Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: putin_Đa_Bum
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Diary] Nơi chia sẻ cảm xúc của bạn !

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 20-9-2011 22:39:30 | Chỉ xem của tác giả
bây giờ mình mới biết có mục tâm sự này. đầu tiên cho mình gửi lời chào cả nhà nhé {:2_25:}
hôm nay cũng có chút tâm trạng, thấy mục này nên vào lun. cảm thấy mục này thật thú vị vì có thể giúp cho mỗi người giải tỏa được những tâm trạng của mình.
Mình cũng đang có chút tâm trạng nhưng thôi bây giờ k muốn nói gì nữa . tặng mọi người nghe thử để thay đổi tâm trạng nha {:3_46:}

[media=x,500,375]http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player_mp3zing_embed_v1.0.swf?file=http://mp3.zing.vn/xml/video-clip/kHJGyZnNAmLJuDvyMwtDnLG?autostart=false&zoomsizeon=false&wmode=transparent[/media]

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
putin_Đa_Bum + 5 link bị hư rồi fighting !!!!!!!!!!!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 21-9-2011 01:36:04 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay là một ngày dài

Hôm nay mình không thể ngủ nổi

Đơn giản là vì không thể ngủ nổi

Cũng không muốn làm việc gì cả

Nhiều lúc suy nghĩ con đường mình đang chọn là đúng hay sai

Bước đi tiếp liệu có thể nhìn thấy ánh sáng cuối con đường mù mịt không

Tương lai là điều luôn luôn muốn biết nhưng lại sợ hãi muốn biết

Có lẽ hiện tại quan trọng hơn

Cứ nhìn vào đống bài tập chất cao như núi không làm không được lại nghĩ phải cố gắng lên thôi

Thầy ah ~ Em sẽ nộp cái đồ án này với một bài "Dịu dàng" đúng ý thầy ~ Con gái phải dịu dàng

Thầy có biết những lúc em nộp phác thảo thầy lại bảo em là không đủ dịu dàng đến nỗi nằm mơ em cũng lảm nhảm "Dịu dàng , dịu dàng"

Em là đứa con gái khô cứng nhưng em sẽ tập dịu dàng để thầy có thể thấy nó qua nét vẽ của em ~ Dù thấy rất khó tính dù thầy không sửa bài cho em gì cả em vẫn rất yêu thầy vì thầy cho em biết em cần phải tự làm tất cả để có thể nộp bài thật tốt

Nửa đêm tặng mọi người một bài hát ~~

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 21-9-2011 07:49:39 | Chỉ xem của tác giả
ha-chan gửi lúc 21-9-2011 01:36
Hôm nay là một ngày dài

Hôm nay mình không thể ngủ nổi

cố lên nàng ơi,
sự cố gắng nào rồi cũng sẽ đc đền đáp xứng đáng
ai cũng có 1 mối lo về bài vở nhỉ
mình cũng vậy nè, nản lắm
nhưng mỗi sáng thức dậy lại pải tự nhủ hôm nay là 1 ngày tuyệt vời
Và pải cố gắng, nhưng khi chiều xuống thật là mệt mỏi
dù thế đi chăng nữa vẫn pải tự mình mà cố gắng, khắc phục khó khăn
Mệt mỏi quá thì đi dạo, hc lên kst xem phim và nói chuyện để đc thoải mái hơn

píc cuối gửi đến mọi ng trong kst - ngôi nhà chung của chúng ta
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 21-9-2011 11:34:47 | Chỉ xem của tác giả
trong này mọi người có vẻ khá mệt mỏi với bài vở và học hành nhỉ. Mình thì k như thế, năm nay là sinh viên năm cuối rồi, mọi việc có vẻ trở nên dễ dàng hơn. Lịch học ít hơn, đã quen với cách học, cách làm bài tập nên học hành có vẻ dễ dàng hơn những năm trước.
Nhưng lại đối mặt với những khó khăn mới. ra trường rồi sẽ làm gì? Mỗi ngày lớn hơn một tuổi lại càng nhiều nỗi lo hơn. Lo cho gia đình, cho bản thân, cho tương lai. ......
cuộc sống này còn có nhiều điều phải lo quá. cố lên mọi người
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 21-9-2011 13:26:28 | Chỉ xem của tác giả
luckystar_ntqd gửi lúc 21-9-2011 11:34
trong này mọi người có vẻ khá mệt mỏi với bài vở và học hành nhỉ. Mình thì k như  ...

me2 me2, lo lắng khi sắp phải tự mình cất bước mà tương lại thì khó đoán biết
@ha-chan: quay lại cũng ko còn kịp, chọn bước tiếp thui
dù là cố gắng hay vất vả, vẫn phải bước tiếp trên con đường đã lựa chọn
cố lên nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 21-9-2011 13:38:02 | Chỉ xem của tác giả
trannganha gửi lúc 21-9-2011 13:26
me2 me2, lo lắng khi sắp phải tự mình cất bước mà tương lại thì khó đoán biết
@ha ...

bạn cùng là sinh viên năm cuối à? bạn ở HN hay ở đâu? tớ ở HN:loveliness:
thấy các anh chị ra trường rồi người thì xin việc một cách dễ dàng, người thì không xin được. làm mình cũng thấy lo qá,hic
đôi khi chẳng muốn nghĩ đến tương lại rồi sẽ làm gì nữa. chỉ muốn kệ đến đâu thì đến vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 21-9-2011 17:47:18 | Chỉ xem của tác giả
luckystar_ntqd gửi lúc 21-9-2011 13:38
bạn cùng là sinh viên năm cuối à? :) bạn ở HN hay ở đâu? tớ ở HN
thấy c ...

mình cũng đang nthe, mỗi sáng thức dậy lại gạch bớt 1 ngày trên lịch, vậy là chỉ còn hơn 1 tháng đi học rồi nghỉ ôn thi, thi học kì và quyết định số phận của mình, điều đó làm mình pát ốm, stress và muốn gục ngã
mỗi ngày đến lớp nếu k pải nc bài vở, có đc học tiếp lên k, tương lai....tiêu chuẩn, chỉ tiêu, học bổng .... nó cứ luẩn quẩn với mình suốt những năm qua
trc đây mình đã từng vấp ngã trên con đg học vấn, nên điều đó với mình chỉ cần nghĩ đến đã thấy thật đáng sợ. khi mà mình luôn luôn đòi hỏi quá sức ở bản thân rằng mọi thứ mọi việc pải hoàn hảo, hoàn thành hết mức, mình muốn làm vừa lòng tất cả những kì vòng, mong muốn của ng thân. mà k biết rằng, mình k có khả năng đến nthe, đã có lúc k nhìn thấy con đg thực sự mình pải đi, mục tiêu thực sự là của mình và mình chọn sai, mình k oán trách  gì cha mẹ muốn mình bằng ng khác, mình trách bản thân mình nhiều hơn, mình tg mình trg thành và có thể tự tìm ra đg đi cho mình, mình ảo tg,  vấp ngã là điều đg nhiên, với mình vấp ngã đó trở thành nỗi ám ảnh, như cái lằn răn mình pải luôn cố gắng để k đc vấp ngã, nó tạp ra sức ép cho mình những năm sau này
nhiều lúc lo lắng và luôn nghĩ về tg lai, thực sự có 1 khoảng thời gian mình đã bị nthe, đêm ngủ mà cũng mơ thấy mình k  thể hoàn thành những mục tiêu đặt ra. đó là khoảng thời gian thật đáng sợ

thật may vị hiện g mình k còn bị stress đến nthe
mình cố gắng nghĩ là làm tốt ở hiện tại hết mức, chính là đang xây dựng cho tương lai của mình
mình nghĩ rằng, mình k hoản hảo? đúng thế, thì sao nào?  trên đời này k ai hay việc j hoàn hảo hết mức, và nhiều khi may mắn cũng k mìm cười với bạn, khi đó bạn cảm thấy bất lực, tiêu cực và oán trách, but cuộc sống vẫn cứ luôn nthe, vẫn cứ trôi đi, mang lo lắng này đi thì lại đến lo lắng khác, có lẽ chả bao g ta k lo lắng đc, vậy thì hãy sống và mỉm cười với hiện tại, tương lai luôn luôn là 1 ẩn số khó mà biết đc, vậy hãy sống và cố gắng làm tốt nhất trong mức cỏ thể của mình, như thế sau này cũng k pải hối tiếc. với mình hiện g, nghĩ vậy là đủ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 21-9-2011 19:06:20 | Chỉ xem của tác giả
lội vào đây đọc hết tâm sự của các bạn
cảm thấy nổi buồn  của mình ko là gì cả !{:301:}
nhiều lúc đặt cái tôi của mình  nhiều quá
đưa bản thân  mình lên cao quá
luôn xem trọng  cảm xúc của mình
ko thèm chú ý và thông cảm cho ai !chỉ  biết nghĩ đến bản thân mình !
càng ngày mình càng ích  kỷ có  phải ko nhỉ ?
cơ mà kệ !tuột đến đâu cứ tuột
mình cũng chán nản
chạ mún  níu kéo
cũng ko muốn nối lại !bên cạnh  họ bi giờ có nhiều môi quan hệ khác  quan trọng hơn và trên hết họ trân trọng  nhau hơn ! thì  cớ sao mình lại   phá tan  bình yên hiện tại chứ !nhỉ   hãy cứ sống những ngày cô đơn như  đã từng bắt đầu như thế ! nhé

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
putin_Đa_Bum + 3 fighting!!!!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
 Tác giả| Đăng lúc 21-9-2011 19:18:47 | Chỉ xem của tác giả
Đang trượt trên một cái dốc ko có điểm dừng
Học tập chả làm mình quan tâm
dean thật rồi dean thật rồi
tương lai phía trước sẽ ra sao nếu h mình cứ vô tư vô lo thế này
:-j
sao cứ phải suy nghĩ vì những thứ đâu đâu
rồi đâm ra mệt mỏi
đúng là ko sai học cách sống thật là khó
con người cũng thật khó hiểu
đạu đầu đau đầu lắm rồi
muốn bơ tất cả mà sống thôi

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 21-9-2011 19:49:05 | Chỉ xem của tác giả
luckystar_ntqd gửi lúc 21-9-2011 13:38
bạn cùng là sinh viên năm cuối à? :) bạn ở HN hay ở đâu? tớ ở HN
thấy c ...

mình cũng năm cuối đây
có ng ra trường thì xin việc dễ nhưng có ng lại gặp nhìu khó khăn
mình cũng chả bít mình thế nào nữa
trước mắt cứ lo học cho xong thui
cơ bản cái thế giới bên ngoài vẫn còn bình yên
còn cái nội tâm của mình thì thật phức tạp
toàn buồn phiền những chuyện đâu đâu
chúc cho chúng ta sau khi vẫy tay chào cồng trường ĐH sẽ tìm đc công việc yêu thích, phù hợp với khả năng, chuyên môn và đủ sống.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách