Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: putin_Đa_Bum
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Diary] Nơi chia sẻ cảm xúc của bạn !

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 21-9-2011 21:54:22 | Chỉ xem của tác giả
đến giờ khi đang lang thang lội pết em mứ thấy có mục này
vào đây là có thể thoải mái chia sẽ tâm sự đúng không ạ..
zậy thì em xin chia sẻ ạ, chẳng là hôm nay em có chuyện vui
bị gọi lên trả bài ấy ạ.......hehe....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 21-9-2011 22:30:56 | Chỉ xem của tác giả
grace_Mk gửi lúc 21-9-2011 17:47
mình cũng đang nthe, mỗi sáng thức dậy lại gạch bớt 1 ngày trên lịch, vậy là chỉ  ...

tớ comment cho bạn xong rồi chỉ cần ấn gửi nữa thì lỡ tay xóa hết, hic . giờ thì bị cụt cảm xúc roài. chán quá. tớ comment lại zậy
cuộc đời không hoàn hảo, k có thập toàn thập mỹ nên không phải cái gì cũng được như ý của mình. cuộc sống có lúc vui, lúc buồn, lúc thất bại, lúc thành công,...... và sau mỗi lần như thế con người ta lại trưởng thành hơn. Mình sống xa nhà khá lâu, từ hồi cấp 3, cuộc sống bên ngoài, k có người thân bên cạnh làm mình cảm thấy trưởng thành hơn, đứng vững hơn trước những khó khăn của cuộc sống.
cha mẹ ai cũng muốn con mình hoàn hảo, thành công cả. Mình cũng hiểu bố mẹ muốn thế cũng vì nghĩ tốt cho mình. Nhưng cuộc sống của mình phải do chính bản thân mình quyết định bởi cuộc sống là của mình, bố mẹ cũng k thể đi theo mình suốt đời được nên bạn hãy hỏi ý kiến bố mẹ và quyết định cuối cùng là ở bạn. nếu bạn cứ muốn làm những điều mà bố mẹ thick trong khi bạn không thick thì rất chán và k có đam mê để phấn đấu.
Mình may mắn là mẹ mình luôn cho mình lời khuyên và ủng hộ mình. cũng có nhiều lúc áp lực, có nhiều lúc biết mẹ k bằng lòng với kết quả mà mình đạt được. Nhưng qua thất bại lại có cái để mà cố gắng hơn,
con đường tương lai sau này chẳng biết sao nữa. Những bây giờ và sau này bạn hãy cố gắng hết sức có thể để làm điều gì đó thì sau này bạn sẽ k bị day dứt, ân hận. có lúc mình suy nghĩ về tương lai, có lúc lại bỏ qua và sống vô tư hơn nữa. hãy tận hưởng những năm tháng sinh viên này chứ ra trường rồi có nhìu điều phải lo lắng hơn nữa bạn ạ
cố gắng lên bạn nhé. đừng suy nghĩ nhìu quá chỉ thêm mệt mỏi thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 21-9-2011 22:36:55 | Chỉ xem của tác giả
trannganha gửi lúc 21-9-2011 19:49
mình cũng năm cuối đây
có ng ra trường thì xin việc dễ nhưng có ng lại gặp nhìu k ...

{:290:} hi vọng là sau khi ra trường sẽ được như bạn nói. có công việc ổn định, đúng chuyên ngành, đúng công việc yêu thick và có 1 gia đình hạnh phúc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 21-9-2011 23:07:35 | Chỉ xem của tác giả
luckystar_ntqd gửi lúc 21-9-2011 22:30
tớ comment cho bạn xong rồi chỉ cần ấn gửi nữa thì lỡ tay xóa hết, hic . giờ thì b ...

cảm ơn nàng về những lời khuyên
mình chắc may mắn hơn bạn, vì chưa bao g sống xa gd, những dòng trên là những kí ức cũ của mình, khi đọc tâm sự của các bạn, cũng là sv năm cuối như mình, mình chợt nhớ lại, 1 thời kì thật đen tối, nhưng hiện g với mình, cũng có thể nói gần như tất cả chỉ là ki ức, đôi lúc nhớ lại.
lúc đó mình chuẩn bị lên cấp 3, sau đó là khoảng thời gian khủng hoảng của mình, nó khiến mình sợ pải đối mặt với mọi việc, mọi ng, ít nhất nhờ nó mà mình hiểu hơn khả năg của mình, mình cần gì, mình có gì.... mất 1 thời gian khá dài để mình ổn định lại, và bây g mình vẫn đang cố gắng học cách chấp nhận những gì mĩnh đã cố gắng để lam đc, dù k hoàn hảo, nhưng nó là của mình.
cảm ơn bạn và câu nói "cuộc đời nào đâu có thập toàn thập mĩ"
Điều mình muốn chia sẻ với mọi ng, đừng quá bi quan, hay suy nghĩ, lo lắng quá nhiều, đừng để những lo lắng đó làm bạn mất phương hg và niềm tin, nhất vào lúc đang năm cuối, tốt nhất nên cố gắng làm hết khả năng của mình bây g.những gì trong hiện tại, ta cố gắng, biết trân trọng hiện tại này, thì tg lai dù là ẩn số nhưng vẫn nằm trong tay chúng ta, dù gian khó, hay dễ dàng thì cũng là con đg ta chọn, ta pải đi, chỉ cần ta k đánh mất niềm tin vào bản thân thì mọi cơ hội vẫn luôn mỉm cười với ta.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 21-9-2011 23:28:05 | Chỉ xem của tác giả
grace_Mk gửi lúc 21-9-2011 23:07
cảm ơn nàng về những lời khuyên
mình chắc may mắn hơn bạn, vì chưa bao g sống xa gd ...

tớ đang nghe bài này. thấy bài này hay hay. tặng bạn nhé {:173:}

http://www.youtube.com/watch?v=mmxnls_9wqY&feature=player_detailpage

chúc ngủ ngon. G9
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 22-9-2011 00:56:15 | Chỉ xem của tác giả
xung quanh em có quá nhiều điều khiến em phải suy nghĩ, mà cái thế giới ảo khiến em vui nhiều hơn nhưng cũng buồn nhiều lắm. Em ko cất giấu được những cảm xúc của mình vì đầu óc em căng lắm. Học cách chấp nhận và mạnh mẽ, tự tin bước tiếp trên con đường mình đã lưa chọn, nhất định phải mạnh mẽ lên, nếu như yếu đuối là mình sẽ mất tất cả. Và nếu mình ko vui có nghĩa là mình đã thua cuộc rồi. Học cách tự động viên mình, mạnh mẽ hơn, hãy học tập tình iu của mình. Mạnh mẽ, tự tin, chiến thắng.{:312:}{:312:}{:312:}{:312:}{:312:}
chúc mọi ng một ngày nhiều niềm vui, bỏ qua những tất bật hàng ngày, c/s thật là kỳ diệu, thế giới ảo thật là diệu kỳ vì đã kết nối những tâm hồn đồng điệu lại với nhau.:$
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 22-9-2011 02:45:01 | Chỉ xem của tác giả
hôm nay mới có thời gian chạy lòng vòng trong kst
thread góc ảnh đã " được " xoá
hai thread gộp làm 1
mod của box friendship quả thật là thông minh :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 22-9-2011 17:52:08 | Chỉ xem của tác giả
Sao nh` lúc a lại vô tình đến vậy ??? ... chẳng nhẽ việc ai đúng ai sai với a quan trọng hơn việc e ốm thế nào à ... tại sao đến lúc e khóc a mới chợt nhớ ra hỏi e đã đỡ chưa ... có phải như thế là a quá đáng lắm k . Có thể e sai , e trẻ con nhưng tại sao a k nghĩ cho e ... sao mấy hôm nay lại khó chịu đến thế ... thời tiết , ốm và cả a nữa đều làm e thấy buồn ... có lẽ e đã quá quen vs việc đc a chiều chuộng r` , e biết a bị áp lực , mệt mỏi nhưng giá như a nhẹ nhàng hơn vs e , giá như a đừng quá gay gắt vì việc e k tự chăm sóc đc bản thân để bị ốm như thế thì có lẽ đã k có chuyện gì xảy ra ...
Thực sự hn e buồn ... 1 cảm giác trống rỗng , thất vọng ...
Có lẽ e đã hi vọng vào a quá nh`...E đã sai khi nghĩ a có thể làm tất cả mọi việc vì e đúng k ...

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
eels.cricri + 1 cười lên nào :) hãy cố hoà.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 22-9-2011 19:29:31 | Chỉ xem của tác giả

[Thùng rác online] Bực bội buồn bã, đổ cả vào đây ^^

Cả một ngày 24 tiếng trôi qua, quá là nhiều cảm xúc lẫn lộn, con người khó lòng tiêu hóa hết {:288:}
Nhưng lại chẳng thể nói ra cùng ai, vì bất đồng? Vì tránh xích mích? Vì không biết xếp cảm xúc vào loại nào?
Đừng để ứ tắc ức chế trong người, không có lợi cho sức khỏe!
Đem xả hết vào đây đi bạn, xả bớt ra cho lòng nhẹ nhõm
Thùng rác online, mở cửa 24/24, đáy thùng vô hạn, chứa đựng mọi vui buồn trên cộng đồng ảo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 22-9-2011 22:58:48 | Chỉ xem của tác giả
đang nổi điên mà đi đổi cái avatar lại càng điên
làm mấy lần cũng chẳng dc

nói máu h đang rất rất mún đập đồ
ng mà làm như tượng
kiu xuống làm cảnh ah
có phải cái con đó đâu cơ chứ
ngồi đấy như con hâm
wa đáng