Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: overtherainbow
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2013] Madam Dun | Mario Maurer & Ploy Cherman

[Lấy địa chỉ]
 Tác giả| Đăng lúc 14-9-2013 20:13:13 | Xem tất

FB  MadamDun
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 19-11-2013 22:08:15 | Xem tất
Phim on air 20:15 ngay 26/11/2013

รายการโต๊ะข่าวบันเทิง (16-08-2556) : ตะลุยกองถ่าย เบื้องหลังละครรอยรักหักเหลี่ยมตะวัน, รอยฝันตะวันเดือด และช่วงถามเอาฮา เคน ภูภูมิ พงศ์ภาณุ และ น้ำตาล พิจักขณา วงศารัตนศิลป์

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-11-2013 22:53:10 | Xem tất
Hôm nay phim chiếu tập 1.
Nói thực thì mình để ý phim này vì Mario thôi, dù mình cũng thích type chị em nhưng xem nhiều nên hơi nhàm ( dù rằng với phim Thái thì type này k nhiều, có thể nói là rất ít)
Khi mới xem giới thiệu về phim mình đã nghĩ phim sẽ theo lối hài, Mario diễn vai hiền lành ngố ngố giữa 1 rừng nhân vật nhanh mồm nhanh miệng. Mình nghĩ phim rating sẽ k thấp, có thể 6-8 hoặc cao hơn chút, nhưng k tạo hit.
Hôm nay chiếu tập 1, ngay sau Tong Neur Gao mới hết hôm qua với rating kỷ lục 20.6. Phải nói năm nay được mùa Rating cho Ch3. Madam Dun do Broadcast Thai sản xuất, diễn viên ngôi sao, quay phim ở Pháp, rồi phim nói về công nghê lăng xê,Không hiểu sao cảm thấy kiểu nội dung này khó được yêu thích, phim hay rating vẫn cao nhưng sẽ không thành hit được.
Cảm nhận của mình sau khi xem xong khoảng 4 phần sau của 9 phần là :
-nhiều quảng cáo quá.
-nhân vật nào cũng to mồm.
-ông bố của Kawee trong SB lại đóng vai xung đột với con.
-có bác Santisuk đóng vai phản diện, nhưng k có cô Mam.
-anh đóng nam phụ straight diễn vai gay cũng có duyên, nói cực lắm luôn.
-Ploy diễn kiểu bà cô cũng được, nhưng k quen kiểu này lắm, nhất là với phim Thái đã bị quan kiểu slap kiss nang'ek nangrai rồi.
-Cuối cùng là my hero Mario, sao mặt anh cứ ngẩng lên( vì tóc che mắt nên ngẩng lên còn nhìn thấy được người nghe), cái miệng anh luôn ở tư thế gì em k gọi tên được. Kiểu nheo mắt nhăn mày hình như quen quen đâu đó rồi. À phim Meung Gu.
Túm lại phần này là Ploy gặp MArio thuyết phục anh đi làm dara. Bố mẹ anh k ưng, a thì muốn thoát ly. Esther thì có lẽ thích anh, cứ phá đám Ploy. Còn anh nam phụ kia thì xích mích với Ploy ghê lắm.
Hóng tuần sau có tập mới.
Mà mình nghe được nhiều phết nhé. Hihi

Bình luận

Tong Neua Gao hình như có chị Noon đóng á. Thấy trên GMMTube có mấy bài OST hay phết. Em bé đóng vai con chị đẹp trai kinh luôn.  Đăng lúc 9-12-2013 09:14 PM
phim nói về 1 người mẹ say xỉn 9 đời chồng, ta k có xem nh thấy bảo cảm động với cả thực tế.  Đăng lúc 27-11-2013 10:20 PM
t cũng thích hóng bộ này.rate có thể khá nhưng tạo hit thì có vẻ khó thật ,ko hợp gu lắm của ng Thái.Ploy xinh thiệt .sắc sảo lại thấy hay hay khi đứng cạnh Mario   Đăng lúc 27-11-2013 09:39 PM
nàng giỏi ghê nhé,nghe đc tiếng Thái rồi.t xem phim Thái 2.5 năm rồi mà ko tiến triển gì.mà phim Tong Neur gao là phim gi mà rate khủng thế nàng.  Đăng lúc 27-11-2013 09:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-11-2013 09:09:17 | Xem tất
Cả nhà ơi, có ai biết nội dung phim này ntn không, cho mềnh biết với, hix, chỉ biết chắc lại phi công trẻ lái máy bay bà già thôi, chứ ko biết rõ nó ntn cả, mà tiếng nữ diễn viên chính đợt đóng tình yêu bất diệt mình đã ko thích lắm rồi, vì tiếng chị này cao quá, mà cứ lanh lảnh, nghe rất chói ấy, hix, nghe bạn trên nói thì có vẻ phim toàn những ng mồm to, âm của tiếng thái nói nhẹ nhàng, ấm áp thì rất dễ nghe, nhưng mà nếu mà nói to, hoặc cãi lộn thì nghe đau đầu lắm, mình đang xem xét xem có nên nghiền bộ này ko vì có Mario mà, nhưng mà phải xem raw rồi nên cần tham khảo nội dung tí

Bình luận

Ploy đanh đá quá  Đăng lúc 28-11-2013 08:37 AM
Ploy thấy Mario đẹp trai nên thuyết phục Ma đi làm ngôi sao, rồi thành yêu nhau, cơ bản là thế bạn ạ  Đăng lúc 27-11-2013 10:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-12-2013 21:49:34 | Xem tất
Phim này với Khu Kam đến giờ là 2 phim mình duy nhất xem online. Ôi vì Mario cả mà thôi anh ơi.
Hôm nay t4, Ma đi tập diễn ở đài, đoạn làm mặt ngố ngửi ngửi hít hít trông đến "chán". Giờ m hiểu sao Ma cứ chu môi ra, hóa ra môi Ma nó thế, môi trên bị dày, k đẹp, Ma nói gì hay ngẩng đầu lên nên càng lộ. Nếu ngoài đời gọi là "mặt câng câng". May là Ma đẹp trai vô đối nên nhìn k có chán, phải nói phim này người đẹp, ăn vận thời trang (thì phim về dara mà) quay cũng đẹp, cảnh thành thị khá hiện đại, xem thôi cũng khá đã.
Hiện đang chiếu t4, phim 90' nhưng cứ 20h30 chiếu thì 23 giờ mới xong vì chen vào cứ 15' lại quảng cáo tầm 10' nữa. Hức.
Đến tập này có 1 số đoạn tình cảm khá đẹp như 2 người trêu nhau với cái xiên thịt viên, cảnh Ma mơ mẹ nên ôm Ploy chặt ghê gớm luôn. Lúc Ma bảo vệ Ploy ở đầu phim nữa, cảm giác như Ma rất tốt, trong phim cũng rất tốt. Nhớ t1-2 gì đấy lúc Ploy đâm xe vô Esther Ma bắt xin lỗi Ma cũng đứng ra đòi công bằng cho bạn cơ mà. RỒi có đoạn Ma với anh gì đó cùng nắm tay giữ Ploy k ngã, nh rồi cùng bỏ tay thế là ngã ùm xuống bể. Hại em Ma ngây thơ nhìn ngây ngất say đắm
Rating phim:  nguồn pantip
มาดามดัน 8.1(12.5,7.4)
มาดามดัน 7.4(11.1,6.7)
มาดามดัน 7.9(13.0,7.0)
Khoan đã sao lại có đoạn Ploy tát Ma thế hả trời? Hình như Ma ghen vì Poly tỏ ra quyến rũ trước mặt ng đàn ông khá,cái gì mà có từ "chết mê chết mệt" rồi suổi suổi .
LẢm nhảm tý, ai cũng biết năm 2012 Rang Ngao tạo hit rồi rating cao nhất đài 3, nhưng vừa rồi chính mình cũng mới biết phim rating sau Rn chính là Rak Kerd của Mario-Margie. Ma có duyên với phim rating cao rồi doanh thu cao, k biết có phải do tài chọn kịch bản k, mình có linh cảm những tập sau rating còn cao nữa, hy vọng lên được 10
Lảm nhảm tý quảng cáo trong lúc xem mình thấy Nok Sinchai 2 cái, JJ 2 cái, Mark 1 cái, Chompoo 1 cái ,hôm trước còn thấy Pope.
Haha phần mới mơ về Ploy nên Ma bị  H{:400:} ... thì phải. Khổ thân trai trẻ là thế đấy.
Muộn quá rồi, cập nhập tý rồi đi ngủ. Đại loại phần tới là Ma lần đầu tiên đi event catwalk. Anh sợ quá nên đi vệ sinh liên tục. Ploy vào hẳn nhà vệ sinh nam tìm thuyết phục. Ma sợ hãi, khóc nói nhớ bố nhớ mẹ, nhìn anh rơi nước mắt mà có nghề quá, rất cảm động, ngay lập tức hút khán giả về phía mình, dù là đang khóc giữa 1 phim hài.
Đoạn Ploy giơ cái gì mà để thông nhà vệ sinh ý nhỉ, tự nhiên m quên tên vào mặt MA. Mãi sau mới được tiết lộ là tại Ma được an ủi, cảm động quá nên suýt hôn{:404:} . Mình cũng bất ngờ, đoạn trước chỉ là sờ sờ cái tay trên vai Ploy rồi cảnh bị đánh, tưởng có thế thôi, ai dè còn hôn nữa nhé.
Nhưng ngay sau đó là màn bị lột áo, ép hôn ngay trên sân khấu, nhanh quá nhanh quá. Dự ep này rating trên 8
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-12-2013 21:07:49 | Xem tất
cập nhập rate:
t4 มาดามดัน 7.4(10.8,6.8)
t5 มาดามดัน 8.6(14.2,7.6)
ep có cảnh hôn hụt thì rate k cao, nh ep 5 có đoạn MA chơi mô tô nước trốn Ploy với mấy đoạn cãi vã giữa Ploy và đối thủ thì rate cao ghê.
Mà dạo này Thái Lan đang có bất ổn chính trị, rate thế này là khá lắm rồi

Bình luận

mario mỏ dểnh :))))  Đăng lúc 7-1-2014 09:26 AM
mình thấy vào đầu film là đã thích r, mình là fan của Ma, nhưng nhìn chị Ploy mê quá nè :3  Đăng lúc 5-1-2014 08:37 PM
ừ, coi được mà, chán nỗi là k có sub  Đăng lúc 14-12-2013 12:24 PM
ko xét về độ đẹp trai Mario, công tâm thì phim này, coi dc chứ nàng, tại thấy teaster hài, nhưng mà già trẻ nên còn chưa xem  Đăng lúc 14-12-2013 10:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-12-2013 18:34:49 | Xem tất
lethithuyhoa gửi lúc 11-12-2013 09:07 PM
cập nhập rate:
t4 มาดามดัน 7.4(10.8,6.8)
t5 มาดามดัน 8.6(14.2,7.6)

Bạn xem online trên viki hả bạn?
Hay là download về xem???
Mình nghĩ với tình hình bạo động ở Thái như bây giờ thì rating như thế khá là OK rồi
Kg hiểu sao mình vẫn chưa "cảm" được couple này mặc dù mình thích cả Mario và cực kì iu ss Ploy Y_Y

Bình luận

hiện có engsub trên cả viki và utube r nhé, nh ra chậm, mới đến t2  Đăng lúc 5-1-2014 09:33 PM
@Hoa: có sub k b?  Đăng lúc 5-1-2014 08:38 PM
m xem trên utube, hiện nay có rất nhiều kênh post HD phim Thái thậm chí ngay sau khi chiếu 15'  Đăng lúc 22-12-2013 07:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-1-2014 21:59:04 | Xem tất
Theo số đông thì coi phim này vì Mario mà mình củng không ngoại lệ he he, coi raw được 1 số tập rồi thấy củng hay ploy thì xinh xinh, mario thì đẹp trai, mà đặc biệt phim quay nhiều cảnh ở Pháp cực kì thích lun ý, nhạc phim thì mấy bạn khác ko bik thấy sao nhưng mình nghe thì thấy hay hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-3-2014 21:11:36 | Xem tất
Phim hay ghê luôn, dạo này bấn loạn anh Mario đẹp trai, kết luôn thể loại chị ơi anh yêu em , Madam Pushyyyyyyyyy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách