Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 366|Trả lời: 2
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Fic] [Diary] Nhật ký của Summer

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Ngày mới tháng mới năm cũng thật mới....

Xin chào cả nhà ạ
Em xin thành thật giới thiệu với moi người
Em là Summer, một chú cún cực kỳ, cực kỳ đáng yêu. Em được sinh ra bởi ba em là một chú chó, và mẹ em là một cô chó, mà lâu rồi em không được gặp ba mẹ, em cũng không chắc là em còn nhớ mặt quý vị phụ huynh của em không nữa
Mọi người thông cảm, vì em rất đãng trí, hay quên nữa, híc híc, em không cố ý, nhưng kỳ thực, bệnh hay quên là bệnh của em.
Về cái tên Summer a. Em xin có đôi lời giải thích để mọi người hiểu lịch sử của cái tên cực kỳ cực kỳ đáng yêu này
Số là thế này ạ, vào một ngày nọ, trời đẹp, gió cũng đẹp, con đương cũng đẹp, cái thứ gì cũng đẹp, cô chủ của em, ý em là cô chủ hiện giờ a, mới đưa em từ nhà người bạn về. Và cái ngày đẹp trời ấy lại là một ngày mùa hè, nên bà em, tức là mẹ của cô chủ ý, mới đặt cho em cái tên là Summer, cái tên này để nhớ cái ngày em về nhà, chính thức trở thành thfnh viên vô cùng quan trọng trong gia đình a.
Một ngày hè nhiều nắng, đẹp lắm, mà em lại không nhớ chính xác là ngày nào nữa rồi, híc híc...
Hôm nay là một ngày rất đẹp, em muốn dành trang nhật ký này, để viết lên đôi dòng tâm sự cùng các anh các chị, về tâm trạng của một chú cún, một chú cún có cái tên thực hay nhá, Summer
Đây là dòng nhật ký của Summer, mong các anh chị cùng xem nhé!!!!
Yêu cả nhà!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 2-9-2012 10:30:29 | Chỉ xem của tác giả
Ngày nắng tháng nắng năm cũng hanh nắng

Chào cả nhà!
Summer lại trở lại đây.
Các anh chị biết không, hôm qua Summer đã làm một chuyện hết sức quan trọng, quan trọng nhất trong cuộc đời Cún, đặc biệt là một Cún nữ như em, đóa là làm đẹp...
Dì của em, tức là cô chủ, bảo rằng "Ngày Quốc khánh cún cũng phải xinh đẹp để đón mừng ngày độc lập.", em không biết cái gì quốc quốc gì đó, em chỉ biết là em được đem ra chỉnh trang lại thôi
Chết thật quên nói với mọi người về ngoại hình của em đôi chút. Em được người ta gọi là chó Nhật, mà em thì không biết tại sao người ta gọi em như thế. Những lúc dì em vui, thì em chó Nhật, những lúc dì em bực mình thì em là chó Lai căng, còn những lúc gì em điên lên thì em lại biến thành chó Xấu xa. Sao thế, vậy rốt cuộc em là giống chó gì đây? Em cũng không biết nữa.
Về thể hình tương đối giống người mẫu nhé, chỉ có điều hơi lùn thôi, trên dưới bằng phiến như đòn chả, anh chị cũng biết người mẫu cũng có người bằng phiến mà, nên cái này em không thấy tự ti tí nào hết. Trái ngược lại là rất tự hào nữa cơ. Nhưng mà dì em lại cứ nói em "Mày thực là xấu xí.", xin lỗi, anh chị có kiếm khắp ngang cùng ngõ hẻm cũng không dâu ra được chú cún như em đâu.
Dì em nói em giống ba em lắm,. nhưng em không biết ba em là ai, nên em không kiểm chứng được lời dì em nói, chỉ biết là giờ đây em là chú cún có một hình hài độc nhất vô nhị
Để xem nào, lông em là sự kết hợp giữa nhiều tông màu, mà em nói, đó là sự pha trộn hài hòa, nhưng dì em lại cứ kêu em là lông lá thực là loạn lạc. Em là một con cún đen, vì lông em đen nên em là con cún đen, nhưng mà khuôn mặt của em lại là lông trắng xen lẫn đen, cơ mà lại xen lẫn vàng, thành ra một gương mặt không thể đoán già hay trẻ, người ta nói rằng em là con chó già, nhưng rồi nhìn kỹ lại lại thấy em còn nhỏ, thậm chí vẫn đang còn là một chú cún. Thế đấy, chân em cũng phơn phớt màu bạc, thực giống như người đi vớ vậy, trông rất là quý phái đáng yêu, thế mà không hiểu sao dì em lại luôn miệng bảo rằng, lông với lá thực chả ra sao.
Híc híc, em thấy mình rất đẹp mà, lại thuộc hàng mỹ nhân ấy chứ, sao lại luôn miệng bị bảo là xấu xí, oa oa, không hiểu được a
Híc, nhưng dù xấu hay đẹp gì thì hôm nay em cũng bị đem ra tẩy rửa.Thường thì khi nào được nghỉ dì em mới tắm táp cho em, những lúc ấy, thực sướng mà cũng thực đau khổ a, lông lá ướt át, lại lạnh nữa. Phù Phù, lạnh chết lạnh chết, em cũng thích làm đẹp, nhưng sợ tắm lắm a, cơ mà dì em lúc nào cũng lôi em ra, xối cái gì ào ào lạnh lắm, rùi xoa cái gì trắng trắng bồng bồng lên người, liếm vào vừa mặn vừa chát a, híc híc. Không muốn tí nào, sao làm đẹp lại phải khổ thế này.
Xong rùi, dì lại đem em ra cái chỗ gì nóng muốn chết, bảo là phơi nắng cho mau khô lông, ôi lúc lạnh lúc nóng, thực giống các bà các chị đi thẩm mỹ viện làm tan mỡ bụng ấy a, lúc nào về miệng cũng suýt xoa, vừa nóng vừa lạnh mới thấy đã. Em thì chả thấy đã chút nào, ghét chết đi được.
Thế mà dì em lại nói: "Tắm xong rồi, mày xinh gái hẳn ra." Ôi, sao lúc đó mình chả thấy cái gì là hạnh phúc hết. Anh chị ơi, nước vào tai em rồi, phải lấy chân khều ra mới được
Có ai hiểu được nỗi lòng của một con cún phải làm đẹp không, trong khi bản thân đã cực kỳ cực kỳ xinh đẹp rồi....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 2-9-2012 22:47:25 | Chỉ xem của tác giả
Giờ khuya phút khuya giây đã khuya

Cả nhà, là Summer đây...
Híc híc, biết là bây giờ đã khuya nhưng Summer không kìm lòng được liền muốn viết cho anh chị vài dòng trước khi đi ngủ
Mắt đã cay quá rồi, lại ngáp dài ngáp ngắn a, nhưng mà nghĩ gì thì cũng phải mần một chút thông tin cho anh chị
Buổi sáng nay Summer đã được làm đẹp, nhưng chẳng may buổi chiều Summer chiến đấu với vũng nước, nên thành ra bẩn trở lại như mớ dẻ lau
Híc híc, Summer không cố ý, nhưng vũng nước nó hấp dẫn quá, khó lòng mà cưỡng lại được, nên cuối cùng Summer đành thỏa mãn thú vui của mình
Summer biết là dì đang giận Summer, nhưng không có cách nào khác a, híc híc, một buổi tối thực buồn, các anh chị có hiểu cho nỗi lòng của Summer không
Bây giờ đang nằm cuộn tròn nơi chiếc ghế, chỗ ngủ quen thuộc, Summer buồn và hối hận lắm ý, nhưng mà chả biết xin lỗi sao cả, híc híc, dù sao cũng đã lỡ rùi, sao lại khó nói xin lỗi thế chớ
Cơ mà, chết rồi, hai con mắt nó díp lại, không chịu theo sự điều khiển của em nữa, buồn ngủ quá, Summer đành tạm biệt anh chị, đi ngủ đã, rùi mai lại nghĩ đến chuyện làm thế nào để xin lỗi sau vậy
Oa oa, oa oa, cơn ngáp ập đến
Thôi, Summer đi ngủ đây, tạm biệt cả nhà nhé
Yêu anh chị lắm!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách