Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 13079|Trả lời: 129
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Couple] Phong Vũ Đảng- Tình bạn bền lâu

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Mặc dù tớ là Tô all Đảng, nghiêng về Việt Tô nhưng ngoài đời thì đăng ký hộ khẩu nhà số 1 ở Phong Vũ ợ. Cảm động với tình bạn của 2 bạn trẻ này lắm, chỉ mong rằng tình bạn ấy sẽ mãi mãi xanh tươi như 7 năm qua. Bạn nào Phong Vũ Đảng vào 88 với tớ nhé

VIETSUB LÝ DỊCH PHONG & MÃ THIÊN VŨ: 7 NĂM TÌNH BẠN

FENGFENG'S HOUSE SUBBING TEAM
Translator: Patrau_vybangwoo
Timer: petitecyndi
Typesetter & Encoder: Zickie

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Ivynguyen23 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 18-10-2014 00:25:29 | Chỉ xem của tác giả
Cho em tham gia với ss
Tình bạn bền lâu 7 năm của đôi bạn!
Tô-Sinh Đảng thì cũng là Phong Vũ Đảng thôi ss nhỉ

2 bạn trẻ nhìn nhau đắm đuối cá chuối thế kia cơ mà
cre: weibo

Bình luận

ối giời ơi, cái hình thứ 2, ái mắt thì khỏi nói đi, còn nụ cười a, đứa thì cười mỉm, đứa thì rạng rỡ, tình bề cái hình luôn  Đăng lúc 18-10-2014 12:38 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 18-10-2014 00:37:12 | Chỉ xem của tác giả
ThuyMin9x gửi lúc 18-10-2014 12:25 AM
Cho em tham gia với ss  
Tình bạn bền lâu 7 năm của đôi bạn!
Tô-Sinh Đảng  t ...

Đúng rồi e, Tô Sinh - Phong Vũ Đảng luôn đó

Nói thật chứ mấy cảnh đầu ss ko ưa em Lan Sinh nhưng càng về sau càng thấy em ấy đáng yêu, thích cái cách tự nhiên của Lan Sinh, nhất là lâu lâu ẻm nổi điên lên chửi ai thì thôi rồi, đánh đá lắm nhưng ss thích á

Tô Lan thì trong phim ko có nhìu hint bằng Việt Tô nhưng về sau lại biết tình bạn của Phong Vũ nên đâm ra cứ nhìn Tô Lan là ss cũng thấy hint hết

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 18-10-2014 00:45:57 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 18-10-2014 12:37 AM
Đúng rồi e, Tô Sinh - Phong Vũ Đảng luôn đó

Nói thật chứ mấy cảnh đầu ss ...

ôi! nói đến mấy cái điệu chửi người khác của bạn tiểu Lan thì khỏi nói rồi ss ak mồm dẻo như kẹo kéo ấy!
bạn tiểu Lan đi đến đâu, gặp ai chả bắn hint đùng đùng! em nhớ trong Happy Camp mọi bảo cánh tay của ai cũng bị tiểu Lan cầm hết rồi, cái tội đi đến đâu cũng làm nũng người khác
Tô Tô với Lan Sinh công nhận nhiều hint ss nhỉ? em nhớ đoạn đầu tiên mới gặp Tô Tô còn bảo tiểu Lan là *người này phân nửa có bệnh* về sau thành câu nói kinh điển trong CKKĐ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 18-10-2014 00:52:00 | Chỉ xem của tác giả
ThuyMin9x gửi lúc 18-10-2014 12:45 AM
ôi! nói đến mấy cái điệu chửi người khác của bạn tiểu Lan thì khỏi nói rồi ss a ...

Giờ thì đi đâu các bác nhà Cổ kiếm chẳng mang câu ấy ra mà troll nhau, rốt cuộc nguyên cái dàn phim ấy ai cũng phân nửa có bệnh hết

Tô Lan thì ss nhớ có cái khúc mà Tô Tô cầm cái túi thơm màu xanh của Nguyệt Ngôn đến đưa cho em Lan, xong em Lan tưởng em Tô tặng, bảo em Tô thích mình, thế mà rồi em Tô cũng ừ. Cái chỗ đấy cũng chẳng qoắn quéo hết cả lên, bác biên kịch cũng ít biết hủ lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 18-10-2014 00:57:00 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 18-10-2014 12:52 AM
Giờ thì đi đâu các bác nhà Cổ kiếm chẳng mang câu ấy ra mà troll nhau, rốt cuộc ng ...

ss lên Utube mà xem cái clip bình loạn CKKĐ ấy ak! họ làm tận 4 phần rồi xem mà cười đau hết cả bụng! CKKĐ mà ko có dàn dv đẹp long lanh như thế, với cả các tình tiết vô cùng *đặc biệt* thì chắc ko HOT nổi ss ak
Mà em thấy ko phải phân nửa có bệnh đâu, đóng chung phim với nhau xong ai cũng phát bệnh hết lượt rồi, toàn thân đầy bệnh luôn nhất là tiểu Vũ vs PP nhà mình ấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 18-10-2014 01:05:55 | Chỉ xem của tác giả
ThuyMin9x gửi lúc 18-10-2014 12:57 AM
ss lên Utube mà xem cái clip bình loạn CKKĐ ấy ak! họ làm tận 4 phần rồi  xem mà c ...

ss cũng có coi sơ sơ. Thật ra ss cũng thấy Cổ kiếm được dàn diễn viên quá đẹp đi, từ nam đến nữ ai, từ chính đến phụ cũng long lanh cả, về cơ bản diễn xuất cũng ổn nên cũng góp phần tạo nên cơn sốt của phim.
Lúc đầu ss thích Việt Tô nên thích Phong Đình hơn nhưng sau khi xem xong cái Happy Camp thì thôi, phát hiện ra 2 ẻm chuyên gia bắn hint với nhau, ss mới nghi nghi, quái sao 2 tên này thân nhau thế, đến khi tìm hiểu ra thì 2 ẻm đã có 7 năm "bên nhau" rồi thế là ss thực sự thích Phong Vũ luôn. Thích Phong Vũ vì tình bạn của 2 bạn này ngoài đời chứ ko phải vì thích Tô Lan á
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 18-10-2014 08:18:04 | Chỉ xem của tác giả
cho ss gia nhập vào nhà này với.
Tình bạn 7 năm trong giới nghệ sỉ là một thời gian dài .
SS cũng thấy lối diển xuất của Vũ rất dễ thương ,trong CKKĐ ,cứ đoạn nào có Lan Sinh là cười muốn bể bụng ,nhất là đoạn giả gái đi vào trại  cứu tỷ tỷ của mình ra
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
 Tác giả| Đăng lúc 18-10-2014 09:07:35 | Chỉ xem của tác giả
quynh62 gửi lúc 18-10-2014 08:18 AM
cho ss gia nhập vào nhà này với.
Tình bạn 7 năm trong giới nghệ sỉ là một thời gian d ...

Cái em thích ở tình bạn của Phong Vũ là cảm thấy tình bạn của họ khá âm thầm, ko phải đi đâu cũng kể lể là chúng tôi thân nhau lắm nhưng họ thể hiện bằng hành động tự nhiên trong cuộc sống hàng ngày. Chẳng hạn như em thấy Vũ vẫn bảo Vũ với Phong: xa nhau nhiều, gặp nhau ít. Thì em thấy đúng thế, mỗi người có công việc của mình riêng, đâu phải gặp nhau hoài đc, nhưng quan trọng là họ vẫn cảm thấy thân thiết. Lúc em đọc đc năm nào Phong cũng nhớ chúc mừng sinh nhật Vũ trên weibo là thực sự cảm động luôn đó ss. Nếu fans ko "mò" ra được tình bạn trc đây của họ thì chắc cũng ít người biết là Phong Vũ thân nhau ý ss.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 18-10-2014 10:35:33 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng Phong Vũ cũng có nhà rồi, mừng muốn rớt nước mắt
Ko biết mọi người sao chứ hồi xem CKKĐ em lại thích cp Tô Lan hơn. Mấy tập đầu cũng có thích Việt Tô nhưng sau khi ĐSH xuống núi thì Thiếu Cung xuất hiện, rồi đến lúc Tô Tô xuống núi thì tới lượt Lan Sinh. Em thấy hint còn nhiều hơn cả ĐSH nữa í )))
Sau này xem đc clip nhà mình sub thì chính thức theo Phong Vũ Đảng lun. Thích tình bạn của 2 tên này lắm, coi fancam mấy chương trình mới thấy 2 tên  này thân nhau thế nào. Chứ lúc lên tv thì cắt gần hết, chắc tại Việt Tô hot hơn )
Nếu mọi người có đc clip nào của Phong Vũ muốn làm thì em phụ time cho :3  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách