Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 2912|Trả lời: 26
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Comment] Tổng hợp cảm nhận về Lakorn Pin Anong

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 11-1-2013 14:51:56 | Chỉ xem của tác giả
Yêu thương là gì, gia đình là gì...?

1 bên là cậu chủ ương ngạnh luôn muốn chống đối cha mình
1 bên là cô bé con nhút nhát luôn răm rắp vâng lời mẹ...

Hai con người hai thế giới tưởng chừng như đối lập
nhưng lại đang chung một cảnh ngộ... chịu chung một thứ tình yêu chẳng ai chịu nổi...

Một cậu chủ ương bướng luôn muốn cha chú ý đến mình bằng những hành động ngỗ ngược,
luôn muốn cha hiểu mình yêu mình nhưng rút cục chỉ nhận lại được những lời mắng mỏ, quát tháo.
Rút cục thì trong trái tim người cha đầy tôn kính cậu đang được đặt ở vị trí nào?

Một cô bé con nhút nhát luôn muốn khiến mẹ an lòng bằng cách răm rắp nghe lời, nhún nhường trước mọi người muốn được mọi người yêu mếm nhưng luôn cảm thấy mình chẳng có giá trị gì trong mắt ai,
Rút cục thì trong trái tim người mẹ nhất nhất trung thành cô đang đứng ở hàng thứ mấy?

Khun Yai...
Anh chưa từng yêu quý ai, chưa từng cho ai thứ gì, tất cả những gì anh làm từ trước đến giờ chỉ là đi cướp của người khác...

Pin.........
Em chẳng bao giờ chịu để mắt đến anh, thế nên em đâu hiểu, hãy thử một lần dùng trái tim em để cảm nhận, em sẽ thấy anh hoàn toàn không như em nghĩ.

Trong trái tim thương tổn của Yai một cậu bé luôn bị cha mình vứt bỏ là từng khía từng khía nghi ngờ hằn lên, một con nhím xù lông với tất cả kể cả cô bé nhút nhát giường như vô hại... tất cả những gì cậu làm cho cô bé ấy là khiến cho cô khóc thét lên sợ hãi... và cười thật khoái trá, những lúc như thế, từng khía sâu ấy đã lành vết lúc nào không hay... trong trái tim ấy ... từng nhịp đập đã lạc lối từ khi nào liệu cậu có biết.

Trong trái tim yếu đuối của một cô bé con nhân hậu là tình yêu đong đầy với mẹ, từng nỗi đau, dấu kín trong lòng, tất cả những gì cô bấu víu là một cây sồi non với một lời hứa vu vơ, cứ thế cứ thế hy vọng rồi chờ đợi, - con người ta sống được không phải là nhờ một chút hy vọng đó sao? thế nhưng liệu cô có biết hy vọng cô gửi gắm đã đặt nhầm nơi.

Pin Anong cô đâu có hiểu, vì cô chỉ để mắt đến cây sồi mà quên đi mất phải ngắm nhìn bầu trời rộng lớn là Yai... cô đã bị cái bóng sồi đó che mắt suốt bao nhiêu năm qua để rồi khi nắng trời chiếu xuống, chính ngọ sang, bóng sồi biến mất... để trơ lại mình cô hứng nắng, cô lại oán trách bầu trời ấy. Là tại Yai sao? hay là tại vì cô đã chăm bón cho cây sồi ấy quá nhiều hy vọng...

Yai: Nếu cây sồi đó lớn vậy rồi mà không tự sống nổi nữa, em cứ để cho nó chết quách đi Pin.

Đến khi nào em mới chịu hiểu ra vậy Pin, đến khi nào em mới chịu nhận ra ai mới thực sự đang là người vòng tay che chở cho em... đến khi nào em mới khiến trái tim người ấy cảm nhận được tình cảm của em.

Yai: cho dù anh không biết em đối với anh ra sao, nhưng anh hiểu rất rõ tình cảm mình giành cho em.

Kẻ cho nhiều nhất là kẻ đau nhiều nhất, Pin nếu em đau một thì Yai đau mười, kẻ lạnh lùng nhất chính là kẻ ngụy trang giỏi nhất, và mới chính là kẻ nén đau nhiểu nhất... từng nỗi đau của một người cảm thấy m ko có giá trị gì trong mắt người thân, người mình yêu đem lòng đi yêu người khác... sao Yai không hiểu, sao Yai không thấu???

Pin nói đúng Yai chỉ là kẻ đi cướp trong tay người khác, đến cả người con gái anh yêu anh cũng nhất quyết cướp về cho dù có phải biến thành kẻ thứ 5 thứ 6... nhưng nỗi đau của kẻ cho đi mà không nhận lại được đâu phải là nỗi đau chỉ mình Pin thấu??? nếu như ko phải ngay từ đầu yai ko cho đi vậy anh lấy đâu ra cái cớ để giành lại... cái gọi là cướp lại ấy đâu phải anh cướp thứ ko thuộc về mình??? đâu phải anh vô duyên vô cớ đòi cướp lại Pin...

Tình cảm lớn lên không thể nhờ vào đè nén chịu đựng... hai con người ấy nuôi dưỡng tình cảm ở hai nơi, nhưng cùng chung một niềm hy vọng được quay lại là chính mình...

Chỉ ở bên Pin Yai mới cảm thấy an tâm cho dù anh luôn chọc cô phát khóc.
Ở bên Yai, Pin có thể ban đầu sẽ thấy đau nhưng rồi cô sẽ tìm thấy niềm hy vọng thực sự bấy lâu nay cô nuôi dưỡng...

Hai con người ấy có thể là đối lập, có thể là cô lập nhưng rồi cuối cùng chỉ cần có thể quay lại bên cạnh nhau... sẽ vẫn tìm thấy từng điểm từng điểm khiến họ phải rằng buộc lại với nhau suốt cuộc đời này...

Yêu thương là gì? Gia đình là gì?

Ở bên Pin Yai cảm thấy rất bình yên, ở bên Yai Pin được là chính mình...
Hy vọng là hiện tại đẩy lùi nỗi đau vào quá khứ, tương lai sẽ chỉ còn yêu thương, và gia đình chính là khi hai người luôn ở cạnh bên nhau!

P/s: Đang đọc bên nhau trọn đời của cố mạn!

Cre:  [email protected]    post #1570    tại thread phim Pin Anong
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 11-1-2013 14:53:52 | Chỉ xem của tác giả
ta mới có thời gian coi ep 7 thôi ,nhưng mà tập này hay thật ,hơn 90ph,phút giây nào cũng giá trị ,không có cái cảm giác lê thê ,phụ gia lặt vặt để cố kéo dài thời gian như nhiều khi thường thấy ,nói chung là rất thỏa mãn.Yai đúng là " thủ đoạn vô biên" nghĩ ra cái trò rắn rết dọa nạt để tranh thủ ôm người ta,cái mặt Yai lúc ôm được Pin rồi cười nhìn hả hê thế. Rồi còn cái trò" thóc cắn " mới gớm chứ,mình ở quê ,gặt lúa bị thóc đâm suốt ,đau lắm nhưng chả bao giờ chảy máu sất,anh Yai này đúng phi thường ,nhưng mà tính mạng anh, anh còn hi sinh chả tiếc vì em Pin nữa là ... chịu đựng chút đau đớn cỏn con này để dụ lòng thương xót,quan tâm của em .

Thứ nhất cự li,thứ nhì tốc độ .Yai thì chơi cả 2 ngón đòn này ,nên sẽ sớm giành được trái tim em Pin thôi.Thực ra thì ta nghĩ Yai chẳng có đối thủ trong chuyện này .Việc Pin có tình cảm với cái tên Na giả dối kia thì chỉ là sự nhầm tưởng thôi.Cái thằng cha Na đó đúng là mặt dày hơn thớt,vừa  ngọt ngào nói: Từ ngày em bỏ đi ,anh không có lúc nào bình tâm cả ,lúc nào cũng băn khoăn câu hỏi,hôm nay em làm gì ,ăn gì ,sống thế nào .Vậy  mà  chỉ vài phút sau  khi phải lựa chọn giữa sự an toàn của bản thân và Pin thì đã nhanh chóng phát biểu: anh xin lỗi,rồi bỏ lại Pin một mình mà không mất giây nào suy nghĩ  .

Cũng may nhờ vậy Pin mới sáng mắt ra chút xíu .Pin thì chắc chắn đã có tình ý với Yai rồi ,chứ nếu không đời nào lại vui cười hạnh phúc thế kia với Yai trên cánh đồng .Anh chị chơi đùa làm hỏng hết lúa chín sắp gặt của người ta rồi.Mà buồn cười nhất là cái cảnh Yai nhìn em Pin say đắm rồi bị em nó phát hiện thì lí do to hơn lí chấu rằng : Tôi đang nhìn toàn bộ quang cảnh xung quanh và trong đó có em.Hoho lúc ấy phải thú nhận là: Trong mắt anh lúc này cả thế giới chỉ có hình ảnh của em mới đúng.còn về phần cô Oun thì đúng là thật khó thông cảm cho suy nghĩ của của ấy .Trông mắt cô không biết có còn coi Pin là con gái không ,mà sắn lòng đấy Pin vào chỗ nguy hiểm chỉ vì lòng trung thành mù quáng .Ta thấy người Thái có vẻ phân biệt giai cấp quá,  mà chủ bảo sao người làm biết rõ mười mươi là sai trái mà vẫn làm. Đến Ep sau thì Yai rừng rú biến thành Yai phố thị ,còn Pin dân dã thành Pin tiểu thư .Hai người sẽ  thành groom và bride của nhau .Mai ta coi sau mọi người rồi phán tiếp

Cre:    [email protected]    post #1837    tại thread phim Pin Anong
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 11-1-2013 14:55:14 | Chỉ xem của tác giả
" Con không biết Khun Yai xấu xa thế nào ,nhưng khi chúng con cùng chạy trốn khỏi tử thần,anh ấy đã không bỏ rơi con như một ngươi nào đấy mà con đã từng luôn tin tưởng ".

Cuối cùng thì em Pin đã có chút thông tỏ và có vẻ như đã sẵn sàng lùi dần hình ảnh của Na vào quá khứ để mở lòng đón nhận Yai.Nhưng có lẽ là do mặc cảm mình không có giá trị trong mắt người khác nên Pin đã nhanh chóng phá hỏng bầu không khí lãng mạn mà Yai sau đó đang cố gắng tạo ra.Pin ơi là Pin sao em không hiểu nổi tấm chân tình mà Yai dành cho em lúc Yai thủ thỉ  bên tai sao: Nếu tôi nói  với em rằng ,tôi thích em thì sao ,Pin Anong ",cái giọng chậm dãi , ngọt ngào của Yai lúc này mới tuyệt làm sao ,lại kèm cái ôm siết chặt nữa chớ ,tưởng em đổ đến nơi rồi .

Ta là người ngoài  cuộc xem không biết bao nhiêu lần rồi, nhiều tới mức chả nhớ nổi vậy nhưng vẫn còn bồi hồi .Thế mà đoàng một phát,em bắn luôn một phát súng vào tim Yai : Anh chỉ đùa  cợt em thôi ,giống như mọi khi anh vẫn làm phải không ?.Tội nghiệp Yai ,Pin làm thế đâm ra Yai mới giận dữ: Tôi thích đùa cợt em,Pin Anong .Đặc biệt là lúc nhìn thấy em bật khóc,tôi nói thật đấy".Yai chỉ mạnh mồm thế thôi ,chớ mà nhìn thấy Pin khóc anh chả đau thắt cả tim lại gấp trăm lần hơn ấy .Người ta thường chẳng  nói nước mắt là vũ khí lợi hại của phụ nữ đấy thôi.Đàn ông càng mạnh mẽ bao nhiêu thì càng dễ xiêu lòng trước sự yếu đuối của phụ nữ bấy nhiêu ,nhất là người phụ nữ mà anh ta yêu và luôn muốn che chở ,bao bọc.Yai cứng rắn đến mấy thì cùng vậy thôi,thế mới có chuyện anh hốt hoảng khi về khách sạn mà không thấy em Pin đâu , rồi đứng cả tim khi thấy em xuất hiện sau lưng.Cái khoản anh đặt cọc sự nhớ thương bằng một cái thơm má dịu dàng  ,lại khuyến mại thêm nụ cười đáng yêu thế kia  thì khác chi anh anh khắc ngay tên chủ nợ là mình vào con tim bé bỏng của Pin rồi.

Có con nợ nào muốn trốn nữa đây.Trước khi đi anh còn hứa hẹn sẽ dành cho em một món quà bất ngờ trong ngày cưới  ,món quà ấy là anh  đẹp trai ,phong độ đây chớ còn gì nữa.Tập sau có nhiều điều thú vị đây nha.Ta là chỉ thích luận đàm về Yai -Pin thôi, nhưng cũng muốn thêm cái nhận xét này ,cái nhà bà Nai thì được cả mẹ lẫn con đều trơ tráo ,hám danh rất xứng làm thông gia với gia đình Orn.Anh Parn hổ báo thì hơi bị được đấy,toàn đoán trúng tim đen của Yai thôi,nhưng ta chả thích anh gần gũi với cái cô Nee kia đâu. giờ thì hóng ep 9  tới có đám cưới  rồi

Cre:    [email protected]    post #1852    tại thread phim Pin Anong
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 11-1-2013 14:58:15 | Chỉ xem của tác giả
Sao Tzone vắng quá, chỉ nhà Yadech là đông vui thôi! Nhà PA vắng hoe, quay đi quay lại chỉ có vài mem! Chẳng bù với bên K, chẳng biết mem ở đâu ra mà lắm thế! Cứ có phim mới là thấy mem hà rầm, hổng lẽ cứ có phim mới là reg nick mới sao? Mà mấy mem bên K hoạt động khí thế luôn, bày đủ trò trong thread phim hết, page cứ tăng vùn vụt, dù chất lượng phim thì… Phim Hàn giờ xem chán quá, quay đi quay lại cũng i chang nhau, cái gì cũng lung linh đẹp đẽ hết! Phim nào cũng chỉ xem được vài tập rồi mất cả hứng xem, nhất là xem raw rồi thì chẳng còn mong đợi sub gì nữa!

Không biết mấy phim Thái khác thì sao chứ với PA, xem raw rồi thì càng muốn xem sub hơn nữa! Không biết có phải là do mình bấn Weir – Min quá nên mới như thế không nữa! Nói thiệt là đã lâu lắm rồi mới xem lại phim Thái, và phim Thái đã xem đếm chưa hết 1 bàn tay! Hồi xưa xem tivi phim gì có nữ chính tóc ngắn tên Noi, phim đó nổi tiếng ở việt nam đến nỗi nữ chính có qua giao lưu nữa! Rồi 1 phim gì liên quan đến khách sạn, rồi 1 phim liên quan đến trả thù, chẳng nhớ rõ nữa! Nói chung chỉ nhớ 1 đặc thù phim Thái là giai cấp phân biệt rất rõ, người ở lúc nào cũng quỳ gối hết; và nhà cửa thì cứ như cung điện, sến sến làm sao đó!

Năm rồi tivi có chiếu vài phim Thái, cũng có ngó qua 1 ít, tập được tập mất, phim gì mà tiếp viên hàng không, rồi diễn viên điện ảnh ấy, cả 2 phim đều có chị Bee đóng! Mà chẳng phim nào xem trọn bộ hết!

Thế rồi tự dưng đi xem PA, phần vì chán phim Hàn, phần vì bị cái 18+ nó dụ dỗ! Và càng xem càng thích! Cái nhìn đối với phim Thái đã hoàn toàn khác qua PA! Rất thích cuộc sống thường nhật, phong tục tập quán cũng như con người Thái, dù phim ảnh chỉ phản ánh 1 phần nào đó!

Xem xong PA giờ mình không còn ước mơ sang Hàn và ham hố học tiếng Hàn nữa rồi! Giờ muốn sang Thái và biết tiếng Thái, chỉ để xem phim! Afh, nhắc mới nhớ! Tiếng Thái mới nghe rất buồn cười, nhưng nghe quen lại rất đáng yêu và tình cảm! Hình như giọng Thái ai cũng nói nghe khào  khào hết, đúng hông?  Rất thích cái cách diễn viên Thái (còn người Thái thì mình hông chắc àh) ngần ngừ lựa chọn từ ngữ (uốn 5 tấc lưỡi cả nghĩa đen và nghĩa bóng) để giải quyết 1 vấn đề nào đó thông qua câu chữ! Đặc biệt là cái cách Yai tìm từ để lấp liếm cái sự thất bại trước sự phản công chống đối của Pin khi bị Yai dùng cái miệng để lấy thịt đè người! Yai lúc nào cũng hùng hổ, quát tháo Pin trước nhưng khi bị Pin quật lại thì Yai vừa đáng thương vừa buồn cười không chịu được! Thủ đoạn cho lắm vào thì thể nào cuối cùng cũng thua Pin, cái này gọi là gục ngã phút 99 hay là chết trước cửa thiên đường là đây! Càng xem càng thấy tình yêu Yai dành cho Pin nó như ăn sâu vào máu Yai, cũng như mối hận bị cha ghét bỏ và mối thù cha bị  hại chết!

Àh, có 1 điều hơi khác mọi người là mình rất thích Nee, ngay từ đầu khi Nee xuất hiện là đã không đáng ghét rồi! Khác với mắm Orn, lúc mới xuất hiện, tuy em ấy chưa làm gì cả, và thậm chí là lúc đó mình chưa xem cái tin về tin đồn tình cảm của ẻm với Weir, là mình đã ghét ẻm rồi! Và thậm chí là kết phim, khi ẻm làm người tốt thì mình vẫn cứ ghét, chẳng hiểu sao nữa! Còn em Nee, những pha hài của ẻm tếu dễ sợ, có 1 chút duyên hài trong đó! Em Parn hài hơi khiên cưỡng, nhưng cá nhân mình thấy em Nee hài rất mượt! Ví dụ như cái đoạn buổi sáng hôm sau cái đêm mưa gió bão bùng mà ai cũng biết đấy, khi em Nee khoe với bà Nai về vũ khí bí mật của mình (quay được cảnh Pin dìu Na trong khách sạn) thì ẻm hài vô cùng tự nhiên, nó tưng tửng làm sao ấy! Sau này, những pha hài của ẻm cũng đều như thế, mình không thấy có sự cường điệu nào hết! Em Nee couple với Parn là hợp lí, gia đình Parn thì hài vô đối rồi! Thêm em Nee nữa là tưng bừng luôn, chỉ thiếu dì Pen tội nghiệp dì Pen quá àh! Mình cũng rất thích nhà dì Pen, thích hơn nhà bà Nai áh! Nhất là nội thất nhà dì Pen, không quá hiện đại cũng không quá cũ kĩ, nhìn vào có thể nghĩ ngay đến chất Thái, dù không đậm chất Thái! Đặc biệt là cái phòng có cái cửa vàng chóe, cái nơi mà từng có 3 người nín thở áp tai nghe trộm câu chuyện đàng sau cái cửa vàng chóe ấy, nín thở mà cười khúc khích! Và đàng sau cánh cửa vàng chóe ấy có cái chăn caro mà ai cũng biết ấy!

Còn nhiều, rất nhiều cái để nói về AP, nhưng để nói sau đi! Phải đợi ngày đẹp trời mới lướt phím nổi, với lại sub còn dài dài mà!

P/s: những ai là fan PA thì xin mời cùng hóng phim mới của Min – Weir nha! Tuy là 2 phim khác nhau, nhưng cùng hóng để nuôi máu chờ dự án tái hợp của 2 ẻm nữa!

Cre:    [email protected]    post #1863    tại thread phim Pin Anong
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
 Tác giả| Đăng lúc 11-1-2013 15:00:50 | Chỉ xem của tác giả
Cả trang trại Paisan bị sốc mình cũng bị sốc nốt: "Chú, tiệc cưới có thuê minh tinh đến biểu diễn sao?" Tội nghiệp em Noi, mắt hông chớp mà tim đập thình thịch: "Trông như nam chính trên phim truyền hình chiếu sau bản tin thời sự ấy." Vậy mà em Noi lại phản ứng nhanh nhất, xem cái kiểu em bưng khay rượu quay đầu chạy vèo 1 mạch lên lầu chỉ vì "Sau khi nhìn thấy cậu chủ, em chỉ muốn hét lên thôi" mà buồn cười không tả được! Còn bà Nai cứ như con gái mới lớn ra ngõ gặp trai trẻ dzậy: "Yai à, đi suýt nữa lên cơn đau tim vì cậu đấy, có biết không hả?" ! Nếu chứ từng xảy ra bất cứ chuyện gì trong quá khứ, dám bả cũng ra tay mần thịt Yai rồi! So với Teera, Jom hay Siatong thì Yai cũng ăn đứt!

Xem hết Ep9 chỉ muốn túm gọn 1 câu thôi: " Tui muốn có được tình yêu của Yai, tui muốn có được người chồng như Yai"
Với người khác, từng câu chữ từng hành động của Yai đều như phun sấm sét nhưng với Pin, từng câu chữ từng hành động của Yai đều chứa đựng 1 tình yêu sâu nặng dành cho Pin! 1 tình yêu nếu chỉ dùng 1 từ yêu thì không thể diễn tả được hết! Vì đó là 1 tình yêu chứa đựng rất nhiều tổn thương, bất lực và cả niềm hi vọng! "Nhưng bây giờ, tao muốn gặp mặt cô dâu tương lai của tao lắm rồi!" - lúc này nhìn mặt ku Yai phấn khích và đáng yêu vô cùng!

"Chẳng có chú rể nào lại để cho cô dâu của mình ngã cầu thang trong ngày cưới cả!" Chú rể Yai dễ thương thiệt đó! Chỉ 1 câu nói vui như thế lại có thể nhìn thấy trong đó sự tự tin của 1 lời hứa chắc chắn về trách nhiệm và yêu thương đối với cô dâu của mình!

Lời nói đùa thôi vẫn chưa đủ, biểu cảm khuôn mặt Yai khi nhìn thấy sự thảng thốt - bất ngờ của Pin - dù là ở tình huống nào - cũng đều rất tự mãn 1 cách không thể ghét được: "Em đang sửng sốt trước vẻ đẹp trai của chồng tương lai sao?"  Ôi giời ơi, Yai ơi là Yai, Yai đúng là quá tự mãn, dùng vẻ đẹp trai của mình để làm "quà cưới của anh đấy!"

Pin cũng thiệt là, chồng mình mà bảo với mọi người là: "Cô dâu của tôi không xinh đẹp sao" là mình sẽ yêu chồng mình gấp trăm ngàn lần! Dzậy mà em Pin chẳng có xíu xiu là liêu xiêu cả! Chồng lồng nhẫn kim cương vào tay, ai cũng xuýt xoa ghen tị thế mà em Pin cứ mải đắm đuối ngó ku Na thôi! Tội nghiệp Yai của tui quá à!

Không biết lễ cưới truyền thống Thái có phải không thiếu tiếng súng không, chứ sao ku Yai lại bảo là: "Đây chỉ là 1 nghi thức truyền thống của Thái thôi!" Ku Yai đúng ra không phải con trai ông Paisan, ku Yai giống y như chú Brot, mạnh mẽ và hầm hố! Ku Parn thì phải là con trai của bà Nai mới đúng!

Ku Yai như đã mất cha ngay khi ông Paisan còn sống, nhưng may mắn chú Brot đã bù đắp mất mát đó! Chú Brot đã làm tất cả cho Yai hơn cả 1 người cha đối với con trai! Parn tập trước khi rút tiền ở ngân hàng cho Yai đãi tiệc gia đình Orn đã ghen tị: "Con đang ở ngân hàng rút tiền cho con trai yêu quí của bố này!"

Mình cực kì thích những lời chúc phúc của chú Brot dành cho vợ chồng Yai: "Cậu hi vọng cháu sẽ có được 1 gia đình hạnh phúc như cháu  mong muốn! Bất kể có khó khăn thế nào, cậu cũng sẽ giúp cháu biến mơ ước này thành sự thật!" Đặc biệt nhất là lời nhắn nhủ vừa như khẩn khoản vừa nhe đe dọa: "1 người vợ hiền sẽ luôn giúp chồng đạt đến thành công và có được hạnh phúc, không phải là khiến chồng sa lầy vào thất bại và chìm trong bất hạnh! Chú hi vọng cháu sẽ trở thành người vợ hiền sau lưng Yai!"

Tội nghiệp ku Yai, ngày cưới mà tâm trí cứ phải đặt nơi ku Na: "Em đang chờ ai vậy? Anh hi vọng đấy không phải là bạn tâm giao cũ của em!"

Ku Na đúng thiệt là xấu xa và nhỏ mọn! Chẳng làm được gì chỉ biết đánh vào tử huyệt của Yai: "Hôm nay em đẹp lắm, em biết không! Đẹp đến nỗi khiến mọi trái tim đàn ông đều tan chảy, trong đó có cả anh nữa!" Nhìn ku Yai mắt chữ O mồm chữ A ngỡ ngàng không dám tin ku Na dám làm thế trước mũi mình mà vừa buồn cười vừa tội nghiêp ! Cứ như ku Yai hông phải nhân vật chính trong ngày này dzậy! Nhưng đúng là không hổ danh ku Yai "trai đẹp có hạn mà thủ đoạn thì vô biên", ku Yai nhe nanh liền: "Pin không giống mấy thằng yếu đuối, luôn thích bám váy mẹ như mày!" rồi còn quay lại tìm đồng minh nữa "Đúng không, Pin?" Nhìn ku Yai nhe răng cười đắc thắng với Pin mà có chút xót xa! Ku Yai mạnh miệng thế chứ luôn lo sợ ku Na, vì 1 lẽ rất đơn giản vì em Pin luôn khẳng định tình yêu dành cho ku Na, trong khi bây giờ ku Na lại bắt đầu tỏ ra nguy hiểm thế kia! Yai thiệt đáng thương! Nhưng ku Yai không đắc thắng được mấy giây thì lại bị ku Na lại dội nước lạnh liền! May là ku Yai nghĩ lẹ làm nhanh ra tay liền ngay khi mấy cái hoa sồi chưa kịp ấm trong tay Min! Nhìn ku Yai ngây thơ vô tội tận sức vò nát mấy cánh hoa sồi trong tay với cái lí do không thể nào mà có thể buộc tội được: "Kiến, kiến! Tiếc quá, tao sợ kiến nó đốt Pin!" Rồi ku Yai tỉnh rụi quay sang vợ Pin: "Này, trả em đấy! Kiến chạy hết rồi!"

P/s: lảm nhảm tới đây thôi, để mần phim cho nó mượt, rảnh lảm nhảm tiếp !

Cre:    [email protected]    post #1928    tại thread phim Pin Anong
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 11-1-2013 15:02:12 | Chỉ xem của tác giả
Yai:....

vì em không nhìn thấy giá trị của bản thân em nên t sẽ là người minh chứng thay em điều đó
vì em cứ ngốc nghếch đi vương vấn cái thứ tình yêu ảo tưởng và hão huyền đó nên tôi sẽ là người khôn khéo kéo em ra khỏi cơn mê.
vì em cứ luôn chẳng bao giờ để tâm đến tôi, nên tôi sẽ khiến em nhận ra tôi đáng quan tâm đến nhường nào.
vì em không nhìn thấy kẻ thứ ba bên cạnh em đây là người ra sao nên tự tôi sẽ là người khiến con tim em cảm nhận được điều đó.
vì em cứ âm thầm chịu đựng tất cả mọi thứ vì người khác nên tôi sẽ là người khiến em nhận ra rằng "Đối xử tốt với những kẻ xấu là việc làm vô ích"
vì em quá ngốc nên tôi sẽ là người thông minh thay em...
vì em đang u mê nên t phải là người tỉnh táo thay cho em...
vì em quá ngây thơ nên t bắt buộc phải biến thành con sói đầu đàn láu cá
vì em là trắng nên tôi phải đen...
vì trong mắt em chỉ thấy mình t là kẻ xấu xa, nên t sẽ phải minh chứng cho em hay, bên cạnh em không phải chỉ mình t đang đóng vai kẻ ác.

Nhưng rồi...

khi em nhận ra địa vị của mình trong trái tim tôi, em lại cho mình không xứng với tình yêu của t nữa
khi em bằng lòng rũ bỏ thứ tình cảm  rẻ rúng kia, em lại khiến t thấy m trở nên mê muội
khi em thông minh lên lại biến tôi thành kẻ ngốc
khi em cảm nhận được trái tim tôi thì t lại biến thành kẻ thương tổn trái tim em
khi em để tâm đến tôi t lại bắt đầu hoài nghi thực ra em là đen hay trắng
khi con tim em bắt đầu rung động thì t lại là người khiến đâm nó một nhát thật đau
khi em bắt đầu nhận ra không nên đối xử tốt với những kẻ xấu xa thì t lại bắt đầu coi em là kẻ xấu.
khi trong mắt em tôi bắt đầu tóat ra màu trắng, thì trong đôi mắt tôi em lại hóa thành đen:(
khi em trở nên tỉnh táo lại bỏ lại t đau thương trong thế giới của riêng mình.

Rút cục thì
Pin Anong, t phải làm sao mới giành trọn được thứ hạnh phúc xa xăm này?

Nói 1 chút về Ep 9:
Ep 9 là một ep có chuyển biến khá lớn về nhận thức của Pin, bắt đầu đang đứng giữa ranh giới ngốc nghêch và khôn ngoan rồi đấy, Pin giống như một người đứng giữa bãi lầy, một bên là mẹ đang cố gắng nhấn xuống 1 bên là yai đang cố gắng lôi lên.
Yai thì là chuyển biến về ngoại hình, đã lột xác hoàn toàn từ một tên lưu manh giả danh trí thức trở thành trí thức chính hiệu=)) đẹp trai như nam chính trên phim truyền hình chiếu sau bản tin thời sự=)) câu này phải nói là cả nghĩa đen nghĩa bóng đều chuẩn ko cần chỉnh=))
Mẹ Pin thì phải gọi là bắt đầu tăng tốc đâm đầu vào cái đích ngu ko phanh, con gái đích thân mình mang nặng đẻ đau thì chả chịu hiểu suốt ngày xăm xăm bênh bà chủ chằm chặp, mà bà ý có phải thánh đâu, mẹ cha chả phải, người chính thức cưu mang mình cũng ứ phải nốt, bà ta cùng lắm chỉ là người hưởng tí sái tàn của cha thôi, thế mà đâm đầu vào làm trâu làm ngựa mãi mà chả chịu mở mắt ra...

Từ ep 9 này thì mọi thứ sắp được dần dần đưa ra anh sáng, các màn đấu sẽ chuyển biến từ việc dùng thủ đoạn vô biên sang đấu trực diện cả về trí lẫn lực... có thể thấy rõ qua màn thị uy cực kỳ hoành tráng của Yai với bà Nai=)) của Yai với cu Na (từ bây giờ Yai tha hồ thể hiện quyền chủ sở hữu với vợ Pin nhá=)))

Một vài đoạn cực kỳ ưng ý với lại thoại là đoạn khi rót nước thánh và đoạn trước khi sập giường và đoạn trước khi mỗi người ngủ một nơi.... bị kết cái bài nhạc The Best of the Best lồng vào  lúc Yai đi vào phòng tắm rồi đi ra nhìn thấy Pin đang nằm trên sopha .... giọng của palapol vang lên lúc đấy chuẩn khỏi bàn ^^

Cre:  [email protected]    post #1934    tại thread phim Pin Anong
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 11-1-2013 15:04:09 | Chỉ xem của tác giả
Bàn về độ ngọt ngào của ep.10

Tình yêu là điều khó có thể nào lý giải được. Pin đã luôn là nỗi bận tậm của Khun Yai. Trong lòng Khun Yai đã từ rất lâu luôn tồn tại hình bóng người con gái ấy. Khun Yai là người vẫn luôn âm thầm quan tâm đến Pin, luôn bên cạnh Pin vào những thời khắc nguy hiểm nhất.

Trước khi hai người lấy nhau, Khun Yai không bao giờ muốn thừa nhận tất cả những điều đó luôn tìm ra lý do nào đó để tự lừa dối bản thân và đánh lừa Pin.

Parn đã từng nói với Yai rằng “ Tao nghĩ rằng mày trở về trang trại là để gặp Pin Anong”, đúng vậy Khun Yai trở về trang trại ngoài chuyện báo thù còn là để dành lại người con gái mình yêu.

Vì thế sau khi cưới nhau, Khun Yai đã muốn chứng minh tình yêu của mình dành cho Pin là có thật không phải chỉ là những lời vui đùa cợt  nhã như lúc trước.

Khun Yai đau lòng khi nghĩ rằng Pin lừa dối mình ( nhưng có lẽ tận sâu trong lòng Khun Yai vẫn tin tưởng Pin ), hờn dỗi khi thấy Pin không ghen tuông khi biết chuyện chồng mình và người con gái khác ( nhưng thật ra là Pin có ghen đấy chứ chỉ có điều Khun Yai không nhìn ra thôi), tức giận rồi lại vỗ về, đau lòng khi thấy Pin bị thương.

Cảnh Khun Yai nhẹ nhàng chăm sóc vết thương cho Pin , từ từ thổi vết thương ôi sao mà ân cần chu đáo quá, người xem chúng ta còn cảm thấy rung rinh thì làm sao mà em Pin không xao xuyến cho được, bởi thế Pin mới đỏ mặt, thẹn thùng thế kia sao khi Khun Yai đi ra ngoài.

Cảnh trong nhà kho là cao trào sweet sence  của hai người, Khun Yai lo lắng theo sau Pin vào nhà kho muốn giúp Pin lại bị phán một câu phũ phàng “ Pin muốn chuẩn bị phân bón cho cây sồi”

Nghe thấy những lời thế kia, Khun Yai không điên tiếc sao được khi Pin lúc nào cũng nghĩ đến cây sồi ( mà nghĩ đến cây sồi tức là nghĩ đến bạn Na )

Sau đó Khun Yai đã có một hành động thật trẻ con khi đá vào cửa tự làm đau chắc là muốn có cơ hội làm nũng với Pin . Cảnh khun Yai nhỏng nhẽo với Pin sao mà đáng yêu thế

Khi Pin định bỏ đi ra ngoài thì Khun Yai thì lại đòi hôn tạm biệt, lúc Pin định hôn má thì lại bất ngờ đổi hướng => thủ đoạn thật cao tay làm cho Pin thỏ đế không thể ngờ được nên mới sững sờ ngơ ngác mấy giây. Vậy mà Khun yai còn nháy mắt cười  điểu đòi kiss thêm mấy cái nữa chứ. Mà Khun Yai cũng biết giữ gìn sự trong sáng của vợ Pin đấy chứ. Trước khi cưới có kiss thì chỉ kiss má, sau khi cưới thì mới tìm mọi cách được kiss thêm chổ khác.

Lúc hai người rượt nhau trong kho kiss cái thứ hai mình thấy Pin đâu có phản đối gì , rất tự nhiên đón nhận kiss nữa chứ, nếu anh Piak  không bất ngờ xuất hiện làm Pin thẹn thì không biết còn bao nhiêu cái kiss nữa đây ( thế nên Khun Yai mới tức đòi đá mông anh Piak )

Trong ep.10 chắc chắn Pin cũng đã cảm nhận được tình cảm của Khun Yai dành cho mình và con tim cô cũng đã bắt đầu rung động, thế nên cô đã không còn có thái độ xa cách với Khun Yai như trong ep.9 .

Pin ơi nếu cảm nhận được Khun Yai chính là người con trai dành cho mình thì hãy dũng cảm yêu và trân trọng anh ấy Pin nhé. Mọi người đều chờ câu nói “ Pin rak Khun Yai “ của Pin  Anong. {:291:}

Cre:    [email protected]    post #1985    tại thread phim Pin Anong
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
 Tác giả| Đăng lúc 11-1-2013 15:06:05 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng thì, em cũng đâu chọn anh, Pin Anong!”

Đây có lẽ là nhát dao đầu tiên Pin cứa vào tim Yai! Trước kia, khi chưa cưới Pin và cả gần đây khi đã cưới Pin, dù cho tình yêu Yai dành cho Pin có nhiều cay đắng, xót xa, đau khổ, thất vọng,… nhưng cũng chưa từng bao giờ lại như thế này! Là nhát dao đầu tiên Pin cứa vào tim Yai nên tình yêu Yai dành cho Pin càng trở nên khó khăn hơn, bất lực hơn và cũng cành mạnh mẽ và to lớn hơn! Dù sự thật phũ phàng là lúc này đây, Yai đã nhận ra điều hiển nhiên và rõ ràng là Pin không chỉ không yêu Yai mà Pin còn không chịn đứng về phía Yai – chồng của mình dù Yai chỉ yêu cầu Pin 1 điều duy nhất là làm 1 người vợ ngoan! Nhưng cũng vì thế mới thấy được tình yêu Yai dành cho Pin không gì có thể so sánh được!

“Tôi đã làm mọi điều tốt nhất cho cô ấy! Tôi đã yêu rất sâu đậm!Nhưng lại không thể nói rõ cho cô ấy hiểu!Cô ấy không bao giờ nhận ra được, không bao giờ hiểu tôi! Anh có biết cô ấy đã làm gì để đáp lại tình yêu của tôi không Piak? Cô ấy nói dối, lừa gạt, phản bội, căm ghét tôi!

Từng dòng tâm sự của Yai với Piak như từng nhát dao của Pin mà Yai tự tay cầm lấy rồi tiếp tục tự cứa vào tim Yai vậy! Thế là những giọt nước mắt đầu tiên của người đàn ông Yai đã rơi vì 1 tình yêu sâu đậm, đậm vì yêu và sâu vì đau! Không dễ để người đàn ông như Yai tự bộc bạch những điều như thế, nhưng rồi Yai lại yêu cầu Piak: “Đừng kể chuyện này với bất cứ ai!”. Tổn thương như thế mà Yai cuối cùng vẫn lo nghĩ đến sự tổn thương của Pin! Pin sẽ tổn thương vì ai đó hoặc mọi người sẽ biết được những gì Pin làm với Yai, những gì Pin làm để đáp lại tình yêu của Yai, hay là Pin sẽ tổn thương vì tình  yêu Yai dành cho Pin? Thật sự, mình không hiểu rõ lắm cái lí do mà Yai yêu cầu Piak như thế!

Nếu người đàn ông hổ báo như Yai bị nói dối, lừa gạt, phản bội, căm ghét bởi người vợ mình hết lòng yêu thương thì ở tình huống này, có lẽ người đàn ông khác sẽ dễ phạm sai lầm như thật sự đổ đốn thật sự ngã vào vòng tay Nee hay sẽ tìm đến vòng tay người đàn bà khác, như sẽ tìm cách dám dúi cái tội lỗi của mình,… nhưng Yai đã không như thế! Thâm chí là với sự hung dữ mà mọi người thường thấy ở cậu chủ Yai, dám Yai đã đem Pin ra làm bia tập súng (chú Brot là chắc chắn sẽ làm như thế rồi)!

Ở đây Yai lại: “Em không biết gì sao Pin? Về chuyện đêm qua, anh đã ở đâu suốt đêm qua? Anh đã ngủ với Tatsanee suốt đêm!”; “Nee muốn làm tình nhân của anh. Em phải la hét cô ta, đánh ghen cô ta.”

Yai thật đáng thương! Yai đang cố vùng vẫy trong tuyệt vọng và niềm tin của cái tình yêu mà Yai cố dành lấy cho mình! Người đàn ông như Yai phải tìm kiếm từng chút 1 sự quan tâm của vợ dành cho mình dù đó chỉ là sự giận dữ, ghét bỏ…

“Nee đang toan tính nẫng đi ông chồng yêu quý của em. Nhưng cuối cùng em lại bảo vệ cô ta. Còn anh, em chẳng bao giờ thông cảm cả!”

Nhưng cũng đúng là Yai, chẳng có chút tự tin gì về tình yêu của vợ nhưng Yai lại rất tự tin là người chồng yêu quý của vợ! Có thế Yai mới đúng là người đàn ông của Pin chứ! Nghe Yai nói câu đó mà không nhịn được cười! Nhìn 2 vợ chồng kẻ trước kẻ sau đuổi nhau, đuổi sải chân và đuổi cả câu chữ nữa! Cứ xem 2 vợ chồng tranh cãi là lại thấy vui, cứ như cái vấn đề đang tranh cãi nó nhỏ như con thỏ vậy! Mỗi khi ku Yai mở miệng gọi Pin Pin Pin… thấy yêu gì đâu à, cứ như ku Yai gọi là: “cục cưng của anh ơi, cục vàng của anh ơi…” dzậy!

Khoái nhất mỗi khi vợ chồng tranh cãi, câu trước câu sau cứ loạn cả lên, giống như Pin bảo là: “Lúc nào anh cũng như bệnh nhân tâm thần ấy! Nói chuyện với anh, em chả hiểu gì cả!” Nhờ thế mà vợ Pin mới loạn tim lên vì chồng Yai mà lị!

Mà y như rằng, ku Yai sợ vợ 1 phép! Kiểu gì thì kiểu, cuối cùng Pin cũng thắng thế! Yai đang từ thế thượng phong – anh chồng đáng thương bị vợ yêu nói dối, lừa gạt, phản bội, căm ghét – bỗng chốc trở thành kẻ: “Cái gì cũng khiến anh phát điên hết! Anh nổi nóng với mọi thứ! Anh làm gì cũng sai! ” Yai cứ như đứa bé phạm lỗi đang khẩn khoản và thành khẩn nhận lỗi với mẹ - cái lỗi không phải do mình sai – chỉ vì sợ mẹ không cho kẹo nữa! Ôi Yai của mình thật đáng thương!

“Lại đây Pin! Này, này, mẹ vợ, kích động vợ chồng người ta bỏ nhau là chuyện không tốt đâu! Noi, tiễn khách” “Ôi, anh làm sao dám giận mẹ vợ yêu quý của anh chứ!”

“Pin, chân anh đau thiệt mà! Nếu em không tin lời anh nói thì lắng nghe con tim anh đây này!”

Yai đích thực có vấn đề về thần kinh: đau chân mà muốn được khám tim! Nhìn Yai cố rướn người ôm ghịt đầu Pin kéo áp vào tim minh thật buồn cười! Yai ơi là Yai, tim Yai có sầu héo tím ngắt thì vợ Pin cũng chẳng thấy chẳng hay chẳng biết nếu chỉ nghe tim như thế thôi đâu! Cái này là túng quá hóa liều làm bừa ấy! May là vợ Pin chứ gặp em khác là ứ có tác dụng đâu ku Yai nhá!

Nhưng nhờ chiêu túng quá hóa liều làm bừa này mà Ep 10 này ku Yai đã thu hoạch được kha khá rồi! Này nhá: được ôm vợ Pin trong tay này, được môi chạm môi với vợ Pin này, được biết xíu xiu cảm giác của vợ Pin đối với mình rồi này (mặc dù cái cảm giác này nó chẳng xíu xíu chút nào hết, nó to đùng đùng mà vợ Pin không thấy không muốn thấy hoặc cố tình không thấy đó thôi, vợ Pin đúng thiệt là ngốc!), được đến gần vợ Pin được chăm sóc cho vợ Pin mà vợ Pin không từ chối này, được thấy cái sự chấp nhận – chồng Yai – của vợ Pin này,…

Cre:    [email protected]    post #1993    tại thread phim Pin Anong
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
 Tác giả| Đăng lúc 11-1-2013 15:07:06 | Chỉ xem của tác giả
Định đi ngủ sớm nhưng quyết làm bài tham luận chốt hạ page 200 coi như là  mừng PA xây lầu mới xuôi chèo mát mái .PA  đã đi được gần nửa chặng đường ,chuyện tình giữa Y-P cũng theo đà đó tiến triển.Đúng như Yai từng tuyên bố anh sẽ làm mọi cách để kéo người con gái mình yêu về phía mình ,anh dùng mọi "thủ đoạn" : nào là quan tâm,chăm sóc ,nào là lo lắng ,ghen tuông ,nào là che chở ,hi sinh .Tất cả những thủ đoạn ấy đều xuất phát từ tấm chân tình anh dành cho Pin .Yai phải yêu Pin sâu đậm lắm nên khi nghĩ rằng cô ấy đã phản bội ,lừa gạt mình anh mới không dấu được dòng lệ tuôn rơi dù bản thân là một người mạnh mẽ ,đã tôi luyện bản thân trong sự đau khổ vì bị ghét bỏ bấy lâu. Cái này thì người còn ca bài ca cô đơn như mình khó mà cảm nhận hết !

Cũng vì tình yêu sâu nặng ấy mà dù giận dữ nhưng thấy Pin bị thương ,thì sự giận dữ ấy  đã tan biến  chỉ còn lại sự lo lắng  mà thôi.Vừa mới cáu bẳn : Em coi trọng bạn còn hơn lời nói của chồng mình ,thế mà ngay sau đó đã nhẹ nhàng bôi thuốc cho nàng ,còn lo nàng xót nàng đau,rồi thì thổi nhẹ nhàng lên vết thương.Chỉ có thể là tình yêu mới khiến người ta bất thường và thay đổi  chóng vánh đến vậy.Đồng ý với chị Noi : Yai khi mím môi thật là dễ thương ,cả lúc ngượng ngùng cũng vậy ! Xem tới cái ep 10 này thì chỉ muốn rút  ngay khỏi hội những người độc thân đây.Nhất là xem tới cái đoạn anh chị chơi trò đuổi bắt trong nhà kho ấy.Yai khéo bày trò  mà trò nào cũng lừa được Pin : hết chuyện chân đau nhưng muốn được nghe tim để khám lại đến cái trò người Tây thường làm gì nhỉ khi nói tạm biệt.Hoho cứ như người Tây thì Yai hời to.Mà đúng nhờ cái tính láu cá nên cu Yai lần đầu được môi chạm môi với nàng còn gì  .

Cái mặt phởn chí kèm cái giọng : Đừng bảo anh là em muốn đổi vị trí cho lãng mạn hơn nhé  ,sao mà ưng  thế .Lại còn tham lam bồi thêm câu : Thế này thì không làm mẫu xem ra không xong rồi ! Đúng cái lúc Y- P thực hành thì bị Piak phá bĩnh,nên Piak bị ăn cú đá là phải rồi.Yai đối với Pin không chỉ có tình yêu mà còn có cả sự khoan dung,độ lượng : Đến một tội phạm thú nhận tội lỗi của mình còn được hưởng sự khoan dung của pháp luật nữa là ,sao anh lại không thể tha thứ cho vợ mình được chứ ! Nhờ vậy mà sự hiểu lầm đã được xóa bỏ ,mở màn cho sự ngọt ngào tiếp sau ,dù là ngắn ngủi nhưng cũng để cho người xem mất vài lít máu .Mềnh là đang dưỡng sức chuẩn bị đón chờ ep tới đây.

Sau đợt chiếu PA có khối người đặt câu hỏi sao mềnh lại có thể alone lâu đến như vậy cho mà xem,không dám mong một người gần như hoàn hảo như cu Yai,chỉ dám mong họ có tấm chân tình như cu Yai là mãn nguyện lắm rồi. Nói thêm một tí ,rất là kết stylist của cu Yai trong bộ này ,bộ sưu tập sơ mi,quần tây, rồi quần Jean của anh hơi bị ổn cũng tại người đẹp dáng chuẩn nữa ,nhưng kết nhất là bộ anh mặc cuối ep 10 này : Quần âu đen,sơ mi màu ghi cổ tàu pha chút ca rô ở cổ và tay áo ,huhu nhìn anh cái đoạn mặt lấm tấm mồ hôi thổi nhè nhẹ lên vết thương của Pin  quá tráng lệ luôn,dù về mặt khoa học làm thế là anh thổi cả đống vi khuẩn vào đó luôn nhưng mà em vẫn kết .Lên đồng lảm nhảm vậy thôi để sức mai còn trực ,rồi còn chờ ep mới .G9 cả nhà !

Cre:    [email protected]    post #2000    tại thread phim Pin Anong
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách