Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: T-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2018] Trò Chơi Tình Ái / Game Sanaeha | James Jirayu & Taew Natapohn -Vietsub Ep 28 End

[Lấy địa chỉ]
141#
Đăng lúc 1-11-2018 07:25:36 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lâu mới có một phim thu hút mình đến vậy.
Phim hay, nội dung thu hút quá trời mặc dù có quá nhiều mối quan hệ tréo ngọe đến nhức đầu.
Diễn viên đẹp và diễn tình bể tình luôn.
Cám ơn subteam với một phim quá hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

142#
Đăng lúc 14-11-2018 09:42:29 | Chỉ xem của tác giả
Đang miệt mài cày phim của James Jirayu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

143#
Đăng lúc 17-11-2018 20:53:57 | Chỉ xem của tác giả
thích phim này quá. thank you subteam rất nhiều. thể loại này của thái làm là mê nhất luôn ấy. tải về xem liền ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

144#
Đăng lúc 25-11-2018 22:17:23 | Chỉ xem của tác giả
Xem có 1 đoạn trailer thôi mà đã mê tít phim này rùi.
Đã vậy lại toàn dàn trai xinh gái đẹp nữa chứ. Thật là mãn nhãn
Xem poster thấy 2 bẹn đẹp đôi quá. Cảm ơn ST nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

145#
Đăng lúc 5-12-2018 20:51:24 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay nội dung hấp dẫn
Diễn viên đẹp đôi quá chừng, mê anh jamse ji dã man, đẹp như hoa
Cảm ơn subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

146#
Đăng lúc 9-12-2018 22:01:00 | Chỉ xem của tác giả

Mình không xem nhiều phim truyền hình Thái lắm vì không thích kịch bản theo thiên hướng "dramatic" thường thấy ở phim truyền hình Thái Lan. Tính từ trước đến giờ thì chắc xem hết được 8 bộ: 3 bộ đầu của Yadech, Kleun Cheewit, Neung Nai Suang của YaYa đóng với Mark và James J, Khun Mae Suam Roy, và 2 bộ Taew và James đóng cặp là Nueng Dao Fah Diew và Game Sanaeha.

Tổng kết lại thì trùng hợp lại là 2 bộ của James và Taew lại là 2 phim gây ấn tượng đặc biệt và trở thành bộ phim truyền hình Thái Lan mà mình yêu thích. Những bộ trước có những thứ thu hút trong quá trình xem nhưng khi kết thúc thì cũng không đọng lại gì nhiều và cũng không có nhu cầu xem lại (trừ Kleun Cheewit nhưng bộ này theo mình là quá "cẩu huyết" để xem lại). Nueng Dao Fah Diew và Game Sanaeha đều có điểm riêng làm mình yêu thích. Nueng Dao Fah Diew có thể được xem là một bộ phim vẹn toàn hơn về mặt kịch bản, nhất là khi so sánh nó với nhưng bộ phim Thái khác, rất đặc biệt. Có thể là phim dự trên lịch sử nên mình cảm thấy nó cốt truyện logic hơn nhiều. Mối quan hệ/tình cảm giữa Mang Mao và KhanThong được xây dựng chậm rãi nhưng đẹp. Một tình cảm lành mạnh và "healthy" hiếm thấy trong phim Thái.

Chẩm điểm phim thì NDFD có thể sẽ cao hơn Game Sanaeha nhưng mình có lẽ thích Game Sanaeha hơn một chút và cũng hay "rewatch" GS hơn có lẽ vì GS tập trung vào romance.
Trở lại với Game Sanaeha, vẫn là love-hate relationship thường thấy nhưng mình cảm nhận nó không có đi sâu vào "hate". Thực chất là ngay từ ban đầu Nok cũng không có thực sự ghét Nai, chỉ là lấy anh làm nơi trút giận. Nói là "trò chơi tình ái" nhưng thực chất là không có trò chơi nào cả, Nok chưa kịp làm gì thì đã dần bị chinh phục bởi Lukanai rồi. Tình cảm hai người trong phim được phát triển một cách chân thành chứ không có giả tạo gì cả.
Phim chỉ thực sự ngược ở đoạn cuối, khúc hiểm nhầm lúc Nok mang thai. Bắt đầu từ hành động sai lầm của Nai (người vốn luôn hành động sáng suốt, nhẫn nãi và thấu hiểu), sự nhẫn nại của anh chính lí do tại sao trước đó quan hệ với Nok không biến thành "hate" mà chuyển thành "love" cho nên chính khi anh bắt đầu hành động sai lầm (chăm sóc Kae trong thời kỳ thai sản mà không nói cho Nok) và đánh mất sự thấu hiểu và nhẫn nại với Nok bởi những vết đau lòng bị khơi dậy (mẹ mất hay sợ con mình bị bỏ rơi). Lúc này, mối quan hệ giữa Nai-Nok rạn nứt. Theo mình đây mới là khúc ngược thực sự với tập 13 (hay ở Kites là tập 25-26) là cao trào. Nhưng với mình đây là tình tiết hợp lý giúp thúc đẩy Nok đứng lên trở thành người bảo vệ cho tình cảm 2 người chứ không chỉ là Nai như trước đây nữa. Và may mắn là Lukanai vẫn luôn yêu và nhẫn nại để chờ Nok có thể từ bỏ sự cố chấp và bướng bỉnh của mình để cố gắng tìm lại tình yêu của hai người.
Việc yêu thích phim cũng nhờ phần lớn đến từ chemistry vô cùng tốt của Taew và James, mình xem đi xem lại mấy đoạn cut của Nai-Nok không thấy chán ấy. Dù là cùng 2 người đóng cặp nhưng cảm giác của NaiNok khác hoàn toàn với KhanThong-MangMao và phản ứng hóa học cả hai cp đều rất tốt, rất tự nhiên và thuyết phục. Mình không may mắn được xem live hai bộ phim nên ghen tị với những người có thể xem James-Taew từ quá khứ xuyên tới hiện đại liên tục như vậy cảm giác chắc rất đặc biệt. Không biết đến bao giờ mới được xem phim 2 người này tiếp, xin "thần lakorn" cho con được xem ít nhất một phim mà 2 James Ji và Taew đóng cặp nữa.
Trước khi xem phim này đều không có cảm giác gì với Taew hay James, thậm chí còn có đôi chút ác cảm với bạn Jirayu vì một số lí do vớ vẩn. Giờ thì quên mất mình suy nghĩ sao về J trước đây rồi lol. Neung Nai Suang của James với Yaya mình xem sau GS và NDFD thì có thể thấy diễn xuất của JJ tiến bộ rất nhiều so với hồi đó rồi, bạn J còn trẻ nên rất có tiềm năng. Còn Taew diễn xuất vẫn tốt xưa giờ, không có gì đáng nói.

Bình luận

Ji vs Taew đóng mỗi hai phim này thôi :( Hóng anh chị được gặp nhau trong phim mới. Mình cũng thích NDFD lắm luôn :)) Phim hay super luôn  Đăng lúc 22-12-2018 11:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

147#
Đăng lúc 21-12-2018 16:06:35 | Chỉ xem của tác giả
Rát thích cặp James Jirayu & Taew Natapohn trong phim Một mảnh đất một bầu trời. Không ngờ kites lại tiếp tục làm sub thêm bộ này của 2 người nữa. Thanks các bạn nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

148#
Đăng lúc 27-12-2018 11:51:39 | Chỉ xem của tác giả
Gần đây đổi gió nên muốn xem những phim tình cảm mà nam nữ chính dằn vặt lẫn nhau.
Có vẻ bộ phim này sẽ đáp ứng được yêu cầu của mình.
Bây giờ thì phải down hết về để thưởng thức thôi!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

149#
Đăng lúc 31-12-2018 20:42:08 | Chỉ xem của tác giả
Trò chơi tình ái là bộ phim đầu tiên mình xem của cặp đôi James Jirayu Tangsrisuk và Taew Natapohn. Nội dung phim rất hay và đặc biệt sự tương tác giữa hai diễn viên chính rất tốt. Cám ơn subteam rất nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

150#
Đăng lúc 1-1-2019 10:19:51 | Chỉ xem của tác giả
lâu rồi mới lại xem một bộ trai tài gái sắc hay như bộ này
cám ơn subteam nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách