Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4109|Trả lời: 10
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(Đặc vu cấp 7) Phỏng vấn Joo Won tạp chí Elle 03/2013

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Kỷ nguyên vàng của người đàn ông với trái tim nhân đạo (Elle Magazine)

Một tầm lòng tốt.

Joo Won là một người đàn ông tốt bụng. Anh coi trọng những nghi thức xã giao đúng mực. Anh thích gặp gỡ mọi người. Và không thích phụ nữ xấu tính.

Trước khi bạn kịp càu nhàu rằng điều này thật không công bâằng thì chàng diễn viên 27 tuồi với một trái tim trong sáng và ngay thẳng đã chiinh phục bạn.

Q: Điệp viên công vụ cấp 7 đã khởi chiếu và phản ứng rất tốt

Tôi không trông cậy vào điều ấy. Vào thời điểm đó, cả 3 đài truyền hình đều không có tỉ lệ người xem tốt, tôi nghĩ rằng quán quân sẽ có một thứ hạng nhất định. Dù  cảm thấy tốt nhưng kỳ vọng của mọi người sẽ được nâng lên và điều này khiếng tôi áp lực. Tôi và cả Kang Hee nona đều cảm thấy thế.

Q: Kể từ khi debut trong 'Baker King Kim Tak Gu', tất cả các bộ phim truyền hình của bạn đều thành công lớn. Bí quyết " Không thể thất bại của Joo Won" là gì?

Tôi không nghĩ rằng đó là " Không thể thất bại". Mà do kịch bản tôi chọn khá tốt và kết quả mang lại cũng tốt.

Q: Trước đó, bạn diễn một vai nghiêm nghị. Bây gi,ờ trong bộ phim hài lãng mạn này, chúng tôi sẽ thấy một khía cạnh mới của bạn ư?

Trước đây tôi từng nghĩ đến thể loại vai diễn này nhưng tôi không có cơ hội nào. Giờ thì tôi đã có, tôi cảm thấy nó khó khăn. Tôi và Kang Hee nona tương tác khá nhiều và chúng tôi làm việc gần gũi với nhau. Sau khoản thời gian đó thì tôi mới cảm thấy tốt hơn.

Q: Năm ngoái, bạn đóng trong phim 'Bridal Mask'. Khi một bộ phim với quy mô lớn như "Bridal Mask " thành công, là một diễn viên, bạn có cảm giác đây là một thành tưu?

Khi 'Bridal Mask' kết thúc, tôi mất một thời gian dài để thoát khỏi vai diễn.
Nếu bạn hỏi tôi nhưng gì có được sau " Bridal Mask" thì tôi tự tin nói rằng tôi có một nhân vật.
Ngoài ra, để hoàn thành tốt phần việc của mình, bạn không thể làm điều đó một mình, bạn phải làm việc cùng nha-u với những người khác để đạt được nó.

Q: Bây giờ bạn cũng xuất hiện trong '1 N2D '. Là một diễn viên xuất hiện trên một chương trình tạp kĩ, điều đó là được hay mất?

Tôi vẫn đang cố gắng để thích nghi với nó. Vì tôi không có năng khiếu trong việc tham gia chương trình thực tế nên tôi cảm thấy một gánh nặng lớn.
Xuất hiện trên '1 N2D ', tôi có thêm các "hyung" và đây là điều lớn nhất tôi có được, tất cả mọi người như một gia đình. Thật tuyệt vời khi được cùng quay với nhau.

Q: Trong '1 N2D ' đây là cảm giác của bạn,' Tia nắng nhỏ' lớn lên trong một ngôi nhà được yêu thương hài hòa giữa các đàn anh.

Vâng. Có cảm giác như vậy và khích lệ bản thân không bao giờ từ bỏ, kiên trì đến cùng. Ngoài ra còn cảm giác trách nhiệm khi là một diễn viên và lòng biết ơn đối với cha mẹ.

Q: Từ một khóa học nghệ thuật ở trường Trung học đến một vai diễn ở trường Phổ thông và lên TV khi học Đại học, cuối cùng là debut với một bộ phim truyền hình. Cho đến nay thì đâu là quyết định tốt nhất bạn từng làm?

Tôi vẫn luôn cam kết một điều rằng trái tim tôi sẽ luôn hướng tới việc diễn xuất.  Nhưng tôi lại không cảm thấy vội, chậm rãi chuẩn bị cho điều đó. Trong những lúc khó khăn, tôi nói với bản thân mình "Tôi có thể làm điều đó" thế là tôi vượt qua và kiên trì.

Q: Là một diễn viên, phẩm chất bẩm sinh tốt nhất của bạn là gì?

Giống như một đứa trẻ nhỏ? Đây là một điểm tốt cũng là một lỗ hổng.
Là một diễn viên, thật tốt để thích nghi như một đứa trẻ. Đó là điều thuận lợi khi là một diễn viên.
Tuy nhiên, với một người đàn ông, đó là khuyết điểm. Nhưng tôi vẫn phải sống với những bản tính bẩm sinh của mình (cười).

Q: Điều gì làm cho Joo Won tức giận?

Nếu một người thậm chí không có phép lịch sự cơ bản, tôi sẽ tức giận.

Q: Với một người chưa bao giờ nổi tiếng trước đó, làm thế nào bạn vẫn chơi bóng vào mỗi sáng với cha?

Tại thời điểm này, tôi đã không cảm thấy có bất kỳ nơi nào bất tiện.
Chẳng có gì quan trọng dù là đá bóng mỗi sáng hoặc bất cứ điều gì khác, một khi tôi bắt đầu, tôi sẽ không bỏ cuộc dễ dàng như vậy.
Có lần khi tôi đang rất bận rộn, tôi không thể tham gia nhưng sau đó, tôi vẫn tiếp tục. Tôi muốn hòa đồng với mọi người.

Q: Gần đây, bạn nói " I love you với những ai?

Trong dịp Tết Nguyên đán, với những đồng nghiệp cũng như các hyung của tôi trong '1 N2D ". Họ là những người mà tôi rất biết ơn. (Gilro lém lĩnh!)

Q: Nghe nói rằng bạn không thể uống rượu?

Khi uống một ly, thậm chí nghe mấy hyung nói chuyện tôi cũng taấy dễ chịu, thoải mái trong lòng ( điều này nghĩa là gì vậy??)

Q: Bạn có phải là týp người hiểu rõ phụ nữ?

Thật khó để hiểu phụ nữ. Mặc dù tôi là loại người có thể lắng nghe và cố gắng hiểu, nhưng để thực sự hiểu, rất là khó khăn.

Q: Nghe nói mẫu người lý tưởng của bạn là "Một người phụ nữ có những điều cơ bản khi ứng xử với người lớn tuổi"?
Trong thực tế, từ quan điểm của một người phụ nữ, điều này thật chán.
Có thực rằng sẽ có khả năng Joo Won chẳng bao giờ bị lôi cuốn bởi một phụ nữ  không tốt.

Tôi không thích "người phụ nữ xấu". Những người nhàm chán còn tốt hơn.
Tốt nhất là những người bạn cảm thấy thoải mái khi ở cùng. Tôi không thích những người khiếng tôi mệt mỏi. Nhưng nếu có thể, thì chắc tôi sẽ bỏ cuộc sau một thời gian.

Q: Trong  " Win Win " bạn đã chia sẽ rằng bạn thấy hối tiếc khi bạn trở nên thực dụng

Tôi rất khổ sở về điều này.
Tôi đã trưởng thành và làm việc trong thế giới giải trí, tôi không thể tránh khỏi và thay đổi. Trong trái tim tôi, tôi cứ lặp đi lặp lại với bản thân mình "Không thay đổi, không thay đổi."
Điều quan trọng đối với tôi là tôi không đánh mất bản thân.
Tôi muốn giữ đúng " Bản chất con người Joo Won " và kiên trì với nó.

Q: Tò mò quá, những gì là " Bản chất con người Joo Won "?
Như là loại cà phê mà bạn ưa thích?
Món ăn yêu thích khi bạn đi ăn ngoài?
Những màu sắc thu hút bạn khi mua sắm? bài hát của KTV ?
Chọn chỗ ngồi trong rạp chiếu phim?

Cà phê Americano ;
Khi tôi ra ngoài ăni, tôi sẽ chọn bất kỳ món nào ngon.
Khi tôi đi shopping, tôi thích màu sắc tươi sáng,
KTV bài "Thinking of you";
Chọn chỗ ngồi trung tâm ở rạp chiếu.

Q: Bạn muốn như thế nào trong thời gian 10 đến 20 năm nữa?

Sống trung thực. Tôi vẫn muốn diễn xuất trong tương lai.
Suy nghĩ về bản thân mình trong tương lai,  bây giờ tôi đang sống nghiêm túc mỗi ngày. Giá trị lớn nhất trong đời là trở thành một 'con người'.
Gia đình tôi và những người xung quanh tôi, tất cả những người mà tôi đã gặp là rất quý giá. Đối với tôi, điều này là quan trọng nhất.

Q: Giờ trở lại bộ phim đang quay 'Điệp viên công vụ cấp 7 '. Khi bộ phim này kết thúc, bạn hy vọng đạt được điều gì?

Khi tôi đang quay một bộ phim, tôi chưa bao giờ nghĩ rằng sẽ được bất cứ điều gì từ nó.
Nếu tôi nhận được nhiều đánh giá tốt về diễn xuất của mình, tôi sẽ có thêm tự tin hơn trước ư !
Là một diễn viên, nó cho phép tôi bước vào một lĩnh vực rộng lớn hơn,đó là những gì nó mang lại.

p/s: ảnh đẹp quá, chộp trắng đen đúng chất "Classic Men" luôn

Bản dịch tiếng Trung Quốc: 小花子on Yuanzhen baidu

Bản dịch tiếng Anh: mrdimples@soompi

Nguồn: Elle Magazine

Ảnh: ㄹㄴ dcinside.com

Vtrans : [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 21-2-2013 15:55:25 | Chỉ xem của tác giả
Bài mới ha,
Vừa coi bên sp chưa dịch nên đọc cũng chỗ được chỗ không chưa hiểu nhiều lắm
Cám ơn bạn Avril nhiều nha

Q: Gần đây, bạn nói " I love you với những ai?

Trong dịp Tết Nguyên đán, với những đồng nghiệp cũng như các hyung của tôi trong '1 N2D ". Họ là những người mà tôi rất biết ơn. (Gilro lém lĩnh!)

Đồng nghiệp với hyung 1N2D thì  nói làm gì. Ta là ta thích "JE" cơ

Bình luận

nhớ edit bài cho có nội dung với bài post trên nha =.=  Đăng lúc 21-2-2013 05:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 21-2-2013 15:57:23 | Chỉ xem của tác giả
dài quá Avril ơi

em vất vả rôi mà ss ko rate đc cho em vì đang loạn lạc

check lai 1 số từ sai chính tả đi Avril yêu vâú

Q: Điều gì làm cho Joo Won tức giận?

Nếu một người thậm chí không có phép lịch sự cơ bản, tôi sẽ tức giận.

điều này dễ hiều cứ coi mấy cai win win thì mới bik tai sao anh MC kia phong tặng cho bạn "ng đàn ông đến từ Joeson"

Q: Bạn có phải là týp người hiểu rõ phụ nữ?

Thật khó để hiểu phụ nữ. Mặc dù tôi là loại người có thể lắng nghe và cố gắng hiểu, nhưng để thực sự hiểu, rất là khó khăn.

em trai của chị cũng hiểu ra đc chân lí đó mà cái ông phỏng vấn ko hiểu. phụ nữ mà dễ hiểu họ đã ko còn là phụ nữ nữa

Q: Rất tò mò, những gì là " Bản chất con người Joo Won "? Như là cà phê ưa thích của bạn? Món ăn yêu thích khi bạn đi ăn ngoài? Những màu sắc thu hút bạn khi mua sắm? bài hát của KTV ? Chọn chỗ ngồi trong rạp chiếu phim?

Cà phê Americano ;
Khi tôi đang đi ăn ngoài, tôi sẽ chọn bất kỳ món ăn ngon nào.
Khi tôi đi shopping, tôi thích màu sắc tươi sáng,
bài KTV "Thinking of you";
Chọn chỗ ngồi trung tâm ở rạp chiếu.

Cafee americano, cái này có fai ảnh hưởng từ trại vịt ko? {:399:}

Thinking of you mình cũng thik bài này năm 2008 mình đã cài bài này làm nhạc chuông đến mức khi mở ipod bài này ở vị trí số 2. mình nghe còn tưởng có đ.

Chọn chỗ ngồi trung tâm: em zai chị rất khôn và rất trong sáng

Bình luận

mún rate cho ss mà lực bất tòng tâm =]]  Đăng lúc 21-2-2013 05:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 21-2-2013 16:01:04 | Chỉ xem của tác giả
Thấy mấy bài phỏng vấn oppa câu hỏi cứ na ná nhau ấy nhỉ =))

Chuyện rượu chè tệ hại của oppa từ lâu rồi mà cứ nhắc hoài là sao ạ, làm oppa ngại =))

Các bác nhà báo hỏi cái gì mới mẻ chút cho fan bọn cháu hóng tin mới với chứ =.=

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 21-2-2013 16:03:16 | Chỉ xem của tác giả
AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA

Ta chưa đọc đâu, ta phải còm xong mới đọc được {:447:}

Cái ảnh kia là sao {:447:} Bộ ảnh mới hả mi {:447:} Còn ảnh nữa hok, sao đẹp dữ vậy trời {:447:}

.................

Sao đi đâu anh cũng đòi hỏi người ta "phép lịch sự cơ bản" mà anh thì suốt ngày nói trống không thế hả??? Như thế là sao ))) Cũng may trời phú cho anh đáng yêu hok là bị oánh rồi ấy chứ {:438:}

"Chọn chỗ ngồi trung tâm ở rạp chiếu phim" Em đọc ở đâu đó thì người có lựa chọn như thế là người luôn hoạt bát, vui vẻ, luôn muốn mình làm trung tâm được mọi người chú ý {:438:}

Bình luận

edit đi cô nương  Đăng lúc 21-2-2013 11:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 21-2-2013 16:06:12 | Chỉ xem của tác giả
lâu lắm rồi mới có bài phỏng vấn về Won từ sau khi dồn dập 9 cuộc phỏng vấn 1 ngày sau Bridal Mask =]]

Q: Điệp viên công vụ cấp 7 đã khởi chiếu và phản ứng rất tốt

Tôi không trông cậy vào điều ấy. Vào thời điểm đó, cả 3 đài truyền hình đều không có tỉ lệ người xem tốt, tôi nghĩ rằng quán quân sẽ có một thứ hạng nhất định.

Ồ, vậy là Won cũng đã chuẩn bị sẵn tinh thần rồi, câu ấy bít là rating có thể sẽ ko cao. Thôi đừng áp lực nữa, đúng là mang cái danh rating machine khổ quá mà, bây giờ thì cứ diễn vai diễn mà cậu mong mún bao lâu nay thôi ^^

Nếu bạn hỏi tôi nhưng gì có được sau " Bridal Mask" thì tôi tự tin nói rằng tôi có một nhân vật.

tôi thì nghĩ đó là một kiệt tác của cậu, cậu đã có nhân vật của riêng mình và cậu nên tự hào rằng đó chính là kiệt tác đầu tiền trong sự nghiệp diễn xuất của cậu đi ^^

Xuất hiện trên '1 N2D ', tôi có thêm các "hyung" và đây là điều lớn nhất tôi có được, tất cả mọi người như một gia đình. Thật tuyệt vời khi được cùng quay với nhau.

con người này lun tình cảm, lúc nào cũng nghĩ về gia đình và mong muốn được làm út trong gia đình để nhận được sự yêu thương, tui nhớ có lần cậu nói cậu cảm thấy thiếu tình yêu thương mọi người, giờ thì cậu đã có dư lắm rồi đấy ^^

Là một diễn viên, thật tốt để thích nghi như một đứa trẻ. Đó là điều thuận lợi khi là một diễn viên.

đúng rồi, con nít học cái gì cũng lẹ, thích nghi cũng rất tốt, càng lớn thì càng thích nghi chậm đi, và cậu thì có bản tính của 1 đứa trẻ trong thân xác 1 người đàn ông trưởng thành Joo Won ạ ^^

Sống trung thực như 1 con người
, điều này đã thấy rõ trong Win Win rồi, cậu quá thành thật, có sao nói vậy, thế nên khả năng đi show thực tế cậu còn kém lắm, nhưng bít làm sao được vì đó chính là Joo Won - 1 con người chân thành

thanks em đã trans bài :x

Bình luận

rate bị admin khóa tránh tình trạng "loạn rate rồi  Đăng lúc 21-2-2013 05:44 PM
rate bị admin khóa tránh tình trạng "loạn rate rồi  Đăng lúc 21-2-2013 05:43 PM
bài thì dài muh giờ check lỗi chính tả chắc loạn mắt luôn =))  Đăng lúc 21-2-2013 05:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 21-2-2013 22:58:12 | Chỉ xem của tác giả
choáng váng với cái title=))))))))))
mới nghe đa thích mê rùi ạ
dạo này WOn nhà mình nhiều biệt danh quá
phát triển k ngừng cơ ý

nhưng mà bài này cũng k khai thác dc nhiều lắm
thích nhất cái Won thi thoảng lại lôi ít tinh túy tring ruột ra thổ lộ với fan=)))))))

thanks ss, news dài thế này ss đúng là daebak!!!

Bình luận

lâu lâu lôi chút ít ra thôi chứ có bao nhiêu ruột gan lôi ra hết thì còn gì....bằng =]]]  Đăng lúc 21-2-2013 11:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 21-2-2013 23:18:20 | Chỉ xem của tác giả
Giờ mới có thời gian đọc trọn vẹn bài phỏng vấn này. Dài quá.

Trước hết phải cảm ơn em nhỏ đã trans bài cái đã {:155:}

Đọc xong thì càng thêm hiểu về con người của Won, mặc dù trong một số chương trình trước đây cũng đã từng đề cập đến.

Cơ mà mình vẫn thắc mắc 1 điều nha, "phép lịch sự cơ bản" mà bạn nói có bao gồm việc nói trống không với người lớn không vậy Won?

Bình luận

Thì sự thật nó thế mờ :v  Đăng lúc 21-2-2013 11:36 PM
ss lại xoáy út cưng rồi ;))  Đăng lúc 21-2-2013 11:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 21-2-2013 23:54:17 | Chỉ xem của tác giả
móa ơi, bộ ảnh chộp hơi bị đẹp nghen {:437:}
đi phỏng vấn hùi nào mà âm thầm lặng lẽ quá, k thấy chút manh mối nào được tiết lộ hết á >"<

lúc đầu Won đóng 7G ta cũng chả thích nhưng sau bao ngày vắt chân lên trán si nghĩ thì thấy cũng được
để bạn còn thay đổi hình tượng thành thanh niên thời đại mới sành điệu
chứ bạn toàn đóng vai nghiêm nghị như mấy ông chú đến là khổ đời {:440:} nói thế chứ ta vẫn thích ông chú Tae Hee nuôi vịt nhứt kekeke....

thích Americano: cái này tui bít rùi =]]]
ra ngoài thích ăn món ngon: dào, tui hỉu ộp pa quá rầu =.='
thích shopping màu sắc tươi sáng: được nghen, hôm nào quất cái áo màu hường cho em ngắm nha ộp pa XD
ghiền Thinking of you: cái này hình như hùi xưa bạn cũng có nói qua thì phải??
muốn ngồi vị trí trung tâm trong rạp chiếu phin: mình cũng rứa =]]]]

thanks bà thớt cái nào {:418:} quởn quởn mình ngồi đếm lỗi chánh tả của news này cũng thú {:438:}

Bình luận

thế nên ta mới bùn vì...ít ng đọc :P  Đăng lúc 22-2-2013 12:51 PM
thế nên ta mới bùn vì...ít ng đọc :P  Đăng lúc 22-2-2013 12:17 PM
thế nên ta mới bùn vì...ít ng đọc :P  Đăng lúc 22-2-2013 12:13 PM
đừng bùn =]]] tại vì mấy câu hỏi cũng k mới mẻ lắm với lại news dài thế này thì fải thích Won mới đọc chứ mi ;)))  Đăng lúc 22-2-2013 12:07 AM
news dài thế này muh chã ai thèm đọc =]]  Đăng lúc 21-2-2013 11:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 22-2-2013 11:13:18 | Chỉ xem của tác giả
hình chụp trắng đen trông đẹp quá chừng
lần đầu tiên thoát khỏi vai diễn nghiêm nghị tiến tới diễn vai hài hước thế này đã là 1 thành công lớn, chúc mừng anh
bản dịch dài quá, bạn vất vả rồi
cám ơn bạn đã dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách