"> đội e 2 thành viên đều rời nhà đi tu, đội BÃO HƯỜNG cũng bận không chơi được :-< 2 tuần sau mới trở về vs cả trong 2 tuần liên tiếp BTC đã hành hạ não bộ, nên mong btc xem xét lại tgian, e đề xuất ý kiến là vào chủ nhật  ngày 12/8 thì ta sẽ tiếp tục vòng 3, tuy biết rằng như vậy là lâu qá, gm sẽ dai dẳng k kết thúc được sớm, nhưng e nghĩ rằng, người có công tìm ra đáp án ở vòng 2 phải được có mặt ở vòng 3:P Tuy là lý do cá nhân nhưng e cũng mong BTC xem xét lại=)) nể tình 2 thành viên đội BÃO HƯỜNG và 2 thành viên bang NHÍ NHỐ, công rất to nhưng mà lại k thể có mặt nếu tổ chức trong tuần tới:P Rất mong BTC xem lại:">

CHo e mượn đất PR tẹo=))
Giả sử như trong thế giới chúng ta đang sống, có sự xuất hiện của một loài sinh vật khác, loài sinh vật đó mang vẻ đẹp kiêu sa, thoát tục tuy hình thức bên ngoài là một con người nhưng thực chất bên trong họ lại chính là những con quỷ hút máu, người ta vẫn gọi họ là VAMPIRE.
Hãy khám phá thế giới này tại Trường học Vampire

Mong m.n ủng hộ <3

Bình luận

ss qua skype nhanh nhanh, đi tu mà tám thì ít:( cứ đi loăng quăng là nhiều:((  Đăng lúc 30-7-2012 02:54 PM
why??? tỷ là tỷ mà bút là bút... liên quan quái gì tới nhau.... ss đi tu vài tuần về hy vọng sẽ được nghe e báo tin mừng là có chị dâu =))))))))))  Đăng lúc 30-7-2012 02:51 PM
haha, đc Zan, cho vô đi  Đăng lúc 30-7-2012 02:16 PM
haha, đc Zan, cho vô đi  Đăng lúc 30-7-2012 02:16 PM
=)) haha, có Cy tỷ lại có Bút kaka, tỷ thích thì e cho vô=))))))))))))))  Đăng lúc 30-7-2012 02:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 30-7-2012 12:38:27 | Chỉ xem của tác giả
zany3be gửi lúc 30-7-2012 11:30
E sợ BTC QÁ ĐÊ=))))))))
Hại não hại mạng hại lap nhà e=)) hôm qa bãi 3 e phải lội hế ...

ôi thôi BTC ơi, tại sao lại tổ chức sang từng sau nhỉ, để đội NHÍ NHỐ và BÃO HƯỜNG phải khổ sở thế này
Tình hình là đội e 4 người, chỉ còn lại 2 người mà chưa xác định chơi đc hay ko, đội BÃO HƯỜNG 5 người rơi rụng hết cũng chỉ còn 2 người * cái này nếu BTC tổ chức trước thứ 6 thì may có 3 người vì ss Tím thứ 6 đi du lịch rồi*, bé Zan 2/8 đi học lại mà btc tổ chức 4/8 thì làm sao đc.
Cũng ko bít chọn thời gian nào cho phù hợp đc đây, hic thôi thì theo ý của BTC đi, e chỉ trình bày hoàn cảnh thế thôi, nhưng e là e thix btc cho càng hại não càng tốt ý ạ.
Vì chiến thắng vòng 2 vẻ vang nên cái tham vọng chiến thắng vòng 3 càng lớn hơn nữa, nhưng tình hình dân số thế này thì có phần khó khăn quá, đâm ra tâm trạng lo lắng.
p/s: ss shin siu nhơn vào sky gấp nhận 99 nụ hôn của e nha vì khả năng ra đề hại não NHÌN CÁI SIGN CỦA E NHA!!

Bình luận

uh, thiếu nàng là thiếu mất niềm hi vọng của đội, hix, thứ 7 ráng mò vô rồi đi tu típ đi  Đăng lúc 30-7-2012 02:15 PM
ko chơi được vòng 3.... hựn đời vô đối.... công sức tối qua của ta... oaoaaaaaaaaaaaaaaaaaâ  Đăng lúc 30-7-2012 02:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 30-7-2012 14:02:12 | Chỉ xem của tác giả
trum117 gửi lúc 30-7-2012 12:38
ôi thôi BTC ơi, tại sao lại tổ chức sang từng sau nhỉ, để đội NHÍ NHỐ và BÃO HƯ ...

BTC ơi, có thể dời lại theo yêu cầu mấy em í ko,
mình cũng bận lắm vì cuối tháng - đầu tháng mờ,
chẳng lẽ lại bỏ em W chơi một mình, khẩn thiết van xin.

Bình luận

Đúng rầu. Huhu  Đăng lúc 30-7-2012 03:06 PM
ôi thôi sao lần nào thi xong nhà mình cũng kéo vào đây làm loạn hết nhỉ, hihi, chắc BTC cũng đau đầu lắm đây  Đăng lúc 30-7-2012 02:10 PM
ôi thôi sao lần nào thi xong nhà mình cũng kéo vào đây làm loạn hết nhỉ, hihi, chắc BTC cũng đau đầu lắm đây  Đăng lúc 30-7-2012 02:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 30-7-2012 16:59:44 | Chỉ xem của tác giả
tự hứa với lòng mai mốt ko bao giờ nghe theo BTC nữa
m cứ nghĩ BTC mánh khóe cỡ nào nhưng gợi ý thì hoàn toàn chính xác
đằng này vừa mánh khóe và vừa gợi ý vậy ai mà chịu cho nổi
ai đời "trả lời thứ 90" mà là #91, chịu đời nổi ko BTC ơi
cũng may m ko bị mắc lừa Khu E, nhưng mà bị lừa cái 18+ ^^
mà toàn đi lục tiểu thuyết chứ ko lục fanfic...

Bình luận

hận lắm :((  Đăng lúc 30-7-2012 07:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 30-7-2012 17:46:46 | Chỉ xem của tác giả
Xin chúc mừng các bạn trong đội vào vòng 3

Đội thiên vương già mọi mềnh xin dừng chân ở vòng 2

RM hay vòng vớt RM hay là dã ngoại

Đội mình luôn chậm hơn các đội khác chỉ 1 chút xíu toàn là vị trí áp chót nhưng cũng vì thế mà ngừng cuộc chơi

Có lẽ số của bọn mình là thế rồi

ngay lúc đầu mình đã nghĩ là fan fic vì mình hay nằm vùng bên đó mà

Nhưng sau mọi người lại nghĩ tòa nhà là trong phim người sắt...cái 13 hay 17 là đánh giá phim mỸ

Thế là não mình cũng trì trệ lun vẫn cố cãi mò sang fan fic nhưng lại không nghĩ ra ther nào

Thế là mình suôi theo suy đoàn là khu E quay xe ngược lại đáp thắng sang đi mò

tìm #90 mà ko ngờ nó ở 91 bên kia thật...BTC thật làm mình bái phục

Thôi thì mình sẽ đứng ngoài cổ vũ mọi người

Quyết thắng cướp xèng của BTC nhé....

Hwating... .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 30-7-2012 18:04:15 | Chỉ xem của tác giả
einna gửi lúc 30-7-2012 10:58
Giải đáp nhanh vị trí Bãi đỗ Xe 03:

BTC ơi?? lần sau BTC ra đề cụ thể tý coi...

như cái đề 3 đó, cái mã đó là chỉ dành riêng cho phim Anh - Mỹ để phân loại phim thôi =>>> chỉ có thể là khu E, đằng này lại nhảy qua khu fanfic...

cái dữ kiện thứ 2, nhẽ ra phải lấy tòa nhà kangnam chứ, sao lại lấy tòa nhà betexco?????, làm em lại cứ tưởng đó là hình ảnh trong phim the avenger vì trong phim này có một cảnh như thía này thì phải, cũng mô phỏng theo tòa nhà nỳ

còn cái giữ kiện thứ 3 thì chuẩn rầu, com thứ 90 sẽ là #91

làm hôm qua Gà em cứ wanh wan khu E...nhẽ ra mỗi dữ kiện chỉ đc liên quan đến 1 khu, 1 thread, và 1 vị trí cụ thể...chứ cái dữ kiện đầu mà liên quan đến nhiều khu thỉ bới mọt gông quá BTC ak...làm hôm qua em bị ăn chửi hoài...

P/s: ở trong đội có bà chằn khổ thế đấy...bà cô ế ck=))))))))))))))

Bình luận

team mình cg~ nhầm sang khu E vì mình hay xem cả phim mỹ,cg~ có đọc fic nhg nhìn tòa nhà thì nghĩ đến khu E :(( may mà trong team 2 bạn còn lại k thích mỹ nên lội qua fic :d   Đăng lúc 30-7-2012 06:48 PM
anh có làm j sai đâu...^^  Đăng lúc 30-7-2012 06:29 PM
anh Rốt Bôi à, em cũng không ngờ anh Rốt toàn tập thế, thất vọng về a  Đăng lúc 30-7-2012 06:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 30-7-2012 19:07:26 | Chỉ xem của tác giả
Thấy mọi ng kêu chơi cái này hại não
em thấy BTC thật là pro
may mà em ko chơi cái này ko thì h này em cũng {:431:} BTC
*post mang tính chất nịnh đầm BTC*

Bình luận

em đi thay cuồn đã =))))))))))))  Đăng lúc 30-7-2012 07:55 PM
gì đây =))  Đăng lúc 30-7-2012 07:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 30-7-2012 19:21:16 | Chỉ xem của tác giả
nhím_bự gửi lúc 30-7-2012 11:00
Đầu tiên xin chúc mừng các đội đã lọt vào vòng 3!  * tung bông* * tung hoa*

Th ...

E hèm, con dại cái mang, bởi z hum nai Dic lớn xin lẫu bà chệ về sự bồng bột cụa 2 đứa trẻ nhà Dic
tềnh hềnh là hơm phải bố nó đâm đầu kiếm xèng ở đội khác mà là do hum wa đi xem đấu bò tót với những lý do bất khả kháng
z nên hok quản được hai đứa nó
cơ mà thấy bảo toàn đội nhà chệ banh xác hết rầu, thấy cũng thương cảm, kéo nguyên bầy thú z đi nói chung cũng vất vả
z mà giữa đường gãy gánh z, thân làm cha Dic bik mềnh cũng có một phần trách nhiệm
Sin nỗi và ngàn nần sin nỗi bà coan 2 họ

Bình luận

=)) cứ thấy giai đệp 1 tí là lại hốt =))  Đăng lúc 30-7-2012 10:13 PM
đạp vỡ mẹc, trả em Nick cho bẹn  Đăng lúc 30-7-2012 10:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách