Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: qiuxuan
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Couple] Phong Vũ Đảng- Tình bạn bền lâu

[Lấy địa chỉ]
11#
 Tác giả| Đăng lúc 18-10-2014 17:08:28 | Chỉ xem của tác giả
Candy-Zhou gửi lúc 18-10-2014 10:35 AM
Cuối cùng Phong Vũ cũng có nhà rồi, mừng muốn rớt nước mắt
Ko biết mọi người sao ...

Xem Cổ kiếm ss cũng 3 hồi này 3 hồi kia lắm

Lúc đầu ngay cả đến Tô Tô ss cũng ko thích vì cái mặt lúc nào cũng hằm hằm thấy ghét , còn ĐSH thì sợ mấy nhân vật huynh đệ ko phải ruột thịt như thế mà tốt với nhau sau này hay thành tình địch hoặc tranh đoạt tước vị gì đó nên lúc đầu đối với ĐSH ss khá "đề phòng". Nhân vật đầu tiên ss thích trong phim này là Thiếu Cung nhưng rồi sau đó theo từng tập phim cũng dần dần chuyển biến, thích Tô Tô lúc nào ko hay. Lúc đầu thuộc Tô Cung Đảng, sau dần dần thêm Việt Tô Đảng, cuối phim thì ở cả Tô Tuyết Đảng, túm lại cả bộ phim là Tô all Đảng.

Phong Phong thuộc kiểu dạng người quen nhau lâu mới trở thành bạn, mà 1 khi trở thành bạn với bạn ấy rồi thì bạn ấy đu suốt, đi đâu cũng đu nên ở phim trường toàn thấy PP ko bên Vũ thì cũng bên Mịch vì Dương Mịch với PP quen nhau lâu rồi, ss thấy 2 người này nói chuyện với nhau trên weibo từ năm 2011 gì đó cơ và PP add weibo Dương Mịch cũng lâu lắc rồi. giờ thì quay Đạo mộ, ẻm suốt ngày đu bám theo sư tôn. Nghe bảo đi nhà vệ sinh cũng phải rủ sư tôn đi cùng, đi vệ sinh thôi mà 2 thấy trò cũng phải khoác vai bá cổ mới chịu .

Nên với Vũ những lần ss thấy có Phong Vũ đi chung với nhau là ẻm cũng đu bám theo bạn Vũ nhiều hơn

Bình luận

tô all đảng ,có lẽ em nói đúng ,  Đăng lúc 18-10-2014 05:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 18-10-2014 22:18:33 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 18-10-2014 05:08 PM
Xem Cổ kiếm ss cũng 3 hồi này 3 hồi kia lắm

Lúc đầu ngay cả đến Tô Tô ss cũng ...

ủa vậy là PP với Dương Mịch quen nhau từ trước luôn hả ss? Hèn gì thấy nói chuyện cũng phũ nhau quá )) đúng là càng phũ càng thương mà ))
nghe ss nói em mới thấy đúng là FF thân với ai là bám người đó suốt )) lúc CKKĐ thì quấn lấy Vũ, Mịch, wa HSSH thì có ĐĐ, Sư Tôn, giờ ĐMBK thì thêm được Đường Đường. Hồi đầu coi hình hậu trường ĐMBK thấy FF ngồi có 1 mình tội ghê. Giờ thấy chơi vui vậy cũng mừng. Em đang hy vọng Vũ nhận vai Giải Ngữ Hoa của ĐMBK để 2 người tái hợp, em thấy Vũ cũng hợp vai đó lắm. Ko biết có thành sự thật ko?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
 Tác giả| Đăng lúc 18-10-2014 23:03:40 | Chỉ xem của tác giả
Candy-Zhou gửi lúc 18-10-2014 10:18 PM
ủa vậy là PP với Dương Mịch quen nhau từ trước luôn hả ss? Hèn gì thấy nói chuyện ...

uh, quen nhau từ lâu lắc rồi em. weibo của Mịch thì ss ko biết chứ weibo của Phong ss thấy Phong có 1 số bài Phong chia sẻ của Mịch trong đó có cả stt Mịch kêu về sức khỏe gì đó và Phong bảo giữ gìn sk, kiểu thế, ss cũng quên rồi. Mấy vụ này khá lâu rồi em, hình như từ mấy năm trước lận.

Hình như có 1 clip ss nhớ ko lầm thì Vũ bảo có nv gì đó trong Đạo mộ hợp với Vũ mà Vũ cũng sẵn sàng đóng Đạo mộ hay sao đó e, ss ko nhớ rõ lắm nhưng Vũ có bảo là sao ko mời Vũ đóng Đạo mộ thì phải? (hix, già rùi nên lẩm cẩm, chẳng nhớ gì cả) nhưng chắc chắn ss có xem clip pv Vũ có nhắc đến Đạo mộ rồi. Eo, Vũ mà đóng Đạo mộ nữa thì tuyệt quá đi, PP lại có cái ghế để dựa dẫm rùi, em làm ss lại hóng tin này nha. ủng hộ Vũ tham gia Đạo mộ lắm lắm, dù chỉ là vai phụ, khách mời thôi cũng đc, miễn đc ở bên em Phong là mừng à

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 18-10-2014 23:11:19 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 18-10-2014 11:03 PM
uh, quen nhau từ lâu lắc rồi em. weibo của Mịch thì ss ko biết chứ weibo của Phong ss th ...

Em cũng đang hóng 2 bạn già này tái hợp lắm ss. Ko biết 2 bạn gặp lại nhau có ôm nhau xoay vòng vòng như trong phim ko )))
Em nhớ có đọc ở đâu nói là trong cuộc bình chọn diễn viên mà khán giả mún đóng Giải Ngữ Hoa nhất thì Vũ chiếm tới 98%, mà ko biết rốt cuộc sao nữa hay chỉ bình chọn chơi cho vui thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
 Tác giả| Đăng lúc 18-10-2014 23:17:55 | Chỉ xem của tác giả
Candy-Zhou gửi lúc 18-10-2014 11:11 PM
Em cũng đang hóng 2 bạn già này tái hợp lắm ss. Ko biết 2 bạn gặp lại nhau có ôm nh ...

Thế hả em? ss ko biết vụ ấy vì chưa đọc cuốn này nên cũng ko biết có những nv nào cả. Nhưng chỉ cần có Vũ tham gia và có cảnh tay đôi với PP là ok. Nghe nói Ngô Ta cũng điêu ngoa lắm, vai của Vũ mà kiểu như Lan Sinh cũng đanh đá thế thì xem 2 ẻm cãi nhau, chửi lộn vui phải biết.
Mà em thấy Vũ tố cáo 2 bạn ấy ko? bảo là mỗi lần là gặp nhau trên group là y như rằng thấy tin nhắn 2 bạn ấy đang cãi lộn, mắng mỏ nhau. Chắc giống như kiểu trong Happy camp, Vũ nhảy sai bị ẻm Phong ẻm ý vặn vẹo mắng cho ý, 2 ẻm đi với nhau thì ít có đanh đá lắm

Bình luận

bạn Phong nhỏ tuổi hơn mà cứ như đàn anh vậy đó ss :))) bởi vậy bị Vũ liên kết với Mịch xử là đáng :)))  Đăng lúc 18-10-2014 11:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 18-10-2014 23:29:57 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 18-10-2014 11:17 PM
Thế hả em? ss ko biết vụ ấy vì chưa đọc cuốn này nên cũng ko biết có những nv nào ...

Em cũng chưa đọc truyện nhưng chưa biết thế nào nữa. Tại em cũng ko dám xem dạng truyện như vậy, mà bạn em gửi cho em xem tấm hình quan hệ nhân vật này là em muốn Vũ đóng vai đó liền )
(Người ngồi chọc cún là Ngô Tà, 2 người nhìn ẻm thì áo trùm đầu là Tiểu Ca, núp sau cột điện là Giải Ngữ Hoa)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
 Tác giả| Đăng lúc 18-10-2014 23:34:34 | Chỉ xem của tác giả
Candy-Zhou gửi lúc 18-10-2014 11:29 PM
Em cũng chưa đọc truyện nhưng chưa biết thế nào nữa. Tại em cũng ko dám xem dạng tr ...

Sao nhìn ko giống Ngô Tà gì mấy nhỉ? nhưng thôi kệ coi cái hình dự là có tềnh tay 3 là ss duyệt rồi. Em Gỉai Hoa Ngữ gì đó nhìn mặt đúng là mỹ nữ lắm, rất phù hợp với Vũ nha. Thế còn 1 ng đeo kính đen nấp sau em Ngữ là ai vậy em?
Cái hình đáng yêu quá

Bình luận

Em có đọc qua mấy bài cảm nhận của fans về ĐM thì thấy tình cảm của Bình Tà cũng đẹp lắm ss >.< chắc thế nào xem phim xong cũng có người ship cp này :D  Đăng lúc 19-10-2014 12:21 AM
chậc, kiểu này bạn Phong lại bao thầu hết các anh ngoài đời giống như bạn Tô sao? :)))  Đăng lúc 19-10-2014 12:11 AM
em cũng nghĩ DD hợp vai, nhiều bạn em wen là fans của Đạo mộ cũng nhận xét vậy. Em nghĩ sau khi ĐM chiếu sẽ có thêm Phong Dương Đảng :))  Đăng lúc 19-10-2014 12:04 AM
lúc đầu ss cũng mong Đình vào vai Tiểu ca nhưng về sau thấy tạo hình DD cũng hợp  Đăng lúc 18-10-2014 11:54 PM
hẳn là vậy rồi, nên lúc đầu nhiều fans nằng nặc muốn Đình vào vai Tiểu Ca đó ss :))))  Đăng lúc 18-10-2014 11:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 18-10-2014 23:42:24 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 18-10-2014 11:34 PM
Sao nhìn ko giống Ngô Tà gì mấy nhỉ? nhưng thôi kệ coi cái hình dự là có tềnh tay  ...

Ngô Tà này là lúc chưa có dựng phim, vẽ theo tưởng tượng của fan về nhân vật thôi ss. Nhân vật Giải Hoa Ngữ đích thị như mỹ nữ đó ss.
Em có đọc phần giới thiêu chung thì thấy miêu tả là "Bản thân từ nhỏ luôn tin rằng mình là nữ hài tử, đến khi lớn lên biết giới tính thật sự, tự giễu là “Thời kỳ trưởng thành sống không bằng chết” ))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
 Tác giả| Đăng lúc 18-10-2014 23:50:42 | Chỉ xem của tác giả
Candy-Zhou gửi lúc 18-10-2014 11:42 PM
Ngô Tà này là lúc chưa có dựng phim, vẽ theo tưởng tượng của fan về nhân vật thô ...

Nếu thế thì nv ấy Vũ đóng là chuẩn rồi, bạn ấy quả đẹp đi mà

Mà có vai khách mời nào nữa thì hy vọng mời cả ĐSH nữa đi cho nó đủ bộ Thiên Dung Tam Bảo là đẹp, ss vẫn muốn có 1 vai nhỏ của cả ĐSH trong Đạo mộ nữa để giống như sư tôn, Tô Tô cũng đc 3 sinh 3 kiếp với ĐSH luôn

Sau này ko biết Phong còn dịp nào hợp tác với Vũ nữa ko, mà giờ Vũ đang đóng phim chung với ĐSH phải ko em? thế chắc hy vọng vẫn còn dịp Phong Vũ đóng chung vì nếu cùng công ty quản lý hay kiểu như cty quản lý của 2 bạn ấy hay hợp tác với nhau thì vẫn có khả năng có phim chung. Mà ss hy vọng có ngày thấy Phong Vũ hát chung trên sân khấu nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 18-10-2014 23:56:23 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 18-10-2014 11:50 PM
Nếu thế thì nv ấy Vũ đóng là chuẩn rồi, bạn ấy quả đẹp đi mà

Mà có vai khá ...

Em cũng muốn ĐSH đóng 1 vai trong đó quá, phim tới 8 phần lận biết đâu đc
Với em cũng giống ss muốn PP và Vũ cùng hát trên khấu. Em thích nhìn PP trên sân khấu lắm, có thể PP hát chưa hay nhưng em lại rất thích giọng live của PP, nghe rất ấm và tình cảm. Với nhìn PP trên sân khấu cứ thấy sáng rực rỡ thế nào đó ss <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách