Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: overtherainbow
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH5 1993] Ban Rai Rim Tarn – Làng quê ven sông | Trakarn & Kawina

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 4-1-2013 23:55:57 | Chỉ xem của tác giả
sym6881 gửi lúc 4-1-2013 23:30
xin chao cac ban minh cung thich xem phim nay lam do minh biet cho nay no chieu het roi moi toi tien ...

minh co trang wed phim thai nay hay lam ban thu vao xem sao no ngung hoat dong lau roi bay gio moi phat lai neu ban thich http://thanhxa77.blogspot.com
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 7-1-2013 16:38:11 | Chỉ xem của tác giả
Hồi đó coi phim Thái là phim này đầu tiên hay dễ sợ lun. hình như tên nhân vật nam chính khi chiếu ở VN là ông 3 Lặt (ghi chú nói sao viết vậy) thì phải. Bộ phim Lời sám hối muộn màn của nữ chính phim này còn hay hơn nữa. Phim này vui, có những chi tiết giữa nam chính, nữ chính, rùi mấy người giup` việc nhà nữ chính nữa chứ. Nói chung là đây là một bộ phim hay, vui, ý nghĩa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 7-1-2013 17:42:15 | Chỉ xem của tác giả
Phim này nhớ mang máng là có anh huyện phó Thanu đẹp trai

Về quê quen với cô nàng chân quê nào đó

Đại khái cũng hao hao TNNKK nói về cuộc sống của thế hệ trẻ yêu quý nghề nông thì phải

Coi hơn cả chục nặm ko nhớ rõ lắm

Những bộ phim Thái đầu tiên mình coi thì có Dòng máu phượng hòang, mê bộ này nhất

Lúc đó ss Bee mình thấy ss ý đẹp lắm luôn ý, anh Pong để 2 mái hơi sến nhưng mà cứ thích Nám Phổi yêu anh Cà Rịp của Pong thui, tiếc họ chỉ là anh em. TRong phim đó nhớ có Rạ Xỉn , A bát cha gì nữa

Hùi đó thấy tên Thái kì kì sao đó, giờ quen rồi thấy bìnht hường chắc tại đài VN phiên âm hơi rùng rợn quá.

Với cô gái nghèo có em Bang Bơ yêu anh bác sĩ

Mấy phim xưa vậy mà Cầu vồng vẫn tìm news lập được thớt, ủng hộ sự nhiệt tình của em

Bình luận

tự dưng tía mình bảo là nhớ phim có thằng xỏm, thằng xảng nên mò dzô room này nè  Đăng lúc 23-2-2013 08:49 PM
@ Love Yadech: đang mò làng quê ven sông, gặp Yadech ở đây, hahha, dzui quá nhen. Nghe tên Nám Phổi quen quen, chả nhớ phim nào, há há  Đăng lúc 23-2-2013 08:46 PM
thanks ss ghé thớt nhá ^^ phim này em xem lâu lắm rồi nên hầu như quên hết nội dung phim chỉ còn hơi nhớ mặt 2 DV chính thôi á :)))  Đăng lúc 7-1-2013 06:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 26-1-2013 14:24:39 | Chỉ xem của tác giả
Phim này xem lâu rồi nhưng tới giờ vẫn thích, không biết khi nào mới có sub để xem đây. Xem bản raw không hiểu gì hết, điên mất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 27-1-2013 18:34:04 | Chỉ xem của tác giả
phim này mình giữ nguyên bộ băng lồng tiếng ở nhà gần 10 năm, mới tháng trc dọn nhà bị bán ve chai hết rồi :((((((((

Bình luận

ôi tiếc quá bạn ơi ^^^  Đăng lúc 27-1-2013 10:53 PM
troi oiiiiiii, tiec qua dzay  Đăng lúc 27-1-2013 10:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 23-2-2013 22:33:42 | Chỉ xem của tác giả
Haiza....Xem phim này hồi học lớp 10 nè. Hồi đó xem trên đài Long An.
Sau đó biết ngoài tiệm có thuê băng, nên mướn băng về xem một lèo luôn.
Phim Thái đầu tiên xem, lúc đó mê quá trời luôn á...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 27-3-2013 20:00:23 | Chỉ xem của tác giả
Hic hic, tìm mãi mấy năm mới được, dù coi diễn viên nói không hiểu nhưng mình còn nhớ như in cốt phim, cám ơn bạn nhiều.
Mình tìm được liink đủ bộ nè, tất cả 24 tập, coi tập 20 sẽ hiện ra 4 tập còn lại :
http://www.youtube.com/playlist? ... xZVXCluHfNKgNXqtfUg

Bình luận

thanks b ^^  Đăng lúc 27-3-2013 08:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 28-3-2013 09:56:38 | Chỉ xem của tác giả
kaneye gửi lúc 27-1-2013 18:34
phim này mình giữ nguyên bộ băng lồng tiếng ở nhà gần 10 năm, mới tháng trc dọn nhà  ...

Bạn bán cửa hàng ve chai nào, nói mình rõ, mình lục tung lên cho. {:140:}, hồi đó mình không có dk mua trọn bộ, giờ nghĩ lại tiếc quá. Mình lục tung gần như hết các tiệm bán phim ở TpHCM mà không chỗ nào có {:140:}, may có bạn overtherainbow chỉ được bản tiếng Thái, mừng quá trời. {:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 29-3-2013 13:47:30 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn overtherainbow thiệt là nhiều. Mình theo dõi phim Thái mấy năm gần đây, lúc rảnh là dùng translator để kiếm bộ phim này (vì chỉ biết tên tiếng Việt nên méo mặt cũng mò không ra tên gốc). Thích nhất phim này vì hình ảnh làng quê và con người chân chất, gắn bó giống làng quê Việt Nam ngày xưa. Hơn 10 năm rồi, giờ mới được xem lại phim. Quả là biết ơn bạn lắm lắm!!!

Bình luận

đúng là xem phim này phong cảnh làng quê hơi giống Việt Nam của m bạn nhỉ ^^ Tiếc là phim đã cũ nên k có bảng lồng tiếng của ngày xưa  Đăng lúc 29-3-2013 02:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 30-3-2013 01:17:52 | Chỉ xem của tác giả
Bạn overtherainbow ơi, bạn có biết tiếng Thái không, hay bạn biết chỗ nào dạy tiếng Thái không, chỉ cho mình với. rảnh rảnh hoc thêm một ngoại ngữ nữa cũng vui.

Bình luận

trường ĐH KHXH&NV có mở lớp dạy tiếng Thái đó bạn :)) b thử đến đó xem sao  Đăng lúc 30-3-2013 11:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách