Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: _Mason_
Thu gọn cột thông tin

[D][FullHouse - Full Of Love] ๑۩۞۩๑ Mike Pirat + Aom Sushar = AoMike ๑۩۞۩๑

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 24-7-2014 08:12:55 | Xem tất
Đi qua 1 đêm không bình yên để hy vọng vào một ngày mới tốt lành...

We're here with you! plz stay strong...Keep Calm...Keep Smiling and susu!

Bình luận

@vici: giả thuyết của cô cũng có khả năng xảy ra ah,nhờ cái gương mặt mỹ nam đẹp hơn hoa của bạn Mike mà bạn cũng được nhiều ng nghi ngờ g.tính lắm  Đăng lúc 24-7-2014 02:33 PM
đó giờ tôi đu mấy couple rồi mà chưa có couple nào cho tôi đủ cảm giác như này! Lúc vui thì như bay trên mây, mà đang bay bị đạp 1 phát rơi bụp xuống đất  Đăng lúc 24-7-2014 02:30 PM
@blue:thì t thấy aomike hết moment tình cảm cho fan tột cùng hạnh phúc thì rumous cũng toàn tin giật gân bứt tóc nên t k bít đâu là giới hạn của aomike news nữa c ạ :))   Đăng lúc 24-7-2014 01:37 PM
cái vụ cô @vici nói hơi căng à nha 555  Đăng lúc 24-7-2014 01:35 PM
mà sau vụ này có thêm vụ anh gay nào đó tố bị mỹ nam mặt đẹp hơn hoa đag có fim chíu trên Ch3 phản bội hem?thêm vụ đó nữa là tắt điện toàn thành phố nhé :))))   Đăng lúc 24-7-2014 01:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-7-2014 12:56:11 | Xem tất
Thêm fancam hôm 18.7 vừa rùi, chả hiẻu bạn aom bạn ý nói những gì mà cái mặt bạn mike giận dỗi ghê quá, có đoạn anh còn định bỏ về lun khỏi phỏng vs chả vấn kìa haha

cr: imKOON6,seagull1719

Bình luận

10 phút nữa Mike hợp báo rồi đó mấy cô! Sao đau tim quá!  Đăng lúc 24-7-2014 04:55 PM
@vici: tôi thì chẳng thấy buồn bực hay thất vọng j hết cô à!Chỉ thấy tội và thương Mike thôi!Bạn trẻ vốn là người nhạy cảm hay buồn vu vơ mà cứ có rumor wai   Đăng lúc 24-7-2014 02:41 PM
@miz: rút kinh nghiệm từ vụ trc,lần này t đợi confỉm rùi có gì vui or buồn luôn một thể,chứ cứ ngờ vực rùi buồn bã kéo dài mệt lém.Cứ đợi sáng tỏ rùi tính haha   Đăng lúc 24-7-2014 01:47 PM
xem vài moment tình cảm của đôi trẻ để quên cái vụ lùm xùm trên trời rơi xuống này mới được! Thanks cô nhé!  Đăng lúc 24-7-2014 01:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-7-2014 18:45:46 | Xem tất
Mike IG update:

"Don't know which words I could use to explain the feeling of this picture.. Thank you so much really. # the stars will be seen clearly in the darkest sky. But the sky tonight is just shining so brightly. "

Vậy là Mike cũng đã thừa nhận em bé ấy là con Mike và Mike sẽ có trách nhiệm với bé. Khi nghe tin này chắc có lẽ ai cũng sẽ buồn và sốc nhưng ít nhất cho thấy Mike là một người đàn ông dũng cảm và có trách nhiệm. Ngay cả trong một nỗi buồn vô tận mình cũng không bao giờ hối hận khi là shipper của AoMike. Những ngày tháng với thân phận shipper mình đã có được nhiều thứ mà mình sẽ luôn trân quý, trân quý AoMike, trân quý những người bạn của mình ở đây!

Cầu chúc mọi điều tốt đẹp sẽ đến với Aom, Mike. Vững bước tiến về phía trước nhé! AoMike!

the stars will be seen clearly in the darkest sky. But the sky tonight is just shining so brightly.

Cre by Mike'IG
Etrans by romant1c_pr1ncess'IG

Bình luận

@pandavu: t tạch, ko đu AoMike nữa cô ạ, nhưng vẫn vào chòi 88 với các cô, t iu mọi ng trong chòi ta lắm lắm  Đăng lúc 25-7-2014 12:38 AM
ủa mà cô @qiuxuan vẫn còn đu Aomike nữa chứ hả cô :((  Đăng lúc 25-7-2014 12:11 AM
t thấy chuyện này chẳng tồi tệ như vụ trc đó.giờ thì theo t chòi aomike cólẽ chẳng còn zsóng gió gì có thế dánh bật nữa r  Đăng lúc 24-7-2014 09:05 PM
biết đâu A cũng biết chuyện này và muốn cùng M vượt qua nhưng bị baba phản đối... haiz *tưởng tượng-ing*  Đăng lúc 24-7-2014 08:49 PM
lòng nặng trĩu các cô ah :((, mà thôi dù gì chuyện cũng đã rồi, để xem tương lai sao đã, Aom còn chưa có động tĩnh gì mà. hiện tại t cũng suy nghĩ như c @dieu..  Đăng lúc 24-7-2014 08:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-7-2014 21:02:40 | Xem tất
Phỏng vấn Aom trên Thairath online

Repost from @Pishar_lover:
Tin nóng! Ca sỹ - diễn viên nổi tiếng “Mike Pirat Nithipaisalkul” thừa nhận anh có một đứa con với người mẫu lai Thái – Ý “Sarah Casinghini”. “Aom Sushar Manaying” (cặp đôi màn ảnh với Mike) nói với chúng tôi – Thairath Online rằng cô đã biết về chuyện này rất lâu trước đây rồi vì Mike cứ thảo luận mãi về vấn đề này. Ban đầu Mike lo lắng về cảm giác của người hâm mộ, rằng họ sẽ nghĩ xấu về cậu ấy, nhưng điều đó không đúng. Người hâm mộ của cậu thậm chí còn yêu thương và ủng hộ Mike hơn khi cậu dám đối đầu và thừa nhận những gì mình đã làm.

“Khi nào bạn sẽ đi thăm con của cậu ấy?”
(Aom cười to) Chúng tôi vừa bàn về chuyện này thôi. Nghiêm trọng lúc ban đầu, rồi thư giãn, cuối cùng là tận hưởng điều đó. Tôi muốn thăm con của cậu ấy và cũng muốn trở thành mẹ nuôi nữa. Em bé lai rất là dễ thương, bé trông giống Mike quá chừng luôn.

“Aom vẫn sẽ có dự án với Mike nữa chứ?”
Vâng, đó là một bộ phim hài-lãng mạn, sẽ bắt đầu từ tháng Mười một này, là dự án của P’Ananda. Chúng tôi sẽ nói về bộ phim trong sự kiện cặp đôi của chúng tôi.

“Bạn đã chuẩn bị gì cho em bé của cậu ấy chứ?”
Vàng chăng? Oh, vàng nhé? (cười to)

“5 phân, hay 1 chỉ vàng thế nào?” (câu hỏi thực ra là 1/8 ounce hay 1/16 ounce mà tôi ngại quy đổi ra quá)
Thôi để tôi suy nghĩ lại nhé! (cười to). Ban đầu chúng tôi sợ rằng người hâm mộ cậu ấy sẽ giận dữ với tin này, nhưng người hâm mộ còn yêu cậu ấy hơn khi cậu ấy thừa nhận mọi tin đồn. Cậu ấy thật sự là nam tử hán.

Thật ra tôi vẫn chưa hết bàng hoàng các cô ah! Mọi việc chắc vẫn còn chưa kết thúc đâu! Không biết cô Sarah kia vì lý do gì sinh con cho Mike - vì yêu, vì tiền hay vì trả thù gì thì chỉ có người trong cuộc mới rõ. Nhưng vì lý do gì thì bé Maxwell cũng có mặt trên đời rồi. Em bé lai chắc chắn là dễ thương rồi. Bố mẹ ai cũng đẹp mà! Từ đây Mike khỏi phải giành bế con của người khác nhé! Khiếp thật! 2 ngày trước tôi mới nói Mike-Aom tự sinh 1 đứa để mặc sức ẵm bồng đi thì hôm nay bạn có con thật, còn Aom thì muốn làm mẹ nuôi. 1 ngày trước thì tôi nói muốn có chi tiết ngược tâm, hôm nay đúng là tôi bị ngược tâm thật. Tim đau như bị người iu bỏ í! Tôi sợ tôi luôn mấy cô ơi!

Dẫu sao Mike cũng có em bé rồi, dù gì thì cũng chúc mừng bạn ấy! Em bé dễ thương như thiên thần, mong là bạn ấy và mẹ của Maxwell hãy chăm tốt cho bé. Đừng để giận hờn hay thù hận mà làm ảnh hưởng đến trẻ nhỏ. Dạo này bạn nổi tiếng quá nên chắc cũng ko có nhiều thời gian chăm con. Chắc điều đó làm động lực để gia đình cô Sarah muốn phá nát hình ảnh của bạn đây mà!

Trong mọi thứ xảy ra điều làm mình an ủi nhất là Aom luôn bên cạnh Mike. Thật là một cô gái đáng quý! Có lẽ Aom và gia đình biết chuyện này đã lâu rồi, tôi cũng đoán như các cô là khi bố Aom biết chuyện thì đã không chấp nhận và làm ầm lên như chòi mình đã biết. Nhưng cuối cùng Aom vẫn bên cạnh, như một người bạn tốt nhất. Có lẽ phản ứng của Aom là thứ xoa dịu những trái tim Aomike đang thổn thức (như tim tôi đây nè) hữu hiệu nhất!

Nói thật cái vụ scandal của bạn Mike sao giống vụ án Ngô kiến huy năm nào quá! Khác chăng là bạn Bắp phản ứng thật ko giống đàn ông. Khi ấy nói thật tôi rất phản cảm với bạn. Còn lần này tôi cũng bàng hoàng, rất đau lòng, muốn khóc luôn á! Nhưng vì bạn Mike đã dũng cảm thừa nhận nên tôi cũng phục bạn. Năm đó thật sự tôi thấy khâm phục bạn gái bạn Bắp là Khổng tú quỳnh đã luôn sát cánh bên bạn ấy. Đến bây giờ họ vẫn còn ở bên nhau nữa. Tôi không hy vọng - cũng không mong Aom sẽ làm điều đó. Vì là con gái nên tôi biết chuyện như vậy có bao nhiêu thiệt thòi - nếu tôi là người thân của Aom tôi cũng sẽ khuyên Aom giữ khoảng cách với 1 người có "lý lịch" phức tạp như Mike. Tôi nói thật á! Nhưng Aom đã quyết định ở bên cạnh Mike lúc khó khăn này - tôi rất khâm phục bạn. Couple Aomike ngoài đời thật là chuyện quá xa vời rồi! Tôi không dám mơ xa xôi nữa. Nhưng vẫn mong 2 bạn là bạn tốt của nhau, cùng nhau đóng phim để cho fan Aomike như tôi còn có cái mà hóng!

Hy vọng những thứ tốt đẹp sẽ đến với Công chúa Aom và Người bố trẻ Mike! Susu na Aomike! Susu na Aomike fans!

Bình luận

@lala: thỉnh thoảng lượn lờ c nhé,cứ nhìn họ như 2 dviên trong 1 bộ fim đi cho thanh thản haha  Đăng lúc 25-7-2014 11:30 AM
hơn dzụ bạn gái tin đồn Igg kia.  Đăng lúc 24-7-2014 10:11 PM
tui cung co chung suy nghi với co mizppi, hay làm bạn tốt thôi. Aom là cô gái tốt và cô ấy xứng đáng đc hưởng những điều tốt hơn. Đúng là tin này làm tui sock còn   Đăng lúc 24-7-2014 10:11 PM
aom...aida thì ra thế, thế này thì tốt r  Đăng lúc 24-7-2014 09:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-7-2014 22:40:17 | Xem tất
BUỔI HỢP BÁO CỦA MIKE PIRAT (TIN TỨC TỪ SANOOK)

English translation from @romant1c_pr1ncess
viet trans by me

“Sự thật là tôi đã có qua lại với Sarah, nhưng đã không còn nữa. Khi tôi biết cô ấy có thai, tôi ngay lập tức chịu trách nhiệm của mình, không phải phủ nhận như những gì đồn thổi.

Thỉnh thoảng chúng tôi cũng gặp nhau. Tôi thậm chí đã đến phòng sinh khi tôi có cơ hội. Và tôi cũng từng bế bé nữa. Với Sarah, chúng tôi đã nói chuyện.
Ừm… tôi không quan tâm về việc bé có phải là con của tôi hay không, bởi vì tôi đã biết điều đó ngay tại giây phút đầu tiên tôi nhìn thấy bé.

Không phải là chuyện quá bất ngờ khi tôi biết sự việc vào vài tháng trước, vì đó cũng là chuyện bình thường. Sau đó chúng tôi cũng đã bàn luận chúng tôi nên làm gì. Và từ bây giờ điều đó sẽ kết thúc một cách riêng tư như là một vấn đề của gia đình.

Tôi không nghi ngờ gì cả. Thử nghiệm AND là không cần thiết vì tôi yêu em bé của mình. Lý do duy nhất để tôi cần làm điều đó, là giành lấy sự yên tâm của gia đình mình.

Tôi cũng đã nghĩ đến việc tự mình công bố chuyện này sớm hơn, bởi vì tôi cũng không thể chịu hết được áp lực. Nhưng vì tin tức đã được truyền ra ngoài, tôi muốn nhân cơ hội này để giải thích. Gia đình đã ủng hộ và hỗ trợ tôi thêm sức mạnh. Nhưng họ vẫn chưa nhìn thấy được em bé, vì bé cũng chỉ mới sinh thôi.

Tên cậu bé là Maxwell, nhưng vẫn chưa chính thức. Hiện giờ chúng tôi gọi bé là “Sonny”. Giấy khai sinh vẫn chưa được lập. Chúng tôi vẫn cần phải xem xét các điều khoản về luật và thảo luận xa hơn với gia đình của Sarah.

Tôi thật ra thường đến thăm cô ấy. Tôi cũng có mặt khi cô ấy vào phòng sanh. Và ngay cả khi cô ấy xuất viện, tôi cũng đến và chăm sóc cô ấy đôi lúc. Có tin tức rằng chúng tôi không trò chuyện với nhau, tôi muốn nói rằng đó là điều riêng tư giữa 2 chúng tôi. Ngay từ đầu chúng tôi đã thảo luận và không muốn làm lớn chuyện.

Còn về mối quan hệ, tôi sẽ không nói rõ về chuyện giường chiếu. Nhưng tôi tin bất cứ người cha nào cũng sẽ có khả năng lạ thường để nhận ra con mình ngay tại phòng sinh. Về ảnh hưởng của chuyện này đến công việc của tôi trong ngành giải trí, tôi cũng không chắc, nhưng chắc sẽ không có nhiều thay đổi so với trước đây, ngoại trừ tôi có thêm một sinh linh để chăm sóc, thế thôi. Về phản ứng của người hâm mộ, với những ai gần gũi với tôi, họ đã biết về tin này gần như cùng lúc với tôi, nên không có gì bất ngờ với họ. Dù thế nào cũng rất cảm ơn vì đã thấu hiểu tôi. Với những người còn lại, tôi muốn gửi lời xin lỗi vì có lẽ tôi đã gây thất vọng với họ. Tuy nhiên, hy vọng đây là một bài học cho nhiều người. Tôi sẽ chịu trách nhiệm với việc này. Về phần đám cưới, đó là việc mà 2 gia đình cần phải thảo luận sau chuyện này. Còn nó sẽ tiếp tục thế nào, thì sẽ được sắp xếp nội bộ giữa 2 gia đình thôi. Cảm ơn tất cả mọi người”

Sau bài phỏng vấn, Mike đứng lên để cuối chào và thể hiện sự tôn trọng cũng như sự cảm ơn đến mọi người trong buổi hợp báo. Mọi người nhận ra cậu đã rơi nước mắt trong giây phút đó. Mọi người dành cho cậu sự ủng hộ và ngưỡng mộ cậu đã dũng cảm và đàn ông đủ để thừa nhận mọi chuyện trước khi chụp hình nhóm với Mike.

Bình luận

@leilahuynh: t tạch ko đu AoMike thôi chứ còn chòi ta vẫn có thể về 88 với mọi ng mà. Đừng tuyệt đường về chòi của t nha cô, hihi  Đăng lúc 25-7-2014 12:40 AM
đừng đi nha các cô.. bỏ tui một mình buồn lắm.. @@  Đăng lúc 25-7-2014 12:20 AM
tui nghe đồn là Cô @qiuxuan sẽ ra đi, tui sẽ ở lại và tiếp tục vì hình ảnh màn ảnh hai bạn diễn rất ok.. thời gian sẽ trả lời.. đừng ai bỏ tui một mình  Đăng lúc 25-7-2014 12:20 AM
khổ quá :'(  Đăng lúc 25-7-2014 12:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-7-2014 01:02:38 | Xem tất
mizppi gửi lúc 24-7-2014 09:02 PM
Phỏng vấn Aom trên Thairath online

ủng hộ cô nhé, trong việc này cô vs tôi cùng quan điểm

Bây giờ tôi viết vài lời tâm sự với các cô trong trạng thái cả trái tim và cái đầu đều hơi "âm ấm" chứ k đc "tim nóng ,đầu lạnh" hay đầu vs tim đều hừng hực lửa đâu ) .
Ngay lúc này đây tôi ko biết phải nói gì và cũng ko có ý định hứa hẹn điều gì xa xăm tốt đẹp về tương lai, vì cá nhân tôi khi bc vào chòi, tôi bc vào trên tinh thần là thích Aomike ở bên nhau, chứ tôi ko yêu mike hay yêu Aom riêng cả. Tôi thích tận hưởng cảm giác hưng phấn và hạnh phúc khi nhìn 2 bạn đi bên nhau. Và dù ngay hiện tại, khi có thể Mike sẽ là người có tổ ấm mới trước thì tôi cũng phải cảm ơn cả 2 bạn khi đã cho tôi 1 cái kết thúc thật đẹp cho Aomike fantasy của t, tôi thích cách Mike cư xử rất gentleman ,rất nam tính, rất đàn ông trong chuyện này, t thích cả cách cho đến tận phút cuối, Aom vẫn là 1 người bạn tuyệt vời, cô ấy đã mạnh mẽ đứng lên cổ vũ mike, và cô ấy cũng kiên cường đi cùng mike đến hết đoạn đường này. Thật sự tình yêu của toi giành cho AoMike vẫn vẹn nguyên, so với việc Mike đang hẹn hò vs 1 cô gái khác và lừa dối tôi thì việc Mike có con và nhận trách nhiệm nó dễ chịu hơn nhièu

Thật sự là tôi thấy "buồn" nhưng không có gì oán hận, hoài nghi hay căm ghét, từ hôm qua t đã đặt giả thiết nếu chuyện này là thật thì tôi chỉ thấy "thương" những người ở trong cuộc thôi, cả mike, cả aom, cả sarah, cả maxwell..., ko ai trong số họ có lỗi cả, tất cả là số mệnh đã đc ông trời định sẵn, đó chỉ là 1 phần của tuổi trẻ, tuỏi trẻ là quãng thời gian mà chúng ta vấp ngã, vấp ngã để có thể đứng dậy trưởng thành hơn. Nếu có thể quay ngược thời gian và lựa chọn lại 1 lần nữa, t nghĩ rằng tôi chắc chắn vẫn chọn đu AoMike cho dù t biết ngày hôm nay sẽ đến .  Tôi trân trọng từng giây từng phút tôi được cười vui vẻ khi ngắm nhìn 2 bạn, t yêu từng giây phút được cùng những người bạn là các cô đây ngồi soi mói, xăm soi, rùi hoang tưởng tột độyêu lắm lắm lun

Hiện tại thì trong lòng tôi vẫn có rất nhiều suy nghĩ ngổn ngang, t ko chắc là t có đủ can đảm để đu tiếp AoMike ko. Nhưng tôi có thể đảm bảo tôi vẫn đu Mike và Aom Am or là có thể sẽ những cái tên mới của 2 bạn trong dự án chung tiếp theo. T đã chứng kiến fan Ken-Ann họ vẫn ship Ken Ann từng ngày dù ken đã lập gia đình, hằng ngày t vẫn thấy họ mong mỏi 2 ken và ann hợp tác chung tiếp. Vậy tại sao chúng ta ko thể nhỉ aom và mike là 1 cặp kozin rất rất đẹp mà. Ko được ngoài đời thì ngắm họ tỏng fim zậy. Fim có mở đầu và kết thúc, và kết thúc là mãi mãi, ko có gì đỏi thay, đu ngoài đời còn thăng trầm, chứ fim như thế là thế, ko đổi thay haha

T nghĩ mình vãn lảng vảng ở cái chòi này cho đến khi nào aomike chính thức tuyên bố ko bao giờ đóng chung fim nữa thì thoi haha, có cô nào ở lại thì lên tiếng để t còn biết nhớ

p.s 1: có tý k liên quan, nhưng sau 2 cơn bão, t lại đang nhen nhóm ý đồ tăm tia cặp đôi người ngoài hành tinh và chim cánh cụt nhỏ (golf- Aom) haha...sr các cô t pr 1 tý hô hố

p.s2: t viết bài trong tâm trạng tương đối chứ k hẳn tỉnh táo hay mơ màng ) nên có thể bài viết k logic lắm, viết lung tung. có gì khó hiểu mong các cô tự suy diễn và lượng thứ haha

Bình luận

@miz: uhm,thương aom thui vì FM do cty Aom đứng ra đại diện,mũi tên này phóng đi aom k thu lại đc nên phải lao theo.chẹp....  Đăng lúc 25-7-2014 02:05 PM
@vici: nhưng bây h nếu hủy FM thì còn tội 2 bạn hơn. Đã chuẩn bị bao nhiêu công phu, fan cũng chờ mong quá chừng vậy mà...  Đăng lúc 25-7-2014 01:45 PM
cái cảnh cô vici nói tưởng tượng ra đau quá  Đăng lúc 25-7-2014 11:56 AM
2 bạn khó xử nhưng vẫn phải diên,fan đau lòng nhưng vẫn phải cười,cười ra nc mắt. t k dám tưởng tuọng cảnh đấy đâu c ạ.Đau lòng lắm  Đăng lúc 25-7-2014 11:05 AM
@miz: cũng k phải là đủ bao dung mà là đi xem cứ như cả người ở trên sân khấu và người ngồi dưới đèu đang diễn kịch vs nhau ý  Đăng lúc 25-7-2014 11:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-7-2014 08:23:59 | Xem tất
Hix mình vào để xác nhận thông tin vừa đọc trên kênh 14 hoá ra là thật, thiệt tình đúng là ko biết đâu chữ ngờ, thôi ko ship ai nữa, mình ship ai cũng tạch buồn quá (
Nhưng mà 2 anh chị vẫn đẹp đôi lắm liệu chi có chấp nhận ko nhỉ
huhu thôi ko nghĩ nữa, huhu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-7-2014 08:45:33 | Xem tất
phải nói là t rất buồn, buồn cho chính chính tôi. Vì tôi đã ảo tưởng quá nhiều về cái viên cảnh xa vời, AoMike của t.
Nhưng t vẫn không k thấy phí phạm thời gian ship họ, vì t nhận được rất nhiều niềm vui. Và cho đến tận giây phút t viết bài này, t vẫn đang nghĩ, có phải Aom và Mike đã yêu nhau, nhưng do vấn đề này nên k công khai, ba Aom biết chuyện xoá hết IG... Nhưng dù gì thì là do tui tự nghĩ tiếp nữa thôi, hi. kkkkkkkkkkkkkkk
Mike nhận con là dũng cảm hơn bạn Bắp gì đó ở nước ta rồi. t ship AoMike nên t cũng buồn lắm khi nghe cái tin này. Nhưng dù gì thì chuyện này t cũng thường thấy trên phim ảnh, có con và hôn nhân là hai khái niệm đối với thời nay là khác nhau nhiều lắm.
Đứa trẻ lớn lên k có đầy đủ ba và mẹ cũng rất đáng thương, vì nó không có tội.
Nhưng đứa trẻ lớn lên trong gia đình ba mẹ không thương nhau cũng rất đáng thương, tâm lý của nó cũng ảnh hưởng vậy.
Mike và cô người mẫu ấy đã từng yêu nhau, nếu còn yêu thì quay về với nhau,gia đình hạnh phúc.
Nhưng nếu đã không còn tình cảm, thì đừng trói buộc nhau, hôn nhân là sống cả đời chứ k chỉ là cùng nhau nuôi con, cùng nhau ở chung 1 cái nhà.
t là con gái, t nghĩ con gái luôn cần cái gọi là trách nhiệm, nhưng nếu trong tình yêu (t nói là trong tình yêu, chứ k xét đến các trường hợp khác) ngay từ đầu t biết bảo vệ bản thân thì sẽ k cần đi đòi sự trách nhiệm của người khác.
Đứa bé là đáng thương nhất, khi người ủng hộ mẹ nó thì chửi ba nó, ng ủng hộ ba nó 1 cách mù quáng thì chửi mẹ nó. t chỉ mong mọi chuyện nhanh chóng giải quyết theo cách sẽ đem lại điều tốt đẹp cho cả 3 người, chứ k phải chỉ cho 1 ai cả.

Bình luận

aom đúng là cô gái tuyệt vời, t cũng mong cô ấy tìm được tình yêu của đời mình và thật hạnh phúc  Đăng lúc 25-7-2014 02:06 PM
@miz: cô gái nhỏ bé với trái tim rộng lớn và ấm áp.t cũng mog cô ấy đc hạnh phúc bên 1 ai đó thật tuyệt vời  Đăng lúc 25-7-2014 02:04 PM
@vici: sau chuyện này tôi thành fan của Aom luôn. Mong sau này bạn thành đôi với bất cứ ai làm cho bạn hạnh phúc! Thật là 1 cô gái mạnh mẽ và tốt bụng!  Đăng lúc 25-7-2014 01:50 PM
giờ thật sự thương nhất aom,dù là 1 người bạn hay là đặc biệt hơn,thì aom đang bị ảnh hưởng rất nhìu từ chuyện của mike, haiz....ôi~~~định mệnh.....  Đăng lúc 25-7-2014 11:15 AM
tôi chả muốn nghĩ nữa, chỉ biết từ giờ k còn cái để ngóng, để trông. và từ giờ chừa luôn, k bao giờ ship ai  Đăng lúc 25-7-2014 09:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-7-2014 10:04:26 | Xem tất
Cũng lâu rồi không vào nhà nhưng lại muốn chia sẽ đôi dòng cùng các nàng !

Chuyện Mike có con cũng đã xác nhận rồi và trẻ con là thiên sứ mà đúng không ? Trẻ con không có tội .

Chúng ta có quyền thất vọng , buồn vì đã đặt niềm tin vào Mike như thế , ship Aom với Mike như thế mà sự việc lại xảy ra như vậy . Trên lập trường của một shipper sao tránh khỏi cảm giác hụt hẫng .

Nhưng mình vẫn tôn trọng Mike vì hành động trách nhiệm của mình đối vs đứa bé cũng như vs người hâm mộ . Mike ko trốn tránh mà đối diện và nói lên sự thật !

Mình cũng vui vì Sarah vẫn quyết định sinh em bé chứ ko phải phá bỏ như những người trẻ bây giờ hay làm . Bạn nên biết rằng nếu bỏ đứa bé là có tội , vì nó là sinh linh bé nhỏ . Ai ném đá Sarah nhưng mình thì ko vì nếu đặt trường hợp mình là Sarah , đều là con gái vs nhau mình thấy thương hơn là ghét ! Dù ko biết lí do cô ấy vẫn quyết định sinh em bé ra là gì nhưng trên hết vẫn là tình cảm của ng mẹ dành cho con của mình . Mẫu tử thiên liêng sao nói đc bằng dăm ba câu oán trách !

Chuyện cũng xảy ra rồi , Mike giờ đã làm cha mong anh sẽ là ng cha tốt , có trách nhiệm vs đứa con của mình .

Còn ship Aom Mike chắc giờ cũng khó lòng mà như trước đúng ko ?  Nhưng nếu họ có dự án đôi mình vẫn đón xem vì mình thích họ , thế thôi !

Mike là đàn ông , còn Sarah là phụ nữ , đều trưởng thành nên họ sẽ có trách nhiệm vs đứa con của mình !  

Bình luận

uk 1 bùn thật , giờ ta cũng chấm dứt làm shippers nữa rùi , vì đau lòng lắm 1 khi đã hi vọng quá nhiều ! Còn YS giờ cũng khó nói vì cs ko như ta hằng mong mà :(  Đăng lúc 26-7-2014 09:33 PM
bùn quá nàng ơi,ta nàng cùng ship 2 cặp mà jo chỉ còn 1 ít niềm tin vào 2 con cua,ta ngĩ thôi thì YS làm phát tụi mình đau 1 lần rồi thôi chứ làm shipper kiểu này thiệt kh   Đăng lúc 26-7-2014 07:59 PM
@miz:sara là model nên chắc cũng có quen nhà báo rùi họ nghi vấn rùi cố tình viết nọ kia thêm thắt tình tiết cho gay cấn để đăng bài đó c. Báo chí mà c  Đăng lúc 25-7-2014 10:55 AM
uh,ngay khi mới chỉ là rumous mình đã thấy thương tất cả người trong cuộc,họ quá trẻ,và mọi việc xảy ra đều k phải lỗi của ai hết :d  Đăng lúc 25-7-2014 10:53 AM
khi tung tin Mike ko nhận con, nhà Mike ép bạn nhận tiền phá thai. Như vậy có thật là sự tôn trọng với 1 nửa dòng máu trong người con bạn hay ko?  Đăng lúc 25-7-2014 10:48 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-7-2014 02:09:52 | Xem tất
Update ít tin tức về Aom và mike ngày hôm nay
Sáng nay tin tức về mike đã có mặt trên các phương tiện truyền thông của Trung quốc, t ko biết tiếng và cũng k có nhìu thời gian để đi tìm hiểu kĩ càng nên ko biết phản ứng của fan bên đó ra sao nhưng t chỉ update những hoạt đọng của 2 bạn mà tôi biết thoi nhé
Aom đã lên weibo để thể hiện sự ủng hộ tới Mike và Mike cũng đã cám ơn cô ấy trên weibo

cr: ma_pa_kon 's IG

Tôi là 1 người sống hơi thực dụng nên những lời tôi nói sắp tới có thể làm nhiều người k thích nhưng đây là ý kiến cá nhân và tôi muốn chia sẻ nó với những người đòng chí hướng
Tôi nói thật là tôi biết hiện tại 2 bạn Aom và Mike vẫn phải thể hiện sự quan tâm công khai vì nhiều lí do,tôi nghĩ gánh nặng công việc và áp lực kinh tế ko phải là chuyện đùa để chỉ 1 , 2 câu nói phủi tay là xong. Nhưng trên tất cả, tôi thấy cảm phục Aom, bạn quá kiên cường. Tôi biết,hiện tại ko thể cứ nói 1 câu ko làm nữa là có thể kê cao gối ngủ, nhưng tôi thật sự đã mỉm cười khi thấy dòng nhắn nhủ động viên của Aom tới Mike. Cô ấy thật sự là 1 người bạn quá tuyệt vời, trong vô vàn cách để thể hiện tình cảm của mình,cô ấy luôn chọn cách ủng hộ Mike tuyệt đối,dù rằng điều này thật sự là có nhiều cách hơn để làm nhưng cô ấy vẫn luôn chọn cách thẳng thắn nhất để động viên Mike , vì nói thật hiện tại thì Aom là người ko liên quan nhất bị kéo vào vụ việc lùm xùm của Mike,thậm chí Mike mở họp báo thì AOm còn phải trả lời pvấn trực tuyến ngay trong tối hôm đó. Vì vậy tôi rất rất khâm phục Aom  trên cương vị 1 người bạn,aom đã hết mình để ủng hộ và bảo vệ bạn mình, và tôi cũng cám ơn Mike vì bạn ấy không trốn tránh như những đợt scandal trc,bạn ấy đã kiên cường bước tiếp.
Nói thật là rất cám ơn 2 bạn vì cho đến hôm nay 2 bạn vẫn ko khiến tôi hối hận vì thời gian qua đã ủng hộ 2 bạn rất nhiều,dù vì diều  gì thì tôi tin rằng ít nhất trong vô vàn cái lí do thực dụng thì vẫn tồn tại trong đó cả "tình bạn"  chân thành của cả 2 giành cho nhau. Hi vọng sau cơn mưa trời lại sáng, tuy k có duyên đôi lứa thì cũng hãy là những người bạn tri kỉ cùng nhau cố gắng thực hiện giấc mơ đưa nền điện ảnh Thái tiến xa hơn ra quốc tế, tôi sẽ luôn ủng hộ các hoạt động của 2 bạn sau này. Mong rằng khi trải qua biến cố,con người nghệ sĩ trong 2 bạn sẽ càng thăng hoa hơn,tinh tế hơn . Aom & Mike fighting~~~~

Bình luận

@all:1 cánh cửa đóng lại thì cánh cửa khác lại mở ra,tình yêu lâu dần thành tình nghĩa,nhưng tình bạn thì mãi mãi vẫn đẹp và bền vững với tgian :D.Fighting~~~~   Đăng lúc 26-7-2014 12:11 PM
trời, sao mấy cái này giống thể ại phim tình cảm lâm li bi đát quá, ng yêu nhau k đến được với nhau, hối tiếc, muốn khóc thật luôn ak,hic  Đăng lúc 26-7-2014 09:45 AM
@miz: yep, tình yêu thì có thể mất đi, nhưng tình bạn sẽ là mãi mãi  Đăng lúc 26-7-2014 09:36 AM
@trang: dù không thể là người iu hay người bạn đời thì bên nhau với tình bạn thân thiết có khi còn bền vững hơn đó cô! Aomike và fan đã có nhiều kỉ niệm đẹp r   Đăng lúc 26-7-2014 09:32 AM
@miz: aom thật sự là 1 người bạn đích thực. Vuột mất Aom, có lẽ đó là điều Mike hối tiếc nhất  Đăng lúc 26-7-2014 09:29 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách