Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 20784|Trả lời: 23
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2015] Thời Đại Anh Hùng 1: Hổ / Mafia Luerd Mungkorn | Ananda Everingham, Kimberly Ann Voltemas - Ep 9 END + Xem online #3

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
THỜI ĐẠI ANH HÙNG
PHẦN 1: HỔ

[IMG][/IMG]

Tên phim: Thời đại anh hùng  (Luerd Mungkorn Series)

Tên tiếng Anh: Dragon Blood Series

Kênh chiếu: CH3

Số tập: 9

Ngày chiếu: 10/3/2015 đến 7/5/2015

Nội dung:  Series phim "Thời đại anh hùng" lấy bối cảnh những năm 1950, gồm 5 phần kể về 5 con người thuộc 5 thế lực thương hội nổi tiếng thời đó. Mỗi thương hội lấy một con vật để tượng trưng cho lý tưởng của mình. Hổ: sự trung thực, Sư tử: niềm kiêu hãnh, Trâu: tín nghĩa , Tê giác: nhẫn nại và cuối cùng là Thiên Nga biểu tượng cho lòng tốt bụng.

Tóm tắt nội dung  Thời đại anh hùng phần 1: HỔ

Trong một lần tình cờ, Parop con trai của thương hội Hổ bị kẻ thù truy đuổi và bị mặc kẹt trên đảo hoang với một cô gái lạ mặt. Hai con người xa lạ bị buộc phải hợp tác với nhau để sinh tồn. Giữa họ không ngừng nảy sinh mâu thuẫn nhưng rồi thời gian qua đi, họ trở nên ăn ý và hiểu nhau hơn...

Sau một thời gian dài mất tích, gia đình Parop cuối cùng cũng tìm thấy con trai của mình. Lúc được cứu, Parop bị thương và lúc anh tỉnh dậy, cô gái bí ẩn cũng biến mất.

Cô gái đó là ai? Thân phận ra sao? Liệu chuyện tình yêu của họ có kết thúc êm đẹp? Mời các bạn đón xem trên KITESVN.COM

TRAILER VIETSUB SERIES

TRAILER Phần 1: HỔ

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
hoaquynh + 5 Ủng hộ 1 cái!
sarahlee_95 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 20-5-2015 15:50:43 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

Có bạn nào up lên 3 tập đầu với đc không ạ? Mình xin cám ơn!!! ^^  Đăng lúc 11-7-2015 10:52 PM
Tập 1 đã fix nha :3  Đăng lúc 9-6-2015 08:19 PM
1 like cho st mình rất thích Kim mà tập 1 hình vs tiếng lệch pha nhau rồi mong st xem lại hộ mình nhé! tks mn nhiều!!!  Đăng lúc 6-6-2015 10:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 20-5-2015 15:52:11 | Chỉ xem của tác giả

Ep 1:

Ep 2:

Ep 3:

Ep 4:

Ep 5:

Ep 6:

Ep 7:

Ep 8:

Ep 9:

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 21-5-2015 10:26:02 | Chỉ xem của tác giả
Wow, mình đang hy vọng subream sẽ làm lakorn mới nhất của Kim, không ngờ hôm nay vào nhà đã thấy topic nàyCám ơn subteam đã dành thời gian để làm sub lakorn Mafia Luerd Mungkorn -Thời đại anh hùng . Phần này thích nhất diễn xuất của Anada & Kim vì cả hai đóng rất ăn ý, và diễn xuất rất tự nhiên
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 26-5-2015 19:26:43 | Chỉ xem của tác giả
Xem dàn sao hoành tráng này chắc là bộ phim "con cưng" đài CH3 đây. Phần 1:hổ có Kim đóng. Hình như từ trước tới giờ Kim chưa đóng phim cổ trang thì phải. Lần đầu tiên xem Kim đóng những vai nên hồi hộp xem thử. Còn diễn viên Anada hình như chưa xem phim nào anh ấy đóng cả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 26-5-2015 22:29:16 | Chỉ xem của tác giả
Không thể tin được, vừa vào topic là thấy ngay poster, còn tưởng mình đang mộng mơ. Chùi ui, yêu subteam quá, subteam là no1 luôn. Mình rất thích series này, yêu luôn phần 1 ngay từ khi phim còn trong trứng nước, đón xem từ khi còn là raw cho đến engsub, không ngờ hôm nay lại thấy subteam làm sub, thiệt không thể nào diễn tả được niềm hạnh phúc. Thanks subteam so so much!!!!!

Luông ủng hộ và theo dõi subteam hết mình.

Subteam fighting!

Sub hết series luôn, quá bá cháy

Hóng hóng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 27-5-2015 09:23:40 | Chỉ xem của tác giả
Phim này công nhận hay. Đầu tư nhiều, thời gian quay cũng lâu nữa. Phần của Ananda và Kim là theme dễ thương. Thường quen với Ananda kiểu drama hay ko thì cũng thuộc dạng ko bình thường. Trong phim này ảnh dễ thương quá trời. Phần Sư tử của Tik thì drama và romantic. Ko biết có phải do phần của Tik là phần duy nhất mà đạo diễn 4 phần còn lại ko chỉ đạo hay ko nhưng phần Tik hơi chán và giả (Anan và Kim là hôn thật, còn Tik-Meaw hôn giả trông thấy). Áp đảo 2 phần trên là phần Trâu của Ken, đang phát sóng. Đến Tik cũng phải khen là hay (anh ấy chọn phần đó nhưng đạo diễn nói anh ấy hợp với phần sư tử hơn)

Bình luận

ồ, cái đó thì mình không biết thật vì 3zaap của kim và ananda mình ko tìm thấy sub. mình có follow insta của ananda thì mình thấy ảnh post vậy. tks bạn nhé.  Đăng lúc 9-6-2015 10:18 PM
Bạn coi cái talk show 3Zaap kìa, 2 ng nói rõ ràng mà. Ananda xin đạo diễn là kêu nữ chính diễn hôn thật. Đạo diễn còn bảo mấy cảnh cãi nhau Kim tát là cứ hôn.  Đăng lúc 9-6-2015 09:23 PM
Ananda và Kim hôn thật là do vô tình đó bạn. Mình thấy Ananda có lên Insta giải thích =)) còn phần của Tik thì nói thật mình hơi không thích Mew cho lắm :(  Đăng lúc 9-6-2015 04:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 29-5-2015 10:27:03 | Chỉ xem của tác giả
ủa phim này mỗi tập là một phần riêng hay sao vậy Sub team? Phần Hổ này  có liên quan đến các phần sau ko?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 29-5-2015 22:36:24 | Chỉ xem của tác giả
Lúc đầu xem phim chỉ vì cốt truyện mafia Thái thời đại 1950 thôi. Nhưng theo mình trong các phần tới giờ thì nội dung phần đầu là bình thường nhất, các tình tiết đôi chỗ rời rạc, các cảnh tranh đấu cũng nhảm nhảm, băng nhóm chưa liên quan nhiều Nhưng cặp Ananberly phải nói là đã có một màn tương tác hoàn hảo trong phim. Khung cảnh ngọt ngào lãng mạn giữa hai người là nguyên nhân khiến mình phải theo dõi từ đầu đến cuối, dù lúc đầu mình thấy Ananda chả đẹp chút téo nào.
Hơn nữa chắc do là phần đầu nên khi nghe bản Soundtrack của phim thì bị hút liền, âm điệu rất tuyệt vời.

Nói chung mới ngó qua engsub thì cảm nhận vậy, giờ xem vietsub có khi mình thấy cuốn hút hơn ko chừng.
Thanks ST vô cùng nhé. Và hi vọng nếu được ST làm nguyên series luôn cho trọn vẹn. Phim hay mà hok hiểu nó ấm ức ghê gớm lắm.

Bình luận

tiếc quá nhỉ :(  Đăng lúc 9-6-2015 10:19 PM
@lesleypham: mình cũng xem trên youtube thôi, nhưng hình như giờ chặn hết rồi >.<  Đăng lúc 9-6-2015 06:32 PM
bạn ơi, cho mình hỏi bạn xem phim engsub ở đâu vậy? mình tìm hoài mà không thấy T_T  Đăng lúc 9-6-2015 04:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 5-6-2015 09:44:54 | Chỉ xem của tác giả
mình toàn coi fim truyền hình nên k bik anada, hóa ra là dv điện ảnh, chưa đóng truyền hình bao giờ. đây là lần đầu đóng fim truyền hình vậy mà đóng vs kim hợp ghê gớm lun, phản ứng hóa học ghê gớm, hóng ep kế
tks ST nha, mọi người vất vả òi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách