Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hanjin90
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2013] Samee Tee Tra l Ploy Chermarn & Pope Thanawat

[Lấy địa chỉ]
21#
 Tác giả| Đăng lúc 1-3-2014 17:51:44 | Chỉ xem của tác giả
Hiện tại đã có sub tiếng Anh trên youtube, nhưng mà chưa có full
http://www.youtube.com/watch?v=a7BKwlmuQKU

Thanks bạn đã post ratings nha! Mà xem ratings ở đâu vậy bạn? Bữa mình nghe trên asianfuse nói là rating được 2 chữ số mà
Mà dạo này bên Thái đang bạo động, chắc cũng không có tâm trí xem lakorn T_T

Mong là rating của phim đc 2 chữ số! Sau này Pope với Ploy sẽ có cơ hội tái ngộ

Bình luận

nàng coi viki sao rùi mà ta chưa ngó vì cái tình yêu tay 3 thì hơi kẹt, gặp tính cách nhân vật ah chồng nửa vời nênko mún coi chờ full thế nào  Đăng lúc 9-3-2014 09:56 AM
Mình xem bên spicy đó bạn  Đăng lúc 1-3-2014 09:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 6-3-2014 05:54:07 | Chỉ xem của tác giả
ôi, phim này xem hay quá ah!!!! phải gọi szaapapa Ploy đẹp mà sexy khủng khiếp, nhưng diễn xuất thì cứ phải gọi là thôi rồi!!! cũng ước ao bh nền điện ảnh nước nhà mới có đc những bộ phim, crew làm việc phát triển hơn? nhìn các nước trong khu vực mà thấy hơi chạnh lòng!!!

anyways, thực sự phiên bản này mình thích Jui/Peung, vì ngoài đời Jui rất nice, hề hà, thế mà vào phim mình cảm tường con mụ này đi điên nặng rồi, suốt ngày tưởng tượng ra Pisut yêu mình =, quả ko xem Jui ngoài đời chắc mình rất ghét Jui. yêu phim này queeeesss, từ đầu đến chân!! , P'Anne Thong sinh ra để làm đạo diễn rồi, làm phim dài tập j mà có hơn 6 tháng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 7-3-2014 19:57:45 | Chỉ xem của tác giả
Ôi trời ơi, thích phim này cực kỳ luôn í. Sau khi đọc xong nội dung phim thì càng mê. Từ phim game rai game rak thì đã thích Pope rồi, còn Ploy thì mạc dù trước đó toàn đóng vai nang rai, nhưng đến phim này thì được đóng vai nang 'ek nhưng vẫn rất mạnh mẽ, cuốn hút. Mình ủng hộc sub team làm phim này 2 tay 2 chân luôn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 12-3-2014 22:43:07 | Chỉ xem của tác giả
con bé đóng vai con đáng iu qá đi, thấy ẻm mấy lần rồi. Dễ thương ko chịu nổi, có bạn nào bik profile của ẻm cho mình xin với. Chắc lại là con lại đây mừ, hóng hóng tks mn nhiều nhoaz
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 30-3-2014 12:18:38 | Chỉ xem của tác giả
hôm nay lon ton chạy lên Youtube tìm phim này mới thấy đã chiếu tới tập 12
sau đó là có một sự nước mắt đầm đìa nhẹ vì không hiểu tiếng Thái nên toàn coi hình nhưng vẫn có mấy cảnh hai anh chị này với cả cô người giúp việc làm cười lăn lộn chạy tìm bản engsub thì hỡi ơi... có một số cảnh bị cắt mất tiêu
kết thúc ngày lon ton là nước mắt dầm dề quay về cầu mong sẽ có ngày subteam nhà ta làm bộ này
anh Pope ah anh Pope... anh cứ tạo hình đẹp trai và manly thêm cả phong độ thêm cả một tình yêu mà bất cứ cô gái nào cũng muốn kiểu này ( từ Khunchai Pawonruj qua Pisoot) thì chắc có ngày sẽ bị anh làm cho đau tim và lên máu dài dài quá... cuối cùng là ế dài hạn

Bình luận

mình cũng thích mẫu đàn ông như Pope, từ phim ra ngoài cũng đều thích lắm lắm <3  Đăng lúc 7-4-2014 08:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 3-4-2014 21:15:00 | Chỉ xem của tác giả
Vì quá bấn loạn với mấy cảnh siêu hài hước và tính cách của hai anh chị nhân vật chính với cả cô giúp việc Nuan nên đã lon ton đi coi bản tiếng Thái của phim.. dù hoàn toàn không hiểu tiếng Thái, phim vẫn làm cho mình có những cảm nhận sâu sắc...vì không có chỗ để bấn loạn nên lên đây xin phép chủ thớt cho mình bấn loạn chút đỉnh...
Thật ra ban đầu mình cũng không dự tính xem bộ phim này vì tính cách nhân vật Karat làm mình thấy quá bực, thêm nữa nhân vật Pueng làm mình phát sùng, thêm cả mẹ Karat làm người ta bốc hỏa..nhưng vì có Pisoot và Nuen nên coi thử trọn bộ xem thế nào.
Coi rồi mình bắt đầu đồng cảm với Karat, hiểu nỗi đau của cô ấy, hiểu sự uất hận của cô ấy, hiểu cảm giác trống rỗng còn hơn cả nỗi đau của cô ấy...và thấu hiểu những phản ứng cũng như từng suy nghĩ của cô ấy...mình đồng cảm với Karat nhưng vẫn cảm thấy cô ấy quá nóng nảy...

Không có cô gái bình thường nào trên đời này lại muốn kết hôn nhiều lần, thành quả phụ nhiều lần, bị phản bội nhiều lần, bị tổn thương nhiều lần...nhìn vào Karat người ta sẽ nghĩ rằng cô ấy dễ dàng có mọi thứ, cô ấy sinh ra trong giàu sang và yêu thương, cô ấy có mọi thứ mà người khác cả đời phấn đấu chưa chắc đạt được...bi thảm hơn là ngay cả bạn thân nhất của cô ấy cũng chỉ nhìn thấy những điều đó mà không muốn hiểu hay đồng cảm cho điều mà Karat đang cố gắng chịu đựng và vượt qua...
Karat ah Karat...Khi nhìn vào cô gái đó, mình thấy sự tổn thương quá sâu,sâu đến mức cô ấy mất đi niềm tin vào chính mình, luôn tự trách chính mình, luôn sống trong sự trống rỗng của cô đơn vào đau lòng...rồi mình lại nhìn thấy một Karat dù đang ở vực thẳm của sự phản bội vào đau đớn, cô ấy vẫn cố gắng chịu đựng, vẫn lo cho cảm nhận của những người thân của cô ấy, vẫn không mang đau thương của bản thân do người khác gây ra để " lấy mắt đền mắt, lấy răng trả răng" với kẻ tổn thương và làm hại cô ấy...mình ngưỡng mộ một Karat như thế...

Rồi mình lại nhìn thấy một cô gái Karat bé nhỏ, dùng sự mạnh mẽ và kiên cường có thêm chút ngông cuồng để che dấu đi những điều quan trọng nhất, những tổn thương sâu sắc nhất... Người ta nói cô ấy không biết yêu cũng không yêu ai thật lòng...nhưng đã có ai tự hỏi những người đến bên cô ấy đã có ai từng yêu thương cô ấy thật lòng??? Người ta có thể nói Karat " cao số" sát chồng, trách cô ấy yêu và kết hôn nhiều...nhưng chưa ai có thể trách cô ấy không thật lòng trong hôn nhân của mình...nếu cô ấy đã từng được yêu thương thật lòng, từng hạnh phúc với tình yêu thì có lẽ cô ấy đã không mang nhiều tổn thương và sợ hãi đến thế...thế nên mình vẫn là ngưỡng mộ Karat, dù mất đi niềm tin vào chính mình và người khác vẫn không ngừng cố gắng tìm hạnh phúc cho bản thân...
Có lẽ trời cao thật sẽ có tình... vì có một Karat như thế nên Người đã để một Pisoot như vậy đến bên cô gái ấy...tôi tin rằng đó là định mệnh...một người nóng tính, đã nhiều lần mất đi niềm tin nhưng vẫn không ngừng cố gắng với một người luôn trầm lặng,kiên định với những lựa chọn và quyết định của bản thân...họ là hai nữa mảnh ghép hoàn chỉnh cho nhau...

Ở một góc độ nào đó mà nói, Pisoot không phải là người đàn ông mà mình sẽ ấn tượng chỉ sau cái nhìn đầu tiên, cũng không phải là người đàn ông mà hầu hết các cô gái sẽ lựa chọn...bởi người đàn ông đó quá trầm tĩnh, quá chuẩn mực, quá nghiêm túc, quá cẩn trọng, và quá hiểu người khác cũng như che dấu chính mình... nhìn vào Pisoot khó có thể hiểu được anh ấy đang nghĩ gì hay cảm nhận ra sao...vì không thể hiểu nên làm đối phương mất tự tin, cảm thấy bản thân nhỏ bé và ngốc ngếch, còn có chút trẻ con trước Pisoot , nhưng Pisoot vẫn làm người khác cảm thấy anh là người tốt, rất dịu dàng, làm đối phương thấy yên tâm, thấy an toàn và còn có chút ấm áp, cả bình yên khi ở bên Pisoot...

Pisoot gặp Karat...đó cứ như là hai nửa vận mạng ghép vào với nhau...tình yêu kiên định và tính cách trầm tĩnh của Pisoot sẽ bù đắp vào tính nóng nảy và những ám ảnh sợ hãi mà Karat đang mang.. Nhưng rồi liệu như thế đã đủ cho hôn nhân của cả hai? đã đủ cho định mệnh có nhau của cả hai, khi mà một bên mãi thấu hiểu và bao dung để rồi bị đau và một bên mãi bất an về tổn thương của quá khứ? và rồi như một trò đùa, vận mạng đã trả lời câu hỏi đó... khi những toan tính và ganh ghét hận thù, những âm mưu xấu xa của người từng là bạn thân của Karat kéo đến, những nghi ngờ và thành kiến của mẹ Karat dành cho Pisoot, những đau lòng và hiểu lầm mà Pisoot chưa từng nghĩ tới, những lòng tốt mang lại chính rắc rối và tổn thương cho Pisoot...và cuối cùng... mạnh hơn tất cả là những ám ảnh nặng nề mà Karat vẫn chưa thoát ra đượcnhư một sợi dây đã kéo quá căng... khi thời điểm đến, thay vì đối mặt và làm rõ. Karat đã lựa chọn một cách khác, một cách mà người chịu tổn thương và đau lòng nặng nề nhất chỉ có cô và Pisoot của cô...
Đến đây, mình có chút không đồng tình và trách cứ với sự mù quáng của Karat. không đồng tình với sự trầm tĩnh gánh lấy mọi thứ của Pisoot, nhưng sau đó, mình  có thể hiểu, hiểu nỗi sợ hãi, sự thất vọng, sự tổn thương, sự lo sợ thứ cô nhìn thấy là sự thật đã làm cô mất đi sự thông minh vốn có...và Pisoot vì muốn bảo vệ cô gái anh yêu, muốn Karat có chút bình yên, chút không gian...nên Pisoot đã lựa chọn ra đi... Rồi mình lại tự hỏi, một tình yêu đẹp đến thế, một định mệnh bù đắp cho nhau như thế, nhưng trong hôn nhân lại cũng mang nhiều tổn thương, nhiều đau khổ và cả chia ly như thế...hôn nhân là điều linh thiêng...nhưng cũng thật dễ vỡ...và làm sao đây khi dù là tình yêu định mệnh vẫn phải đến phút chia ly????
Câu trả lời rồi cũng đến, cả Pisoot và Karat đã cho mình câu trả lời... một câu trả lời không đúng trong mọi hoàn cảnh, nhưng với mình nó đủ cho mình...

Hôn nhân không phải là sự ràng buộc vĩnh viễn, cũng không có gì là đảm bảo tuyệt đối để duy trì hôn nhân... chỉ có bản thân mình và đối phương là có thể quyết định đường đi của hôn nhân...có hôn nhân phải đổ vỡ như ba mẹ Pisoot, có hôn nhân chỉ vì sợ tổn thương và mất đi nên trở nên vừa phức tạp lại vừa đơn giản như ba mẹ Karat, cũng có hôn nhân mang đầy dối trá, vụ lợi ...và cũng có hôn nhân dù chia ly nhưng chưa từng buông tay...

Ai đó đã nói rằng ghen tuông và oán giận luôn xuất phát từ tình yêu, nhưng nó sẽ không chết cùng tình yêu... có lẽ Pisoot hiểu điều đó, hiểu rằng chỉ cần một ngày Karat còn chưa tha thứ cho người từng là bạn tốt của mình, chưa đối mặt và đi qua những nỗi ám ảnh của quá khứ, chưa tin tưởng vào chính bản thân và người khác, thì ngày đó hôn nhân của họ cũng sẽ không trọn vẹn và bền vững được... thế nên, Pisoot bước ra khỏi hôn nhân của cả hai...bước ra để lại cho Karat một khoảng không để bình tâm, cho Karat thời gian để suy nghĩ và tìm lại bản thân, tin vào bản thân... Pisoot bước đi nhưng chưa từng buông tay tình yêu của anh, cô gái của đời anh mà anh đã chọn... trái tim anh vẫn ở bên cô ấy, anh chỉ là đang chờ thời cơ, chờ để trở về bên cô gái của anh một lần nữa dù anh không chắc là cô ấy còn muốn là vợ, là tình yêu, là cô gái duy nhất của anh nữa khôngnên cả hai lại gây ra những chuyện buồn cười và ngốc nghếch...

Có thể bạn sẽ thấy phim có nhiều điểm chưa hợp lí, các nhân vật đôi khi làm bạn chưa hài lòng...nhưng với mình thì phim cho mình nhiều nhận thức, nhiều bài học, nhiều thái độ khác nhau để đối diện với sóng gió của cuộc sống...như khi Karat nhìn thấy cô gái khác ôm Pisoot, nếu cô ấy đủ bình tĩnh hơn, đủ niềm tin hơn sẽ không dẫn đến những hiểu lầm không đáng... Nhưng con người chúng ta luôn sợ hãi, luôn bị tổn thương từ quá khứ ám ảnh...nỗi đau, sự trống rỗng. nỗi sợ hãi...đôi khi còn lớn hơn mọi thứ... Nhưng rất may, cả Pisoot và Karat chưa từng buông tay tình yêu dành cho đối phương...

Là một cô gái, sẽ rất nhiều người không cho rằng Pisoot là người hoàn hảo để lựa chọn... nhưng Pisoot chính là người hoàn hảo để chia sẽ cuộc sống, chia sẽ tình yêu...Hy vọng rằng mỗi cô gái đều tìm thấy cho mình một tình yêu kiên định, người luôn thấu hiểu và cảm thông cho tổn thương của đối phương, dù trầm tĩnh và khó hiểu nhưng luôn là chỗ dựa an toàn và ấm áp nhất

Bình luận

Pisoot có thể ko hoàn hảo với người khác nhưng là người bạn đời hoàn hảo của Karat.Bài cảm nhận của bạn hay quá.  Đăng lúc 15-4-2014 12:18 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
lethithuyhoa + 5 Nghĩ giống mình quá!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 6-4-2014 15:48:19 | Chỉ xem của tác giả
Tin Mới!
Mình mới ra tiệm đĩa, đã thấy có phim Samee Tee Tra..
Tên phim : Người Chồng Đa Tình
mình thật may mắn, mới xem phim  Madam Dun xong đã có phim xem tiếp..
mình cực thích chị Ploy, cực xinh a.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 7-4-2014 20:44:02 | Chỉ xem của tác giả
laphong gửi lúc 3-4-2014 09:15 PM
Vì quá bấn loạn với mấy cảnh siêu hài hước và tính cách của hai anh chị nhân vật c ...

trùi ui đọc xong càng thấy mê phim này hơn, thích bạn ghê gớm xx vai Pisut mình thấy cũng hơi ko rõ ràng, Karat thì nóng nảy thiệt, cơ mà như zậy làm cho 2 nv chính lại càng thực hơn, dễ thông cảm hơn. cuối cùng ng có tình sẽ tìm về vs nhau, chắc chắn thế!

Bình luận

cùng hóng tập cuối và sub nữa ^^  Đăng lúc 8-4-2014 04:04 PM
cám ơn bạn đã đọc bài viết lảm nhảm bấn loạn của mình... uh...chỉ cần chưa từng buông tay, người có tình sẽ về bên nhau...  Đăng lúc 7-4-2014 09:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 8-4-2014 19:38:31 | Chỉ xem của tác giả
2 anh chị này 30 hơn rồi mà như con nít vậy. Cái couple này quá dễ thương nên làm mình thích quá trời. Trong 1 talk show, khi đc hỏi tại sao anh Pop có 2 ng con gái tranh nhau, anh Pop nói vì anh đẹp trai, 2 chị chọc cũng ko biết, anh có gì đáng để tranh đâu.
Lúc đám hỏi em gái, Ploy bảo anh Pop mặc đồ như Mr.Bean, kêu mặt ảnh như Chipmunk nữa
Còn khi đạp xe đạp tập cuối thì Ploy bảo chân Pop ngắn, Nhìn chân Ploy dài thế kia. Pop nói chân dài mà bự.Ploy bảo tìm đc ng iu đẹp như Ploy rồi chê nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 10-4-2014 00:07:17 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thích nhân vật mẹ của Pisut. Bà là 1 người thông minh, sắc sảo, điềm tĩnh và mạnh mẽ. Nhiều khi mình nghĩ bà chính là chỗ dựa vững chắc của Pisut. Bà bị đàm tiếu là cướp chồng người khác nhưng bà không quan tâm vì bà biết mình không làm gì đáng xấu hổ. Chỉ liếc mắt qua thì bà cũng đoán ra đc có chuyện gì giữa Nampueng và chồng cũ của Karat, đứa con trong bụng là của ai. Có chuyện xảy ra với con trai thì bà cũng là người bị bảo vệ hạnh phúc cho con, đưa ra những lời khuyên sáng suốt cho cả con trai và con dâu để giải quyết vấn đề. Bà 1 mình nuôi con không cần nhà chồng nên cũng đủ biết là là người tuyệt vời thế nào, ko bị chi phối bởi nhà chồng quyền quý mà mục nát bên trong.
Mình cũng rất thích nhân vật Karat. Tuy lúc đầu mới xem thì vô cùng khó chịu. Đây là kiểu nhân vật cô Chiêu tiểu thư, thích gì đc đó, vô lý và thích làm ầm lên. Nhưng sau khi coi xong mình cũng hiểu về Karat hơn và thấy thương cô nhiều hơn là ghét. Bố cô hay đi với mẹ Pisut nên bị mẹ cô cho là ngoại tình. Từ đó bà dạy con gái ba chúng và tất cả đàn ông đều ham sắc, ham tiền, chỉ có tiền mới mang lại hanh phúc. Mình thấy rất tội cho Karat mỗi khi sự đỗ vỡ của cô trở thành bài giáo huấn của mẹ chì chiết ba cô. Những lúc ấy Karat khóc như 1 đứa con nít vì đau cả 2 lần. Cô được gọi là 1 đứa “ăn chồng” vì cả 3 người chồng đều chết trước cô. Cô yêu nhưng ko biết tin tưởng, cô biết chồng bòn rút mình nhưng ko làm gì để giữ người mình yêu. Bên ngoài cô tạo cho mình cái vỏ bọc bất cần nhưng bên trong lại là 1 người khao khát tình yêu, sự quan tâm chăm sóc. Có thể nhìn thấy điều đó khi cô bất chấp tất cả để chạy đến người chồng bị tai nạn. Sau khi chồng mất thì cô cho mọi ng thấy mình không buồn, nhưng chỉ 1 câu hỏi của ông “Mệt lắm rồi phải không con? Con không sao chứ?” thì cái vỏ bọc ấy vỡ vụn và cô khóc như 1 đứa trẻ trong vòng tay ông mình. Và vì cái quá khứ 3 chồng chết sớm mà mẹ Pisut nói cô chia tay anh để anh đc sống lâu hơn, cô đồng ý vì người cô yêu. Và vì nhìn thấy con người thật của cô mà Pisut đã yêu cô. Nhiều khi bên Pisut, Karat trở thành 1 đứa con nít, yêu 1 cách chân thành và hết long, làm tất cả vì người mình yêu mà ko ngần ngại gì cả
Pisut thì rất tuyệt, 1 người đàn ông chân chính. Có thể nói anh là người tốt, quá tốt và chung thủy. Tuy nhiên vì cái sự quá tốt của mình mà anh trở thành 1 người không dứt khoát. Anh tốt với Nampueng nhưng nếu anh nói rõ ngay từ đầu cho Nampueng biết và thôi đối tốt với cô ta thì cô ta đã không có hy vọng gì. Tuy nhiên Pisut vẫn là nhân vật mình thích vì anh thấy cái tốt của Karat, anh làm cho Karat điềm tĩnh hơn, anh cũng phân biết đâu là con người thật của vợ mình chứ không nghe những lời của Nampueng.
Nampueng có thể nói cô ta quá bệnh, bệnh ảo tưởng rất nặng. Không cảm thấy có lỗi với bạn thân vì gian díu với chồng bạn mà còn lên mặt. 1 người không nhận ra lỗi của mình mà còn dùng cái cớ Karat không đối tốt với cô ta mà làm thêm sai trái. Nhưng cũng rất tội cho Nampueng vì cô quá “nhọ” và nếu có cái giải nào là “nhân vật nhọ nhất của năm” thì nên tặng cho cô ta. Phản bội bạn, ăn nằm với chồng bạn, dính cái bầu, ba đứa trẻ chết, nuôi con 1 mình, yêu 1 người đàn ông khác, người đàn ông khác lại yêu bạn mình, làm bồ nhí để kiếm tiền… Nhưng cái hoang tưởng lớn nhất là người đàn ông tốt bụng nào đó sẽ lấy cô khi cô mang thai. Có 1 câu nói của Koi mà mình vẫn nhớ hoài “Ai giành chồng người khác sẻ xuống địa ngục đó. Nhưng chị hình như đã ở đó luôn rồi. Con không có cha (cha này còn đi ngoại tình lung tung), mang thai 9 tháng chưa đủ mà sau khi sinh nó ra thì chị phải ở với nó suốt đời”. Bạn này có 1 câu nói rất hay “ Anh hãy nhìn 2 dĩa pad Thái này, 1 cái mua ở chợ và 1 cái ở nhà hàng. Cái ở chợ nhìn ko đẹp như ăn rất ngon, cái ở nhà hàng nhìn đẹp và chất lượng nhưng ăn chẳng ra gì (ý chỉ Karat)”.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách