Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kurt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Cổ Đại] Thú Phi | Chu Ngọc (DROP)

[Lấy địa chỉ]
681#
Đăng lúc 29-12-2012 23:11:01 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Từng đọc qua truyện Đạo tình của Chu Ngọc  mình thực sự ấn tượng với văn phong của tác giả. Mình có tìm một số truyện của Chu Ngọc và thấy truyện Thú Phi. Càng đọc truyện càng trở nên thu hút. Cũng như Đạo tình tác giả cho ta thấy những tình huống nguy hiểm đến ngẹt thở nhưng bằng sự bình tĩnh, khả năng hơn người của nam chính mà mọi khó khăn đều có thể vượt qua được thì Thú Phi cũng vậy. Điều mình thích Thú Phi là ở chỗ tác giả đã xây dựng nên hình tượng 1 anh Tuyệt tuyệt vời đến thế. Anh ghen khi Vân Khinh chú ý đến thứ khác mà ko phải anh. Quan tâm đến từng chi tiết nhỏ trong hành động của người mình yêu... *ngoài đời mà có ai như thế mik yêu liền a* hihi. Cảm ơn MDH đã edit tiếp Thú Phi. Mong các bạn sẽ đi đến cùng bộ truyện. Luôn ủng hộ các bạn dù mọi lúc mọi nơi :D
ps: chúc mọi người năm mới vui vẻ và tràn đầy hạnh phúc nha!

Bình luận

chúc bạn năm mới vui vẻ  Đăng lúc 29-12-2012 11:44 PM
theo cảm nhận riêng của mình thì mình thấy thú phi hay hơn đạo tình vì anh tuyệt có vẻ con người hơn, còn anh mặc giống thần quá =))  Đăng lúc 29-12-2012 11:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

682#
Đăng lúc 29-12-2012 23:22:01 | Chỉ xem của tác giả
Xuất phát từ tình yêu đối với Đạo tình và Cặp đôi trời định mà tớ chính thức sụp hố Thú Phi vào hôm nay. Đọc một lèo gần được 60 chap...
Lúc đầu do tính tình hơi trầm nên chỉ định âm thầm ủng hộ các bạn, vừa đọc truyện, vừa xem review các bạn viết, phục ghê!
Giờ quay lại trang chủ mới phát hiện tình hình đang nóng thế :(
Với sự tôn trọng các bạn đã bỏ công sức và thời gian để edit truyện, đồng thời do yêu cặp Tuyệt - Khinh nên viết mấy dòng xem để bày tỏ sự ủng hộ đối với những quy định của các bạn.
Tớ cũng hy vọng các bạn khác, đừng spam phạm quy nữa để không khí nhà Thú phi vui vẻ hơn nha!
Tks ss LV và nhóm MDH nhiều ^^

Bình luận

vào comt thường xuyên bạn nhé xD  Đăng lúc 29-12-2012 11:47 PM
cảm ơn bạn đã ủng hộ và thông cảm cho tụi mình :)) vào đây com thường xuyên với tụi mình nhé :x  Đăng lúc 29-12-2012 11:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

683#
Đăng lúc 29-12-2012 23:23:29 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình này là sáng mai mới đc đọc chương mới r :( 'rưng rưng', MDH vất vả quá , mọi người cũng nên nhân dịp mấy ngày tết này mà nghỉ ngơi thôi. Làm việc nhìu coi chừng bệnh thì cả nhà lại phải ngồi hóng chap dài dài. Thường thì lúc đọc truyện tui hay đi tàu ngầm lắm =)) nhưng mà lúc đọc Cặp đôi thì đã tạo tk để thanks mấy bạn edit r cứ như vậy mà đọc thêm Thú Phi và Trọng Tử của MDH. Đọc nh` r lại ghiền lun haha, mấy bạn dịch thật là vô cùng vô cùng ngàn lần vô cùng HAY cũng vì vậy mà mấy bữa nay mình mát ngủ triền miên vì cứ ôm lap mà lăn lết đọc truyện, ko chừng mắt còn thêm mấy độ nữa cơ :)) Cái này là bài CÁM ƠN hoành tráng nhất trước h mình từng cm trên mạng, cảm xúc dâng trào, bây h mà có thành viên nào của MDH ở đây thì chỉ mong đc cắn 1 fat cho thõa lòng =)). Hay là lên fb lập 1 hội fat cuồng vì MDH nhỉ hà hà

Bình luận

thôi cho mình xin, lập hội cuồng làm tụi mình sợ :))) chỉ cần các bạn hay đọc truyện do tụi mình edit là xem như đã động viên cho MDH rồi :))  Đăng lúc 30-12-2012 09:15 AM
win
ý kiến hay đó ^^ hay là chúng ta lập hội trên face đi, hầu hết bây giờ bạn nào cũng xài face cả ^^ thế là có một nơi nữa để giao lưu tám nhảm rùi :)  Đăng lúc 30-12-2012 01:11 AM
đọc comt của bạn vui quá xD cảm ơn nhé, thường xuyên nhào zô chới nha  Đăng lúc 29-12-2012 11:49 PM
trời ạ, hội cuồng MDH rồi còn cắn nữa, mình sợ quá :)) bạn bắt chước tuyệt ca rồi :)) cảm ơn bạn đã ủng hộ nhé, đọc những dòng này MDH rất vui :))  Đăng lúc 29-12-2012 11:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

684#
Đăng lúc 29-12-2012 23:25:15 | Chỉ xem của tác giả
Lúc trước có đọc Đạo tình của Chu Ngọc, cực thích văn phong của tác giả cũng như tạo hình các nhân vật nam - nữ chính. Mấy anh nam bá đạo dễ sợ, mà cũng hết lòng vì người mình yêu. Nữ chính thì xinh đẹp, thông minh, không phải dạng tiểu bạch thỏ thường thấy trong tiểu thuyết ngôn tình Mấy cảnh hành động tác giả miêu tả thât sinh động,có cảm giác như coi phim hình động vậy đó, càng đọc càng thích.
Cảm ơn MDH đã edit Thú Phi nhé. Chúc mọi người nghĩ lễ vui vẻ >:D<

Bình luận

chúc bạn nghỉ lễ vui vẻ nhé  Đăng lúc 29-12-2012 11:53 PM
chúc bạn có ngày nghỉ lễ vui vẻ, cụ và mình thì thứ 2 vẫn phải đi làm, còn chị ong thì bị việc đè ná thở =))) mình ghen tị với ai dc nghỉ ngày 31/12 quá :((   Đăng lúc 29-12-2012 11:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

685#
Đăng lúc 29-12-2012 23:31:23 | Chỉ xem của tác giả
Kể từ ngày nhà của ss Lãnh Vân đóng cửa, mình đã nghĩ sẽ không còn cơ hội được đọc Thú phi nữa :'(. Thú thật là khi wp của ss Lãnh Vân đóng cửa, mình cảm thấy rất hụt hẫng, vì mình đã theo dõi nhà ss hơn 1 năm rồi, từ hồi ss vẫn còn làm "Con thỏ bắt nạt cỏ gần hang".

Rồi mình cũng ráng tìm bản convert của Thú phi về đọc. Nhưng quả thật convert của Thú phi dài, vô cùng khó hiểu (chắc mình không đủ trình độ đọc convert :( )

Chiều nay mình lên google tìm bản convert khác thì phát hiện ra box literature của Kites, rồi vào topic này của các bạn MDH :) Mình vừa đăng kí nick xong và vẫn chưa đọc chương tiếp theo nào của các bạn sau chương 65 của ss Lãnh Vân. Dù vậy mình rất muốn cảm ơn các bạn đã tiếp tục dự án Thú phi, bỏ công sức cho độc giả bọn mình :D

Xin hãy theo đến cùng với Thú phi, các bạn nhé!

P.S: mình hỏi ngoài lề tí, tên nhóm MDH là viết tắt của từ gì thế?

Bình luận

cảm ơn bạn comt nhé xD chúc bạn đọc truyện vui vẻ  Đăng lúc 29-12-2012 11:57 PM
1 ngày nào đó...sau khi TN xuất bản bán chạy thì sau đó tụi mình sẽ xem xét việc post full Thứ Nữ, cỡ sang năm 2014 =))  Đăng lúc 29-12-2012 11:56 PM
tụi mình tuyệt vì tôn trọng tác giả cho nên sẽ ko edit tiếp đâu :)) bạn thông cảm nhé, còn có trọng tử và cặp đôi trời định nữa mà :)) bạn đọc thử đi :)   Đăng lúc 29-12-2012 11:54 PM
Trong lúc chờ Thú Phi mình đg tính kiếm bộ Thứ nữ của mấy bạn đọc, nó đc mua bản wuyen r thì MDH có edit típ hok  Đăng lúc 29-12-2012 11:39 PM
Ví dụ như nhà xuất bản nào đó hứng chí mua bản quyền như bộ từ thứ nữ tới hoàng hậu :))) dù có vất vả nhưng tụi mình sẽ cố hoàn thành hết Thú phi :))   Đăng lúc 29-12-2012 11:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

686#
Đăng lúc 29-12-2012 23:34:20 | Chỉ xem của tác giả
ôi , thú phi hay quá à . hihi . em hóng mãi mà . cảm ơn vì bên này đã edit lại nhé . cảm ơnnhiều lắm luôn ấy ạ . không biết đủ ba dòng chưa . em đang cố gắng lắm lắm để được ba dòng ấy ạ . cũng chả biết nói gì chỉ mong bạn nhanh chóng edit cho mình đọc thôi . hì hì . lần đầu lên chẳng biết nói gì sất hết á . mãi mới tìm được thì lại bị ẩn . buồn nhiều ạ !

Bình luận

đã đủ 3 dòng :))) bạn com thế này thì có thể quay lại phần mục lục tìm chap 70 để đọc rồi đấy :)và những bài sau cũng ko cần com mà vẫn có thể đọc dc  Đăng lúc 29-12-2012 11:42 PM
bọn mình edit tiếp bạn ơi ^_^ làm cần có thời gian, nên các bạn chịu khó chờ đi, tiến độ này đã là quá nhanh rồi đó,  Đăng lúc 29-12-2012 11:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

687#
Đăng lúc 29-12-2012 23:42:31 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là chiến dịch bắt tàu ngầm của các bạn quá hiệu quả. Một số mem tạo hẳn một bài mới ở ngoài box để bày tỏ sự yêu thích với Thú Phi ^^.
Tớ nghĩ chắc còn lâu, cái cảnh com lộn xộn này mới chấm dứt quá ^^.

Bình luận

cừ dần dần sẽ quen thui, sẽ đâu vào đấy mà bạn :))))))))))))))  Đăng lúc 30-12-2012 12:02 AM
:)) chắc tại các bạn ấy chưa quen, mình thay mặt bạn ấy xin lỗi mọi người vậy, thông cảm cho mem mới nhé :)))  Đăng lúc 29-12-2012 11:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

688#
Đăng lúc 29-12-2012 23:45:44 | Chỉ xem của tác giả
bi h cx gần cuối năm, là thời điểm mn bận rộn vô cùng
nhưng rất cảm ơn MDH vẫn giành tg cho TP
tui cx ghiền ngôn tình lắm
nhưng toàn đọc mà ít com nên cứ hay bị *đạp*

hok biết nói gì hơn ngoài chúc MDH nhìu sức khỏe, lun vui vẻ, xinh tươi
có đi đâu chơi thì cứ đi nhưng xg rùi nhớ về với anh Tuyệt nha
tui thì suốt ngày chỉ có ôm lap chơi vs anh Tuyệt thui

PS: cụ Cút iu giấu (iu cụ quá nên phải giấu đấy ạ)
cụ đi chơi khi nào về thế?

Bình luận

bấn lắm lun đấy nàng ạ  Đăng lúc 30-12-2012 11:56 AM
nhìn quần bạn là biết cuồng anh Tuyệt - chị Khinh rùi ^0^  Đăng lúc 30-12-2012 11:51 AM
nàng ơi, ta ngủ sớm đây :(( nay mệt quá ko thức được nữa T_T bb nàng nhé, chúc nàng cuối tuần vui vẻ, đi chơi zui zẻ nha, thanks nàng nhiều lắm xD  Đăng lúc 30-12-2012 04:46 AM
=)))))))) há há  Đăng lúc 30-12-2012 02:54 AM
ừ chia ra làm mà :(((((((( ngoại tềnh thế này về nhà bị chém hehe  Đăng lúc 30-12-2012 02:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

689#
Đăng lúc 30-12-2012 00:09:44 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Giờ mới biết các bạn  MHD dịch tiếp truyện này.Cảm ơn nhìu lắm, chứ mình k dám đọc convert đâu ( truyện này convert phải gọi là khó nuốt nhất mà mình từng đọc T-T ) .
Đọc đến trước chương 69 thì mình vẫn nghĩ tình cảm của Vân Khinh dành cho Tuyệt vẫn chỉ dừng ở mức có cảm tình , thích chứ chưa thể gọi là sâu sắc , khắc ghi nhưng đến chương 69 thì mọi suy nghĩ đã thay đổi , và mình thích cách Chu Ngọc viết để diển tả tâm lý tình cảm của Vân Khinh , không nhanh , không chậm , mọi thứ đến từ từ nhưng đúng lúc , đúng thời điểm . Thứ tình cảm không khoa trương , nhẹ nhàng nhưng lại khắc cốt ghi tâm .
Mình đọc hết mấy chục trang và phục các bạn dịch, edit thật , mình mới sinh viên nhưng thấy đã đủ thứ để làm , không có thời gian để giải trí nữa ( đọc truyện cũng phải chờ lúc nào thiệt rãnh đọc luôn 1 lần cho nó đã :D ) . Các bạn vừa học vừa đi làm vừa edit , dịch truyện cho mọi người đọc nữa . Nên mình nghĩ các reader cũng nên thông cảm cho các bạn ấy , chứ mình thấy nhiều bạn comt hỏi chương mới quá như thế thì loãng topic lắm.
Mình chỉ nói quan điểm của mình thôi . Mọi người đừng ném đá nhé !

Bình luận

hãy edit thành 3 dòng, cuaqr bạn chưa được 1 dòng nữa ý, hãy edit nếu ko bài của bạn bị xóa , lần sau sẽ ko thấy truyện nữa đâu  Đăng lúc 30-12-2012 12:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

690#
 Tác giả| Đăng lúc 30-12-2012 00:18:26 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
À chương mơi sẽ lên sàn khi mod dọn dẹp hết spam trong thread nhé các bạn.

Ai thích spam thì làm ơn quay lại page 74 xem bài post của mình nhé.

Mình giận thật rồi. Dỗi đây.

Bây giờ có nhiều hô từ ẩn chơi chuyển thành ẩn thật quá =))

Mình t2 vẫn phải đi làm. Các cty đôi tac nước ngoai vân làm nên các sêp không cho nhân viên nghỉ (hận quá̀). Nêpn tôi mai mình về vơi anh Tuyệt thôi (ý mình là beta ây).

Khi on băng lap không biết sẽ có bao nhiêu cái remind đây  

Ý mình

Bình luận

khi nào mới dọn dẹp hết đây cụ ơi! hix hix  Đăng lúc 30-12-2012 08:40 AM
cụ ngủ ngon nhé cụ ^^  Đăng lúc 30-12-2012 12:47 AM
cụ ngủ ngon đi nhé :)) đếm dê nào, 1 con dê có 4 cái chân  Đăng lúc 30-12-2012 12:25 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách