Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: froidgarcon
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Comédie musicale] Roméo & Juliette - Tình yêu và hận thù | Vietsub Act 2 Completed !

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 22-10-2013 01:52:49 | Chỉ xem của tác giả
Đã được coi qua mấy bộ nhạc kịch của các bạn rồi, rất là hay nên mình thích lắm. Hôm nay vào thấy có thêm bộ Romeo và Juliette này, phải down về rồi xem thôi!
Các subteam vất vả rồi. Cám ơn các bạn nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 22-10-2013 01:54:21 | Chỉ xem của tác giả
Đã được coi qua mấy bộ nhạc kịch của các bạn rồi, rất là hay nên mình thích lắm. Hôm nay vào thấy có thêm bộ Romeo và Juliette này, phải down về rồi xem thôi!
Các subteam vất vả rồi. Cám ơn các bạn nhiều!
PS: Ái da, gửi lộn tới 2 lần! Xin lỗi chủ thread nhé, xóa hộ dùm mình cái post này đi! Cám ơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 22-10-2013 02:23:01 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn em Gà đã invite chị, có phải cái comédie musicale này có bài Les rois du monde đó không em ?
Roméo et Juliette là một chuyện tình yêu kinh điển,
nhạc  kịch này rất hay và đã rất thành công bên Pháp, cám ơn subteam đã vất vã bỏ công sub nhạc kịch này.

Ps : Chị không down được torrent, đành ngậm ngùi chờ link direct vậy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 22-10-2013 09:39:07 | Chỉ xem của tác giả
muốn xem onl thì bạn phải trả lời
bạn ko biết phải trả lời thế nào nên thay vì trả lời bạn sẽ kể cho mọi người nghe 1 câu chuyện

Câu chuyện bắt đầu tại thành Verona, hai dòng họ Montague và Capulet có mối hận thù lâu đời. Romeo-con trai họ Montague và Juliet-con gái họ Capulet đã yêu nhau say đắm ngay từ cái nhìn đầu tiên tại buổi dạ tiệc tổ chức tại nhà Capulet (do là dạ tiệc hoá trang nên Romeo mới có thể trà trộn vào trong đó). Đôi trai gái này đã đến nhà thờ nhờ tu sĩ Laurence bí mật làm lễ cưới. Đột nhiên xảy ra một sự việc: do xung khắc, anh họ của Juliet là Tybalt đã giết chết người bạn rất thân của Romeo là Mercutio. Để trả thù cho bạn, Romeo đã đâm chết Tybalt. Mối thù giữa hai dòng họ càng trở nên sâu sắc. Vì tội giết người nên Romeo bị trục xuất khỏi Verona và bị đi đày biệt xứ. Tưởng như mối tình của Romeo và Juliet bị tan vỡ khi Romeo đi rồi, Juliet bị cha mẹ ép gả cho bá tước Paris. Juliet cầu cứu sự giúp đỡ của tu sĩ Laurence. Tu sĩ cho nàng uống một liều thuốc ngủ, uống vào sẽ như người đã chết, thuốc có tác dụng trong vòng 24 tiếng. Tu sĩ sẽ báo cho Romeo đến hầm mộ cứu nàng trốn khỏi thành Verona. Đám cưới giữa Juliet và Paris trở thành đám tang. Xác Juliet được đưa xuống hầm mộ. Tu sĩ chưa kịp báo cho Romeo thì từ chỗ bị lưu đày nghe tin Juliet chết, Romeo đau đớn trốn về Verona. Trên đường về chàng kịp mua một liều thuốc cực độc dành cho mình. Tại nghĩa địa, gặp Paris đến viếng Juliet, Romeo đâm chết Paris rồi uống thuốc độc tự tử theo người mình yêu. Romeo vừa gục xuống thì thuốc của Juliet hết hiệu nghiệm. Nàng tỉnh dậy và nhìn thấy xác Romeo bên cạnh đã tuyệt vọng, Juliet rút dao tự vẫn.
Cái chết tang thương của đôi bạn trẻ đã thức tỉnh hai dòng họ. Bên xác hai người, hai dòng họ đã quên mối thù truyền kiếp và bắt tay nhau đoàn tụ, nhưng câu chuyện tình yêu ấy vẫn mãi sẽ là nỗi đau rất lớn trong lòng những người biết đến họ.

Câu chuyện đến đây là hết, xin chân thành cảm ơn mọi người đã cho mình xem onl

Bình luận

:-w :'(  Đăng lúc 22-10-2013 09:53 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 22-10-2013 09:43:44 | Chỉ xem của tác giả
mình rất là thích tác phẩm văn học này, chỉ đọc chứ chưa xem
giờ st làm sub thì còn gì bằng.
tạo hình của Romeo và Juliette quá đẹp, mang nét đẹp dịu dàng, lãng mạn như nước Pháp vậy
một tình yêu đẹp, vượt qua mọi khó khăn, thử thách, dù kết ko có hậu nhưng 2 người vẫn được ở bên nhau
thank st nhìu nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 22-10-2013 09:51:14 | Chỉ xem của tác giả
ơ cái này là nhạc kịch kia à, lúc đầu tưởng là phim kia
cơ mà chưa coi nhạc kịch lần nào, thui đổi món vậy
thanks subteam nhé ^^ làm sub cả một dự án không thể kinh điển hơn nữa
mình nghe danh bộ này từ thuở nào rùi nhưng đây là lần đầu thưởng thức đấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 22-10-2013 09:56:41 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

R&J, down về xem thử, đây sẽ là vở nhạc kịch thứ 2 mà mình xem.
cảm ơn subteam nhiều nhen, làm sub cho các vở kịch chăc cực hơn rất nhiều. cảm ơn lần nữa!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 22-10-2013 10:12:51 | Chỉ xem của tác giả
Omg lâu lắm mới thấy mọi người quan tâm đến tác phẩm kịch trung đại nha
thời đại phim tc Hàn quốc thống trị rồi
Tuy vậy những gì là bị kịch là tình yêu đau thương thì thời đại nào cũng vẫn có một nỗi xót xa chung.
Mà đau khổ thì khiến người ta nhớ lâu hơn là hạnh phúc !!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 22-10-2013 10:15:10 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +10

hịc hic , tuy thiên tình sử hay
nhưng mềnh hông dám xem
mình hay bị ám ảnh bởi kết thúc buồn với bị kịch lắm
1 like cho thiên tình sử mọi thời đại
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 22-10-2013 10:23:23 | Chỉ xem của tác giả
Ôi mình ngóng trông mãi vietsub cái musicale này.
Bản Romeo et Juillete này mình mê lắm luôn ấy, nhạc hay, diễn viên tuyệt vời (ngó ava mình là biết ^^)
Cảm ơn subteam nhiều lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách