Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Joongbo
Thu gọn cột thông tin

[Comédie musicale] Notre Dame de Paris Vietsub - Nhạc kịch Thằng gù nhà thờ Đức

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 9-5-2013 18:46:28 | Xem tất
Mình cũng thích xem nhạc kịch lắm, nghe nói vở này nổi tiếng lâu rồi mà k có đủ trình ngoại ngữ để xem
Ngày trước mình từng xem vở Romeo&Juliet, chị mình phải ngồi bên cạnh phiên dịch, thế mà cũng cuồng lắm rồi.
Lần này được xem vietsub "Thằng gù nhà thờ Đức Bà" đúng là trong mơ mà!
Cảm ơn subteam nhiều nhiều nhé!
Chúc các bạn ngày càng có nhiều sản phẩm hơn nữa, đặc biệt là nhạc kịch!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-5-2013 19:04:01 | Xem tất
Dù mình mới chỉ xem nhạc kịch 1 lần tại nhà hát, còn lại đều chỉ xem video, nhưng quả thật đây chính là thể loại biểu diễn khiến cảm xúc của con người được đẩy lên mức cực điểm. Cực kỳ khâm phục những diễn viên nhạc kịch, giọng cực khỏe, kỹ thuật dày dạn, diễn xuất tuyệt vời và đặc biệt là sức khỏe phải nói là tuyệt đỉnh. Cứ xem họ diễn, hát, nhảy từ đầu đến cuối mà xem, nếu không phải là công sức lao động nghệ thuật chân chính thì là gì cơ chứ??????
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-5-2013 19:46:21 | Xem tất
Vở nhạc kịch này đã xem nhiều lần trên utube.
Hồi đó rất thích nghe giai điệu cũng như bài hát trg vở nhạc kịch này nhưng vẫn k hiểu lời thoại cũng như lời hát, hôm nay xem như đc subteam của kites thỏa nguyện ước rồi ^^
Một vở nhạc kịch rất hay rất kinh điển dù có cũng đã một thời gian rồi, vẫn thích khi nghe lại
thz subteam nhìu nhìu :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-5-2013 20:41:10 | Xem tất
khong biết nói gì hơn ngoài 2tiếng cám ơn subteam
Minh coi vở nhac kịch này được 2 lần.Một lần vào năm lớp 9.lúc đó coi vẫn chưa hiểu lắm chỉ để âm nhạc dẫn lối.một lần vào cách đây 2 năm,đã trưởng thành hơn đủ hiểu,đủ yêu và đủ khóc cho những bi kịch trong tác phẩm,
Mong đợi lần coi này sẽ đem đến cho mình những cảm xúc mới mẻ hơn

Bình luận

Hi vọng tụi mình sẽ không làm bạn thất vọng ;) Xem xong hãy cùng vào chia sẻ cảm xúc bản thân với mọi người bạn nhé !  Đăng lúc 11-5-2013 04:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-5-2013 22:12:56 | Xem tất
uồi, lần đầu tiên thấy kites dịch nhạc kịch, thật là thích quá đê, mong rằng sắp tới kites sẽ dịch thêm thật là nhiều các vở nhạc kịch khác để thỏa lòng mong mỏi của các bạn trẻ......., thanks kite, thanks sub team nhiều lắm <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-5-2013 09:45:26 | Xem tất
oah, cái mục này mới nha, thể loại này mình chưa xem bao h, không biết có hay không, nhưng cứ down về đã, hihi. mình cũng thích mấy phim trong khu này hay thiệt, nhưng mỗi tội hơi ít, hihi.
à, mình còn biết có vở nhạc kịch bóng ma trong nhà hát rất nổi tiếng, cơ mà tìm thì k có bản vietsub nên cũng chịu, bạn nào có biết link vietsub hay engsub của nó k, cho mình với. cám ơn nhá!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-5-2013 12:07:21 | Xem tất
Trời ơi vừa vào kites thấy tên Nhạc kịch này là phải log in ngay để cảm ơn các bạn!! Đây là một vở nhạc kịch mình thích từ rất lâu rồi nhưng trc giờ chỉ toàn xem engsub, giờ có vietsub thật là quá tuyệt >_< Âm nhạc cho đến diễn xuất đều tuyệt vời, tất cả đều diến ra chất của nhân vật , và mình cực kì thích vai Giám mục vs Gringore (có một thời bấn loạn anh ấy xD) Nói túm lại là cảm ơn các bạn subteam rất nhiều, hy vọng là tương lai sẽ được xem thêm nhiều vở nhạc kịch nữa <3 [Romeo & Juliet, Phantom of the Opera..]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-5-2013 12:28:04 | Xem tất
tuyệt vời quá, không có gì tuyệt vời hơn một tác phẩm văn học kinh điển được chuyển thể thành nhạc kịch
từ nhỏ đã mê thể loại này rồi, trên youtube cũng có coi nhưng ko hiểu gì hết
thiệt là hạnh phúc vì subteam đã dịch tác phẩm này
thank ssubteam nhiều, hi vọng sẽ có thêm nhiều tác phẩm nữa, Bóng ma trong nhà hát chẳng hạn, hihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-5-2013 13:13:16 | Xem tất
  .Thks subteam lot lot.
Hồi trước chỉ được coi mấy trích đoạn của Esmaralda trên youtube, nay kéo về coi cho hết.
. Mong sao subteam làm tiếp luôn vở "Mozart L'opera Rock", đang bấn bộ đó chít được.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-5-2013 13:52:21 | Xem tất
hay hay hay quá đi mất, mình đã đọc tác phẩm này 2 lần từ lúc mới lên ĐH,
"thằng Gù nhà thờ Đức Bà", trước có cả phim hoạt hình xem gay cấn lắm
âm nhạc hay lắm.^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách