Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Ateam
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2012] Rak Prakasit l Poh & Aff

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 31-10-2011 00:02:08 | Chỉ xem của tác giả
Nói thật là k thk Poh lắm,tại mình nhìn anh cứ có cảm giác hơi béo(dù thực ra k phải thế)
Cơ mà sao Aff càng ngày đóng phim càng trẻ ra thế,phim nào cũng xinh như hoa,trang phục bộ này cũng được nữa

Cái nội dung phim này lúc đọc ở p1 làm mình liên tưởng tới Wong wian hua jai,cũng là vườn nho,cũng có cô em gái sống dựa dẫm vào anh trai

Sau đấy thấy Aff xinh quá mới đi tìm hiểu thử
Thấy mấy bản cũ nội dung vắn tắt quá,nói chung là chỉ đọng lại trong đầu 1 tình tiết khá hay là anh coi thường chị,cho rằng chị là tiểu thư k biết j,ròi vô cùng ngạc nhiên khi thấy chị khá thiên tài trong việc làm nông nghiệp.Hay nhất là hình như cũng yêu nhau thắm thiết rồi thì đùng phát có hai con kì đà to đùng là em gái-người luôn cho rằng con gái đến với anh mình vì tiền(chị này coi thường anh chị ấy quá,cho rằng anh của chị ấy ngoài tiền ra k có j chắc),và chị người yêu cũ(ghét nhất là kiểu nữ phụ thế này,đã thôi thì thôi luôn đi còn về làm cái j k biết) về ba hoa Anh ấy chỉ có hứng thú ới cô vì cô... giống tôi(mẹ ơi tự sướng quá).Rồi chị nghi ngờ tình cảm của  anh khi mà anh chưa từng nóii yêu chi(cái này hay nhất và cũng hay xuất hiện trong phim hoặc tiểu thuyết này)
Nói chung nội dung phim này làm mình hóng rồi,thấy bảo bản cũ của Num-Ning(1998) hay lắm,nên chắc bản này ok thôi.Mà hai bản cũ nữ chinh là Mew(từng đóng Wanida) và Ning(từng đóng JLR),vậy nên mình nghĩ đã có duyên như thế thì chăc bản anfy thành công k kém j JLR08 và WND10.Đã thế bác đạo diễn còn là đạo diễn của WND và DJA nữa,vậy nên hóng mấy cảnh sweet lắm

Hình như Pat đóng em gái của Poh,k sao,mình cũng k thik chị này lắm

Mấy hình hôm khai máy

Quyên này là kịch bản à.nhìn đẹp nhỉ

Cre:asianfuse

Bình luận

thấy giống tập vở học sinh hơn =))  Đăng lúc 31-10-2011 12:45 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 31-10-2011 00:07:57 | Chỉ xem của tác giả
meomatbu gửi lúc 31-10-2011 00:01
sis Aff lại đóng phim remake roài, ứ chịu đâu

Nếu vậy nội dung của nó có giốn ...

em thấy chị Aff thành công cũng nhờ mấy bộ remake từ JLR đến WND đều là remake chứ đâu.
vì em không có xem mấy bộ cũ nên remake hay ko em cũng ko quan tâm, miễn sao hay là được
(mấy bộ đc remake chắc là hay ^^)
không biết phim này 2 ac có cãu nhau ko nhỉ, em thích p'ek với n'ek cãi nhau lắm
mà thấy mấy chị dv nữ mặt ai cũng hiền thì lấy ai đóng vai chị dâu đây

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 31-10-2011 00:12:52 | Chỉ xem của tác giả
leciel89 gửi lúc 31-10-2011 00:07
em thấy chị Aff thành công cũng nhờ mấy bộ remake từ JLR đến WND đều là remake chứ  ...

dù sao ss vẫn thích qua năm mới sis Aff có mới vai mới toanh, ko liên quan gì đến remake cả

bít đâu bản mới ko có chị dâu, tự chị Aff nhà mình bỏ đi, chứ ai mà ăn hiếp được chị í, nhìn cách tạo hình nhân vật đâu có hiền lành cho mấy haha

ss chắc 99% là họ sẽ cãi nhau, vì xem mấy cảnh đang quay lúc đầu, cái vụ đụng xe thì phải, 2 ac ấy đã cãi nhau chí chóe rùi, sau gặp lại ở trang trại chắc là oan gia á
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 31-10-2011 00:18:09 | Chỉ xem của tác giả
meomatbu gửi lúc 31-10-2011 00:12
dù sao ss vẫn thích qua năm mới sis Aff có mới vai mới toanh, ko liên quan gì đến rema ...

năm nay chị ấy có bộ RM flop mới toanh ko remake rồi còn ý kiến gì
em thích phim mà nam nữ chính cãi nhau lắm, chị Aff trong phim này chắc năng động cá tính nhưng không nghịch ngợm như trong WND đâu nhỉ
mà sao em thấy nhiều dv nữa vậy. chị nào cũng xinh xinh , hiền hiền, ko lẽ trong phim này có mấy mỗi tình tam giác lun hả ss
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 31-10-2011 00:25:12 | Chỉ xem của tác giả
leciel89 gửi lúc 31-10-2011 00:18
năm nay chị ấy có bộ RM flop mới toanh ko remake rồi còn ý kiến gì
em thích ph ...

ss thích phim hiện đại cơ (ss khó tính thật khà khà),RM cũng được dựng nên từ tiểu thuyết, có nghĩa là nhân vật này đã xuất hiện rồi

dạng giàu có như nam chính sẽ có nhiều người thích, cái mô tuýp phim T nó hay như thế á

chị Aff ko nghịch nghợm nhưng vẫn nhí nhảnh hihi

với lại ss thấy giống lời pé thao1994_1984 ở trên nói kìa, anh Por sẽ có 1 chị người iu cũ hay chen ngang, và 1 cô em gái bướng bỉnh nữa do bạn Pat đóng í (tạo hình của Pat trông ác quá)

mà ss ghét dạng em gái kiểu này lắm cơ, với lại anh trai thường rất thương em gái, nói gì cũng tin, hồi xem Wong Wain Hua Jai đã thấy nhân vật này òi, phim này lại xuất hiện nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 31-10-2011 00:42:17 | Chỉ xem của tác giả
meomatbu gửi lúc 31-10-2011 00:25
ss thích phim hiện đại cơ (ss khó tính thật khà khà),RM cũng được dựng nên từ ti ...

chuyển thể từ tiểu thuyết nhưng nv lên phim có thể khác mà,
với lại vai diễn đó chưa có ai thể hiện nên sẽ ko bị so sánh   mà ss đã đọc truyện đó chưa vậy ^_^
bộ Wong Wain Hua Jai em ko kết nổi anh nam chính vì vậy á , yêu em nhưng mà phải biết dạy dỗ nó chứ ko phải là chiều chuộng,
hi vọng anh Poh ko giống anh Weir trong Wong Wain Hua Jai

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 31-10-2011 00:49:17 | Chỉ xem của tác giả
leciel89 gửi lúc 31-10-2011 00:42
chuyển thể từ tiểu thuyết nhưng nv lên phim có thể khác mà,
với lại vai diễn  ...

ss chưa đọc truyện này, ss search ra roài, mà toàn tiếng T á, chưa kịp học hì hì, nếu có thời gian ss muốn tìm đọc tiểu thuyết JLR hơn

mấy cô em gái thường quá đáng lắm, lại bày nhiều trò nữa, ghét...anh trai ko biết hết đâu...ss ko thích a Por, thấy anh í toàn đóng phim thể loại hành động, bắn bắn giết giết ì xèo...nhức đầu

ss đang xem vài đoạn phim này của anh Num và chị Ning nà, 2 ac này dễ thương ghê, trông trẻ hơn tạo hình nhân vật của sis Aff và anh Por, mà ko thấy cãi nhau, toàn cảnh lãng mạn ko á, với lại thấy khác các phim T ss đã xem, là ở đoạn giữa họ đã cưới nhau rồi, thế nào cũng có chuyện cho mà xem...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 31-10-2011 00:57:15 | Chỉ xem của tác giả
meomatbu gửi lúc 31-10-2011 00:49
ss chưa đọc truyện này, ss search ra roài, mà toàn tiếng T á, chưa kịp học hì hì, n ...

á á em ko thích giữa phim lấy nhau đâu.{:430:}

một là hôn nhân sắp đạt lấy nhau đầu phim luôn, sau mới yêu nhau rùi hết phim

không là 2 người gặp nhau hết phim cưới nhau là vừa,

nếu giữa phim mà cưới thì đảm bảo đoạn giữa phim anh chị sẽ ngọt ngào sến sụa lắm cho coi
mà em thì lại không hảo đồ ngọt lắm {:432:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 31-10-2011 01:02:31 | Chỉ xem của tác giả
leciel89 gửi lúc 31-10-2011 00:57
á á em ko thích giữa phim lấy nhau đâu.

một là hôn nhân sắp đạt lấy nhau đ ...

hì hì ss ko bít bản mới sẽ như thế nào, mà bản cũ giống như e nói vậy á, ngọt ngào và lãng mạn

mà chắc chắn cưới nhau thì sẽ có chuyện xa nhau, rùi lại quay lại, ko thấy kịch tính gì hết, bảo đảm buồn và khóc sướt mướt lun

ss cũng thích oánh nhau, cãi nhau rồi mới iu nhau cơ, mà ss cực kỳ thích những phim wedding từ đầu phim á
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 31-10-2011 01:07:34 | Chỉ xem của tác giả
meomatbu gửi lúc 31-10-2011 01:02
hì hì ss ko bít bản mới sẽ như thế nào, mà bản cũ giống như e nói vậy á, ngọt ng ...

xem ra em với chị hợp gu xem phim rồi {:297:}

ban đầu gặp nhau cứ phải cãi nhau tứ tung vậy mới vui.

em thích  2 nv chính đấu khẩu hơn tình tứ
phim mà ngọt quá thì nhanh chán lắm.một phim cho vài đúp tình cảm là đủ rồi {:291:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách