Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: luuthythy
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2013] Ton Ruk Rim Rua | Mark Prin & Kimy Kimberley *UPDATE FULL RATING

Đóng [Lấy địa chỉ]
1061#
Đăng lúc 22-9-2013 22:35:05 | Chỉ xem của tác giả
tình hình ku Kob hum ny thế nào ùi...
chả hiểu sao cái mạng cùi nhà e ko tài này xem nổi cái tvthai online chứ
hôm nay trông tình hình có vẻ tươi sáng hơn nhỉ, thấy pic Kob cười toe toét cap đầy trên fb cả IG
nói chung là vẫn tội nhưng mà đỡ hơn rồi đúng hem {:398:}

Bình luận

sis có hiểu tiếng ấy đâu :))  Đăng lúc 23-9-2013 12:31 AM
ủa nhà Kob gặp Tangkwa làm j í ss :o ko lẽ 2 ẻm đinh cưới nhau hả :o  Đăng lúc 22-9-2013 10:48 PM
nay nhà Kob gặp nhà Tangkwa, còn nhà Tin gặp nhà Bau, trước đó thì Bau chăm sóc cho Kob làm người mẫu quảng cáo :))  Đăng lúc 22-9-2013 10:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1062#
Đăng lúc 22-9-2013 23:54:31 | Chỉ xem của tác giả
trời ơi..cuối củng thì cũng thấy được tí xíu tình cảm mà Bua dành cho Kob

nhà đài cut thê thảm thảm thê lun..làm phải đọc kịch bản mới hiểu được tình cảm mà Bua dành cho Kob

tập sau Bua thử áo cưới...hình như mua lại căn nhà nữa thì phải..hixhix...sao mà nó ngược dậy nak

làm ta coi mà suýt rớt nước mắt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1063#
Đăng lúc 23-9-2013 00:23:10 | Chỉ xem của tác giả
ánh sáng le lói cuối con đường ùi :) tập hôm nay Bau đã biết thế nào là nhớ nhung , và Bau đã được thưởng thức một chút hương vị gọi là dấm chua hehe
Bau hôm nay toàn nhìn vật mà nhớ người thui...haizz vật còn đấy vẫn ở đấy , nhưng người thì không còn ở đấy
phải cho Bau hưởng thụ tý ngược như vậy mới có thể cảm nhận được bạn Kob của ta đã ra sao trong mấy tập kia
E Jen đã mang thai quả này bà bạn của Bau mà biết được thì đúng là đã không kịp nữa rồi
Tập sau e Jen sẽ bị ăn tát đây công nhận TW ghê thật đấy...đóng quá đạt lun
Đợi đến tuần sau xem nội dung nó nhanh hơn tên lửa nó như thế nào
P/s : xem quá nản lun..nhưng vì đâm lao rồi phải theo lao đến cuối cùng thôi...chứ xem cắt một cách quá thể đáng như này ức chế lắm ý>_<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1064#
Đăng lúc 23-9-2013 01:04:52 | Chỉ xem của tác giả
tới tận hum nay tận mới biết hận cái Maker Group cùa cha Jett và cái đài CH3 kinh khủng...
làm lakorn cứ như là truyện ngắn vậy...cụt ngũng cụt nghễu chẳng hỉu cái gì là cái gì hết...
xem phim không tức vì tình tiết và mâu thuẫn giữa cái nhân vật mà ta tức cái nội dung bị cắt đi quá nhiều ấy...còn gì là phim nữa trời...
xem mà cứ như là đang ở trên rừng xuống vậy...chuyển cảnh chẳng khóp cảnh nào với cảnh nào hết...
cái mâu thuẫn tạo ra được giải quyết như thế mà gọi là phim hả trời..
giờ Mark Kim đóng có đạt đến độ siêu phàm đi chăng nữa thì người ta sẽ chẩng hiểu câu chuyện như thế nào và Bau yêu Kob khi nào luôn...
chỉ mới vậy thôi là cho Bau nhớ nhung Kob rồi đó trời...có quá đáng quá không vậy...có cái gì chuyển biến trong Bau khi suy nghĩ về Kob của những tập trước đâu...đùng 1 cái tự nhiện giận dữ,tiếc nuối nhớ nhung Kob,đó là tình yêu mà Bau dành cho Kob sao..cứ như là những vai phụ khi kết thúc thì cứ gán ép đại với nhau cho đủ cặp đủ đôi vậy à.

tập này có chuyễn biến về nội dung nhưng cũng nhạt nhẽo không chút gì là nổi bật.đúng ra phải cho time để Bau chuyển biến cái tâm tư tình cảm của mình đối với KOb chứ...
trời ơi,nghĩ sau...mới mở miệng cười nói đám cưới với Tin vui vẻ không quan tâm đến suy nghĩ Kob...bổng dưng...ầm...cảm thấy bùi ngùi khi Kob đi với Tangkwa...chẳng hiểu cái Maker Group làm cái giống gì mà nhảm nhí thế không biết...

còn Kob,tự nhiên chỉ vậy thôi cái chuyển 180 độ đi hỏi cưới Tangkwa...ta thấy chưa có gì đáng để Kob quyết định như vậy hết á...thấy nó chưa tới,mâu thuẫn chưa tới mà đã giải quyết hết rồi còn gì là hay nữa chứ...

thôi thôi,ta lạy cái MKG của cha Jett thật luôn đấy...càng xem càng thấy nhạt ở nội dung và câu chuyện.

thế là Bau đang cưới Tin...xẹt một cái chạy qua Kob nói yêu Kob...bắn cái chéo Tangkwa nói yêu Tin thế là 2 cặp,kết thúc có hậu quá luôn. vậy chứ 2 tập thì làm được gì chứ,khi chẳng chuyện gì ra chuyện gì nào là Jen nào là Pope nào là Rin ,rồi Pran rồi cả Tangkwa nữa...ối giời ơi,một đóng mâu thuẫn đó sẽ giải quyết trong 2 tập hả trời...có phải phim không vậy trời...hay là chuyện cổ tích đây...

qua đây ta nhắn nhủ,nên dẹp cái Maker Group của cha Jett đi là vừa...nếu không muốn Mark Kim đóng chung thì cứ ra thông cáo báo chí và ra lệnh cấm vận luôn cho rồi...chứ làm kiểu này tên tuổi Mark Kim cũng chẳng tốt lên được tẹo nào...mà người xem phim càng thêm phẩn nộ chứ được gì...

tức cái Maker Group quá nên ta không cò suy nghĩ gì về phim nữa...bực dã man rợ.

Bình luận

ban hieu lam y minh roi y minh la sao phim cat nhieu vay ma may ban ben thai khong y kien voi nha dai de may bo sau han che viec cat phim nua chu khong phai minh noi ban y kien sai  Đăng lúc 23-9-2013 07:47 PM
èo,ngộ quá bạn ha!các bạn bên Thái phàn nàn cắt thì mình mới phàn nàn hả bạn?vậy theo bạn fim có căt ko hả @heokon2307 ?  Đăng lúc 23-9-2013 03:57 PM
nha dai cat nhieu the ma cac ban xem dai ben thai khong y kien gi the nhi???  Đăng lúc 23-9-2013 01:53 PM
chuẩn đấy xem mà ức anh ách lun ý ...cha Jet này làm ăn thế đấy  Đăng lúc 23-9-2013 08:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1065#
Đăng lúc 23-9-2013 02:07:14 | Chỉ xem của tác giả
Khá khen cho biên kịch tạo ra vai em Tangkwa bá đạo, xuyên suốt từ đầu đến giờ ai cũng sợ ẻm, chả ai dám đụng - trừ jen gian xảo có chơi xỏ dc 1 lần. Mỗi lần tangkwa xuất hiện, chắc là do Beaw đóng đạt quá nên mỗi câu thoại đều làm mình sôi máu. Em này soán ngôi Mint N dc rồi đấy
Cái lý do Kob nhận lời cưới tangkwa thiệt là bá láp ba xàm nhất từ đó đến giờ. Vì muốn tangkwa trả lại mấy chai sản phẩm dùng quảng cáo mà chấp nhận cưới tangkwa. Thiệt khùng hết sức . Ờ mà đoạn đó coi cũng buồn, bua hỏi kop sao lại làm vậy? kob nói với bua ko phải công việc là quan trọng nhất sao??? Cưới được thì cũng ly dị được( mấy câu kob nói chắc đã thức tỉnh được Bua rồi ). Nghe kob nói thiệt là đắng lòng nghẹn ngào quá đi mà hix hix. Bua lúc đó sững sờ, giờ thấy sự hi sinh của kob cho mình mới thấy quý,xa rồi mới thấy nhớ.
Coi tới đây mới thấy mẹ Kob đúng là tài tình, nhìn phát là biết ngay Bua ko có tình cảm với Tin. Bà cứ bảo với ba Kob và mẹ Bua là phải làm cho Bua thấy được tình cảm thật sự của mình hướng về ai. Giờ thì linh ứng rồi kaka, Bua cứ nhớ kỷ niệm với KOb suốt ko kìa
Ep sau Kim có đất diễn nội tâm rồi, thích tóa, ko biết có xuất thần như hùi RP ko nữa, hóng

À còn ẻm Jen, haiz, bày mưu lừa dc Pope ngây thơ cung phụng, mua hẳn căn nhà cho mẹ con jen ( ổng tưởng cái thai của jen là con ổng ). Thế vẫn là chưa đủ, đúng là lòng tham vô đáy, em Jen đang lập mưu làm pope ly dị nalin để cưới ẻm. Chuyện ông pope này tò te với jen suy cho cùng lỗi cũng ở bà nalin, chồng mà bả coi như con @@. Vỗ ngực tự tin mình đẹp, pope yêu mình nhiều, ko dám giận bla...bla... các kiểu. Chờ xem kết cục của cặp vc này, hi vọng ko chia tay, tội nghiệp thằng con

Tser tuần sau: ep 10 : kob chở jen, tangkwa thấy quánh jen tả tơi, sao mềnh thấy vui vui nhỉ
BuaTin đi thử áo cưới
Bua nói với Kob là" ko cần phải lo lắng đâu, vì bua sẽ chăm nom nhà của Bà để lại thật tốt". Cái này chắc do thấy kob treo bảng bán nhà, Bua lại ko muốn ng lạ mua được nên chàng Tin sẽ mua làm nhà cho 2 vợ chồng ở, đau lòng chưa Kob, ai biểu bán nhà làm chi
Thấy Kob ngồi ven sông, hi vọng ep sau ko có cảnh kob "uống nước"
Ep cuối thể nào Tin cũng tặng căn nhà lại làm quà cưới cho BuaKob, mà thôi vui để sau, buồn trước đã

Nửa đêm chém gió hết stress roài, ngủ thoai

Bình luận

bạn chém gió ý mà. Nhớ bua kêu bằng p'lin nên cứ tưởng sis ấy là nalin =))=)). Đừng tin những gì bạn nói, bạn cũng chả bit có đúng ko, nửa đêm nói nhảm đó :v   Đăng lúc 24-9-2013 01:01 AM
dã man, haha, narin ko phải nalin nha, nalin là Bau rùi. Mà công nhận chàng cá nghe raw giỏi nhợ :v  Đăng lúc 23-9-2013 11:43 PM
hay :))  Đăng lúc 23-9-2013 08:40 AM
he!a Ca thật ba đạo!dịch đc đoạn đinh y!hay toa!  Đăng lúc 23-9-2013 08:23 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1066#
Đăng lúc 23-9-2013 10:29:47 | Chỉ xem của tác giả
hix, mình đọc kịch bản sao mà thấy xem phim hụt hẫng quá, xem 3 tập phim à diễn biến quá nhanh, đùng 1 phát những tập trươc chả thấy tình cảm mà bua dành cho kob đâu tập này lại thấy mà, xem phim như kiểu trúng tiếng sét ý, thế nào mà kob lại đồng ý cưới bua, bua cưới tin huhu trong kịch bản còn mấy phân đoạn nữa cơ mà, sao mà lại bị cắt đi như vậy buồn rứa, xem phim mà lòng mình thấy buồn vì chả được xem quá trình mà bua nhận ra là mình có tình cảm với kob, xem phim cứ đùng thế nọ đùng thế chai , chả ra sao cả.{:301:} xem PRCKK đâu có như vậy đâu,huhu mình ghét đài CH3 sao lại cắt nhiều quá vậy

Bình luận

ta nghi chọn scene ngọt cắt hết rồi  Đăng lúc 25-9-2013 12:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1067#
Đăng lúc 23-9-2013 20:31:15 | Chỉ xem của tác giả
Mới coi tới ep 4 thôi nhưng mà thấy tội Kob quá đi :(
Không hiểu sao giờ không thích nổi Bua tí nào Y_Y
Tangkwa đúng là hơi khó ưa thiệt nhưng đc cái yêu Kob thật lòng!
Còn Bua thì chưa có tình cảm nào đặc biệt với Kob ngoài việc 2 đứa là bạn thân từ thuở nhỏ! Lúc nào Bua cũng lo sợ bị Khun Tin phát hiện là sao!!!! :
Hổng hiểu sao mình nhìn mà không thích nổi Khun Tin nha! Mặc dù đc miêu tả là hoàn hảo nhưng mà thấy sao sao á...có tí gì đó sến sến :)) Thích kiểu của Kob hơn! Mặc dù khá là nhí nhố và ranh mãnh =))

Bình luận

hỏi đài CH3 mới rõ.hic  Đăng lúc 25-9-2013 12:41 AM
Là sao bạn??? Bị cut hả?? :((((((((((((( tại sao lại cut hở trời ơi :((  Đăng lúc 24-9-2013 08:30 AM
bị cắt nhiều quá nên nội tâm của Bau ko thể hiện hết đc đó. hic. đọc kịch bản khác hẳn mà :(  Đăng lúc 23-9-2013 11:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1068#
Đăng lúc 23-9-2013 23:51:43 | Chỉ xem của tác giả
Rating tuần 3 ep 7-9

Ep 7: 6.6 (10.6,5.9)

Ep 8: 8.1 (12.9,7.2)

Ep 9: 8.4 (12.4,7.7)

Bình luận

chà chà ..tình hình khả quan đây  Đăng lúc 24-9-2013 09:08 AM
lên tám chấm là mừng rồi, kéo ra 15ep chắc lên dc 10 chấm ;)  Đăng lúc 24-9-2013 01:04 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1069#
Đăng lúc 24-9-2013 00:08:14 | Chỉ xem của tác giả
HyoJae gửi lúc 23-9-2013 23:51
Rating tuần 3 ep 7-9

Ep 7: 6.6 (10.6,5.9)

èo ời...
oa!
không thể tin được...thật hay là mơ đây trời...
EP 8,EP 9 trên 8.0
èo ời,èo ời...shock lên tới não...bình tĩnh nào...

vậy 2 tập cuối sẽ cao ngất trời mây cho xem...
3 tập này ức chế đủ rồi...nên khán giả nhất quyết xem 2 tập cuối để giải tỏ tâm lý...
trời ơi, sẽ cao bao nhiêu đây cho 2 tập cuối cùng...vui quá sá...

người ơi,người đi đâu đến giờ mới thấy người thế...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1070#
Đăng lúc 24-9-2013 00:27:39 | Chỉ xem của tác giả
tinhtop gửi lúc 24-9-2013 00:08
èo ời...
oa!
không thể tin được...thật hay là mơ đây trời...

Dạo này ta bị deadline thuyết trình, thi tiếng Nhật dí không kịp thở người ơi
Với lại cũng thất vọng vì mấy ep vừa qua quá nên ít lên tiếng, hôm nay mới xem xong ep 9 này
Không biết rating hai tập cuối có lên được hai con số không nữa, nhưng tăng trên 8.0 là ta mừng rồi.
Phim bị cắt dã man lắm, nếu không cắt chắc cũng 14 ep đấy.
Khác rất nhiều so với kịch bản gốc được tung ra, nên coi thấy hẫng dã man luôn
Và sure là bị cắt rất nhiều love scene, vì MK nói phim có nhiều cảnh dễ thương nhưng vào xem thì đc có 3 ep đầu thôi.
Nói thật nhìn Bua và ông Tin chẳng thấy gì gọi là yêu nhau hết.
Nói chuyện khách sáo y như người lạ í.
Cái đoạn Bua biết Kob sắp đám cưới với Tangkwa xong tự nhiên buồn thấy ko ăn rơ dã man, vì trước đó đã thấy có xíu tình cảm nào đâu. Cắt phim thế này hóa ra là Bua như con nít ghen tức vì người hay wan tâm mình bị giành đi à.
Còn 2 ep chắc lại giải quyết vèo vèo cho xong, rồi 5 phút cuối hai đứa ngồi bên hàng rào, dựa đầu vào nhau xong hết phim quá.
Công fans đợi cả năm. công chúng nó chờ kịch bản vừa viết vừa quay, tốn bao nhiêu thời gian làm Mark cả năm nay đóng được có 1 phim mà CH3 làm thế đấy!

Bình luận

cái này là nhà Jet phát hành chứ :D  Đăng lúc 25-9-2013 12:42 AM
ko biết là fan yêu cầu thì nhì nhà đài có phát hành đĩa bản full ko nhỉ, xem bản full cho bõ chứ xem cụt ngủn thế này cảm giác nó hụt hẫng một cách dã man  Đăng lúc 24-9-2013 10:00 AM
sao nó không phát hành bản full nhỉ :))  Đăng lúc 24-9-2013 09:07 AM
coi phim đài chiếu mà cứ như đĩa lậu phim Thái VN lồng tiếng bị cắt tứ tung =))  Đăng lúc 24-9-2013 01:16 AM
giờ gửi qua thái kiến nghị bán đĩa để full 14 ep đê, coi film tv bị cắt nản quá :v  Đăng lúc 24-9-2013 01:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách