Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: putin_Đa_Bum
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Diary] Nơi chia sẻ cảm xúc của bạn !

[Lấy địa chỉ]
1751#
Đăng lúc 31-8-2017 08:08:50 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mấy nay khi nghĩ về bạn, một người với tớ, không đủ thông minh, ko đủ hài hước, ko đủ tinh tế, ngoại hình rất bình thường.. và vô vàn thứ khác mà một ng khó tính như tớ ko hài lòng. Chỉ có duy nhất 1 điều tớ nghĩ là bạn khá ngây thơ và ko tính toán.. nên tớ mới có tình cảm. Để rồi tớ nhầm. Vậy là lý do duy nhất khiến tớ thích bạn cũng ko còn. Tớ cay đắng nhận ra người ngốc chính là mình haha. Nhưng quả thật, bạn ko có gì để tớ tiếc nuối cả. Tớ ko hối hận vì quyết định dừng lại như vậy. Một ng có thế phản bội lại một ng hết lòng thương mình dù cho mình chẳng có gì, bên mình sẽ là những bão giông thì thử hỏi ng như vậy có đáng nhận được tình yêu của tớ ko? Chắc chắn là ko. Tớ cô đơn cũng ko cần một sự bám víu vô nghĩa như vậy bạn ah. Trò chơi tình ái đã quá quen thuộc với tớ rồi. Tớ vẫn chưa quên bạn hoàn toàn và những dư âm chưa dứt kia cũng ko còn làm tớ đau đớn nữa. Tất cả cứ mơ hồ, phai nhạt nhanh quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1752#
Đăng lúc 31-8-2017 22:54:18 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Dù đã biết trước những vẫn cảm thấy hụt hẫng, một chút thất vọng. Có lẽ bởi vì trong mình vẫn còn một chút, một chút thôi hy vọng rằng sẽ có sự khác biệt. Vậy mà ko có lấy một người hỏi mình tại sao mình lại như vậy mà họ chỉ biết phán xét, chỉ trích mình. Mà thôi, có những chuyện chỉ bản thân mình hiểu là đủ, còn người khác hiểu thì tốt mà ko hiểu cũng ko sao
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1753#
Đăng lúc 1-9-2017 00:33:35 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Vô tình nghe bài hello của adele, lời bài hát như cứa vào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1754#
Đăng lúc 7-9-2017 23:52:18 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Cậu là người nói chuyện hợp với tôi nhất nhưng cậu chỉ muốn nhìn thấy con người vui vẻ của tôi mà quên mất rằng tôi đâu phải hoàn hảo, tôi cũng có những lúc tâm trạng tồi tệ, xấu xí. Cậu đâu biết rằng, mọi lời cậu cho là phiền đó với tôi chính là sự tin tưởng bởi vì ko phải ai tôi cũng sẵn sàng gỡ bỏ lớp mặt nạ "mạnh mẽ" hàng ngày vẫn mang như đã làm với cậu. Đơn giản để hiểu thôi, bởi vì cậu chưa bao giờ thực sự quan tâm tôi. Cậu làm ơn đừng bảo giờ hỏi tôi cậu "cậu có ổn ko?" nữa bởi vì từ giây phút đó, cậu đã  mất quyền để biết điều đó rồi. Nếu như ở cạnh một người mà phải ghồng mình mạnh mẽ hơn trước thì dù thương đến mấy thì tôi thà chọn một mình, từ trước đến nay vẫn vậy và vẫn rất ổn. Cảm ơn và xin lỗi cậu vì đã chịu đựng tôi. Cậu là người tốt, tôi thực sự chúc cậu hạnh phúc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1755#
Đăng lúc 20-9-2017 01:47:47 | Chỉ xem của tác giả
Mấy hôm nay nghe bạn nam kể chuyện, cấp 2 của bạn nam có 1 đôi yêu nhau từ hồi lớp 9, tính đến bây giờ cũng được 7,8 năm rồi. Đến bây h ra trường, tưởng chừng cố thêm chút nữa thì 2 ta có thể về 1 nhà. Thì đùng 1 cái lại chia tay. Lí do chẳng trách được ai. Yêu xa, môi trường sống khác nhau, tư tưởng khác nhau, rồi thì suy nghĩ cũng khác nhau. Dần dần thì 2 tâm hồn cũng k còn đồng điệu, cố bên nhau lại thấy tù túng, muốn tìm kiếm 1 khoảng trời khác, mới mẻ và tự do hơn. Nghe chuyện cũng buồn và shock. Nhìn người ta lại ngẫm lại mình. Bây h lớn rồi, k còn vô tư vô lo nữa. Trên vai bây h lại thêm gánh nặng, áp lực công việc, cuộc sống, xã hội... Liệu rằng mình với bạn nam, có đến được với nhau ko, khi bọn mình cũng yêu xa và cũng bước với nhau được gần 5 năm rồi?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1756#
Đăng lúc 20-9-2017 01:53:35 | Chỉ xem của tác giả
Dạo này cứ thấy bất an. Bao nhiêu cảm xúc, lo âu cứ tích tụ tích tụ dần dần mà k biết nói với ai. H đã đủ lớn để k dựa dẫm bố mẹ, bạn nam cũng đang loay hoay bận bịu với công việc riêng. Lại thêm dạo này chuyện cứ chồng lên chuyện. Chẳng biết làm ntn để thoát khỏi cái vũng lầy gap - year cả, ngoài việc tự dặn mình rằng phải cố gắng, phải tiến lên. Hi vọng sau cơn mưa trời lại sáng. Hi vọng bước đường sắp tới sẽ rộng mở hơn. Và cũng hi vọng, kì hạn 7 năm kia, mình và bạn nam ấy có thể vượt qua. Cố lên tôi ơi!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1757#
Đăng lúc 20-9-2017 01:56:01 | Chỉ xem của tác giả
Người với người, không thân thích, không máu mủ, để cùng bước bên nhau những 7 năm, đâu có dễ dàng gì? Cuộc đời  có bao nhiêu lần 7 năm, và có bao nhiêu người sẵn sàng bước bên mình trong suốt những 7 năm thanh xuân của đời họ như thế?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1758#
Đăng lúc 20-9-2017 14:26:18 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mình đúng là một đứa rối loạn nhân cách cảm xúc. Cảm giác bây giờ là tất cả các người biến hết đi. Tránh xa cuộc đời tôi ra. Cảm ơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1759#
Đăng lúc 29-9-2017 22:19:19 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Nghe câu "cũng chỉ là trêu đùa thôi" mà như sét đánh bên tai. Làm như vậy có thấy vui ko?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1760#
Đăng lúc 5-11-2017 21:58:15 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Chỉ biết tự trách mình sao mình lại ngốc như vậy. Đến mình cũng ko thể hiểu nổi tại sao mình lại thương anh ngay từ lần đầu tiên nhìn thấy anh, người mà tập hợp đủ mọi yếu tố mình ghét nhất ở một ng con trai. Dù ng khác có nói gì, anh có làm gì thì mình vẫn nhìn ra điểm tốt của anh. Tại sao mình lại như vậy? Tại sao? Mình đã cố gắng rồi mà, nhưng chỉ cần một cuộc gọi ngắn ngủi của anh là mọi nỗ lực, lý trí của mình lại trở về con số 0. Mày đã từng bản lĩnh, từng mạnh mẽ lắm mà. Làm ơn trở lại là mày đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách