Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: qiuxuan
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Couple] Phong Vũ Đảng- Tình bạn bền lâu

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 19-12-2014 09:37:45 | Chỉ xem của tác giả
ss qiuxuan ơi, có thể dịch giúp em đoạn này không??? sự vụ của Tiểu Vũ mấy ngày nay, nhưng sao có nhắc đến PP nữa. Em đã cố nhưng không hiểu được. Không biết post thế này có bị vi phạm nội quy không nữa. Hic. Đây là stt của 1 fan Tiểu Vũ khi share bản tin của iqiyi trên weibo sáng nay ạ

和你丫的偕!昨晚看到有在场粉丝发微博称李易峰陈伟霆粉丝被踢,丫气的我整晚都没睡好,人前装的挺有一套,人后这么欺负古剑集团,怪不得乔少恭不去!顺便说一下,这两天也有在场明星微博支持马天宇,国剧给你的钱再多也没有用!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
 Tác giả| Đăng lúc 19-12-2014 13:54:17 | Chỉ xem của tác giả
xiaolin_weiwei gửi lúc 19-12-2014 09:37 AM
ss qiuxuan ơi, có thể dịch giúp em đoạn này không??? sự vụ của Tiểu Vũ mấy ngày nay, ...

Câu ấy đại loại bạn ấy viết là: Bạn ấy thấy có fan đi coi lễ trao giải đó đăng weibo bảo fans của PP và Trần Vỹ Đình đều bị đá nên rất tức giận cả đêm ko ngủ đc. Rồi bảo Quốc kịch thịnh điển ức hiếp dàn phim Cổ kiếm nên thảo nào Lão kiều ko đi, và bảo bạn ấy ủng hộ Vũ, rồi bảo cái giải ấy có các thêm tiền cho Vũ cũng chẳng ích gì.

Đại loại câu trên là như vậy nhưng theo ss đó cũng chỉ là ý kiến chủ quan, nghe từ ng khác thôi em, cũng ko nên để ý nhiều.

@Candy-Zhou: ss thì phải lội weibo để xem cùng cái giải này mấy lần trc thằng bé nó thế nào?

Riêng về cái giải này, ss thấy cũng có nhiều bạn qua chuyện của Vũ có thể chửi BTC hay nói giải thưởng này gì gì đó đi nữa, nhưng cá nhân ss thì ko đánh đồng như thế. Quốc thịnh là 1 giải thưởng lớn, quy tụ nhiều dv và tác phẩm truyền hình nổi tiếng của TQ trong năm, ko thể vì những sai sót trong khâu tổ chức mà phủ nhận nó. ss cũng chẳng đánh giá gì BTC hay giải thưởng này vì chỉ có ng trong cuộc họ mới hiểu thôi (nhưng ss tin Tiểu Vũ). ss chỉ quan tâm đến việc PP nó ko update weibo về giải thưởng này, và theo tinh thần Phong Vũ đảng của ss trong cái thread này thì thằng bé nghĩ đến cảm nhận của Vũ, thế thôi ah.
(hix, tự nhiên lại lan man về cái giải thưởng )

Bình luận

Hôm trước cũng cố gắng dịch đoạn này mà ko dịch đc, giờ mới kiếm được đoạn dịch này của ss qiuxuan, Cảm ơn Ss nhiều nhé..  Đăng lúc 23-12-2014 11:47 AM
Chị cũng nghĩ P buồn cho Vũ nên mới ko up gì chứ mấy lần trước lần nào cũng khoe hí hửng.  Đăng lúc 19-12-2014 06:23 PM
bạn thân bị như thế nên bản thân cũng bùn ss ạ  Đăng lúc 19-12-2014 05:31 PM
thật ra theo ss ko chỉ ko up weibo đâu e, lần này ss còn ko thấy hình hậu trường của PP mấy và thậm chỉ ngồi trên khán đài cũng thấy ít đi nói chuyện với bb  Đăng lúc 19-12-2014 05:30 PM
hihi, tks ss. cái vụ PP k update weibo giải thưởng thật đúng là hành động quá đẹp ạ  Đăng lúc 19-12-2014 02:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 20-12-2014 15:16:09 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

Ui PP thấy Tiểu Lan mừng chưa kìa hahaha, đúng là đáng yêu quá đi mừ  Đăng lúc 23-12-2014 11:49 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
 Tác giả| Đăng lúc 30-12-2014 10:48:12 | Chỉ xem của tác giả
Candy-Zhou gửi lúc 19-12-2014 12:11 AM
Vậy em với ss cứ hường phấn với nhau vậy :3

Em ko có lội weibo đc nhưng em nhớ nhữn ...

Có clip này dài tổng hợp về Phong Vũ nè em, clip này đỡ bị cắt xén, lại có sub chữ xem đã quá trời em ơi. Hóa ra cái vụ Cổ Kiếm ratting 3. ko phải PP bảo là sẽ cởi đồ mà bạn ấy bảo nếu rat đạt 3. sẽ cởi đồ bạn Vũ chứ ko phải cởi đồ mình, ai dè khi lên tin tức thì lại bị viết thành bạn ấy tự cởi đồ, bó tay với mấy nhà báo luôn. Coi đến cái khúc bạn Vũ nói câu "Chúng tôi sắp lấy giấy chứng nhận rồi, sắp kết hôn luôn rồi" mà ss đang uống nước sặc hết cả vào màn hình đây. Dạo trước clip bị cắt xén chỉ có cái câu giấy chứng nhận, giờ nghe đc câu "sắp kết hôn" thiệt chịu ko nổi 2 bạn này luôn. Clip này kể khá nhiều về bộ 3 Phong Vũ Mịch luôn em, vì Mịch chuyên phụ trách "hắc" 2 bạn trẻ nhà ta mà. Clip dài quá ss cũng lười trans
Link: http://www.56.com/u53/v_MTI1MDI2 ... d=MTI1MDI2MjE4&

p/s: Chưa thấy PP nó công khai khen ai mà nhiều như Vũ, tốt như Vũ nha

Bình luận

Trans clip này đi @qiuxuan ơi, ss năn nỉ đó! :) Nghe Phong Vũ Mịch là khoái cái Đảng này chắc nhoi dữ lắm!  Đăng lúc 3-1-2015 05:20 PM
ss ơi, ss trans clip này đi ạ, chúng em rất đội ơn ss ạ :)  Đăng lúc 31-12-2014 09:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 30-12-2014 18:35:52 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 30-12-2014 10:48 AM
Có clip này dài tổng hợp về Phong Vũ nè em, clip này đỡ bị cắt xén, lại có sub ch ...

2 bạn già này dẫ thương quá ss ơi, tuy vòng đi vòng lại cũng có nhiêu đó clip thôi nhưng coi hoài ko thấy chán. Vụ cởi đồ thì clip 7 năm cũng có đoạn PP nói sẽ cởi đồ Vũ đó ss. PP còn nói mặc kệ Vũ, rating 3. thì cần gì biết Vũ có chịu ko rồi có lần Vũ còn bảo chúng tôi đang để dành 9 đồng tiền đó ss, theo fans nói thì 9 đồng là lệ phí đám cưới bên Trung
Mà em thấy PP ko ngại giỡn mấy vụ này với Vũ, cũng hay hùa theo còn nói cả 2 là nam nữ chính nữa
Mới đây trong chương trình nào Vũ tham gia, thì Vũ chấm cho Mịch & PP tròn 100đ còn Vũ thì chỉ 98đ thôi. Vũ cũng hay khen PP lắm đó ss. 2 bạn tự luyến kiểu này mà chịu khen người khác đúng là hiếm có
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
 Tác giả| Đăng lúc 2-1-2015 21:18:52 | Chỉ xem của tác giả
Candy-Zhou gửi lúc 30-12-2014 06:35 PM
2 bạn già này dẫ thương quá ss ơi, tuy vòng đi vòng lại cũng có nhiêu đó clip th ...

Vũ ơi là Vũ, cậu có để cho con dân Phong Vũ đảng sống không đây? thế này thì làm sao mà chúng tớ sống nổi, đau tim với độ "tềnh" của cậu dành cho thằng bé nhà tớ quá, chết mất thôi

Chẳng là tối nay bạn Phong là ta đăng 1 stt rất ngắn gọn PR cho việc ngày mai sẽ bán vé Fansmeeting của bạn ấy. Và bạn Vũ nhà ta đã "âm thầm" vào cmt chứ trong phải share trong stt của bạn Phong rằng:
Cho dù có phải dùng tiền tích cóp cả đời thì mình cũng phải mua 1 tấm vé

Tớ đi chết đây, ko sống nổi với 2 bạn trẻ này đâu

cre: weibo

p/s: Mọi ng vào phần bình luận ở stt của bạn Phong sẽ thấy cmt của Vũ ở hot cmt nhé:
http://www.weibo.com/1291477752/ ... t#_rnd1420208466542
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 2-1-2015 21:30:07 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 2-1-2015 09:18 PM
Vũ ơi là Vũ, cậu có để cho con dân Phong Vũ đảng sống không đây? thế này thì l ...

Em mới đọc đc bên fb xong là chạy qua đây xác nhận liền. Thấy bài của ss là mừng hết lớn :'(
Mấy nay cứ buồn buồn vì 2 bạn vẫn chưa có dịp gặp nhau thì đọc đc vụ này, cảm động quá ss
Giờ em bắt đầu lập đàn cầu Vũ tham gia fansmeeting của PP chắc cũng kịp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
 Tác giả| Đăng lúc 2-1-2015 21:42:49 | Chỉ xem của tác giả
Candy-Zhou gửi lúc 2-1-2015 09:30 PM
Em mới đọc đc bên fb xong là chạy qua đây xác nhận liền. Thấy bài của ss là mừng  ...

giờ ss mới onl, lên weibo thì thấy mọi ng share cmt đó của Vũ quá trời, mà ss vào weibo của Vũ thì lại ko thấy dòng stt ấy, đang bảo quái lạ, sao mọi ng share mà lại ko có trên weibo của Vũ, mãi mới biết là bạn Vũ chỉ cmt ở weibo của PP thôi. Đọc xong dòng cmt tim nhảy ra ngoài luôn rồi em
ss nghĩ Vũ chỉ đi xem thôi chứ chắc ko tham gia đâu, vì trc đó PP trả lời rằng có lẽ sẽ ko mời ai chung trên sân khấu cả vì đây là buổi gặp gỡ của bạn ấy với fans thôi, nên PP muốn dành riêng mình ngày hôm đó cho fans. Hình như hồi năm 2008 của PP cũng chỉ có 1 mình PP thôi à.
Cơ mà ss cũng sẽ vẫn lập đàn mong có Vũ đứng trên sân khấu cùng PP, ko cần hát hò gì cả, đứng bên cạnh PP là đủ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 2-1-2015 21:58:12 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 2-1-2015 09:42 PM
giờ ss mới onl, lên weibo thì thấy mọi ng share cmt đó của Vũ quá trời, mà ss vào we ...

Em cũng chỉ cầu Vũ tham gia thôi, ngồi xem thôi cũng đc nữa, chứ ko cần phải hát hò gì với PP đâu ss, em dễ mãn nguyện lắm
Ko biết PP bán vé cho Vũ giá cao cỡ nào mà Vũ phải dùng tiền tích lũy cả đời vậy
Ngoài lề xíu là em sợ bạn PP nhà mình luôn đó ss, quảng cáo cho mấy chỗ khác thì viết cũng dài lắm, quảng cáo cho mình thì đăng mỗi 4 chữ làm biếng hả PP
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
 Tác giả| Đăng lúc 2-1-2015 22:03:50 | Chỉ xem của tác giả
Candy-Zhou gửi lúc 2-1-2015 09:58 PM
Em cũng chỉ cầu Vũ tham gia thôi, ngồi xem thôi cũng đc nữa, chứ ko cần phải hát hò ...

ờ, rõ "phóng khoáng" ghê, viết được đúng 4 chữ: Ngày mai, bán vé
Vé của Phong bán cho Vũ chắc vé xuyên thời gian, bán luôn cả cuộc đời của Phong cho Vũ nên bạn Vũ mới phải dùng tiền cóp nhặt cả đời để "mua lại"
ss em mình hôm lại lại đc quẩy, ko hổ danh hội viên ưu tú của Phong Vũ đảng nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách