Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sid
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Common House] Phòng sinh hoạt chung nhà Ngố | Cập nhật tin vắn & các hoạt động về Ngố

[Lấy địa chỉ]
2031#
Đăng lúc 24-3-2012 00:13:10 | Chỉ xem của tác giả
Tất cả về Kim Soo Hyun - sai lầm trong qúa khứ và cuộc khủng hoảng đã làm anh mạnh mẽ hơn

Có vẻ như Kim Soo Hyun đã đi một con đường khá dễ dàng cho toàn bộ sự nghiệp của mình từ Will It Snow on Christmas?, Giant và Dream High cho đến The moon embracing the sun, nhưng anh đã có cuộc khủng hoảng riêng của mình. Cuộc khủng hoảng đã đủ lớn để đưa anh đến khả năng không trở lại.

Trong năm 2009, Kim soo hyun tham gia chụp hình cho trung tâm mua sắm trên mạng cho một người quen. Các bức hình cho thấy hơi thái quá khi anh chỉ mặc đồ lót, làm dấy lên cuộc tranh luận tục tĩu, và một số người hâm mộ quay lưng lại với anh.

Các phản ứng dữ dội quá khắc nghiệt đối với một gương mặt mới . Những vết sẹo từ sự kiện này vẫn còn nán lại bên trong trái tim của Kim soo hyun.

Tuy nhiên,cuộc khủng hoảng đã trở thành cơ hội. Kim bắt đầu học đấm bốc do những tranh cãi, và anh nói rằng anh đã có cơ hội nhìn lại chính mình sau đó. Điều này đã đưa anh trở lại cuộc sống một lần nữa, ánh sáng đôi mắt có sức lôi cuốn của mình với một ngọn lửa mới.

Nhìn lại, cuộc khủng hoảng có làm cho bạn thở phào nhẹ nhõm. Nếu anh từ bỏ sự nghiệp của mình sau đó, chúng tôi sẽ không thể nhìn thấy vị vua lôi cuốn của thời kỳ Joseon trong The moon embracing the sun.
Nguồn: soompi
Dịch: [email protected]

P/s: vấn đề này có vẻ hơi nhạy cảm nhưng mình muốn dịch vì muốn nhiều bạn hiểu rằng, ngố cũng đã phải trải qua giai đoạn khó khăn đó như thế nào, nhất là gần đây ngố ngày càng được chú ý hơn và cũng nhiều bạn có nhắc đến những bức hình đó.Chúng ta nên nhìn đến tương lai tươi sáng của ngố và bỏ qua những cái không hay nhé ^^

Bình luận

ko sao cả, mọi chuyện sẽ wa đi mà :))  Đăng lúc 24-3-2012 11:17 AM
uk0
chỉ là chụp hình thoi mà :x ngố đã vượt lên mạnh mẽ như vậy khiến mình càng yêu ngố hơn ^^  Đăng lúc 24-3-2012 01:52 AM
tung hàng đêm khuya hở nàng ^^ ai cũng từng có sai lầm, quan trọng là hiện tại như thế nào thôi ^^ ủng hộ Ngố hết mình  Đăng lúc 24-3-2012 12:49 AM
Mình cũng có sự cố và sau sự cố đó mình sống tốt hơn. Đồng cảm với Ngố, iu Ngố nhất :)))  Đăng lúc 24-3-2012 12:49 AM
thất bại là mẹ thành công mà. Cũng vì thế mà chúng ta có Ngố *vĩ đại* của ngày hôm nay ;))  Đăng lúc 24-3-2012 12:29 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2032#
Đăng lúc 24-3-2012 09:54:12 | Chỉ xem của tác giả

Tình cờ xem được vài tấm Thieves, up lên mọi người cùng xem {:297:}
Nguồn: Facebook
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2033#
Đăng lúc 24-3-2012 11:38:38 | Chỉ xem của tác giả
Em cập nhật cái Bxh Gaon nhá từ ngày 11/3-17/3:

Gaon Chart National Digital Singles Ranking

1. 2AM – “I Wonder If You Hurt Like Me”
2. Kim Soo Hyun – “Only You”
3. Big Bang – “Fantastic Baby”
4. 2AM – “You Were Mine”
5. Big Bang – “Blue”
6. Ailee – “Heaven”
7. Big Bang – “Bad Boy”
8. B2ST’s Yoseob & A-Pink’s Eunji – “Love Day”
9. 2AM – “To Break Up Well”
10. CNBLUE – “Still In Love”
nguồn: gaon
Ngố nhà ta vẫn giữ no.2 nhưng hình như tuần này xuống thứ 7 hay 8 gì rồi, để em vào kéo nó lên
Bonus thêm: trên mp3.zing.vn thì only you của ngố vẫn đứng no.1
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2034#
Đăng lúc 24-3-2012 13:24:28 | Chỉ xem của tác giả
Thèn con quốc bảo của ta hơm làm người mẫu phí quá
Người mẫu quốc dân là đây mừ {:444:}

Nguồn: soompi

Giống mấy bà thím đi quánh ghen quá )))))))))

Bình luận

vừa ăn cơm xong, em bắt đầu làm đây ^^  Đăng lúc 24-3-2012 07:42 PM
con tưởng cái này có r nên k post =)))) ơ ss Min định làm bài đó ư * thực ra con ấp ủ nó khác lâu r * :x  Đăng lúc 24-3-2012 06:05 PM
@Min nhỏ: dc ế e ^^ bài này chưa ai làm hết, làm đi e, ss ủng hộ và hò hét hết mình :xxx làm ngay đi chứ còn tính toán gì nữa :)  Đăng lúc 24-3-2012 05:26 PM
ss ơi, ngồi buồn buồn, em đang tính mần sub cái bài another way của ngố xem sao, thấy mọi người có vẻ ko khoái lắm nhưng em nhờ đứa bạn trans thấy cũng hay ^^  Đăng lúc 24-3-2012 04:43 PM
Cơ mà ta van cô đừng gào cái dòng nguyên văn bôi đậm kia nữa, ta nổi gai ốc cả lên nài =)))))))) ôi bà cô quốc dân của ta chứ người iu cái nổi gì =)))))))   Đăng lúc 24-3-2012 04:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2035#
Đăng lúc 24-3-2012 13:25:50 | Chỉ xem của tác giả
tình hình là thấy hối lỗi về cái vụ hôm qua post mấy pic chưa  đc gọi là dìm lắm( theo mn nói vậy){:308:}, hum nj mềnh sẽ bù đắp sự ăn năn bằng 1 vài cái ảnh lừa tềnh của Ngố.. he. he.{:410:}
Hợ hợ.. lơ cái pts lâu rồi, mà nhờ cái sức hút khủng khiếp cảu Ngố nên lấy ra vọc lại*phấn khích*,..mn ủng hộ nhá!!

em đẹp tự mọi góc độ, {:408:}

tưởng tượng bà cô già đấy là bé Zy ư..Ngố ơi tỉnh lại đi~~{:425:}

sáng chói như mặt trời, ôi my sunshine{:398:}

đổi kiểu chút xíu:

mặt vênh váo để, chuẩn badboy{:308:}

mr. hen sâm:

làm vài cái cho thỏa cái niềm thương nỗi nhớ thui,..
từ nay em sẽ dưỡng bệnh, quyết tâm lên núi ẩn dật để tránh cái hội chứng Hwon, cứ vật vã thế này để lâu sẽ rất nguy hiểm{:310:}
Chúc cả nhà ngày mới vui vẻ nhá,
vs lực lượng hùng hậu cùng trình chém đẳng cấp như mấy sis trong nì thì mềnh tin page cảu Ngố sẽ ngày càng phát triển hơn nữa~~, hwaiting!!!!{:440:}

Bình luận

@sis gem: hô hô ko cần ghi sổ đâu ss, e tinh thần tự giác cũng cao mà, chuyện thiên hạ em đag cố gắng buông xuôi, nhưg cũng sớm come back lại:))) hjhj  Đăng lúc 24-3-2012 06:42 PM
Ôi đẹp quá :x  Đăng lúc 24-3-2012 06:04 PM
Long lanh 8->  Đăng lúc 24-3-2012 04:42 PM
ấu dzè! *ghi sổ* mothangel biết des *ghi ghi* em định lên núi nào? nhắm lên nỗi hơm? Tên đã nằm trong sổ ta rầu thì chờ bị bóc lột đi nhá =)))))))))  Đăng lúc 24-3-2012 03:20 PM
ta thích mấy cái hình trong pic đầu, nhìn hắn phun bia ác quá =))))))))))  Đăng lúc 24-3-2012 02:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2036#
Đăng lúc 24-3-2012 13:46:49 | Chỉ xem của tác giả
Mình ko quan tâm lắm đến những bức ảnh đó, hành động đó cũng chỉ là tuổi trẻ của Hyun, ai mà chẳng có tuổi trẻ, có những hành động chưa chín chắn. Nhưng đó là kí ức là sự từng trải để sau này ngẫm nghĩ lại thấy mình cũng từng đó cũng giây phút như vậy.

Chẳng sao cả, mình cũng chẳng mơ ước hay mong muốn Hyun sẽ là một ngôi sao toàn diện một ngôi sao chẳng có vết xước trong cuộc đời. Hyun cũng là con người, ko thể hoàn hảo hay yêu cầu họ phải hoàn hảo. Chỉ cần biết, cậu ấy luôn trọn vai trong từng bộ phim mình tham gia, hoàn thành tốt những công việc trong tương lai là đủ.

Nhiều ngày gần đây, những bức ảnh Hyun smoking đc tung lên mạng, nhiều bạn cho rằng đó là hình ảnh ko tốt của một ngôi sao. Nhưng đó là cuộc sống của cậu ấy, là những hình ảnh đời thường của 1 ngôi sao, họ có lựa chọn cho riêng mình, hãy để cậu ấy yên ổn với những gì mình đang làm. Đó là những gì mình nghĩ. Mình cũng xót cũng thấy lo cho sức khỏe của Hyun nhưng mình tôn trọng quyết định của cậu ấy. Cậu ấy sẽ biết tự lo cho sức khỏe của mình.

Đọc đc news này, thấy cũng bình thản lắm, xem những hình ảnh đó, cũng bình thường thôi. Có thể có bạn ko đồng tình vs ý kiến cá nhân của riêng mình, nhưng bản thân mình luôn muốn rằng, tôi muốn thấy Kim Soo Hyun hay một diễn viên Kim Soo Hyun gần gũi với đời thực, chứ ko phải một ngôi sao có nhiều lớp mặt nạ.

Mình cũng mừng vì Hyun luôn cho thấy cậu ấy thật gần gũi với những người xung quanh cho dù cậu ấy nổi tiếng đến mức độ nào. Cậu ấy luôn mỉm cười, luôn lịch sự trước tất cả mọi người dù có máy quay hay ko.

Lại mắc cái bệnh lan man tâm tình, thôi mình dừng ^^.

Bảng xếp hạng Gaon tuần thứ 2 tháng 3. Hihi đáng để tung hoa :))!

Cr: allkpop

Bình luận

ừa =)) một trog các ví dụ :))))))  Đăng lúc 25-3-2012 01:58 PM
haha ví dụ như Big Bang :-" YG Family :">  Đăng lúc 25-3-2012 11:56 AM
vâng ! thích cái câu " ngôi sao có nhìu lớp mặt nạ " trc h mình lun anti cái chủ nghĩa ấy, đấy là lí do vì sao những ng mình thix đều rất ư là thẳng thắng !   Đăng lúc 25-3-2012 02:56 AM
... ủng hộ cậu ấy dù cậu ấy có là ngôi sao hay chỉ là 1 dv bình thường thôi chăng nữa ^^ Chúng ta quý bản thân Kim Soo Hyun chứ ko quý mấy cái hư danh, đúng hem? ^o^   Đăng lúc 24-3-2012 03:28 PM
Điều đáng quý là những người trong nhà Ngố ko phải loại chạy theo trào lưu, dù biết Ngố sớm hay muộn thì chúng ta đều quý mến Ngố 1 cách chân thành...  Đăng lúc 24-3-2012 03:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2037#
Đăng lúc 24-3-2012 15:36:37 | Chỉ xem của tác giả
Update 1 số hình ảnh hoạt động của con giai quốc bẩu ^o^

Sao mấy nay ta có cảm giác thằng bé lặn đâu mất T_T Mong là nó có thêm t.gian nghỉ ngơi, lặn để nghỉ chứ hem phải lặn vì chạy theo mấy cái lịch trình sát nhơn kia >"<

Quay CF cho cà phê Angel-in-us *xì tai thanh niên thời thượng, công tử, đệp giai :xxx*

Còn cái này là lại phỏng vấn cho 1 báo nào đấy? Sao thấy BTS phỏng vấn cũng kha khá tờ báo rùi mà các bác vẫn chưa chịu tung hàng? >"<

S: yukaris

Ta hóng cái tạo hình bệt boi trong CF Cass quá! Hem biết chừng nào mới quay và chừng nào mới tung? >"<

Bình luận

ss nỡ lòng nào cắt xoẹt cái mẹt của cô đứng bên cạnh thế :)))) để đấy cho bé My còn mần ghép mặt con dâu vào chớ =))))))  Đăng lúc 24-3-2012 06:17 PM
Hem hiểu sao ta rất thích nhìn Ngố mặc quần trắng ná, nhìn đẹp chai sao đó thích thích à :xxxx  Đăng lúc 24-3-2012 06:05 PM
cái ảnh dưới ngón tay là của con dâu ta :)) tự tưởng tượng =))))))))  Đăng lúc 24-3-2012 04:31 PM
Dạo nài anh Ngố năng mặc áo sơ mí vá!!!!! Em phái :Xxx  Đăng lúc 24-3-2012 04:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2038#
Đăng lúc 24-3-2012 17:40:23 | Chỉ xem của tác giả
oppa :X moazzz ...................... {:298:}{:301:}{:301:} iêu chết đi đc :XXXXXXXXXXXXXXXXXXX

Bình luận

uk0
bạn ơi cmt trên 3 dòng nhé ko là mod del bài đó. mong bạn vào ủng hộ nhiều nhé^^  Đăng lúc 24-3-2012 08:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2039#
Đăng lúc 24-3-2012 18:02:49 | Chỉ xem của tác giả
gemangel gửi lúc 24-3-2012 15:36
Update 1 số hình ảnh hoạt động của con giai quốc bẩu ^o^

Sao mấy nay ta có cảm giác t ...

ss ơi xong rùi^^

download click

dowload click

p/s: Vietsub by KimSooHyunFC
Translator:reaven_691, Timer: gemangel ,Encoder:socola_sua_92

Bình luận

chời ơi, hóng cái sub bữa h, thanks nag rét chi là nhìu nhak !  Đăng lúc 25-3-2012 02:57 AM
Thanks mn^^ đáng iu toàn tập=)))))))  Đăng lúc 24-3-2012 09:44 PM
Ôi ôi ! Thanks nàng Sua, nàng Gem...thanks cả nhà :))  Đăng lúc 24-3-2012 09:44 PM
uk0
ầu dé ;)) thanks cả nhà sub team ;))  Đăng lúc 24-3-2012 08:13 PM
thèn bé trả nhời thông manh, hài hước quớ  Đăng lúc 24-3-2012 07:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2040#
Đăng lúc 24-3-2012 18:04:13 | Chỉ xem của tác giả
chào mọi người.em cũng chỉ ms biết ngố Hyun vài tháng nay thôi,thấy con bạn em nó xem DH xong khen Sam Dong quá trời,đi đâu cũng toàn Dong Dong thui.lúc ấy e cũng chẳng quan tâm lắm(vì e ko thích phim thần tượng nhất là phim ca nhạc,vì lỡ mê High school musical nên nghĩ làm gì có phim nào hay hơn nữa:X) nhưng e đã lầm:))một ngày trời quang mây tạnh,ngồi buồn chả biết làm gì thế là down phim về nhưng vẫn để đấy ko xem(giờ thì hối hận quá!),đợt tết rồi mới xem-->kết quả là bây giờ bấn Hyun đến đỉnh rồi,ko com thì ko thể giải tỏa được.từ lúc xem DH đến giờ ko ngày nào e ko vào đây hóng tin,xem ảnh,nghe mọi người t8m về Hyun e cũng thấy rất vui,hum nay quyết ko lam silent reader nữa dũng cảm comt vài dòng(coi như trút bầu tâm sự:))e thấy nhà mình là tuyệt nhất trong số các nhà,mọi người quan tâm,đối xử với nhau như một gia đình ấy,hôm nay ss Min nhỏ post cái new ngoài kia,đọc các dòng comt của các ss,e mới thấy nhà mình đoàn kết,hòa bình thế nào(không khí này e rất thích),Hyun mà biết ở Kites.vn có một ngôi nhà mà các thành viên luôn cổ vũ,ủng hộ hết mình thế này chắc sẽ phổng mũi mất(bonus thêm nụ cười tỏa nắng).Trong showbiz Hàn e thấy Hyun là 1 trong những Star gần gũi,chân thật nhất.Điều này làm e vô cùng cảm động(sến quá!!)cộng tất cả lại e viết vài dòng thế này,mong mọi người chào đón 1 mem mới lầ e.dù ko giúp được gì cho nhà nhưng e sẽ chăm chỉ vào xem,t8m với mọi ng về "tình iu bất tận"với Hyun ngố!!!!!!!!
@ss Gem,ss Ri,..nhờ các ss mà ty của e với Hyun ngày càng tăng theo cấp số nhân rùi ạ,các ss cứ tiếp tục phat huy nha!!!!

Bình luận

ó vẻ nhà của " quân vương nắng ấm Hâm " tăng dân số rùi thì phải, chúc mừng điiiiiiiiiiii * tug hoa *  Đăng lúc 25-3-2012 02:58 AM
Welcome em ^o^ Năng vào tám vs cả nhà nhé ^o^  Đăng lúc 24-3-2012 06:39 PM
@ss Ri:cứ khi nào chán,xem mấy cái ảnh dìm hàng của ss là e lại ko nhịn nổi cười.thanks ss nha!!!ss cứ tiếp tục công cuộc dìm hàng a ngố đi,e ủng hộ hết mình:))   Đăng lúc 24-3-2012 06:31 PM
yên tâm đê bé, đã đỡ đc mấy cái ảnh dìm đấy là ko dứt ra đc nữa đâu >:)  Đăng lúc 24-3-2012 06:15 PM
welcome ^^  Đăng lúc 24-3-2012 06:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách