Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: froidgarcon
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Comédie musicale] Roméo & Juliette - Tình yêu và hận thù | Vietsub Act 2 Completed !

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 22-10-2013 10:32:24 | Chỉ xem của tác giả
Mình chưa từng xem nhạc kịch bao giờ. Nhưng mình đã xem phim này mấy lần rồi, xem cả mấy phiên  bản phim nữa.

Tải về để xem thế nào, xem đủ trình để thẩm thấu những gì nhạc kịch làm được không. Cảm ơn kites nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 22-10-2013 10:41:59 | Chỉ xem của tác giả
Mình ít khi xem nhạc kịch, nhạc kịch đầu tiên mình xem là "Những người khốn khổ" bên Ezone làm sub.
Lần này lại được xem nhạc kịch Romeo & Juliet. Tác phẩm này thuộc hàng kinh điển rồi, kéo torrent về xem ạ. Cảm ơn ST, hy vọng vai Juliet ko làm mình thất vọng, vì nghe bảo Juliet đẹp lắm cơ :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 22-10-2013 10:47:30 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

Omg, ST đã làm vở nhạc kịch kinh điển này
Mình vừa mới xem vở Thằng gù  nhà thờ Đức Bà xong thì ST tung hàng mới ra.Vở Roméo & Juliette coi nhiều lần mà vẫn thấy hay, chị đóng vai Juliette giọng trong ghê và nhạc thì khỏi chê rồi
Ngồi hóng cảnh 2

P/s: ST tuyệt quá*tung bông*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 22-10-2013 10:59:43 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

Mình đã từng xem bản này nhưng không có phụ đề. Hồi xưa kỹ xảo, đạo cụ chưa phát triển lắm nên có lẽ bối cảnh không được lung linh nhưng âm nhạc và diễn xuất thì miễn chê (có khen cũng bằng thừa, người ta chuyên nghiệp mà). Cổ vũ cho bản nhạc kịch đầu tiên nào. Sau này có nhiều bản remake khác nữa nếu được mong subteam sub luôn.

Bình luận

nhà mình từng làm bản Thằng gù nhà thờ đức bà rồi đó bạn ^^~  Đăng lúc 22-10-2013 11:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 22-10-2013 11:03:10 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

Trời oi nhìn iu dã man luôn, cái poster hút hồn cực kyỳ nàng nào mà xin dã man vậy trời.
Phaỉ công nhận Juliette xinh thế hèn gì Roméo mê là phải ui.
Cơ mà chuyện tình này hơi đau buồn 1 chút, đại khái là hơi tiếc ý.
Tình yêu đẹp thế mà hajz. Chậc chậc bấn vẻ đẹp thiên thần của chị kia quá, có ai biết chị ấy tên gì ko, real name ấy

Bình luận

cảm on ss nhiều ạ hé hé  Đăng lúc 22-10-2013 11:59 AM
chị ấy tên Cécilia Cara đó em ^^~  Đăng lúc 22-10-2013 11:57 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 22-10-2013 11:45:37 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

tiểu thuyết này hơi bị nổi tiếng á, không biết khi xem phim thì sẽ có cảm giác thế nào, mà nhớ năm lớp 11 có học một đoạn trích của vở kịch này, romeo nói với juet toàn những từ gọi là quý tộc, hoa lệ ,... nói chung là không thể nào hiểu được, hi hi . nói vậy thui chứ tui cũng chờ mong phim này lắm à, tác phẩm kinh điển của thế kỉ, ta đến đây, cảm ơn cái bạn đã mời mình tham gia diễn đàn này nha, chúc mọi người một ngày tốt lành

Bình luận

Nhạc kịch chứ không phải phim nha bạn ^^~  Đăng lúc 22-10-2013 11:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 22-10-2013 12:05:03 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

Nói thật là trước h mình chưa xem phim này nhưng nghe mọi người nói củng hay lắm

với lại đây củng là phim kinh điển lun. Mình rất khoái thể loại nhạc kịch nhaz. Xem cực kì thu hút luôn

Thanks ST nhaz
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 22-10-2013 12:06:14 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

Oh mo, siêu phẩm lên thớt. Biết là Kites sub đa dạng chương trình nhưng ko ngờ qua đến nhạc kinh luôn. Cảm ơn đội ngũ st đắc lực một cách chân thành

Mình chỉ đọc truyện chứ chưa xem phim Romeo & Juliet bao giờ, một phần vì tim yếu, sợ xem không chịu nổi thảm bi kịch trong phim, phần vì phim cũ quá, diễn viên không đẹp nên không muốn xem ... Nghía bản nhạc kịch này thấy hai anh chị xinh quá à, rước về xem ngay và luôn đây

Vở nhạc kịch đầu tiên mình xem, sẽ nhớ sâu sắc suốt đời
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 22-10-2013 12:12:24 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

Chuyện tình kinh điển của mọi thời đại là đây, một chuyện tình buồn nhưng cực kỳ đẹp.

Có thể nói là mèo chưa bao giờ xem hay đọc trọn vẹn R&J cả, nên giờ nhà mình làm thì mình xông pha đi xem thôi. Cũng vì mê nhạc kịch từ hồi xem Thằng gù của nhà mình làm mà giờ có cái R&J thì không thể nào bỏ lỡ được. Nhìn chị Juliet xinh ngất ngây thế mà anh Romeo không đổ cái rụp cũng uổng.

Xem Thằng gù lụm được một mớ bài hay, giờ xem luôn R&J chắc sẽ tích góp được thêm mớ nữa *hí hí*

Yêu ST nhà mình nhất qủa đất luôn, mỗi lần comeback là hàng chất lừ :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 22-10-2013 12:23:58 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng thì siêu phẩm này cũng lên thớt. Dạo nọ tìm kiếm như điên nhưng không có vietsub, bây giờ thì thỏa lòng mong ước rồi.
Từ lâu rồi đã rất thích nhạc kịch của Pháp, xem vở này lại càng thích hơn nữa. Diễn viên thì đẹp, nhạc thì quá hay, không có gì để chê cả.
Mình hóng cái siêu phẩm này của ST lâu rồi
Thanks sub team đã đem lại những sản phẩm tuyệt vời như thế này ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách