Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sukkie.no.1
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Diary] Nơi tâm sự của cư dân Cái Bang

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 13-9-2011 01:20:05 | Chỉ xem của tác giả
Hum nay em lại vào càm ràm đây!
Mấy hôm nay,quanh đi quẩn lại trong đầu chỉ có tin hẹn hò của gjaj!
E ko biết mình muốn gj nữa. sợ Suk buồn,cô đơn, rồi lại sa vào cái bệnh trầm cảm muôn thuở của sao Hàn!
Nhưng có lẽ chính e sẽ cảm thấy hụt hẫng,đau lòng nếu như chuyện ấy là sự thật. và dĩ nhiên...e ko muốn tin...

Cảm thấy  xấu hổ với mọi ng, eels ai cũng ủng hộ Suk, cũng mong a có thể hạnh phúc bên ng con gái a yêu. nhưng còn em thì.....lại cầu mong cho a ko tìm đc ng ấy...vào lúc này.

Ngay từ lúc bắt đầu yêu anh đã biết chắc rằng sẽ chỉ có thể ủng hộ a từ 1 nơi rất xa,rất khó để chạm tới đc. Anh là ngôi sao tỏa ánh sáng dịu dàng mênh mông,em đã nghĩ rằng: chỉ cần thấy dc 1 chút ánh sáng đó cũng là quá mãn nguyện đối với em (và toàn bộ eels thật lòng yêu a).

Nhưng giờ....lòng em lung quá.Nay  đối với e a lại càng xa hơn nữa rồi,nếu như a yêu ng đó....

Sao a lại ko với chị Park,chị Won?

E đáng ghét quá phải ko? như a đã từng nói ,cuộc đời a do anh nắm bắt và lựa chọn,a sống cuộc sống của chính a.Và...e là gì kia chứ?!...chỉ là 1 con lươn nhỏ bé giữa đại dương lươn mênh mông  của a! 1 tình yêu lặng lẽ trong vô vàn những tình yêu khác.

Thôi,tình yêu của e ,hãy vẫn cười với e nhé!E ko hứa sẽ cười khi anh cười,nhưng e sẽ khóc thật nhiều nếu nhìn thấy anh đau!

Dù sao đi nữa....e vẫn yêu anh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 13-9-2011 19:40:17 | Chỉ xem của tác giả

Các eels thân mến !Một năm học mới lại đến ,chị em chúng ta lại bắt đầu cắp sách đến trường  lớp.Được mặc quần áo mới nè được gặp những người bạn cũ đã mí tháng chưa gặp nè .những bạn nào lên cấp 2, cấp 3 và đại học thì được gặp những người bạn mới nhỉ ! trong những người bạn mới ấy biết đâu lại có định mệnh của mình đang chờ  nhỉ
      Bắt đầu  một khởi đầu mới ,eels à !5ting nhé ! Cùng nhau cố gắng học thật tốt ,tốt  hơn cả bang chủ nhà chúng ta nhé !cố lên nào
     Nhà chúng  ta các em nhỏ nhất là sn 97 phải ko nhỉ  * chớp chớp * điểm danh 97 thì hình như có mỗi cu Hiền và cu Ty !Hiền Ty !hai cu là mần non của nhà k3 đấy nhé !ko được yêu  giai quá mà lơ là việc học nghe chưa phải noi gương bang chủ nhà ta ,dù có bận rộn với công việc bao nhiêu nhưng vẫn  học tập  tốt .Chúng ta phải phấn đấu tốt hơn giai nhé !cố nhên
     Gửi đến những em tân sinh viên nhà k3 !thật là  già cả trí nhớ ko tốt ,nghĩ mãi thì chỉ nhớ mỗi cu Nhóc nhỏ  nhà ta 93 (còn ai mà mình bỏ sót ko nhỉ   )Nhóc à ,ko biết già đã giận cu bao nhiêu lâu rùi nhỉ  dạo  gần đây cu toàn bỏ nhà bỏ cửa chạ thấy mặt về nhà điểm danh ,cáng ngóng càng ko thấy đâu!mún tìm cu thì  chỉ  bít mò lên cái chỗ mà già ít vào !mỗi lần thấy cu ở đấy là già tủi thưn lắm biết ko   một chút thời gian vào nhà  chơi với già ko đc  sao hử   những lúc ấy chỉ  biết nghĩ à mà thì thì  là abc xyz  em nó có lý do nên ko  thường xuyên về thăm mình đc  mừ thui ,chuyện cũ ko nhắc nữa ,xé  nháp làm lại   uhm!cu bi chừ là tân sinh viên rồi ,bước vào ngưỡng cửa đại  học có biết bao nhiêu điều mới mẻ ,ở nơi ấy toàn những người xa lạ với cu thui hỉ ,lẫn đâu trong đó chắc  cũng có người mà ta quen  phải ko  nào ^^ .biết đâu trong những người bạn mới lại gặp đc đồng loại  phải ko ta?À!chừ thì mình nhớ rùi ,ngoài cu Nhóc còn có  cu Di năm ni cũng  lên đại học nè lâu nay bơ nhau quá nên ko nhớ giè về cu cạ!chân thành xin lỗi cu di nhé  ^^!èo ơi! hình như mình đi xa vấn đề quá rồi trở lại vấn đề  chính ! e hèm !chúc các em tân sinh viên năm học mới  khởi  động thật suôn sẻ  .học thật tốt và luôn nhớ về  ngôi nhà nhỏ này nhé !có đi đâu cũng phải nhớ cội nguồn ,ko được bỏ quên  nơi chúng ta bắt đầu tình yêu nhé
     Riêng những em năm cuối cấp !các em học sinh năm cuối cấp  2, cấp 3  và đại học  năm học này rất quan trọng  ,các cu phải cố gắng hoàn thiện  mình và học thật tốt ,yếu chỗ nào ta phải cố nâng cấp chỗ đấy nhé   và nhớ đừng thức khuya quá nhé !có ôn bài cũng phải nhớ giữ gìn sức khỏe .thức khuya quá ko có lợi  cho  chúng ta mà ngày càng xấu xí héo úa đó nha phấn đấu ,phấn đấu  ngày càng phấn đấu thật tốt nhé
    Chuột , ilo ,rùa  các cu đều đã ra trường hết rồi nhỉ  ^^ cảm giác bỏ lại trường học sau lưng  nó như thế nào nhỉ ?có nhớ nhung gì nơi ấy  ko   hehe! các cu đều  đã vất vả và cố gắng trong những năm học qua ,bây giờ là lúc   chúng ta  vận dụng những gì  đã được học vào cuộc sống ,các cu  cố phấn đấu làm việc thật tốt nhé !ở môi trường mới nơi ấy có những người tốt và lẫn những người xấu ( trong đó có  ss  nà  ) Các cu hãy cẩn thận và nhận biết đc đâu là  người tốt  đâu là xấu !đừng để người xấu hại đến  ta! cẩn thận  luôn cả  những người tốt với mình nhé !biết đâu họ tốt với mình nhưng lại ko tốt ... thì sao Hãy sống thật tốt và làm cho mọi người đều yêu quý mình nhé !đừng  vì cái tôi  của mình quá mà làm  mình và mọi người cách xa nhau ! nhé !Rùa à !cu có nghe ss gọi  cu ko ??? sắp được làm cô giáo gõ đầu trẻ rùi nhỉ  ?! ss thật  muốn được ngắm cu trong tà áo dài đừng trên bục giảng dạy các em  học sinh quá cố giáo của k3 !cô của chúng ta thật là xinh càng ngắm càng xinh ! sau này  cu có  bị ngập trong mớ giáo án  cũng phải nhớ về  báo danh cho ss đở nhớ nhé !vắng bóng lâu quá là ko được đâu nha
Chuột yêu! lâu lắm rồi chưa được gặp cu nà!ss nhớ cu nhắm nhắm í!bây giờ cu đã bắt đầu cuộc sống làm giảng viên chưa nhỉ ? cũng như  rùa ,ss rất  mong được ngắm cu mặc áo dài  nà ,muốn được nhìn thấy cu bước lên bục giảng  và muốn được nhìn thấy những ánh mắt của các  trò ngoái nhìn cô giáo trẻ ko chớp mắt nè hehe !những tháng ngày ấy chắc cu ko có thời gian giành cho  nhà và cho ss nhiều đâu nhỉ !Cu cố sống thật tốt và làm việc tốt nhé! đợi khi nào cu ra đây ss  em ta lại đi lang thang tiếp . cu có biết cái lần  mờ ss đón cu ở khách sạn ( tên giè quên mất rùi  ,cái ks nằm xa thành phố ,gần vp ấy ) lúc nhìn thấy cu bước ra từ khách sạn  ss nhìn cu ko chớp mắt  vì cu đấy lúc ấy trông cu thật đơn giản mà đáng yêu  làm sao ( mình lại lạc đề   )
  Ilo !cái cu này là già ghét nhất nà   ngày nào vào nhà cũng thấy xẹt ra xẹt vô như ma ko lần nào thấy ngồi yên một chỗ chơi với mình Cu cũng sắp  bắt đầu  đi làm rùi hỉ !dạo này  ss ko để ý !ko hỏi cu ,ko biết sắp tới cu làm gì cơ mà được biết là cu thik đi làm với cái bộ dạng ko  giống ai ! tại sao  hả? như vậy là ko đc  đâu nha! cu tính làm cô gái xấu xí như Betty đấy hử   cu phải tự tin vào mình  ,phải thật rạng ngời  và thật xinh trong mặt mọi người chứ!mít kst  mà !sao lại làm xấu  hình tượng đi hử Phải tự tin vào bản thân tin vào mình chứ  !có tự tin thì mới  ngẫng cao đầu  làm việc mà cạnh tranh với người ta NGHE CHƯA
  Mắm em!thời gian qua với cu thật bận rộn  nhỉ ^^ rất vui vì được quen biết cu !ss rất khâm phục cu về mọi thứ mọi chuyện!từ học hành cho đến việc  làm sub ,săn tin cho nhà ta ! biết bao giờ ss mới  đc  1 phần của cu nhỉ ! nhiều lúc thấy cu bận rộn với việc học hành mà vẫn lo cho nhà ,cho ss mà ss thấy tội lỗi quá cu à ...........( chỗ trống này khi nào hoàn chỉnh sẽ nói sau nhé :$
  Riêng ai đó!ta cũng chúc người  sớm có tin vui để mà còn làm việc lâu dài với nhà! cảm giác ở nhà không làm được gì  ta trải qua  hoài nên biết  mà !cố lên nhé !cơ mà ta vẫn còn ghét bỏ cu!ko nói chuyện  với cu  trong thời gian tới
Ẹc ẹc! mình đang   mần cái chi đây này >"< sao toàn những lời sến rện thế nhỉ ! sợ người đọc  xong ko hiểu  mình đang  nói cái chi quá !Nói chung là   mình chúc các em học tập tốt trong năm học mới! chúc các  bé sắp đi làm kiếm được nhiều xiền  và làm việc ngày càng thăng tiến  
thế nhé!đến đây  là hết! gửi đến mọi người lời chào Thân ái và quyết thắng
p/s: ai lớp  ôn

edit
ss SA bảo ko có gì liên quan  em mới nhớ !
@ các ss em  bị phạt lao động ! hehe! các ss em mai nhớ đi đúng giờ và làm việc thật tốt nhé Để làm gương cho các mem khác  ko phạm phải tội như của mí ss nên em  nó phải  đau lòng  mà trừng phạt các ss !các ss em nhớ là em lun iu xương các ss và mọi người trong nhà nhắm nhớ  nhớ T_T

Bình luận

ss Puta. cho e xin tiền chơi game nông trại đi sis  Đăng lúc 1-9-2013 03:04 PM
wow, tên đầu bảng ;]] làm ng` nhỏ có lợi thế đấy...yêu ss cơ :x  Đăng lúc 19-9-2011 11:09 PM
sao dạo nài ai cũng bảo mình dịu dàng là sao nhể=.=  Đăng lúc 15-9-2011 07:47 PM
Puta tình cảm quá đi,từ hum vào nhà giờ mới thấy sự "dịu dàng" nè đấy nhé. Iu Puta nè :*  Đăng lúc 15-9-2011 07:45 PM
ss puta tình cảm quá !yêu quá! ko có sến đâu ss. em cảm động.hix. yêu nhà. vâng cảm giác ko làm được gì cho nhà: em nè. vẫn yêu nhà...cố gắng học ->ra trường . gogoGOGO   Đăng lúc 14-9-2011 10:27 AM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +11 Thu lại Lý do
Mas_Crij + 5 Thương ss :* dạo này bận k tâm sự.
wind_flower + 5 Đã tìm tên mình ngay khi đọc .
AQ-KENSHIN + 1 $ đi 1 nữa hồn ta mất=))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 19-9-2011 09:55:04 | Chỉ xem của tác giả
.................................................................................................!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +7 Thu lại Lý do
AQ-KENSHIN + 5 chấm chấm chấm....
_KeunSuk_ + 2 vì dzai, 5ting =)))))))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 20-9-2011 22:49:03 | Chỉ xem của tác giả
26/09

♥ Cuộc đời này sẽ không tươi đẹp nếu như ngày đó tạo hóa không đưa anh đến đây
♥ Cuộc đời này sẽ tẻ nhạt lắm nếu như ngày đó Jang Keun Suk không leo lên trời cao để gắn lên ấy một ngôi sao mang tên mình để bây giờ nó luôn tỏa sáng lấp lánh và đặc biệt nhất- trong mắt Eels
♥ Lòng vững tin và sức mạnh mà Eels dành cho anh mãi không bao giờ cạn hay bị lung lay
♥ "Sẽ luôn nhìn về anh"
♥ Sẽ luôn dõi theo anh
♥ Sẽ luôn bảo vệ, ủng hộ cho anh
♥ Sẽ luôn cùng anh vượt qua mọi chông gai và khó khăn trước mắt
♥ Sẽ luôn gạt đi nước mắt và cho anh những điều ước tuyệt vời nhất
♥ Và cuối cùng...Sukkie ngố à! Sinh nhật vui vẻ nhé! Phải luôn khỏe mạnh biết chưa? Không được quá nhí nhảnh đâu đấy, lớn rồi, chừa chỗ cho e nhí nhảnh nhắng nhít với {:154:}

Em luôn mong ước mãi được nhìn ngắm nụ cười này

căm ghét những ai khiến anh phải khóc
--

Anh là Hoàng tử của riêng chúng em thôi, chỉ có anh mà thôi.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
_KeunSuk_ + 2 yêu em :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 26-9-2011 00:11:27 | Chỉ xem của tác giả
Happy birthday our Jang Geun Suk - our Prince  26/09

-------- EELS luôn ở cạnh Zai ------------ Hãy luôn tin thế Zai nhé !
" Tình yêu tuy nhỏ bé nhưng luôn chân thành và ấm áp"
" Niềm tin dành cho Suk như suối nguồn không bao giờ cạn"
" Luôn cố gắng vì eels mãi mãi ở bên:
Happy birthday ----------- Best wishes for you --------------- Great love -----------------------

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +7 Thu lại Lý do
_KeunSuk_ + 2 :x:x:x
AQ-KENSHIN + 5 cám ơn e:D

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 26-9-2011 00:46:34 | Chỉ xem của tác giả
hôm nay đã cùng k3-eels đi mừng sinh nhật bang chủ
lê la từ sáng tối tối
ngày sinh nhật, k thể thiếu canh rong biển dc
vậy nên chồng à: 생일 축하 합 니 다 {:155:}

để vợ mời chồng nhé!{:161:}

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +12 Thu lại Lý do
sukkie.no.1 + 5 canh ngon qua:x
eels.cricri + 2 năm sau ss nấu canh rong biển m.
_KeunSuk_ + 5 :-*

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 26-9-2011 01:09:05 | Chỉ xem của tác giả
♥ Mess thứ 2 ♥ ]

♥ Tình yêu dành cho anh nhỏ bé lắm nhưng luôn mạnh mẽ và đong đầy
♥ Sinh nhật anh mà không thể làm gì cho anh, chỉ có thể ngồi đây viết những lời nhắn này và mong anh đọc được nó
♥ Ừ thì cuộc đời nó luôn trớ trêu và đầy bất công đấy, nhưng luôn phải mạnh mẽ anh nhé! Nhất định không được bỏ cuộc
♥ 1 năm, 2 năm, 3 năm hay 4,5 năm gì đi nữa, em vẫn yêu anh, thì dù là có không còn yêu nữa thì tình yêu dành cho anh luôn vẹn nguyên như ngày nào, quyết k giao lại cho ai khác
♥ Đã có eels ủng hộ thì hãy luôn vững tin anh nhé !
♥ SINH NHẬT VUI VẺ !!![color]

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
eels.cricri + 1 :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 27-9-2011 11:41:07 | Chỉ xem của tác giả
cổng nhà đẹp quá!
Suk à, 25 tuổi thật rồi:x
hnay k thấy tw...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 28-9-2011 11:09:35 | Chỉ xem của tác giả
nhật ký đầu tiên của mình
cảm giác mới mẻ về sự yêu thích suk
cồ gắng lên suk nhé
em biết mỗi người đều có những khó khăn riêng
nhưng có cố găng là có hy vọng
hahaha, chữ ký tay của em bao hàm từ " hy vọng" ," chờ anh"," ngay thẳng", " dung hòa"," chim cánh cụt": em tham quá phải không anh?
hihi, đúng vậy nhưng tính cách ấy em không dám nói cho thế giới biết
nhưng chính anh thì dám" chinh phục thế giới"
anh không phải người duy nhất dám nói điều đó
nhưng là người duy nhất em biết vào thời điểm đó
nên có lúc em nhìn anh , theo dõi anh như người ngoài hành tinh xa xôi , kỳ lạ
anh không sợ à
với tham vọng ấy
không không
qua thời gian , kế hoạch từng bước trong sự nghiệp , sự chân thành của anh
làm em hiều
" không có gì là không thể"
em biết mình có thể kết bạn , em biết mình có thể tự đứng dậy
khi mình muốn
anh là tấm gương
em cảm thấy hơi ngại ngùng khi cho mọi người biết anh là người em thích
không biết giải thích ra sao?
nhưng từng hành động hoạt bát, vui vẻ, lên kế hoạch cho cuộc đời em
sẽ chứng minh em không sai..
em khép kín và nghi ngờ : là em quá khứ
bây giờ, em sẽ chậm rãi nhìn nhận và đặt ra mục tiêu của mình
từ khi coi " golden fish"
em hiểu ra cuộc đời là do tự mình lựa chọn
lắm lúc không như ý
nhưng anh đã khiến nó thành động lực cho bản thân tiếp tục cố gắng
và không có rào cản nào trong các mối quan hệ
nếu như mình tin nó là chân thành
em thật sự tin có 1 ngày anh uống rựơu sochu cùng min ho, seung gi,...
thế giới showbiz trong mắt anh không có sự buồn chán, khắt khe
là thử thách và đầy sức sống
4 năm nhìn lại những bước tiến của mình cùng bác Hodong chắc anh hãnh diện nhiều lắm
em nghĩ là thế
và em tin 1 ngày em có thề hãnh diện từ bỏ ký ức cũ về lớp học 49 người năm xưa,ko có bạn
hoà mình vào thế giới sinh viên sôi nổi
em đang làm từng buớc đây anh
là nhóm trưởng cùng lúc 3 môn (xì khói!!!!)
anh cũng là sinh viên giỏi nhỉ ^^
có cảm giác như nhìn theo 1 người bạn vậy
thích quá!
hihi, em vẫn còn cảm giác e ngại khi phải dõi theo 1 người kế bên mình và mọi người xì xào
nên đôi khi chuyện anh ở 1 nước xa lắc cũng không phải là quá tệ
có khi nào em ra trường cùng năm với anh không???
có khi nào sau này , em nhìn thấy anh từ xa ko????
anh, em ta cùng cố gắng nhé!!! 5ting
tái bút: cám ơn nhà K3 từ tận đáy lòng mình ( to to lắm đấy){:291:}
haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

Rate

_KeunSuk_ + 2 :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 1-10-2011 22:00:53 | Chỉ xem của tác giả
Muốn bỏ chạy đến 1 nơi nào đó thật xa...
Cảm giác như k còn có thể trụ vững được nữa rồi...
Cảm giác như mọi thứ xung quanh đều sụp đổ...
Học tập, bạn bè, đoàn đội, tất cả như những gánh nặng muốn trút bỏ nhưng k tài nào ngoảnh đi được...
Nó cứ nhởn nhơ như khiêu khích, vẫn như gáo nước lạnh dội xối xả xuống...
Mệt mỏi và muốn khóc...
Nhưng vẫn phải đưa cái mặt dày ra và cười ngô nghê chẳng khác nào 1 thằng hề, chẳng khác nào 1 con điên
Suk à, e xin lỗi...e k làm tốt công việc rồi...e xin lỗi anh...
Có lẽ nào đây là điểm tận cùng...sao mọi chuyện lại gập ghềnh đúng vào năm cuối cấp này chứ?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!!?!?!??!!?!?!?!?
Những lúc này thì tìm đến Suk có lẽ là liều thuốc tốt nhất...
Đúng thế! Phải tìm anh thôi...Nghe anh hát và ngủ quên đi r` ngày mai khi tỉnh dậy sẽ lại bắt đầu nhịp sống mới...
Đúg....Phải đi thôi...phải đứng lên thôi...

ps: e nói hơi n`...e xin lỗi {:152:}

Rate

_KeunSuk_ + 2 :x:x:x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách