Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sis_wanabe
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Contest] Những thước phim ấn tượng~.~Banner tháng 10~.~ Hoa có vàng nơi ấy....

Đóng [Lấy địa chỉ]
11#
 Tác giả| Đăng lúc 24-10-2011 15:26:46 | Chỉ xem của tác giả
SBD 10: Miu già

bài dự thi của em đây mót ơi {:297:}
sau một hồi hồi tưởng với mò lại các tập phim em chọn được hai cảnh yêu nhứt về Bin là đây

thật sự đến bây giờ xem lại sam soon em vẫn thấy rất rất hay, hay hơn SG ( nhà mình đừng ném dép em) và thậm chí đến bây giờ em vẫn rất thích Bin với c Sun Ah.
Sam soon có thể nói là bước ngoặt lớn trong sự nghiệp của Bin, nhờ nó mà một diễn viên thực lực ra đời, nhờ đó mà chúng ta mới vó thể biết một Hyun Bin giỏi giang như thế nào.
Cảnh 1: Sam soon thì cảnh kinh điển vô cùng nhiều nen để chọn thì rất khó thế nhưng dù gì em vẫn chọn cảnh này. nó không phải là điểm nhấn của bộ phim, chỉ là một cảnh rất nhỏ, nhưng nó hài hước và gây ấn tượng với em lắm. mỗi lần xem đi xem lại cảnh này vẫn lăn ra cười ngặt nghẽo. không biết nói như thế nào về cảnh này nhưng chung quy là em rất thích ( càng giải thích thấy mình càng hâm ) cái dáng ngồi không đỡ nổi

cảnh 2
là đây

đẹp trai chết ngất mất, ánh mắt đấy, khuôn mặt đấy, thật sự là làm cho em ghen tị với sam soon chết đi được. phải chăng có ai đó cũng làm thế vì mình. Sam soon quả là cô gái may mắn nhất  thế giới này :X
ps: vì cảnh này mà em khi em rú rít lên thì bị đạp đầu vào tường ( theo nghĩa đen) )))

em xin hết :X

Bình luận

Vote cho bài này cảnh 2  Đăng lúc 25-10-2011 11:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
 Tác giả| Đăng lúc 24-10-2011 15:27:15 | Chỉ xem của tác giả
SBD 11: Lão thành cách mạng Aloha

Thước phim ấn tượng nhất

Số 1: Bed scene tuyệt vời nhất trong các thể loại bed scene.

Thường khi xem phim, tớ thường không thích các bed scene lắm. Vì hoặc đạo diễn sẽ quay theo kiểu chiếu lên trần nhà, lia đểu sang cái đèn bên cạnh hoặc sẽ có những màn nóng bỏng mà không phải ai cũng diễn được cho tự nhiên (diễn đc tự nhiên thì mình lại chả dám nhìn ). Nhưng trong Worlds within, tớ thích từng nụ hôn, từng cái nắm tay và từng khoảnh khắc họ ở bên nhau. Thích Bed scene trong WW rất rất nhiều.

Bed scene trong Worlds within thường rất đơn giản. Chẳng có gì ngoài 2 con người đó nằm cạnh nhau với yêu thương ngập tràn. Đôi khi họ chỉ lặng lẽ nhìn nhau. Đôi khi là nở 1 nụ cười viêm mãn và tràn đầy hạnh phúc. Đôi khi chỉ là 1 cái chạm tay rất khẽ. Chỉ cần như thế thôi cũng đủ để trái tim mình loạn nhịp rồi. Vì hạnh phúc của họ ngập tràn không gian, vì tình yêu của họ toát lên trong từng cử chỉ dù là nhỏ nhất.

Khi cân nhắc chọn 1 trong số rất nhiều bed scene quá tuyệt trong WW, cuối cùng tớ chọn cảnh này.

Tập 15, trải qua rất nhiều sóng gió, khó khăn, cuối cùng họ đã chọn cách gạt bỏ tất cả để đến với nhau. Bed scene của tập 15 là bed scene hòa lẫn trong nước mắt và mệt mỏi. Có đâu đó sự nghi ngờ trong Joon Young, liệu rằng hạnh phúc họ đang có ngay lúc này có tồn tại. Có đâu đó sự mệt mỏi trong Ji Oh, anh đã mệt khi cứ phải đấu tranh với trái tim mình rồi, giờ anh tìm về với tình yêu. Vượt qua khác biệt, vượt qua những mặc cảm cá nhân, Ji Oh và Joon Young lại trở về bên nhau. Một cái nắm tay như xóa nhòa tất cả. Một cái vuốt nhẹ lên mắt thể hiện quá đủ tình yêu thương. Còn có bed scene nào có thể tuyệt vời hơn thế.

Cảnh số 2: Secret garden tập 20

Đây là lần thứ n Aloha viết về cảnh này rồi . Giờ viết lại cũng chẳng biết viết gì nên copy lại bài viết từ hồi tháng 1. Tuyết rơi đầy trời, họ vẫn ở bên nhau

Giờ tháng 1 mà để lịch tháng 12 thật buồn cười. Nhưng thích cảnh này quá. Mưa tuyết đầy trời nhưng vẫn ở trong vòng tay nhau, ấm áp
Nghiệm ra 1 điều mình rất dễ xúc động trước những cảnh ngước mắt nhìn trời. Như cách RI ngước mắt nhìn trời sau khi lấy khăn buộc cái túi rách, hay như cảnh này đây, ôm người yêu dấu trong vòng tay rồi ngửa mặt ngắm sao trời.
Khi buồn thì nhìn thật buồn mà khi hạnh phúc nhìn cũng thật quá hạnh phúc Giống như khi cảm xúc quá đầy, phải ngẩng đầu nhìn lên để cảm xúc không tràn ra vậy.
Tự nhiên nhớ tới mấy câu thơ của Nguyễn Phong Việt

"Là những khi mệt mỏi mà không dám cúi xuống vì sợ đánh rơi một giọt nước mắt
là những khi cô đơn mà không dám nói ra một lời vì sợ trái tim mình tan nát
là những khi bình yên mà không biết làm cách nào giữ trên môi một tiếng cười thanh thoát
là những khi ngơ ngác không biết mình là ai.."

Đến cuối ngày nhìn lại, cảm xúc ùa về, chẳng hiểu vì sao.

----------------------------------
Thật tình tớ chẳng đủ trình độ để nhận xét về diễn xuất của Bin. Có biết cảnh nào Bin diễn hay, diễn dở, nhưng bảo bình về diễn xuất thì chịu chết.  Thôi chọn những cảnh để lại dấu ấn sâu nhất trong lòng mình là được. Bởi 1 diễn viên tuyệt vời mới có thể làm được điều đó

Thích rất nhiều cảnh, nhưng cuối cùng vẫn chọn 2 cảnh trong đoạn kết của 2 bộ phim mình thích nhất. Happy ending cho Ji Oh và Joon Young. Happy ending cho Joo Won và Ra Im. Mong rằng amazing namja của chúng ta cũng sẽ có được 1 happy ending như thế . Yêu rất rất rất nhiều.

Bình luận

Bow
BW rồi Si đa ơi >"< cảnh bed scene tâm đắc của chị Ha đâu, Bow ta vote cho cảnh này nhá, bài cảm nhận cũng là tất cả những gì Bow mún nói, hị hị  Đăng lúc 27-10-2011 10:21 PM
=))))))))))))))))) vái lạy luôn  Đăng lúc 25-10-2011 11:43 AM
Ôi má ơi, nhầm Nick. Si đa ơi tính vào nick chính cho chị nhá, chị sẽ ko dùng nick kia vote nữa.  Đăng lúc 25-10-2011 11:42 AM
Vote cho bức ảnh thứ nhất của Ji Oh và Joon Young  Đăng lúc 25-10-2011 11:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
 Tác giả| Đăng lúc 24-10-2011 15:30:55 | Chỉ xem của tác giả
SBD 11: BW_mylove_SG

GIỌT NƯỚC MẮT CỦA KÍ ỨC

Trước khi giọt nước mắt này rơi là khi kí ức của anh đã trở về và trong kí ức ấy điều làm anh khóc chính là cô.

Giọt nước mắt này là giọt nước mắt của quá khứ và hiện tại. Giọt nước mắt mà tôi cảm nhận được trong đó có cả sự hạnh phúc, đau xót  và thương yêu.

Giọt nước mắt hạnh phúc vì kí ức đã quay lại, vì kí ức ấy là kí ức về người con gái mà anh yêu, như một thước phim quay chậm và quay ngược. Miền ký ức ấy dường như chưa bao giờ lạc mất trong anh, nó là tiềm thức dù anh có quên thì nó cũng sẽ ở mãi trong tim anh.

Giọt nước mắt đau xót. Đau xót vì người con gái ấy, người con gái của 13 năm trước mà anh đã chọn cách lãng quên  vì nỗi đau ấy quá lớn. Không chỉ khiến anh đau đớn khi tận mắt chứng kiến người đàn ông ấy vì cứu mình mà hy sinh tính mạng của mình, tận mắt thấy cô con gái của người ấy khóc lóc thảm thiết kêu gào tên người cha đã khuất. Nỗi đau ấy đã khiến cô mất đi người cha đáng kính trọng của mình, để lại cô một thân một mình trên cõi đời này. Và hiện giờ, cô ấy lại chính là người mà anh mong muốn mang lại hạnh phúc hơn bao giờ hết. Nhưng những vết thương lòng mà chính anh và những người xung quanh anh mang đến cho cô khiến cô tổn thương và đau đớn hơn bao giờ hết. Đôi khi vết thương ấy còn to lớn hơn cả những hạnh phúc mà anh mang lại nhưng cô vì anh thà rằng tự mình nhận lấy những đau đớn chấp nhận tan thành bọt biển còn hơn là hủy hoại anh. Nhưng cô có biết đâu rằng anh đã đau đớn đến như thế nào khi nhìn thấy cô tự làm mình tổn thương như thế.

Giọt nước mắt thương yêu. Thương yêu vì giờ trong anh không chỉ là tình yêu của một người trai đang yêu mà mang  tình thương to lớn của một người cha dành cho con gái và anh sẽ là người chuyển những lời nhắn nhủ mang tình yêu đánh kính đó đến cho cô gái ấy để cho cô thấy được cô là đứa trẻ được yêu thương như thế nào. 13 năm trước anh đã đến để truyền đạt lại nhưng anh đã chọn cách quên đi nỗi đau quá lớn ấy và cùng với sự lựa chọn đó anh đã để lời nhắn đó ngủ quên cùng với quá khứ. 13 năm sau, anh lại một lần nữa chọn lựa và lần này anh chọn cách sẽ cho cô thấy cô được thương yêu như thế nào...

Diễn xuất của Huyn Bin trong đoạn này hoàn toàn thể hiện được những cung bậc thăng trầm của tình cảm và cảm xúc nói trên. Tôi nhận thấy trái tim mình đập mạnh theo từng nét mặt, lời nói, cử chỉ và hành động của anh và khi giọt nước mắt anh rơi tôi biết rằng anh đã hoàn toàn chinh phục được trái tim mình. Giọt nước mắt ấy tôi có thể cảm nhận được nó thực sự xuất phát từ cảm xúc của Bin. Huyn Bin đã  hoàn toàn hòa mình vào nhân vật và diễn xuất thật xuất sắc, tôi chỉ thấy trước mắt mình là một Joo Won với giọt nước mắt thật từ tận đáy lòng.

Tôi đã từng đọc một bài về Bin khi nói về cảnh này, Bin nói rằng PD yêu cầu anh phải khóc sao cho nước mắt rơi ở mắt trái khi diễn cảnh này vì khi coi khán giả sẽ nhìn thấy bên trái của anh do vậy nước mắt sẽ rơi ở mắt trái. Và Bin đã để cho nước mắt của mình thật sự rơi ở khóe mắt trái, nếu không phải vì anh đã hoàn toàn nhập tâm vào diễn xuất và kỹ thuật diễn tốt thì sao nước mắt có thể tuôn rơi tự nhiên như thế được. Thực sự diễn xuất của Bin trong cảnh này đã khiến tôi hoàn toàn bị chinh phục và thật sự rất mong muốn sẽ được nhìn thấy anh trưởng thành và thành công hơn nữa qua các vai diễn để lại tiếp tục sống cùng với cảm xúc của phim và Bin.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
 Tác giả| Đăng lúc 24-10-2011 15:31:18 | Chỉ xem của tác giả
SBD 12: Bow thộn

Đề cử Best Scene đây {:311:} trước giờ xem phim Bin ta bị ấn tượng với nhiều cảnh lắm, nhưng khi nghe thấy đề cử Best scene, hiện tại là ta nghĩ ngay đến 2 cảnh này.

Cảnh thứ 1: : Ji Oh lén đến khu ký túc xá của nữ nhân viên để thăm Joon Young

Cảnh này rất bình thường, diễn xuất cũng rất mộc mạc, nhưng mình lại cực kỳ  tâm đắc cảnh này. Đơn giản vì dạo này ngán xem những phim cao trào, rườm rà kịch tính, nhưng mỗi lần xem WW lại thấy rất thảnh thơi, nếu không phải tìm thấy một phần của mình trong đó, bị cuốn vào thế giới rất bình thường nơi họ đang sống, thì cũng như vừa ngồi nhâm nhi cà phê, vừa xem ng ta làm việc, yêu đương, giận hờn nhau thế nào, mình thích cảm giác được xem phim như thế, mỗi lần xem WW, lại thấy cuộc sống của mình lắng lại bởi tiết tấu phim quá đỗi nhẹ nhàng, dung dị.

Và cảnh Ji Oh nửa đêm đến thăm Joon Young, 2 ng chốn trong chăn, cảnh đó không biết xem đi xem lại bao nhiêu lần. Quá đơn giản, rất bình thường, bình thường vì Bin kyo làm ng ta ko có cảm giác đang xem một bộ phim mà 2 ng chỉ đang diễn xuất, nếu không thì cũng làm ng ta tin chắc rằng Ji Oh và Joon Young có tồn tại ngoài đời thật, bình thường và nhẹ nhàng như những lời hỏi han dịu dàng, như cái vuốt tóc, cái hôn nhẹ lên má của Ji Oh dành cho Joon Young, như cái ôm ấm áp rồi cùng nhau chìm vào giấc ngủ. Trong WW cũng có nhiều cảnh cho mình cảm giác như thế, nhưng có lẽ cảnh này mình thấy tâm đắc hơn cả,  ước gì thời gian ngưng lại như khi Ji Oh và Joon Young ôm nhau ngủ, để cảm nhận được yêu thương như câu nói của Joon Young “ước gì tuyết rơi và nơi này chỉ có 2 ta” , để quên đi một ngày mệt mỏi, chìm sâu vào giấc ngủ yên bình dẫu biết mai lại một ngày thật dài

Bonus gif, cái hun nhẹ lên má... ôi

Cảnh 2: Ánh mắt của Tae Woong ở cuối phim

Nói về diễn xuất của Bin trong Snow Queen thì không thể không nói về đôi mắt. Ánh mắt chất chứa nỗi buồn, ánh mắt khắc khoải, ánh mắt yêu thương da diết, mọi cảm xúc của Tae Woong như nén lại trong đôi mắt ấy. Nếu Bin hóa thân vào Ji Oh và Joo Won với gương mặt kết hợp với dáng điệu, cử chỉ đều rất biểu cảm, thì với Tae Woong, mọi biểu cảm của nhân vật được Bin dồn vào đôi mắt. Đặc biệt là đôi mắt trong những cảnh cuối phim, khi Tae Woong đến Lapland, có cả niềm hạnh phúc vì được yêu Bora trong nỗi buồn và thương nhớ chất chứa. Nhìn vào đôi mắt ấy chỉ muốn hỏi anh đang nghĩ gì vậy, anh buồn thế sao, anh yêu Bora nhiều thế sao… sao cứ lặng im vậy, anh nói gì đi chứ !{:430:} , cứ im lặng là em tự kỷ theo anh đó{:442:}

Ôi, ta nhớ Tae Woong, vì ai mà ta biết và tìm hỉu Bin, vì ai mà ta bắt đầu quan tâm đến Hàn Xẻng, vì ai mà ta yêu Bin đến bây giờ{:398:} . Vâng, đó là anh, Tae Woong{:422:}

Bình luận

vote cho cảnh 2 của nàng Bow!  Đăng lúc 27-10-2011 10:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
 Tác giả| Đăng lúc 24-10-2011 15:31:33 | Chỉ xem của tác giả
SBD 13: Mẩu
Quản gia bảo ko nộp bài quản gia tét đít
em sợ quá phải vào rồi cả nhà ơi
quản gia nhà mình lúc nào cũng xứng đáng
danh hiệu "cây chổi vàng" mà {:313:}

Được chọn 2 cảnh nên đầu tiên là em phải dành tình yêu của em cho Secret Garden đã

Cảnh 1: Storm Kiss

Lúc theo dõi từng tập từng tập SG, khi có nụ hôn coffee, rồi trường kỷ liên tiếp làm em mê mẩn, nhưng mà ko hiểu sao em lại thích nụ hôn bão tố này nhất. Cho dù lúc đó trong hoàn cảnh Joo Won và Ra Im cãi nhau và nụ hôn này vẫn chưa trọn vẹn. Nhưng mà có lẽ em thích cách Joo Won mạnh mẽ như vậy. Hay nói đúng ra là thích nhìn Bin mạnh mẽ như vậy. Chỉ cần biết là đối phương có tình cảm, là kiểu gì cũng tấn công dồn dập, ko để đối phương kịp thời đối phó, dù đối phương có đẩy ra thì cũng phải giữ thật chặt.

Cảnh 2: Joo Won quyết định sẽ đổi thân thể để cứu Ra Im

Cảnh này hồi đó làm em khóc mất bao nhiêu nước mắt, hiếm khi có bộ phim nào mà em lại khóc cả. Đọng lại trong em ấn tượng sâu sắc khi một người con trai yêu bạn gái hơn cả bản thân mình. Trong các phim thì đây không phải lần đầu các nhân vật nam xả thân vì nhân vật nữ, ví dụ như nhân vật nam đẩy bạn gái ra khi cô ấy suýt bị xe đâm, hay là nguyện chết thay theo kiểu "cứ hành hạ tôi đi và để yên cho cô ấy", "tôi đến rồi hãy thả cô ấy ra"... Nhưng mà biên kịch đã rất khéo léo tạo nên tình huống này, Joo Won nguyện tráo đổi linh hồn để cứu Ra Im nhưng sự hi sinh này lặng lẽ, nếu Ra Im không nói ra thì chắc không ai có thể hiểu được những gì mà Joo Won đã làm. Mỗi lần xem lại SG đến cảnh này là em thấy nhói lòng, không thể nào chịu được cho dù đã biết trước kết quả.

Viết xong bài thi này em bỗng nhớ Tửng kinh khủng, hic hic.
Em nộp bài lúc 11:58 phút!
Chúc cả nhà ngủ ngon!
Binnie ngủ ngon!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
 Tác giả| Đăng lúc 24-10-2011 15:31:49 | Chỉ xem của tác giả
SBD 14: Toét

Vì Secret Garden là một mốc vô cùng quan trọng khơi dậy tình yêu lửa cháy đối với Bin. Nên sau một hồi đắn đo suy nghĩ em đã chọn đoạn phim này là đoạn để đời mà e vô cùng thích. ( Tại vì kiss nên càng thích )
Đay cũng chính là lúc Ra Im bày tỏ tình cảm với Joo Won, ngọt ngào và lẵng mạn lắm lắm ấy. Lúc đó Ra Im đã trở nên vô cùng xinh đẹp. Trong đó có một lời thoại của Ra Im mà e cực kì thích: "Em đã lấy danh nghĩa cha mẹ em thề với mẹ anh, em sẽ không giờ gặp anh nữa. Người em bước đi, nhưng trái tim em không thể rời khỏi đây. Nỗi đau gặp anh sẽ dễ chịu hơn nỗi đau không được gặp anh nữa". Đúng là khiến cho con tim người ra xao xuyến mà. Xem đoạn này đúng là cứ gầm với rú khắp nhà ý. Tiếp tiếp, nụ hôn 360 độ của anh chị mới thực sự làm người ra phải phát điên lên ý =)). Khi mà con người ta chìm vào hạnh phúc thì tất cả mọi thứ xung quanh sẽ đều trở nên tươi đẹp *tung hoa*.
Em xin hết ạ :">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
 Tác giả| Đăng lúc 24-10-2011 15:32:07 | Chỉ xem của tác giả
SBD 15: Sơ ri

Cảnh 1: Ji Oh trễ hẹn với Joon Young

Cũng không giải thích được tại sao mình lại thích cảnh này đến thế. Giữa vô vàn những kiss scene, hug scene hay thậm chí cả bed scene trong WW, mình lại hay "vô tình một cách cố ý" tua lại đoạn này :D Thích cái gật gật biết lỗi của JO, thích cái vẻ xót xa của JY khi thấy "vết thương trên một khuôn mặt đẹp".. Từng hành động, từng cử chỉ, đều rất mộc mạc, gần gũi, nên cảm giác rất thật. Thật đến nỗi nhiều khi mình cứ liên tưởng cảnh phim đang xem không phải là JO-JY mà chính là Bin-Kyo ngoài đời..

Cảnh 2: Dong Soo và Jin Sook trên thuyền  

Mình không mất nhiều thời gian để chọn ra scene này, nhưng lại loay hoay rất lâu để capture lại một khoảnh khắc đẹp nhất. Thực sự là rất khó, bởi chỉ một bức hình không thể nào lột tả được hết vể đẹp của đoạn phim này. Hình ảnh con thuyền lao vun vút trong gió trong nền nhạc da diết Can't have you ấy đã thực sự ám ảnh mình một thời gian dài. Bài hát xuất hiện xuyên suốt bộ phim, vậy mà mỗi lần nghe lại bài hát ấy tất cả hiện lên trong tâm trí mình vẫn chỉ độc một cảnh phim này. Có lẽ đây cũng là một trong số ít những cảnh phim mà ta bắt gặp nụ cười hiền lành, đầy thanh thản và bình yên ấy của Dong Soo.. Cuộc đời đã quá bất công với anh, chỉ một ước mơ nhỏ nhoi, một cuộc sống giản dị đúng nghĩa anh cũng không thể có được. Bên cạnh người con gái anh yêu, trên con thuyền tự do mơ ước vun vút lao đi trong gió, tất cả đều là hiện thực trước mắt, mà dường như lại quá xa vời..

Đã bao lần đến bên em vỗ về an ủi, và lặng lẽ trở về
Những câu nói cứ mãi chôn chặt, không thể thổ lộ cùng em
Tôi cứ tự mình nhắc lại
Có một trái tim, dù yêu em biết mấy
Những sao không thể có được em, em có hay?
Dù em đang nhìn tôi, đang ở rất gần tôi
Mà sao tôi không thể có được em, không thể...

Bình luận

rat na vui vi cac sunbae nha` minh deu yeu thich cai scene thu 2 giong minh :xx muah muah muah, tang chi To, chi Ngan va lao thanh CM moi nguoi 1 cai kiss nong tham :*  Đăng lúc 28-10-2011 09:57 AM
vote cho cảnh số 2 :x.  Đăng lúc 27-10-2011 11:51 PM
Nhưng mà chị vẫn yêu WW lắm, giá mà được chị vote cho tất cả các cảnh của WW luôn, cho BTC đau đầu, hé hé  Đăng lúc 26-10-2011 10:59 AM
Sau khi đánh võng vài vòng, chị quyết định vote cho cảnh 2, chỉ có thể nói là cảnh quá đẹp, nhạc quá hay và FOL để lại thật nhiều cảm xúc!  Đăng lúc 26-10-2011 10:58 AM
Vote duy nhất của chị giành cho Dong Soo, kể cả khi nhìn Dong Soo hạnh phúc, c vẫn cảm thấy lo sợ, FOL là một bộ phim khiến ng xem khắc khoải như vậy đấy  Đăng lúc 25-10-2011 09:48 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
 Tác giả| Đăng lúc 24-10-2011 15:34:44 | Chỉ xem của tác giả
SBD 16: Siêu mẫu Kiki Lê

Mình thuộc thể loại xem phim khá hời hợt, không mấy khi nhớ rõ tình tiết, phân cảnh. Thấy mọi người thuộc nằm lòng cảnh này ở tập mấy, tập mấy rồi diễn ra ở đâu mà ngưỡng mộ quá. Nên bảo chọn phân cảnh nào thấy ấn tượng thì thật khó. Dạo này bị D nhiều quá, máu D hình như cũng nổi lên nên chọn cảnh 18+ mà mình cho là đáng nhớ trong 1 bộ phim đáng xem World Within.

Có lẽ thời của những cảnh nóng lên ngôi, trailer tràn ngập màu sắc nóng bỏng dễ thu hút thị hiếu khán giả hơn là những màn tỏ tình lãng mạn, sến rện của những năm về trước. Nếu chưa xem phim thì cảnh nóng trên của WW dễ bị xếp vào hàng như thế. Mình vốn hay có cái nhìn thiếu thiện cảm của những đạo diễn mượn cảnh nóng diễn viên làm chiêu câu khách. Vậy mà xem WW, có lẽ do cảnh nóng chưa đạt đến độ nóng bỏng, lại thêm diễn xuất hơi gượng của SHK&HB, thấy ngô ngố đáng yêu{:291:} . Bin của cái thời phơi bày da thịt này chẳng có gì hấp dẫn theo kiểu men lỳ như anh Hoon dê gái, nần nẫn thịt là thịt, vậy mà vẫn cuốn hút mình điên đảo. {:290:}

Nhớ Ji Oh quá trời luôn.{:292:}

Bonus thêm cái ảnh này nữa.

P/s: Ko hiểu sao ko xóa được cục gạch. Si đa vào xóa giúp chị với. Heo mi, heo mì. {:297:}

Trả bài xong rồi đó Mót ạ, nghỉ trưa thôi. bb cả nhà, đá văng Po ú, ném gạch Po ú

Bình luận

e cũng đem cảnh này đi thi :))cực ấn tượng với BS này, nhưng mà cái này để nguyên đoạn video mới đẹp chứ 1 pic ko lột tả đc, vote cho bồ công anh rồi ^^  Đăng lúc 27-10-2011 11:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
 Tác giả| Đăng lúc 24-10-2011 16:59:34 | Chỉ xem của tác giả
SBD 17: Mep tà đạo

bài dự thi:
Những thước phim ấn tượng

đối với em diễn xuất của BIN luôn rất tuyệt vời, kể cả khi đóng khóc, khi cười, khi hóa thân thành ông chủ giàu có kiêu ngạo hay là chàng call boy quyễn rũ

có rất nhiều cảnh phim anh đóng làm em cười cả ngày nhưng cũng có cảnh lấy đi rất nhiều nước mắt

do có nhiều cảnh em tâm đắc mọi người đã lấy hết rồi nên em xin lấy những cảnh khác vậy ( gì chứ BIN thì không thiếu )

cả 2 cảnh em chọn đều là trong phim Secret Garden - bộ phim làm em biết đến là yêu ''that man" ấy

Cảnh 1: bed scene ở khu resort

có thể nói rằng trong đoạn phim này BIN đã thể hiện rất tốt nhân vật Joo Won vừa trẻ con nhưng lại rất quân tử ( em nghĩ thế :''>). được ở rất gần người mình yêu có thể nói là mắt chạm mắt, tim chạm tim nhưng anh đã không làm điều mà nhiều chàng trai trẻ nghĩ đến, cố gắng nhẫn nhịn và bảo vệ người yêu, một chàng trai tuyệt vời

( cap mãi mới đc cái dòng "Kim thọ hạn vô ô quy hòa đơn" đấy)

Cảnh 2: "bởi vì tôi nhớ cô nên mới đến" - chỉ 1 câu thôi, em đã ngã gục rồi

do lúc post gần 12h rồi nên chỉ viết bấy nhiêu chữ thôi, viết thêm là quá hạn hí hí

Bình luận

Chị thích cảnh 2 và cũng giống như Mep,chỉ cần nghe câu này cũng đủ...ngã gục rồi!!!  Đăng lúc 27-10-2011 05:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
 Tác giả| Đăng lúc 24-10-2011 17:47:52 | Chỉ xem của tác giả
SBD 18: Chị Hậu

Bước vào nhà thì được biết Si đã dời tới 5 h chiều cuộc thi những thước phim ấn tượng của Bin nên chị cũng ham hố nhảy vào tham dự.Nói thiệt ra thì chị cũng đã lựa được một số cảnh diễn của Bin mà chị rất ấn tượng (tuy rằng có khó khăn vì hình như chị đã thích từ đầu đến cuối những cảnh diễn trong các phim do Bin đóng ^^).Với Secret Garden,chị đã chảy nhiều nước mắt cho cảnh "nụ hôn cuối cùng" của Joo Won trước khi hy sinh mạng sống của mình để cứu lại Ra Im và tim chị cũng đã thắt lại vì sợ hãi khi thấy JW bị kẹt trong thang máy.Còn cảnh cưỡng hôn,cảnhgập bụng,mặt đối mặt với câu hỏi đã làm sao xuyến chính Ha Ji Won ngoài đời"Cô Gil Ra Im,cô xinh đẹp như vậy từ năm mấy tuổi?".Chị chắc chắn là khi đó Ra Im đă bắt đầu có ấn tượng với Joo Won...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách