Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: rukato_peo
Thu gọn cột thông tin

[CH5 2013] Koo Kum | Bie & Noona *Phim đang lên sóng các bạn vui lòng ra box

Đóng [Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 16-4-2013 06:48:18 | Xem tất
plè plè, tập hôm nay tua ko biết bao nhiêu, chịu k nổi cảnh chàng về nhà lại thấy nàng ôm người khác.
phải chi khúc Ang chạy theo Kobori mà Kobori đứng lại thì chắc đã ko có chuyện đau lòng vậy.
bao nhiêu cái phải chi cho đủ đây?
khúc cuối Ang chạy kiếm Kobori mà lòng mình thổn thức, cái tâm trạng nhìn quanh thấy bao nhiêu người bị thương, thấy toàn cái chết thì sao chịu nổi chứ.
mai tập cuối, ko biết giây phút cuối cùng Ang w Kobori nói gì với nhau đây. Sẽ ráng vận dụng hết mớ tiếng T vỡ lòng để nghe vậy. Tuần này chắc chỉ nghe mỗi OST của Koo Kum thôi, giờ nhạc khác nghe k lọt tai rồi.....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-4-2013 08:36:19 | Xem tất
Bạn ơi cho mình hỏi phim này bao nhiêu tập mới hết vậy bạn . Có phải hôm nay là tập cuối không bạn . tại thường mình thấy phim của CH5 ít khi mà dài như vậy lắm . Mình hy vọng hai nhân vật chính có thể hạnh phúc bên nhau cùng với con của họ thì hay biết mấy chứ mà hai người không thể hạnh phúc thì sẽ buồn lắm đây .

Bình luận

mình thấy CH5 cũng nhiều bộ dài lê thê mà lại còn có truyền thống SE nữa chứ (không nói bộ này )  Đăng lúc 16-4-2013 07:46 PM
Proong Nee Gor Rak Ter của Pong w Aom á. Chỉ có đài 3 là thường ngắn thôi. Mà Kobori mất rồi, Ang ở vậy nuôi con.  Đăng lúc 16-4-2013 11:04 AM
phim kết thúc tối thứ ba nè. Theo truyện thì Kobori chết bạn ơi, phiên bản nào cũng vậy à. Ai cũng thích HE cơ ma khó à. Phim đài 5 cũng có nhiều bộ dài mà,như  Đăng lúc 16-4-2013 11:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-4-2013 12:07:54 | Xem tất
vậy hôm nay là tập cuối phải không bạn . Nếu chị nữ chính ở vậy nuôi con cũng được nhưng mà sao anh nam chính chết vậy bạn . Nhưng mà cũng hơi buồn vì anh nam chính chết vì như thế đứa bé chỉ có tình thương của mẹ thôi thì không đủ .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-4-2013 12:48:32 | Xem tất
vậy hôm nay là tập cuối phải không bạn . Nếu chị nữ chính ở vậy nuôi con cũng được nhưng mà sao anh nam chính chết vậy bạn . Nhưng mà cũng hơi buồn vì anh nam chính chết vì như thế đứa bé chỉ có tình thương của mẹ thôi thì không đủ .

Anh ấy vì sao chết thì tập cuối hôm nay sẽ giải đáp hết
bạn lên kênh utube lakornhd3 để xem nhé,tầm 21h30 là có
plè plè, tập hôm nay tua ko biết bao nhiêu, chịu k nổi cảnh chàng về nhà lại thấy nàng ôm người khác.
phải chi khúc Ang chạy theo Kobori mà Kobori đứng lại thì chắc đã ko có chuyện đau lòng vậy.
bao nhiêu cái phải chi cho đủ đây?
khúc cuối Ang chạy kiếm Kobori mà lòng mình thổn thức, cái tâm trạng nhìn quanh thấy bao nhiêu người bị thương, thấy toàn cái chết thì sao chịu nổi chứ.
mai tập cuối, ko biết giây phút cuối cùng Ang w Kobori nói gì với nhau đây. Sẽ ráng vận dụng hết mớ tiếng T vỡ lòng để nghe vậy. Tuần này chắc chỉ nghe mỗi OST của Koo Kum thôi, giờ nhạc khác nghe k lọt tai rồi.....

bạn vào trang povp.wordpress.com để xem nhé,thường sau khi chiếu tầm 2 tiếng(khoảng 10-11h tối )là bạn đó đã có summary rồi,tóm tắt nội dung đầy đủ,những đoạn hội thoại thì tường thuật k thiếu 1 câu bằng eng nhé

Bình luận

thanks bạn, mà k biết lát coi xong có còn tâm trạng mần ăn gì ko nữa.......T_______T  Đăng lúc 16-4-2013 07:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-4-2013 21:22:20 | Xem tất
rất muốn cảm ơn lakornhd3 đã post phim,nhưng không thể bấm like được,sao có thể làm thế khi Ang đang nức nở khóc trong màn hình,Ko thì bị thương nặng không thể cứu được nữa??????
bình thường mình hay tour xem cho biết nội dung đã,nhưng hôm nay không có can đảm tour,sợ đến đoạn đó,
nước mắt lại chực ứa ra,tệ thật
rất dài,đoạn Ko và Ang nói chuyện rất dài,có bạn còn đùa đó là cảnh sắp chết dài nhất từng được xem,2 người nói với nhau cả 30'chiếm hết thời gian tập cuối này
nhưng cũng phải thôi,họ đã có quá nhiều hiểu nhầm,chỉ còn lúc đó để nói chuyện với nhau nữa thôi,k nói thì còn nói được nữa đâu?
cứ rầu rầu từ hôm qua mà k biết vì sao hóa ra là phim đã hết rồi
cảnh cuối,nụ hôn duy nhất cả 2 người đều hết lòng,ôi Ko-Ang của tôi

Bình luận

mik cũng vậy tập cuối chẳng dám xem  Đăng lúc 16-4-2013 11:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-4-2013 03:42:15 | Xem tất
Dù biết trước kết cục Kobori sẽ ra đi, Ang ở vậy nuôi con, cơ mà mình vẫn buồn, kiểu da diết khó tả lắm.
Lâu lâu mới xem đc một bộ phim ý nghĩa, khiến mình khóc cười cùng nhân vật như vậy.
Khi xem phim có lẽ cái thiệt thòi là ko nghe hiểu đc các nhân vật nói gì, nhưng mình ko nghĩ đó là rào cản.
Cái hay là khi xem mình thấm từng cử chỉ ánh mắt của Kobori dành cho Ang. Yêu mà ko đc nàng đáp lại.
Bản thân mình chẳng biết gì về tình yêu cả, nhưng đặt bản thân vô vị trí nhân vật, thử cảm nhận nỗi lòng của Kobori và cả Ang, tự nhiên thấy lòng mình thắt lại.
Trong cái thời loạn lạc chiến tranh ấy, ranh giới sống chết thật mong manh. Kobori luôn cố gắng trân trọng từng giây từng phút trong cuộc đời. Nhất là sau khi anh lấy Ang, lúc nào cũng muốn chăm sóc che chở cho nàng. Đi làm đc lương thì đưa hết cho Ang, ngày nghỉ thì dắt nàng đi chơi. Lúc Ang có thai thì chăm lo cho nàng thiêt ko chê vào đâu đc.
Còn Ang phiên bản này bị bảo là lạnh lùng quá. Mình chưa xem phiên bản nào khác ngoài movie 1996 của bác Bird nên ko dám nói. Chỉ là theo ý của mình, Ang có lẽ cũng giằng xé nhiều lắm. Có ai thích tự dưng nước khác đem quân lính vô nước mình đâu. Khi nhìn lại lịch sử thì quân Nhật cũng nổi tiếng là tàn bạo lắm, ko biết các bạn có ai nhớ nạn đói hai triệu người năm 45 ở miền Bắc VN ko? Vậy là cũng đủ hiểu. Ngay khúc đầu phim cũng có đoạn hai ông chú bị trói cọc vì tội ăn trộm đấy thôi. Dù có làm sai, nhưng hình phạt kiểu ấy cũng ghê quá. Mình tuy ko thích Vanus, nhưng thật sự Vanus luôn ở đó, là bạn của Ang thời đi học, hai người biết nhau lâu như thế, thật cũng khó trách.

Ờ mà mình nói cái này k liên quan, nhưng nó khiến mình suy nghĩ nhiều. Hôm thứ hai đang trên trường thì báo chí đăng tin vụ nổ bom ở cuộc chạy marathon ở Boston, chết mấy người, bị thương mấy chục ng. Mấy đứa bé mới tám tuổi, chưa kịp tận hưởng trọn vẹn cuộc đời, đã phải rời xa cha mẹ. Mình đọc tin tức đó xong, cộng với xem Koo Kum và bị ám ảnh suốt mấy tuần nay, khiến mình bật khóc ngon lành luôn. Dạo này toàn xem mấy cái liên quan đến chết chóc, buồn quá.

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
tt_1426 + 5 :)
ichigo_daifuku + 5 t cũng đang tự kỷ cái kết đó n .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-4-2013 18:02:13 | Xem tất
hông biết phim nay có vietsub chưa nếu có thì cho mình xin cái đường link đi
bie cuối phim mất làm mình rất buồn{:140:} nhưng khi thấy anh ấy cuối phim ôm chị noona vào trong lòng thì mình vui vì anh ấy mãi sống trong lòng.....{:173:}

Bình luận

hiện engsub còn đang nhỏ giọt, mới tới ep6 thôi bạn. W lại acct của bạn sub eng đó vừa bị del, bạn ấy đang reup nên chắc mất một t.gian :)  Đăng lúc 17-4-2013 11:16 PM
phim nay kiem vietsub hoi bi kho co engsub la quy rồi  Đăng lúc 17-4-2013 06:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-4-2013 22:42:37 | Xem tất
dành cho các bạn muốn biết qua nội dung
trên trang povp.wordpress.com có tường thuật từng tập1 ,lời thoại dịch sang eng rất dễ hiểu
các bạn có thể đọc để hiểu hơn
còn trên forum của asiafuse thì 1 số đoạn hay của mỗi tập cũng được dịch sang eng,các bạn chịu khó theo dõi sẽ thấy
về căn bản các phiên bản KHu Kam đều giống nhau,hầu như k sửa nguyên tác,có thể nói trăm bản như 1
nhưng bản lần này có 2 sửa chữa lớn:
-chi tiết Ang ngã ,bản này cho là cô ấy bị chóng mặt(do đang mang thai)nên ngã chứ k chủ đích nhảy(dù đã dọa trước đó nhưng khi ngã là vô tình)
-đoạn Ko chết được kéo dài thành cả tập,cảnh cuối cho 2 nhân vật ngồi bên nhau rất tình cảm,tuy chỉ là tuỏng tượng,nh đó quả thực là hình ảnh đẹp hoàn mỹ là 1 cái kết như ao ước của fan
bản lần này sửa như thế,thành thật mà nói làm mất đi tính đắt giá của kịch bản,nhưng làm hài lòng fan,khiến con tim chúng ta thêm phần đắm đuối phim
tập cuối,mình tóm lược những câu Ang nói
-cô ấy nói có 1 câu nhất định phải nói, là câu em yêu anh
-Ang kể hết 1 số chuyện,Ko nói anh nhớ
-Ang kể chn Micheal nói Ko yêu cô từ lâu,cô cũng nhận m yêu anh từ lần đầu gặp mặt
-Ang nói cô cô k yêu anh,điều đó rất khổ sơ,cô vướng lời hứa với VAnus,nay Va đã nói cô có quyền yêu ai cô muốn,Ang nói cô được giải thoát ,và sẽ yêu Ko mãi mãi
-cô ấy hôn anh ấy rất nhiều để anh ấy tỉnh
-2 người nói chuyện sẽ chờ đợi nhau,về cả đứa bé.

mình buồn quá nên k viết được nhiều,đợi khi bình thường lại sẽ viết tiếp vậy

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
tt_1426 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-4-2013 16:49:32 | Xem tất
sau đây mình xin dịch đoạn video tác giả truyện nói về phiên bản lần này:
xin cảm ơn popv.wordpress đã mang đến engsub,hehe
Phát biểu trong đoạn video là Thommayanti [bút danh]-tác giả của cuốn tiểu thuyết Khu Kam:

Thông thường, tôi không xem lakorn dựa trên truyện của tôi, bởi vì khi tôi xem thì cũng giống như xem tác phẩm của mình, tôi cười và k nói gì, nhưng phiên bản này thì khác. Thật kỳ lạ, khi tôi đang bị bệnh ,con trai tôi đo huyết áp cho tôi nó không bao giờ xem bất kỳ lakorn nào dựa trên truyện của mẹ lại nói với tôi, "Mẹ, mẹ xem lakorn này và thư giãn để huyết áp được bình thường. được rồi chúng ta hãy xem một lakorn "

Vì vậy, tôi đã bật tv và nói được. Từ đó trở đi, tôi xem từng tập phim một. Cứ như thể tôi đang cố gắng để tìm lỗi. Nhưng sau đó, phim hay, không dễ phát hiện ra sai lầm dù các lakorn như thế luôn luôn mắc lỗi(tác giả dùng từ khủng khiếp m thấy k ổn lắm nên có chỉnh đi). Tôi tiếp tục quan sát và bị thu hút . Tôi theo dõi, và thấy nó rất thú vị.

Vì vậy, tôi muốn khen ngợi,người đầu tiên-tác giả kịch bản, với bút danh Pranpramoon [Pran-pra-moon], một tên khó nhớ. Và nếu tôi thấy Khun Boy (Boy Thakonkeit của Exact), tôi sẽ chúc tụng :"Boy, bạn đã đổ trái tim của bạn vào phi, làm cho lakorn này, tự mình quản lý quá trình làm phim , trang phục .... Và khi tôi đến thăm trường quay để xem qua trình quay phim(BTS) của lakorn này, tôi đã phải bật cười bởi vì hầu hết họ là những người bạn của tôi, từ Nart Puwanai, khi còn trẻ, ông cũng đã đóng Kobori ; Aek, Chom Chai- tất cả họ đều đều đã đóng phim này trong quá khứ.2 nhân vật Bác Pol và Bua là vượt qua mong đợi của tôi. Họ là tương tự như Pol và Bua được tôi miêu tả vậy . Nói tóm lại, tất cả các nhân vật đều khiến tôi hài lòng

Lúc đầu, khi tôi nhìn vào Bie, tôi đã không nhìn vào khuôn mặt . Tôi nhìn sải chân . Khi tôi nhìn thấy bước tiến của cậu ấy, đó là bước tiến của người lính, một bước dài và thẳng. Tôi nhìn vào sự xuất hiện của Bie trước mặt mình, ai đó có thể nói  không  đẹp trai, tôi thì nói đó là một người lính. Một điều là Bie rất đáng yêu 1nụ cười rất riêng.cậu ấy mỉm cười trông đáng yêu, tuy không thể nói là một nụ cười đẹp. Một nụ cười đáng yêu nghĩa là gì? Để "hớp hồn"cô ấy, khi gặp cô ấy, anh ấy mỉm cười khiến cô phải lòng ngay. đó là cách cậu ấy diễn,và mọi người yêu điều đó

Khi tôi gặp những người bạn ở chợ, mọi người chỉ trích, xin lỗi Noona, họ ghét Ang, rằng cô ấy là người độc ác. Người dân phải nguyền rủa Noona vì  để Angsumalin yêu rất khó khăn, một người phụ nữ với con tim sắt đá. Nhưng những gì Noona đã diễn được là đôi mắt . Cảm giác của tình yêu, giận dữ, thù hận, căm ghét, được phản ánh trong mắt cô ấy nhưng có khi người xem không nhận thấy. Người phụ nữ này diễn với đôi mắt của mình. Vì vậy, nếu họ nguyền rủa Noona-khi nói chuyện với Noona- Noona ơi, hãy biết rằng đó là bởi vì cháu đã diễn tốt tốt. Ngày quay phim cuôi Noona phải khóc hết nước mắt, cho dù khán giả có khóc hay không, thì không phải vì Kobori, ở mọi khía cạnh đó là vì Noona.

Vì vậy, lakorn này-với tôi- đạt yêu cầu,rất ít khi tôi nói thế. Lakorn này có nét riêng của nó. Nó có chiến tranh, lương tâm, mỗi người đều có lương tâm, tình yêu trong chiến tranh. Cũng giống như Kobori và Angsumalin nói trong câu chuyện, trong chiến tranh, Kobori có lương tâm, và tình yêu. Và một điều mọi người không để ý, nó có kết thúc(tác giả dùng từ fall) và đó là cái chết

hãy dùng trí tuệ và trái tim để xem phim.tôi sẽ rất vui nếu bạn có thể nhớ và nhớ lại những gì tôi đã cố gắng truyền tải trong cuốn tiểu thuyết này, dù rất ít lần và rất ít người phỏng vấn tôi, tỏng trái tim mình ... tôi ghét chiến tranh.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-4-2013 19:40:43 | Xem tất
lethithuyhoa gửi lúc 17-4-2013 22:42
dành cho các bạn muốn biết qua nội dung
trên trang povp.wordpress.com có tường thuật từn ...

mình chưa có xem đến đoạn Ang ngã lúc mang thai trong bản này,nhưng mà nếu ngã vì chóng mặt thì đúng là thay đổi quá lớn,mấy phiên bản kia cô ấy chủ định cơ mà ,điều đó mới thấy được sự căm giận của cô ấy với Kobori lúc đó nhiều như thế nào ,nhiều đến mức đứa con của hai người cô ấy cũng ko màng đến và như vậy Kobori càng đau đớn hơn, nghĩ rằng cô ấy thực sự ghét mình,hận mình ,đứa trẻ  vô tội mà cô ấy cũng nhẫn tâm vứt bỏ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách