Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: autumn21
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2014] Ánh Dương Rực Rỡ / Roy Fun Tawan Duerd | Nadech Kugimiya, Yaya Urassaya

[Lấy địa chỉ]
151#
Đăng lúc 22-9-2014 19:14:04 | Chỉ xem của tác giả
autumn21 gửi lúc 22-9-2014 06:07 PM
Công nhận là đọc xong câu cuối của nàng ta phải đi tua lại đoạn đó, đúng là bú ...

trả lời cap
câu 1

câu 2

câu 3

vậy là sắp hết phim nữa rồi, sao nhanh quá vậy không biết , ước chi quay luôn cả phần 3, mà nếu vậy đợi tới lúc lên sóng chắc ít nhất cũng đợi vài năm nữa

Bình luận

e cũng ko hiểu tại sao mà e cứ thấy câu hỏi của ss là y như rằng đã có ng trả lời  Đăng lúc 23-9-2014 08:21 AM
@bo.cong.anh: chúc mừng bạn nha, đúng hết rồi ^_^ @hailt: sao hay thấy e là người đến sau vầy nè :P  Đăng lúc 22-9-2014 10:57 PM
Hự hự nhanh quá cơ!!!  Đăng lúc 22-9-2014 09:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

152#
Đăng lúc 22-9-2014 23:05:27 | Chỉ xem của tác giả
Nhà cho mình hỏi chút nha, cái cảnh mà em Ya nó tập Kendo ròi mệt khóc và được ông anh hôn lên vai ấy có trong cái BTS nào mà nhà mình sub ko, hay chỉ là hình ảnh và lời kể của mọi ng trước đó thôi. Tại mình nghe nói là trong BTS của tập 7 chiếu tuần trước có cái cảnh này.
Ai có link cho mình xin nha, đa tạ cả nhà

Bình luận

ok nàng ^^  Đăng lúc 22-9-2014 11:28 PM
nếu nàng thấy BTS nào đề cập kĩ kĩ vụ này thì cứ note lại trong này ha, nhiều khi ta cũng bị sót :P  Đăng lúc 22-9-2014 11:21 PM
để khi nào xong phim có thời gian rãnh mn lội lội lại mấy BTS gần đây coi sao :P giờ tập trung mần phim nên BTS nhiều cái ra để ngắm chứ chưa làm đc :P  Đăng lúc 22-9-2014 11:21 PM
Thanks nàng, vậy là trong BTS ep 7 chiếu bên Thái vừa rồi đề cập kĩ hơn vụ này rồi, tại mình cũng nhớ là trước đó chỉ nghe kể lại thôi :)  Đăng lúc 22-9-2014 11:17 PM
đi merit, và người thắng đấu giá này là...Nadech :)) nàng có thể xem thử ở đây ha: https://youtu.be/RNgfNmv4hmY  Đăng lúc 22-9-2014 11:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

153#
Đăng lúc 23-9-2014 00:01:28 | Chỉ xem của tác giả
Chào cả nhà mình là mem gia nhập hội hơi muộn..
Mình muốn hỏi cả nhà là cả nhà xem truyện của phim ở đâu vậy..cho mình xin link với đc ko..mình là kẻ mọt truyện lắm lun nha..phim nào có truyện là xem truyện trc rồi mới xem film
Còn phim này thì ngược lại..
Cám ơn subteam đã sub 1 bộ phim hay và ý nghĩa cho các mem ghiền phim Thái giống mình ^ ^

Bình luận

Cảm ơn bạn ủng hộ ^_^ Truyện Thái nên mình chưa thấy ai dịch sang Anh hết, chỉ có những đoạn trích 1 ít của phần 1 và 1 ít của phần 2 thôi à :D  Đăng lúc 25-9-2014 02:42 PM
Truyện của Thái nha bạn, rất tiếc ko có ai edit cả ^^  Đăng lúc 23-9-2014 11:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

154#
Đăng lúc 24-9-2014 15:05:57 | Chỉ xem của tác giả
VIETSUB
Ánh Dương Rực Rỡ - Ep 9 HD + SD page 1

Bình luận

thanks subteam  Đăng lúc 24-9-2014 03:17 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
autumn21 + 5 Cảm ơn em :x
Akiya_uruki + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

155#
Đăng lúc 24-9-2014 23:48:14 | Chỉ xem của tác giả
Thank you sub team for your hard working. You guys did not fail my expectation. Wow thiệt là mong đợi các tập tiếp sau nữa. Hy vọng Ryu vẫn cứ vững tin vào tình yêu của Mayumi và bà cô Akiko làm ơn đừng có kiếm cớ chia rẽ lứa đôi nữa tui nhìn mà cũng muốn khùng với bả luôn hà. Bà về lo cho anh kia kìa (ảnh dễ thương mà tên gì tự dưng quên rầu ta ý ẹ) túm cái quần lại là Yadech ngày càng "đụng chạm" nhiều hơn thì tui đây càng cắn gối xé mền nhiều hơn. OH GOD coi hai ảnh chỉ mà kiến nó bu đầy màn hình tập nào nó cũng kéo tới giữa màn hình xếp thành hình trái tim mới chịu =]]]]]]]]]]]]] lol

Bình luận

Cảm ơn bạn ủng hộ ^_^ nhưng hình như viết tiếng Anh chung thế này không biết có bị sờ gáy không ta :v nếu được thì sửa lại tiếng Việt nha bạn :D  Đăng lúc 25-9-2014 02:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

156#
Đăng lúc 25-9-2014 11:40:53 | Chỉ xem của tác giả
ep10 này là làm tui phải hành hạ cái gối tui lun T.T

Ôm gối vì ... không chịu nổi độ oai hùng của Mi
Ôm gối vì ... em nó xuất hiện lung linh quá
Ôm gối vì ... sự do dự day dứt em nó diễn chuẩn quá

Cắn gối vì ... Haru cái tay ổng kìa ...biết là diễn cơ mà vẫn không thể chịu nổi khi nhìn Mi vs Haru như thế ... hay do bác đạo diễn dàn dựng oạn này chuẩn quá
đấm thùi thụi vào gối vì ... Haru thật anh hùng, thẳng mặt từ chối Yamamoto, cửi thẳng mặt thèn Misawa lun
mém tí ném gối vì ... Junko còn 1 tí nữa T.T...hic...đã ko báo tin đc... h lại bị lộ
ném gối bay lun ... quá quye quyệt, tụi xấu quá đểu T.T ... vừa lợi dụng vụ Mi lén Ryu gặp Haru để hại Haru, dổ tội cho Ryu lại vừa nói thật cho Ryu với cách tàn nhẫn nhất (là ng cuối cùng biết đc điều đó mà lại qua tai kẻ thù T.T)  
(doạn này cho thấy Mi tuy mạnh mẽ nhưng chỉ là vẫn đang cố gắng khiến bản thân mạnh mẽ thôi, chưa có kinh nghiệm nhiều nên Mi vẫn ko đc như Ryu, khi bị cảnh sát đến em nó vẫn để lộ sự lo sợ ra ngoài...=.=)
cảnh 2 đứa lo lắng cho nhau ...bình tĩnh đi lụm gối lại ...
Véo gối ...  ghét mợ Aikiko, ta là chỉ thấy thèn Yuji nó ác chứ ko ghét, nhưng mụ này là ghét cực...càng ngày càng đi đâu á, ko nghĩ rằng giúp juyi hại mấy ng đó thì sao này có cứu đc Ryu nữa ko mà cứ thế...ko thấy là bên nớ ddang muốn giết Ryu hay sao mà còn nu dữ vậy =.=...
vắt gối muốn ra nước lun ... sau lại nghi là Mi hạ độc Haru chứ
chơi đấu vật với gối ... Mi em thấy chưa, chời ơi con A nó "dâm" mấy cú rùi hơm biết, h nó "đâm" cú nữa rồi vạch mặt thẳng cho em biết lun, em hiền mà đến mức kẻ thù mệt vì phải giả ò vwois em lun ó, chời ơi nếu ko vì Yuji yêu em thì em có nghĩ mình sẽ lại như Junko hay như Aikiko ko =.=
phải nói may mà thằng Yuji đó...ít nhất nó muốn em yêu nó chứ ko vì nó cưỡng em...ít nhất nó muốn trân trọng em vì em là ánh sáng duy nhất trong cái đống đen tối của nó...tập trước cũng tự hỏi Yuji sẽ đối phó với Mi như thế nào...bi h biết đáp án rồi, Yuji vẫn sẽ "nhẹ nhàng" vs Mi
...mà xem cảnh ảnh ôm em nó đi lại nhớ cái hậu trường...ngó vậy chứ bợ em ko nổi dó
tung gối lên trời ... ta nói ta hả dạ, Mợ Aikiko biết mặt chưa, mợ cũng chỉ là rác rưởi, chỉ có Mi mới là ng con gái duy nhất đc Yuji trân trọng...biết mặt chưa...dù ng tốt hay người ác...tụi nó vẫn 1 lòng vs Mi đó...mợ còn ko sáng mắt
ép gối muốn xịt cả bông ra ... Yuji nó hách dịch vs Ryu ghê chưa...h lộ ra rồi nó cũng chả phải che dấu, thẳng thừng coi thường Ryu luôn =.=...còn Mi nữa...nói lun dụ đánh thuốc mê do Aikiko đi, để biết rõ mặt tụi nó hết, biết rồi sẽ ko để cho tụi nó có cơ hội hại mình nữa ... sao lại giấu =.=
...mà Mi khi nghe Yuji hại bác Jiro đã ngạc nhiên dến vậy rồi, khi biết hết bộ mặt của nó, lòng tin sụp đổ hoàn toàn thì sao nhỉ...có lẽ MI sẽ rất đau lòng =.=
Anh cảnh sát đã bắt đầu biết bên cảnh sát rồi, thế là h Ryu biết dc rõ mặt thêm 1 thế lực muốn hại mình...nhưng anh cảnh sát có bị "đốn" lun không chời =.= ...phần 2 này tụi xấu nó lộng hành quá...muốn chém ai là chém à T.T
Junko sẽ là mấu chốt cuối cùng giúp Ryu biết đến ng cầm đầu và Yamamoto và kế hoạch của chúng...để Ryu có thể dối phó, xử sạch 1 lèo

nhưng sau khi xem giới thiệu ep11...ta lại ghét thằng Ryu nhất là sao
ừ cứ cho là nó giấu việc nó đi lại đc dể lừa kẻ thù di, thì nó cũng phải để cho Mi biết chứ...Mi vẫn có thể phối hợp vs nó mà...hay làm vậy mwois biết tấm lòng của Mi...nó đã làm bao nhiêu việc rồi...khi đã biết rõ lòng Mi rồi thì nên nói đi chứ...Ryu vẫn cái tật gì cũng giấu, 7 năm, Junko, Takeshi ... đừng để Mi nó 1 mình chống đỡ như vậy...vì Mi nó thấy Ryu vậy càng bắt ép bản thân mình dính vào nguy hiểm hơn ... nếu cái vụ thuốc mê ng làm ko phải yuji mà bên misawa hay đưa đại 1 kẻ tồi tệ nào dó...Ryu nghĩa Mi còn đủ sức để đứng dậy trở lại ko...Mi nó 1 lòng 1 dạ lo lắng vậy mà Ryu lại quá  
không biết nữa, đột nhiên ta tức thèn Ryu gì đâu á hừm hừm =.=

tối nay ngóng ep11...hic càng ngày càng hấp dẫn...tưởng tượng viễn cảnh chờ đến 1 tuần mới đc xem tập cuối...quá đau khổ T.T

Bình luận

nhìn chú là chỉ thấy mắc cười, mức độ xứng đôi k thể so với bạn Ji :v chỉ trách sao bạn ấy quá ác =.=  Đăng lúc 26-9-2014 11:21 PM
thì Khun Ja hồi show giới thiệu kêu cố tình làm cho chú ấy như vậy mà,k biết là mafia hay là bà thím ngoài chợ nữa :))) có cái vụ chú thích Mi thấy k nguy hiểm gì hết vì   Đăng lúc 26-9-2014 11:21 PM
buồn gần chết ra thế mà chú xuất hiện chơi toàn mấy bộ đồ màu sắc rồi có quả tóc quăn ở trán nữa chứ, điệu đi đủng đỉnh nữa, đến chết  Đăng lúc 26-9-2014 11:13 PM
hả hả, vậy hả, ta ko biết đó, chỉ biết là ngoài đời là ng cũng máu mặt lắm, vậy là tính chất bà thím có sẵn trong máu chú này rồi à, đúng đó, có mấy cảnh   Đăng lúc 26-9-2014 11:12 PM
đã thế cầm súng rất tay chơi bắn đùng đùng 8-) mà chú này ngoài đời như cũng nổi lắm,bữa ngồi hóng showcase mà trúng chú này làm giám khảo The Voice Thái :D  Đăng lúc 26-9-2014 11:03 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
autumn21 + 5 Sáng tạo quá, chủ đề gối hả nàn.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

157#
 Tác giả| Đăng lúc 25-9-2014 15:21:44 | Chỉ xem của tác giả
sanyecao gửi lúc 25-9-2014 11:40 AM
ep10 này là làm tui phải hành hạ cái gối tui lun T.T

Ôm gối vì ... không chịu nổi đ ...

Hôm qua ta không xem online, nhưng raw thì đã down đủ và bay lên đàm đạo với nàng đây .

Đầu tiên là ta cũng bất ngờ vụ Mi bỏ thuốc ngủ để đi gặp Miura, k biết bàn cái gì nhưng đến nơi như thế, đúng người đã từng tán tỉnh mình như thế thì 1 điểm + là thủ theo dao, nhưng 1 điểm - là cũng dễ bị lợi dụng quá. Đã vậy Mi về không nói thật trước với Ryu đi vì đi thì không chỉ người nhà Onizuka thấy, người Miura thấy mà những người đến bar cũng có thể biết được. Sự thật nghe từ lời bọn ác thì chẳng biết có thể biến nghĩa lạc đi kiểu gì đây.

Đoạn Akiko có khả năng sát hại chú Koji thì ta cũng hết biết đường nói =.=, nói thật là ta nghĩ Akiko cũng k đáng bị Yuji làm bậy, nhưng mà ngoài bản chất ganh ghét đố kị thì cô này hình như còn bị ngốc nữa @@. Đã biết Yuji từng có ý định giết Ryu, dò hỏi mình bao nhiêu lần chỗ của Ryu cũng là muốn giết Ryu, thế mà còn có người thân cận như chú Koji cũng muốn tiếp tay giết chết? Nếu đoạn chú Koji ta có thể nói là ngốc thì tới đoạn thuốc Mi rồi đưa cho Yuji là thôi thủ đoạn và ác rồi, bạn có bị ném đá hay chọi trứng cũng k oan đâu ha . Không xem online đoạn này mà hôm qua chỗ ta cũng loạn cả lên, giờ chẳng có ai cứu được Mi cả, chẳng hiểu Mi thoát kiểu gì. Diễn biến thiệt tình làm ta k ngờ tới, đúng với bài Người xấu luôn là dù có xấu xa cỡ nào thì Yuji nó cũng tôn trọng Mi, thật lòng yêu thương Mi, chứ lúc đó không khí chưa lên tới não ta nghĩ Mi mà có chuyện gì dễ ta ngâm sub tới mùa quýt lắm .

Đoạn Yuji bế Mi về và Ryu khóc ta nghĩ nó tự trách mình vì không bảo vệ được Mi nhiều hơn là trách Mi. Mi tỉnh dậy may cũng k phải diễn biến quen thuộc kiểu bị hiểu lầm rồi khóc lóc xin tha thứ. Ta cũng nghĩ Junko sẽ là một mắc xích quan trọng giúp Onizuka, nhưng k biết số phận bạn này thế nào :S.

Tóm lại, tập này bọn ác xuất hiện quá nhiều, cảnh tình cảm không có bao nhiêu mà còn mấy lần rớt tim vì hết Miura lợi dụng tới Yuji suýt giở trò . Nhưng nhiêu đây có vẻ chưa đủ sốc, preview bồi thêm 1 cú làm mọi người choáng váng khi có khả năng là Ryu bình phục mà giấu Mi . Ban đầu thiệt ta thấy tội cho Mi, tin tưởng và một lòng ở cạnh Ryu như thế rồi còn suýt bị hại nhưng ta cũng muốn nghĩ thêm 1 chút từ phía Ryu, thật ra nếu đúng là Ryu giấu Mi thì cũng có lí do của nó. Mi từng 1 lần đưa Akiko cùng cháo độc đến rất gần Ryu, dĩ nhiên Mi và Akiko k ai muốn hại Ryu, nhưng sơ suất như thế là quá nguy hiểm, k có Junko thì Ryu đi đời luôn từ ep 8 rồi . Mặt khác, Mi vẫn gặp và tin tưởng Yuji. Yuji đối với Mi thực sự tốt, dịu dàng, nhẹ nhàng nên Mi k nghi ngờ gì Yuji cả, chia sẻ của Mi với Yuji cũng giống như tâm sự với bạn nhưng ở góc độ của Ryu thì rõ ràng là né càng xa Yuji càng tốt. Đoạn này kết hợp với đoạn Ryu nhìn Mi ngủ sau khi Yuji bế Mi về ta nghĩ có thể là nó đang đấu tranh nội tâm, 1 phần là trách mình k bảo vệ chu đáo cho Mi, 1 phần có thể là chính nó cũng đang k biết quyết định giấu kia là đúng hay sai khi gián tiếp đẩy Mi phải thay mặt nó ra ngoài và gặp nhiều nguy hiểm. Chỉ còn có 2 tập mà còn một đống mớ bòng bong chưa giải quyết, không biết biên kịch với đạo diễn định làm như thế nào đây, thôi thì chờ ep 11 tối nay và ep cuối tuần sau vậy. Giờ chỉ hy vọng một điều duy nhất là: cắt bọn xấu bớt đi và tăng cảnh tình cảm của 2 trẻ nhà con lên dùm với .

Bình luận

ta thấy hình như Mi là thuốc của Yuji :v gặp Mi là thành người hoàn toàn khác, còn lại thì =.=  Đăng lúc 1-10-2014 06:09 PM
khổ, lúc đó thằng Yuji nó có uống thuốc, nhưng mà lúc gặp Aikio thì thuốc hết tác dụng rồi  Đăng lúc 1-10-2014 04:48 PM
ep 11 Mi có tí tiến bộ, từ từ để Ji tâm sự một góc khác bên trong mình, đoạn cuối nói Ji thực hiện ước mơ với Akiko tưởng bạn nghĩ lại rồi, ai dè, haiz  Đăng lúc 1-10-2014 03:43 PM
Ya nó giỏi nhưng mà nó dễ tin ng quá mà, Yuji ấy, haiz, lúc đầu tiếp cận Ya cũng có mục đích cả đó thôi, suýt nữa thì ko còn đc về gặp Ryu nữa rồi  Đăng lúc 30-9-2014 11:07 AM
@denui: ta cũng chỉ hy vọng thế thôi >.< @sanyecao: ta thích kiểu bình sáng tạo này của nàng :)) phát huy phát huy nha ;)  Đăng lúc 26-9-2014 11:17 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

158#
Đăng lúc 25-9-2014 20:37:02 | Chỉ xem của tác giả
Xem cả tập 10 chả có j ấn tượng, buồn, nhưng mà đến đoạn preview thì thôi rồi lượm ơi, ta kết à nha, thấy đoạn thằng Ryu đúng như ta nghĩ chỉ là giả bị liệt thôi, hahaha :v, quá đã, nhưng mà có vẻ như nó tiết lộ điều này sớm quá thì phải, ta muốn là lúc nó tiết lộ có đông đủ kẻ thù ở đó ấy, rồi vơ 1 mẻ tóm cả bọn luôn cho nhanh gọn. Tập tới  có vẻ có chút tươi sáng rồi, em Mayumi lại giận nổi cơn lên rồi, thằng Ryu lại phải đi dỗ dành ng ta rồi, thằng Ryu này toàn làm em nó giận ko à. Thôi nhưng mà ta cho qua hết, vì nó ko liệt bán thân nên ta xá tội cho toàn thể.

Còn đây là cảm xúc tập 10 nè, xem mà thấy chán nản quá đi mất, ko thể tả nổi nữa, Aikio nối giáo cho giặc càng ngày càng trơ tráo rồi, trc còn có tý thương em nì vì tình yêu mà vất bỏ tất cả, vì tình yêu mà đoạt, túm lại là có trí khí, nhưng mà giờ lâu quá mà mãi ko tỉnh ngộ, lại lún quá sâu vào cái hố đó nữa thì lại trở thành ích kỉ của bản thân hại ng khác, riêng khoản bả này định hại chú Koji thì toàn bộ thương tiếc của mình về em này chính thức là chấm dứt. Ngược lại tập này lại thấy thằng Yuji có vẻ tốt đây, bản chất tốt, vì tình yêu mà nghĩ cho ng mình yêu, cao thượng đó chứ. Mặc dù yêu Mayumi nhưng nó ko dùng phương thức tranh đoạn kiểu mất nhân tính như Aikio, hoặc cũng có thể bản thân nó thấy nó ko xứng đáng đc nhận tình yêu chăng. Miễn là nó ko làm hại j Mayumi là ta có cảm tình hết.

Nhưng mà ta cũng phải vái lạy ông đạo diễn và bà biên kịch phim này, lại cho chú Koji mà ta có cảm tình nhất phim nằm liệt 1 chỗ rồi, đã thế còn ko nói đc nữa chứ, còn quá cả bị tai biến của tuổi già. Cho chú ấy tỉnh nhiệm vụ chỉ là để thằng Ryu biết Yuji là kẻ 2 mặt thôi sao, trời đất, đáng nhẽ cho chú ấy tình thì cho chú ấy lành luôn đi, may ra trong 3 vị trưởng lão còn có 1 vị còn trụ lại nữa chứ, đằng này lại cho thêm 1 ông nữa tẻo rồi. Lại đi vào ngõ cụt rồi, cả phim chỉ thấy 2 đứa nó ngồi phân tích Miura này nọ, toàn nói suống chứ có thấy bày mưu tính kế j đâu, cái đấy khỏi bàn ta cũng biết tỏng rồi. Tóm lại là ko hấp dẫn đc ta ở tập này đc rồi.

Thím Haru thì khỏi nói rồi, đúng là kiểu ng nói đc làm đc, ko bao giờ bỏ rơi bạn bè lúc hoạn nạn, mà trước kia chính thằng Ryu cũng đã từng giúp Haru mà, mặc dù có đôi chút hiểu nhầm mất đi ít lòng tin nhưng mà thím đứng về phía Onizuka thì hết ý rồi, haha, ko còn mong ước j hơn, thím nghĩ thế là đúng lắm, mặc dù như thế là đối chọi với cả 1 thế lực lớn đằng sau đó, 1 thế lực nắm cả luật pháp trong tay nhưng mà xem đoạn này thấy đã quá đi. Tuy nhiên ngay sau đó thì thím đã bị đột kích, niềm vui chả đc bao lâu, nhưng vẫn tin tưởng vào sự lựa chọn của thím ạ, mà cũng nhờ tác động của Mayumi nên thím mới quyết tâm như thế. Trao huân chương cho thím luôn ^^

Ah, suýt nữa thì quên phải tuyên dương cái ng mà Ryu trước giúp đỡ ấy chứ, chị ấy đúng là kiểu ng có ân báo ân, cũng xứng đáng với sự giúp đỡ của thằng Ryu nó chứ, vì chị này mà thằng Ryu đã gây rạn nứt mối quan hệ với Miura mà. Phim đang chứng tỏ chân lý, ở hiền thì gặp lành, mình đối xử tốt với ng thì ng sẽ đối xử tốt với mình. Dù trong bất cứ hoàn cảnh khó khăn thế nào thì vẫn có những ng âm thầm giúp đỡ. Có chị này làm nội gián thì tốt quá rồi, công nhận là can đảm, chị này sợ những nơi như thế lắm mà, muốn sống ẩn dật lánh sự đời, nên thằng Ryu trước đã đồng ý che dấu cho ko phải làm nhân chứng rồi mà. Sống xung quanh toàn kẻ xấu như thế cũng khổ mà, biểu dương tình thần cho ng này.

p/s: Haha, ta chờ tới tối nay

Bình luận

uhm, ta cũng hy vọng thế, có một cái kết đẹp cho chú,có vẻ hợp lý nhất là sẽ dạy lại con của Thủ lĩnh ^_^  Đăng lúc 29-9-2014 11:07 AM
mong rằng cuối phim có ai đó đến chăm sóc chú, hoặc ít nhất NaYa nó có con, để chú ấy trở thành thầy dạy dẫn dắt thế hệ tiếp theo của thủ lĩnh  Đăng lúc 27-9-2014 07:47 PM
chú Koji sống cũng thương nhưng chết thì tội chú ấy lắm :'( vì phim có giới thiệu qua cuộc sống của chú nên giờ mà để chú đi nữa thì :((  Đăng lúc 26-9-2014 11:22 PM
ta xem ep 11 rồi, bên cạnh thằng Ryu chỉ còn mỗi bác Koji thôi, chết sạch hết rồi, haiz, riêng bác này sống cũng thương mà chết cũng thương  Đăng lúc 26-9-2014 10:07 PM
chú Koji ep sau sẽ khỏe mà ;) nhưng mà ta cũng sợ bác đạo diễn và biên kịch của phim thiệt =.=  Đăng lúc 26-9-2014 11:19 AM

Rate

autumn21 + 5 Hoành tráng quá ;)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

159#
Đăng lúc 25-9-2014 23:09:52 | Chỉ xem của tác giả
mới vào phim 2 đứa đã an ủi nhau...thèn Ryu như vậy càng làm Mi đau đớn hơn...nhưng nhìn cách nó ôm chân...hình như lúc này nó đã khỏi rồi ...tự hỏi nó bắt đầu khỏi khi nào =.=
bác Koji lại bị thèn Ryu hù cho 1 phen ... tưởng có ng đến hại, bác ý đến cả căng thẳng, thấy Ryu mới mừng ... nhưng xem đoạn Ryu nó giả đò nói Mi là ko ngủ đc nên  ... hic ta vẫn thấy tức ... nó vì sao lại phải khổ tâm vs chính mình để giả đò với Mi như vậy ... đã thế cố ý bướng bĩnh nữa...khiến em nó khóc mới chịu à...ko thích sự chăm sóc đến mức thương hại của em nó à...càng ko thích cảm giác vô dụng khi đc em nó đẩy xe trong khi mình đã tự đi đứng đc à...không thích thế sao phải hành hạ nhau hả ... sao cứ chơi trò vừa đnahs vừa xoa hoài vậy...cứ bướng và lì với cách làm của mình, Mi nó giận bỏ đi rồi thì lại kéo lại giải thích..Thật ra Mi nó muốn đi nhanh như vậy vì nó sắp khóc đấy thôi...thấy nó khóc rồi, nghe nó thổ lộ nỗi sợ hãi trong lòng rồi...sao vẫn cứng rắn ngậm chặt miệng ko nói vs em nó vậy hả Ryu...
mới xem part 1 raw nhưng ta ko thể chịu nổi mà nhảy vào đây comt...
nhìn Mi khóc tức tưởi ta đau lòng quá...ko hiểu sao từ trc phim đến h khi bị bực gì như thế này, mà sao part này nó khiến ta bực khó chịu thế này...nhìn Mi thế này ta ko chịu nổi...xem 1 part mà pause mấy lần =.=

Mi ơi, phải giận...giận thật lâu vô cho nó biết mùi T.T

Bình luận

bình tình bình tĩnh ;) nàng nói y như bé trong subteam, hehe. Mà còn có 2 tập nàng còn kêu giận lâu thì biết chừng nào mới tới đoạn mùi mẫn cho chúng ta :P  Đăng lúc 26-9-2014 11:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

160#
Đăng lúc 26-9-2014 01:53:34 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là ta xem hết Raw tập 11 rồi, dù chả hiểu cóc khô gì tiếng Thái nhưng xem hình ảnh cũng đại khái nắm được chút tình hình, cộng với đi hóng hớt. Nói chung là đúng như mong đợi, có rất nhiều cảnh khiến ta muốn cười ha ha

Ít nhất, thì nhà Onizuka cũng đã bắt đầu trả đũa và lên kế hoạch cho những cuộc đối đầu sắp tới, đây là điều ta thỏa mãn nhất  sau mấy tập gần đây

Cảnh bạn Ryu đánh nhau với nhà Misawa…chao ôi, sao mà nó hả lòng hả dạ ghê luôn… chỉ tiếc là thằng Takao nó vẫn còn sống  nhăn răng mà thôi . Cảnh quay đẹp, bạn thủ lĩnh đánh rất cừ. Đúng là bé Na có tiềm năng đóng phim hành động nhỉ !!!

Nhưng mà, trời ạ, ức chế nhất tập này là bé Mi, Mi ơi, Mi à… tại sao vậy ??? Tại sao em rất sắc sảo, rất lạnh lung với các thế lực làm hại nhà Onizuka mà em lại nương tay với mấy cái đuôi bên cạnh thằng chồng em vậy???. Em ko nhìn thấy được dã tâm của con hồ li Akiko sao mà con tin nó nói rồi về nhà khóc nức nở, nước mắt nước mũi tèm lem vậy em (Mà mình nghi là nó nói vụ nó có thai vơi thằng Yuji quá ). Xong vụ đó lại tới chuyện Junko, nghĩ sao mà em bảo thằng Ryu lấy em đó về làm vợ hai vậy ??? Em đang nghĩ gì thế? Em muốn thể hiện mình quân tử sao? Chia se chồng mình với người khác là sao??? Chẳng lẽ thể hiện mình ko muốn làm mất sĩ diện của em sao ??? (Sori cả nhà là vụ này em Mi cần được nghe chửi để sáng suốt ra mới được ). Rồi lỡ, sau này lại mọc thêm ra vài Junko nữ ko lẽ em bắt thằng Ryu có cưới hết sao em.

Cảm tạ trời đất là thằng Ryu nó trả lời rất ngắn gọn, xúc tích và đầy đủ hàm ý…Ôi yêu em thế …vừa đứng lên được là phong thái thủ lĩnh nó cũng quay lại rồi này.

Cái này là tâm sự ngoài lề nè, thật ra từ lúc xem hình BTS ta đã hóng cái cảnh bạn Ryu ôm Junko trước mặt em Mi lắm. Ta muốn xem em Mi nó diễn ra sao… Đúng như ta dự, em Mi nó chỉ nhìn trân trối, vô hồn rồi bước lùi lại. Tự nhiên, ta nghĩ nếu ngoài đời, gặp phải tình huống tương tự bé Ya nó cũng quan tử vậy quá “Em ổn mà” “Cô ấy cần được quan tâm hơn”… vân vân và mây mây... . Làm ơn nha Ya, em phải thể hiện sự chiếm hữu nhiều vô nhá, phải thể hiện sự ko hài lòng, yêu là phải ích kỷ . Ít nhất là 5 năm qua em cũng đã bị thằng ku Na nó gắn cái mác cho em rồi. Mong rằng, em cũng tự nhìn thấy hình ảnh của Mayumi rồi nghĩ cách cho bản thân.

Thôi ko lảm nhảm ngoài lề nữa, đợi Vsub của nhà để thấm nội dung hơn và được ngắm Ryu và Mayumi thêm một chút.

P/s: Tập cuối thật sự rất đáng mong chờ luôn đấy, cái cảnh bé Mi mặc đồ nhà võ dẫn đàn em của Haru đi giúp chồng sao mà nó khiến ta yêu đời luôn vậy nè. Nhìn ẻm giống mấy con nhóc học đòi làm đàn chị, dẫn mấy đứa thân cận của mình đi kiếm chuyện với người khác để phô trương thanh thế quá thôi, chả giống đi hợp sức với chồng đánh trận sinh tử gì cả… Ôi ta hóng

Bình luận

thật ý k oánh ghen vs ghen ầm lên là may rồi ý, đằng này lại gọi chồng ra bật đèn xanh thế bao h :-m chưa phục vụ a ngày nào mà đã định chia cho đứa # :-m  Đăng lúc 29-9-2014 11:13 AM
có thể nhường giề thì nhường chứ tuyệt đối k nhường chồng nhể :3  Đăng lúc 29-9-2014 11:08 AM
mềnh cũng giống bạn,mình k đồng tình kiểu nhường chồng thế đâu.đợt đầu e Mi rõ đanh đá,bắt nạt Ryu thế mà bị thuần hóa xong thì hiền đến dại dột  Đăng lúc 29-9-2014 08:52 AM
Đây là điểm khác biệt của Mayumi với các phu nhân đời trước, ko có ở nhà cắm hoa mà lòng dạ ko yên nữa ^^  Đăng lúc 26-9-2014 11:13 PM
bó tay nàng :)) ta thì thích mấy khúc Mi mặc đồ võ hoặc oánh nhau lắm,nhìn oai muốn hơn chồng con bé luôn ;) mà nhìn tình hình giống tập cuối là nàng đi cứu chàng đó :   Đăng lúc 26-9-2014 10:52 PM

Rate

autumn21 + 5 Bài viết hữu ích ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách