Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: T-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2018] Một Mảnh Đất Một Bầu Trời / Neung Dao Fah Diew | James Jirayu, Taew Natapohn & Aum Atichart - Vietsub ep 32 End

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 14-10-2018 18:38:26 | Chỉ xem của tác giả
Anh chị đóng phim này quá hay. Em xem xong cũng tính coi trò chơi tình ái nhưng phim đó ngược dã man, lại sợ buồn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 14-10-2018 21:55:23 | Chỉ xem của tác giả
ung ho sub team. cam on vi da lam sub cho bo phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 24-10-2018 00:37:17 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay vừa xem lại bộ này lần thứ 2 Phải nói là hay xức sắc ạ. Phim bối cảnh lịch sử, nhân vật đa dạng (trừ ông vua luôn đc gọi hồn hoài mà chả thấy mặt đâu, mà thực ra thì cũng chẳng cần), sự kiện cũng nhiều nhưng  xem không bị chán, bị mệt. Hai ac thì đừng nói rồi, thực sự em rất thích tính cách của khun praya sri luôn ạ chưa nói về nhan sắc thượng thừa đánh bật nữ giới của Jiraju, chỉ tính cách ngầu lòi của anh làm em nghiện luôn ạ Là người cẩn thận, không bao giờ để lộ xúc động trc người ngoài nhưng anh cũng ghen nhiều lắm hen. Nhiều khi thấy tội chế Ookya cung điện, cứ mỡ dâng miệng mèo mà lại không biết kaka
Anh chị yêu nhau cũng hay lắm, đoạn chị nữ chính phát hiện mình thích thái giám rồi lại khó chấp nhận vì mình là nữ, chơi trò bạn bè thì lại không hay, chế lại bứt rứt cũng hay lắm Hay đoạn sau, chỗ ở bờ biển, ảnh bảo "hết chiến tranh, anh có điều quan trọng muốn nói với em" rồi chị bảo muốn nghe giờ luôn, cute hết sức. Anh chị yêu nhau, tuy có điều giấu nhau nhưng không phải vì không tin tưởng nhau mà không nói, mà là vì nó ảnh hưởng đến an toàn ng kia, liên đới nhiều chuyện nên không nói được, chớ ac tin nhau lắm. Điểm này em thích, gì chớ kiểu ghen tuông lồng lộn là em hơi ớn, anh chị cứ thẳng thắn mà tin yêu nhau là em thích lắm
Một lần nữa cảm ơn st ạ, một bộ phim rất hay và ý nghĩa, không chỉ về tình yêu mà còn là lòng yêu nước nữa Cảm ơn st rất nhiều ) Em cũng định coi Trò chơi tình yêu của anh chị nhưng ngược tả tơi quá, đâu có gì là mật ngọt như bộ này, trái tim của em sau một hồi bị dày vò thì không dám xem lại, chỉ xem tập cuối đầy cảnh ôm ấp yêu thương của anh chị thôi
Lần nữa xin cảm ơn st
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 27-11-2018 22:58:50 | Chỉ xem của tác giả
Vì quá thích phim nên không ngần ngại đăng 2 bài liên tiếp luôn ạ Bị đánh dấu là Spam cũng được, thực sự rất thích phim này luôn
Phim này vì chiếu sau NDTYDYA đình đám của Bella + Pope, lại cùng thuộc thim lich sử nên bị đem ra so sánh suốt. Có ngươì khen ngươì chê nhưng với mình thì Neung Dao Fah Diew thự sự rất tuyệt ạ, thích phim lắm lắm lắm luôn ấy
Cả hai nhân vật chính mình đều rất thích luôn: Por Khan Thong và Mae Maeng Mao Cả hai nhân vật đều có cá tính riêng rất đậm nét, lại thú vị: Chàng là SPY cao cấp trà trộn trong hàng ngũ thái giám nàng là tiểu thư nhà giàu cá tính đáng yêu.
Trước hết là nhân vât Por Khan Thong. Thực sự đây là vai rất khó, có rất nhiều mặt: một là gián điệp thông minh kiên định tìm ra sự thật về cái chết của cha mẹ, một là một ngươì lính yêu nước, một là một thái giám đẹp trai, nhẹ nhàng, rộng lượng, được nhiều người yêu quý Thực sự James vào vai rất tuyệt và ngọt ạ, điều này chứng tỏ James đã có những bước tiến rất lớn trong diễn xuất
Nhân vật Mae Maeng Mao là nhân vật nữ mà mình thich nhất trong phim thái và phim của nhiều năm gần đây mình coi luôn: Thông minh, xinh đẹp, vui tươi, lém lỉnh, yêu nước, học vấn cao và quan trọng là Không Làm Lố. Mình rất thích sự thông minh, lém lỉnh của Maeng Mao, những phân đoạn chế chọc, châm biếm ngươì khác hay những đoạn chế giải thơ vần, thật sự là rất thông minh (Nhân đây xin cảm ơn st rất nhiều, dịch thơ Thái hay lắm ạ)
Tình cảm 2 ac thì không có gì lạ: đầu tiên là không ưa gì đối phương, sau kề vai sát cánh nhiều chuyện rồi dần cảm nắng nhau, yêu nhau   Thế mà mình bị nghiền lắm ạ, từ những đoạn đầu Ookluang mặt sưng sỉa đưa đón Maeng Mao, rồi đến đoạn Maeng Mao mẹt cứ há hốc ra nhìn ảnh đánh võ, rồi đoạn đêm hội hoa đăng với màn thơm má lãng mạn Ôi anh chị cứ dần yêu nhau như thế, cảm động lắm luôn ấy. Đến mức phân cảnh mà lần thứ 2 ac gặp nhau (lúc này chị gặp Hoàng hậu rồi Hoàng hậu bảo anh đưa chị ra cung ấy), chỉ riêng ánh mắt của anh nhìn chị một cái mà mình cũng tua đi tua lại xem mấy lần. Ookluang thích Maeng Mao lâu lắm rồi, mình nghĩ từ những lần đầu cơ, nên mới để ý, quan tâm mae như thế. Thực tình để mình nói thì không chỉ 1,2 bài mà kể được hết độ cuồng của mình vơí đôi này phim này đâu.
Nhiều ngươì bảo phim này nội dung nặng nề, nhàm chán, mình ngược lại lại thấy hay, logic, có ý nghĩa rất sâu sắc: phản ánh cuộc chiến tranh Thái - Mianma xưa, lại phản ánh sự sa sút của Ayuthaya, cuộc chiến lấy lại lãnh thổ, tình yêu nước,... các phân cảnh về đánh nhau hay bên Angwa bàn bạc trận chiến mình coi rất kỹ, căn bản là thấy họ giỏi, bảo sao thắng được Ayuthaya. Tình tiết phim đan xen vơí tình cảm nam nữ chính rất hay, coi đã nghiền. Có ngươì phàn nàn bảo tại sao vua Ayuthaya không có mặt, mình lại thấy sao lại phải có mặt, nội dung phim rất chặt chẽ rồi, nhân vật đó không có cũng không sao hết.
Nói chung là thích phim lắm ạ, nhờ phim mà mình lại có thêm rất nhiều tình yêu cho phim Thái Rất rất rất cảm ơn ST đã làm bộ này. Cũng rất thích James và Taew, mong tương lai hai chế có thêm phim cho con dân cùng coi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 20-12-2018 15:21:06 | Chỉ xem của tác giả
Rất thích xem cặp James - Teaw. Yêu cặp đôi này từ phim Trò Chơi Tình Ái.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 30-12-2018 12:31:22 | Chỉ xem của tác giả
Đọc qua nội dung có vẻ hấp dẫn!
Tiếp tục xem thêm một bộ khác của James xem sao...
Cảm ơn subteam đã làm phụ đề phim!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 31-12-2018 20:59:00 | Chỉ xem của tác giả
Rất thích cặp đôi này. Cám ơn subteam đã dịch bộ phim. Mình sẽ tải về xem và lưu trữ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 3-1-2019 16:01:47 | Chỉ xem của tác giả
Từ Trò chơi tình ái mê cặp Ji-Taew quá phải chạy qua đây
Cám ơn suteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 4-1-2019 19:54:59 | Chỉ xem của tác giả
Mê 2 ac này từ phim trò chơi tình ái. Đẹp đôi dã man, đóng cặp mí nhau tạo ra hiệu ứng cực tốt. Chưa biết phim thế nào nhưng chỉ cần có James Ji là thích xem rồi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 7-1-2019 22:02:27 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã xem xong sub eng phim, giờ muốn xem lại bằng sub của kites
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách