Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: kara13
Thu gọn cột thông tin

[Cổ Đại] Song Quy Nhạn | Minh Nguyệt Đang (Hoàn)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 16-4-2013 12:41:25 | Xem tất
Truyện hay ngồi tỉ mẩm 1 ngày nay đã đọc trọn bộ rùi :) truyện ko có phiên ngoại nhi?
1.Thanh Hề và Phong Lưu cuối cùng cũng có con tuy muộn 10 năm nhưng tình cảm của họ vẫn cháy bỏng.ko biết đứa bé là trai hay gái nhi? mình nghĩ là bé gái vì kiếp trước Phong Lưu có con gái mà
2.Khi trọng sinh trở về Thanh Hề đã hối cải biết bỏ tính tiêu xài hoang phí, học cách quản lý nhà cửa,tuy học hơi lâu và trải qua chuyện vô sinh nhưng Phong Lưu ko bận tâm >quả là người chồng tuyệt vời, và Thái Phu Nhân nữa.ÔI 1người me chồng tuyệt vời và người chồng như ý thật hâm mộ chị
3.Minh Ngọc Nhi từ 1 khuê nữ ốm yếu trở thành 1 tú nữ , sau đó vì đắc tội trong cung bị giam trong cung nhưng nhờ có sự cổ vũ của Thanh Hề nay trở thành Hoàng Hậu-mình chắc chắn chị ấy là 1 hoàng hậu tài chí ,nhân hậu
4.Chị em nhà họ Thương thảm rùi kiếp trước sung sướng kiếp này ... Nhược Văn chết vì bệnh ,Nhược Lan ko nói cũng biết khổ cực hơn Thanh Hề kiếp trước .vào nhà chứa bị hành hạ thể xác và tinh thần ắt ko có lối thoát.tội nghiệp nhưng cũng vì lòng íchkỷ ,tính toán hẹp hòi thui.
5.Cảm ơn bạn đã edit truyện
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-5-2013 23:51:09 | Xem tất
tks editor, mình đọc bên nhà Mê trai đẹp nhưng ko biết sao lại ko vào wordpress được.
vào thời cổ đại, khó có người phụ nữ nào có được cs vẹn toàn, hài hòa như Thanh Hề, được mẹ chồng bảo vệ, chồng lại thương yêu.
Nhưng mình thích sủng văn nên mình đọc 1 lèo, rất thích cách chiều chuộng, bảo vệ của Phong Lưu.
Nếu mà mình cứ gặp mấy anh ntn sao mà có người iu được {:261:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-6-2013 20:55:01 | Xem tất
Truyện Song Quy Nhạn đúng là tác phẩm đời thường nhưng mang tính chất nhân văn và ý nghĩa. Từ câu truyện mình có thể học được cách đối nhân xử thế của con dâu-mẹ chồng,  của vợ chồng, của người với người. Cách đối xử của người mẹ chồng là Thái phu nhân đúng là mẫu mực, k bênh vực bên nào, con dâu hay con trai. Nhân vật nam chính Lưu Phong, hoho thật hoàn hảo, yêu mẹ thương vợ, xử lý công việc nước và việc nhà đều hợp lý, đặc biệt là yêu vợ, tin tưởng và hiểu vợ. Ngưỡng mộ một người chồng như thế!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-5-2014 11:00:51 | Xem tất
Ban đầu đọc thì có nhiều chỗ không hiểu lắm,tại đọc hơi nhanh... thì ra là nàng ấy tái sinh, thế mà làm mình băn khoăn
Cám ơn chủ nhà đã post truyện, những thể loại điền văn thường rất nhẹ nhàng và mang nhiều tính nhân văn, cảm giác khi đọc có dòng nước mát mẻ len lỏi vào trong từng chương truyện
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-2-2015 10:22:53 | Xem tất
Được giới thiệu truyện này thì liền vào đọc thử. Ban đầu đọc thấy nó nhẹ nhàng, ấm áp nhưng lại rất lôi cuốn. Đã đọc 1 chương thì lại muốn đọc chương tiếp theo ngay lập tức. Thức cả đêm thì cuối cùng cũng xong truyện này.
Phải nói là mình ngưỡng mộ Thanh Hề quá. Mồ côi mẹ nhưng lại được dì yêu thương, chăm sóc như con gái ruột. Còn phu quân thì lại cứ như là " ba" của mình vậy. hi..hi..mình thích nhất là anh chàng Phong Lưu cứ muốn Thanh Hề luyện chữ viết rồi mang đến cho anh xem, và sau mỗi lần như thế thì Thanh Hề lại mệt mỏi, con anh thì sảng khoái. Ha...ha...đầu óc mình đen tối quá. Tuy nhiên, Thanh Hề kiếp trước đã không biết những điều tốt đẹp như thế này. Cũng may mắn là nàng được tái sinh và cũng biết thay đổi bản thân mình, cũng như quan tâm đến những người xung quanh. Một bộ truyện đáng để đọc và suy ngẫm. Thanks bạn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách