Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 18593|Trả lời: 60
Thu gọn cột thông tin

[Drabble] [Darbble | K] Vào những ngày ta lướt qua nhau theo một cách chẳng ai lường trước | 1791999 | Produce 101 boys | #47

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 8-11-2017 07:43:05 | Xem tất |Chế độ đọc
Author: 1791999

Rating: K

Pairing: những cặp mà tớ thích trong PD 101

Summary: Những chuyện nhỏ nhặt của những người chưa lớn.

Disclaimer: Các cậu thuộc về nhau, fic thuộc về em.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Bacham72 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 8-11-2017 07:49:02 | Xem tất
Note: Đây là link wattpad của truyện: https://www.wattpad.com/460866176-v%C3%A0o-nh%E1%BB%AFng-ng%C3%A0y-ta-l%C6%B0%E1%BB%9Bt-qua-nhau-theo-m%E1%BB%99t-c%C3%A1ch

Có những mối quan hệ trên mức tình bạn nhưng...rồi vẫn trên mức tình bạn thế thôi.

Đủ để Park Woojin có thể chạm ánh mắt của Ahn Hyungseob trong gần ba phút và cũng được Ahn đáp lại như vậy.

Một mối quan hệ không phát triển thành bất cứ thứ gì nhưng vẫn là mối quan hệ khi nhắc tới người ta đều ngưỡng mộ.

Là một ngày tháng sáu người ta đã nói rằng:

Park Woojin và Ahn Hyungseob có một mối quan hệ như thế...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 8-11-2017 07:54:09 | Xem tất

"Anh thương Seonho lắm nè. Tại bao nhiêu cái bình dị, mộc mạc, đáng yêu, lương thiện của cái chương trình này đều thuộc về Seonho hết rồi."

Ahn Hyungseob không có quá nhiều kỉ niệm với Chíp, nhưng tình cảm để lại thì nhiều. Bởi vì vậy với tư cách là hyung của em, trước ngày xếp hạng cuối cùng diễn ra đã ngượng ngùng gửi tới Chíp vài lời.

Chíp núp sau lưng anh Dongho cảm động đến suýt rơi nước mắt thì nghe tiếp:

"Nói cho em thấy vui vậy thôi chứ Mnet vẫn push hình tượng một ngày năm bữa của em nên đoạn này bị cắt là cái chắc."
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 8-11-2017 08:01:45 | Xem tất

Ở một số giai đoạn, giữa vài thời kỉ, Kim Donghyun không chỉ bán thính mà còn bán thêm nắm đấm.

Cho nên Im Youngmin quyết định lùi bước về sau đề nhìn Kim Donghyun rõ hơn.

CŨng chỉ bởi vì độ loạn thị của Im Youngmin tăng lên đáng kể mà anh lại lười đi đo kính.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 8-11-2017 08:07:33 | Xem tất

Sự xuất hiện và ra đi của một người trong cuộc đời là ngẫu nhiên và không thể cưỡng ép, giống như bầu trời vậy, chẳng ai có thể ép trời mưa hay nắng.

Rời khỏi tuổi 16, cậu nghĩ xác suất gặp nhau của hai người trong bảy tỉ người là bao nhiêu? Thôi thì cứ sẵn sàng cho một xác suất tồi tệ nhất. Bởi vì Park Jihoon là một cánh chim không biết mỏi, vẫn đang mải miết tìm cho mình một hòn đảo bình yên.

Cho nên Kim Samuel bóc album thứ 100, tìm đỏ cả mắt cũng chỉ thấy Park Woojin.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 9-11-2017 16:04:14 | Xem tất

Màu của nắng là màu trắng xen vàng.

Là sự dịu dàng từ đầu giường bên này tới cuối giường bên đó.

Là khoảnh khắc Ha Sungwoon duỗi thẳng chân vẫn chưa chạm được tới mép giường nhưng trong mắt Noh Taehyun lại là kì quan mĩ lệ.

Và dù sao giường cũng chỉ dài mét sáu có lẻ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 9-11-2017 16:14:04 | Xem tất

Lời cảm ơn mà Kwon Hyunbin muốn viết gần đây nhất là dành cho Yoon Jisung.

Cảm ơn anh vì đã có mặt trong chương trình khiến cho những con người rẽ nhánh như em luôn yên tâm vì lựa chọn của mình.

Cảm ơn vì nhờ có sự phản kháng đầy bất lực của anh mà tụi em có thể kéo anh đi tùm lum khắp nơi trong kí túc xá.

Và cuối cùng cảm ơn anh vì đã khiến tụi em tin mình có thể thực hiện được ước mơ của mình chỉ không cần từ bỏ.

Người ta gọi đó là gì nhỉ, chỗ dựa tinh thần phải không, vậy nên mỗi việc đi vệ sinh hay uống nước nhà đài tụi này cũng phải lôi anh đi theo đó.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 9-11-2017 16:19:31 | Xem tất

Lai Guanlin là chàng trai Đài Bắc không lai sống ở Seoul, và Kim Samuel là người Hàn Quốc lai Tây Ban Nha sống ở phòng đối diện Lai Guanlin.

Điều mà Kang Dongho chẳng bao giờ quan tâm đến dù anh là bạn cùng phòng của Guanlin. Thứ duy nhất Dongho băn khoăn là mỗi khi search wifi khu vực gần mình đều thấy xuất hiện tên wifi: "Mày là lợn à?" của Lai Guanlin...ngay sau đó xuất hiện "Tao là chó" của Kim Samuel. Chuyện tiếp theo là hai thằng nhóc kia dùng tên wifi tiến hành một cuộc hội thoại đầy cảm xúc sục sôi. Đáng sợ hơn Kang Dongho còn không ngừng refresh trang tìm kiếm để theo hết cuộc nói chuyện của hai đứa nó...quên luôn việc mình đang bắt wifi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 10-11-2017 15:09:43 | Xem tất

Mùa hè năm ngoái người ta vô tình bắt gặp vị giáo sư nọ địu mèo trên lưng đi dạy.

Lí do đó là fashion.

Mùa hè năm nay người ta đã tìm ra đối tượng thời thượng hơn khi cậu ta bế heo đến cuộc thi âm nhạc sống còn.

Lí do vì cậu ấy thích thế.

Và giờ Joo Haknyeon đang chui vào bãi rác để tìm bé heo của cậu ấy.

"Mình có nên nói cho ảnh biết bé heo của ảnh vô tình trở thành bữa trưa hôm nay không?" - Lee Euiwoong lo lắng hỏi Hyungseob.

Hyungseob nhíu mày nghĩ ngợi rồi vô cùng quyết đoán: "Nope".
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 10-11-2017 15:22:25 | Xem tất

Em muốn viết tặng anh một bài hát nhưng em nhận ra mình chẳng biết gì về cà chua.

Lần thứ hai em muốn viết tặng anh một bài hát là khi trông anh như con sếu đầu đỏ bước ra từ salon làm tóc. Có điều em lại nhận ra em chẳng biết gì về sếu đầu đỏ.

Lần thứ ba em muốn viết tặng à không là anh đã nhờ em:

"Sewoon này, chú có thể giúp anh viết một bài hát không?"

"Để?"

"Tặng cho Donghyunie"

"Được"

Và đó là bài hát duy nhất em viết tặng anh dù em chẳng biết gì về Donghyunie, nhưng em biết Youngmin hyung thương Donghyun rất nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách