Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 382261|Trả lời: 2862
Thu gọn cột thông tin

[D][House]♥☂♥ Chòi lá Minnie The Weir ♥☂♥ Chúc mừng sinh nhật Min yêu dấu bé bỏng^^

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 16-9-2012 13:50:45 | Xem tất |Chế độ đọc

Theo tình hình thực tế, thực tế tim Weir tim Min, và quan trọng nhất là thực tế thị trường bất động sản Kites, chòi lá Minnie The Weir được dựng lên để là nơi 8 tất tần tật mọi thứ liên quan đến Min và Weir!

Hân hoan chào đón TẤT CẢ CHÚNG TA  (fan Min,  fan Weir, fan Min – Weir, mem Kites nhỡ bước tạt ngang đây, và đặc biệt là bạn hường hường – phăng gơn của Pan&Cat)!

Hi vọng 1 ngày nào đó, 1 ngày nào đó sẽ không xa, và TẤT CẢ CHÚNG TA sẽ chính thức trở thành những thành viên đầu tiên đặt gạch xây căn hộ cấp 4 vững chắc hơn khang trang hơn cho Min – Weir ! (Hổng dám đặt mục tiêu tiến tới nhà lầu, biệt thự, villa,…){:262:}

Và điều hi vọng tha thiết nhất - tâm can nhất là Min hoặc Weir hoặc cả 2 đừng tự tay mình giật sập cái chòi lá bé nhỏ - mong manh - đơn sơ - nghèo nàn này của TẤT CẢ CHÚNG TA!

Chân thành gửi lời cảm ơn nồng nhiệt nhất đến TẤT CẢ CHÚNG TA, vì cái sự ham hố của TẤT CẢ CHÚNG TA mà cái chòi lá Minnie The Weir này đã được dựng lên! Đặc biệt là ichigo_daifukuayusaika, 2 n đã rất chi nhiệt tình thám thính, tọc mạch, điều tra, tổng hợp và tung tin nóng!

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +25 Thu lại Lý do
MiMiWon + 5 Ủng hộ 1 cái!
einna + 5 Minnie The Weir :::::xxxxxxxxxxxxxxxxxxx
LoveYadech + 5 Mừng tân gia nhà Weir Min
eels.cricri + 5 nhà cạnh tranh với mình đây xao =).
ichigo_daifuku + 5 rate bảo kê=))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 16-9-2012 13:51:54 | Xem tất
UPDATE CÁC THÔNG TIN CHUNG VỀ MIN & WEIR

[Event] The New Friday Idol 2011 @ ParadisePark 29-01-2011
[Event] Nataraja Awards 28-5-2012
[Lakorn] Pin Anong (ปิ่นอนงค์) 15-06-2012
[Event] Grand Opening Omazz's Gallery 18-08-2012
[Event] Person protects Thai chess 04-09-2012                  
[Event] Mae Moh Festival 17/11/2012                                                        

Bình luận

há há, mai mới sửa được^^  Đăng lúc 16-9-2012 09:48 PM
cái nàng này lộn rồi kìa  Đăng lúc 16-9-2012 09:48 PM
song ngư cái gì, kim ngưu cô!  Đăng lúc 16-9-2012 09:44 PM
ở trên sao ko chỗ com =.="  Đăng lúc 16-9-2012 02:15 PM
tem ỏ trên n ơi^^  Đăng lúc 16-9-2012 02:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 16-9-2012 13:53:08 | Xem tất
[Event] The New Friday Idol 2011 @ ParadisePark 29-01-2011

@ Min Fc Fb                                                                                                                                                                        

Bình luận

toàn đưa hình đáng iu của đôi trẻ vào đây để ziết mình  Đăng lúc 17-9-2012 07:57 AM
elise mới tìm thấy 1 show gì đó, lâu lắm rồi á, mà chưa có thông tin chi tiết gì hết, nên chưa chắc đây show này là mối nhân duyên đâu nha^^  Đăng lúc 16-9-2012 02:28 PM
mối nhân duyên of đôi trẻ bắt đầu từ đây =))) và sau đó là những ngày ngọt ngào ( dù trên fim =))))  Đăng lúc 16-9-2012 02:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 16-9-2012 13:54:18 | Xem tất
[Event] Nataraja Awards 28-5-2012

@ Min Fc Fb

Bình luận

nàng ơi từ từ thôi .... gấp wa cái hiện ra cái ko hiện kìa  Đăng lúc 16-9-2012 02:53 PM
ủa, cái ảnh ku Weir đẹp chai sáng láng đâu mất tiêu roài????  Đăng lúc 16-9-2012 02:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 16-9-2012 13:55:20 | Xem tất

Mười năm trước Yai Charit - con trai duy nhất của chủ điền trang Paisan phát hiện mẹ kế Nai KrongSook có nhân tình. Trong lúc giằng co, Yai đã vô ý gây tai nạn chết người. Để trốn tội, Yai buộc phải bỏ trốn. Nhân cơ hội đó, Nai KrongSook đã chiếm hết quyền điều hành trang trại.

Yai đã lớn lên, tồn tại và trưởng thành như 1 kẻ bị xã hội chối bỏ. Mồ côi mẹ, bị mẹ kế hãm hại, bị cha ruột oán ghét và nghi ngờ, Yai trở thành người đàn ông luôn nghi hoặc cuộc đời, luôn nghi hoặc tình người. Lòng tốt trở thành thứ xa xỉ nhất trong cuộc đời Yai. Và vì thế, những yêu thương mà Yai nhận được cũng trở thành gánh nặng của cuộc đời Yai.

Nhất là Pin - cô hầu gái nhỏ bé, hèn mọn nhưng hiền lành, tốt bụng và luôn sống nhẫn nhịn, cam chịu. Sự trong trẻo và ấm áp của Pin đã xoa dịu những năm tháng tuổi thơ nhiều tổn thương của Yai. Và Pin cũng chính là niềm tin, là động lực để Yai trở về, bắt đầu hành trình giành lại cuộc đời bị tước đoạt, giành lại Pin - người con gái mà Yai là người duy nhất có thể chăm sóc và bảo vệ.

Mười năm sau Yai quyết tâm quay về lần lượt đòi lại từng thứ thuộc về mình. Hành trình này rất nhiều máu và nước mắt. Kể từ đây các mưu mô, toan tính, đấu đá lẫn nhau xen lẫn các mối quan hệ tình cảm giằng co trong trang trại Paisan cũng bắt đầu. Tình yêu và thù hận, tổn thương và mâu thuẫn cứ chồng chất cùng các tình huống dở khóc dở cười sẽ cùng nối tiếp nhau…

TỔNG HỢP
NHẠC PHIM Pin Anong

1./ OST Pin Anong Glied Tua Eng

2./ OST Pin Anong Dtop Tha

3./ The Best Of The Best - Palapol Polgongseng

http://static.mp3.zdn.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMi8wOC8xNy9kLzEvInagaMEZDFmNDNiZjQxMzVjM2U5MjU0ZDg1YTI0NzZhODgxOTYdUngWeBXAzfFRoZSBCZXN0IE9mIFRoZSBCZXN0fFBhWeBGFwWeB2wgUG9sZ29dUngZ3NlWeBmd8fDU

4./ Up to your heart

5./ Anh ôm em được không

6./ Ngày mai không đến nữa

Pin Anong là phim truyền hình hợp tác đầu tiên của Min và Weir, cũng là phim truyền hình đầu tiên của hãng sản xuất Mummai.

New Wongsakorn Poramathakorn đã được chọn là nam chính ngay khi dự án phim được công bố. Nhưng sau đó không rõ chuyện gì đã xảy ra mà ch7 lại thay thế anh ấy bằng Weir Sukollawat Kanarot.

Khi thông tin về bộ phim này được tiết lộ tựa phim ban đầu là Pin Anong (trâm cài tóc của thiếu nữ xinh đẹp) nhưng sau đó lại được đổi thành Duangjai Satan (trái tim của quỷ Sa Tăng) nhưng rồi cũng chẳng hiểu đã có chuyện gì xảy ra tựa phim lại được đổi về tựa ban đầu Pin Anong.

Pin Anong được quay theo kiểu cuốn chiếu (vừa chiếu vừa quay).

Pin Anong chính thức có 15 tập nhưng vì tỷ suất người xem cực kỳ tuyệt vời số tập đã bị thêm mắm dặm muối lên đến 22 tập.

Đã có 2 kịch bản được chuẩn bị ngay từ đầu. Một trong trường hợp bộ phim không tạo nên sự đột phá về rating (15 tập) và một trong trường hợp rating vượt qua cả mong đợi (22 tập). Vì kịch bản được viết ra ban đầu của Pin Anong không có phần gián đoạn kéo dài cốt truyện như hầu hết những bộ phim lê thê khác của Ch7.

Weir giống Khun Yai là đã có bằng kỹ sư , đặc biệt hơn nữa cũng là kỹ sư xây dựng. Gia đình của anh cũng là kiểu gia đình nhà nông giống như nhân vật Yai. Và một điểm cực kỳ đặc biệt giống nhân vật này nữa là anh cũng rất thích trêu chọc Min Pechaya sau hậu trường.

Min rất biết ơn nhân vật Pin Anong cô nói rằng đây là kịch bản tuyệt nhất cô từng nhận được.

Khoảng 1 tháng trước khi Pin Anong phát sóng, Min đã add Weir là type vào Profilo của mình “Ấm áp, cá tính dễ thương, cao lớn, đẹp trai, "6 múi", hài hước và vui vẻ”.

Thời lượng của Pin Anong đã bị quá mất 20 phút vì vậy đạo diễn đã phải cắt bớt những cảnh phim quý giá trong 20 phút này để phim lên sóng đúng thời lượng cho phép.

Pin Anong chính thức phát sóng tập đầu tiên vào ngày15/06/2012 với rating trung bình là 11.8 và tập cuối chạm mốc 19.4. Cho đến thời điểm này, Pin Anong vẫn là phim truyền hình có rating cao nhất trong năm 2012!

(Lượm lặt bởi Bánh - nguồn Wiki)

Trong thời gian quay Pin Anong và cả khi Pin Anong đang dần đi đến hồi kết thì tuyệt nhiên, không có bất kì tin đồn nghi vấn hẹn hò nào giữa nam chính nữ chính.

Tuy nhiên, khi đó lại có tin đồn giữa Weir và Gib – nữ phụ của Pin Anong. Tất cả bắt nguồn từ phát ngôn của Gib trên báo chí. Cô khẳng định là cô để ngõ mối quan hệ trong tương lai với Weir nhưng Weir không đồng í!

Và khi đó, Weir cũng không có bất cứ xác nhận nào về tin đồn này cả!

Mãi sau này, khi Pin Anong đã chính thức kết thúc phát sóng, và khi chuyện với Kat ngả ngũ thì Weir thừa nhận có cùng Gift, Heam, Wu đi xem concert là đợt còn đóng Pin Anong.

Đồng thời, Weir nói là ko thể nào với Gift được vì Gift khá giống Pan!

Bình luận

oh ... xem kỹ lại y tự nhiên giới thiệu choa đẽ rầu mừ hok coi dc bộ mún bị mán vốn hỏ  Đăng lúc 16-9-2012 10:21 PM
cái Teaser đó là giới thiệu đầy đủ nhất từng vai diễn từng nhân vật và nội dung phim  Đăng lúc 16-9-2012 10:16 PM
kiếm cái khác đi còn nhìu vid lắm mừ  Đăng lúc 16-9-2012 10:12 PM
sửa hông được, cái vid ấy là Teaser cuối cùng của Thread Pin Anong đó  Đăng lúc 16-9-2012 09:54 PM
nek nàng ko sửa lại cái vid đi  Đăng lúc 16-9-2012 09:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 16-9-2012 13:56:45 | Xem tất
Đo điện tâm đồ Min & Weir liệu có khả năng phim giả tình thật?
16/7/2012

(Bản tiếng anh dịch là chụp X quang tim phổi 2 anh chị, cơ mà chụp X quang thì thấy mỗi 2 quả tim nó đứng yên thôi, làm sao biết được phim giả tình thật hay ko nhỉ ???)

Vì bài phỏng vấn khá dài, nên một số đoạn sẽ dịch đại ý chung chung... và lược bỏ đi một số chỗ không cần thiết!

Mặc dù diễn biến cốt truyện phân đoạn nào cũng rất kịch tính nhưng tất các diễn viên đều đã vào vai rất ngọt, đặc biệt là Khun Yai do Weir Sukollawat và Pin Anong do Min Pechaya thủ vai. Những cảnh quay ngọt ngào của cặp đôi này đã khiến các fan đồng muốn gán ghép hai cộng sự này thành một cặp đôi yêu nhau ngoài đời thật như chính các nhân vật trong phim. Nhưng liệu điều này có xảy ra không, hãy ngầm điều tra và cùng ủng hộ cặp đôi này trong Oho Jing Dee!

Đây là lần đầu tiên hai bạn cộng tác chung với nhau nhưng phim của cả hai đã đạt quán quân rating của CH7 rồi.
Weir: Đây là một lakorn hay với một kịch bản thu hút. Các nhân viên đã làm việc rất nỗ lực để có thể chọn ra gương mặt phù hợp nhất cho từng vai!
Min: Đúng vậy. P’Weir và P’Aou đã làm việc rất ăn ý với nhau như những người bạn tâm giao. Em cũng đã cố gắng bắt kịp họ. Cặp đôi của anh Aou và chị Kratip rất dễ thương và hài hước nữa. Hai người đó khiến em cứ cười suốt thôi. Em cũng làm việc rất ăn rơ với vai Jintana của chị Toey Arachamon. Có vẻ như là chúng em đã thực sự trở nên thân thiết mặc dù đây mới là lần đầu tiên mọi người hợp tác cùng nhau. Có thể nói rằng mọi thứ đều được đặt rất đúng chỗ và kết quả đã cho ra một lakorn như mọi người đã thấy đó!

Các bạn có thấy cặp đôi của mình rất ăn ý không?
Weir: Tất nhiên rồi vì em là một người rất hòa đồng [cười duyên]. Dù là làm việc với đội ngũ hay diễn viên nào, em đều luôn cố gắng bắt chuyện với họ và tìm hiểu nhiều hơn về họ như vậy khi chúng em có cảnh tay đôi sẽ không thấy ngượng ngùng nữa. Còn với Min, đây là lần đầu tiên chúng em làm việc cùng nhau chúng em đã rất nhanh chóng bắt kịp nhau vì cô ấy là một người thẳng thắn và dễ gần!
Min: Em rất vui vì mọi người đã thấy được sự ăn ý giữa chúng em. Riêng với cá nhân em, đây là một chuyện tốt!

Hai bạn có cảm thấy ngượng ngùng khi cùng nhau quay rất nhiều cảnh ngọt ngào tay đôi không?
Weir: Không, em chẳng sao cả. Em từng đóng những cảnh thế này còn nhiều hơn cả Min. Trải nghiệm rất khác biệt! Như với Min, cô ấy chẳng ngại đóng với em đâu….Em cho là như thế [cười khoái chí]. Nhưng gượm đã, Em chẳng rõ tại sao mỗi khi chúng em đóng mấy cảnh ngọt ngào, Min lúc nào cũng cười và quên thoại. Thậm chí anh Aod đã phải hỏi em ấy, em có làm được không đấy?[quay sang trêu bé Min] Này, em có làm được không đấy?
Min: Đấy chỉ là lúc mới bắt đầu thôi  [mặt bắt đầu chuyển sang hình quả mận]
Weir: Em ngượng với cả anh sao? [thậm chí còn trêu nhiều hơn]
Min: à, chúng em phải thể hiện khá nhiều kiểu biểu cảm. Em thừa nhận hôm đấy em thực sự rất ngượng! Em cứ cười suốt và không sao dừng lại nổi. Em đã phải bảo anh PAod vài lần để em có thêm chút thời gian nhập tâm vào vai diễn. Khoảng thời gian đầu mới quen biết Hea [tên Min gọi yêu Weir ở trường quay]. Và lúc p’Aod đang quay cảnh Hea vào phòng em, cảnh này động chạm rất là nhiều. Thế nên tất nhiên là em rất xấu hổ và rút cục thì quên sạch thoại.
Weir: Em ý quên bao nhiêu thoại thì ngượng bấy nhiêu lần. Chuyện này phải tiếp diễn tầm một lúc lâu.
Min: [cười lớn] Nhưng bây giờ, em thoải mái hơn rồi. Mọi người có để ý là chúng em chỉ cần quay một lần là đã được luôn rồi không?

Hai người là một cặp đôi khá thô bạo. Đến giường cũng gẫy và khi hôn nhau thì lúc nào cũng hôn sâu và dài.
Min: Trong số các nhân vật chính thì, nam chính phải là một người cao to vạm vỡ và hoang dại. Còn nữa chính là một cô gái nhỏ nhắn đáng yêu nên cuối cùng đã biến thành một anh chàng to con cặp với một cô nàng nhỏ thó [cười duyên] Nhưng cả hai người họ đều rất ương bướng không ai chịu thành thật với bản thân mình, luôn giấu diếm cảm xúc của mình. Như đoạn quậy sập giường, đó là một cảnh gây cười trong kịch bản. Còn với những cảnh ôm và hôn, nó còn tùy thuộc vào cảm xúc của phân cảnh và kịch bản nữa. Kịch bản thì vốn đã ổn lắm rồi nhưng p’Aod luôn muốn tăng thêm tình tiết.

Ngoài đời, nếu như bạn gặp một người giống Khun Yai, bạn sẽ làm thế nào?
Min: Chúng em chắc chắn sẽ uýnh lộn nhau. Ăn miếng trả miếng. Chắc chắn sẽ hài hước và bớt lãng mạn hơn trong phim. Nhưng cho dù thế nào em cũng sẽ không chịu hy sinh như nữ chính. Em nghĩ chúng em có thể thẳng thắn giãi bài với nhau.

Trước và sau khi gặp nhau, suy nghĩ của cả hai về đối phương như thế nào?

Min: Hmmm…yeah… hình dung đầu tiên về anh Weir là một người rất hòa đồng vì cả hai chúng em đều là đồng hương Khon Kaen thế nên chẳng có mấy vấn đề đáng nói. và nếu mọi người để ý thì những người đến từ Khon Kaen đều rất hòa đồng và thật thà anh Weir cũng là một người như thế. Anh ấy còn có tí máu phiêu lưu do khác địa bàn nữa.
Weir: Em đã theo dõi một vài dự án của cô ấy, cô ấy đã số đều đóng các vai nữa chính thông minh sáng lạn hoặc là đáng thương, luôn bị nam chính, mẹ nam chính và nữ hai ức hiếp. VÌ thế em đã cho rằng cô ấy là một cô gái dịu dàng thanh tao lịch thiệp. Nhưng sự thật không phải thế, em hoàn toàn vỡ mộng. Min là một đứa trẻ nghịch ngợm. Cô ấy giống như một đứa trẻ con chưa lớn, lúc nào cũng hỏi này hỏi nọ. Như là khi cô ấy nhìn thấy ai làm gì, cô ấy cũng muốn làm cùng, cô ấy luôn bất thình lình từ đâu đi tới và hỏi: Này, các anh đang làm trò gì đấy?, em chơi chung nhé? Mà chẳng thèm hỏi xem chúng em có muốn cho cô ấy nhập hội cùng không?
Min: [cười khoái trá]
Weir: cô ấy chẳng bao giờ hỏi trước cả khi  p’Aou và em đang ăn, cô ấy xuất hiện và hỏi “các anh đang ăn cái gì đấy? Em ăn chung với nhé?” Nhiều khi em chỉ muốn nói “Bọn anh đang ăn đồ của bọn anh, sao em lại tới làm phiền chứ, bọn anh có mời em đâu.” Nhưng cô ấy cứ luôn xuất hiện với khuôn mặt ngây thơ vô số tội và lúc nào cũng muốn tham gia cùng.
Min: Anh thật là xấu bụng
Weir: Min là một cô gái hòa đồng. Đôi khi cô ấy hơi khùng khùng, đôi khi lại hơi mềm yếu.
Min: ừ thì em chỉ muốn xả hơi một chút những lúc em không có cảnh quay quan trọng thôi. Có ngày em phải khóc suốt mà, em không hiểu sao anh lại nhắc đến chuyện này.
Weir: Em vừa mới nghĩ ra, Min khóc rất lành nghề. Không khó hiểu tại sao cô ấy lại được tặng cho danh hiệu nữ hoàng nước mắt, 5-4-3-2-1, cô ấy khóc ngon lành, cô ấy dường như điều khiển được cả nước mặt của mình, thật là đáng sợ [biểu hiện vô cùng tán đồng]
Min: Em rất căng thẳng khi phải khóc rất nhiều. Đó là phân đoạn khó nhất em phải đóng trong một bộ phim. Vai diễn kiểu này rất áp lực, em là người duy nhất bị áp lực đè nặng trong khi những người khác ít nhất vẫn còn những phân cảnh hài hước. Những phân cảnh của em luôn là các cảnh ướt át, đôi khi cả một ngày trời cảnh nào em cũng phải khóc. Nhiều lúc em về nhà và phải uống thuốc vì đầu em rất đau, p’Weir biết đấy vì đôi khi anh ấy cũng áp lực nhưng anh ấy diễn xuất rất tốt, anh ấy biết làm thế nào để san sẻ cảm xúc sang cho em và khiến em có thể bắp nhịp cùng.
Weir: Em cũng bị áp lực một chút nhưng em có thể vượt qua được. Khi em làm việc em không bao giờ căng thẳng cả, như em đã nói rồi đấy, em luôn tìm hiểu trước các bạn diễn cùng. Vì vậy khi em làm việc em sẽ nghĩ chúng em đều giống nhau cả thôi và khi có cảnh quay em sẽ không sợ dư luận bên ngoài vì luôn luôn có hiểu nhầm trong công việc. Nếu như chúng ta dồn hết căng thẳng vào công việc, sẽ khó làm việc với nhau hơn. Và em biết đạo diễn quay phim ánh sáng tất cả mọi người trong đoàn vì em đã làm việc chung với họ trước đó rồi. Mọi người bên ngoài trường quay thậm chí còn nghĩ là em có cổ phần trong Mum Mai cơ đấy!

Hai bạn có từng nghĩ tại sao lại có rất nhiều nam chính và nữ chính xuất thân từ Khon Kaen
Min: Em biết [cười mím chi] thực sự là vì ở đó có rất nhiều trẻ em trông giống người Hoa, mũm mìm trắng trẻo .Như anh Weir ấy, ban đầu anh ấy trắng lắm nhưng giờ thì đen mất rồi vì anh ấy phải phơi nắng suốt. Em cũng thế nhìn xem, em cũng đang bị đen đi rồi [khoe cẳng tay sexy]
Weir:  Wow thế này mà em dám bảo là đen à, con cái nhà ai mà trắng khiếp!

Hai bạn có bao giờ nói nhầm tiếng ESarn trên trường quay không?
Min: Không phải nhầm đâu, chúng em nói to và rất rõ ràng trên trường quay. Chúng em không giấu giếm mấy chuyện kiểu thế này. Như khi em hỏi “Pen yung ah” (Có chuyện gì thế?) anh Weir sẽ trả lời “Oyy, e- baan nok euy” (Đồ gái quê!) [cười khả ố]. Như thể là anh ấy đang trêu em vì em dùng tiếng ESarn ấy. Nhưng mà phương ngữ của anh ấy thậm chí còn tốt hơn cả em nữa.

Cả hai còn có điểm chung nào khác nữa không?
Weir:  Em sống ở một quận trong thành phố trong khi Min sống ở một quận của Nampong, ở đó có một vài khu ổ chuột. [Min tát yêu vào tay Weir]
Min: nghe thật là chói tai. Nhưng em đi học nhiều trường cao cấp hơn chỗ anh ấy [lại bắt đầu ghẹo nhau]
Weir: Nhưng em phải đi bộ nhiều hơn vì xa hơn
Min:Chẳng sao cả em đã có tài xế riêng đưa đón.
Weir: Em sống ở Nampong, tất cả những gì em làm là bắn ná cao su và trèo cây đúng không?
Min: Em nghe nói anh cũng đâu khác gì em đâu Hea.
Weir: Tất nhiên là khác chứ, Anh sống ở thành phố anh có thể tung tăng trên đường nhựa đi sắm đồ với mẹ anh.
Min: Em nhớ anh là thủ lĩnh đám chuyên đo đường bằng xe đạp ở chỗ anh
Weir:Ừ anh từng đạp xe quanh quanh chỗ mấy nhà hàng xóm giàu có với mấy thằng nhóc
Min: Vậy anh có ăn pla rah không?
Weir: Không anh không có ăn, sáng anh ăn điểm tâm
Min: Hôm đó em nhó khi em đang ăn pla rah  p’Weir đã trêu em “oyy baan nok euy” (Đồ gái  quê!) với cái giọng điệu anh ấy hay dùng để trêu em. Đó hình như là câu nói yêu thích của anh ấy. Thế nên em đã nói thế thì đừng có ăn nữa. Anh ấy sẽ giả vờ đi đâu đấy rồi vài phút sau quay lại và bảo em, cho anh nếm miếng
Weir:Nhưng anh không khùng như em nghĩ đâu nha Anh ăn mấy lần rồi đấy. Dù không có ấn tượng gì mấy nhưng anh cũng đã từng ăn nó khi anh còn bé tí và giờ thì anh chán ăn cái món đấy rồi [cười đểu]

Wow, có vẻ như là Khun Yai và Pin Anong đang có một  live show tại đây thì phải
Min: [cười khoái trá] Chúng em lúc nào cũng thế, chòng ghẹo nhau suốt. Thực sự thì chúng em có rất nhiều điểm chung, cho dù chúng em không sống ở cùng khu nhưng ở cùng một tỉnh. Vi fhtees luôn có nhiều chuyện để nói với nhau như kiểu khu mua sắm ở chỗ chúng em có thang trượt hay thang cuốn, hoặc mấy chuyên tương tự thế.
Weir: Chúng em từng đến chỗ đấy trước rồi. Có thể nói chúng em có chung một quá khứ. Khon Kaen không phải là một tỉnh lớn vì vậy khi chúng em nói đến chỗ này hay chỗ nọ người kia  sẽ nói kiểu như: ôi em từng đến đấy rồi. nhưng sao chúng ta chưa từng gặp nhau, tại chênh thời điểm nhiều quá, Cô ấy bắt đầu vào đại học khi đấy thì em lại tốt nghiệp ra trường mất tiêu rồi
Min:Anh ấy sắp già đến nơi rồi
Weir: Gosh…Anh không có già hơn em mấy đâu
Min: Anh đã  27 rồi còn em thì mới chỉ vừa sang tuổi 22. [tỏ vẻ khoái trí]

Weir, bạn biết Mac, anh trai cô ấy nhưng lại chưa từng gặp Min
Weir: Em biết Mac vì em học chung trường với cả hai, chúng em khá chênh tuổi nên em chưa từng gặp cô ấy.
Min: Thậm chí khi chúng em về cùng một đài. Em cũng rất hiếm khi gặp anh ấy. Vì khi em gặp anh ấy em chỉ có thể vái chào anh ấy thôi. Rất hiếm khi nói chuyện với anh ấy.

Nhưng có rất nhiều tin đồn thổi là hai người hay đi cùng đường trước cả khi quay Pin Anong
Weir: À thì đúng thế, chuyện này hài lắm. Thường em sẽ có tin đồn với những nữ diễn viên em từng đóng chung trước đó nhưng với Min, em rất hiếm khi gặp cô ấy nhưng dạo này thì hay gặp rồi. Thực sự vì mọi người nghĩ em và Min cùng quê thế nên họ tưởng chúng em biết nhau, dù chúng em chưa từng đóng chung phim nào với nhau vì thế em đoán là do các fan gán ghép đồn thổi thôi. Nhưng chúng em không có nghĩ mấy chuyện như thế đâu nha.

Các bạn nghĩ sao khi các fan muốn các bạn trở thành một cặp đôi
Weir: Một số thôi. Nhưng fanclub của em thì không cổ vũ đâu. các fan nói rằng họ sẽ không gán ghép gì đâu (chắc được quả nhớ đời sau vụ của Pan chăng) mà thay vào đó họ muốn trở thành Pin Anong [cười nham hiểm]
Min: Fan bảo họ muốn khun Yai hôn họ và làm vài chuyện kiểu kiểu thế.
Weir: Nhưng cũng có khá nhiểu fan ủng hộ.
Min: Và một vài fan cũng phát tiết với anh lắm đấy.
Weir:Với anh sao? Vì chuyện gì thế?
Min: Họ bảo anh thật xấu xa và vài điều tương tự thế, sao anh lại hôn em chứ, fan muốn anh chiếm hữu họ cơ [cười man rợ]
Weir: Cả hai chúng em đều follow nhau nhưng không chỉ có chúng em đâu. Mọi người đều làm thế cả mà.
Min:Còn mấy tấm ảnh ở trên phim trường, chúng em có một người lén chụp hình cho cả hai, những bức ảnh từ cảnh quay sau khi quay song. Anh ấy sẽ gửi đến điện thoại cho chúng em. Lý do chúng em đăng tải những hình ảnh đó cho mọi người đang theo dõi lakorn để có thể giúp mọi người biết được chúng em đang làm gì. Và chỉ thế thôi, Những người khác cũng có ảnh nữa không chỉ riêng 2 đứa em đâu.

Min, bố mẹ em nói sao về việc em có quá nhiều cảnh tình cảm
Weir: Em có biết đâu? Họ đã xem kiss scene chưa Min?
Min: Họ xem rồi từ lần đầu lên sóng. Lần đấy mẹ em và cô em đã đến Krungthep và chúng em đã ngồi xem cảnh đấy cùng nhau. Em ngồi ngay trước ti vi và lúc đấy có rất nhiều cảnh ôm. Em để ý là cô em cứ đi đi lại lại và em hỏi cô có chuyện gì thế sao cô không ngồi xuống và xem phim chung với mẹ con em vì đấy là lần đầu phim phát sóng. Cô nói cô không coi được đâu [cười nham hiểm] em đã phải mất kha khá thời gian để ép cô ngồi xuống và xem phim cuối cùng cô cũng chịu tập trung vào màn hình, cô nói cháu nhìn xem, lại là cảnh của cháu. Mẹ em và em ngồi đấy và cười nắc nẻ. Nhưng mẹ và cô không nói gì cả vì họ biết đấy chỉ là đóng phim thôi.
Weir: Giống mẹ anh rồi. bất cứ khi nào mẹ xem phim mẹ đều nói, lại con nữa sao, con trai, không được để thua thằng đấy
Min: [cười nham nhở] không ngờ mẹ anh tạo điều kiện thế.
Weir: Không đâu. Mẹ anh quản lý tất mấy chuyện đấy. Mẹ anh sẽ hỏi anh cứ khi nào anh quay mấy cái phim lãng mạng, mẹ bảo đừng có mà hôn thật. Mẹ chỉ có mình mày là con trai thôi, liệu mà giữ lấy thân con à [cười đau khổ]
Min: Vì mẹ anh không nói gì nên anh tha hồ mà phô diễn
Weir: Mẹ anh bảo tiến lên đi con trai, giở hết mánh khóe ra đê. [cười nham hiểm]

Min, cha bạn nói gì về những tin đồn với Weir?
Min: Ba không nói gì cả, ba rất khen Weir ba bảo anh ấy dễ thương lắm. Ba khen ngợi anh p’Weir thậm chí còn trước cả khi em làm việc với anh ấy. Ba biết p’Weir qua tin tức và sách báo. Khi họ gặp nhau lần đầu trên phim trường,  p’Weir thậm chí còn gọi ba là ba vợ [cười ngượng]. Ba biết anh Weir là một người rất dễ gần.
Weir: Khi bố cô ấy gọi cho cô ấy lúc đấy cô ấy đang quay phim em đã trả lời điện thoại hộ cô ấy và em đã nói chuyện với bác.

Min, bạn khen ngợi Weir nhiều như thế bạn không sợ mọi người sẽ phao tin sao?
Min:Không, vì những lời nhận xét của em đều rất trong sáng. Em nghĩ anh ấy là một người đáng yêu, lãng mạn, rất dịu dàng với phái nữ. Anh ấy là một người dễ mến cởi mở và rất trẻ con. Vì anh ấy thực sự là một người tốt nên sẽ thẳng thắn ca ngợ anh ấy [Weir cười duyên] Những điều em từng nói về anh ấy, em không hề có ý nghĩ khác sau khi nói những điều đó, quan hệ của em với anh p’Weir vẫn như cũ. Vẫn y như lúc bắt đầu, không hề có sức ép gì cả vì chẳng có gì tiến triển hơn hết.

Liệu có gì tiến triển trong thời gian tới không?
Min: Em vẫn đang đi học, em vẫn muốn có thêm bạn bè, sống cuộc sống bình thường như những người khác em là kiểu người khá tự chủ vì vậy em vẫn chưa sẵn sàng để có một người khác trong đời. Và anh Weir là một người anh đáng mến.
Weir: Giữa chúng em, chẳng có gì tiến triển cả. Chúng em như anh em vậy, em thậm chí còn đem mấy chuyện yêu đương ra kể với cô ấy cơ.
Min:Những mỗi khi chúng ta nói về chủ đề này, anh luôn nghĩ em đang muốn moi móc mấy chuyện riêng tư bí mật của anh ý.
Weir: Tùy em thôi. Mỗi khi em ấy biết em đang có tin đồn với người này người nọ, em ấy lại đến trường quay và hỏi em tin này có phải thật không?. Em bảo với cô ấy đừng hòng nghĩ đến chuyện moi được câu trả lời từ anh nhé. Đừng có biến mình thành mấy nhà báo lá cải, em cứ là nữ chính thì tốt hơn đấy. Chúng em giống như anh em vậy. Chúng em có thể nói với nhau mọi chuyện. (đọc đoạn này nghi nghi à nha  )
Min: Em rất vui vì các fan đều rất nhập tâm vào lakorns của hai đứa em. Nhưng p’Weir còn tham gia nhiều lakorns nữa anh ấy không chỉ đóng với mình em thôi đâu.
Weir: trong trường hợp này, nếu các bạn ủng hộ xin hãy ủng hộ khun Yai và Pin Anong
Scanby sukollawatclub.com
Eng source: spicy
Trans: [email protected]

Bình luận

bài báo thú vị thật! nghi lắm,hành động của 2 người nó cứ "tà tà" sao ý, để rồi xem...  Đăng lúc 5-8-2013 01:32 PM
2 anh em nó nhí nhảnh quá  Đăng lúc 17-9-2012 07:58 AM
nghi lắm. gọi bố vợ và bố cũng thích nữa. rồi hỏi thăm tin đồn ( là ghen hay tò mò?????)!!!!!!!!!@@@@@@@@  Đăng lúc 16-9-2012 09:21 PM
thui từ từ đi h là a e nhưng chưa pik sao này là ij mừ  Đăng lúc 16-9-2012 03:46 PM
dzị mới nói đó, Min bận thì để trợ lí nghe, tự dưng tển nhào vô tển nghe mới ghê, còn gọi là bố vợ nữa chứ^^  Đăng lúc 16-9-2012 03:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 16-9-2012 13:57:59 | Xem tất
[Event] Grand Opening Omazz's Gallery 18-08-2012

Đây là event đầu tiên (dù là event thương mại) mà nam nữ chính của Pin Anong cùng xuất hiện sau khi Pin Anong kết thúc! Vì show giao lưu giữa Pin Anong và fan hâm mộ sau đó không có sự tham gia của nữ chính Min Pechaya! Vì thế, sự xuất hiện của Weir  Sukollawat và Min Pechaya đã thu hút sự chú ý đặc biệt của tất cả mọi người có mặt tại event này! Sự kiện này trở thành tâm điểm trên khắp các diễn đàn fan hâm mộ liên tiếp các ngày sau!

@ Min Fc Fb                                                                                                                          
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 16-9-2012 13:59:08 | Xem tất
CÁT xuất hiện

Tuy nhiên, chỉ sau 2 ngày khi Grand Opening Omazz's Gallery diễn ra, show truyền hình Sanook and Khan Pak sáng ngày 20/08/2012 đã cung cấp hình ảnh rõ nét bạn gái tin đồn của Weir!

Trước đó, ngày 09/08/2012 (không chính xác lắm), cũng chính  show truyền hình Sanook and Khan Pak đã tung Vid quay lén Weir và bạn gái cùng xuất hiện khi Weir đến đài truyền hình. Khi đó, Vid chỉ cho thấy phía sau lưng của cô gái – 1 cô gái tóc dài cao ráo và thanh mảnh! Và mọi người đã bắt đầu lùng sục thông tin về cô gái ấy! Vì nếu đúng đó cô gái đang có quan hệ hẹn hò với Weir thì cô ấy sẽ chính là bạn gái mới của Weir sau cuộc chia tay ầm ĩ với Pancake năm 2011 (tuy là hẹn hò không chính thức và chia tay cũng không chính thức nốt).

Tuy nhiên, trong 1 cuộc phỏng vấn nhỏ (nhân sự kiện gì mình không nhớ chính xác, hình như là khai máy phim với Tangmo thì phải),  Weir đã không khẳng định cũng không phủ nhận bất kì thông tin gì về cô gái xuất hiện trong Vid đó! Nhưng, Weir xác nhận là Weir rất yêu mèo! Và cô gái đó có ôm 1 chú mèo!

Và khi này, mọi chú í đều đổ dồn về cô gái đã tặng hoa cho Weir tại sự kiện Paradise For Men hồi tháng 6! Nhưng tất cả cũng chỉ là những nghi vấn mà thôi!

Quay trở lại show truyền hình Sanook and Khan Pak sáng ngày 20/08/. Ngay khi hình ảnh cô gái này chính thức được xác nhận, thì hàng loạt hình ảnh về cô ấy đã xuất hiện trên khắp các diễn đàn dù chưa có nhiều thông tin chính thức về nhân thân của cô ấy!
{:311:} Vâng, đó chính là Cat, cô gái tặng hoa Weir sự kiện Paradise For Men hồi tháng 6! Và theo cái cái Video của Chinese Fan dịch thì chính xác là lần đi Show này họ mới gặp nhau lầu đầu. Nếu có xem video thì thấy cô này tặng hoa cho Weir, Weir nhận sau đó trả lại.
Và cũng lúc này mới biết là từ cái Paradise For Men hồi tháng 6, fan Tàu đã theo dõi sát sao hành tung của em Cat rồi! Nhất là khi Weir bắt đầu công bố đang tìm hiểu đối tượng cùng ngành hồi tháng 7
Nhưng vẫn chưa có bất kì xác nhận nào từ Weir cả!

21-8-2012:
Weir bảo do sợ khán giả quan tâm quá nên mới  không muốn công khai, sợ bên phía nhà gái không vui.
Weir thừa nhận đối với lần yêu này kì vọng rất cao... Đợi xác định xong xuôi rồi mới công bố....

25-8-2012:
Sắp tới Weir chuẩn bi khai trương cty kinh doanh bất động sản, Weir đang cố lấy niềm tin từ Cat.
Ngoài ra Weir nói chính Weir là người chủ động đeo đuổi Cat, còn bên phía Cat vẫn còn đang chần chừ, nên chưa có chuẩn bị được gọi là cặp tình nhân .
Đối với lần hẹn họ  này thì Weir vô cùng nghiêm túc với Cat, nên cũng chưa có gì phải gấp gáp !!!!!!!!!!!!
Gia đình Cat khá giả, cat làm việc trong ngành giải trí, Cat vẫn chưa đưa Weir ra mắt bố mẹ.
Cat tốt nghiệp năm 2011 của trường Thammasat University Ambassador.
Cat chia tay bạn trai cũ vào cuối năm 2010, hiện tại bạn trai cũ của Cat sống ở Anh.

Còn đây là bị báo giới Thái chụp được hồi cuối tháng 7 lúc 2 người đi Shopping.

28-8-2012:
Weir chính thức tuyên bố đang hẹn hò với em Cat.

Min rất vui khi Hia của em đã có người chăm sóc.
Min cũng nói là đã nói chuyện với Cat qua điện thoại và nói rằng ẻm rất dễ thương

29/08/2012: xuất hiện thông tin về bạn trai hiện tại của Cat.

Theo thông tin chưa xác nhận từ fan và antifan, dựa trên nhiều nguồn mà chủ yếu là facebook, thì hiện tại, quan hệ giữa Cat với bạn trai cũ vẫn là quan hệ tình nhân! Bạn trai của Cat là Hi-So, và nghe đâu không chỉ là bạn trai mà đã là hôn phu rồi!

Vấn đề bây giờ là Cat thực tế đã chia tay bạn trai cũ hay chưa… Fan Weir đang đợi thông tin trả lời của Weir vào ngày 31/08 – ngày khai máy phim mới với Mai

Ngày 29/08/2012 cũng xuất hiện thông tin Cat có mặt tại Event Grand Opening Omazz's Gallery 18/08/2012 có Weir và Min tham dự.

Và cuối cùng, vào ngày 31/08/2012 - ngày khai máy phim mới với Mai, Weir đã chính thức xác nhận việc Cat đã có hôn phu và khẳng định, bây giờ chỉ xem Cat như em gái thôi!

Như vậy, chỉ trong vòng 3 tuần ngắn ngủi đầy sóng gió, ku Weir đã nhanh chóng từ hoa không chậu đột ngột thành hoa có chậu rồi cũng đột ngột trở về kiếp hoa vô chậu{:288:}

Tính ra em Cat này cao tay hơn hẳn em Pan nhá! Vì em Pan cũng mần ku Weir ít nhất là 3 năm nhưng em Cat thì chỉ trong vòng chưa tới 3 tháng mà đã làm cho cái sĩ diện đàn ông của ku Weir bị hao mòn không ít!{:269:}

Đường tình Weir đi sẽ còn lên bờ xuống ruộng dài dài nên thôi Weir ạh, Weir đừng kì vọng hay đặt mục tiêu vào 2 chữ bạn gái hay người yêu gì gì đấy, Weir chỉ cần tập trung chuyên môn vào các em gái như Min nè, Mai nè… là ổn thôi Weir à!
Chuyện gì đến rồi sẽ đến, khi chữ phận đã xuất hiện thì sẽ chẳng cần đến chữ duyên đâu Weir à!

Bình luận

đọc xong mà chỉ thốt lên chữ "Vãi Weir" Cuộc tình của anh chóng vánh thế là cùng =))) Thế bh cứ vậy đi, đừng dài dòng như Pancake là dc :v  Đăng lúc 3-11-2013 11:02 AM
khai máy với mai davika là xác nhận việc Cat có hôn phu  Đăng lúc 16-9-2012 09:53 PM
khai máy phim với mai davika:( đến khổ lúc khai máy tangmo weir vẫn còn đang hý hửng tính cách cưa cẩm em cat:(*  Đăng lúc 16-9-2012 09:48 PM
thôi W cứ ở kiếp hoa ko chậu đi cho fan đc nhờ!!!@@  Đăng lúc 16-9-2012 09:25 PM
=))  Đăng lúc 16-9-2012 03:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 16-9-2012 14:00:11 | Xem tất
[Event] Person protects Thai chess 04-09-2012

@ Min Fc Fb      

Và cũng chỉ đúng 2 ngày sau (giống y chang cái thông tin chấn động em Kat chính thức lộ diện), ngày 06/09/2012 lại xuất hiện không chỉ 1 mà 2 tin đồn cùng 1 lúc!

Tuy nhiên, 2 tin đồn này không chấn động lắm và cho đến thời điểm này, chưa có bất kì xác nhận nào của các đối tượng liên quan!

Tin đồn của Weir và Mint là hai người đi lại với nhau.
Cái này là hồi tháng rồi 2 người có event chung sau khi kết thúc event thì có đên cái nhà hàng Wine society chơi và còn chụp hình chung up lên IG. Weir nói chì xem Mint là em gái thôi.

Tin đồn của Min và Chin bắt đầu từ khi Chin lên báo nói là ngưỡng mộ Min muốn mời Min đóng chung MV. (thật sự là bên cty Grammy có mời, nhưng Min từ chối rồi do thời gian ko cho phép). Còn Min thì thừa nhận là 2 người có liên lạc nhau, Min khen Chin là 1 người tốt và ga lăng. Tạm thời Min vẫn phải tập trung việc học, nhưng sau khi tốt nghiệp chắc chắn sẽ mở cửa tấm lòng và đón nhận sự đeo đuổi của các chàng.

Ngoài ra báo lá cải Thái nói là Goft chính là ông tơ cho Chin đeo đuổi Min.

Bình luận

t thấy có 2 mới ghê^^  Đăng lúc 16-9-2012 02:56 PM
4 pic mà  Đăng lúc 16-9-2012 02:54 PM
4 ảnh mà view được có 2 ảnh dzợ???  Đăng lúc 16-9-2012 02:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 16-9-2012 15:22:31 | Xem tất
Hình như là phỏng vấn mới của ku Weir, đề cập đến rất nhiều vấn đề, ai biết tiếng Thái làm ơn dịch giùm đê{:301:}

จากนิตยสารเม้าท์ซี่ ปก เวียร์ วี นิว ซี

1...นึกไม่ออกบอกเวียร์?

โห..ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ บางทีเรื่องของการลงละครพวกนี้เป็นเรื่องของผู้ใหญ่อยู่แล้ว แต่เรามีโอกาสได้ปรึกษาว่าตอนนี้มีละครอะไรน่าสนใจบ้างมีเรื่องไหนที่เหมาะกับผม คุยได้มากกว่าเมื่อก่อน มากกว่าตอนที่เราเข้ามาใหม่ๆ ตอนเข้ามาใหม่ๆ เป็นเรืองของการแสดง เป็นเรื่องการปรับตัว แต่พอเราอยู่มาซักพัก เราก็ได้มีส่วนร่วมในการคิด ในการถาม สามารถออ
กความเห็นได้ บ้าง แต่สุดท้ายแล้วก็ขึ้นอยู่กับผู้ใหญ่ จริงๆ เรามีโอกาสพูดได้ ว่าอยากเล่นเรื่องนี้ หรือเรื่องใหม่ซ้ำกับเรื่องเก่า คาแร็กเตอร์มันใกล้กันเกินไป มันเพิ่งจบไปไม่นาน ก็ให้คนอื่นเล่นดีกว่า เดี๋ยวมันจะดูเหมือนเดิม คือเราคุยกันด้วยเหตุผล แต่สุดท้ายเขาก็จะดูกันเอง ถ้าเขาบอกว่าเวียร์เหมาะที่สุดนะ ก็เวียร์นั้นแหละ

2. ..พระเอกที่ช่อง หวงแหน?

ก็ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ บางทีช่องเขามองเราขาดมากกว่า บางทีเราก็ยังเด็ก เขาก็อาจมองไกลกว่าเรา อย่างปิ่นอนงค์ผมว่าผมก็เล่นเหมือนทุกเรื่องนะ แต่กับพี่อ๊อด บจก.มุมใหม่ เราคุ้นเคยกัน เราเจอมาหลายเรื่องตั้งแต่วงเวียนหัวใจ เราเจอกันมาหลายสิบปี ความสัมพันธ์ไม่เคยขาดกันเลย เราสนิทกัน คุยกันได้ ได้ออกความเห็น มีโอกาสได้เสนอแนวทาง ขยายความคิด ซึ่งส่วนใหญ่ก็ได้หมด มีบางอย่างที่ไม่ได้ แต่เราก็ได้มีส่วนร่วมในงาน ซึ่งผมก็ว่าดีนะ อีกอย่างหนึ่งคนดูละครแล้วเชื่อ พอละครมันเรียล ดูแย่ก็แย่ คุณใหญ่ตอนแรกผมยาว ทำตัวซกมก แต่พอดูดีก็โอเค คนก็ชอบมันดูเรียลดีนะ ซึ่งผมคุยกับเขาว่า พี่เราเอาทางเราดีกว่าเว้ย เอาให้มันแบบเรียลๆ ที่สุด แล้วผลที่ได้มันก็น่าพอใจ

3...หน้าตาก็ต้องพัฒนาไปคู่ฝีมือ?

ใช่ครับ ไม่หล่อก็ได้ เพราะไม่ใช่คนไม่รู้จักเรา เราอยู่มาระยะหนึ่งแล้ว แรกๆ ถ้าไม่หล่อเราก็อาจไม่เกิด แต่พอสักพักหนึ่งเราทำได้ เราคือเวียร์ แต่คือความหล่อต้องคงไว้ ต้องดูแลตัวเอง เพราะเราแก่ขึ้นทุกวัน ต้องดูแลหน้าตา รักษาหน้า เข้าไปหาหมอบ้าง ไปดูว่าหนังหน้าเราเท่าไรแล้ว บางทีหนังหน้าเกินอายุนะ เพราะเราใช้หน้าเยอะไง(หัวเราะ)ก็ไปให้เขาดูหน่อย ไปมาร์ส ไปวิตามินอะไรบ้าง มันไม่ดูตุ๊ดหรอก ทำไปเหอะ เพราะเราขายหน้า อันที่สองคือต้องออกกำลังกาย ฟิตหุ่น เราออกมาตลอด ฟิดแบ็กดีขึ้นนะ มันดีขึ้นจริงๆ เราก็พัฒนาตัวเองนั้นแหละ เราก็อยู่ได้ยาวแล้ว

4...พูดได้ว่าวันนี้เวียร์เป็นนักแสดงเต็มตัว?

จริงผมก็ไม่ได้ใช้คำว่าดารามาตั้งแต่ต้น ผมก็เป็นนักแสดงนั้นแหละ มันเป็นอาชีพ เหมือนศิลปิน มันก็ต้องเป็นนะ เหมือนกับค่อยซึมซับเข้าไปเรือยๆ เหมือนเราอยู่กับมันทุกวัน เรารู้สึกว่าถ้าเราไม่พัฒนาตัวเองไม่ทำให้ออกมาดูดี มันก็ไม่มีอะไรให้เล่น ถ้าออกมาแค่หล่ออย่างเดียวมันก็จบนะ

5...เป็นช่วงที่ฮอตมากๆ ทั้งงานและข่าวกับสาวๆ ?

ฮอตมั้ยผมว่ามันก็มีส่วน ฮอตเพราะอะไร ละครเราก็โอเคใช่มั้ยครับ เราเปลี่ยนแปลงตัวเอง จากที่เคยผอม เคยแฮงเอ้าท์ตลอด ก็เปลี่ยนมาดูแลสุขภาพ เป็นหนุ่มสุขภาพดี ออกกำลังกาย เปลี่ยนแปลงตัวเองให้ดีขึ้น พอดีขึ้นทุกอย่างก็ดีขึ้น เรื่องฟิตแบ็กกลับ เวียร์ดูดีขึ้น น่ากินจัง(หัวเราะ)เมื่อก่อนไม่เห็นมีใครอยากกินตูเลย ตอนนี้มีแต่คนอยากกินตูเว้ยเฮ้ย มันก็แปลกดี

6….รู้สึกว่าข่าวกับสาวๆ เยอะเกินไปไหม?

เราโสดด้วยครับ พอเราโสด เรื่องข่าวมันมีได้ไม่น่าเกลียด มันมีตลอดเวลา อยู่ใกล้ใครก็นั่นแหละเป็นข่าวตลอด คือเวลาบอกว่ามีคนคุยด้วย ทุกคนก็จะคิดว่าเอาแล้ว เป็นแฟนแต่ไม่ใช่ครับ มีคนคุยก็หมายถึงเริ่มคุยด้วย ไม่ว่ายังไงก็ยังไม่รับแน่นอน(ยิ้มกริ่ม) เพราะอย่างที่เคยบอกไปว่า 32 ผมแต่งแน่ ถ้ารีบตอนนี้ผมตายแน่ๆ คือเป็นพี่เป็นน้องอย่างชัดเจนไปก่อน

7…สาวคนพิเศษของเวียร์ ต้องอดทนต่อกระแสพอสมควร?

มันก็ต้องเข้มแข็งแหละ ไม่ว่าจะมีกระแสอะไรออกมา ถูกมั้ย ยิ่งถ้าเราคุยไปนานๆ ผมว่ามันมีปัญหาเรื่องนี้อยู่แล้ว ดาราทุกคนที่แต่งงาน ก็ต้องมีเหตุผลนี้ หลายๆ คนที่เป็นดาราและแต่งงานกันต้องมีแฟนคลับฝั่งนี้ชอบ ฝั่งโน้นไม่ชอบ แต่สุดท้ายเขาก็แต่งงานกันได้ มันก็ต้องเข้มแข็งแหละ แต่เราไม่รีบ ตอนนี้ก็ต้องดูๆ กันไปแหละ เมื่อไรก็ตามที่เราคุยๆ เป็นพี่เป็นน้องกับใครสักคนนึงเราก็เป็นเพื่อนไปเรื่อยๆ ถึงโอกาสที่มันใช่ขึ้นมา เราก็ค่อยว่ากันอีกที

8...เป็นคนหนึ่งที่แคร์แฟนคลับมาก?

ครับ ผมแคร์ แต่ผมว่าแฟนคลับผมเป็นผู้ใหญ่และหัวหน้าใหญ่เลย เขาก็เป็นผู้ใหญ่อยู่แล้วไง เขาเข้าใจทุกอย่าง เขาห่วงเราแค่นั้นเอง ตอนนี้ก็ควบคุมได้ มีเยอะมาก ห้าหมื่นนี้แค่ในเว็ปไซด์นะ คนที่ติดตามละครอีก เยอะจริง ๆ ครับ(ยิ้ม)

9… ตั้งเป้าสละโสดตอนอายุ 32 ?

ใช่ครับ แต่แต่งแล้วก็ยังไม่ออกจากวงการนะครับ มีเมียก็ไม่ออกครับ ยังอยู่ครับ พี่เคน(ธีรเดช) อยู่ ผมก็อยู่ครับ ถ้าผมอยู่ได้ผมก็อยู่ครับ ต้องได้ดิ เราไม่แก่หรอกผู้ชาย เชื่อเหอะ ดูแลตัวเองสิ(หัวเราะ) ก็ไม่คิดว่าจะแต่งเร็วไปนะ เพราะถ้าจะให้มางานรับปริญญาลูกตอนแก่ก็ไม่ไหวนะ(หัวเราะ)

10…8 ปี ที่อยู่มาในวงการ มีเหนื่อยมีท้อมั้ย?

มันมีทุกช่วงเวลาครับ แต่ถามว่าเหนื่อยมั้ย เหนื่อยได้ ท้อได้ แต่ไม่ถอยไง ก็เดินไปเรื่อยๆ เพราะเรายังมีจุดมุ่งหมายของเราอยู่ เรามีงานก็มีเงิน ถ้าไม่มีเงินเราจะทำอะไรล่ะ ชื่อเสียงก็ต้อง keep ไว้ connection ก็ต้องมีไว้ มันต้องเดินไปเรื่อยๆ มันหยุดไม่ได้หรอก ชีวิตเราต้องเดินไปข้างหน้าไม่ถอยหลัง

11….เหมือนที่ผ่านมาใช้ชีวิตคุ้มค่า?

คุ้มครับ ผ่านอะไรมาเยอะกว่าคนอื่นเยอะ ผมรู้สึกว่าตัวองไปเร็วดี ซึjงมันดีแล้วครับ ไม่ไปเร็วไป อย่าก้าวกระโดด ในเมื่อเราพัฒนาเร็วเราก็ต้องควบคุมได้

......แม้จะเป็นเวลาแค่ช่วงสั้นๆ แต่การได้คุยกันในวันนี้ เราได้สัมผัสเต็มๆว่าเพราะอะไร ใครๆ ถึงได้รักเวียร์....จบ//
@ weirsukollawat Fc Fb

Bình luận

là sao nói rõ chút đi nàng  Đăng lúc 17-9-2012 11:54 PM
t có biết 1 cô gái rất mạnh mẽ, đến ku W còn bị cô ấy phang vào đầu^^  Đăng lúc 17-9-2012 10:18 PM
"Cô gái đặc biệt của W phải là người mạnh mẽ" ^^  Đăng lúc 17-9-2012 11:17 AM
PV dài quá mà hình như W có nhắc đến Ken T thì phải chắc là muốn noi gương anh Ken đây mà phải chi có bạn biết tiếng thái dịch dùm bài này ^^  Đăng lúc 17-9-2012 11:11 AM
cái j thía???? đùng đoán mò rồi hù ng khác thía chứ.!!!!  Đăng lúc 16-9-2012 09:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách